Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sui_92
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[M-zone] Shinhwa Broadcast (Ep 24: Kênh Lịch Sử SD, HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 11-8-2012 13:30:07 | Chỉ xem của tác giả
Bạn trên nói đúng đó. ShinBang cap rất vui. Nhiều khi xem chưa thấy buồn cười nhưng đọc cap là ôm bụng cười ngay :D.

Cái hay nhất của ShinBang là sự ăn ý, sự ăn ý giữa các thành viên Shinhwa cũng như giữa Shinhwa với staff. Đạo diễn Yoon cũng hiểu rõ điểm mạnh của Shinhwa nên hầu như xây dựng khung chương trình rất đơn giản và chủ yếu lấy yếu tố gây cười từ sự tương tác giữa Shinhwa. Cho nên ShinBang mang lại cảm giác mới lạ: tự nhiên, thoải mái, ấm cúng, vui vẻ, nhẹ nhàng, không giống như đang xem một chương trình giải trí mà giống như đang xem những người bạn đang chơi đùa cùng nhau. Bởi vậy trước đây có một nhà báo viết là, cuối cùng, điều quan trọng nhất của Shinhwa sau ShinBang không phải là nâng cao kỹ năng giải trí, mà là tạo nên những kỷ niệm đẹp giữa các thành viên Shinhwa cũng như giữa Shinhwa với khán giả.

Mặc dù có dàn cast là Shinhwa là điểm mạnh mấu chốt của ShinBang :D, nhưng mình nghĩ đạo diễn nên tập trung xây dựng kịch bản tốt hơn nữa. Qua 21 tập rồi, đúng là coi ShinBang vui, coi ShinBang thấy rất thoải mái, nhưng phải thừa nhận là ShinBang "thiếu 2%". Thiếu từ cách lên khung chương trình, lựa chọn trò chơi, hình phạt hơi thiếu sáng tạo đến khâu biên tập, edit (do phần lên chương trình, quay phim đã không tính kỹ thời lượng nên khâu edit cũng khó hoàn hảo được). ShinBang bây giờ giống như cơ thể chàng thanh niên có 6 múi bốc lửa nhưng nền tảng sức khỏe lại không tốt. Chàng thanh niên bây giờ ai nhìn vào cũng trầm trồ yêu mến nhưng do nền tảng không tốt lại rất dễ lụi tàn. Cái quan trọng nhất của ShinBang bây giờ không phải là chọn khách mời nào mà là ngồi lại xem xét hoàn thiện chương trình mà vẫn giữ được tinh thần cốt lõi ban đầu của ShinBang. Nghe đồn Shinhwa ký với jTBC làm 30 tập ShinBang, nếu rating tốt sẽ làm tiếp. Rating hiện tại có thể coi là tạm ổn nhưng không bức lên được và có dấu hiệu giảm nhẹ (cái này gọi là bẫy rating trung bình :)) )  Mình e là nếu không "sốc lại ShinBang" về lâu về dài sẽ không còn cảm giác mới mẻ nữa mà lại khiến khán giả nhàm chán mất. Như vậy thì rất đáng tiếc vì theo mình thì ShinBang là chương trình rất có tiềm năng (nó có nhiều nét giống chương trình quốc dân Infinity Challenge nhưng vẫn có những nét đặc biệt rất riêng). Mình tin là nếu được đầu tư chu đáo ShinBang sẽ bức lên một tầm mới so với bây giờ.

Có thể nói điều làm mình thích Shinhwa là cách mà họ bên nhau 14 năm qua, có thể có đánh nhau, có nhiều lần khủng hoảng giữa các thành viên nhưng họ vẫn tự giải quyết ổn thỏa và không để bất cứ bức tường nào ngăn cách họ. Cái gọi là "không có khoảng cách" giữa "tất cả" các thành viên Shinhwa là điều khó tìm được ở các nhóm nhạc Hàn khác. Càng tìm hiểu về Shinhwa mình lại càng yêu quý họ, khâm phục họ, cảm động vì họ, một chút ghen tỵ với họ, được họ dạy cho nhiều bài học và định hướng bản thân lại nhiều vấn đề. Rất nhiều điều mà ngồi đây nói không hết được. Còn Shinbang có thể coi là giọt nước làm tràn ly. Haha.

Mình cũng hơi bất ngờ vì Kites làm sub show này. ShinBang thuộc dạng "chương trình giải trí đang lên" ở Hàn nhưng ở VN thì còn mới mẻ lắm, vẫn chưa có nhiều người xem (so với mong đợi của mình, haha). Mong là các bạn có thể theo được show đến cùng để nhiều bạn khác có thể biết đến và yêu quý ShinBang cũng như Shinhwa. Mình rất cảm ơn và ủng hộ các bạn!

Mà hình như subteam đang thiếu người phải không. Mình có thể tham gia làm ShinBang được không. Các bạn thoại dịch từ Eng, cap dịch từ Kor đúng không. Tiếng Hàn của mình cũng rất căn bản thôi nhưng chắc là dịch cap được. Còn tiếng Anh thì gần đây có dịch một số bài báo về Shinhwa (nick này và nick ThienHuong90) ở Kpop news. Còn hồi chưa chuyển forum mình có dịch tin tức rất nhiều (nick ThienHuong90). Nói chung tiếng Anh cũng ổn. Mong là có thể đóng góp một chút cho ShinBang :).

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
divinewind + 5 "Bạn trên nói đúng đó" kekeke.
sui_92 + 5 Rất cảm ơn bạn :D
Keo + 5 ý nghĩa :x bạn trẻ ơi về làm thre.
phank + 5 Mình, đơn giản là rất thích com c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 13-8-2012 23:59:08 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn ST nhiều nhiều...
mình dạo này đang nghiện show này
xem mà chết cười...
đáng yêu quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

sui: đẹp ko? :))  Đăng lúc 14-8-2012 09:02 AM
Áo kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 14-8-2012 12:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 14-8-2012 02:27:58 | Chỉ xem của tác giả
Thread này post ảnh về ShinBang được đúng không. Nếu không được thì mod del giùm mình nhé.

Đây là hình ảnh lấy từ mục "Từ điển bách khoa toàn thư về các kênh của ShinBang" trên trang chủ jTBC. Mục này họ tổng hợp lại, mỗi kênh được phát sóng có hình ảnh đại diện riêng. Hình cũng đẹp lắm ^^!

Đầu tiên là kênh khoa học viễn tưởng SF Channel.

Tiếp theo là kênh thể thao Sport Channel.

Thứ ba là kênh Tài liệu Document Channel.

Một lần nữa cùng hô vang tại nơi này.... Chúng tôi là Shinhwa!

Nguồn: jTBC
Reup by me

Còn 7 kênh nữa mai up tiếp, đi ngủ đã ~~ ^^!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +15 Thu lại Lý do
sui_92 + 15 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 14-8-2012 02:46:27 | Chỉ xem của tác giả
Thấy cái căm ming sun mình phải vào đây hối sub thôi
Trời ơi xem ep 18 thấy cười no nê vỡ bụng mà sao h này vẫn chưa có ep 19 để coi hả chị lịt 8-|
Lăn lộn vs RM xong là em vác chiếu ra ngồi chờ ở thềm đó nha =; không được xem không về =;

Bình luận

kiểu này đi hack nick admin đi rết roài. sao 15+ thế kia *gào*  Đăng lúc 14-8-2012 11:59 AM
ủa sao +15 vậy =))))  Đăng lúc 14-8-2012 09:02 AM
ê, *chỉ chỉ lên trên* sao Nhái Nhái rate +15 đc :-ss  Đăng lúc 14-8-2012 08:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 14-8-2012 09:01:35 | Chỉ xem của tác giả
SB ep 1 - 2

tumblr

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 14-8-2012 09:04:17 | Chỉ xem của tác giả
SB ep 3 - 4

tumblr