Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: moccaparis
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] My love | Mocca | Sehun - Suzy - Yoona - Kris - Fei | Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-8-2014 22:23:08 Từ di động | Xem tất
Hiuhiu. Up nữa đi mà

Bình luận

spam nhắc lần 1 ^^  Đăng lúc 3-9-2014 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2014 22:46:55 | Xem tất
Hic, truyện đang hay, bạn up tiếp đi. Mình chán cảnh chờ đợi quá. Mình không hiểu Sehun nghĩ gì nữa rõ ràng đã biết có thể tìm Su mà không chịu tìm, đã yêu mà lại không dứt khoát, không chịu giải thích gì hết, Su không ly hôn mới lạ. Còn Fei thì mình hy vọng cô có thể thổ lộ tình cảm với Kris, hy vọng cuối truyện Kris yêu Fei. Tình hình là chap vẫn còn khá dài, không biết Yoona còn dùng những thủ đoạn đáng sợ gì nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 25-8-2014 16:22:52 | Xem tất
hacker010392 gửi lúc 24-8-2014 10:46 PM
Hic, truyện đang hay, bạn up tiếp đi. Mình chán cảnh chờ đợi quá. Mình không hiểu Seh ...

thật ra fic này mình viết không quá dài nữa, vì nó là shortfic
mong bạn tiếp tục ủng hộ mình

Bình luận

khi trả lời bạn đọc, bạn dùng bình luận để tránh loãng thread nghen ^^  Đăng lúc 3-9-2014 09:11 PM
thanks nàng đã nói ta biết nha<3  Đăng lúc 26-8-2014 06:23 PM
Cái này nàng quá 10 chương nên chuyển thành tit Longfic đi :v Shortfic từ 3-10 chương thôi thì phải =)) Ké chút, hóng chap mới =))  Đăng lúc 25-8-2014 06:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-8-2014 16:55:23 | Xem tất
Hai người đều quá yêu nhau mà đừng vì một chuyện hiểu nhầm mà hành hạ nhau được không Ss ơi nhanh cho mọi hiểu nhầm được háo giải được không. Thật tình là em đau lòng thay cho chúng nó quá
Nhanh nhanh ra chap mới nhé s. Em là em lót dép hóng hàng đấyyyyyyyyyyyyyyyy

Bình luận

mình muốn có cái kết thật thỏa mãn cho tâm hồn nhở nhoi của exozy shipper  Đăng lúc 1-9-2014 02:24 PM
mọi hiểu nhầm sẽ được hóa giải ngay trong chap tiếp theo thôi chap tiếp theo sẽ là chap end luôn nên ss hãy gắng chờ nhé  Đăng lúc 1-9-2014 02:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-9-2014 17:04:53 | Xem tất
Chap 13 KẾT THÚC

Sau khi Kris và Fei ra khỏi phòng, Sehun đóng cửa, tiến về phía Suzy, nhìn cô bằng ánh mắt lạnh lẽo, đưa đến tay cô một tập văn kiện, trong đó là giấy ly hôn mà cô “cẩn thận” chuẩn bị, anh đè nén tức giận hỏi.

“ Đây là ý gì?”

Suzy liếc nhìn tập văn kiện, có thể đoán ngay được trong đó là gì, nhìn Sehun tức giận cô lại dửng dưng trả lời. “Đơn ly hôn. Anh đọc mà không hiểu à?”
Nhìn thái độ bình tĩnh, như không có chuyện gì của Suzy càng khiến Sehun tức giận hơn, hận không thể đoán xem trong đầu cô đang nghĩ gì, lúc này mới thấy câu nói lòng dạ phụ nữ như kim đáy bể là hoàn toàn chính xác.“ Em tưởng anh là loại người tùy tiện kết hôn, tùy tiện ly hôn sao? Chết tiệt, đừng nói với anh là em vì những lời đồn đại kia mà đòi ly hôn nhé? Anh không cho phép.”

“Vậy thì sao? Chứng cớ rành rành ra đấy, anh còn dám nói anh và cô ấy không có quan hệ gì ư? Hôm đó anh nói anh có việc, có thể đến muộn, hoặc không thể đến, vậy nên em ở đó chờ anh. Như một con ngốc, chờ anh, cứ nghĩ là chờ rồi anh sẽ đến, vậy cuối cùng thì sao? Em ở đó nghe người ta bàn tàn, chỉ chỏ nói chồng mình ngoại tình, vẫn còn có thể vui vẻ ăn uống. Lúc đó em mới hiểu, nguyên lai, bản thân mình không quan trọng với anh đến thế? Chẳng lẽ chỉ một cuộc điện thoại thôi, anh cũng tiếc sao, giọng nói của em khó nghe và phiền toái đến vậy sao?

Vậy thì ngay từ đầu chúng ta đã không nên kết hôn. Nếu anh sớm nói cho em biết anh đã có người để yêu, em có thể giúp anh, cần gì cái bản hợp đồng hôn nhân vớ vẩn đó nữa.  Nếu như vậy, chúng ta bây giờ mỗi người đều có cuộc sống hạnh phúc riêng, không quen biết nhau. Không giống hiện tại.”

Nghe lời giãi bày của cô, lòng anh chợt dịu xuống. Vài ngày nay có vẻ cô đã suy nghĩ rất nhiều nhưng anh vẫn tức giận vì cô bỏ đi mà không nghe anh giải thích. “ Hiện tại của chúng ta không phải rất tốt đẹp sao? Chuyện kia không như em nghĩ, dù sao anh và Yoona cũng là bạn thân mà, cô ấy bị bệnh anh đưa đến bệnh viện thôi. Là do em không nghe anh giải thích đã chạy đi rồi.”

“ Thật sự? Anh dám khẳng định anh không có tình cảm với cô ấy. Dù chúng ta chỉ là vợ chồng  trên danh nghĩa nhưng vẫn là vợ chồng, anh cứ nói thật với em được không?  Sehun, đến lúc này rồi anh không cần phải nói dối em. Em có thể không được như những cô nữ chính trên phim nói rằng, nếu anh có người khác, chỉ cần bảo em một câu em sẽ rời đi, em không độ lượng đến vậy, nhưng ít nhất em có thể sớm ly hôn với anh, giúp anh tháo bỏ ràng buộc hôn nhân. Để em được là chính em, trở về cuộc sống hàng ngày, không có anh.”

“ Cái cô gái chết tiệt này, nói thế nào em mới tin đây, em cho rằng anh là loại đàn ông phải dùng lời nói để dỗ dành con gái sao? Ai cần em giống mấy cô nàng nữ chính nhân hậu trên phim. Em chỉ cần là chính em, dù có là phù thủy cũng được, anh chấp nhận. Có lẽ trước kia anh thích cô ấy thật nhưng bây giờ đã khác.” Sehun chân thành nhìn thật sâu vào đôi mắt của Suzy. “ BỞI VÌ CÓ EM.”

Thời gian qua anh cũng đã suy nghĩ rất nhiều, ngắn ngủi chỉ có 1 tuần nhưng cũng đủ dài để anh nhận ra tình yêu của bản thân, từ ngày hai người kết hôn, cùng nhau có những bữa cơm với hương vị gia đình, những ngày chủ nhật vui vẻ, và từ lúc bên cô anh không còn chỉ biết vùi đầu vào công việc nữa. Phía sau những thành công, luôn có cô ở bên. Suzy trong lòng anh dường như đã chiếm trọn cả trái tim, không để thừa một chỗ trống cho bất kì người con gái nào nữa.

Anh thực sự rất nhớ, hương thơm quyến rũ nhẹ nhàng, nhớ hình ảnh cô ngồi trên bàn ăn đợi anh, nhớ lắm, mọi thứ thuộc về cô,… Nếu như nỗi nhớ có thể nói lên tình yêu vậy thì anh muốn tự hỏi bản thân rốt cuộc bao nhiêu nỗi nhớ mới gọi là yêu? Và anh phát hiện ngày vắng cô dài vô tận. Trong thế giới của anh, ngày vắng cô mọi thứ đều trở nên buồn bã, những tia nắng, những giọt mưa, mọi thứ đều đong đầy nỗi nhớ, và tình yêu.
Suzy còn đang ngây ngốc vì lời thổ lộ của Sehun, ngờ nghệch hỏi. “ Ý… ý anh là sao?”

Sehun bật cười, ôm cô vào lòng, nhẹ nhàng như mắng yêu, trách. “ Sao mọi ngày anh không phát hiện ra em lại ngốc nghếch vậy nhỉ? Bae Suzy như vậy mà em chưa hiểu sao? Ý anh là Bae Suzy, anh yêu em.”

Anh tiến đến ôm cô vào lòng, thì thầm như tiếng gió vào tai cô. “ANH YÊU EM.”

Không giống như tưởng tượng của anh, Suzy không hề cảm động mà lườm anh một cái, vẻ ngây ngốc vừa rồi cũng biến mất thay vào đó là khuôn mặt lạnh lùng. “ Anh nghĩ ba chữ này có thể mua chuộc được em sao? Vậy thì anh quá coi thường em rồi.” Thật ra khi nghe được ba từ này từ chính miệng của anh lòng cô đã sớm mềm nhũn vì anh, mọi tức giận cùng nỗi buồn như tan biến hết. Chính Suzy cũng ghét bản thân mình sao không có tiền đồ như vậy.
Sehun trở nên lúng túng, làm thế nào bây giờ? Cô gái này chắc chắn đang muốn trêu đùa lại anh đây mà, nhưng dù sao cũng phải chiều theo ý cô, ai bảo anh gây ra chuyện này cơ chứ. Bây giờ cô chính là trời.

“ Anh và Yoona không có quan hệ mờ ám gì cả, chỉ là bạn bè bình thường thôi.”

“ Được, em tạm tin anh.”

“ Anh sẽ mở một cuộc họp báo, nói rõ chuyện này, sau này sẽ giữ khoảng cách với Yoona.”

“ Em thích cái này.”

“ Anh yêu em.”

Suzy mỉm cười: “ Em biết. Anh còn muốn nói gì nữa không?”

Sehun lắc đầu, lặng lẽ chờ Suzy tuyên án, lòng đầy lo lắng.

Đột ngột, Suzy tiến đến ôm anh, vùi cả khuôn mặt nhỏ nhắn vào lồng ngực anh, im lặng mãi không cất lời, chỉ đến khi anh cảm giác được một dòng nước thấm ướt trái tim anh, khiến lòng anh mềm nhũn như nước, nhưng lại đau đớn tột cùng. “ Oh Sehun, anh biết những ngày qua em buồn thế nào không? Em không trách anh việc anh ở lại chăm sóc cô ấy, vì hai người là bạn. Nhưng sao anh lại giấu em. Bae Suzy em là người nhỏ mọn đến vậy sao? Không hiểu chuyện như vậy à?” Lời nói của cô vang lên, nhẹ nhàng, ấm áp bên tai, nhỏ giọng như đang trách móc anh.

Cô ngẩng đầu lên, mỉm cười  thì thầm vào tai anh ba chữ một lần nữa, khiến lòng anh như tràn đầy gió xuân. “Oh Sehun, chúng ta tổ chức một đám cưới nữa đi. Chỉ có anh và em.”

“ Được, chỉ cần em nói, gì anh cũng làm. Anh yêu em.” Vòng tay qua ôm cô thật chật, lần đầu tiên anh cảm nhận được cái gì gọi là hạnh phúc bên người mình yêu thật sự.

Trong khi Suzy còn đang cảm nhận sự tồn tại của anh, Sehun nhanh chóng cúi đầu xuống, thuận thế ngã xuống giường, để cô nằm trên người mình. Rướn người lên, mút lấy đôi môi của cô, cướp lấy hơi thở của nhau.

Lát sau định phản kháng lại, nhưng lại không thể, đành hậm hực ngửa đầu lên đón nhận nụ hôn của Sehun. Dường như mọi nhớ nhung những ngày qua đều thể hiện trong nụ hôn này. Cả hai người đều ngã lên giường, tạo thành một tư thế vô cùng xấu hổ.

Sehun hôn cô cho đến khi cả hai như không hít thở được mới buông ra. Suzy với đôi mắt ẩm ướt, đôi môi sưng đỏ, hơi thở gấp gáp, hổn hển, lồng ngực phập phồng lại vô cùng quyến rũ. Đối mặt với khuôn mặt tựa lên lồng ngực rắn chắc, rộng lớn của anh, bàn tay khẽ vuốt ve bờ vai rộng lớn, thấy được cảm giác thân thuộc, Suzy mới nhận ra tình cảm thực sự của anh. Sehun tuy không có cơ bắp sáu múi gì, người lại gầy mỏng, nhưng với bờ vài rộng vẫn toát lên vẻ nam tính. Cả hai đắm chìm vào sự ngọt ngào mờ ám này đến khi Suzy nhẫn ra tư thế vô cùng xấu hổ, gương mặt trở nên đỏ hồng, định ngồi dậy nhưng Sehun lại nhanh chóng tóm lấy cái eo của cô, kéo cô trở về lòng ngực của mình, ranh mãnh thì thầm vào tai cô. " Vợ à! Chúng ta kết hôn được mấy tháng rồi?"

Hơi thở nam tính tràn đầy cùng giọng nói trầm ấm quyến rũ làm Suzy mê muội, ngoan ngoãn trả lời. "Được 3, 4 tháng gì đấy. Có chuyện gì sao?"
Như chỉ chờ Suzy trả lời, Sehun lật người lại, đè cô xuống dưới, nói với giọng gian gian. " Cũng lâu thế rồi à, nhưng anh nhớ chúng ta chưa động phòng. Chuyện này mà để cho Chanyeol và Luhan biết họ cười anh cả đời mất. Mất mặt lắm, bây giờ phải tranh thủ thời gian thôi, vợ à!"

Suzy suýt chút nữa bật cười vì hành động dễ thương của Sehun. Đường đường là tổng giám đốc lạnh lùng, lãnh đạm mà làm mấy cái hành động này thật là… Nhưng cô lại đỏ mặt, đánh nhẹ vào người anh, có ý đẩy Sehun ra, nhưng không được đành bất lực ngại ngùng nói. “ Chúng ta có phải vợ chồng bình thường đâu mà anh đòi. Không được, em không đồng ý, anh mau đứng lên đi.”

Dứt lời, Sehun cũng không có ý định rời khỏi người cô, mắt vẫn nhìn cô, còn bàn tay thì xấu xa bắt đầu sờ lung tung, đôi môi nóng bỏng in dấu lên xương quai xanh. Suzy mặt đã đỏ càng đỏ hơn, bây giờ không khác gì trái cà chua, vội giữ lấy tay anh, cảm khái hôm nay không cho Sehun ăn chắc không được rồi, Suzy nhỏ giọng, cố gắng thương lượng.

“ Đừng, chúng ta về nhà được không? Lát nữa Kris và Fei trở lại thì sao? Anh đừng …” Chưa nói hết đôi môi của cô đã bị che lại, Sehun cúi xuống hôn, chặn lại mọi lời kháng nghị của Suzy.

“ Ngoan, anh đã dặn trước Kris nhường nhà cho chúng ta ngày hôm nay rồi, cậu ấy sẽ không trở lại đâu.” Nghe lời Sehun nói mà Suzy chỉ muốn đào cái lỗ mà chui xuống thôi, hóa ra trước khi đến đây anh đã có ý định sẽ ăn cô rồi. Sau này sao cô dám nhìn mặt Kris nữa đây, thật xấu hổ. Cô phải bẹo xem da Sehun dày đến đâu mà nói những lời như vậy? Sao cô không phát hiện ra Sehun chính là một con sói cơ chứ?

Thấy Suzy thở dài, Sehun mặt tối xầm lại, lên giọng. “ Suzy, em tập trung chút đi, nghĩ vẩn vơ gì vậy. Ba mẹ anh nói họ muốn có cháu bế, vậy nên… chúng ta bắt đầu tạo người thôi.”

Khi Suzy phản ứng lại thì cũng đã bị ăn sạch.

Thân mật xong, Suzy xấu hổ vùi đầu vào lòng anh, ôm thật chặt tấm lưng gầy gò của anh, thiêp thiếp sắp ngủ đi. Như là mơ, Suzy nghe thấy giọng nói ấm áp của Sehun, cô chợt mỉm cười bởi anh thủ thỉ vơi cô rằng. Suzy, đời này chuyện điên rồ nhất chính là yêu em, mong muốn lớn nhất của anh chính là bên em trọn đời...

oOo~oOo

Ra khỏi tòa nhà, hai người vẫn im lặng, Kris đi đằng trước, Fei lẽo đẽo theo sau, không giống một cô gái lạnh lùng, cao ngạo chút nào. Đi đến khu công viên gần nhà, chọn một chỗ dưới tán cây rộng lớn, mát mẻ, Kris ngồi xuống. Những tia nắng mỏng manh nhảy nhót trên khuôn mặt lạnh như băng của anh.

Fei lặng lẽ nhìn, chàng trai cô yêu thầm gần 10 năm, vẫn tĩnh lặng như ngày nào. Anh là người ngoài lạnh trong ấm. Cô thích bởi sự ấm áp đó, thích cảm giác bình yên mà anh đem lại, tuy mỗi lần trước kia nói chuyện chủ yếu chỉ nói về Suzy, đôi khi cũng có cảm giác thê lương và đau lòng nhưng cô vẫn thích, mỗi lần được ở bên anh. Có lẽ nãy giờ Kris đều chờ Fei mở lời, song cô vẫn mãi im lặng nên anh đành lên tiếng.

" Liệu có được không khi anh đưa Sehun đến gặp Suzy?" Khuôn mặt anh lộ rõ vẻ lo lắng, điều này càng khiến Fei cảm thấy có chút hối hận vì đã yêu anh - người con trai hay vô tâm với mình, nhưng tình cảm con người là do trái tim, chứ chúng ta không thể quyết định được người mình thích. Nếu như có thể cô chỉ muốn khiến bản thân đừng yêu anh nhiều như vậy. Cô cảm thấy ghen tị với Suzy, nhưng cô lấy tư cách gì để ghen tị cơ chứ. Nhiều nhất chỉ là bạn thân.

“ Dù sao cũng là chuyện của hai người họ mà, là ly hôn hay quay lại cũng là quyết định của hai người họ. Để họ giải quyết với nhau. Em còn định rủ cô ấy đi du lịch nữa, như này chắc phải bỏ thôi.” Fei mỉm cười nói rồi đứng dậy, có chút hốt hoảng định bước về nơi để xe. “ Vậy em về đây.”

Không hiểu cô đang lo lắng chuyện gì nữa, dường như cô linh cảm rằng Kris sắp nói một chuyện rất quan trọng, nhưng cô không muốn nghe.

“ Fei, thật ra… anh biết rất rõ tình cảm của em dành cho anh… Anh không muốn chúng ta trở nên ngại ngùng hay tình bạn bị lung lay… Tình cảm của em quá sâu nặng, quá tinh khiết, anh không muốn làm nó bị tổn thương, đáng lẽ người có được tình yêu này phải là người khác, tốt hơn anh, vì anh không xứng đáng.”

Mới chỉ nghe Kris nói đến đây, bờ vai của Fei đã run run lên, tự nhiên những giọt nước mắt long lanh rơi xuống, cô muốn ngăn nó lại nhưng không kịp.
Kris tiến tới ôm cô từ đằng sau khiến Fei giật mình. Nghe giọng nói ấm áp bên tai. “ Anh biết em đã chờ anh nhiều năm, đã yêu anh từ lâu. Anh không dám chắc là mình sẽ quên Suzy khi nào, nhưng nếu em có kiên nhẫn, để chờ anh một lần nữa…” Anh chưa nói hết, Fei đã quay lại trả lời anh bằng một cái nhẹ nhàng, ấm áp.

“ Em có dũng cảm chờ đến lúc này, vậy em sẽ kiên nhẫn một lần nữa, để chờ anh. Em yêu anh.”  Cô ôm anh, nức nở khóc, anh chính là thế giới, là tất cả của cô.

oOo~oOo

Trong nhà thờ, chỉ có Suzy và Sehun. Hôm nay cô mặc chiếc váy cưới ren đơn giản, nhưng không kém phần trang nhã. Còn anh mặc vest đen, thắt nở. Hôm nay, hai người ở đây để kết hôn một lần nữa, không phải vì hôn ước mà là vì tình yêu của họ dành cho nhau.

Hai người tự nói lời thề với nhau, trao nhau nhẫn cưới mà đích thân họ chọn, hôn nhau vì tình yêu của mình.

“ Bae Suzy, cả cuộc đời này, anh chưa từng nghĩ sẽ lấy một cô gái tuy lạnh lùng nhưng lại thích làm aegyo làm vợ. Cũng chưa từng nghĩ rằng anh sẽ hủy bản hôn ước ấy và yêu em. Trước đây anh từng làm tổn thương em, giờ đây đổi lại anh sẽ yêu em nhiều hơn. Anh có lẽ không phải người yêu em nhất nhưng anh sẽ dành cho em tình yêu lớn nhất của anh.”

Suzy bật cười, vòng tay qua cổ anh, hôn nhẹ lên môi anh, nói. “ Em tin anh.”

oOo~oOo

Sehun đã giải quyết mọi chuyện một cách dứt khoát. Yoona đến tìm anh vào một chiều mưa tầm tã không dứt. Ngập ngừng không nói lên lời, đôi mắt đầy sự hối lỗi, mãi một lúc lâu sau mới cất lên lời. “ Sehun… mình xin lỗi… Chính mình cũng không hiểu bản thân đang làm gì nữa. Mình… xin lỗi. Là do mình ích kỉ, vì cậu là bạn thân, mình quen có cậu ở bên cạnh mọi lúc, chưa có cô gái nào ở bên cậu khiến mình cảm thấy cậu thật sự sẽ bỏ quên mình như Suzy. Mình đã ngộ nhận đó là tình yêu. Mình… mình…”

Sehun đứng lên, nhẹ nhàng ôm Yoona, tay xoa mái tóc của cô. “ Không cần phải giải thích, mình hiểu mà. Suzy, cô ấy là vợ mình, là người mình yêu nhất nhưng mình đâu phải là kiểu người trọng sắc khinh bạn. Mình vẫn ở bên cậu đấy thôi, chỉ là ít hơn trước. Mỗi lần cậu khó khăn, cần mình ở bên mình vẫn sẽ đến.”

Còn về phía Kris và Fei, hai người họ cùng nhau ra nước ngoài, ngày đó ở sân bay Kris nói, “ Anh sẽ quên em, cố gắng trao trái tim mình cho Fei, anh nợ cô ấy quá nhiều. Anh nhận ra Fei mới là người sẽ ở bên anh suốt đời. ”

Anh nợ Fei quá nhiều, nợ cô ấy những năm tháng tuổi trẻ, nợ một tình yêu sâu đậm, nợ một cuộc sống hạnh phúc. Anh có lẽ không bao giờ có thể hiểu được cảm giác nhìn người mình yêu và bạn thân mình ở bên nhau đau lòng đến nhường nào nhưng ít nhất anh mong bản thân có thể khiến cô quên hẳn sự đau đớn đó. Anh sẽ dành những năm tháng còn lại để ở bên cô, bù đắp cho cô.

Fei nói. “ Tình cảm của mình cuối cùng cũng được đáp lại. Không cần biết là bao lâu chỉ cần Kris nguyện ý cho mình ở bên cạnh anh ấy, nguyện ý có thể trao trái tim cho mình, mình cũng sẽ chấp nhận.”

Cuối cùng Suzy mới nhận ra, dù mạnh mẽ đến đâu, như Fei chẳng hạn, luôn là chỗ dựa cho cô thì cũng cần một người đàn ông chống đỡ sau, vì đôi khi họ cũng yếu đuối, cần một bờ vai mạnh mẽ. Và ai nói con gái nhất định cứ phải lấy người yêu mình hơn thì mới hạnh phúc, như cô, như Fei, chẳng phải vẫn hạnh phúc đó sao? Lấy Sehun, ở bên cạnh anh là một việc ngoài ý muốn, nhưng hai người cũng có những thử thách tình yêu, cũng có những rạn nứt đến ly hôn như những cặp đôi khác. Chỉ là đối với cô và anh, chia tay không đơn giản chỉ là một lời nói, một cảm giác đau đớn mà còn có dự ràng buộc của tờ giấy kết hôn.

Còn một điều nữa, đến giờ cô mới phát hiện, rằng Sehun cực kì ghen. Cô chỉ ôm tạm biệt Kris thôi mà anh đã nhanh chóng tách hai người ra, hậm hực nói, “ Làm gì mà ôm lâu thế? Anh mới là chồng em đấy nhé! Ôm anh đây này.” Khiến cả ba người cùng bật cười, hóa ra chồng mình chính là một đứa trẻ.

P/S: cuối cùng sau gần 6 tháng gian khổ mình cũng đã hoàn thành fic My Love này.
Cảm ơn các bạn Kun. 1996, Lyn. B, TTMS118, 1791999, gần đây nhất là Exozy cùng một số bạn khác đã ủng hộ mình.
Cũng sắp nhập học rồi nên thời gian viết fic cũng ít hơn, nhưng mình sẽ cố gắng hết sức có thể.
Đối với fic này về phần kết mình chưa thỏa mãn lắm.
Mong mọi người sẽ ủng hộ mình trong các fic khác

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 kết thế này là ổn và viên mãn l.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2014 20:15:47 | Xem tất
Happy ending ai về nhá nấy
Người nào cũng có couple hạnh phúc tóa
Cơ mà đến phút cuối rồi vẫn thấy Rít ca ca bóng lụa au ạ
Hờ hờ
Cảm nhận thực tế
Dù sao cũng cảm ơn đã cố gắng hoàn fic này
Sau này phải chờ au thêm fic mới thôi ha ha

Bình luận

Ss is not my style, gọi anh nha! ^^  Đăng lúc 5-9-2014 09:27 AM
thanks ss  Đăng lúc 4-9-2014 05:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2014 22:31:20 | Xem tất
Uầy.Nghe mọi người ở trên bảo là HE Vui quá vui quá nên Kún cmt trước một cái. Đọc đã rồi comt tiếp.

Klq mà bạn bảo là sắp nhập học hẳn là 96er giống mình ư?

Bình luận

ừ c mới thi xong :)) Trên kites nhiều bé 2000 nhỉ.  Đăng lúc 4-9-2014 09:53 PM
e sinh năm 2000, :)) kém chị 4 tuổi chị mới thi đại học xong đúng ko?  Đăng lúc 4-9-2014 12:29 PM
vậy e sinh năm bao nhiêu :))  Đăng lúc 4-9-2014 10:59 AM
thế thì ss là chị rồi :))  Đăng lúc 4-9-2014 10:00 AM
chắc mình sẽ chẳng bao giờ viết fic SE đâu, có như vậy hơi nhàm chán nhưng mình thực sự không thích kết buồn :))  Đăng lúc 4-9-2014 10:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2014 08:13:29 | Xem tất
Cuối cùng đã kết thúc viên mãn cho cả 2 đôi.
Nhưng SeHun gan nhỉ. Ở nhà Kris mà dám làm thế.
Cuối cùng đã có 1 cái đám cưới vì tình yêu cho Su với Hun.
Và ai nói con gái nhất định cứ phải lấy người yêu mình hơn thì mới hạnh phúc, như cô, như Fei, chẳng phải vẫn hạnh phúc đó sao

Đôi khi cũng có sự ngoại lệ nhưng tình yêu đã đưa 2 người lại với nhau.
Làm gì mà ôm lâu thế? Anh mới là chồng em đấy nhé! Ôm anh đây này.

Có ông chồng trẻ con thế này cũng thú vị mà. hjhj.
Mong chờ các fic khác của au nhé.

Bình luận

mình sẽ chăm chỉ ra fic hơn nữa :))  Đăng lúc 4-9-2014 12:30 PM
thanks nàng đã ủng hộ  Đăng lúc 4-9-2014 09:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2014 14:40:22 | Xem tất
Anh tiến đến ôm cô vào lòng, thì thầm như tiếng gió vào tai cô. “ANH YÊU EM.”

Sehun sến sẩm quá à

Còn một điều nữa, đến giờ cô mới phát hiện, rằng Sehun cực kì ghen. Cô chỉ ôm tạm biệt Kris thôi mà anh đã nhanh chóng tách hai người ra, hậm hực nói, “ Làm gì mà ôm lâu thế? Anh mới là chồng em đấy nhé! Ôm anh đây này.” Khiến cả ba người cùng bật cười, hóa ra chồng mình chính là một đứa trẻ.

Sao mà Sehun ảnh dễ thương như vậy chứ Thiệt đọc cái fic mà tủm tỉm cười

Hình như em sinh năm 2000 nhỉ ( ss 97er) ?? S e có thể viết truyện hay như vậy , lãng mãn như vậy chớ

Bình luận

ss chờ fic của e :3  Đăng lúc 5-9-2014 01:33 PM
vâng, em sẽ phấn đấu :))  Đăng lúc 5-9-2014 12:38 PM
Hé hé ! em mau mau post fic khác nhé :3  Đăng lúc 5-9-2014 11:56 AM
* sung sướng*  Đăng lúc 5-9-2014 11:45 AM
e có biết e làm ss thích cái fic này cỡ nào k =))) Sao em viết hay v hử :( Tui ganh tị luôn đó  Đăng lúc 4-9-2014 05:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách