Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Shinnie
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] Meant to be | Shinnie | Junhyung - Jiyeon

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2011 13:38:56 | Xem tất
Chap 19 :

-        Vâng bây giờ là phần trình diễn Change của HuynA sunbaenim – Minho giới thiệu

-        Oh oh oh oh oh oh oh oh change change change – Onew và Minho thể hiện vũ đạo trong bài Change của HyunA
Bên cánh gà, 4 MC đang đọc lại kịch bản vừa xem màn biểu diễn

-        Woa, HyunA sunbaenim đúng là quyến rũ thật. Nhìn sunbaenim mà mình thấy mê luôn – Onew thán phục làm Jiyeon đang xem kịch bản cũng phải chú ý nhìn, /Đúng là một người quyến rũ, hoàn hảo, chàng trai nào nhìn cũng thấy mê. Junhyung, anh không được lén phén với HyunA sunbae nhé. Không thì chết với em/

Đến khúc rap của Junhyung

-        Minho, Suzy, Jiyeon ơi, nhìn kìa. 2 người đó nhìn như couple thiệt đó. Nhìn bốc thiệt chứ– Onew gọi mọi người

-        Junhyung hyung ngầu thiệt. 2 người nhìn xứng đôi quá đi – Minho tán thưởng

-        Không biết ngoài đời 2 người này có hẹn hò không sao mà ăn ý dữ ta – Suzy thắc mắc

Mọi người bàn tán nhưng không chú ý đến nét mặt nãy giờ của Jiyeon đã bắt đầu nhăn nhó. Jiyeon đang tự nhủ, /Công việc mà, không có gì to tát đâu. Nếu có gì thì mình hỏi anh ấy chứ có gì đâu. Anh thiệt là trước mặt em mà anh còn uốn éo như vậy nữa. Hứ/

-        Jiyeon ah, cậu thấy sao ? – Suzy quay lại hỏi

-        .... – Jiyeon không nghe thấy vì đang lan man suy nghĩ

-        Jiyeon ah – Suzy lay

-        Hả ? Cậu nói gì ? – Đến lúc này Jiyeon mới giật mình

-        Mình hỏi cậu thấy Junhyung sunbaenim với HyunAh sunbaenim như thế nào ?

-        Mình cũng không biết nữa – Jiyeon cười nheo 2 con mắt lại, nhưng bây giờ trong lòng Jiyeon không thể vui nổi, nó đã bắt đầu dấy lên một sự hoài nghi

-        Dạ, cảm ơn mọi người – Chương trình kết thúc, 4 MC chào mọi người.

Trên đường về phòng chờ của mình, Jiyeon thấy Junhyung và HyunA. 2 người có vẻ thân thiết lắm, cười nói bàn tán sôi nổi đi ngang qua hậu bối mà không chú ý họ đang chào mình. Jiyeon đánh liều đến chỗ 2 người

-        Chào sunbae ạ - Jiyeon cúi chào 90 độ

-        Ah, Jiyeonnie. Rất vui khi được gặp em – 2 người đều thấy bất ngờ khi Jiyeon đột nhiên xuất hiện như vậy. Jiyeon cũng chú ý đến điều đó – với tư cách là bạn gái của Junhyung – HyunAh nói thầm vào tai Jiyeon

-        Dạ ? Gì cơ ? – Jiyeon ngạc nhiên, nhìn Junhyung với ý muốn nói /Chị ấy biết rồi hả ?/

-        Haha, chị biết hết rồi. Khỏi giấu. Junhyung oppa cái gì cũng kể cho chị nghe hết

-        Ơ kìa em - Junhyung khều

-        Hihi – Jiyeon chỉ biết cười nhìn Junhyung thì cậu chỉ nhún vai ra vẻ đành chịu thôi chứ sao

-        Thôi, chị đi đây. Để 2 đứa có không gian. Tạm biệt. Hẹn gặp lại. Chúc 2 đứa hạnh phúc – HyunAh ra về nhưng nụ cười thân thiện ban nãy đã trở nên đáng sợ, /Vòng tay đẹp nhỉ, nhưng nó không thuộc về em đâu, Jiyeonnie ah/

-        Anh, thiệt là – Jiyeon quánh vào vai Junhyung

-        Coi chừng người ta thấy giờ. Em thay đồ nhanh đi, anh chở em về - Junhyung xoa xoa chỗ vừa bị Jiyeon đánh

-        Ủa chứ không đi ăn hả ? Em đói quá – Jiyeon làm nũng

-        Hôm nay em ăn ở nhà đỡ đi. Anh phải làm mấy việc cho HyunA. Thay đồ nhanh đi. Anh chở về – Junhyung đẩy Jiyeon về hướng phòng thay đồ

Jiyeon bước đi suy nghĩ về những hành động lúc nãy của 2 người cùng cử chỉ dễ thương, nũng nịu và luyến tiếc của Junhyung khi thấy xe đi mất , /Chị HyunAh đã biết chuyện của mình với Junhyung rồi nên chắc không có chuyện gì đâu. Nhưng chuyện Junhyung oppa cũng kể cho chị HyunAh sao ? 2 người thân đến như vậy ah ? Mà chị HyunA debut sớm hơn mình, hơn B2ST nữa mà thì phải gọi là sunbae chứ. Ủa quên, HyunA thua Junhyung oppa 3 tuổi nữa. thì phải gọi nhau như thế nào nhỉ ? Ah nhức đầu quá. Kệ, chắc không có gì đâu/. Junhyung quay đầu lại thấy Jiyeon đang vò đầu bức tóc. Cậu bật cười, /Em làm gì vậy Jiyeon ? Không đi chơi với anh mà ức chế đến vậy ah ?/

-------------------

Đã một tuần, 2 người chỉ gặp nhau được 2 lần. Junhyung hẹn Jiyeon thì Jiyeon lại có lịch. Jiyeon hẹn Junhyung thì cậu nói mệt hay đang làm mấy việc. Jiyeon cảm thấy lo lắng, một cảm giác không yên. /Junhyung có lẽ đang thay đổi chăng ?/ luôn bay lòng vòng trong đầu Jiyeon. Rồi cô đánh liều nhờ Hyomin gọi điện thoại cho Hyunseung hỏi một số chuyện

-        Alo ? Hyunseung oppa phải không ?

-        Jiyeonnie hả ? Sao em ... – Hyunseung ngập ngừng do cậu đang bất ngờ người gọi cho cậu không phải là Hyomin

-        Em mượn điện thoại của Hyomin unnie. Em hỏi anh một chuyện này được không ? – Jiyeon vào thẳng vấn đề - Chị HyunA với anh Junhyung oppa có chuyện gì đúng không ?

-        Có chuyện gì là chuyện gì ? – Giọng Hyunseung ban đầu lấp lửng nhưng rồi cũng trở lại bình thường

-        .... – Jiyeon im lặng. Nhận ra sự thay đổi trong giọng nói của Hyunseung, Jiyeon càng cảm thấy sự nghi ngờ của mình có cơ sở hơn

-        Jiyeon ah, tại sao em lại nghĩ như vậy ? – Hyunseung đánh trống lảng

-        Anh nói đi, em không nói cho Junhyung oppa đâu. Em chỉ cần biết thôi. Đi mà oppa – Jiyeon giọng nũng nịu

-        Ah thì..... – Hyunseung bị giọng nói của Jiyeon làm mềm lòng đành khai hết những gì mà cậu biết

Jiyeon lắng nghe từng lời mà Hyunseung nói

-        Vậy đó. Nói chung là Junhyung không có gì đâu, chỉ có chị HyunA thôi. Junhyung dạo này cũng bận nhiều. Có biểu diễn nên vậy đó. Em đừng làm căng quá – Hyunseung dặn dò

-        Dạ, em biết rồi. Sau này em sẽ hậu tạ. Nãy giờ nấu cháo trên đây Hyomin unnie la quá trời. Anh có muốn nói chuyện với Hyomin unnie không ? Em chuyển máy

-        Thôi, chút anh gọi lại. Anh cúp nha. Tạm biệt

-        Dạ chào anh. Cám ơn anh nhiều

Thường thì người ta khai hết mọi chuyện sẽ cảm thấy thanh thản hơn, nhưng Hyunseung thì lại thấy cực kì lo lắng. Liệu cậu kể hết mọi chuyện cho Jiyeon biết thì tình cảm của 2 người được rõ ràng hơn không ?

-        Cậu đã kể những gì cho Jiyeon nghe ? – Kikwang đứng ngay cửa phòng đột nhiên nói làm Hyunseung giật mình

-        Hả ? Cậu nghe lén điện thoại của tớ hả ?

-        Cậu nấu cháo lâu quá. Tớ muốn vô lấy đồ nên đành vô đại chứ sao. Jiyeon biết được những gì rồi ?

-        Thì.... – Hyunseung tiếp tục sự nghiệp bị tra khảo và khai hết cho Kikwang nghe

-        Cậu đừng nói cho Junhyung hay Doojoon nghe đó – Hyunseung dặn dò

Kikwang im lặng, lấy điện thoại ra bấm bấm gì gì đó

Những gì Hyunseung kể có một phần không đúng đâu
                - Kikwang -

Vậy Kikwang oppa kể cho em nghe đi
                - Jiyeon -

Chuyện đó do mấy đứa trong nhóm tưởng tượng ấy mà. Không tin em hãy hỏi mấy người còn lại đi
                - Kikwang -

Nếu oppa đã nói vậy thì sẽ không có chuyện gì đâu. Em cám ơn anh
                - Jiyeon -

Đọc tin nhắn đó xong, Jiyeon nghĩ hình như B2ST đang giấu mình chuyện gì đó và điều không sai thì đó có liên quan đến Junhyung. Nhưng một khi họ đồng lòng không muốn nói thì phải làm sao đây ? Lòng cô rối bời, không biết phải tin vào gì đây, tin vào trực giác của mình, những gì mình nhìn thấy, hay những lời mà Hyunseung oppa hay Kikwang oppa nói đây

----------------

Dù mới chính thức hẹn hò được 1 tháng hơn nhưng thời gian gặp nhau, những tin nhắn, những cuộc nói chuyện càng ngày ngắn dần. Jiyeon cảm thấy giữa 2 người đang dần có 1 khoảng cách. Jiyeon thấy Junhyung ở bên cô như một nghĩa vụ, trách nhiệm

‘Chút em về chung với anh nha. Anh chờ ở bãi đỗ’ – Jiyeon mở tờ giấy Junhyung vừa nhét vào tay mình khi cậu đi ngang qua trong một chương trình

----------------

-        Em có nhớ anh không ? – Jiyeon vừa ngồi vào xe thì Junhyung đã hỏi

-        Anh làm gì mà bận dữ vậy ? – Jiyeon đang chỉnh chỗ ngồi cho ngay ngắn

-        Sao em không gọi điện thoại cho anh ? – Junhyung nhướn người qua thắt dây an toàn cho Jiyeon. Khuôn mặt 2 người giờ chỉ cách nhau một nắm tay

-        Em sợ anh ... – Jiyeon đang nói thì Junhyung đã hôn Jiyeon, một nụ hôn mãnh liệt. Ngay cả Jiyeon cũng cảm thấy nghẹt thở, nhưng tay Jiyeon đã quàng qua cổ Junhyung. Tay Junhyung đã ôm trọn Jiyeon trong lòng mình

Cộc cộc cộc. Junhyung bất đắc dĩ phải nhìn xem là ai

-        Ủa, HyunA – Junhyung ngạc nhiên kéo cửa xe xuống

-        HyunA unnie – Jiyeon cũng ngạc nhiên không kém – Có gì không ạ ?

-        Nãy vô tình thấy Junhyung oppa trong đài truyền hình nên chị muốn nhờ Junhyung oppa chở chị qua công ty, nhưng thấy em nên thôi vậy – Nghe lí do của HyunA, Junhyung nhìn Jiyeon, nhưng Jiyeon lại quay chỗ khác, Jiyeon không biết phải nói thế nào với Junhyung. Một mặt, Jiyeon muốn cho HyunA đi nhờ. Mặt khác, Jiyeon lại không muốn 2 người họ ngồi cùng một xe, cười nói thân thiết với nhau

-        Thôi, em vô đi. Trễ rồi – Junhyung quyết định. Jiyeon quay lại nhìn Junhyung

-        Không sao chứ ? – HyunA ngại ngùng – Jiyeonnie ?

-        Không sao thiệt mà, Jiyeonnie cũng sẽ hiểu thôi

HyunA đang mở cửa chỗ ngồi đằng sau. Jiyeon nhìn Junhyung như muốn ăn tươi nuốt sống. Như Jiyeon đã tưởng tượng, 2 người nói chuyện mà quên cả sự hiện diện của cô trong xe, nhưng Jiyeon vẫn chú ý lắng nghe từng lời mà 2 người nói. Cho đến khi HyunA để ý thấy Jiyeon nãy giờ im lặng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-9-2011 13:40:02 | Xem tất
Chap 20 :

-        Jiyeonnie ah, em có biết Junhyung oppa là một playboy mà cũng là badboy không ? Đúng là bad bad lắm đấy – HyunA bắt đầu chuyển chủ đề làm Junhyung bất ngờ

-        Dạ, thì – Jiyeon chỉ biết cười trừ rồi liếc nhìn Junhyung một cái

-        Mấy cô gái mà Junhyung oppa cưa đổ đếm hết bàn tay, bàn chân đến răng còn không đủ nữa mà

-        Thật vậy ạ ? – Jiyeon quay qua Junhyung rồi nhìn HyunA qua kiếng chiếu hậu rồi cười – Anh này nha – Jiyeon đánh yêu Junhyung. Việc này cô cũng đã biết nhưng nghe một người con gái khác phàn nàn về bạn trai mình có hàng tá cô gái thì không phài là điều dễ dàng gì với Jiyeon.

-        Chắc anh ấy ghét chị nên mới làm mấy chuyện đó

-        Ghét chị là sao ạ ? – Jiyeon quay lại hỏi

-        Hồi B2ST còn làm trainee ấy, Junhyung oppa đã tỏ tình với chị đấy. Anh ấy nhắn tin kiu chị ra nói chuyện nữa – HyunA nhướn người về phía trước và nhìn qua phía Junhyung và xem phản ứng của Jiyeon qua kính trong xe

-        Dạ, có như vậy nữa sao ? – Giọng nói lẫn khuôn mặt của Jiyeon không hề có sự thay đổi nào

-        Hồi đó, chị đâu có chịu. Thế là chị quyết định làm bạn thôi. Nhưng bây giờ thì....

-        Em xuống đây đi, anh nhớ là anh có việc phải quẹo ở góc này rồi – Junhyung thắng xe với một cái két chói tai

-        Uh, vậy em cám ơn nha – HyunA lấy tay đặt lên vai Junhyung. Jiyeon giật mình nhìn qua phía Junhyung – Jiyeonnie, chị đi đây. Em có gì không hiểu về Junhyung oppa hay bị Junhyung oppa bắt nạt thì em cứ liên lạc với chị - HyunAh nháy mắt – Tạm biệt 2 người

Chỉ chờ HyunA xuống xe, Junhyung đã phóng xe đi. Bầu không khí trở nên im lặng một cách đáng sợ giữa 2 người. Jiyeon vẫn không thể hiện gì ra mặt, tức giận không, buồn cũng không. Junhyung đánh liều nắm tay Jiyeon kéo về phía mình

-        Những lời chị ấy nói có đúng không ? – Jiyeon bình tĩnh hỏi, nhưng lòng Jiyeon bây giờ là lửa đốt

-        ..... – Junhyung im lặng, cậu đang tìm câu trả lời – Em có tin không ?

-        Ban đầu em không tin, nhưng thấy phản ứng của anh em tin trong đó có một phần là đúng – Jiyeon ngồi yên

-        Jiyeon ah. Em đừng quan tâm về quá khứ được không ? Nó chẳng quyết định được gì cả. Chỉ là những chuyện vớ vẩn thôi– Giọng Junhyung nhẹ nhàng rồi sang tông cao như muốn la lên

-        Vớ vẩn ư ? Đừng quan tâm ? – Jiyeon cười nhạt - Sao lúc nào có chuyện liên quan đến người tình cũ là mấy anh lại nói như vậy nhỉ ? Em xem phim là ghét mấy loại người như vậy đấy. Sao anh không chấp nhận nó đi ? Vậy anh muốn chối bỏ tất cả những gì đã tạo nên con người anh ư ? Ý anh em là con người luôn nhìn quá khứ. Anh là người hiện đại, đúng không ? Khi nhìn em anh thấy lại quá khứ phải không ? Chính vì vậy mà anh chấp nhận em để thay vị trí của chị HyunA trong lòng anh ? – Jiyeon cũng không còn giữ bình tĩnh được nữa, rút tay mình ra khỏi lòng Junhyung

-        Ý anh không phải như thế. Đừng làm quan trọng hóa vấn đề, Jiyeon ah. Như vậy chúng ta chỉ làm nhau khổ hơn thôi – Junhyung dịu giọng

-        Khổ cũng được, nhưng em muốn làm rõ vấn đề.

-        Cái đó hiện tại không còn quan trọng đối với anh nữa. Bây giờ em là tất cả của anh

-        Vậy nếu quá khứ lần nữa muốn lặp lại thì sao ? – Mắt của Jiyeon đã bắt đầu ngấn lệ

-        Em nói lặp lại là sao ?

-        Nếu... nếu...chị HyunA muốn... quay lại, anh sẽ làm sao ? – Jiyeon ngập ngừng, cô không muốn hỏi chuyện này. Jiyeon sợ cô sẽ nhận câu trả lời mà mình không mong muốn, nhưng đến nước này cô đã hết bình tĩnh để cân nhắc

-        Anh....anh...sao em lại nói như vậy ? – Junhyung cũng bắt đầu lấp lửng, cậu không biết từ chuyện gì mà Jiyeon lại hỏi cắc cớ như vậy

-        Anh không nghe sao ? Chị ấy đang nói hồi ấy chị ấy không chịu, nhưng bây giờ thì...thì anh đã dừng xe rồi đấy. Không phải anh cũng nhận ra điều đó nên mới kiếm cớ kiu chị ấy xuống xe sao ? – Nước mắt đã thật sự rơi rồi

-        Jiyeon ah, không phải như vậy đâu. Nghe anh đi – Junhyung nài nỉ, nắm lấy bàn tay của Jiyeon

-        Không phải chị ấy nói trúng tim đen của anh nên anh mới đuổi chị ấy xuống xe sao ? Anh không thấy cả cách nói chuyện của chị ấy à ? Anh debut sau chị ấy nhưng tại sao chị ấy lại xưng oppa thân thiết như thế chứ ? – Jiyeon vẫn cố vặn vẹo Junhyung

-        Tại vì HyunA nhỏ.... – Junhyung ra sức giải thích nhưng đến đây thì dừng lại. Cậu nhìn thấy nước mắt đang tạo thành những giọt nước trên khóe mắt Jiyeon. Tròng trắng của cô hằn những lằn đỏ – Anh nghĩ em cần thời gian suy nghĩ – Junhyung từ tốn nói

-        Không – Jiyeon kéo tay mình lại đặt lên túi xách – Anh dừng xe đi – Jiyeon bặm môi, 2 tay nắm chặt lại như thể đang sắp ra một quyết định gì đó

-        Em nói gì cơ ? – Junhyung quay lại nhìn Jiyeon như không tin vào tai mình

-        Anh dừng xe đi – Jiyeon quẹt tay lau nước mắt lấy lại sự lạnh lùng của mình. Junhyung tấp vào lề đường

-        Em nghĩ cả 2 chúng ta cần phải suy nghĩ – Nói rồi Jiyeon bước xuống xe để lại Junhyung bất ngờ.

Jiyeon đã bước xuống, nhưng Junhyung vẫn ngồi một đống trong xe nhìn Jiyeon bước đi. Cậu đang thật sự mệt mỏi. Khuôn mặt cậu nhăn nhó. Cậu quyết định gạt cần số phóng đi bỏ lại Jiyeon đang bước từng bước nặng nề, chậm chạp và buồn thảm. Jiyeon không còn sức ngước lên nhìn theo xe của Junhyung nữa, nhưng cô vẫn nghe được tiếng xe ấy. Junhyung đã đi rồi. Anh để cô ở đây một mình, /Sao anh không làm những hành động trẻ con với em, mà lại với chị HyunA ? Biết đâu em sẽ nguôi ngoai hơn ? Sao anh không bao giờ nhìn em với đôi mắt luyến tiếc khi anh nhìn chị ấy nhỉ ? Rốt cuộc em là gì ? Lúc này sao em lại nhạy cảm quá ? Lúc cần thì sao em không khờ khạo, ngây thơ quá ? Lúc không cần thì đầu óc lại minh mẫn, tỉnh táo một cách khó tin. Có khi nào chính em lại là người.../

-----------

Lê những bước dài lên kí túc xá, Junhyung không muốn nghĩ gì, nhưng những lời nói của Jiyeon cứ ám ảnh trong đầu Junhyung, cả hình ảnh mệt mỏi bước đi ra khỏi xe cậu của Jiyeon.

-        Về rồi hả ? Đi chơi vui không ? – Doojoon hỏi han

-        .... – Junhyung im lặng, mở cửa vào phòng đóng rầm một cái

-        Hyung, Junhyung hyung có chuyện gì phải không ? – Dongwoon khều Doojoon

-        Chắc là do mệt thôi mà – Yoseob nói

-        Không phải đâu, chắc chắn là 2 người có chuyện rồi – Kikwang nói rồi đưa mắt liếc nhìn Hyunseung một cái người có mặt bây giờ rất chi là nghiêm trọng

-        Hyunseung cậu đã nói cái gì vậy ? Nói với ai ? Jiyeonnie hả ? – Doojoon gằn giọng

-        .... – Hyunseung lo lắng

-        Hyung nói mau đi để còn biết đường mà giải quyết – Dongwoon nói

-        Thì tớ chỉ nói là.... – Hyunseung kể hết, bây giờ Hyunseung trông như một kẻ tội đồ

Trong khi mọi người nghe Hyuseung nói, Kikwang đã đi ra ngoài gọi điện thoại

-        Jiyeon ah, em đang ở đâu ?

-        Em đang ở công viên gần kí túc xá – Kikwang có thể Jiyeon đang khóc thút thít ở đầu dây bên kia

-        Em ngồi yên ở đó. Đừng đi đâu hết – Nói xong, Kikwang chạy vào phòng lấy áo khoác, không quên dặn – Mấy cậu đừng có mà manh động. Chờ mình về rồi tính gì tính

-        Hyung đi đâu vậy ? – Yoseob gọi với nhưng Kikwang đã chạy mất tiêu

------------

-        Kikwang oppa – Jiyeon ngước lên khi nghe tiếng thở hồng hộc, tiếng bước chân chạy đến

-        ... - Kikwang ngồi xuống không nói gì

-        Oppa đến đây bằng gì mà thở dữ vậy ? – Jiyeon ngạc nhiên

-        Xe chứ sao. Dù anh có khỏe đến mấy mà chạy đến chỗ em, chắc anh cũng tắt thở chết quá – Nghe Kikwang vừa nói vừa thở hồng hộc Jiyeon phì cười cùng với dòng nước mắt đã khô trên mặt

-        Em thật sự không sao chứ ? Nghe điện thoại là anh chạy đến ngay – Kikwang quay về khuôn mặt nghiêm túc

-        Sao oppa biết mà gọi cho em ? – Jiyeon hỏi nhưng biết mình hỏi thừa – Junhyung oppa kể hết rồi phải không ? – Jiyeon cúi mặt xuống đất

-        .......

-        Em không biết chị HyunA có ý định gì không ? Bây giờ em đứng trước chị ấy em cảm thấy không còn tự tin vào tình cảm của anh Junhyung nữa. Lẽ ra em không nên hỏi Junhyung oppa còn tình cảm với chị HyunAh. Sao em ngốc thế này ? Em thấy em nhạy cảm quá. Chỉ có một chút chuyện mà đã nhảy dựng lên rồi. Oppa đã nói với em chỉ là tưởng tượng thôi mà. Sao em có cảm giác mọi chuyện không phải như vậy ? – Jiyeon nước mắt ngắn dài nhìn Kikwang như muốn xin cậu hãy cho mình một lời giải thích

-        Anh...thật ra....anh...không muốn.....em.... em... tổn thương – Kikwang nhận ra hình như mọi điều cậu làm cho Jiyeon đều sai lầm hết cả, ra sức bảo vệ Jiyeon nhưng chính cậu lại là người đẩy Jiyeon vào hoàn cảnh như thế này

-        Vậy mọi chuyện là thật sao ? – Phản ứng của Jiyeon không đến mức hùng hổ như Kikwang tưởng. Nhìn theo ánh mắt của Kikwang đang ngăm chặt xuống nền đất, Jiyeon đã biết câu trả lời - Thà anh cứ nói sự thật em sẽ tìm cách, biết đâu.... – Jiyeon nhẹ giọng lại

-        Nè – Kikwang chặn họng Jiyeon lại

-        Em đang nói mà – Jiyeon quay lại la Kikwang – Cho em nói cho đã đi

-        Em có đói không ?

-        Đói hả ? Anh nhắc mới nhớ. Vì.... – Jiyeon nói đến đó thì ngưng lại

-        Em muốn ăn gì ?

-        Giờ khuya rồi thì coi có món gì thì mới ăn được chứ

-        Em muốn ăn thì cứ nói. Anh biết nhiều tiệm lắm. Hỏi chỗ xả nỗi bực bội trong lòng thì Kikwang oppa của em là nhất đấy – Kikwang vỗ ngực – Ah đau quá – Kikwang la đau vì lỡ tay vỗ ngực mạnh quá

-        Hihi. Vậy thì ăn lẩu đi. Cho ấm bụng – Jiyeon xoa bụng đang kêu rột rột

-        Theo anh – Kikwang đứng lên

Jiyeon tung tăng trên đường đi ăn với Kikwang. 2 người đến xe đẩy, ăn hết miếng này đến miếng khác. Jiyeon vui vẻ đút Kikwang một miếng. Cậu đứng hình trong 3 giây, nhưng rồi cũng đớp phần Jiyeon đưa cho

-        Hai cháu đẹp đôi quá – Chủ tiệm khen – Mà cô thấy quen quen

-        Hihi. Giống cái cô bé Ji gì đó của T-ara với Kikwang của B2ST phải không ạ ? Ai cũng nói vậy hết cô ạ. Riết tụi cháu quen rồi – Jiyeon nhìn Kikwang cười tít mắt – Nhưng nói cái này cho cô vui, chúng cháu là anh em thôi, không phải đẹp đôi gì đâu ạ. Phải không, oppa ?

-        Ah uh -  Kikwang ngập ngừng nhìn Jiyeon rồi cũng cười mất cả tròng đen tròng trắng

-        Cám ơn cô. Tụi cháu đi đây – Jiyeon khoác tay Kikwang

-        Cô bán hàng vui quá nhỉ. Suýt thì làm em hết hồn – Jiyeon lấy tay để lên ngực

-        Em nghĩ đâu ra mà hay vậy ? – Kikwang nhìn Jiyeon cười

-        Hihi – Jiyeon cười ra vẻ tự hào – Thôi đi ăn lẩu đi

-        Hả ? Ăn nãy giờ chưa no hả ? – Kikwang hốt hoảng

-        Nãy giờ mới khai vị thôi oppa ah

-        Trời, em ăn gì lắm thế. Con trai không thích con gái mập đâu – Kikwang vừa nói vừa làm động tác nhìn Jiyeon từ đầu đến chân

-        Em ăn nhiều chứ em đâu có mập. Hehe. Đi thôi. Chỗ nào đây ? – Kikwang lắc đầu chịu thua Jiyeon

-        Woa, ăn no òi giờ thì chỉ muốn ngủ thôi. Đã thiệt – Jiyeon xoa bụng ngã người ra ghế

-        No rồi phải không ? Về nhá – Kikwang cười

-        Khoan – Jiyeon ra hiệu dừng lại

-        Hả ? Em muốn ăn gì nữa ? Tráng miệng hả ? – Kikwang thảng thốt nhìn Jiyeon

-        Không, em muốn đi vệ sinh. Oppa chờ chút. Hì hì – Jiyeon chạy vù một cái

-        Đi nào – Jiyeon khoác tay Kikwang về xe

Kikwang lái xe mà cậu cứ liếc nhìn sang Jiyeon. Kể từ lúc lên xe, Jiyeon không nói một tiếng, im lặng nhìn ra ngoài. Ngồi trong xe im lặng, Kikwang đang định nói gì đó cho vui, nhưng quay lại thì đã thấy Jiyeon thiếp đi từ lúc nào. Sợ Jiyeon tỉnh giấc, cậu giảm tốc độ. Đến cả lúc dừng xe, cậu cũng thắng rất nhẹ nhàng. Jiyeon vẫn chưa thức. Kikwang vẫn ngồi đó, ngó qua ngó lại rồi ánh mắt của cậu không thể cưỡng lại sức hút từ con người ấy. Ngắm Jiyeon ngủ như một đứa trẻ, Kikwang nói thầm : ‘ Anh xin lỗi’. Nghe được tiếng thì thầm bên tai, Jiyeon dụi mắt, vươn vai làm Kikwang giật mình. Cậu ngồi lại ngay ngắn

-        Mấy giờ rồi ? Hả ? 12h50 rồi sao ? Chết rồi, mấy unnie la té tát luôn đây – Jiyeon la lên khi nhìn đồng hồ trong xe – Sao oppa không kiu em dậy ? Em vô đây. Hôm nay cám ơn oppa nhiều lắm. Tạm biệt. Ngủ ngon nhé – Jiyeon nói một lèo, rồi cũng chạy ra một lèo. Kikwang cũng chỉ kịp nói tạm biệt

Đi nửa đường, Jiyeon quay lại xe

-        Xin lỗi oppa. Lúc nào cũng để anh thấy bộ dạng buồn bã này của em. Cám ơn oppa lúc nào cũng ở bên em, sẵn sàng giúp đỡ em mà em thì chẳng giúp gì được. Sau này oppa có buồn gì về bạn gái thì em sẽ giúp oppa. Hehe. Oppa ngủ ngon – Jiyeon cúi người xuống nói với Kikwang đang ngồi trong xe, /Bạn gái ư ? Nếu anh nói anh không thể có bạn gái thì sao ? Nếu anh nói anh muốn em là bạn gái của anh thì em sẽ giúp anh được không ? Nhìn em như thế này anh không chịu được, Jiyeon ah/

-        Uh, em lên nghỉ đi. Trễ rồi. Mọi người sẽ lo đấy – Kikwang cười tít mắt xua tay kêu Jiyeon đi vào trong

-        Đi cẩn thận. Oppa đi rồi em sẽ vào

-        Em vào trước đi. Con gái đi một mình nguy hiểm lắm – Kikwang nài nỉ làm Jiyeon phải ngoan ngoãn đi vào

Kikwang nhìn bóng Jiyeon đi lủi thủi vào kí túc xá, lòng cậu dấy lên một cảm giác có lỗi, /‘Xin lỗi’, anh đã nói câu này nhiều lần rồi nhỉ. Anh là thằng tồi đúng không ? Ngay cả dũng khí giành công bằng cho em anh cũng không có. Không thể làm gì cho em hạnh phúc, bình yên cả, chỉ biết đứng đấy, ngôi bên cạnh an ủi em khi em có chuyện/. Chờ Jiyeon vào trong, Kikwang phóng xe về kí túc xá. Đôi khi ông trời thật khắc nghiệt khi con người đã buông xuông thì lại cho họ cơ hội để có thứ mình muốn. Liệu Kikwang sẽ giành lại Jiyeon từ tay Junhyung hay cậu sẽ tìm cách làm 2 người quay về với nhau ?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 28-9-2011 14:27:02 | Xem tất
Chap 21 :

-        Jiyeon, em làm gì mà giờ mới về ? – Boram đứng trong nhà bếp tối om, thấy Jiyeon lui cui đi vô bất thình lình bật đèn

-        Hihi, em đi chơi chút. Lâu rồi không đi mà – Jiyeon hết hồn nhưng rồi lại cười trừ. Vẫn là đôi mắt cười không thấy Tổ quốc.

-        Với Junhyung hả ?

-        Ah, uh..... – Jiyeon ngập ngừng với 2 con mắt mở to rồi để mắt mình như bình thường nói lí nhí

-        2 người đi ngủ đi, không biết bây giờ là mấy giờ rồi hả ? – Eunjung bước ra vò đầu

-        Unnie ngủ ngon – Jiyeon chạy một mạch vào phòng

-        Em không sao chứ ? – Jiyeon vừa vào phòng thì đã gặp Hyomin đang ngồi tự sướng

-        Sao là sao ? Em bình thường mà – Jiyeon đứng khựng lại. Khuôn mặt có một chút ngạc nhiên

-        Hyunseung vừa gọi cho chị. Nói hết rồi. 2 người có chuyện gì phải không ? – Hyomin bỏ cái máy ảnh xuống tiến gần Jiyeon rồi đi đến bàn phấn

-        Chỉ là cãi nhau chút thôi. Mà unnie biết hết rồi thì hỏi em làm gì. Em đi rửa mặt đây – Jiyeon lục lọi trong tủ đồ của mình

-        Uh, nếu em không muốn nói thì thôi. Đi ngủ đi – Hyomin nhìn Jiyeon qua gương trang điểm

-        Cám ơn unnie – Rồi chạy nhanh vào phòng tắm

Làm vệ sinh cá nhân xong xuôi, Jiyeon ngã lưng xuống giường sau một ngày mệt mỏi về thể xác lẫn tinh thần. Nằm xuống, nước mắt lại rơi, rơi trong bóng tối. Quẹt nó đi, Jiyeon tự nhủ mọi chuyện chưa đến mức mình phải khóc như thế này, nhưng có lẽ trái tim cô bé đã có một vết thương

-        Nãy giờ đi đâu vậy ? – Doojoon thấy Kikwang về nhưng chưa gì cậu đã chạy ào vào phòng

-        Cậu ra ngoài đi. Tớ muốn ở một mình – Junhyung nghe tiếng mở cửa

-        Ở một mình thì cậu có suy nghĩ được gì không ? – Kikwang giờ đang đứng kế bên Junhyung

-        Được hay không là chuyện của mình – Junhyung ngồi yên không nhúc nhích cãi bướng. Ánh mắt cậu vẫn ghim chặt vào mặt bàn

-        Được thôi, nhưng mình nói cho cậu biết. HyunA có nói với Doojoon là em ấy sẽ giành lại cậu từ tay Jiyeon đấy. Cậu ở đó mà suy nghĩ đi. Buông tay Jiyeon quay lại với người cũ hay.... – Kikwang đang nói thì cả đám lấp ló ở ngoài nghe lóm đã bị ngã nhào trong phòng

-        HyunA nói khi nào ? – Junhyung thôi không nhìn xuống bàn lập tức quay lại đôi mắt như xoáy vào Kikwang

-        Điều đó bây giờ không còn quan trọng nữa. Cậu hãy suy nghĩ đi. Thà bây giờ tất cả sẽ tổn thương còn hơn là lừa dối, dằn vặt nhau để rồi sẽ có 1 kết cục chẳng ai mong muốn. Còn nhớ cậu đã hứa với mình như thế nào ? – Kikwang nhắc lại. Vẫn là giọng nói hùng hổ và khuôn mặt tối sầm, /Tất cả sẽ bị tổn thương ? Uh, đúng rồi. Trong đó có mình nữa, Junhyung à. Mình cầu xin cậu đấy/

-        .... – Trong một phút nào đó, Junhyung đã im lặng nhìn mọi người té đang nằm đè lên nhau giương mắt lên nhìn mình - Mấy cậu ra hết đi - Junhyung đột nhiên quát lên. Mọi người đứng dậy lủi thủi ra phòng khách

-        Sao cậu nói cho Junhyung biết làm gì ? Cũng may cậu không nói lí do không thì thằng Seob bị Junhyung đánh cho tơi bơi rồi – Hyunseung ngó qua nhìn khuôn mặt đang cau có của Kikwang

-        Cậu ấy cần phải biết để suy nghĩ cho thông suốt chứ. Để như vậy thì chỉ có khổ thôi

-        Nhưng Doojoon hyung nói khoan mà – Dongwoon ngoan ngoãn

-        Chuyện liên quan đến Junhyung thì phải nói Woonnie ah. Giờ mọi chuyện ra thế này thì Junhyung cũng cần biết để giải quyết cho xong chứ – Doojoon vuốt tóc Dongwoon

-        Mà HyunA sunbae sao lại nói với chúng ta chứ ? Không lẽ muốn tụi mình nói cho Junhyung biết để chuẩn bị tinh thần hay là suy nghĩ Junhyung đúng là của sunbae – Dongwoon nghiêng nghiêng cái đầu tỏ vẻ không hiểu

-        HyunA nói thật làm thật sao ? Mình tưởng em ấy giỡn thôi nên mình mới khai – Yoseob đi đằng sau, /Uh. Em ấy hình như đã tấn công rồi/ - Kikwang nghe được lời nói của Yoseob

-        Thiệt là... Hyung sẽ thay Junhyung xử tử em – Doojoon quay lại kéo Yoseob lại, vòng cánh tay mình ôm lấy cái đầu của Yoseob cú mấy phát làm cậu la oai oái

Trong phòng, Junhyung vẫn đang suy nghĩ về những gì Jiyeon và Kikwang nói, /Jiyeon biết mọi chuyện rồi ? Đó là lí do làm phản ứng của Jiyeon mãnh mẽ lên như vậy ? Không lẽ HyunA muốn quay lại với mình thật sao ? Không, không phải vậy đâu. Chắc HyunA muốn cùng mọi người trêu mình thôi. Nhắc đến HyunA là tình cảm của mình sao lại rối đến thế này. Đừng làm mọi chuyện thêm phức tạp nữa. Chẳng phải đã 4 năm rồi sao ? Mình đã quên cảm giác đó từ lâu rồi. Không, không phải quên mà mình đã vứt nó đi rồi. Mình đã bình thường trước khi gặp Jiyeon mà/. Junhyung vừa nghĩ vừa vò đầu bức tóc ; tay kia loay hoay với cái Iphone của mình. ‘Em biết hết sao không nói anh biết để chúng ta cùng giải quyết’ ; ‘Anh và HyunA’ ; ‘Lúc nãy anh xin lỗi. Em về kí túc xá chưa ?’ ; ‘Khi nào em suy nghĩ xong thì hãy nói với anh’ - Junhyung nhắn rồi lại xóa. /Xin em đừng khóc trước mặt bất kì người con trai nào khác ngoài anh. Làm ơn. Em làm điều đó vì anh có được không ?/, chán nản cậu để điện thoại rồi chui vào giường ngủ.

Bíp bíp bíp, Junhyung trở mình khi nghe thấy tiếng tin nhắn, với tay lấy điện thoại. Nheo mắt đọc khi ánh nắng đã lọt vào phòng

Em đang ở dưới sảnh kí túc xá của anh. Mau xuống đây đi, em có chuyện muốn bàn. Nhanh lên nhé.
                        - HyunA sunbae -

Uh, chờ anh một chút
                        - Junhyung oppa -

Đứng dậy ra khỏi giường vươn vai nheo mắt nhìn mặt trời chễm chệ tỏa nắng qua cửa sổ. Vẫn như mọi ngày, cùng một bầu trời, không có gì khác biệt ngoài cái tâm trạng nặng nề của cậu, ngoài việc cậu đã làm Jiyeon tổn thương. Nhớ đến đó, cậu lại thở dài cho ra những bực bội trong lòng nhưng lại thấy nhói một chút ở tim. Junhyung lồm cồm bò ra khỏi giường, làm vệ sinh cá nhân rồi mặc đồ đi xuống dưới

-        Cậu đi đâu vậy ? Chút phải đi rồi – Doojoon nhắc nhở

-        Xuống chút thôi. Khoảng 30 phút mình về - Junhyung quay lại nói thều thào

-        Hyung ah, có khi nào gặp Jiyeon không ? – Dongwoon tò mò

-        Chắc không đâu, từ đây đến kí túc xá T-ara mất hơn 20 phút rồi, chưa kể tắc đường nữa. 2 người đang giận nhau mà nói có 10 phút thì nói gì – Máu thám tử của Hyunseung nổi lên

-        Kệ đi, chắc lấy đồ của mẹ gửi lên ấy mà – Yoseob nói

-        Oppa, đi uống cafe với em nha – HyunA thấy Junhyung vừa xuống thì cô đã chạy đến quàng lấy tay Junhyung làm cậu hơi giật mình nhìn cô với ánh mắt ngạc nhiên - Một chút thôi mà – HyunA nũng nịu khi thấy Junhyung chẳng thể hiện cảm xúc gì

-        Uh, em chọn quán đi – Junhyung cuối cùng cũng đầu hàng

-        Vậy đi thôi oppa – HyunA cười tươi kéo Junhyung đi

Đi cùng nhau, Junhyung để ý HyunAh đang nhắn tin

-        Em nói có chút chuyện. Chuyện đó là gì vậy ? – Nhìn nụ cười trên môi HyunA, Junhyung chợt nhớ ra lí do anh phải theo cô

-        Ah, chuyện Jiyeon ấy mà. Em đang nhắn tin chọc em ấy – Khuôn mặt HyunA từ điện thoại ngước lên nhìn Junhyung cười rạng rỡ. Trái tim lại nhói lên khi nghe đến ‘Jiyeon’. Cậu nhìn người con gái kế bên với ánh mắt khó hiểu và nhanh chóng long lên sự cảm kích. Lòng cậu nhẹ vơi một nỗi buồn phiền

Jiyeon mệt mỏi ngồi dậy, cầm điện thoại trên tay

Jiyeonnie, chị HyunAh đây. Em đến quán *** ở khu *** nha. Nhanh lên chị đợi
                        - HyunA sunbae -

Nhìn tin nhắn, Jiyeon không biết HyunA có ý gì mà sáng sớm đã muốn gặp mình. Jiyeon vừa muốn tránh, vừa muốn hỏi HyunA cho ra lẽ.

-        Em đi đâu vậy ? – Soyeon thấy Jiyeon chuẩn bị đi ra ngoài

-        Em đi lấy tí đồ mà em đặt ấy mà. Em đi đây – Jiyeon nói rồi chạy vụt khỏi kí túc xá

-        Nhanh rồi còn về đi mua đồ với mình nữa – Hwayoung từ trong phòng tắm gọi với nhưng khi nghe được tiếng đóng cửa thì cô thở dài

Tức tốc chạy đến khu phố, Jiyeon đang dáo dác nhìn quanh kiếm quán cafe. Vừa tìm được quán, Jiyeon thở ra nhẹ nhỏm khi thấy HyunA đang ngồi kế bên cửa sổ. Jiyeon hít một hơi, bước thêm vài bước nữa thì đột nhiên khựng lại. Hình như, HyunA không ngồi một mình mà...có thêm...một người và người đó...lại là...Yong Junhyung. Nhận ra người đang ngồi đối diện HyunA. Sau một phút suy nghĩ, Jiyeon định bước lên với suy nghĩ HyunA thật sự là một người chị tốt ; chị ấy đang cố gắng tìm cách để cô và Junhyung quay lại với nhau. HyunA ngồi trong quán để ý thấy Jiyeon đến, nở một cười thật tươi. Jiyeon cũng đáp lại nụ cười đó và tự tin bước lên. Đúng lúc đó thì

-        Sao em lại cười ? – Bước vào trong quán được 10 phút rồi mà hai người vẫn vòng vo chưa vào được chủ đề chính, HyunA thì chốc chốc lại nhìn vào điện thoại làm Junhyung ngồi đối diện nhưng vẫn cảm thấy mình đang ngồi một mình

-        Ah, em nhớ lại mấy chuyện ấy mà – HyunA giật mình nhìn Junhyung - Ah, mắt anh rửa chưa hết ghèn kìa – Tay HyunA chỉ lên mắt phải của mình

-        Ah – Junhyung liền lấy tay dụi mắt – Hết chưa ? – Cậu lau mắt mình rồi ngước lên mở nhìn HyunA

-        Chưa đâu. Đây để em – HyunA liền nhướn người về phía trước. Jiyeon lập tức lùi lại núp sau góc khuất của quán. Đó là góc tường gần HyunA nhất và Jiyeon như đang đứng trước mặt HyunA chỉ cách nhau miếng kiếng trong suốt. HyunA ở trong, Jiyeon ở ngoài ; vì vậy mắt 2 người vẫn có thể chạm nhau. Mọi thứ xảy ra chớp nhoáng nhưng Jiyeon vẫn có thể kiềm nén được cảm xúc của mình – Xong rồi – HyunA cười tít mắt ngồi xuống.

Jiyeon ở ngoài nhìn thấy, cười nhẹ, /Mình là đứa ngu ngốc không chấp nhận sự thật chị HyunA muốn lấy lại thứ thuộc về chị ấy hay không nhận ra sự thân mật của 2 người. Anh với chị HyunA thân đến thế sao ? Anh, chắc chỉ là.../. Jiyeon đang suy nghĩ thì thấy HyunA đã cầm tay Junhyung, mân mê bàn tay ấy. Bàn tay ấm áp ấy đã nắm tay cô

-        Em có trò này, anh muốn thử không ? – HyunAh ra vẻ bí hiểm

-        Trò gì ? – Junhyung nãy giờ vẫn không hay biết

-        Đưa tay anh đây

Junhyung không ngần ngại đưa tay mình cho HyunA.

-        Mở lòng bàn tay anh ra đi – Junhyung nghe lời. HyunA vừa cười, vừa lấy ngón trỏ của mình phớt nhẹ thành nhiều vòng tròn lên lòng bàn tay Junhyung với tốc độ nhanh nhất có thể.

-        Ah, nhột quá – Junhyung cười giật tay mình lại

-        Hì hì. Nhưng em thấy nó giống một luồng điện hơn – HyunA mặt trẻ con làm Junhyung cười lớn hơn

Từ ngoài nhìn vào, dù không thấy phản ứng của Junhyung như thế nào, nhưng qua khuôn mặt của HyunA Jiyeon có thể đoán được anh cũng đang cười rất thoải mái. Không muốn nhìn sự thân thiết của họ đến mức nào nữa, Jiyeon quyết định chạy đi với khuôn mặt đã thấm lệ dù vẫn nghĩ 2 người họ chỉ quá thân thiết đến độ nếu cô nhảy vào thì cũng cho ra rìa ; tình bạn phải khác với tình yêu chứ, làm sao lấy ra so sánh được. Dù biết chân lý đó sẽ không bao giờ thay đổi ngay cả khi Trái Đất không còn tồn tại nhưng lòng Jiyeon bây giờ lại nhói lên.

-        Sao hôm nay oppa tiều tụy quá vậy ? – HyunA chuyển chủ đề khi thấy Jiyeon đã đi mất, /Bước một complete rồi nhé./

-        Ah, uh... không có gì đâu – Junhyung lắp bắp

-        Chuyện Jiyeonnie hả ? Có liên quan gì đến em không ?

-        Không đâu. Ơ. Hừm nhưng mà có – Junhyung nhanh chóng tằng hắng trở về khuôn mặt lạnh lùng, nghiêm trọng thường thấy của mình

-        .... – HyunA im lặng – Anh nói đi – Cô hít một hơi thật sâu nhìn thẳng vào mắt Junhyung

-        HyunA, em đừng gọi anh là oppa nữa. Chúng ta hãy xưng hô bình thường như trước đi, như tiền bối và hậu bối ấy – Mắt Junhyung cũng đáp lại mắt HyunA thêm vào đó là sự da diết cầu xin

-        Anh sợ Jiyeonnie nghĩ gì à ? Chúng ta đâu có gì để Jiyeonnie phải hiểu lầm. Uhm....Nếu chỉ có vậy mà anh với Jiyeonnie vui vẻ với nhau thì cũng được thôi. Vậy ở ngoài chúng ta xưng hậu bối – tiền bối, khi chỉ có 2 chúng ta thì xưng thân mật hơn – HyunA ra sức không hiểu

-        Không, ý anh là chúng ta hãy để quá khứ là kỉ niệm. Anh nghĩ em đang lầm tưởng tình cảm của mình và cả chuyện giữa anh với Jiyeon. Không phài anh quen Jiyeon vì muốn quên em đâu. Và hơn hết anh cũng không muốn anh và Jiyeon tệ hơn. Nếu em thích gọi như vậy thì anh thấy cũng không sao cả. Thiết nghĩ chúng ta cũng là bạn bè và cũng từng có những lúc say nắng nhưng anh nghĩ đến đây hãy dừng lại thôi – Giọng nói của anh nhỏ dần

-        Ah, em phải đi rồi. Em quên là em có talk show rồi. Tạm biệt anh – HyunA đẩy ghế ra đứng dậy làm Junhyung bất ngờ ngước lên - Ah chầu này anh trả nha, lần sau em bao – HyunA cười ngoái đầu lại vẫy tay chào tạm biệt để Junhyung thở dài vô vọng

Bỗng điện thoại Junhyung rung lên. Là một tin nhắn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 5-10-2011 19:02:29 | Xem tất
Chap 22 :

Những điều anh nói vừa nãy em không nghe được gì hết. Hihi
                        - HyunA sunbae -

Junhyung đọc dòng tin mà muốn nhắn lại giải thích cho HyunA nhưng rồi cậu lắc đầu ngán ngẩm cất điện thoại vào túi quần bước ra quán

Chạy được một lúc, không biết có phải là một lúc không, nhưng Jiyeon biết nãy giờ cô chạy với tốc độ nhanh nhất có thể và hết khả năng của mình. Bây giờ nước mắt đã khô nhưng tay thì ôm ngực, cô đang thở dốc nhìn quanh phát hiện ra đã chạy qua kí túc xá của mình được một quãng. Điện thoại của Jiyeon reo lên

-        Alo, cậu đang ở đâu vậy ? – Đó là giọng của Hwayoung. Có vẻ đang sốt ruột

-        Mình đang ở gần kí túc xá nè. Cậu xuống đi. Quẹo trái rồi đi thẳng khoảng 200 mét. Mình sẽ đợi cậu trước cửa hàng McDonald nhé – Nghe tiếng ‘uh’ của cô bạn, Jiyeon tắt điện thoại và thong thả đi bộ đến nơi hẹn. Ánh mắt ánh lên một chút mệt mỏi cũng hòa nhịp cùng với bước chân nặng nề khi nhìn vào chiếc vòng trên tay đang cầm điện thoại, /Chỉ chờ em nói câu ‘hãy suy nghĩ lại’ hay đại loại như ‘cho nhau thêm thời gian’ mà anh đã đến với người ta rồi ư ? Không lẽ tình cảm của em, không của chúng ta chứ, vẫn không thể thắng được tình yêu quá khứ của anh ? Nó sâu đậm đến thế à ?/

-        Đi thôi nào – 5 phút sau, Hwayoung xuất hiện khoác vai Jiyeon kéo đi

-        Cửa hàng nào đây ? – Nhanh chóng nở một nụ cười, cũng may nước mắt cô đã khô và đôi mắt cũng không còn sưng lên hay tấy đỏ, Jiyeon dựa đầu vào vai Hwayoung. 2 người dung dăng dung dẻ cùng nhau đi. /Cảm ơn cậu, nếu không có cậu lúc này thì mình không biết khuôn mặt mình sẽ thảm hại đến mức nào nữa/

------------

Hôm nay, theo lịch, Jiyeon dẫn chương trình Music Core, Junhyung và HyunA tiếp tục cùng nhau biểu diễn. Jiyeon thở dài khi nhìn kịch bản, /Lại là 2 người đó, trời chắc muốn trêu ngươi đây mà/

-        Chút chúng ta nói chuyện đi – Junhyung nói với HyunA. Hai người đang trong phòng chờ làm makeup

-        Chờ chương trình kết thúc đi oppa – HyunA thấy vẻ mặt buồn bả của Junhyung qua gương

-        Vậy anh ra ngoài trước – Junhyung ủ rũ bước ra khỏi phòng

Junhyung đi ra ngoài để lại HyunAh trong phòng chờ, /Hôm nay 2 người sẽ có một đêm khó nhớ đây./. Mắt và đôi chân  của Junhyung cứ muốn đi tìm Jiyeon. Jiyeon vừa mở cửa thì thấy Junhyung bước ra. Dù biết mấy buổi diễn trước anh và HyunA vẫn dùng chung phòng, nhưng lần này Jiyeon không thể không khó chịu được. Lánh mặt Junhyung, Jiyeon lùi lại vào trong.

Junhyung đã thấy phòng chờ của MC nữ sau một lúc lòng vòng mua nước và nói chuyện với mọi người. Mừng nhưng vừa lo, cậu đứng tần ngần trước phòng, tay cứ lên rồi xuống khi chạm đến nắm cửa. Bỗng nhiên có ai đó mở cửa thật nhanh và mạnh, Junhyung có thể nghe được câu nói của người đó : ‘Mình ra trước nhé’  và ngay sau đó đầu cậu có một cảm giác quay mòng mòng. Trước mắt trở nên tối sấm lại

-        Ơ, Junhyung sunbae, sunbae không sao chứ ạ ? – Suzy lính quính

-        Không sao đâu, đụng nhẹ ấy mà – Junhyung bóp mũi mình. Tay kia xoa trán. Mắt chớp chớp vài cái. Đầu cậu vẫn còn choáng váng chưa nhận định được tình hình.

-        Thật không ạ ? Mà sao sunbae đứng trước phòng tụi em vậy ? – Suzy cứ ngước lên ngước xuống lo lắng nhìn ‘nạn nhân’ do sự vô ý của mình

-        Hả ? – Junhyung đang vẫn còn mơ hồ thì giật mình bối rối không biết giải thích sao

-        Nếu sunbae không đứng ở đây thì... – Suzy ái ngại nhìn Junhyung. Cô tưởng cậu đang chuẩn bị la mắng cô một trận ra trò – Ah, mũi sunbae chảy máu rồi. Làm sao bây giờ ? - Suzy lo lắng la lên – Sunbae vào trong để em lau máu cho. Chút sunbae diễn thiệt là ngại quá – Suzy mở cửa cho Junhyung vào - Sunbae ngồi đây đi – Suzy cúi thấp người đưa ghế cho Junhyung

-        Suzy, ai vậy ? – Jiyeon nghe tiếng Suzy nói chuyện với ai đó, ngốc đầu ra ngoài thì cô đã đứng như trời trồng cứng họng
-        À là Junhyung sunbae. Mình lỡ làm sunbae chảy máu nên mời sunbae vô đây chút mà. Cậu có thấy hộp khăn giấy ở đâu không ? Kiếm phụ mình với – Suzy loay hoay kiếm

-        ..... – Jiyeon nhìn Junhyung, mắt bắt đầu lại ngấn những giọt lệ khi nhìn Junhyung trong tình trạng như vậy. Khuôn mặt đã được phủ một lớp trang điểm dày cộm vậy mà có một vệt máu từ mũi. Nhìn anh không khác gì một chú hề tủi thân khóc trong bóng tối vì bị cười chê, bị ức hiếp. Ánh mắt cậu nhìn cô sao lại đau đớn đến thế kia ? Anh đau lắm sao ? Do sự va chạm lúc nãy hay lòng anh đang gào thét, đang bị lý trí ngăn cản ?

-        Jiyeon ah, cậu kiếm phụ mình đi – Suzy vì gấp gáp la lên – Sunbae ngồi đi ạ - Suzy nhẹ nhàng nói với Junhyung khi thấy nãy giờ cậu không dịch chuyển hay yên vị trên ghế mà cô vừa mới đẩy cho cậu.

-        À ừ - Junhyung bị Suzy cắt ngang dòng suy nghĩ khi cậu đang nhìn Jiyeon, một cái nhìn âu yếm nhưng có một chút xa cách, một chút gì đó mà anh đang giấu trong đôi mắt kia

-        Cậu chờ một chút – Jiyeon giật mình đi kiếm

-        Có rồi. Khỏi tìm nữa Jiyeon ơi – Sau một lúc tìm kiếm, Suzy thở phù một cái rồi đến khều Jiyeon

-        Uh. Thôi mình ra ngoài trước nha. Để coi PD có nhắn gửi gì không – Jiyeon quyết định ra ngoài, không nỡ nhìn Junhyung như vậy. Cô không dám nhìn anh qua gương trong phòng. Ánh mắt cứ nhìn thẳng mà tiến ra cửa. Biết cậu không thể nhìn mình nữa, Jiyeon dựa vào cửa. Khuôn mặt không còn tươi tắn như lúc nãy.

Chương trình bắt đầu rồi kết thúc. Jiyeon cùng các MC khác chào cám ơn các nhân viên và PD lia lịa nhưng rồi ánh mắt cứ đưa lên đưa xuống như thế thì cuối cùng cũng bắt gặp hình ảnh Junhyung đi cùng HyunAh. 2 người nói với nhau cái gì đó rồi đi vào cầu thang thoát hiểm

-        HyunAh, chúng ta nói chuyện đi – Junhyung nói nhỏ

-        Vậy theo em – HyunAh nói rồi lẳng lặng dẫn Junhyung vào cầu thang thoát hiểm

Jiyeon không muốn nhìn thấy những hình ảnh thân thiết của 2 người, bây giờ những hình ảnh ấy ám ảnh Jiyeon cả trong giấc mơ, tiếng cười của Junhyung, lời nói xuất phát từ HyunA trong xe, khoảng khắc cậu ngập ngừng khi cô hỏi, nụ cười của HyunA trong quán, ‘Junhyung oppa đã tỏ tình với chị đấy’, ‘Chắc anh ấy ghét chị lắm’, ‘Hồi đó, chị đâu có chịu. Nhưng bây giờ thì...’... tất cả đều văng vẳng bên tai. Rồi một lực nào đó đã đẩy Jiyeon, chính xác hơn là kéo Jiyeon đi theo 2 người kia. Junhyung và HyunA đã khuất dạng sau cánh cửa, nhưng Jiyeon vẫn không có đủ dũng khí mở. Tay Jiyeon cứ để hờ ở nắm cửa rồi buông thỏng

-        Cậu đứng đây làm gì vậy ? Sao không vô phòng thay đồ ? - Suzy khều Jiyeon làm cô giật mình quay lại

-        Ah mình cần chạy xuống lấy chút đồ - Jiyeon nhanh chóng lấy lại sự bình thường nhất có thể. Từ khuôn mặt đắn đo sang sự bối rối và bây giờ xuất hiện một nụ cười trừ. Nhưng đôi tay cô thì không hợp tác chút nào. Chúng cứ quơ qua quơ lại trong không trung, chỉ trỏ xung quanh không xác định

-        Sao không đi thang máy có phải nhanh hơn không ? – Suzy chỉ về hướng thang máy

-        Thang máy bây giờ đang kẹt, mấy tiền bối với hậu bối phải chạy show mà. Mình đi đây. Chút mình lên liền – Jiyeon liều mở cửa chạy vô rồi đóng nhanh cửa lại. Hi vọng sẽ nhận được lời động viên từ Suzy hình như là điều không thể. Khi cánh cửa sau lưng mình đã đóng, cô dựa vào nó hít một hơi rồi tự cười mỉa mai cho bản thân không có động lực, can đảm nhìn 2 người họ.

Cuối cùng, Jiyeon đã vào được khu cửa thoát hiểm. Nhìn lên nhìn xuống, không thấy Junhyung đâu. Nhưng Jiyeon nghe được những giọng nói quen thuộc. Điều này bắt đầu thôi thúc Jiyeon đi theo, nhẹ nhàng bước xuống các bậc thang

-        HyunA, anh muốn làm rõ chuyện này. Hình như em cùng nhóm anh chọc anh phải không ? Anh nghĩ em đùa hơi quá rồi đấy. Mọi người thật là con nít. Và em biết con nít thì ấu trĩ và dai dẳng đến thế nào không ? – Junhyung gằn giọng

-        Nếu em không muốn giỡn thì sao ? – HyunA tiến đến Junhyung

-        Nếu em cứ như vậy thì anh sợ đến tình cảm của anh dành cho em không còn mà tình bạn chúng ta không giữ được mất, HyunA à – Junhyung cũng lùi lại. Mặt cậu giờ lấm tấm những giọt mồ hôi

-        Anh đừng căng thẳng như vậy. Em đâu có làm gì anh đâu. Nhưng mà nghe anh nói vậy chắc anh vẫn còn tình cảm với em đúng không ? – HyunA lấy tay vuốt quanh trán Junhyung

-        HyunA à, bây giờ tình cảm của anh dành cho Jiyeon là thật lòng – Junhyung kéo tay cô ra

-        Thật lòng ư ? Ngày đó anh cũng nói với em như vậy mà – HyunA nhanh chóng cắt lời - Anh chưa trả lời câu hỏi của em kìa. Anh cứ nói chẳng vô ý chính gì hết – Cô làm ra vẻ đang dỗi - Em nghĩ chắc trái tim anh vẫn còn chỗ cho em. Nói chính xác hơn, anh vẫn yêu em đúng không ? Nếu không thì tại sao mọi chuyện lại rối lên – HyunA cười ra vẻ ta đây, cười giống như cô là người duy nhất hiểu Junhyung.

-        Đó chỉ là cảm nhận của em thôi. Chỉ là khi thấy em, anh lại thấy quá khứ của mình – Giọng cậu không còn mạnh mẽ, kiên quyết như vài phút trước nữa.

-        Anh đang bạo biện đấy. Quá khứ ? Kí ức ? Đẹp thật. Vậy anh có muốn giữ chúng lại không ? Em nhớ hồi đó, em nhớ đôi mắt này đã nhìn em thật âu yếm. Em nhớ đôi bàn tay này đã ôm em thật chặt, và cả bờ môi này nữa đã từng thuộc về em cơ mà. Anh không nhớ những lúc chúng ta trốn vào cầu thang thoát hiểm sao ? Anh nói anh thích những lúc em giận, những lúc em xấu hổ mà. Những tờ giấy của anh em vẫn còn nhớ đấy. Anh có nhớ cảm giác đau đớn khi em muốn dừng lại không ? Chẳng phải anh đã khóc rất nhiều sao ? Bây giờ em nhận ra mình cần phải chữa trái tim cho anh thôi – HyunA vừa nói vừa lấy tay vuốt nhẹ đôi mắt, cầm lấy bàn tay, chạm vào bờ môi và chỉ nhẹ vào ngực Junhyung rồi quàng 2 tay qua cổ Junhyung.

-        Nhớ ? – Junhyung cười nhếch miệng – Cũng đúng thôi. Có còn nữa đâu vì chẳng phải em đã thẳng thừng vứt nó vào sọt rác sao ? Em hãy coi đó là một người ĐÃ TỪNG theo đuổi em thôi vì anh đã có Jiyeon rồi – Junhyung không nhận ra mình đang bị dồn vào tường

Jiyeon từ trên nhìn xuống, chưa bao giờ thấy Junhyung thay đổi trạng thái nhanh như vậy. Từ sự bối rối ban đầu để giờ là một sự hối hận chăng ? Cô nhận ra rằng HyunA hiểu Junhyung, rất hiểu. Anh cương lên tức giận thì HyunA lại nhỏ nhẹ vuốt ve nói ngọt. Anh và HyunA như Hỏa và Thổ. Còn cô thì sao ? Biết được điều này làm cô cười nhạt. Nghe tất cả những gì 2 người nói, tại sao cô chỉ nghe được những lời nói của HyunA thế này ? Còn lời chống đối của Junhyung thì sao ? Sao Jiyeon lại vứt ra một bên ? Những câu nói, cử chỉ của HyunA không biết sao tự lúc nào đã in vào trí nhớ của Jiyeon, nó như một con ác quỷ thì thầm bên tai.

HyunA nhướn người về Junhyung, người bây giờ đã bị đẩy vào tường. Đôi mắt cậu mở to nhìn người con gái đứng trước mặt. Khuôn mặt 2 người giờ chỉ cách nhau

10

7

5

3 cm rồi.

2 người đã hôn nhau. Jiyeon thấy Junhyung đang nhắm mắt giống như cái cách mà cô đón nhận nụ hôn cũng từ bờ môi ấy. Cảm xúc trong cô rối loạn. Sao mắt cô cứ dán vào nụ hôn đó vậy ?

1

2

3

4 giây rồi

...nhưng họ vẫn chưa dứt nhau ra được. Nước mắt một người rơi. /Hình như tôi tin người quá/ - Đó là điều duy nhất Jiyeon có thể cảm nhận được vào lúc này. Trái tim Jiyeon đã đầu hàng không muốn chứng kiến cảnh này nữa. Cô chạy lên, nhưng tiếng giày cao gót đã phản bội lại chủ nhân của nó. Cô đang chạy nhưng những bước chân sao nặng nề quá. Junhyung và HyunAh nghe tiếng giày liền hướng về phía có tiếng động đó

-        Jiyeon – Junhyung nhận ra Jiyeon hét lên cùng với một sự thất vọng não nề liền chạy theo, để HyunAh ở lại cười một cách mãn nguyện nhưng trong lòng HyunA cũng đang đau đớn thét gào, /Anh đã gần như thuộc về em rồi cơ mà. Sao anh có thể... ?/

Biết Junhyung đang đằng sau, Jiyeon chạy càng nhanh hơn. Đến cửa rồi. Ơ, nhưng sao Jiyeon vẫn chạy lên lầu trên ? Đôi giày cao gót không thể bằng đôi giày thể thao đế bằng. Kết quả là...

-        Jiyeon ah, nghe anh nói này – Junhyung cuối cùng cũng đuổi kịp, nắm tay Jiyeon kéo cô vào một góc tường – Tin anh đi – Junhyung ra sức giải thích với khuôn mặt rất nhăn nhó và vẫn còn những giọt mồ hôi

-        Tin anh ư ? Lấy cái gì để tin anh đây ? Anh câu nói này mấy lần rồi ? Với mấy cô rồi ? Tôi không muốn nghe gì từ anh hết. Anh đi đi – Jiyeon đẩy Junhyung ra rồi lấy hai tay che tai mình lại. Đôi mắt vẫn còn ươn ướt

-        Anh đang muốn nói rõ với HyunA nên.... – Junhyung kéo tay Jiyeon ra khỏi 2 tai cô, nhưng rồi cậu ngập ngừng và bối rối khi thấy khuôn mặt phía trước anh đang cúi xuống. Vai cô thì run lên, nấc từng cơn. Junhyung biết nếu cậu cứ nói khi Jiyeon đang mất bình tĩnh như thế này, liệu cô ấy sẽ hiểu hết, thông cảm và mọi thứ sẽ quay lại như lúc trước được không ? Lòng quặn đau khi thấy người con gái trước mặt đang đau khổ, đang khóc không phải vì vui, mà vì quá khứ của anh. Anh có nên dừng ở đây không ?

-        2 người thân nhau đến mức còn nói cho nhau nghe cả chuyện anh hẹn hò với tôi trong khi anh cứ nói để bí mật cơ mà. 2 người lấy tôi ra làm chủ đề bàn tán chắc vui lắm nhỉ ? Chắc 2 người muốn lấy tôi ra làm trò đùa chứ gì ? Muốn thử cưa đổ một con bé ngang bướng như tôi ? Anh hủy hẹn với tôi để đi với chị ấy, tiền bối mà anh nói không thể không giúp, không thể từ chối là chị ấy đúng không ? – Thấy sự dừng lại của Junhyung, Jiyeon ngước lên nói như xả hết những gì mà mình đã giấu trong lòng bấy lâu nay. Cùng với đó là những giọt nước mắt giàn giụa trên mặt.

-        Nếu em thấy điều đó thật khó khăn thì hãy nói cho anh biết đừng để trong lòng. Có được không ? – Junhyung nhìn những giọt nước mắt của Jiyeon, lấy tay lau những giọt nước mắt, nhưng nó không ngừng rơi

-        Nếu em nói khó khăn, em mệt mỏi lắm rồi thì anh làm được gì ? Anh sẽ lờ chị ấy ư ? Điều đó thật buồn cười. 2 người cùng công ty mà – Jiyeon gạt tay Junhyung ra, cười buồn trong nước mắt

-        Em là tất cả đối với anh mà Jiyeon, em nhớ không ? – Cậu nhẹ nhàng nói. Mắt Jiyeon đã đầy những giọt nước mắt ngước lên nhìn Junhyung

Rồi bàn tay Junhyung ôm trọn khuôn mặt đang đẫm nước mắt của Jiyeon trong tay, cậu siết thật chặt như sợ Jiyeon sẽ lại từ chối bàn tay mình. Cậu thấy được sự mệt mỏi, chán nản muốn bỏ cuộc, đau khổ và cả sự hoang mang trong đôi mắt ngấn nước ấy. Ánh mắt của Junhyung cũng đang cố gắng biểu lộ hết sức những suy nghĩ của mình, /Anh phải làm sao thì em mới hiểu cho anh đây ?/. Jiyeon cũng ngước lên nhìn cậu làm những giọt nước đang chực trào phải thoát khỏi đôi mắt đỏ ngầu kia. Cậu từ từ hôn Jiyeon, đặt lên bờ môi nhẹ nhàng nhưng rồi nó trở nên mãnh liệt như chứa đựng bao sự khát khao, nhớ nhung mãnh liệt của cậu. Jiyeon đánh liên hồi vào vai Junhyung, nhưng rồi nó cũng bị nụ hôn đó quấn vào. Tay cô buông thỏng rồi lại quàng qua vai Junhyung. 2 người như đang hòa quyện vào nhau. Jiyeon cũng nhướn người đón nụ hôn ấy vì nỗi nhớ anh kinh khủng. Một giọt nước mắt rơi ra từ khóe mắt cô
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 21-10-2011 19:26:53 | Xem tất
Chap 23:

Rồi bàn tay Junhyung ôm trọn khuôn mặt đang đẫm nước mắt của Jiyeon trong tay. Cậu siết thật chặt như sợ Jiyeon sẽ lại từ chối đôi bàn tay đang run lên của mình. Cậu từ từ đặt khuôn mặt mình gần hơn. Jiyeon biết rằng bờ môi của Junhyung đã chạm vào bờ môi dưới của mình. Cậu nếm được vị mằn mặn, bất giác trái tim lại đau nhói. Nụ hôn của cậu nhẹ nhàng nhưng nó chứa đựng bao sự khát khao, nhớ nhung mãnh liệt của cậu. Ngay khi đôi môi cảm giác được sự tiếp xúc, Jiyeon đánh liên hồi vào vai Junhyung. Sự kháng cự làm cô quên đi cái run lẫy bẫy ban đầu từ bờ môi ấy, nhưng rồi nó cũng bị nụ hôn đó quấn vào vì nỗi nhớ đang tràn ngập trong cô. Tay cô buông thỏng rồi lại quàng qua vai người đối diện, chân nhón lên. Junhyung có thể cảm nhận sự đầu hàng của Jiyeon. Tay còn lại của cậu chống vào tường như một bức tường ngăn cản sợ Jiyeon sẽ chạy khỏi cậu một lần nữa.

Tuy hành động của Jiyeon đã theo sự điều khiển của Junhyung nhưng trong đầu lại đột nhiên thoáng qua một ý nghĩ : Có lẽ đó là nụ hôn cuối cùng, có lẽ chính cô là người đã làm rối tung mọi thứ vì sự nhạy cảm của một cô bé mới yêu và được yêu, nhưng có phải cô đang được yêu không ? Chính cô nên là người đặt dấu chấm hết để mọi chuyện như cũ hay để chúng yên một thời gian và chờ bản thân mình trưởng thành hơn. Khi cô dừng lại thì mọi thứ sẽ quay về vị trí của nó, đúng không nào ? Uh, đúng vậy. Junhyung và Jiyeon chưa bao giờ yêu nhau, chưa bao giờ làm khổ nhau cả. Hơn thế nữa, lòng tự trọng của cô không cho phép mình chấp nhận cậu, lỗi lầm của cậu, chấp nhận mình đang bị lừa dối, chơi xỏ. Như thế có quá cứng nhắc không ? Một giọt nước mắt rơi ra từ khóe mắt cô. Trong góc tối ấy, giọt nước ánh lên theo những tia sáng le lói rơi xuống mặt đất và vỡ tan. Bất thình lình, Jiyeon mở mắt, hình như lí trí đã kéo cô lại, đẩy Junhyung ra, dùng hết sức mình tát cậu một cái. Junhyung không ngạc nhiên, chỉ biết cúi người nhìn xuống nền gạch màu xám đen

-        Tôi không cần một nụ hôn xuất phát từ bờ môi ĐÃ TỪNG thuộc về người khác, một bờ môi VỪA MỚI dứt ra từ một người phụ nữ khác – Jiyeon nói trong nước mắt. Khi cô hôn Junhyung, những lời nói, hành động của HyunA lại hiện lên mồn một

Sau cái tát đó, dù không bất ngờ nhưng cánh tay lúc nãy dường như không còn sức chống đỡ nữa. Nhưng vẫn để hờ. Kéo cánh tay của Junhyung đang cản cô ra một cách dễ dàng, Jiyeon chạy đi, bỏ Junhyung đứng đó. Có vẻ chiếc ‘lồng’ ấy chưa đủ sức để giữ cô lại. Giờ thì cả hai tay cậu chống vào bức tường phía trước. Hai cánh tay đang giúp cậu đứng vững hơn khi người cậu đang muốn ngã về phía trước – bức tường trước mặt.

Ra khỏi cầu thang thoát hiểm, Jiyeon không muốn về phòng thay đồ mà chạy đến xe nhờ anh quản lí chở cô về.

-        Oppa, biết chỗ nào để xả stress không ? – Jiyeon lấy điện thoại gọi

-        Jiyeon ah, em đang khóc đấy ah ? – Đầu dây bên kia nói nhưng giọng có vẻ lo lắng vì thế nghe như đang thét trong điện thoại. Giờ chỉ còn nghe những tiếng thút thít từ Jiyeon và tên cô được gọi lên một cách thống thiết từ bên kia - Vậy em hãy đến chỗ này đi, rồi ở yên đấy. Anh sẽ đến – Người đó nhanh chóng cúp máy để Jiyeon ngồi trong xe với tư thế giữ điện thoại bên tai và nước mắt giàn giụa mặc cho sự khó hiểu của người quản lý

Khi cánh cửa đóng lại, Jiyeon bước đi. Junhyung cảm thấy điều đó đồng nghĩa Jiyeon cũng đã bước khỏi cuộc đời mình. Cậu ngồi sụp xuống. Đầu và phần trên của lưng dựa vào tường, lấy tay mình chạm vào chỗ mà Jiyeon vừa tát, /Mày đúng là đồ tồi. Đã không còn tình cảm thì hôn HyunAh làm gì, mày muốn thử tình cảm của mày à ? (Cậu cười khẩy) Nụ hôn ấy không còn cho mày một chút động lực, một chút rung động thì tại sao... Đã bao lần nói Jiyeon là tất cả, là duy nhất, không cần ai khác ngoài em vậy mà anh... Tất cả chỉ là dối trá thôi ư ? Jiyeon tát mày cũng đáng lắm. Bây giờ nhìn vào mắt em anh khọng đủ can đảm nữa/. Cái mũi đau cũng không sánh bằng cái tát của Jiyeon, nỗi đau vì sự ngu ngốc, vì sự luyến tiếc quá khứ. Có lẽ sự ruồng bỏ đã thôi thúc cậu muốn tìm lại cảm giác của ngày xưa – cảm giác có cô. Nhưng tại sao lại là lúc này ? Cậu sai rồi thì phải.

Jiyeon ngồi trên một chiếc ghế bằng gỗ, bao quanh là những lùm cây. Nếu nhìn từ bên ngoài thì không có ai nghĩ lại có một chỗ tuyệt vời như thế ở đằng sau những lùm cây này đâu. Chỗ này nhìn thấy một khúc sông Hàn. Không gian xung quanh im lặng và rộng lớn

-        Jiyeon ah – Kikwang chạy đến thì thấy một cô gái khóc sướt mướt

-        Kikwang oppa – nghe tiếng, Jiyeon ngước lên nhìn, bây giờ trông cô tiều tụy thấy rõ cùng với giọng nói ghèn ghẹn.
Jiyeon chạy đến ôm Kikwang. Cậu vẫn còn đang thở hồng hộc và khuôn mặt biểu lộ sự lo lắng. Hành động của Jiyeon làm Kikwang đứng hình mấy giây, quên cả việc thở khó nhọc của mình. Hai cánh tay cậu vô thức đưa ra giữa không trung. /Em có thể dựa vào vai anh như thế này mãi không ? Anh sẽ ôm em như thế này. Em sẽ gục đầu vào vai anh nhé. Anh biết mọi việc đang làm em mệt mỏi. Nhưng hãy để anh là một kẻ ngốc luôn hướng về em, bảo vệ em/. Khuôn mặt cậu không còn căng ra nữa. Bàn tay đang ở lưng chừng, đặt sau lưng đang run lên của Jiyeon một khoảng. Những tiếng nấc của cô làm cậu ngập ngừng, cứ đưa lên đưa xuống. Cho đến khi đã quen, cậu lấy tay mình vuốt nhẹ sau lưng cô vỗ về. Đôi mắt thể hiện sự thông cảm thì một lúc sau chúng nhẹ khép hờ. Kikwang cũng không biết từ lúc nào đầu mình đã dựa vào vai Jiyeon nữa.

Một chỗ trên áo Kikwang lúc này đã ướt vì những giọt nước của Jiyeon mà cậu tưởng nó sẽ không ngừng rơi. Cứ đứng như thế, cứ khóc như thế hơn 15 phút, Jiyeon cuối cùng cũng thôi vì bây giờ cô cảm nhận được sức nặng trên vai mình. Cô nhẹ đẩy thân hình săn chắc của Kikwang đang cố giữ cô lại trong vòng tay, lấy tay quẹt những giọt nước mắt rồi ngồi xuống. Kikwang nhìn cô cúi đầu dụi mắt không hỏi gì, ngồi im lặng bên Jiyeon

-        Nè – Kikwang lấy trong túi một bịch khăn giấy đưa cho cô gái đang cúi xuống, cố lấy tóc mình che đi cái hành động quẹt nước mắt nước mũi hay những vệt phấn trang điểm lan ra – hậu quả của việc khóc lúc nãy

-        Cám ơn oppa – Jiyeon ngước lên nhìn cậu cười, nhận bịch tờ khăn giấy từ tay Kikwang. Vài sợi tóc dính trên khuôn mặt chưa được lau khô làm cô thêm xơ xác. Cô đối lưng để lau làm cậu phải nhìn ra trước bật cười – Cũng may oppa mang khăn giấy. Không biết khăn tay có lau hết không nữa. Mà em thì không muốn giống trong phim đâu. Nhìn chắc gớm chết – Phát ra một tiếng cười ‘hì’ nhưng giọng cô vẫn chưa trở lại bình thường được, vẫn còn những tiếng nấc dù cô đã cố nén chúng thật nhỏ nhưng vì xung quanh khá yên ắng nên cũng đủ để người kế bên nghe được. Một lúc sau khi lau xong, Jiyeon hít hà quay về phía Kikwang. Cậu nhìn trên tay cô thì đã thấy nguyên bịch 10 tờ đã được Jiyeon ‘xử’ đẹp. Cậu cười

-        Nhớ trả anh tiền khăn giấy đó – Kikwang nhìn ra khoảng xa phía trước

-        Anh em với nhau mà đối xử vậy đó – Jiyeon huých vai cậu rồi cũng im lặng hướng ánh mắt nhìn ra xa. Giờ chỉ còn nghe những đợt gió thổi và tiếng lá cây xào xạc va vào nhau. Chúng cọ sát với nhau. Không biết có đau không nhỉ ? - Hôm nay trời đẹp vậy nhưng lòng em buồn quá – Jiyeon nhìn lên trời, phá tan sự tĩnh lặng

-        .... – Kikwang im lặng

-        Hôm nay, em và... – rồi nhìn xuống đất

-        .... – Kikwang tiếp tục im lặng

-        Lẽ ra em không nên... – Giọng Jiyeon nghe buồn buồn

-        Trong tình yêu em đừng nói từ ‘lẽ ra’, ‘nếu như’ hay những từ đại loại như hối hận vì cho và nhận tình yêu thì không bao giờ luyến tiếc gì cả. Hơn nữa nếu em hối hận thì anh cũng thấy hối hận về quyết định của mình đấy – Kikwang bất ngờ cắt ngang lời Jiyeon, nhìn mông lung ra đằng xa

-        Hả ? Quyết định gì cơ ? – Jiyeon nhìn Kikwang chăm chú

-        Ah ý anh là khi em quyết định trao tình cảm cho người khác thì em đã phải chấp nhận đau thương rồi ấy mà – Kikwang giật mình biết mình lỡ miệng nên cố tìm cách giải thích phù hợp để thấy được cái gật gù của Jiyeon

-        Em nghĩ chắc em và Junhyung oppa không thể quay lại như trước nữa – Nhìn khuôn mặt Kikwang lúc này, Jiyeon cảm thấy cậu đang có chuyện gì đó. Nhưng không thấy cậu quay lại nhìn mình nữa, Jiyeon cúi đầu xuống đất nói lí nhí

-        Nè, em muốn ăn gì không ? – Kikwang đánh trống lảng

-        Sao gặp em anh cứ hỏi em ăn hoài vậy ? Chỉ có một lần thôi mà mất hình tượng nhanh đến thế sao ? Haiz. Hên cho anh đấy, hôm nay em không có hứng ẩm thực – Jiyeon giả vờ lắc đầu ngán ngẫm rồi nhìn Kikwang cười đáng yêu

-        Giờ trong mắt anh, em là cô bé ham ăn nhất đấy. Nếu không ăn, vậy mình về đi. Mấy unnie của em sẽ lo đấy – Kikwang đứng lên trước, giơ bàn tay trái mình ra trước mặt Jiyeon làm cô phì cười

-        Đúng là Kikwang oppa của em là nhất – Nói rồi, cô để tay mình trong lòng bàn tay to lớn của Kikwang.  

Cậu cũng cười tít mắt ra vẻ đồng ý. Cảm nhận được sự lạnh lẽo từ bàn tay ấy, Kikwang nhanh chóng dùng lực kéo Jiyeon đứng dậy rồi bỏ đi trước mặc cho cô ở đằng sau gọi í ới, như thể cậu đang bỏ chạy khỏi...bản năng bảo vệ của một người đàn ông ? /Anh là nhất ? Anh là người em nghĩ đến đầu tiên khi em buồn, nhưng có phải là người về đầu trong cuộc chạy đua tình cảm ? Bàn tay em lạnh quá đấy. Nhưng anh không thể sưởi ấm nó, đúng không ? Sao anh luôn có nhiều câu hỏi mà câu trả lời luôn ở trước mặt mình thế nhỉ ? Câu hỏi tu từ đấy. Yêu đơn phương là như thế này sao ? Nhiều câu hỏi tu từ đến thế à ? Lại là một câu hỏi như thế nữa rồi. Làm ơn hãy nhìn về phía anh để biết rằng có một người cũng đang tổn thương vì em đó. Trả lời anh đi. Hãy nói những câu làm trái tim anh tan nát một lần cho xong để anh thôi sống trong câu chuyện anh tự viết ra. Rốt cuộc chỉ mình anh là người ảo tưởng. Anh đang cố gắng lắm đấy. Vùng vẫy. Em có biết không ?/

Trong xe, bản nhạc buồn được bật lên và nhạc đệm là những tiếng còi nho nhỏ của những chiếc xe hơi đi qua. Jiyeon đã ngủ say, đầu dựa vào một bên cửa sổ. Kikwang thấy trên gương mặt vẫn còn lớp trang điểm có đôi lúc sao lại nhăn nhó và một giọt nước mắt chảy từ khóe mắt. Nghĩ đến chút nữa cổ Jiyeon sẽ đau vì ngủ sai tư thế, nhưng cậu vẫn chỉ dõi đôi mắt bất lực nhìn cô. /Uh thì, anh không đủ tư cách, không phải là người em cần. Bây giờ anh không thể làm gì được cho em. Vì thế xin lỗi em khi anh chỉ có thể đứng nhìn em khóc vì một người con trai khác, nhìn em đau khổ để rồi không đủ can đảm khóc trước mặt người đó lại đi tìm một bờ vai khác. Đôi khi anh lại nhen nhóm ý nghĩ muốn giành em lại, ôm em vào lúc này, nhưng ngay cả dũng khí nói cho em biết tình cảm của mình còn không có thì làm sao đây và.../.

Dòng suy chợt bỏ lửng khi Kikwang thấy mình đã đến kí túc xá T-ara. Nhìn quanh, không thấy Junhyung đâu, /Thằng này lạ, không đến giải thích cho Jiyeon sao ?/. Nhìn Jiyeon chỉ vài phút ngắn ngủi, cậu quyết định lay cô dậy

-        Jiyeon ah, đến nơi rồi

-        Đến rồi sao ? – Jiyeon dụi mắt nhìn quanh rồi lấy tay chỉnh tóc, quần áo của mình – Cảm ơn oppa nha, chỗ đó xả stress tốt thật, không ai biết cả - Jiyeon cười hì hì

-        Uh, oppa mà – Kikwang cười tít mắt

-        Em đi đây, oppa đi cẩn thận đấy. Em thấy đỡ buồn hơn rồi. Không biết cám ơn oppa sao cho hết. Hì. Kiểu này chắc phải học cách tự động viên mình thôi. Oppa ngủ ngon – Jiyeon bước xuống xe, nhưng rồi quay lại phớt nhẹ bờ môi mình lên má của Kikwang. Trong vài giây, mặt cậu mở to.

Kikwang cười chào tạm biệt. Chờ bóng cô khuất sau thang máy, Kikwang giờ chỉ còn một mình lấy tay chạm vào bờ má của mình chỗ hồi nãy Jiyeon đã hôn. /Cái đó có thể gọi là một nụ hôn không nhỉ ? Giá như em có được niềm hạnh phúc thì giờ đây anh sẽ dừng lại. Đó là tất cả những gì anh có thể làm cho em, vì em Jiyeon ah. Anh không thích khi thấy em tổn thương, cũng không thích cả những lời chào tạm biệt như thế này. Em đừng làm như thế có được không ? Ý muốn có em lại sẽ trỗi dậy khi anh đang tự an ủi mình đấy/

Jiyeon mới vừa lên kí túc xá đó. Hôm nay có chuyện với Junhyung. Có vẻ nghiêm trọng hơn lần trước
                - Kikwang -
(Cậu lấy điện thoại ra loay hoay một hồi thì quyết định nhấn nút ‘Gửi’)

Uh. Còn cậu thì sao ? An ủi Jiyeon có thoải mái hơn không ? Hãy bảo vệ mình trước khi mọi người biết
                - 68-
(Tin nhắn được trả lời gần như ngay lập tức)

Mình đang cố gắng
                - Kikwang -
(Cậu buông một tiếng thở dài)

Có cần giúp không ? Một mình sẽ đau đấy
                - 68 -
(Kikwang giật mình)

Cậu cũng sẽ đau luôn đó
                - Kikwang -

Miễn sao cho mình cơ hội. Vậy nhé. Mình phải làm việc cậu giao cho mình rồi. Bye.
                - 68 -

Nhận được tin nhắn đó, Kikwang lại thấy lo. Nhanh quá không cho một cho tình yêu nữa ? Mà đó có phải là tình yêu không đã hay chỉ là sự khao khát yêu thương, ước muốn được khỏa lấp sự cô đơn, giày vò mà người khác mang đến ? Nhưng trước hết, việc cậu cần lo là hôm nay tại sao Jiyeon khóc dữ thế ? Chỉ cần nghĩ đến việc đó, cậu nhanh tay kéo cần số phóng ra đường lớn trong màn đêm.

-------------

-        Junhyung đâu rồi ? – Kikwang vừa về đến kí túc xá đã hỏi. Giọng hơi bực bội và gấp gáp cùng với tiếng thở hồng hộc. Có vẻ cậu đã chạy lên bằng cầu thang. Tất cả những biểu hiện đó làm cho mặt Kikwang càng nghiêm túc và đáng sợ hơn.

-        Hyung ấy ở trong phòng, mà hyung kiếm Junhyung hyung làm gì ? Junhyung hyung có vẻ buồn bực lắm – Yoseob nói, nhưng khi nhìn ánh mắt của Kikwang thì cậu nói lí nhí

Cửa đóng một cái rầm trước mặt Yoseob và Dongwoon làm 2 bạn trẻ giật mình

-        Kikwang hyung bị gì vậy ? – Dongwoon khều khều Yoseob

-        Ai biết đâu ? Anh cũng như em thôi – Yoseob nhún vai

-        Hay là mình gọi điện thoại kiu đại ka về đi – Dongwoon gợi ý

-        Thôi, đang làm việc mà gọi là bị la đó – Sự sợ hãi đã từ từ lây từ Dongwoon sang Yoseob

-        Chứ sao giờ ? Ở đây em cũng giống như bị la lắm rồi – Dongwoon nắm tay áo Yoseob giật nhiều lần

-        Suỵt – Yoseob phủi tay Dongwoon, ra hiệu đến gần

Trong phòng

-        Hôm nay cậu và Jiyeon có chuyện gì à ? – Giọng Kikwang nghiêm trọng hơn bao giờ hết

-        Không cần cậu quan tâm – Junhyung không nhúc nhích gì, vẫn là cái lưng cậu trước mặt Kikwang ; sau một phút im lặng rồi cậu quyết định nói. Bàn tay cậu nắm chặt lại như đang kìm nén bao cảm xúc, /Rốt cuộc là em đã làm như vậy thật ư ?/

-        Nhưng mà giờ mình quan tâm rồi đấy – Kikwang quay chiếc ghế Junhyung đang ngồi về phía mình – Cậu đã hứa với mình sao hả, thằng tồi kia ? – Kikwang lay người Junhyung – Cậu đừng để mình phải cảm thấy hối hận về quyết định của mình chứ

-        Đúng. Mình là thằng tồi đấy. Vì vậy cậu đừng có ở đó mà dạy mình. Vô ích thôi. Lời hứa ư ? Quên nó đi, mình chán lắm rồi. Nếu cậu hối hận thì cậu đi mà giành lại Jiyeon đi. Mình thấy mệt mỏi lắm rồi – Junhyung cau có - Mà thôi cho cậu cái ‘của nợ’ đó luôn. Khỏi giành chi cho mệt – Cậu nhếch miệng cười. Ánh mắt nhìn ở một nơi nào đó mà không phải đối diện với đôi mắt như đang bắn tia lửa điện kia.

Kikwang túm lấy áo của Junhyung. Tay kia nắm lại đưa lên. Nhìn cậu bây giờ như một con sư tử đang lồng lộn. Kikwang đang lấy cố hết sức chuẩn bị đánh cho hả giận nhưng ánh mắt mệt mỏi của Junhyung làm cậu có chút lưỡng lự. Cùng lúc đó, Yoseob và Dongwoon định chạy vào. Nhưng trong phút chốc, nắm đấm đó của cậu chuyển thành lực đẩy thân người mềm nhũn không chống cự của Junhyung xuống nền nhà

-        Sao cậu không đánh mình đi ? Bây giờ mình đang muốn được tỉnh táo – Junhyung la lên, 2 tay chống ra sau, xuống thảm. Khuôn mặt cậu vẫn hất lên nhìn Kikwang.

-        Cậu đúng là một thằng tồi – Kikwang đi ra. Đằng sau đó là một tiếng ‘rầm’ đến thót tim. /Anh chỉ có thể làm được như vậy thôi, Jiyeon à. Em sẽ cảm thấy thoải mái hơn không ? Anh nên dừng lại đây nhỉ ?/.Yoseob và Dongwoon thấy hết nhưng không biết làm gì ngoài việc im lặng, không dám thó thé một tiếng

Nụ cười trên mặt của Junhyung giờ chuyển thành những giọt nước mắt. Bàn tay chống sau lưng đã nắm lại thật chặt. Cậu giận mình, giận lắm, /Anh đã nói em đừng khóc trước mặt ai ngoài anh kia mà/. Những giọt nước mắt đó liệu sẽ thay đổi được gì khi...

-        Hôm nay về sớm nha – Eunjung đứng khoanh tay chọc Jiyeon

-        Ah, hết việc thì về có gì đâu – Jiyeon đang đứng tháo giày. Mặt vẫn tươi tỉnh

-        Không đi với Jun... – Eunjung đang nói thì bị Hyomin bịt miệng lại

-        Nghỉ ngơi đi – Soyen từ trong nhà bếp bước ra, tét vào mông Eunjung một cái

-        Dạ, mọi người ngủ ngon – Jiyeon vào phòng không quan tâm 2 con người kia đang luýnh quýnh, người còn lại thì khều nạn nhân. Khuôn mặt Jiyeon vẫn không chuyển biến khi chỉ mới nghe đến từ ‘Jun’

-        Cậu này, không có ý tứ gì hết – Chờ Jiyeon đóng cửa, Hyomin quánh vào vai Eunjung

-        Ah, đau. Có biết gì đâu mà ý tứ. Tại mấy người có kể nghe đâu – Eunjung xoa xoa chỗ vừa bị đánh

-        Dạ, muốn kể cho nàng nghe, nhưng nàng đi dữ quá – Soyeon chọc – Mai còn đi làm nữa. Ngủ đi – Cô kéo Eunjung về phòng – Hyomin à, đừng nói gì nhé – Soyeon gọi Hyomin khi thấy cô đang bước vào phòng. Cái gật đầu nhẹ của Hyomin khi ngoảnh đầu lại làm cô yên tâm được phần nào

-        Alo – Jiyeon vừa vào phòng lấy điện thoại ra gọi

-        Có gì không, Jiyeonnie ? – Đầu dây bên kia hỏi

-        Em gọi là nhờ chị có chút chuyện – Jiyeon bắt đầu nói

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-11-2011 14:40:38 | Xem tất
Chap 24:

Jiyeon bắt đầu cuộc điện thoại. Những trạng thái trên khuôn mặt cô lần lượt xuất hiện, hồi hộp có, lẩn tránh có, đáng yêu có.

-        Dạ, em chào chị. Cám ơn chị nhiều – Kết thúc cuộc nói chuyện kéo dài ba phút, Jiyeon lễ phép cúi chào.

-        Đi ngủ thôi – Giọng Hyomin vui vẻ ngày càng gần cửa phòng hơn làm Jiyeon giật mình, làm ánh nhìn của cô bị cắt khỏi chiếc điện thoại – Ngủ ngon nhé mọi người – Đẩy cửa vào, cô ngoái đầu lại vẫy cái phòng khách tối om không một bóng người. Giọng nói có nhiều aegyo quen thuộc nhưng tiếng đẩy cửa vào sao lại xa lạ thế kia ? Hyomin nhìn Soyeon từ từ đóng cửa phòng lại. Ánh mắt vừa van nài vừa hi vọng. Trong đầu cô đang xử lý những phương thức nói chuyện với Jiyeon để cô bé không nhảy dựng lên mà cãi.

-        Dạ, đi ngủ thôi – Thấy Hyomin bước vào với vẻ mặt không thể nào vui hơn, Jiyeon hùa theo. Mắt sáng lên.

-        Với em thì không được. Chúng ta nói chuyện đi - Cánh cửa được mở rộng hơn và theo sau đó là giọng nói đều đều của Hyomin. Lúc nãy giọng nói còn vui vẻ mà, sao giờ lại đáng sợ thế này ? Jiyeon đang vui nhưng giọng nói như thể muốn chuẩn bị thốt ra một quyết định có-thể-thay-đổi-cuộc-sống-của-ai-đó làm Jiyeon thót người lại.

-        Chuyện gì vậy unnie ? – Hít một hơi thật sâu, Jiyeon chớp mắt vài cái.

-        Cuộc điện thoại lúc nãy của em – Vẫn cái giọng đó, Hyomin tiến vào phòng. Jiyeon giật mình, giấu vội chiếc điện thoại sau lưng như hành động của một đứa trẻ bị hàng xóm bắt quả tang làm vỡ cửa sổ của họ - Sao tự nhiên em lại… ? Thật sự em muốn thế à ? Như vậy có quá bất công với mọi người, đặc biệt là Junhyung không ?

Một tiếng ‘cạch’khô khốc, cánh cửa đóng lại và vẫn là giọng nói không có cảm xúc của Hyomin. Bây giờ chỉ còn 2 người. Không gian làm cho cô bé có cảm giác mình sắp bị hỏi cung.

-        Unnie nghe hết rồi sao ? Unnie không được nói cho Hyunseung oppa hay bất kì người nào đó. Unnie mà nói là em không nhìn mặt unnie nữa đâu. Điều này chị và mọi người cũng muốn từ lâu rồi mà. Tất cả chỉ vì em và Eunjung unnie thôi. Em chỉ cần cố gắng chút nữa thôi thì mọi người sẽ vui mà – Miệng không ngừng nói nhưng cả cơ thể dường như đã đông cứng lại. Jiyeon nhanh chóng nói trước khi Hyomin có thể làm gì.

-        Giờ còn dám hăm dọa unnie nữa sao. Mọi người vui ? Còn em ? Em chắc sẽ không hối hận chứ? – Ngay từ đầu, Hyomin đã nhận thấy hành động lúng túng của Jiyeon nhưng cô vẫn coi như không. Cô điềm nhiên bước qua Jiyeon khiến cho toàn bộ các dây thần kinh của cô bé như ngừng hoạt động trong vài giây, chỉ còn đôi mắt là dõi theo dáng người của Hyomin như một phản xạ tự nhiên khi nhìn thấy vật động, không suy nghĩ, không chủ đích.

Chỉ như chờ cho làn gió ấy phớt qua, Jiyeon trút ra hơi thở nặng nề của mình, chạy vội đến tủ quần áo

-        Junhyung oppa sẽ không khó xử đâu. Anh ấy và em sẽ có thời gian suy nghĩ. Chị nghỉ ngơi đi. Hôm nay làm việc cũng vất vả lắm rồi. Mai còn phải ‘cày’ nữa đấy – Cố giữ giọng bình tĩnh nhất có thể, Jiyeon nói trong khi cố giấu nét mặt mình qua cánh cửa tủ quần áo. Nhưng thực chất cô còn không biết mình cần kiếm cái gì ở trong đó nữa.

Lục lọi được một lúc rồi vớ được cái khăn và bộ đồ, cô nhanh chóng ra khỏi phòng.

-        Chị nhớ nha, không nói cho ai biết đâu đó – Trước khi bước ra khỏi cửa, Jiyeon không quên nhắc nhở Unnie của mình.

-        Biết rồi. Mấy unnie với Hwayoung, em không định nói hả ? – Hyomin không nhìn vào gương nữa, mà quay ra cửa nhìn thẳng vào mắt Jiyeon hỏi.

-        Đến lúc đó mọi người cũng sẽ tự hiểu thôi – Nói xong, Jiyeon chạy đi mất.

Hyomin lắc đầu ngán ngẫm. Nghĩ đến cái cách Jiyeon kết thúc cuộc điện thoại trước đó và cả cuộc đối thoại với cô khi nãy, trong đầu Hyomin lúc này nửa muốn gọi và nói cho Junhyung biết, nửa lại bảo không.

Vẫn đắm chìm trong hàng trăm suy nghĩ, Hyomin cầm lọ kem dưỡng lên, trở lại với tấm gương, tiếp tục công việc thoa kem đang dang dở khi nãy, cô lại thở dài. Jiyeon nói đúng : Đó là điều mọi người đều mong muốn và mọi người ở đây trong đó có cả cô nữa. Có phải chỉ mình cô cảm thấy bất công ?!

Dù đã được thông báo nhưng Hyomin vẫn không ngờ nó lại đến nhanh như vậy. Có một điều cô luôn muốn tìm hiểu nhưng có còn cần thiết không khi chính cô lại là người duy nhất có thể trả lời? Vậy để thấy rõ câu trả lời đó, cô sẽ chờ, chờ cho thời gian làm rõ những điều cần phải sáng tỏ. Đó thật sự là điều làm cho cô cảm thấy lo lắng hơn và điều đó cuối cùng cũng đã xảy ra. Cô biết. Đã đến lúc. Có phải cô sắp hết thời gian rồi không ? Có phải đã quá trễ ?

Đêm đó, Jiyeon không còn khóc nữa. Không còn những giọt nước ngân ngấn trên đôi mắt nâu mệt mỏi chỉ như chực chờ cho một cử động nhẹ từ cô khi những mảng ký ức mà cô luôn muốn xé toạc nó ra ào ạt trở về như con sóng dữ để chúng có cơ hội thỏa sức chảy dài trên khuôn mặt mộc kia. Dù vậy, cô cũng không ngủ được một cách dễ dàng.

Nhìn lên trần nhà với những suy nghĩ động viên bản thân, Jiyeon tự nhủ với chính mình phải cố ngủ để có sức mà làm việc chăm chỉ hơn. Có như vậy thì cái cảm giác ‘có lỗi với các unnie’, những cảm giác đáng ghét kia sẽ biến mất thôi. Cuối cùng, Jiyeon cũng thành công trong việc ép mình chìm vào giấc ngủ dù rất khó nhọc bởi vì ngày mai, lịch làm việc dày đặc vẫn đang đợi cô thực hiện.

Kể từ ngày hôm đó, Junhyung và Jiyeon không liên lạc gì với nhau. Chạm mặt nhau trên sân khấu, Jiyeon liên tục lảng tránh cái-người-cô-không-muốn-gặp-nhất, luôn trưng ra bộ mặt lãnh đạm, lạnh lùng nhất có thể khiến cho Junhyung mất hết can đảm.

Nhiều lần, Junhyung đã chủ động gọi điện nhưng tuyệt nhiên Jiyeon không một lần bắt máy. Cứ mỗi lần chiếc điện thoại đáng ghét đó rung lên, cái tên ‘Junhyung’ lại hiện rõ từng chữ trên màn hình. Dù cho sự ám ảnh của mấy tuần trước không còn nhưng cái tên đó không biết từ khi nào lại khiến lòng cô quặn đau. Rồi những tin nhắn Junhyung gửi đến, Jiyeon cũng không màng đến việc mở ra xem huống chi là trả lời. Vậy mà vẫn như luyến tiếc, cô giữ lại hết để đến bây giờ, trong điện thoại của cô đã tồn tại hơn 80 tin nhắn của Junhyung rồi.

Chỉ lo lảng tránh mà Jiyeon không hề biết rằng có những lúc Junhyung lại đến ký túc xá của cô sau khi đã hoàn thành cái lịch làm việc như muốn vắt kiệt sức lực kia của cậu. Cậu chỉ đứng ở đó, nhìn lên khung cửa sổ sáng đèn mà cậu tin chắc rằng cô đang hiện diện bên trong.

Với một hy vọng mong manh thôi, rằng cô sẽ không quên tên mình, Junhyung cầm điện thoại lên, bấm dãy số đã quá đỗi quen thuộc và cuộc gọi được thực hiện.

Những tiếng tút tút vô hồn, lạnh lẽo không ngừng vang lên qua tai nghe như hàng ngàn tảng đá lớn rơi xuống, nghiền nát đi cái hy vọng nhỏ nhoi mà cậu luôn nhen nhóm. Có phải đó chính là tiếng lòng của cô ?

Gục ngã trong chính cái hy vọng của bản thân tự tạo ra mà Junhyung không hề hay biết rằng cậu không hề vô vọng. Từng hồi chuông ấy vang lên, đổ dồn dập cũng đã khiến cho một ai đó phải chùn lòng, không dám nhấc máy. Và cái tên ‘Junhyung’ không ngừng ám ảnh, xoáy sâu vào tâm trí của người đó để rồi một khoảng lặng dài đã tự mình bao trùm lấy căn phòng có ô cửa sổ sáng đèn kia.

Vậy, hy vọng tưởng chừng như vỡ nát của Junhyung có còn có thể nhen nhóm lại ?!

Junhyung còn nhớ cái lần cuối cùng mà cậu đến ký túc xá của T-ara. Vào lần đó, sau khi cất điện thoại vào túi, cậu ngước mắt lên nhìn vào khung cửa sổ ấy như một thói quen trước khi dượm bước quay đi. Lần đó Jiyeon, cô bé ngốc của anh vừa tiến gần ra cửa sổ. Có lẽ do ánh sáng của đèn hắt ra không đủ nhìn rõ màu da nên Junhyung chỉ thấy đôi gò má Jiyeon là rõ hơn hẳn. Không biết từ lúc nào cái má phúng phính đã không còn nữa. Và cũng không biết từ lúc nào ánh mắt trong suốt kia đã nhuộm chút ánh buồn xa xăm. Nhưng khi nhìn khuôn mặt ấy một lúc, cậu mỉm cười chờ Jiyeon thôi không nhìn ra ngoài nữa, hình như có ai gọi cô thì phải, rồi cả 2 quay lưng đi.

-------------------

-        Jiyeon à… Máu ! Mũi em kìa ! – Boram quay lại đằng sau lấy tay chỉ chỉ vào Ji.

Mọi người đang luyện tập nghe thấy tiếng Boram đều phải dừng lại, nhìn theo ngón tay của cô. Nhận ra mình là đối tượng ‘bị chỉ điểm’, Jiyeon, đang chăm chú nhìn vào gương tập nhảy, cũng phải đơ ra vài giây. 6 người còn lại lo lắng chạy đến đứng xung quanh cô bé

-        Ngước lên đi – Qri lấy tay đỡ đầu Jiyeon.

-        Nghỉ đi. Nhìn mọi người tập rồi nhớ cũng được mà – Eunjung lo lắng.

-        Em không sao đâu – Jiyeon ngước đầu lên ánh mắt vẫn cố nhìn mọi người như đảm bảo câu nói của mình.

-        Không sao gì chứ, con bé này. Em muốn như vậy đến bao giờ. Em sẽ quỵ mất. Mặt tái mét rồi kìa – Hyomin la lên.
Câu nói của Hyomin làm mọi người giật mình, im lặng nhìn cô với ánh mắt sợ sệt. Jiyeon ngạc nhiên và đôi mắt khi nãy nhìn cô đã chuyển sang nhìn đối tượng khác là cái sàn phòng tập

-        Cậu nghỉ chút thôi cũng được mà. Cậu bệnh thì luyện tập cũng vô ích thôi. Mặt cậu xanh lét lun rồi kìa. Chị quản lý thấy được thì làm căng hơn đấy – Hwayoung làm dịu tình hình bằng cách hù Jiyeon.

Jiyeon gật đầu đồng ý, lẳng lặng đi đến góc phòng tập, ngồi xuống nghỉ ngơi. Đằng sau cái dáng mệt mỏi như sắp ngã quỵ của Ji là những cái nhìn lo lắng.

-        Thiệt là mình muốn quánh ông Junhyung này lắm rồi đó nha – Eunjung bóp 2 bàn tay của mình vào nhau. Đâu đó còn nghe thấy cả tiếng răng rắc.

-        2 người thiệt cứ day dưa kiểu này. Mệt quá – Hwayoung lắc đầu.

-        Hay mình gọi điện thoại cho Junhyung đại đi – Boram đề nghị.

-        Gọi đi rồi nó bỏ trốn như lần trước thì khổ - Soyeon chen vào.

-        Tập tiếp đi. Không còn nhiều thời gian nữa đâu – Hyomin cắt ngang. Giọng nghiêm túc. Mọi người đến đấy cũng cùng nhau quay về tập luyện tiếp theo lời Hyomin.

Thời gian dần trôi, khi Hyomin bắt đầu thấy khó chịu và đều đó đã vượt quá giới hạn chịu đựng của cô. Sức ép làm nhóm trưởng do cô đảm nhận đang đè nặng lên vai cộng thêm cái cảm giác khao khát tìm được câu trả lời làm cô mệt mỏi. Khi thời gian còn lại chỉ tính bằng những tờ giấy lịch xé toạt không thương tiếc thì.../Nhưng có quá trễ không ? Nói còn hơn không nói. Sẽ thấy thoải mái hơn Hyomin à/ - Hyomin nhìn vào điện thoại và chạm thật lâu vào một số điện thoại trong danh bạ.

-------------------

-        Junhyung, Jiyeon sắp đi Nhật rồi – Hyunseung không biết từ đâu chạy ra la lên hốt hoảng.

-        Hả ?! Khi nào ? – Yoseob hỏi nhìn qua Junhyung thì thấy cậu như chết lặng, không phản ứng gì.

-        Hôm nay… Còn… còn 3 tiếng nữa là lên máy bay rồi… – Hyunseung nói trong hơi thở đứt quãng còn tay thì vội vội vàng vàng vơ lấy những vật dụng cần thiết.

Ngay lập tức, Junhyung đứng lên chạy như bay ra khỏi kí túc xá. Mọi người cũng vội vàng chạy theo. Kikwang thì với lấy chìa khóa xe, Yoseob đang ngụp đầu vào ăn cũng phải cuống cuồng ôm hộp bánh chạy theo làm cho cả kí túc xá loạn hết cả lên.

-        Chờ mình với – Hyunseung gọi với trong khi vẫn đang loay hoay kiếm áo

-------------------

-        Hyomin unnie ! – Jiyeon la lên làm Hyomin giật bắn cả người – Unnie gọi cho ai mà phải trốn một góc nói lí nhí vậy ?

-        Un…nie… À, unnie chào tạm biệt mẹ ấy mà – Hyomin gãi đầu, cười hì hì.

-        Unnie gọi Hyunseung oppa phải không ? – Nhận thấy sự khác lạ của Hyomin, Jiyeon gằn giọng hỏi.

-        Em cũng phải nói cho cậu ấy biết chứ, còn chào tạm biệt nhau nữa – Biết mình bị lộ, Hyomin cười trừ cố gắng biện minh cho mình còn Jiyeon chỉ biết thở dài ngao ngán.

-        Dù anh ấy đến… thì… cũng không giải quyết được gì đâu. Tất cả... – Jiyeon ngập ngừng nói với cái giọng lí nhí và cái đầu cúi xuống làm Hyomin không khỏi nhịn cười trước dáng vẻ như muốn bỏ cuộc của cô.

----------Flashback------------------

-        Trong nhóm ai còn lịch dài nhất ạ ? – Jiyeon hỏi chị quản lý.

-        Chỉ còn em với Eunjung thôi, nhưng Eunjung chỉ là đóng phim, cũng nhanh, cuối tháng 8 là xong. Còn em, do tham gia show nên lịch còn nhiều – Jiyeon nghe được một khoảng lặng trong điện thoại khi cô hỏi, tiếp đó là tiếng sột soạt như đang giở những trang giấy.

-        Lịch của em đến khi nào mới hết ạ ? – Jiyeon ngay lập tức hỏi tiếp.

-        Đến tháng 9. Nhưng còn một số chương trình kí hợp đồng dài hạn thì em phải làm cho đến hết kì hạn – Vẫn là thông tin từ chị quản lý.

-        Chị có thể đẩy lịch em lên nhanh được không ? Lấp hết cũng được – Tốc độ của giọng nói thay đổi theo hướng đi lên. Một tay cầm điện thoại để trên tai, tay còn lại thì quơ trong không khí tạo thành một đường cong trong không trung.

-        Sao được ? Em phải nghỉ ngơi chứ không thì em phải vào bệnh viện đấy – Chị quản lý lập tức lên giọng.

-        Em biết sức em mà. Chị ráng giúp em đến tháng 8 thì xong được không ? – Jiyeon nài nỉ.

-        Để chị coi, mấy show mà em là khách thường xuyên thì đến cuối tháng 7 xong rồi. Còn mấy show khác để chị hỏi nhà đài chịu không đã. Mà chị hỏi em có lí do đặc biệt nào không ?

-        Ah, uh... – Jiyeon ngập ngừng – Tại em muốn đi Nhật, bên đó đẹp lắm. Với lại lâu rồi, em không đi du lịch – Jiyeon cười xòa.

-        Chị hỏi thiệt đó ? Em cũng biết khi debut bên Nhật là khối lượng công việc của các em cũng chất đống thêm. Riêng thứ 7 em phải bay về Hàn để dẫn chương trình nữa. Em cũng nên nhớ em là con gái đấy. Còn những ngày đó thì sao đây ? Rất mệt đó – Chị quản lý lo lắng, lấy hết tất cả lý do có thể để thuyết phục cô.

-        Hì. Thì em nghỉ ngơi trên máy bay. Tại em thấy mấy unnie cứ ở nhà chờ em xong hết lịch như vậy. Em thấy thương mấy unnie quá – Jiyeon giọng buồn buồn – Chị ráng giúp em đi nha – Cô trở lại với chất giọng dễ thương vốn có của mình
-        Mọi người hiểu cho em mà – Chị quản lý cố gắng hết sức thuyết phục.

-        Nhưng em thấy có lỗi với mấy unnie quá. Chị giúp em đi nha nha nha – Jiyeon lặp lại nhiều lần từ ‘nha’ cho đến khi nghe được tiếng phì cười của chị quản lý.

-        Uh, để chị sắp xếp lại đã – Chị quản lý đành phải chào thua trước một cô bé Ji ngang bướng nhưng đáng yêu này - Nếu em mệt là phải báo ngay cho chị đó, đừng có mà im im đó nha. Ngủ sớm đi. Chào em.

----------End Flashback-------------

-        Em chắc chứ ? – Dù không nghe được câu cuối nhưng Hyomin vẫn cười nháy mắt.

-------------------

Chiếc xe chở ba chàng trai bắt đầu lăn bánh. Khoan đã, hình như còn thiếu một người.

-        Yah ! Chờ mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 25-12-2011 18:47:21 | Xem tất
Chap 25 :

-        Nhanh lên – Kikwang bực bội chồm người qua Yoseob mắng Hyunseung đang cố gắng ‘ngựa’ vào những thời khắc gấp rút như thế này.

Thế nhưng, người không lên tiếng lại là người bồn chồn hơn cả. Cái lưỡi cứ lấp liếm ở bờ môi. Sao lúc này đôi môi cậu lại khô chứ ? Có phải vì chúng thiếu những nụ hôn ? Phải chăng đã lâu chúng không được âu yếm ?

Chiếc xe phóng đi không kịp cho Hyunseung đóng cửa. Cả người cậu giật về phía sau với tốc độ kinh hoàng. Mọi người im lặng, chỉ duy mình cậu là la oai oái.

Những hành động thừa thải đó của Huynseung và cả tay lái điệu nghệ làm cây kim của tốc kế như muốn bung ra của Kikwang cũng không đủ làm Junhyung kéo ánh mắt rời khỏi điện thoại cậu đang nắm chặt trong tay như chờ đợi kì tích. Mới vài giây trôi qua mà cứ ngỡ đã vài phút, đôi mắt Junhyung đỏ ngầu. Cậu nhướn người qua ghế người lái xem vận tốc rồi ngồi xuống nhìn chăm chăm vào đồng hồ chạy tích tóc ở một góc của điện thoại.

Tận dụng miếng kính vuông nho nhỏ có tráng bạc nhìn ra sau, Kikwang không thấy được gì, ngoài bộ dạng cúi đầu nhìn xuống của người ngồi ghế sau. Junhyung bây giờ không khác gì kẻ đau khổ, một phạm nhân đang suy nghĩ lỗi lầm của mình trong ngục tù. Bỗng nhiên Junhyung ngước lên bắt gặp của đôi mắt Kikwang qua tấm gương chiếu hậu. Những con mắt giao nhau như đang trao đổi điều gì đó mà không nói thành lời. Hình như lúc này chỉ có Kikwang mới là người hiểu cậu nhất.

Kikwang gật đầu nhẹ và ngay lập tức kéo cần số và bấm còi in ỏi. Cậu tập trung toàn bộ thị giác của mình vào những chiếc xe phía trước và gương mặt lúc này cũng trở nên nhăn nhó một phần vì giành giựt làn đường với mọi người cố gắng rút ngắn thời gian, mặt khác vì cậu cảm thấy hối hận. Cậu hối hận trong thời gian qua, cậu đã không chủ động nói chuyện với Jiyeon. /Anh xin lỗi vì đã để em phải chịu đựng như thế này. Liệu em có nghe thấy lời anh ? Và em sẽ quay về với anh, à không, với Junhyung chứ ?/. Đến lúc này cậu vẫn hi vọng được ư ? Ngốc quá đấy. Đúng, đã bao lần Kikwang đã chửi rủa bản thân mình nhưng chúng không ngăn được sự huyễn hoặc từ con tim ngốc nghếch của cậu. Đến lúc cần phải làm gì đó thôi. Con tim cũng cần bài học, đúng không… và…một giáo viên có cần không nhỉ ?
Không khí trên xe không còn nháo nhào như lúc nãy. Chẳng ai nói với nhau một câu. Khuôn mặt ai cũng mang sự lo lắng. Chỉ còn nghe loáng thóang tiếng bấm còi.

50 phút sau, 4 người đã đến sân bay. Junhyung và Hyunseung không nói một lời, nhanh chóng mở cửa

-        Này, đội vào đi. Không gặp được người mà còn dính scandal thì khổ - Kikwang quăng 2 cái nón, 2 cái kính không tròng cho 2 người.

-        Cám ơn cậu – Hyunseung nhận lấy nó, mặc áo hoodie và kéo thêm cái nón lên. Lúc này kĩ năng thay đồ của một nghệ sĩ đang phát huy tác dụng. Tay Junhyung chuyển động nhanh thoăn thoắt. Chẳng mấy chốc, hai người đã trở thành người khác.

Cả 2 chạy ra. Ngay cả cánh cửa tự động đôi khi cũng làm người khác điên người dù sự nhạy cảm của nó được tính trong vòng 3 giây. Chờ cánh cửa mở ra mà 2 người cứ đứng không yên được, cứ nhẹ nhảy lên xuống như chuẩn bị chạy nước rút.

-        Nhanh đi, không kịp bây giờ - Yoseob kéo cửa xe xuống, la lên – Nhớ mang tin vui về đấy !

-        Đây là ở đâu mà la toáng lên thế ? – Kikwang nhăn nhó quát lên rồi nhìn theo bóng dáng 2 người kia đang dần dần mất dạng sau cánh cửa trong suốt. Lúc này đây cậu chỉ có thể mỉm cười thầm cổ vũ, /Uh, nhớ mang tin vui về đấy/ rồi đập bôm bốp vào đầu cái ‘thằng bé’ kế bên vẫn đang ngốc đầu ra xe mà la ầm lên cổ vũ cứ như chốn không người dù người cần cổ vũ đã không còn có thể nghe thấy bất cứ lời nào.

Bước vào cánh cửa là một không gian hoàn toàn khác : một biển người lướt qua nhau. Mắt dáo dác nhìn quanh. Đôi chân chạy như không còn ngày mai tiến đến bảng điện tử chiếu những chuyến bay sắp cất cánh. Ánh mắt cố lướt nhanh những chữ cần thấy. ‘Còn hai tiếng hơn, chắc họ chưa vào phòng cách li đâu’ – Hyunseung vỗ vai Junhyung trấn an.

Cùng một lúc, Junhyung và Hyunseung lấy điện thoại ra gọi cho người đó. Nhưng... lại là những tiếng tút tút lạnh lùng tưởng chừng như không có hồi kết muốn thách thức lòng kiên nhẫn. Ấy vậy mà, giọng nói của người mà họ muốn nghe nhất lại không xuất hiện ở đầu dây bên kia. Người đó không bắt máy. Thử lại lần nữa. Cũng chỉ là những tiếng tút làm điên cả người vì sốt ruột…

-        Alo, mình đã vào phòng cách li rồi. Yeonnie cứ hối hoài nên đành phải vô. Chưa chào cậu nữa. Mình xin lỗi. Mình.... – cuối cùng chỉ có Hyomin nghe điện thoại của Hyunseung. Trong đầu Hyomin lúc này đang hiện lên duy nhất một từ mà trong vô thức, đôi môi mỏng của cô cũng mấp máy theo /Đừng. Đừng. Đừng. Đừng mà/

-        Cậu chờ mình được không ? – Hyunseung chặn ngang câu nói còn dang dở của Hyomin với những nhịp thở khó khăn sau một lúc chạy đến phía trước phòng cách ly.

-        Chờ gì ? – Hyomin bặm môi, đôi mắt nhắm nghiền đợi chờ câu trả lời từ đối phương trong hơi thở nặng nhọc. /Thật sự cậu vẫn còn nhớ sao ? Tại sao lại hỏi vào lúc này khi mình đột ngột phải xa cậu ?/

-        Chờ cho đến khi mình qua đó

-        ....... – Hyomin lặng người. Hyunseung đã trả lời đúng, nhưng cô lại không vui làm trong đầu cô cứ buộc mình phải nói gì đó để tránh né. Vậy mà không có từ nào trườn nhẹ trên bờ môi, chỉ là /Mình...mình.../  đang nghẹn ở cuống họng. Những gì cô có thể làm là đứng yên với đôi mắt mở to rồi nhanh chóng để hàng mi buông thỏng.

-        Hyomin à. Cậu còn ở đó không ? – Hyunseung lo lắng hỏi

-        Mình vẫn còn đây – Hyomin nói lí nhí như sợ người khác nghe thấy nhưng vừa đủ cho một ai đó

-        Câu hỏi của mình. Cậu định để đến bao giờ ? Bây giờ cậu trả lời luôn được không ? Mình không chắc mình sẽ giữ được cậu khi cậu đã đến một nơi mà mình không thể đến, không thể thấy mặt cậu, không thể biết khi nào cậu buồn, cậu vui, không đoán được người nào sẽ định ‘cưa’ cậu. Mình... – Như không thể chờ được nữa, Hyunseung nói nhanh theo những dòng chữ đang chạy tràn qua trí não. Chúng như nỗi niềm cảm xúc bị chôn vùi bấy lâu rồi bỗng nhiên bị cái tin Hyomin ra đi bất ngờ mà tuôn trào dữ dội nếu như cậu không bất ngờ ‘hết ý’. Bây giờ là sự khó xử từ Hyunseung.

-        Mình...không...không... – Đột nhiên Hyomin lên tiếng như cứu rỗi sự ngượng ngùng này ; vậy mà giọng nói lại lắp bắp lạ thường. Có phải do không khí ngượng ngùng này hay là do tâm trí cô đang mất kiểm soát ?

Trái tim Hyunseung đã ngừng đập. Nó thực sự đã ngừng đập khi cậu nghe thấy từ ‘không’ phát ra từ loa điện thoại. Và cậu còn có thể cảm giác được trái tim mình đang dần dần hình thành các vết nứt. Đôi mắt nhắm nghiền. Tay bóp chặt cái điện thoại đang để bên tai

-        … chắc nữa – Câu nói đã hoàn chỉnh. Toàn bộ cơ thể Huynseung như được giải thoát. Mọi vết nứt cũng tự biến mất như chúng chưa từng tồn tại. Nhưng bây giờ, điều cậu cần nghe không phải là sự lấp lửng như thế này

-        Cậu chắc là mình không chắc ? –Hyunseung đành hỏi lại – Vậy rốt cuộc mình vẫn không thể giúp cậu quên được Junhyung và...

-        Cậu biết sao ? – Hyomin bất ngờ với câu nói của Huynseung vì vậy cô cắt ngang và âm vực giọng của cô cũng đột nhiên thay đổi trong vô thức

-        Thật sự mình đã biết từ lâu nhưng...nhưng nếu cậu vẫn chưa thể quên Junhyung thì mình sẽ...sẽ...tiếp tục chờ - Lúc nãy cậu tự tin lắm mà sao giờ lại lấp lửng và có cảm giác khó chịu thế kia.

-        Cậu không cần phải chờ nữa. Vô ích thôi – Hyomin nhẹ nhàng mỉm cười rồi nói, tất nhiên Huynseung không thể thấy được

-        Thật sao ? – /Câu nói đó...có...có phải...mình thật sự không được sao ?/ - Mọi hi vọng trong Hyunseung như vụt tắt sau câu nói đó của Hyomin

-        Uh. Vì mình...mình... – Hyomin ngập ngừng

-        Cậu không cần phải giải thích đâu. Mình hiểu rồi

-        Cho mình nói hết được không ? – Hyomin lên giọng đột ngột. Hyunseung có thể đoán được cô đang giận dữ

Chỉ chờ tiếng ‘ừ’ của Huynseung, Hyomin hít một hơi thật sâu và nói nhanh nhất có thể nhưng cũng vừa đủ để cậu có thể tiếp nhận được

-        Cậu không cần phải chờ mình nữa vì mình cũng đang chờ cậu mà – Sau khi kết thúc câu nói đó, trên mặt Hyomin bỗng xuất hiện 2 ông mặt trời. Hyomin chỉ muốn kết thúc ngay cuộc điện thoại để che dấu cảm giác xấu hổ này nhưng hai phần ba trái tim cô đã quyết định ngược lại. Cô muốn biết phản ứng của người kia

Hyunseung im lặng. Một lần nữa, không gian giữa 2 con người này lại rơi vào khoảng lặng không tên giữa những tiếng ồn khác nhau nơi phi trường. Ánh mắt cậu bao quát cả khu vực rộng lớn. Hình ảnh những người vội vã trong dòng người vì công việc, người thân chia tay nhau, người yêu nhau chia xa, những cái níu tay, những giọt nước mắt tuy buồn nhưng hi vọng họ sẽ có một cuộc sống tốt hơn đều đập vào mắt làm nỗi đau cậu dâng trào trong chốc lát. Ừ, nếu không bên nhau được, nếu cô không cho cậu sát cánh cùng thì cậu vẫn mong cô thành công, vẫn luôn thầm chúc cô hạnh phúc.

Khuôn mặt Huynseung hướng về một điểm cố định nhưng tuyệt nhiên cậu không hề nhìn về đó. Ánh mắt cậu đang theo một nơi xa xăm nào mà ngay cả cậu cũng không biết. Cái đầu gật gật tỏ vẻ như muốn quên đi cái sự thật phủ phàng đó. Khoan đã, tai cậu hình như không nghe nhầm đúng không ? Não cậu đang xử lý thông tin vừa mới tiếp nhận. Hyunseung giật mình. ‘Sự thật phủ phàng’ ư ? Không, không phải. Đó là một lời tỏ tình thì phải.

-        Hả ? Cậu có nói thật không vậy ? – Như không tin vào chức năng hoạt động dây thần kinh của mình, Hyuseung hỏi lại, nhưng đáp lại chỉ là sự im lặng. Lại im lặng. Cậu có nói là cậu ghét sự im lặng chưa nhỉ ?

Cậu thở hắt ra kèm theo đó là một nụ cười khi não cậu đã xử lý xong ‘câu trả lời’. /Đến lúc này mà em cũng muốn thử sự thông minh của anh à ? Em có biết là anh ngốc đến thế nào không mà em nói những câu khó hiểu như thế chứ/

-        Chờ đến lúc này em mới nói câu trả lời cho anh sao ? Em có biết anh muốn nhìn khuôn mặt em khi nói câu đó đến nhường nào không ?  – Lần này Hyunseung trở thành người cứu vớt khuôn mặt đang đỏ vì ngượng và cả sự xấu hổ của một cô gái vừa mới tỏ tình với mình – Vậy coi như em đồng ý. Chờ anh nhé – Hyunseung không kiềm được nỗi vui mừng mà cười lớn

-        Sao đổi xưng hô nhanh vậy ? – Hyomin nói lí nhí. Hyunseung đang tưởng tượng ra khuôn mặt đỏ lự của cô mà miệng cứ cười tủm tỉm – Chưa bao giờ nghe giọng cười ‘đểu’ này của anh hết – Đấy, Hyomin cũng đổi xưng anh ngọt xớt đấy thôi với giọng nói không còn nhỏ nhẹ như lúc nãy nữa

-        Em có biết anh chờ câu này lâu lắm rồi không ?

-        Làm gì thế ? Không có thời giờ nói chuyện đâu - Cắt ngang cuộc đối thoại của đôi tình nhân trẻ là giọng nói gần như kiệt sức vì mệt và xen lẫn cả trong đó là sự thất vọng của Junhyung.

Nhìn cái cách Junhyung chạy hớt hải đến cùng giọng điệu của cậu, Huynseung có thể đoán rằng trong lúc cậu nghe điện thoại, do không thể kiên nhẫn hơn được nữa mà Junhyung đã tự mình chạy đi tìm Jiyeon nhưng vì không thể tìm ra nên buộc phải quay lại. Hyunseung phì cười trước khuôn mặt lo lắng của Junhyung. Chống hai tay lên gối xong, thở hồng hộc, nhưng đôi chân của Junhyung không thể đứng yên. Chúng cứ rời khỏi mặt đất trong vài giây như thể cậu đang chuẩn bị ra đòn, mà cậu thì biết đá đấm gì chứ.

-        Hyomin, Jiyeon đang ở gần em đúng không ? Em chuyển máy cho Jiyeonnie đi – Hyunseung đề nghị Hyomin mà không cần câu trả lời từ cô. Ngạc nhiên thoáng xuất hiện trên khuôn mặt Junhyung khi Hyunseung dúi vào tay cậu chiếc điện thoại mình đang nói. Đặt lên tai, cậu nghe thấy…

-        Jiyeon, em nghe điện thoại đi – Thấy Jiyeon vẫn còn chần chừ, Hyomin sốt ruột, ẩn mạnh điện thoại vào tay cô – Đây là cơ hội cuối cùng của em đó

-        Alo… Jiyeon… là em có phải không ?

-        ....

-        Anh... – Ngay sau đó là…

-        Tút tút tút…

Là Jiyeon đã gập điện thoại. Là chính cô đã tự tay dập tắt tất cả. Nguyên nhân là do cô còn giận ư ? Hay là do cô không có can đảm để đối mặt với nỗi hối hận đang dần lớn lên trong lòng mình khi quyết định ra đi mà không nói một lời nào với cậu ? Không thể biết được, chỉ biết rằng nước mắt đã lăn dài trên má, rơi xuống cằm và rớt xuống mặt sàn từ lúc nào.

Còn Junhyung, vẫn chưa kịp nói gì. Nỗi thất vọng não nề lại dâng lên không ngừng như những cơn lũ vào mùa mưa bão. Cậu chỉ biết nhìn cái điện thoại đang nằm trong tay mình. Không còn sức để xem xét, không còn tâm trí để quan tâm, cậu cứ thế mà ném trả nó về cho chủ của nó làm nó xém vỡ tan dưới nền sàn lạnh giá.

-        Ê. Điện thoại mình

Bây giờ, dù cho cái dáng vẻ uốn éo và cái giọng cằn nhằn đến buồn cười của Hyunseung có thú vị hay lạ thường so với một idol như thế nào, làm các thành viên cười lăn lộn như mọi ngày ra sao, nhưng hôm nay là một ngoại lệ : Junhyung cũng chả buồn quay lại nhìn

-        Từ từ thôi. Chờ mình với - Vẫn chẳng màng đến Hyunseung gọi í ới đằng sau, Junhyung tiếp tục bước đi.

Khi giữ được điện thoại trong tay, Hyunseung vội vàng chạy theo con người cao kều mà tướng đi thất thểu chẳng khác gì người sắp chết kia dù đang cố sức tăng tốc.

Junhyung nhanh chóng chạy đến khu vực phòng cách li, chạy qua những line, nhón chân hóp bụng chen qua những hành khách đang soát vé. Người cậu cứ nhướn lên nhìn vào những tấm thủy tinh trước mắt. Chỉ cách vài mét cánh tay cậu có thể chạm tới nhưng sao cậu có cảm giác như đó là một dãy bất tận.

Đột nhiên, một cánh tay chặn đường và một giọng nói nhã nhặn : ‘Xin vui lòng cho xem vé’. Câu nói đó. Chỉ một câu đó bao nhiêu hành động từ đó của cậu đều có chữ ‘xuống’. Ánh mắt không còn nhướn lên kiếm tìm, nhìn xuống bàn tay mình. Thân người cậu cũng không còn rướn lên. Khuôn mặt xìu xuống. Hơi thở có chút nặng nề.

Cậu đứng đó la tên Jiyeon, làm những hành khách xung quanh lẫn hành khách đi vào phòng cách li nhìn Junhyung với những đôi mắt ái ngại. Junhyung gọi tên Jiyeon trong vô vọng, chỉ những miếng kiếng dày màu xanh kia nhìn như trêu cậu : ‘Ngươi không chạy vào đây được đâu. Hết cơ hội rồi’ .

Bảo vệ yêu cầu Junhyung tránh đường cho những hành khách khác và không gây mất trật tự nữa. Vùng vẫy trong những cái khóa tay của 2 người bảo vệ được một lúc, cậu được họ kéo ra xa khu vực soát vé. Thân hình cậu mềm nhũn. Từ ngoài nhìn vào cái không gian dài màu xanh vô tận như biển cả của phòng cách li, cậu chỉ im lặng. Bây giờ xa thật rồi. Cả cánh tay dài ngoằng gân guốc kia cũng không thể với tới được nữa.

Junhyung ngồi sụp xuống, úp mặt vào 2 cánh tay xếp trên đầu gối ra vẻ như hờn dỗi. Nhưng liệu có ai đến làm dịu sự ‘nhỏng nhẻo’ ấy ? Đúng hơn thì cậu đang hi vọng khi ngước mắt lên khỏi bóng tối trong thân hình của mình, cậu sẽ nhìn thấy cô trước mặt. Bao kỉ niệm của hai người lại chợt ùa về trong tâm trí. Tiếng cười của cô, cái giọng chua chát khi cô đột nhiên bể giọng, tiếng ‘hứ’ giận dỗi của Jiyeon. Sao bây giờ lại văng vẳng bên tai thế này ? Jiyeon đang ở bên cậu, đúng không ?

Sao chờ hoài mà không thấy ai gọi tên mình thế này ? Có khi nào cậu đã đánh mất cơ hội rồi không ? Lẽ nào cậu đã thật sự để vuột mất người mình yêu ? Đột nhiên, những âm thanh đó im bặt. Junhyung ngước khuôn mặt đau khổ lên khỏi 2 cánh tay mình...Có phải đúng như cậu mong chờ : Jiyeon sẽ xuất hiện trước mặt cậu ? Anh nhớ em…

p.s: thiệt tình mà nói au vẫn chưa hài lòng với chap này lắm.nhưng vì cũng phải bon chen chúc mn Giáng sinh vui vẻ nên...
Giáng sinh vui vẻ nhé (dù h mình post có thể mn đã đi chơi rồi =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-12-2011 20:23:20 | Xem tất
hjhj tem ... vui quá hjhj
chào au minh read mới , fic này của au mình đọc bên kia rùi nhưng ko com cho au đc cũng hẻm biết là sao hjhj
fic của au hay lắm
ji iu dấu ơi quay về với jun đi , thử thách jun thế được rùi
mặc dù dạo này ghét jun nhưng vẫn ủng hộ au hết mình
chờ fic mới của au nhé
ps : au mau mau ra chap nhe ko cổ mình lại dài thêm thì chít jhjhj

Bình luận

hjhj vậy chủ nhật mình sẽ ngồi chờ fic au bất cứ khi nào có thể hjhj  Đăng lúc 26-12-2011 11:48 PM
hehehe. iu iu iu. thanks bạn nhá. mình sẽ cố gắng ra vào Tết Dương Lịch  Đăng lúc 26-12-2011 01:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 22:15:14 | Xem tất
Chap 26 :

Điện thoại Junhyung báo tin nhắn đến. Cậu liền đứng dậy bấm gì đó rồi để lên tai, trông ngóng vào trong những miếng kiếng dày. Mới chỉ vài giây chờ tiếng tút đầu tiên thôi, Junhyung buông thỏng tay khi giọng nói phát ra không phải là Jiyeon. Không chịu được sức nặng của cơ thể, cậu lại dựa lưng vào miếng kiếng xanh bao bọc cái phòng cách li ‘chết tiệt’ đó. Bất chợt cậu đứng dậy la lên :

-        JIYEON, EM ÁC LẮM. EM THẤY ANH. NHƯNG ANH KHÔNG THỀ THẤY EM. EM CÓ THỂ NHÌN ANH LẦN CUỐI…CÒN ANH…. KHÔNG THỂ Ư ? –  Sự thất vọng trào dâng, và tiếng gào thét này đã lấy hết sức lực còn lại làm những chữ cuối cùng ngắt quãng ; nghe càng thống thiết hơn.

Cả một góc phi trường tấp nập chẳng mấy chốc im bặt nhìn Junhyung. Chỉ trong vài giây ngắn ngủi cậu ‘được’ mọi người chú ý. Họ hi vọng người cậu muốn tìm sẽ đi ra làm phần điên rồ trong người cậu dịu xuống. Thế nhưng, có lẽ mọi người cũng không còn kiên nhẫn sau vài giây im lặng. Họ ‘bỏ rơi’cậu trở về công việc đang dở của mình. Lúc này đây, quần áo đã cứu cậu rất nhiều. Mọi người cứ nghĩ cậu là một chàng trai đau khổ chạy theo người mình yêu, níu kéo cô ở lại ; chứ không phải là Junhyung- một thành viên của nhóm nhạc thần tượng không bao giờ phải bị lụy hành động không suy xét như thế này.

-        Anh nhớ em. Anh yêu em, Jiyeon à. Về với anh đi – Jiyeon chắc hẳn không còn có thể nghe những câu thì thầm này hay tự nói với bản thân thì giống hơn. Cả thân người trượt trên bức tường kiếng rồi từ từ ngồi thỏm xuống nền gạch lạnh giá dù đã có không ít những giọt nước mắt ấm nóng của nhiều người từng rơi xuống phi trường này. Hyunseung nãy giờ đứng đó nhìn Junhyung, đến vỗ về cậu bạn mình, đỡ Junhyung đứng dậy đi về.

Từ trên nhìn xuống, nghe hết những gì Junhyung vừa nói, thấy phản ứng của cậu, lần nữa nước mắt lại rơi từ khuôn mặt xinh xắn kia. T-ara im lặng đến vỗ về Jiyeon. Thật sự, cô không thể bỏ tất cả chạy ra ôm cậu nói rằng cô xin lỗi, cô rất nhớ cậu. Jiyeon sợ đến khi cô chạy ra gặp Junhyung thì mọi cố gắng của cô trở thành vô nghĩa mất. Cô chưa sẵn sàng vuột mất cậu, chưa chuẩn bị để cậu ở lại, nhìn cậu cô độc ở Hàn, ở cái sân bay nhộn nhịp này, chưa đủ can đảm nhìn cậu vui vẻ bên một ai khác. Jiyeon quay mặt đi. /Em không thể vì em còn 6 người đang chờ em. Anh, chỉ là một người, nên hãy hiểu cho em/ Mới chỉ có nhiêu đó thôi, cô đã thấy hối hận rồi, như Hyomin dự đoán. /Unnie đã hi vọng em đủ dũng cảm gọi điện cho chị quản lý, nhưng có lẽ…/. Cả 6 cô gái nhẹ vỗ vai và kéo Jiyeon đang ngoái đầu lại lần cuối nhìn dáng đi mệt mỏi của Junhyung dưới kia về lại ghế ngồi chuẩn bị lên máy bay.

Hyunseung đi cùng với Junhyung ra cổng, thấy trên tay Junhyung đang hờ hững cầm điện thoại. Cậu để ý lúc nãy sau khi nhận được tin nhắn thì khuôn mặt của Junhyung cũng từ đó mà le lói một tia hi vọng rồi cậu nhìn vào phòng cách ly la lên như một thằng điên. Tò mò, cậu liền giựt điện thoại từ bàn tay Junhyung đang nắm hờ, cầm lấy đọc

Đã lâu chúng ta không liên lạc với nhau nhỉ. Em cũng vô tâm ghê, không một lần gọi điện thoại hay nhắn tin chúc mừng anh vào những dịp đặc biệt. Bao lần em đã chạm vào số điện thoại nhưng những ý nghĩ về anh lại bủa vây lấy em. Cứ suy nghĩ anh bận bịu lắm, nên em đã không nhắn, sợ lại làm phiền. Vì vậy, em lấy hết can đảm của mình từ mấy ngày trước, mấy ngày kia, và những ngày sau đó trong tương lai gửi cho anh tin nhắn cuối cùng này khi em ở đây, ở sân bay. Buồn cười nhỉ, đến lúc xa anh em mới có dũng khí ^^. Một người luôn nghĩ mọi thứ màu hồng như em chắc làm anh mệt mỏi nhiều. Em luôn ôm hi vọng về một tình yêu vĩnh cửu, tình yêu của em sẽ luôn đẹp như lúc ban đầu. Em sẽ không nói chúng ta khác hay giống nhau, hợp hay không hợp đâu vì em nghĩ chỉ cần 2 người yêu nhau tin tưởng thì dù có khác hay giống họ đều có thể vượt qua mọi thứ. Và có lẽ cả hai 2 chúng ta đều không tin tưởng vào đối phương cũng như chính bản thân mình. Vì một số lý do nào đó mà em cảm thấy đứng trước anh, em không còn cảm giác tự tin. Có lẽ em sẽ giận chị HyunA nhiều lắm. Hì, con người mà. Nhưng em cũng thầm cảm ơn chị ấy. Nhờ chị ấy mà em nhận ra chúng ta cần phải suy nghĩ thêm về mình và tình yêu của chúng ta. Cám ơn anh đã cho em biết cảm giác khi yêu. Cám ơn anh cho em biết cảm giác hôn nhau khi chỉ có 2 người để em cảm nhận nhịp tim của nhau. Cám ơn anh đã đến tiễn em. Cám ơn anh đã cho em nhìn mặt anh trước khi em đi. Hơn hết, em xin lỗi vì đã không nói chuyện trực tiếp với anh mà phải nhắn tin như thế này. Chúc anh sống thật tốt và thành công. Nếu chúng ta dành cho nhau thì chúng ta sẽ gặp lại. Hãy để số phận quyết định. Hẹn anh !
P.s : Chiếc vòng em giữ lại được không ?

- Jiyeonnie –

-        Ông trời đã tạo ra sợi dây số phận thì tại sao mình không tự tạo cho mình một cơ hội để giữ sợi dây đó và nối nó lại nhỉ ? – Junhyung đang não nề bước đi bất chợt đứng lại nhìn Hyunseung cười đang úp úp mở mở gì đó. Không biết từ lúc nào Hyunseung nói chuyện khó hiểu mà lại đầy ẩn ý như thế nhỉ ? Từ lúc Hyomin tỏ tình chăng ? Có phải khi yêu người ta sẽ dần thay đổi và giống người kia không nhỉ ? Sao lại nhanh đến như thế được ?

-        Sao rồi ? –  Thấy 2 người đi ra, Yoseob hỏi mà Kikwang cực kì căng thẳng.

Hyunseung lắc đầu. Còn Junhyung sau khi nghe câu đó của Hyunseung, cậu nuôi hi vọng mới. Sự buồn bã lúc nãy cậu cất vào góc sâu trong tim đôi khi lấy nó ra làm động lực. 7 cô gái đã đến một chân trời mới với những hoài bão lớn hơn. Dù không ai giữ lại người mình yêu, nhưng không khí trong xe không ảm đạm mà nó lại mang một màu xanh hi vọng và cả một chút màu hồng tình yêu. 4 chàng trai khởi động xe về kí túc xá tiếp tục lịch làm việc của mình.

Junhyung nhìn những áng mây trắng xếp từng lớp qua cửa xe chợt cười nhẹ nhàng hi vọng có thể tiễn chiếc máy bay của cô đến nơi bình an và đến nơi đó-nơi không có cậu- cô sẽ thành công, đạt được hoài bão của mìnhvà hơn hết đừng làm tổn hại đến bản thân, đừng bỏ bữa, cũng đừng khóc một mình vì... /Nếu em không tìm anh, thì anh sẽ tìm em. Em. Chỉ ở đó thôi nhé. Không được đi đâu hết/ ; /Em hãy đi đi rồi hãy trở về cùng với nụ cười trên môi. Hãy nhớ trở về với khuôn mặt hạnh phúc hơn nhé. Hi vọng em sẽ trở lại con người vui vẻ như trước/ - Kikwang cười nhẹ khi đang lái xe

---------------

2 tháng sau, trên đường về kí túc xá, Junhyung nhận được một tin nhắn.

Em xin lỗi vì những chuyện đã xảy ra. Hai tháng qua, hễ gặp nhau ở công ty hay lướt qua nhau, anh cứ tránh né và nhìn em với con mắt không còn vui vẻ như trước nữa. Em chợt nhận ra mình đã làm nhiều điều có lỗi với anh và Jiyeon. Em nghĩ có thể do tính ích kỉ của mình đã làm em hành động như thế. Xin lỗi anh. Đó là câu em có thể nói với anh bây giờ. Anh hãy gửi lời xin lỗi của em đến Jiyeonnie nhé. Hi vọng 2 người sẽ làm hòa với nhau, không thì em sẽ bắt 2 người nhốt 2 người trong một phòng đến khi nào hết giận thì thôi. Hì. Chúng ta sẽ lại là bạn chứ ? Chúng ta cùng công ty đấy nhé. Giận hoài không được đâu.
P.s : Ah, em có bạn trai rồi đấy. Chúc em hạnh phúc đi^^. Nhờ người ấy mà em nhận ra được nhiều điều và trong những điều đó là về tình cảm của em và người đó đã giúp em thấy mình không còn đơn độc khi nhìn thấy người đã từng thích mình yêu người khác. Điện thoại của anh còn lưu tên em là HyunA sunbae không ? Còn thì sửa lại đi nhé. Em nói là em không thích mình bị già đâu

- HyunAsunbae -

Anh biết em cũng đã lấy hết dũng cảm đến nhắn tin cho anh vì vậy anh sẽ chấp nhận lời xin lỗi của em. Cám ơn em đã động viên anh. Anh biết người đó là ai rồi. Anh cũng phải cám ơn người đó mới được vì giúp anh thoát khỏi em. Haha. Ôi, đúng là đang yêu có khác. Nhờ em mà anh đang phải vất vả lắm đây. Chúc em hạnh phúc.
P.s : Anh sửa ngay đây.

- Junhyung –

Bấm gửi tin xong, Junhyung nở một cười với đôi mắt nhẹ khép như thanh thản. Cậu nhìn ra con đường đêm vắng vẻ, có lẽ chỉ còn chiếc xe này đang chạy. Thế nhưng, trái ngược với con đường đang vào đông thổi từng đợt gió lạnh lẽo im lặng phủ đầy ánh đèn vàng nhập nhòe, trong xe là một hình ảnh náo loạn đến nổi sẽ chẳng để ý cái lạnh hay nghe tiếng máy sưởi chạy rè rè.

Dãy ghế đằng sau đã chất đống quần áo, Doojoon đành phải ngồi vào một khoảng trống ở giữa của hai cái ghế. Vì ghen tị với các thành viên khác, Doojoon ghẹo từng người. Và ‘nạn nhân’ chính không ai khác đó là 2 người cậu ngồi cùng - Kikwang và Yoseob. Yoseob ‘thẹn thùng’, chỉ ‘Yah !’ giận dữ vài lần thì đã cười lớn. Kikwang đang nhắn tin thì bị giựt điện thoại nên đè Doojoon ra mà đánh. Thế là, nào là tiếng cười, tiếng la oai oái, tiếng đánh nhau vang lên như muốn làm cả chiếc xe nổ tung. Vì im lặng, nên Junhyung cũng bị Doojoon bức vài cọng tóc. Biết mình không thắng nổi Doojoon ‘đầu gấu’, cậu chỉ đưa cùi chỏ lên cao tỏ ý dọa nạt. Lần này Doojoon đã buông tha vì cậu ‘kết nạp’ thêm ‘nạn nhân’ mới – Dongwoon. Còn Hyunseung ư ? Cậu ấy dạo này mủm mỉm hơn rồi. Dạo này cứ ngồi một mình nhìn vào điện thoại mà cười tủm tỉm một mình như thằng điên. Lâu lâu lại cười ha hả trong xe khi mọi người gấp rút chuẩn bị cho chương trình tiếp theo. Bây giờ cũng vậy, Kikwang cũng thế. Trên sân khấu, hai người cứ nhoẻn miệng cười, đểu có, dễ thương có, thậm chí có cả những cái nháy mắt, chỉ tay của Kikwang mỗi khi máy quay chạy đến họ. Fan thì cứ bấn lọan, điên cuồng. Nhưng nếu người hâm mộ mà thấy những cảnh trong xe, chắc họ nghĩ cả đám bị thần kinh mất.

Nhìn các thành viên nhăn mặt la làng, Junhyung phì cười. Bàn tay nhẹ chạm vào màn hình điện thoại sáng lên. Tấm hình của Jiyeon. Một mình cô chiếm trọn cả màn hình. Bờ môi hồng đang mỉm cười, mái tóc nâu nhẹ ôm khuôn mặt. Junhyung đã nghĩ về Jiyeon rất nhiều. Đôi lúc trách bản thân sao không chụp chung với nhau tấm nào. Anh không giữ vật gì liên quan đến cô cả. Để giờ đây cậu phải down một đống hình cả cũ lẫn mới của Jiyeon vào điện thoại, để mỗi lúc chạm vào màn hình, trước khi đi ngủ để nhớ về cô, để hoang tưởng rằng Jiyeon đang ở bên mình, vẫn cho cậu biết mỗi nơi cô đến.

-------------------
-        Woa, rốt cuộc hoạt động quảng bá album cũng xong. Thành công mĩ mãn. 4 tháng qua mọi người đã vất vả rồi – Doojoon cùng các thành viên còn lại vỗ tay chúc mừng ở hậu trường.

-        Đi ăn chúc mừng đi hyung – Dongwoon đề nghị.

-        Đúng là tuổi ăn chơi – Doojoon lắc đầu – Vậy đi nào – Khuôn mặt không hài lòng của Doojoon lúc nãy đã trở nên ham hố chưa từng thấy. Cậu bá vai cả nhóm kéo mọi người đi.

Tại quán ăn

-        Chưa bao giờ thấy no như vậy - Doojoon ngồi ngã ra đằng sau. Một tay chống ra sau. Một tay xoa xoa bụng.
-        Hyung làm như bị bỏ đói không bằng – Yoseob chọc.

-        Chứ còn gì nữa. Cậu không thấy nhờ như vậy mà hyung cậu mới có tướng có tá đấy – Doojoon khoe chuột của mình – Mấy cậu cũng học tập đi là vừa.

-        Thôi, như hyung em không ham đâu. Như Junhyung hyung kìa, đâu nhịn đói gì đâu mà cũng có chuột đó – Dongwoon quay qua nhìn Junhyung đang ăn ngon lành.

-        Thằng đó có chuột chứ đâu có múi – Doojoon rống cổ lên cãi, đại ca mà cũng không tha con nít.

-        Này, chút đi máy bay mà ăn dữ vậy ? – Hyunseung đẩy vai Junhyung.

-        Đúng rồi, cậu ăn gì dữ vậy ? – Doojoon nhắc nhở.

-        Hì, hồi trưa mình quên ăn – Junhyung cười xòa.

-        Nhanh thật. 6 tháng rồi đấy. 2 người họ chuẩn bị gặp tình cũ. Còn chúng ta thì... – Doojoon ôm 4 người vào lòng như ‘gấu mẹ vĩ đại’.

-        Mấy người được đi ké vui chơi còn nói gì nữa – Hyunseung chỉ vào 4 người đang ‘âu yếm’ nhau – Ăn nhanh đi không lỡ chuyến bay bây giờ - Cậu đẩy nhẹ vai Junhyung.

-        Mình mới là người cần lo lắng đấy. Sắp xong rổi chờ chút đi – Nói thế thôi, nhưng Junhyung vẫn từ tốn bỏ vào miệng mình muỗng cơm đầy, miếng rong biển nướng mà tận hưởng.

Trên máy bay, bốn người còn lại đã ngã lưng trên ghế, không quên kéo miếng che mắt của mình lên. Dongwoon vẫn còn sức ngồi chơi Angry Bird trong Ipad của mình. /Em vẫn ở đó chứ ? Hãy ở nguyên đấy, đừng đi đâu hết. Nếu em nhất quyết không đến với anh thì anh sẽ đến với em/ - Junhyung nhìn qua cửa sổ máy bay.

Ở Hàn có người tròn tròn trắng ra, lên được vài cân vì cũng cố gắng ăn đủ 3 bữa một ngày dù chẳng đúng giờ giấc ; nhìn chẳng ai nghĩ Junhyung thất tình đâu. Thế nhưng, ở Nhật thì ngược lại, Jiyeon trông giống hơn. Dù cân nặng vẫn không thay đổi nhưng…

Sau khi kết thúc buổi luyện tập, Jiyeon kiếm cớ đi về một mình.

-        Đã 6 tháng rồi. Nó cứ như vậy hoài. Mình nghĩ có ngày nó bị stress quá – Eunjung lo lắng nhìn Jiyeon bước ra công ty với dáng đi mệt mỏi.

-        Cứ để nó một mình đi. Khi nào nó sẵn sàng thì nó sẽ trải lòng thôi – Qri nhẹ nhàng nói

-        Từ lúc qua đây ít nói hẳn. Con bé đã có kinh nghiệm rồi– Boram gật gù.

-        Lao đầu vào tập luyện như thế này mà cậu ấy còn như vậy nữa. Mà em tưởng được debut sớm lắm chứ. Ai dè phải để đến tháng 5. Haiz – Hwayoung bóp vai mình than thở.

-        Dù đã đẩy lịch của Jiyeonnie mà còn vậy đấy. Chắc do học tiếng Nhật dở quá ấy mà. Mấy cô nương mà lo về học hành chăm chỉ đi – Hyomin liếc xéo từng người.

-        Qua đây nó làm trùm rồi. Thua – Eunjung giơ 2 tay ra vẻ đầu hàng thì bị Hyomin huých vai một cái.

-        Về thôi. Mệt quá. Chuẩn bị debut. Tập quá trời luôn. Giờ mình thấy đói rồi. Hôm nay ăn gì đây ? – Soyeon làm bầu không khí bớt chùn xuống. Mọi người chuyển qua chủ đề ăn uống.

Dạo bước trên những con đường nhộn nhịp của thành phố Tokyo, Jiyeon thấy mình lạc lỏng quá. Điều đáng sợ mà cô nhận ra là mình đang đơn độc trong một đám đông. Dù biết vậy nhưng cô vẫn luôn chạy trốn mọi người và sáu nàng loi nhoi kia để tìm đến điều đáng sợ này. Kể từ khi qua Nhật, cô sống chậm hơn, lắng nghe nhiều hơn. Biết rằng không nên ở một mình nhưng khi nỗi nhớ đến cô chỉ muốn nhốt mình lại để nhớ lại khuôn mặt của anh, bấu víu vào kỉ niệm. Đôi khi muốn trở về con người vui vẻ không gánh nặng, ưu phiền nhưng trong lòng lại có gì đó nặng trĩu cản cô lại. Đó là anh. Muốn gạt phắt đi. Nghe có vẻ mâu thuẫn nhỉ, nhưng nó đúng với suy nghĩ hiện tại của cô.

Có người đã nói khi thôi không muốn nhớ một người, hãy đến một nơi không có người đó, không tồn tại những kỉ niệm thuộc về người đó. Ở đây không có những con đường quen thuộc, những nơi mà 2 người đã cùng nhau đến, nhưng Jiyeon thấy nhớ anh kinh khủng. 6 tháng có lẽ là quá ngắn để Jiyeon quên anh. Người ta thường nói phải mất một đời chỉ để quên một người cơ mà. Nhưng trong 6 tháng sự đau đớn trong trái tim đã thành nỗi buồn. Như thế có phải cô quá hời hợt không ? Có phải quá nhanh để những vết thương trong tim mình ngủ yên ? Hình như mọi nỗ lực của cô là để sóng gió trong lòng mình nhẹ lại, hi vọng chúng đừng thức dậy hay nổi sóng. Đó cũng là lí do cô đã quyết định đi Nhật mà. Lúc đi cô quyết tâm lắm sao giờ lại yếu đuối thế này ?

Dù luôn thầm cảm ơn anh đã để cô ra đi và làm việc ở đây không một chút níu kéo nhưng điều đó giờ đang làm trái tim cô nhói lên. Cô đã nghe một câu nói như thế này : ‘Nếu bạn yêu ai đó thì hãy để họ tự do. Nếu họ quay về thì đó là duyên phận’. Vì vậy cô đã để anh ở lại Hàn và cô là người giải thoát cho anh khi anh đang ngập trong những điều mà chính bản thân anh cần thời gian để nhận ra, để giải quyết với hi vọng một ngày anh sẽ tìm mình, cô sẽ gặp lại anh trên đường phố đông đúc như thế. Giờ Jiyeon đã biết tại sao người ta thường nói con đường liên quan đến định mệnh khi bỗng nhiên muốn gặp anh vào lúc này đây.

Jiyeon đi lang thang, tay cầm chiếc điện thoại. Thói quen không rời mắt khỏi di động cũng không còn vì còn có ai hỏi thăm cô hằng ngày nữa đâu ngoài những cuộc nói chuyện hàng giờ cuối tuần của ba mẹ. Cô sử dụng nó chỉ để biết anh đang làm gì. Dù vậy, cũng không một lời hỏi thăm nhắn gửi từ anh qua mọi người. Anh bận lắm sao ? Cũng đúng thôi, anh đang quảng bá album mà. Phải chăng anh đã quên cô ? Phải chăng đã quay về với người cũ hay tìm đến một tình yêu mới ? Hay anh đã thấy mệt mỏi khi mải chạy theo cô ? Cứ ở đây tự làm khổ mình để làm gì cơ chứ ? Về Hàn Quốc thì mọi câu hỏi của cô có phải sẽ được giải quyết không nào ? Nhưng Jiyeon sợ rằng khi cô biết được câu trả lời thì trái tim nhỏ bé của mình không chịu đựng được mất. ‘Càng quên càng nhớ’ – Cô biết câu này chứ. Nhiều tiểu thuyết, bài hát, phim ảnh đều nhắc đến câu này. Đôi khi nghỉ giải lao, Jiyeon ngồi nghĩ ngợi /Hay mình cứ nhìn những hình ảnh, thông tin của anh thì mình sẽ quên anh nhanh thôi /. Cô đã thử. Sai lầm. Cô càng biết nhiều về Junhyung hơn, thấy anh nhiều hơn qua video trên mạng, thấy nụ cười ngại ngùng mà anh thường lấy tay trái mình che lại, nghe anh nói về mẫu người lí tưởng. Tất cả làm cô phải dành cho một chút thời gian nghĩ ngợi. Tình trạng này có vẻ như ‘tự đào mồ chôn mình’ nhỉ.

Bước qua một cửa hàng, Jiyeon thấy khuôn mặt mình qua kính. Cô đứng lại nhìn mặt mình qua đó. Khuôn mặt đang tái mét vì lạnh. Ở đây không còn tuyết nữa nhưng vẫn lạnh, đã là xuân rồi cơ mà, cũng giống như Hàn. Jiyeon nhẹ kéo chiếc áo len mỏng sát vào người, che kín cổ.

Ah, phải rồi. Cô là người nổi tiếng cơ mà và còn nhiều chương trình đang chờ cô nữa. Nhớ đến đây, cô không thể lúc nào vác khuôn mặt ủ rũ này được. Jiyeon vỗ nhẹ hai má mình. Bờ môi cô cong lên. Một nụ cười gắng ngượng. Nhưng khuôn mặt Jiyeon lại trở về sự lạnh lùng khi nhớ đến những lúc về Hàn Quốc dẫn chương trình, gặp anh. 4 con mắt nhìn nhau từ xa nhưng môi không mấp máy được gì. Cô đành quay lại nhìn kịch bản chương trình nhưng chẳng có chữ nào vào đầu. Ngồi trên máy bay và lại nghĩ về anh lúc đó thì làm sao gọi là nghỉ ngơi đây. Cô chưa quên được anh cũng vì lẽ đó, dù lịch trình dày đặc và luyện tập thâu đêm. Một tuần gặp anh và lại nhìn vào mắt nhau làm cho đối phương khó xử, cảm thấy mình có lỗi. Đó là cảm nhận của cô khì nhìn vào mắt anh. Chỉ một ngày mà làm lòng cô đã dậy sóng, kéo dài đến cả tuần. Và tuần nào cũng gặp Junhyung. Chính vì thế mà cô cố gắng lấy hết can đảm nhìn anh nhưng rồi lại thất vọng nhận ra mình đã sai. Sai khi nghĩ rằng mình dừng lại có nghĩa mọi thứ sẽ trở về như ban đầu, khi tin rằng để mọi việc lắng xuống thì coi như chẳng có chuyện gì đã xảy ra.

Không nhìn vào kính nữa, Jiyeon vừa đi vừa nhìn chiếc vòng trên cánh tay của mình, Jiyeon trách mình sao ngu ngốc quá. Anh chẳng giữ thứ gì có liên quan đến cô trong khi anh cho cô nhiều vật để cô nhớ đến anh như thế này. Cô cười chua chát. Anh đúng là biết cách làm người khác chú ý đến mình mà. Tại sao cô lại giữ món quà này để bây giờ nó giống như một chiếc xiềng xích trói cô lại ? Chiếc lắc cũng là hình tròn cơ mà. Sao nó lại không mang ý nghĩa ‘tình yêu không có điểm bắt đầu hay kết thúc’ như chiếc nhẫn nhỉ ?

Jiyeon không còn khóc nữa mà chỉ còn là những nỗi buồn miên man. Đôi khi nỗi buồn như thế này còn đáng sợ hơn cả những giọt nước mắt. Nó cứ giày vò làm ta không thể thoát ra. Đi qua dòng người vội vã, những đôi tình nhân nắm tay nhau, Jiyeon nhìn lại mình rồi cười buồn. Đó là do cô đã lựa chọn, giờ có hối hận quay lại cũng chẳng được gì. Đôi khi muốn về Hàn, vứt bỏ lòng tự trọng để nhìn anh một lần nói với anh lời xin lỗi, nói với anh nỗi nhớ đang trào dâng khiến cô gọi tên anh trong cô độc, đau đớn như một thói quen như lúc này đây. Ngày hôm nay cũng vậy. Những suy nghĩ lẩn quẩn ấy liệu có bay đến nơi anh để anh biết được ? Ngắm nhìn xung quanh, ‘Ah’- Jiyeon la lên hình như cô đã đụng ai đó. Một người con trai. Ly nước giấy trên tay anh chàng nghi ngút khói rơi đổ xuống đường. Những giọt nước nhỏ màu nâu văng lên đôi ủng Jiyeon đang mang.

-        Xin lỗi, tôi thật sự xin lỗi – Jiyeon líu ríu nhìn chỗ nước trên đường. Có vẻ anh ta chưa uống được bao nhiêu.

-        Tôi không sao – Người đó nhạy bén lùi một bước né những giọt nước bắn vào mình. Anh ta chỉ nhìn ly nước một giây rồi xem xét xung quanh người mình, không quan tâm đến ly mocha nữa. Điệu bộ anh trông khinh khỉnh, cứ như Jiyeon cố tình va vào anh để lấy móc túi.

Ngạc nhiên khi nhận ra giọng nói trầm ấm quen thuộc đó dù đang nói tiếng Nhật, Jiyeon ngước lên nhìn người con trai ấy. Cả điệu bộ chỉnh sửa giữ gìn quần áo đáng ghét ấy sao mà giống thế kia. Dưới cái nón lưỡi trai ấy không lẽ là anh ? Anh đã qua Nhật rồi ư ?

-        Ơ, anh – Jiyeon há miệng bất ngờ.

p.s: Chúc mn một năm mới vui vẻ và mọi điều an lành sẽ đến. HAPPY NEW YEAR!!! 2012!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2012 23:19:32 | Xem tất
hjhj sr au bi giờ mới com cho au
ý quên giật tem trước
hjhj thật ra fic này của au , t đọc bên 360kpop rùi nhưng bên ấy t chỉ đọc thui hẻm com
" cúi đầu nhận lỗi lần nữa hjhj "
au ơi au cho jun ji iu luôn đi , khổ thân hai đứa chịu bao nhiêu sóng gió
mà cho thêm nhân vật chi seungri đỡ cô đơn cho ji đỡ áy náy nữa
cứ thế này tội bé ji lắm
đọc fic au bị nghiện mất rùi , đọc các cháp bao lâu mà vẫn nhớ nội dung hehe
chờ fic mới nhé hjhj hứa sẽ vào com ngay lập tức luôn ý " nếu t đc vào mạng hjhj "
mau mau ra cháp nhé , iu au moa chụt chụt {:290:}

Bình luận

ý chết sr au tại đnag mải cãi nhau vs đứa bạn về 1 fic khác nên đánh nhầm hjhj cúi cúi dập dập đầu tạ lỗi mong au bỏ qua sai sót hjhj  Đăng lúc 4-1-2012 10:08 PM
ủa.fic mình đâu có Seungri đâu *chớp chớp*  Đăng lúc 4-1-2012 01:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách