Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ichigo_daifuku
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lớp Tự Túc Văn Hóa] Phổ cập Tiếng Thái toàn Box! Khai giảng 08/04/2013! Bài mới

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 16-9-2013 10:41:34 | Chỉ xem của tác giả
ichigo_daifuku gửi lúc 14-9-2013 09:14
Hôm nay nói nốt về nguyên âm phức ba, đơn giản cực kỳ luôn.

Cám ơn bạn ichigo_daifuku nhiều
cám ơn bạn đã chỉ cách cho mọi người học , mình sẽ áp dụng cách dạy của bạn để học , mình đã học thuộc bảng chữ cái rồi nhưng mà lại quên nhanh quá
khop khun mak {:171:} {:179:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 2-3-2014 10:34:04 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ! ủng hộ! hehe em cũng muốn học tiếng Thái mà chưa biết học sao nè! Thích quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 26-2-2019 14:11:58 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mới lôi đc thấy khu học Tiếng Thái ^^
Đọc qua 1 loạt công nhận tâm đắc với các bài soạn của Mod, nhưng nếu học tiếng Thái vẫn khuyên các bạn học ngoài đọc ở đây nên lên youtube để đc nghe hướng dẫn chuẩn chỉ đọc từng chữ cái để hiểu có những chữ bật hơi và không bật hơi!!
Mình may mắn đc đi học và đc nghe chính gốc ng Thái nói nên có thể đọc đc các âm đó.
Nếu các bạn mới học mình khuyên là các bạn ngoài chỉ học theo phiên âm từ bạn MOD ra thì nên trau giồi nghe tiếng Thái thật!! Và khuyên 1 điều nữa là đừng chỉ nghe trên phim và nghe nhạc.. như mình do nghe nhạc trc sau đó mới học tiếng Thái  nên nhiều từ mình nghe đc từ bài hát ra và làm âm của nó chạy về dấu huyền hết và đó là lỗi sai của mình. Và xem phim thì nhiều khi ng ta nói hơi nhanh và nhiều khi nói sai âm- dĩ nhiên nó vẫn là đúng theo ngôn ngữ nói nhưng theo ngôn ngữ viết sẽ là sai vì âm r người thái phát âm toàn thành l

Mình gọi í nho nhỏ là các bạn tìm thêm youtube learn Thai with Mod sẽ học đc những mẫu câu ssown giản, Nếu muốn làm quen dần với tiếng Thái có thể tham khảo, dĩ nhiên còn nhiều trang nữa cũng rất hay!!

Chúc các bạn học tiếng Thái vui vẻ ^^ Mình cũng ko giỏi gì đâu nhưng đi học đc vỡ ra nhiều thứ sai từ bản thân nên chia sẻ với các bạn <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách