Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lyann1216
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] Đứa trẻ đến từ thiên đường | lyann | TaecJung - TaecNa

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 8-8-2012 15:01:28 | Chỉ xem của tác giả

Mọi người lưu ý giúp au chap này nhé, nếu không để ý kĩ thì sau này sẽ cảm thấy khó hiểu.Lí do vì từ chap này sẽ là phần au giải thích từ từ những chuyện xảy ra dẫn đến tình trạng hiện tại của cp TaecJung nha mn.Thanks

Chap 5

So Yeon, Ji Yeon , Hwa Young và Eun Jung đang trên đường, Eun Jung sẽ đến trường quay Dream high, hôm nay là buổi quay phim cuối cùng, còn 3 thành viên còn lại sẽ đến buổi Talk show  Good Morning. Thấy Eun Jung chỉ im lặng không nói gì nên 3 mẩu kia tìm cách chọc cho cô cười. Mỗi ngày đến trường quay Dream high Eun Jung đều rất vui vẻ, nhưng đó chỉ là chuyện của 2 tháng trước. Giờ đây tâm trạng của Eun Jung luôn khá nặng nề, lúc diễn cô vẫn nhập vai bình thường như không có gì nhưng khi tiếng " Cắt " của đạo diễn vừa vang lên là ngay lập tức Eun Jung lại trở về với trạng thái cũ. Chuyện gì đã xảy ra ?
- " Junggie à ! Em có nhớ ngày quay phim đầu tiên của em không ?"- So Yeon lên tiếng trước
- " Em nhớ chứ unnie, hôm ấy tí nữa là em bị đạo diễn mắng vì tội đi trễ rồi "- Jung đáp lại, vẻ mặt có tươi hơn 1 chút
- " Unnie, đó là nhờ em đấy nhé "- Ji Yeon cười tươi
- " Mà dạo này unnie không còn đi trễ nữa nhỉ ~!"- Hwa Young tiếp lời
- " Nhanh thật đấy, mới đây mà bộ phim đã kết thúc rồi "
- " Unnie, chị đã nhận lời đóng phim Coffee House rồi đúng không ?'
- " Ừ! Nhưng sau đợt quảng bá Dream high xong bộ phim mới chính thức bấm máy "
- " Junggie này, nếu được mời tham gia show We Got Married em có đồng ý không ?"
- " Em không biết nữa, nhưng chắc là không đâu unnie, em không muốn trở thành bà nội trợ lúc này đâu. Em cần xem lại lời thoại 1 chút "- Jung nói và lấy tập kịch bản phim ra xem, nói là vậy nhưng tâm trí cô nàng không để trong tập kịch bản trên tay mà cô đang nhớ lại vài chuyện đã qua….

_ Flash back_ 1

Tại KTX T-ara

So Yeon và Qri đang ra sức gọi Eun Jung dậy
- " Ya~ ! Dậy đi thôi Junggie, sáng nay là buổi quay phim đầu tiên của em đấy " – So Yeon đập đập
- " Ham Eun Jung. Dream high. DREAM HIGH đấy! "- Qri kéo chăn của Eun Jung nhưng cô nàng giữ chặt quá
- " Unnies…… Cho em 5 ' nữa thôi. 5 ' thôi mà …" – Jung trả giá trong khi không ngừng rúc sâu hơn vào chăn.
- " Em đã nói câu đó cách đây 20 ' rồi cô nương ạ. Giờ thì dậy ngay đi thôi "- Boram đã nấu xong bữa sáng và cũng phụ giúp So Yeon và Qri 1 tay. Nhận thấy tình hình không khả quan, các nàng nhìn nhau thở dài, các nàng nhờ Ji Yeon cứu viện khi cô nàng mới bước vào phòng
- " Ji à ! Em có cách gì gọi con sâu ngủ này dậy không ? Các unnie bó tay rồi "- So Yeon rên rì
- " Để em nghĩ thử… "- Ji Yeon nhíu mày suy nghĩ 1 trong 30s rồi nhanh chóng nở nụ cười tươi tiến lại gần giường Eun Jung. Các nàng còn lại nhìn theo chờ đợi xem Ji Yeon sẽ làm thế nào mà gọi được Eun Jung dậy
- " Ôi Taec oppa ! Sao oppa đến sớm thế, Eun Jung unnie vẫn CHƯA-CHỊU-DẬY. Hay oppa cứ đến trường quay trước cùng Suzy và Woo Young oppa đi "- Ji Yeon nói như hét vào tai Eun Jung. Chiêu này lập tức có tác dụng vì ngay sau đó con sâu ngủ đã vội vàng tung chăn bật dậy ngơ ngác hỏi
- " Đâu ? Taec oppa đâu rồi? Phải đợi em chứ, không được đi cùng Suzy…"

Các nàng xung quanh bò lăn ra cười khiến Eun Jung không hiểu chuyện gì. 1 lúc sau biết mình bị lừa cô nàng giãy nảy
- " Ya~ ! Park Ji Yeon, sao dám trêu unnie hả ? Còn các unnie nữa, sao lại hùa theo mà trêu em chứ "
- " Nếu em chịu dậy ngay thì mọi người đâu phải dùng cách đó chứ "- Boram lúc này đã ở trong bếp nói vọng ra
- " Em đúng là thiên tài đấy Ji à! "- So Yeon quàng tay ôm Ji Yeon cười
- " Xin lỗi unnie, nhưng nếu unnie không nhanh lên thì Taec oppa sẽ đến thật đó "
- " Aishhh… Biết rồi, biết rồi. Mọi người thật là…"- Jung lầm bầm và đi vào WC

_ end flash 1_

Eun Jung hơi mỉm cười khi nhớ lại ngày đầu tiên ấy nhưng nụ cười lại tắt ngay khi những dòng kí ức cũ lại tiếp tục xâm chiếm tâm trí cô nàng

_Flash back _2

Đó là 1 buổi chiều mát, Eun Jung đến Tiệm may Soshi để mặc thử bộ đồ diễn mới của mình đã được Yoona chỉnh sửa lại theo ý đạo diễn (Yoona được mời may đồ biểu diễn cho các diễn viên nữ trong phim Dream high ). Eun Jung bấm chuông và người ra mở cửa không phải Yoona, cũng không phải chị gái cô Taeyeon hay thậm chí là Yuri mà là 1 người mà Eun Jung không bao giờ ngờ tới. Đó chính là Taecyeon. Cũng như Eun Jung, nhìn thấy người khách bên ngoài là Eun Jung- người yêu của anh thì nụ cười trên môi Taec vụt tắt ngay lập tức.
- " Oppa, oppa làm gì ở đây ? Tại sao oppa lại ra mở cửa thế ?"
- " Eun Jung à ! Anh…"- khi Taec chưa nói hết câu thì đột nhiên sau lưng anh vang lên 1 giọng nói của trẻ con. Phải, giọng nói trẻ con đó không ai khác chính là của YooJung
- " Appa ! Mau vào ráp giúp YooJung cái này đi."
- " Appa…!!! Con bé vừa gọi anh là ' appa ' sao ? Oppa, anh có con gái sao?"- Eun Jung sững người không muốn tin những gì mình vừa nghe
- " Eun Jung  à.. Em nghe anh nói…"- Taec lo sợ nhìn Eun Jung giải thích nhưng cô đã cắt ngang lời anh
- " Mấy tuần nay anh không gọi điện cho em, thậm chí đến 1 cái tin nhắn của anh cũng không có. Gặp nhau trên trường anh cư xử cứ như chúng ta chỉ là bạn bình thường. Anh thậm chí còn không qua đón em và chờ em về như trước đây nữa. Em đã nghĩ vì anh phải luyện tập nhiều cho đợt comeback sắp tới, thì ra anh vì bận vui vẻ ở đây…"- Eun Jung nói trong khi những giọt nước mắt cứ thi nhau chảy dài, dường như bao uất ức bấy lâu nay Eun Jung giữ trong lòng đã không còn chứa đựng nổi. Nói xong cô chạy vụt đi, tay không ngừng lau những giọt nước mắt
- " Eun Jung à! Eun Jung…."

_End flash_2

Sau chuyện đó Eun Jung giờ đây coi Taec như người dưng mặc cho bao cố gắng hàn gắn của anh. Tại sao 2 người từng yêu nhau say đắm và cũng đã từng rất hạnh phúc bên nhau giờ đây lại trở nên những người dưng xa lạ ?

End Chap 5

Preview chap 6

- " Em đã hoàn thành xong nhiệm vụ rồi nhé!"
- " Cám ơn em Suzy."
---------------------------
- " Này Taecyeon, sao không mau chào hỏi cô ấy đi. Giới thiệu với cậu đây là nhà thiết kế Im Yoona, bắt đầu từ hôm nay cô ấy sẽ thay nhà thiết kế Choi đảm nhận cả phần trang phục diễn nam nữa."
- " Xin.. Xin chào. Tôi là Ok Taecyeon. Rất vui được làm việc với cô, nhà thiết kế Im "- Taec lúng túng chìa tay ra bắt
- " Chào anh. Tôi là Im Yoona "- Yoona ngập ngừng đưa tay ra bắt lại. Khi 2 bàn tay vừa chạm vào nhau thì dường như có 1 luồng điện xẹt qua chạy dọc khắp cơ thể 2 người. Họ nhanh chóng buông tay nhau ra
- " Bây giờ đang giải lao, nhà thiết kế Im, cô có thể đo đồ cho cậu ấy bây giờ không ? Tôi sẽ đi tìm mấy anh chàng còn lại "
- " À.. vâng "
- " Trong kia có 1 phòng thay đồ trống, 2 người cứ vào đó đo trước tôi sẽ trở lại ngay "- Người trợ lí nói và bỏ đi khiến bầu không khí lại trờ nên ngượng ngùng kì lạ. Cuối cùng Yoona lên tiếng trước
- " Anh Ok, chúng ta có thể bắt đầu lấy số đo không ?"

Bình luận

tem^^  Đăng lúc 8-8-2012 03:08 PM
tem^^  Đăng lúc 8-8-2012 03:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 9-8-2012 16:14:10 | Chỉ xem của tác giả

Chap 6

Trường quay Dream high

- " Cắt "- Tiếng đạo diễn vang lên chính thức kết thúc những ngày quay phim. Cảnh cuối cùng đã hoàn tất, các nhân viên hối hả thu dọn đạo cụ. Ai nấy đều tranh thủ để còn tham dự buổi tiệc chia tay nữa. IU chạy đến chỗ Eun Jung
- " Unnie, sao unnie đứng đây 1 mình vậy ? Mọi người đang tìm unnie đấy, chúng ta chụp chung 1 tấm ảnh đi nào."- IU kéo tay Eun Jung lại chỗ đạo diễn và các diễn viên khác đang đứng. Hai đôi mắt chợt giao nhau, Eun Jung vội nhìn đi chỗ khác
- " Đầy đủ rồi, Eun Jung mau đứng vào đi. Mọi người nhớ cười thật tươi vào đấy "
- " Chụp hình xong Eun Jung định đi thì bị Soo Huyn và IU giữ lại
- " Này, hôm nay là ngày cuối gặp nhau mà em lại tính chuồn đi đó hử "- Soo huyn cười giữ Eun Jung lại
- " Unnie, chị không được trốn đâu. Chúng ta còn 1 bữa tiệc nữa, đạo diễn đã dặn em và Soo Huyn oppa hộ tống unnie đến đó rồi "- IU tinh nghịch nháy mắt với Soo Huyn
- " Em không thích tiệc tùng đâu, mọi người tha cho em "- Eun Jung cười trừ
- " Này, nếu em không ngoan ngoãn đi theo bọn anh thì từ hộ tống sẽ chuyển sang áp giải đấy nhé "
- " Em nói thật mà, em còn hoạt động với T-ara.. em…"- Eun Jung vẫn tìm cách thoát
- " Unnie, em đã hỏi quản lí của unnie và anh ấy nói hôm nay nhóm T-ara không có lịch trình. Thôi nào unnie đi chung với mọi người cho vui "- Suzy từ đâu chạy đến
- " Đi mà unnie, nhaaaaa………"- IU tiếp tục làm mặt cún con và nài nỉ nên cuối cùng Eun Jung  cũng chịu thua và đi theo.
- " Thôi được rồi. Thật là hết chịu nổi với em, nói trước là em chỉ ở 1 chút thôi nhé "
- " OK "- Soo Huyn búng tay và cười tươi
- " Em ra đằng kia 1 chút nhé "- Suzy nói
- " À Suzy này, em có đi chung xe với bọn này không ?"
- " Tất nhiên là có chứ. Em chỉ ra kia độ 5 ' thôi, không được bỏ em lại đâu đấy "
- " Nếu em quá 5 ' là bọn anh bỏ lại thật đấy "- Soo Huyn lém lỉnh đùa và mọi người đều bật cười.
--------------------
Ở 1 góc khuất gần đó…
- " Em đã hoàn thành xong nhiệm vụ rồi nhé!"
- " Cám ơn em Suzy."
- " Oppa, hai người đã xảy ra chuyện gì sao? Em biết đây là chuyện riêng cùa oppa và em không nên hỏi nhưng thái độ của oppa và Eun Jung unnie dạo này lạ lắm "
- " Ừ! Có chút vấn đề, khi nào đó oppa sẽ kể cho em "- Taec nói với giọng buồn
- " Hey huyng  ! Huyng không định đi hả?"- Woo ngồi trong xe gọi với ra
- " Huyng ra liền đây. Em có đi với bọn này không Suzy ?"
- " Thôi, em đã hẹn đi cùng xe với Soo Huyn oppa, IU và Eun Jung noona rồi. Họ đang chờ em, em đi đây "
- " Ừ. Thôi oppa đi đây, lát gặp lại em nhé"
- " Bye bye oppa"
--------------------------

1 tháng trước

- " Alo. Vâng tôi là Im Yoona đây ạ. Cho hỏi chị là ai vậy ạ ?'
- " Tôi là trợ lí phục trang. Chúng tôi đã đặt nhà thiết kế Im may trang phục diễn cho các diễn viên nữ của phim Dream high."
- " À vâng, trang phục có vấn đề sao ạ ?"
- " Không, không cô đừng lo nhà thiết kế Im, trang phục không sao cả, đạo diễn rất hài lòng "
- " Vậy cho tôi hỏi có chuyện gì ạ ? "
- " Thật ra là như vầy, phía bên nhà thiết kế Choi đảm nhận phần trang phục của các diễn viên nam, mới hôm qua ông ấy không may bị tai nạn xe và hiện đang cấp cứu. Tôi biết nhà thiết kế Im chỉ chuyên đồ nữ nhưng cô có thể đảm nhận cả phần trang phục nam lần này không ?"
- " Um… Tôi cũng không chắc… Thật sự trước giờ tôi chưa từng may đồ nam "
- " Mong cô giúp giùm, hiện giờ thời gian đang gấp rút mà đạo diễn không ưng ý ai khác ngoài nhà thiết kế Im "
- " Thôi được rồi, tôi sẽ cố gắng."
- " Thật sao? Vậy thì tốt quá. À bây giờ nhà thiết kế Im có bận gì không? Nếu được cô có thể đến trực tiếp trường quay Dream high được không, các diễn viên nam đều có mặt đủ…"
- " vâng tôi có thể đến mà "
- " Vậy phiền nhà thiết kế Im nhé. Tôi sẽ đọc đại chỉ cho cô…"
-----------------------

Yoona bắt taxi đến trường quay Dream high. Cô hoàn toàn không biết Taec cũng tham gia đóng phim này. Khi Yoona đến thì mọi người đang nghỉ giải lao
- " Xin lỗi, cho tôi hỏi trợ lí phục trang có ở đây không ạ? Cô ấy vừa hẹn tôi đến đây "- Yoona hỏi 1 nhân viên gần đó
- " À hình như cô ấy ở trong kia, cô cứ đi thắng rồi rẽ trái là tới "- Người nhân viên chỉ cho Yoona và tiếp tục công việc của mình
- "Cảm ơn ạ "- Yoona cúi chào và đi theo chỉ dẫn của người nhân viên. Khi gần đến nơi…

- " Junggie à, Anh rất mong chờ cảnh chúng ta diễn cùng nhau. Anh đang phấn khích muốn điên lên được đây"
- " Thật không ? Em tưởng oppa thích diễn cùng Suzy hơn chứ "
- " Thật mà, ôi Junggie của anh đang ghen hả. Em có biết những lúc thế này anh càng yêu em cuồng dại hơn không?"
- " Suyt! Oppa nhỏ tiếng thôi chứ, lỡ ai nghe được thì sẽ có scandal lớn đấy "
- " Anh biết rồi, em có mệt không? Tựa vào vai anh này "

Người con trai trước mắt Yoona không ai khác chính là người đã khiến cuộc đời cô thay đổi. Người đã mang YooJung đến với cuộc đời cô. Con người luôn ám ảnh cô mỗi đêm vể… lẽ nào đây đúng là ý trời. ' nếu có duyên ắt sẽ gặp lại '

- " Oppa, oppa diễn với Suzy không được thân mật quá  đấy nhé. Em sẽ không chịu nổi đâu "
- " Biết làm sao được, nếu anh diễn hời hợt thì đạo diễn sẽ không hài lòng đâu. Em biết là ông ấy rất đáng sợ mà. Ráng chịu thiệt 1 tí rồi oppa sẽ bù lại cho em mà. Trái tim anh lúc nào cũng chỉ có mình em thôi "- Taec và Jung cười nói vui vẻ. Họ không hề hay biết đằng sau có 1 người đang như muốn ngã quỵ
- " Oh. Cô là nhà thiết kế Im phải không ? Xin lỗi đã để cô đợi lâu"- Người trợ lí  phục trang ở đâu chạy đến
- " Neh… Không sao ạ, tôi cũng… vừa mới tới "- Yoona ráng gượng mỉm cười
- " Taecyeon, em lại đây 1 chút đi, chị muốn giới thiệu với em một người "- Người trợ lí đột nhiên gọi lớn. Taec không biết rằng chỉ vài giây nữa thôi mối quan hệ của họ sẽ bị thay đổi và xáo trộn tất cả nên thản nhiên cùng Eun Jung tiến đến chỗ người trợ lí. Eun Jung nhận ra Yoona ngay nên vui vẻ chào hỏi
- " Oh, chào cô Yoona. Không ngờ lại gặp cô ở đây. "
- " À.. Chào… "
Lúc này thì Taec đã nhận ra cô gái đang đứng trước mặt mình là ai. Cả 2 sững sờ nhìn nhau, chắc chắn cà Taec và Yoona đều không ngờ rằng họ sẽ gặp lại nhau trong hoàn cảnh này. Không biết họ đã đứng như vậy bao lâu, chỉ đến khi người trợ lí lên tiếng phá tan bầu không khí đáng sợ ấy thì 2 con người ấy mới bừng tỉnh trở vể thực tại.
- " Này Taecyeon, sao không mau chào hỏi cô ấy đi. Giới thiệu với cậu đây là nhà thiết kế Im Yoona, bắt đầu từ hôm nay cô ấy sẽ thay nhà thiết kế Choi đảm nhận cả phần trang phục diễn nam nữa."
- " Xin.. Xin chào. Tôi là Ok Taecyeon. Rất vui được làm việc với cô, nhà thiết kế Im "- Taec lúng túng chìa tay ra bắt
- " Chào anh. Tôi là Im Yoona "- Yoona ngập ngừng đưa tay ra bắt lại. Khi 2 bàn tay vừa chạm vào nhau thì dường như có 1 luồng điện xẹt qua chạy dọc khắp cơ thể 2 người. Họ nhanh chóng buông tay nhau ra
- " Bây giờ đang giải lao, nhà thiết kế Im, cô có thể đo đồ cho cậu ấy bây giờ không ? Tôi sẽ đi tìm mấy anh chàng còn lại "
- " À.. vâng "
- " Trong kia có 1 phòng thay đồ trống, 2 người cứ vào đó đo trước tôi sẽ trở lại ngay "- Người trợ lí nói và bỏ đi khiến bầu không khí lại trờ nên ngượng ngùng kì lạ. Cuối cùng Yoona lên tiếng trước
- " Anh Ok, chúng ta có thể bắt đầu lấy số đo không ?"
- " À, tất nhiên…Junggie à, em ra kia trước đợi anh nhé, anh đo đồ xong sẽ ra ngay "- Taec quay sang bạn gái
- " Eun Jung ssi. Đạo diễn đang tìm cô "- 1 nhân viên chạy lại gọi lớn
- " Vậy em ra chỗ đạo diễn, chào cô nhé Yoona. Hôm khác chúng ta nói chuyện nhiều hơn "
- " Được. Hẹn lần sau Eun Jung ssi "

Eun Jung lờ mờ thấy thái độ của Taec rất lạ. Cả Yoona cũng có vẻ không thoải mái, 2 người đó từng quen biết nhau trước đây sao? Cô thắc mắc nhưng cuối cùng quyết định không nghĩ đến nữa vì cô tin Taecyeon.

End chap 6

Preview chap 7

- " Tôi… Dù biết bây giờ dù có nói gì hay làm gì cũng không thể bù đắp lại những gì tôi đã gây ra… nhưng tôi vẫn muốn nói với em lời này. Xin lỗi em, thật lòng xin lỗi em…"
-------------------------
- " Unnie, chúng em chỉ tạm thời không liên lạc với nhau 1 thời gian thôi, khi nào oppa quay phim xong và hoàn thành album mới bọn em…"
--------------------
- " Không, bọn em… chỉ tạm thời đang ngừng liên lạc với nhau 1 thời gian thôi "
- " là cô ấy đề nghị như vậy à ?"
- " Không, là em huyng "
- " Chậc, như vậy không tốt chút nào đâu. Có mới nới cũ, Jang Woo Young… Anh không nhận ra chú mày nữa rồi "- Nói rồi Junsu đứng dậy bỏ ra ngoài để mình Woo Young ngồi lại.
Vô tình 2 bàn tay họ chạm vào nhau. Đến lúc này cả 2 mới để ý kĩ đối phương. Tích…Tích…Tích. 3s trôi qua và 2 đôi mắt mở to nhìn nhau trân trân… Đúng là định mệnh. Nó luôn đến vào những lúc không ai ngờ tới, thứ định mệnh đầy uy quyền và nghiệt ngã. Có vui không khi đem những người xa lạ đặt cạnh nhau, rồi lại chia cách họ đầy tàn nhẫn và rồi lại cho họ gặp lại nhau sau bao tủi hờn, oan thán… Đó chính là định mệnh đấy các bạn…

Bình luận

ban đầu thì jUng hơi lo thôi chứ Jung k ghen vs Su đâu  Đăng lúc 8-1-2013 09:39 PM
hóa ra c5 coi như 1 đoạn flashback dài đúng không? TaecNa gặp lại nhau rồi, chuyện thế nào đây?Mà Teac sến quá, ựa ựa ;)) Sao Jung hay ghen vs Suzy thế? Su còn giúp Taec mà   Đăng lúc 8-1-2013 08:56 PM
haizzz. chẳng ai thèm comt. nản thật  Đăng lúc 9-8-2012 09:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 11-8-2012 19:58:51 | Chỉ xem của tác giả
Chap 7

Phòng thay đồ B- Trường quay Dream high

Suốt quãng đường đến phòng thay đồ, Yoona và Taec đều lặng im không ai nói 1 lời nào. Cả 2 đều mê lạc trong những suy nghĩ riêng của mình. Taec rất muốn nói 1 lời xin lỗi nhưng sợ Yoona sẽ không chấp nhận và mọi chuyện còn tệ hơn hiện tại. Yoona thì lại đang suy nghĩ đến nếu 1 ngày nào đó Taec phát hiện ra sự tồn tại của YooJung thì liệu anh sẽ thế nào? Anh có chịu nhận YooJung? Hay anh chối bỏ như không hề có chuyện gì xảy ra? Và nếu anh nhận YooJung và mang con gái cô đi thì cô sẽ ra sao? Yoona cứ miên man suy nghĩ cho đến khi Taec ( sau khi lấy hết dũng khí, dù gì anh cũng là đàn ông và là 1 chính nhân quân tử dám làm dám nhận ) cất tiếng trước khiến bầu không khí giữa 2 người càng trở nên nghẹt thở đáng sợ hơn
- " Uhm… Yoona, tôi… tôi có thể gọi em như vậy chứ ?"- Taec ngập ngừng không biết nên xưng hô làm sao
- " Neh?... Uhm… anh muốn gọi sao cũng được "- Yoona có hơi giật mình và bối rối khi Taec đột ngột lên tiếng
- " Tôi… Dù biết bây giờ dù có nói gì hay làm gì cũng không thể bù đắp lại những gì tôi đã gây ra… nhưng tôi vẫn muốn nói với em lời này. Xin lỗi em, thật lòng xin lỗi em…"- Giọng Taec đầy chân thành và Yoona dường như cũng cảm nhận được trong giọng nói và đôi mắt người đứng đối diện mình sự chân thành xuất phát từ sâu bên trong, khiến bao nỗi căm hận của cô trước nay bỗng nhiên tan hòa vào gió và các phân tử khí bay đi đâu mất.
- " Tôi… Thật ra tôi biết anh không cố tình làm như thế… là do thuốc mà thôi. Hôm đó thật tình là tôi cũng đã bị anh thu hút…"
- " Thật tốt khi nghe được những lời này từ em. Tôi luôn sợ rằng em mãi mãi không bao giờ tha thứ cho tôi "
- " Anh sống… có tốt không ? Hình như Eun Jung ssi là bạn gái của anh "- Yoona chợt buột miệng
- " Cũng tốt. Junggie là 1 cô gái tốt, tôi thấy mình thật may mắn khi có được em ấy. Còn em? Em sống có tốt không? " – Mắt Taec luôn sáng lên mỗi khi nhắc đến Eun Jung, lại một lần nữa Yoona cảm nhận được tình yêu mà anh dành cho bạn gái mình lớn như thế nào, có 1 chút thất vọng nhói lên trong tim. Cô tự hỏi mình :' Im Yoona, mau tỉnh lại đi. Thật ra mày đang mong chờ điều gì ?'
- " Chúc mừng anh, cô ấy thật sự là 1 cô gái tuyệt vời. Tôi vẫn ổn…"
- " Giờ anh đã có thể yên tâm, bao lâu nay anh luôn tự dằn vặt mình, anh trách mình đến tên của em cũng không biết, không biết bất cứ điều gì về em cả. Đến lời xin lỗi mà mãi đến bây giờ, sau 5 năm mới có thể nói với em. Anh thật là 1 thằng không ra gì "
- " Anh đừng nói vậy, dù sao mọi chuyện cũng đã  là của quá khứ. Chúng ta bây giờ đang sống rất tốt, có lẽ… đã đến lúc nên gạt bỏ quá khứ đi và sống tốt hơn "
- " Cám ơn em, em là một cô gái tuyệt vời…Uhm, từ bây giờ anh có thể làm bạn của em được không ? "
- " Bạn ?... Uhm… Nếu anh muốn."
- " Tuyệt quá. Bây giờ và sau này… chúng ta đã có thể đối diện với nhau bình thường rồi, anh rất vui."
- " Uhm… Tôi… à em…em nghĩ chúng ta nên bắt đầu lấy số đo của anh."- Yoona ngượng ngịu đổi cách xưng hô. Thật sự lúc này đây Yoona thấy lòng mình nhẹ nhõm hơn bao giờ hết…
- " Ok, cô cứ làm việc của cô thưa  nhà thiết kế Im "- Taec bất ngờ đưa tay lên trán chào kiểu quân đội khiến Yoona bật cười. Bầu không khí lúc này và cách đó nửa tiếng thật là khác xa nhau 1 trời 1 vực. Nhưng như vậy cũng tốt mà đúng không các bạn ^^!
-----------------------
KTX T-ara

Các cô gái đang tập trung đầy đủ ở phóng khách, một ngày nghỉ hiếm hoi của các cô gái
- " Minnie à, dạo này unnie thấy em ít liên lạc với Woo Young, 2 đứa cãi nhau sao ?"- So Yeon luôn là 1 người chị tinh tế, cô luôn quan sát đến từng thành viên và phát hiện ngay mỗi khi nàng nào đó có dấu hiệu bất thường trước cũng vậy và bây giờ cũng vậy
- " Bọn em vẫn bình thường ạ "
- " Thật không, có gì em cứ chia sẻ với mọi người, đừng giữ 1 mình sẽ phát bệnh đấy "- Qri vuốt tóc cô em gái dịu dàng
- " Uhm… Đúng là không có gì qua được mắt các unnie."
- " Vậy là có chuyện đúng không ? Nói đi tên nhóc đó đã làm gì em, unnie sẽ xử tên đó ngay "- Boram bưng trái cây lên đặt xuống bàn.
- " Thật ra cũng không… Oppa… oppa bảo dạo này oppa rất bận, nên…oppa muốn bọn em tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian "- Hai mắt Min chợt long lanh
- " Sao cơ? Tên nhóc đó dám nói với Minnie của chúng ta như vậy á ! Đúng là không muốn sống đây mà "- Boram phừng phừng tức giận
- " Unnie, chúng em chỉ tạm thời không liên lạc với nhau 1 thời gian thôi, khi nào oppa quay phim xong và hoàn thành album mới bọn em…"
- " Em đừng bênh vực cho tên xấu xa ấy nữa Minnie, loại người có thể nói bạn gái mình ngừng liên lạc một thời gian như thế thật không xứng đáng với em "- Qri cũng đồng tình với Boram
- " Unnie, chị đừng buồn nữa, bọn em sẽ luôn ở bên unnie mà "- Hwa Young nhìn Min cảm thông
- " Thật không ngờ Woo Young oppa lại như thế "- Ji Yeon lắc đầu
- " Từ bây giờ không ai được nhắc đến cái tên Jang Woo Young ở đây rõ chưa ?"- Boram ra sắc lệnh
- " Unnie, unnie vừa mới nói tên.."- Hwa Young nhắc
- " Ấy chết, mà lần này không tính. "
- " Hi vọng Taec oppa sẽ không giống như thế "- Jung choàng tay ôm lấy vai Min nói khẽ
------------------
KTX 2PM

Junsu mở cửa bước vào phòng, Woo Young đang nói chuyện điện thoại với ai đó có vẻ rất vui. ( Junsu và Woo Young ở chung 1 phòng )
- " Này nhóc, nói chuyện với ai mà mặt hớn hở thế? Lại Hyomin à ?"- Junsu lên tiếng ngay khi Woo vừa tắt điện thoại
- " Giật cả mình, huyng à,em bị yếu tim đấy nhé! Sao huyng vào mà chẳng có tiếng động vậy "
- " Thôi xin, lúc huyng đây vào chú mày còn đang bận hihihaha với nàng thì làm sao biết được. Thế T-ara hôm nay không có lịch trình gì à?"
- " Em không phải nói chuyện với Hyomin "
- " Thật á? Thế chú mày nói chuyện với em nào. Mau khai ra ngay "
- " Ôi huyng thật là.Em nói chuyện với IU, bọn em đang thảo luận kịch bản phim"
- " Thảo luận kịch bản phim. Chú mày tưởng huyng  đây ngốc chắc. Mau nói đi, chú mày có cảm tình với cô bé đó phải không ?"
- " Gì…gì chứ"
- " Khỏi nói nhìn mặt chú mày là huyng đoán được hình nền ngay. Thế còn Hyomin, đừng nói 2 đứa chia tay rồi nhé"
- " Không, bọn em… chỉ tạm thời đang ngừng liên lạc với nhau 1 thời gian thôi "
- " là cô ấy đề nghị như vậy à ?"
- " Không, là em huyng "
- " Chậc, như vậy không tốt chút nào đâu. Có mới nới cũ, Jang Woo Young… Anh không nhận ra chú mày nữa rồi "- Nói rồi Junsu đứng dậy bỏ ra ngoài để mình Woo Young ngồi lại. Woo Young cúi đầu khi nhớ lại những lời Junsu vừa nói, có chút cảm giác tội lỗi nhưng cơn say nắng vẫn chưa dễ dàng mà tan đi ngay. 1 loại thuốc chữa chứng bệnh này hiệu quả nhất chính là thời gian. Thời gian sẽ chứng minh tất cả nếu 2 người thực sự còn yêu nhau và là của nhau thì họ sẽ bằng mọi cách để tìm lại nhau

Taeyeon đang trở về tiệm may sau khi đi giao đồ cho khách, bỗng điện thoại cô có tin nhắn và cô lúi húi mở điện thoại xem. 1 chàng trai đi ngược chiều với Taeyeon đâm sầm vào cô. Điện thoại Taeyeon rớt xuống đất, chàng trai rối rít xin lỗi và cúi xuống nhặt giúp Taeyeon. Vô tình 2 bàn tay họ chạm vào nhau. Đến lúc này cả 2 mới để ý kĩ đối phương. Tích…Tích…Tích. 3s trôi qua và 2 đôi mắt mở to nhìn nhau trân trân… Đúng là định mệnh. Nó luôn đến vào những lúc không ai ngờ tới, thứ định mệnh đầy uy quyền và nghiệt ngã. Có vui không khi đem những người xa lạ đặt cạnh nhau, rồi lại chia cách họ đầy tàn nhẫn và rồi lại cho họ gặp lại nhau sau bao tủi hờn, oan thán… Đó chính là định mệnh đấy các bạn…

end chap 7

Preview chap 8

- " 2 người trông thân thiết quá nhỉ ? "- Eun Jung cười nói bình thường, Woo Young vừa thấy Eun Jung hơi lo sợ và có chút chột dạ.
---------------------
- " Vậy cũng tốt, nhưng cậu không định nói cho anh ta biết về YooJung sao? Dù gì đó cũng là máu mủ của anh ta "
- " Tớ không biết nữa, tớ đang suy nghĩ về việc đó mấy hôm nay. "
- " Yoona, mọi chuyện là tùy thuộc ở cậu. Tớ đứng trên góc độ là 1 người ngoài nhìn vào, tớ nghĩ anh ta ít nhiều cũng cần được biết về con bé. YooJung là con gái ruột của anh ta. YooJung rất cần có 1 người ba, tớ biết con bé rất ghen tị với các bạn khác. "
- " Tớ biết Yul à, nhưng tớ vẫn chưa sẵn sàng, hơn nữa YooJung vẫn còn bé quá, tớ sợ con bé sẽ không chấp nhận nổi việc này. "
- " Vậy cậu hãy chuẩn bị tâm lí sẵn cho con bé đi. Và cũng chuẩn bị cho cậu nữa. "

Bình luận

Lại có duyên số nữa, au luôn biết cách thắt nút nhé. Millky xen vào giữa WooMin nữa, còn chuyện 3 nv chính thì vẫn gian nan quá. TaecNa làm bạn bè, Jung vẫn chưa biết gì   Đăng lúc 8-1-2013 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 13:43:04 | Chỉ xem của tác giả

Chap 8

- " Anh…"- Taeyeon lặng người không nói nên lời
- " Em…Taeyeon…"

Ngay khi chàng trai đang định nói điều gì đó tiếp theo thì từ xa có 1 đám đông lao xao đang tiến gần về phía họ. Chàng trai vội cầm tay Taeyeon và kéo cô chạy đi. Họ như đang lướt xuyên qua những cơn gió, xuyên qua dòng người nhộn nhịp và xuyên cả không gian, thời gian. Những hình ảnh xưa cũ, những kí ức tưởng chừng như đã được vùi sâu nay lại hiện ra rõ nét như chỉ mới hôm qua. Taeyeon cứ để mặc cho chàng trai đó nắm chặt tay mình và kéo đi như vậy, và điều đáng nói hơn ở đây là cô lại thấy thích mới chết. Chỉ ước sao cho thời gian ngưng đọng lại và giây phút này không bao giờ biến mất.

Cuối cùng họ cũng ngừng lại và chàng trai kia nhanh chóng kéo Taeyeon vào 1 bụi cây gần công viên. Chàng trai đưa 1 ngón tay lên miệng ra hiệu cho Taeyeon giữ im lặng. Liền lúc đó đám đông lao xao cũng trờ tới và nháo nhác tìm kiếm xumg quanh
- " Anh ấy đâu rồi, oppa của tôi đâu rồi "
- " T.O.P ơi, anh đừng trốn tụi em nữa, anh ra đây đi"
- " Oppa. Oppa anh trốn ở đâu rồi "
- " Ế, tôi mới thấy có bóng người chạy qua đằng kia, chắc là oppa rồi"
- " Mau mau đuổi theo"
- " Oppa, chờ bọn em với "

Thêm nhân vật mới nữa nè mọi người

Choi Seung Huyn ( T.O.P ) – Là thành viên nhóm nhạc Big Bang, một chàng trai sở hữu nụ cười và vẻ lạnh lùng làm đốn ngã trái tim bao cô gái

Sau khi chắc chắc chắn là không còn ai ngoài 2 người ở đó thì T.O.P mới thở phào nhẹ nhõm
- " May quá, suýt nữa thì bị túm lại rồi "
- " Anh… Anh làm gì ở đây? "- Taeyeon ngượng ngịu né mình ra xa khi nhận thấy khoảng cách của 2 người quá ư là gần
- " À. Anh đi mua đồ nhưng không may bị phát hiện thế là…như em thấy đấy "
- " Uhm… Vậy bây giờ em… em có việc gấp, em đi trước nhé "- Taeyeon toan đứng dậy nhưng T.O.P đã giữ tay cô lại
- " Có thể uống với anh tách cafe không ?"
------------------------

Trường quay Dream high

- " Cắt!!! Eun Jung ssi, cảnh đó không diễn như thế được. Phải bộc lộ sự ghen tị rõ hơn chứ. "
- " Vâng,em sẽ cố gắng. Xin lỗi mọi người"
- " Làm lại, chuẩn bị…máy…Diễn "

Trong lúc giải giải lao, Eun Jung thấy IU đang ngồi cùng Woo Young, 2 người có vẻ khá thân thiết và trò chuyện rất vui vẻ. Woo Young còn đi lấy nước cho IU nữa. Eun Jung quyết định đi đến chỗ 2 người đó, Eun Jung luôn xem các thành viên T-ara như chị em gai mình, vậy nên khi chứng kiến cô em mình khóc thầm hàng đêm và kẻ gây ra chuyện đó lại cười nói vui vẻ với cô gái khác, dù cho đó có là ai đi nữa cũng khiến Eun Jung không khỏi tức giận
- " 2 người trông thân thiết quá nhỉ ? "- Eun Jung cười nói bình thường, Woo Young vừa thấy Eun Jung hơi lo sợ và có chút chột dạ. ( Cái này người ta gọi là có tật giật mình mọi người nhỉ )
- " Unnie, chị ngồi xuống đây cùng bọn em đi. Hôm nay chị có chuyện gì sao? Đạo diễn hôm nay hơi khó tính hơn mọi ngày unnie nhỉ? "
- " Unnie có chút chuyện lo nghĩ nên đã không tập trung, thật là ngại quá, đã hại mọi người phải diễn lại nhiều lần "
- " Không sao mà unnie, nhưng unnie có chuyện gì không vui sao ạ? Bọn em có thể san sẻ cùng unnie không ?"
- " Thật ra cũng không hẳn là chuyện của unnie, mà là… Hyomin, cô em gái trong nhóm của unnie "- Eun Jung nói và lia ánh mắt sắc lẻm mới học được từ Qri khiến ai đó lạnh sống lưng. Đột nhiên Taec ở đâu xuất hiện ngồi xuống cạnh Woo, âu yếm nhìn Eun Jung hỏi
- " Hyomin có chuyện gì hả em ? "
- " Woa, Taecyeon oppa, oppa và Eun Jung unnie bằng tuổi phải không ? "- IU đột ngột đổi chủ đề khiến Woo thở phào
- " Ừ. Nhưng mà nói đúng ra thì oppa phải gọi cô ấy là noona. Eun Jung sinh ngày 12-12 còn oppa sinh ngày 27-12 "- Taec ngây thơ không hiểu câu nói ẩn ý của IU
- " Vậy tại sao 2 người lại hoán đổi vị trí. Ý em là unnie gọi oppa là oppa và oppa gọi unnie là em ? Ít ra cũng phải là cậu- tớ chứ đúng không Woo Young oppa?"
- " Ờ ờ "- Woo Young giật mình, anh chàng nãy giờ cứ như ngồi trên đống lửa và hơn lúc nào hết thèm được nghe thông báo hết giờ giải lao chuẩn bị quay tiếp
- " Uhm… Chuyện đó…"- Eun Jung đỏ mặt
- " Vì cô ấy lùn hơn oppa "- Taec đùa và nháy mắt với Eun Jung
- " Thật sao? Thật ra 2 người không cần phải giả vờ, em biết hết rồi. À mà unnie, lúc nãy unnie nói Hyomin unnie có chuyện gì phải không? Unnie có thể nói cho bọn em biết không ?"- IU lại đột nhiên quay lại chủ đề cũ khiến Woo càng nhấp nhổm. Câu chàng vớ đại chai nước trên bàn vừa uống vừa xem xét tình hình ( Woo Young oppa à, oppa thật là xấu xa quá đi )
- " À… Có 1 tên ngốc tồi tệ đã nói với em ấy là ngừng liên lạc với nhau 1 thời gian trong khi đang hạnh phúc. Tội con bé mấy hôm nay chẳng ăn uống gì, unnie phải ôm gối sang ngủ cùng mấy hôm nay đấy "- Eun Jung vẫn không buông tha cho Woo Young khi cứ nhìn anh chàng chằm chằm khi nói
- " Tội unnie ấy quá. Tên đó thật là xấu xa vô lương tâm. Đến em đây nghe mà còn thấy tức thay cho unnie ấy huống chi. Chắc unnie buồn lắm "
- " Ừ, trông con bé hốc hác thấy rõ, vậy mà vẫn phải làm ra vẻ bình thường không có gì trước mặt mọi người. Số con bé thật khổ "- Eun Jung vẫn thản nhiên nói và quan sát kĩ từng thay đổi nhỏ trên mặt Woo Young và kết quả là chàng ta bị sặc nước
- " Oppa. Oppa không sao chứ? "
- " Này thằng nhóc, có ai giành uống với cậu đâu " – Taec vỗ vỗ lưng Woo, nghe Eun Jung nói là anh biết ngay cô đang nói về Woo Young, Taec nhủ thầm sẽ làm rõ việc này khi về KTX. Liền lúc đó thời khắc Woo Young mong đợi nãy giờ cũng tới. Tiếng đạo diễn vang lên qua loa gọi tập họp quay tiếp. Woo Young lập tức bật dậy
- " Đạo diễn gọi rồi, chúng ta đi thôi. Em đi trước nhá "- Nói rồi Woo lập tức rời khỏi, nếu còn ngồi lại đó anh chàng sợ rằng mình sẽ bị đôi mắt sắc lạnh của Eun Jung giết chếp mất
- " Cái thằng này bị gì vậy chứ… Thôi chúng ta cũng mau qua đó đi."- Taec lên tiếng và chạm nhẹ vào chân Eun Jung để dưới bàn
- " Ừ, chúng ta đi thôi. Đi thôi IU "- Eun Jung nói và thản nhiên khoác tay IU đi khiến chàng Taec ngẩn tò te.
- " Không lẽ vì chuyện của thằng nhóc kia mà Junggie giận luôn mình.Aishhh… cái thằng nhóc Woo Young kia, vì chú mày mà Junggie lơ cả ta, cứ đợi xem về đến KTX anh đây xử chú mày như thế nào "- Taec cứ đứng đó lẩm bẩm 1 mình và trong khi đó đạo diễn đang nhặng xị lên vì diễn viên chính biến mất.
Tiệm may Soshi

- " Mấy hôm nay cậu hơi lạ đấy Yoona, có chuyện gì sao ?"- Yoona đang ngồi nghĩ vẩn vơ bỗng tiếng Yuri vang lên khiến cô giật mình
- " Yul à ! Cậu mới đi đâu về thế ? Tớ và YooJung về nhà mà không thấy ai ? Taeyeon unnie có đi cùng cậu không?"
- " Không, tớ đến siêu thị mua thức ăn đây. Lúc tớ đi unnie vẫn còn ở tiệm mà "
- " Thôi không sao, chắc unnie đi giao đồ hay đi dạo loanh quanh ấy mà. "
- " Ừ , mà YooJung đâu rồi sao nãy giờ không thấy con bé ?"
- " À, con bé chạy nhảy nhiều quá nên ngủ rồi. "
- " Sao nào, cậu đang có tâm sự ? Chúng ta đã làm bạn với nhau từ bé nên cậu không qua được mắt tớ đâu. Nào nói tớ nghe đi, tớ sẽ lắng nghe "- Yuri nói và kéo ghế ngồi đối diện cô bạn mình, Yuri rất nhạy trong mấy chuyện này. Biết mình không thoát được nên Yoona quyết định kể cho Yuri nghe
- " Yul à ! Tớ đã gặp lại người đó. Ba của YooJung ấy, bọn tớ đã vô tình gặp lại và nói chuyện với nhau "
- " Cái gì? Thật á? Thế 2 người đã nói những gì? Mà gặp ở đâu?"
- " Trường quay phim Dream high, tớ không biết anh ấy đóng vai chính "
- " Vậy cậu và anh ta đã nói những gì ? Anh ta có biết về YooJung không ?"
- " Không, anh ấy vẫn chưa biết về con bé. Anh ấy đã xin lỗi tớ và nhận hết trách nhiệm về mình "
- " Thế cậu nói sao ?"
- " Uhm… Không hiểu sao đột nhiên lúc đó tớ lại thấy anh ấy không phải là người xấu và rất chân thành nên… Nói chung mọi hiểu lầm đã được giải quyết và bây giờ chúng tớ là bạn của nhau. 2 người bạn bình thường… "
- " Vậy cũng tốt, nhưng cậu không định nói cho anh ta biết về YooJung sao? Dù gì đó cũng là máu mủ của anh ta "
- " Tớ không biết nữa, tớ đang suy nghĩ về việc đó mấy hôm nay. "
- " Yoona, mọi chuyện là tùy thuộc ở cậu. Tớ đứng trên góc độ là 1 người ngoài nhìn vào, tớ nghĩ anh ta ít nhiều cũng cần được biết về con bé. YooJung là con gái ruột của anh ta. YooJung rất cần có 1 người ba, tớ biết con bé rất ghen tị với các bạn khác. "
- " Tớ biết Yul à, nhưng tớ vẫn chưa sẵn sàng, hơn nữa YooJung vẫn còn bé quá, tớ sợ con bé sẽ không chấp nhận nổi việc này. "
- " Vậy cậu hãy chuẩn bị tâm lí sẵn cho con bé đi. Và cũng chuẩn bị cho cậu nữa. "
- " Yul,… Thật ra… Điều khiến tớ trăn trở mãi là vì… Anh ấy đã có bạn gái và họ thật sự đang rất hạnh phúc. Tớ nhìn thấy được trong mắt và những cử chỉ của anh ấy chứa đầy tình yêu. Tớ thật sự không muốn phá hoại hạnh phúc của họ. "
- " Có bạn gái rồi sao? Uhm.. Mà cũng đúng, đã 5 năm và chuyện anh ta có bạn gái là hoàn toàn bình thường… "
- " Eun Jung ssi là 1 cô gái tốt, tớ nghĩ cứ để mọi chuyện bình thường như thế này có lẽ là cách tốt nhất cho tất cả. Sẽ không ai phải đau khổ cả "
- " Uhm… Cậu luôn vậy, chỉ biết nghĩ đến người khác mà không nghĩ cho mình. Tớ rất muốn ôm cậu 1 cái lúc này. Giống như trước đây ấy "
- " Sẵn sàng, lại đây ôm tớ đi này. Tớ rất muốn quay về những ngày trước đây "- Yoona dang rộng tay chờ sẵn. Yuri đi vòng qua và choàng tay ôm lấy Yoona, ( khung cảnh này thật đẹp và cảm động phải không mọi người ), Yoona cũng xiết vòng tay mình ôm lại Yuri – " Cảm ơn cậu Yul. "
- " Cảm ơn gì chứ, ngốc "
- " Cảm ơn cậu, bạn của tớ, chị em của tớ. "
End chap 8

Preview chap 9

- " Anh biết mình không thể mặt dày mà cầu xin từ em sự tha thứ "
- " Đúng đấy. Anh sẽ không bao giờ được tha thứ. Em sẽ hận anh suốt đời, suốt đời "
- " Anh biết, nhưng em không muốn biết gì về anh sao ? Bao lâu nay anh sống thế nào…"
- " Không, 1 chút cũng không. Em phải về bây giờ, chào anh. Hôm nay em thật may mắn khi được ngồi đây uống cafe cùng 1 thần tượng nồi tiếng như anh. Nhưng hi vọng lần sau may mắn này sẽ đến với 1 fan hâm mộ nào đó của anh chứ không phải em. "- Taeyeon phũ phàng nói và đứng dậy đi ra để mình T.O.P ngồi đó ngẩn ngơ và tiếc nuối nhìn theo bóng cô gái nhỏ đang đi ra khỏi quán mà không 1 giây chần chừ.
- " Em hận anh đến thế sao Taeyeon ? Nếu em biết anh chưa 1 phút giây nào quên được em liệu em có cho anh 1 cơ hội nữa không? "
-------------------
- " Sao rồi "
- " Không bắt máy, con bé này sao lại không bắt máy chứ "
- " Chúng ta có nên báo cho quản lí hay …"
- " Khoan đã, hiện giờ chúng ta vẫn chưa chắc có chuyện gì, không nên làm to chuyện có thể đến tai chủ tịch. Thôi bây giờ em sẽ ra ngoài tìm con bé,2 người ở nhà chờ tin "

Bình luận

Tên Phệ đáng chết kia, aigoo~ Hic, ai cũng tốt bụng cả, khổ thân au bị dằn vặt trog mối quan hệ này. Fic hay lắm nhé, mỗi tội ko cách dòng đọc mỏi mắt quá ;((   Đăng lúc 8-1-2013 09:06 PM
hihi cám ơn bạn, post mà chả thấy ai ủng hộ nên hơi nản  Đăng lúc 7-9-2012 09:08 PM
fan fict nhỏ bạn mềnh thích lém nè, bữa nào rủ nó zô  Đăng lúc 7-9-2012 09:06 PM
thank bạn ủng hộ  Đăng lúc 7-9-2012 09:05 PM
woah chăm luôn há há mình kêt bạn này nhá. có 2PM nhà mình hahaha  Đăng lúc 7-9-2012 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-9-2012 21:51:06 | Chỉ xem của tác giả
hehehe
fic cũng hay ghê
cái cốt truyện sáng tạo quá
cơ mà mình phục bạn vì mấy lời thoại của mấy anh 2pm đỉnh quá lun
rất giống mí anh đó
mà 1 chap bạn post nhiều quá mình cũng lười đọc
bạn post từng ít 1 thuj nha

Bình luận

thank bạn đã ủng hộ, mong bạn tiếp tục ủng hộ fic nha  Đăng lúc 8-9-2012 02:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-9-2012 23:21:50 | Chỉ xem của tác giả
Đã copy ra word xong xuôi zừa nằm zừa đọc Đứa trẻ đến từ thiên đường
Thanks bạn nhìu nhìu
Công nhận bạn có trí tưởng tượng phong phú thiệt
Mới coi giới thiệu nhân vật đã thích oài

Bình luận

bắt tay nào  Đăng lúc 8-9-2012 08:24 PM
Tư tưởng lớn gẹp nhau :)  Đăng lúc 8-9-2012 05:35 PM
bạn có sở thix giống mình nà, nhưng mình cop ra word xong còn đem đi in để đọc từ từ nữa cơ.hihi. mong bạn típ tục ủng hộ  Đăng lúc 8-9-2012 02:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-9-2012 12:34:16 | Chỉ xem của tác giả
Ôi - Nghe 2pm vs T-ara mà mình cứ tưởng có KhunJi T.T
Vì thế mà nhảy vào let's read =.='

.
.

K sao ... Mình sẽ đọc cho bạn hen :D

Bình luận

tất nhiên có KhunJi rùi bạn, đảm bảo bất ngờ. mong bạn típ tục ủng hộ  Đăng lúc 8-9-2012 02:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 9-9-2012 22:51:27 | Chỉ xem của tác giả
bữa trước xem DR1 minh đã mong couple này rồi nhưng kết quả thì không như mong muốn!!!
đọc fan fic của bạn mà mình vui quá!!
nhất định ủng hộ fan fic này!!!
cố lên bạn!

Bình luận

thank bạn đã ủng hộ, mình cũng bức xúc lắm vụ DH nên wjt định viết fic nè. hihi. mong bạn tiếp tục ủng hộ fic  Đăng lúc 10-9-2012 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 18-9-2012 20:28:16 | Chỉ xem của tác giả
doc fic cua ss hay qua ak. Ss ra tiep chap moi nha. Em thik cac cp trong nay lam. yeu ss nhieu. Tks ss

Bình luận

thanks e đã ủng hộ, nhưng lần sau e comt 3 dòng trở lên nha, không là bị tính spam đó e  Đăng lúc 18-9-2012 10:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2012 22:38:13 | Chỉ xem của tác giả
Chap 9

T.O.P và Taeyeon đến 1 quán cafe trang nhã, lịch sự. Có vẻ T.O.P thường xuyên đến đây nên các nhân viên không tỏ vẻ gì quá khích với anh chàng. Mà cũng phải thôi, quán cafe này là do 1 nghệ sĩ mở nên các sao lớn bé thường xuyên lui tới đây. Có thể nói đây là 1 quán cafe mở ra để phục vụ và đem đến chút riêng tư cho các ngôi sao. Vì sao ư? Vì đặc biệt ở quán cafe này là khi đến đây bạn sẽ được dẫn vào 1 ô vuông gần giống mấy bốt điện thoại công cộng nhưng đẹp và rộng hơn. Bên trong đó có đấy đủ bàn ghế,… Rất riêng tư và không sợ ai dòm ngó hay làm phiền.
- " Thời gian qua em sống thế nào? Có tốt không ?"
- " Rất tốt."
- " Anh xin lỗi… "
- " Về cái gì chứ ?"
- " Về những gì anh đã làm với em. Về vết thương trong lòng em… Về tất cả những gì em đã phải chịu đựng khi anh đi "
- " Làm ơn, đừng nhắc đến nữa có được không? " – Taeyeon đột ngột nhìn thẳng vào mắt anh
- " Em vẫn chưa quên được… anh đúng là 1 tên xấu xa "
- " Em đã nói là anh đừng nhắc đến những chuyện đó nữa. Không lẽ anh lại muốn nhìn thấy bộ dạng của em lúc đó lần thứ 2 sao ?"- Taeyeon đột nhiên tức giận và lớn tiếng
- " Taeyeon, anh xin lỗi. Ok, anh sẽ không nhắc đến nó nữa. Em đừng như thế, em biết anh sẽ không thể chịu nổi khi thấy nước mắt của em "- T.O.P toan giơ tay lau những giọt nước mắt đang lăn nhẹ trên mặt Taeyeon nhưng cô đã gạt tay anh ra
- " Đừng làm như thế. Vậy ra đó là lí do anh làm trái tim em tan nát rồi ra đi. Chỉ vì anh không muốn thấy nước mắt của người anh đã gây ra tội lỗi "- Taeyeon lạnh lùng trách móc và lấy tay lau sạch nước mắt đi. Cô trách mình đã quá yếu đuối khi để rơi nước mắt. Trước mặt anh và ngay lần gặp lại đầu tiên của 2 người
- " Anh biết mình không thể mặt dày mà cầu xin từ em sự tha thứ "
- " Đúng đấy. Anh sẽ không bao giờ được tha thứ. Em sẽ hận anh suốt đời, suốt đời "
- " Anh biết, nhưng em không muốn biết gì về anh sao ? Bao lâu nay anh sống thế nào…"
- " Không, 1 chút cũng không. Em phải về bây giờ, chào anh. Hôm nay em thật may mắn khi được ngồi đây uống cafe cùng 1 thần tượng nồi tiếng như anh. Nhưng hi vọng lần sau may mắn này sẽ đến với 1 fan hâm mộ nào đó của anh chứ không phải em. "- Taeyeon phũ phàng nói và đứng dậy đi ra để mình T.O.P ngồi đó ngẩn ngơ và tiếc nuối nhìn theo bóng cô gái nhỏ đang đi ra khỏi quán mà không 1 giây chần chừ.
- " Em hận anh đến thế sao Taeyeon ? Nếu em biết anh chưa 1 phút giây nào quên được em liệu em có cho anh 1 cơ hội nữa không? "
-----------------------

Tiệm may Soshi

- " Taeyeon, unnie đi đâu về vậy ? Sắc mặt của unnie không được tốt, unnie bị ốm sao ?" – Yoona lo lắng khi Taeyeon về và trông cô có gì đó khác lạ
- " Unnie không sao, chắc lâu rồi không đi bộ nên hơi mệt. Unnie lên nằm 1 lát đây "
- " Neh, unnie cứ nghỉ ngơi đi. Mà unnie ăn gì chưa, Yuri có nấu canh hải sản, em múc cho unnie 1 bát nhé ?"
- " Thôi lát unnie ăn, mọi người đừng lo, unnie không sao hết. "
- " Cô Taeyeon, để YooJung lên đó cùng với cô Taeyeon nhé. YooJung sẽ lấy nước cho cô Taeyeon nếu cô Taeyeon khát "
- " YooJung ngoan lắm nhưng cô Taeyeon không sao, cô Taeyeon nằm 1 tí rồi xuống chơi cùng YooJung nha "
- " Neh "- YooJung đáp lại và đứng nhìn theo Taeyeon, cô bé rất thương cô Taeyeon
- " Unnie có chuyện gì nhỉ?"- Yuri thì thầm với Yoona
- " Có lẽ bây giờ nên để unnie 1 mình, unnie cần chút không gian riêng cho mình "
-------------------------
KTX 2PM

- " Jang Woo Young mau ra đây gấp "- Taec hét ầm lên ngay khi vừa đặt chân vào cửa
- " Có chuyện gì thế ? Thằng nhóc đó lại trêu chọc gì cậu à "- Khun đứng chống tay lên tường nhìn Taec hỏi
- " Huyng, có chuyện gì thế ?"- Junho và Chansung cũng lò dò từ trong bếp đi ra hỏi
- " Tập họp ngay, nhanh lên. Chúng ta sẽ mở 1 cuộc họp gấp bây giờ "
- " Ya~! Thật sự thì có chuyện gì? Từ lúc về giờ cậu cứ nhặng xị cả lên. Thằng nhóc đó đang tắm, cậu cứ bình tĩnh đi "- Junsu cũng đã xuất hiện.
- " Hey! Không được rồi, bây giờ tớ phải đi quay WGM với Victoria."- Khun cười trừ
- " Chán cậu thật đấy "- Taec nhăn nhó
- " Đừng lo huyng, em sẽ đặt máy quay lại và Khun huyng sẽ xem sau "- Junho có ý tưởng
- " Tốt. Thôi cậu mau đi kèo trễ người đẹp chờ  "- Junsu xua xua
- " Ừ vậy tớ đi đây "- Khun ra ngoài và các chàng còn lại thì ngồi ngay ngắn giữa phòng khách đợi ' ai đó ' đang tắm
------------------------
KTX T-ara

- " Hai người đang xem gì thế ?"- Eun Jung ngồi xuống cạnh Ji Yeon và Qri đang xem TV, Boram, So Yeon  và Hwa Young đang tham dự lễ khai trương 1 nhãn hiệu thời trang mà nhóm làm đại diện. Hyomin không biết đi đâu. Eun Jung  thì mới về
- " WGM "- Qri lên tiếng giọng chán nản cứ như cô bị buộc phải ngồi đây và xem chương trình đó vậy
- " Couple nào thế ?"- Eun Jung loay hoay cởi giầy dép phụ kiện trên người ra
- " Khuntoria "- Lần này là Ji Yeon với giọng chán nản không kém
- " Nếu nó làm em không vui thì đừng xem nữa ngốc ạ. Sao lại tự hành hạ mình thế ?"
- " Hành hạ gì ạ? Em không sao mà, trông họ thật hạnh phúc "
- " Ji này, tại sao em không nói cho cậu ta biết tình cảm của em? Phải dũng cảm lên dành lấy tình yêu cho mình chứ "- Qri đột nhiên quay sang Ji
- " Oppa chỉ xem em như em gái. Em sợ nếu nói ra thì cả em gái em cũng không còn cơ hội được làm "
- " Sao em dám chắc chứ ngốc, unnie thấy cậu ta cũng khá quan tâm đến em. Biết đâu cậu ta cũng giống em, ngại không dám nói thôi "- Qri vẫn tiếp tục khích lệ cô em gái
- " Unnie này, tại sao đến giờ unnie vẫn chưa có bạn trai "- Eun Jung sau khi thay đồ xong cũng góp vui
- " Gì thế, con bé kia sao lại dám lôi chuyện đó ra nói thế hả? Chỉ là unnie thấy chưa cần thiết thôi…"
- " Unnie đang dối lòng kìa "- Jung vẫn không tha cho Qri
- " Ya~, em đừng ỷ mình có bạn trai mà lên mặt nhé "
- " Thôi không chọc unnie nữa, mà 2 người này, tại sao chúng ta lại cứ dính lấy với 2PM nhỉ ?"
- " Ý em là sao ?"
- " Thì em với Taec oppa, Minnie với Woo Young và Ji Yeon với Nichkhun "
- " Unnie, em với Khun oppa không phải 1 cặp "
- " Ừ thì có thể trong tương lai chăng. Sao em có chút cảm giác không hay lắm. "
- " Nãy giờ em cứ vòng vo, rút cuộc là có chuyện gì ? 2PM thì sao ? "
- " Minnie tội nghiệp của chúng ta là  1 tấm gương trước mắt. Mấy hôm nay em cứ có 1 cảm giác sẽ có 1 chuyện gì đó xảy ra giữa em và Taec oppa "
- " Em làm việc nhiều quá nên stress rồi đó. Hôm nay em ngủ sớm đi, mai unnie nói Boram unnie mua mấy vị thuốc bổ về nấu canh cho mọi người uống "
- " Phải đó unnie, dạo này unnie ngủ ít lắm đấy. "
- " Có lẽ vậy thật, mà thôi, em sẽ chờ Minnie về ngủ cùng, mà nhắc mới nhớ con bé đi đâu thế không biết ?"
- " Con bé nói với unnie ra ngoài đi dạo 1 chút, unnie nghĩ đi dạo cho đầu óc thanh thản cũng tốt cho con bé. Mà giờ cũng khá muộn rồi "
- " Liệu unnie có xảy ra chuyện gì không ?"
- " Em sẽ gọi thử cho con bé "
………………..
- " Sao rồi "
- " Không bắt máy, con bé này sao lại không bắt máy chứ "
- " Chúng ta có nên báo cho quản lí hay …"
- " Khoan đã, hiện giờ chúng ta vẫn chưa chắc có chuyện gì, không nên làm to chuyện có thể đến tai chủ tịch. Thôi bây giờ em sẽ ra ngoài tìm con bé,2 người ở nhà chờ tin "
- " Unnie đi cùng với em "
- " Vậy cũng được, em ở nhà nhé Ji, nếu Minnie về thì gọi báo cho unnie, có gì unnie sẽ liên lạc với em "
- " Chúng ta đi thôi "
- " Neh "
KTX 2PM

Cuối cùng thì Woo Young cũng bước ra, ngay khi vừa đặt chân đến phòng khách thì anh chàng chợt cảm nhận 1 à không là nhiều luồng sát khí đang nhắm vào mình, cẩn thận anh chàng quấn luôn cái khăn bông to quanh người ( chả liên quan ý )
- " Cuối cùng cũng chịu ra rồi nhỉ?"- Taec nhếch mép cười đểu

End chap 9
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách