Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] 8 năm | Yool_bluespill | Ryan (Jiyeon) - Jin - JB - Jung - Yunho | Hoàn thành

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-4-2012 22:16:59 | Chỉ xem của tác giả
Sao Jin bây giờ giàu thế =.=

Kêu là thầy giáo thì tiền ở đâu ra *nghi*

Jian ơi ~~~~~~~` Vẫn cứ mơ hồ quá, chưa nhận ra tình cảm của nhau

Làm ơn đừng để JB hay Hyesung chen vào nhá ss =.=

Bình luận

ủng hộ ss nhé http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=292073&page=1&extra=#pid3072382  Đăng lúc 19-7-2012 06:21 PM
ợ...có hàng nhé  Đăng lúc 15-4-2012 09:48 PM
hơ hơ....có hàng mới về  Đăng lúc 14-4-2012 08:10 PM
hơ hơ...hồi sau sẽ rõ nhá...*cười gian*  Đăng lúc 12-4-2012 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 12-4-2012 22:52:56 | Chỉ xem của tác giả
từ chiều đến bây h mới đọc chap
chap này Jian thống trị luôn
muốn đọc tiếp chap xem buổi picnic có chuyện j xảy ra k
không lẽ xảy ra chuyện tình tay ba YJ - Ryan - JB nghĩ đến đã thấy sướng {:308:} {:308:} {:308:}
ỦNG HỘ FIC CỦA BẠN

Bình luận

hàng về hàng vê bạn ơi  Đăng lúc 14-4-2012 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 13-4-2012 02:17:50 | Chỉ xem của tác giả
thị Yool ơi
chap này thị miêu tả Ryan cute tóa đi
tới ta còn động lòng huống chi bợn Jin {:442:}
hai đứa cute trết mất, cứ như đôi vk ck mới cưới vậy
ck làm việc nhà vk ngồi ngắm {:447:}
cô cho Jin nó tỏ tềnh đi cô ơi, đừng để thằng nhỏ bị ai kia lung lay nữa {:430:}
hai đứa thặc nà cute mờ {:444:}
còn bợn Bi xao ko thấy manh động gì hết vợi ))))))))))))))))))))))))))
chap sau chap sau mau

Bình luận

cô ác nhé..không vao ủng hộ chap mới cảu ta  Đăng lúc 22-4-2012 12:10 AM
có hàng về...  Đăng lúc 15-4-2012 09:48 PM
đã có chap mới nhé cô  Đăng lúc 14-4-2012 08:09 PM
hơ hơ.....tại Jian đang hót t pải tung bay phát..JB à..đợi chap sau đê  Đăng lúc 13-4-2012 09:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 13-4-2012 10:22:39 | Chỉ xem của tác giả
fic bạn rrất có ý nghĩa

thu hút đc nhiều ng xem

tình tiết hấp dẫn

mog bạn viết nhiều fic hay hơn

mình ủng hộ bạn 1 cái :D

Bình luận

ủng hộ ss nhé http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=292073&page=1&extra=#pid3072382  Đăng lúc 19-7-2012 06:21 PM
chap mới về nhà  Đăng lúc 15-4-2012 09:49 PM
ookee  Đăng lúc 14-4-2012 09:03 PM
đã có chap mới nhé  Đăng lúc 14-4-2012 08:09 PM
k có j ... mình rất thík đọc fic của bạn , rất có cảm xúc ^^  Đăng lúc 13-4-2012 06:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 14-4-2012 19:49:41 | Chỉ xem của tác giả
Bản đã được chỉnh sửa.

Part 4:

Mình xin lỗi 4.1

Sau khi chuẩn bị xong Jin và Ryan cùng đi xuống tầng hầm gửi xe. Chiếc xe của Jin đang đậu ở bãi đỗ xe riêng của cậu. Jin đi trước ngó sau xem có ai ở bãi đậu xe không rồi ra hiệu cho Ryan đi tới. Cả 2 lén la lén lút như làm gì sai vậy.

- Chúng ta  cứ như  đang phạm tội ấy cậu thấy thế không?

Ryan bĩu môi :

- Tớ thì quen rồi cậu tưởng làm người nổi tiếng dễ lắm á.

- Tớ cũng là người nổi tiếng đấy chứ,  ít nhất  là trong giới nghệ sỹ tớ cũng được đánh giá khá cao. Cậu không biết bài hát đang đứng đầu các bảng xếp hạng 7 tuần vừa qua là do tớ sáng tác à?
- Jin cãi.

- Sao tớ lại không biết, thôi được rồi mau đi mau đi không tý mọi người lại trách.

Jin vòng qua người Ryan đóng dây an toàn cho cô. Cậu cứ mãi cằn nhằn là tại sao có người đến dây an toàn cũng không đóng tử tế được. Ryan thì chỉ cười thôi.

Khi Ryan và Jin tới nơi thì mọi người ta đã đều có mặt trừ Hae Sung sẽ tới muộn hơn. Tất cả đều chọn những trang phục thoải mái và đơn giản để tránh bị chú ý nhưng họ dù sao vẫn là những ngôi sao không phải đơn giản để tránh sự chú ý từ mọi người bởi vậy cả bọn quyết định sẽ di picnic ở  một khu nghỉ dưỡng xa trung tâm thành phố để thực hiện 1 kỳ nghỉ đúng nghĩa.

Tới nơi, Nana và  Aliee tung tăng chạy nhảy khắp nơi cùng với Ryan làm thành bộ 3 y như trước đây họ hay cùng đùa giỡn cùng nhau. Hong Joo và Shin bong có việc  không tới được cả vợ chồng Jung Eui Bong và Lee Seul cũng vậy nên hôm nay chỉ có Jin, Ryan, Nana, JB, Shinwoo, Alilee và Hae sung cùng đi thôi, tuy vây họ thấy rất thoải mái khi bên nhau.  Để có được vài ngày nghỉ thế này họ đã cố gắng hoàn thành lịch trình từ sớm để có chuyến du lịch 2 ngày 1 đêm.

Trong khi Jin và JB khiêng đồ đạc vào nhà nghỉ thì Shinwoo chịu trách nhiệm đi  giúp các cô gái chuẩn bị bữa ăn trưa. Ryan thì chạy hết chỗ này chỗ kia nhó nghiêng cứ như bé con được bố mẹ dẫn đi ra ngoài vậy. Cô lấy máy ảnh ra hết chụp trộm mọi người lúc mặt nhom nhem lại chạy ra ngoài chụp bầu trời xanh ngắt với những đám mây trắng trôi lờ lững ở trên cao. Nana nói:

- Ryan vẫn vậy là sao? Không chín chắn thêm được chút nào

- Đâu có, lúc trên sân khấu cậu ấy rất "cool" đấy nhưng ở với bọn mình thì lại nhắng nhít thế này đấy

Aliee bật cười trong lúc đang thu dọn đồ ăn cất bớt vào tủ lạnh của căn bếp. Jin dù đang bận rộn nhưng vẫn không quên chú ý nhìn Ryan vì cô ấy đang mệt . JB cũng vậy, trước đây mỗi lần cả bọn đi ra ngoài chơi thế nào cô ấy cũng gây chuyện không lớn thì nhỏ nên cậu vẫn có thói quen dõi theo Ryan. Bất chợt ánh mắt 2 người gặp nhau. Jin khó chịu nói:

-        Không phải cậu nên gọi xem Hae Sung có cần cậu tới đón không ư?

-        Mình gọi rồi cô ấy nói sẽ lái xe tới  

-        Sao cậu cứ nhìn Ryan chằm chằm vậy, không thấy lỗi với Haesung à?

-        Sao cậu khó chịu vậy chứ, cậu cũng vậy còn gì không phải cậu thích Hae sung sao hả? sao tự dưng quan tâm tới Ryan thế?

Jin bắt đầu thấy hơi bực dù không hiểu tại sao.  

-        Chúng tôi là bạn?

-        Tôi với Ryan cũng là bạn, thậm chí thời gian tôi và cô ấy quen nhau gấp nhiều lần cậu đấy, cậu quen cô ấy được bao lâu chứ

-        Đủ lâu để hiểu cô ấy.

-        Cậu hiểu được gì chứ, cô ấy không phải người ai cũng có thể hiểu được đâu.

-        Không cần cậu phải nhắc nhở, dù sao tôi cũng không phải là người bỏ rơi cô ấy. Cậu hãy cứ chăm sóc tốt cho Hea Sung đi, đừng có làm gì có lỗi với cô ấy .

-        Tôi  tự biết, cậu không cần phải nhắc. Hae Sung là bạn gái của tôi, tôi biết phải làm gì? Cậu cũng đừng tới gần cô ấy quá và cũng đừng làm tổn thương Ryan hay làm gì hết.

-        Tôi mới là người nói câu đấy chứ. Cậu cứ lo cho bạn gái cậu trước đi.

Nói xong Rin bỏ ra ngoài bỏ lại JB đang ngẩn ngơ đứng đó. Cuối cùng thì thì mọi chuyện cũng được sắp xếp xong. Đây là một  khu nghỉ dưỡng của gia đình Nana mới mua vài năm trở lại đây nên xung quanh bán kính 10 km không hề có người ngoài, căn nhà nghỉ cũng rất dầy đủ tiện nghi không kém khách sạn và thỉnh thoảng vào kỳ nghỉ cô và các bạn vẫn hay tới đây nghỉ ngơi. Jin cũng đã tới vài lần khi đi cùng mọi người chỉ Ryan là chưa có cơ hội tới chơi.

Sau bữa ăn nhẹ buổi trưa cả bọn quyết định sẽ giành buổi chiều để mọi người tự do nghỉ ngơi dưỡng sức sau một ngày mệt mỏi hôm qua. Nhóm con trai quyết định sẽ đi câu cá vào buổi chiều còn nhóm Nana định dành chiều nay để tán gẫu với nhau. Jin bỗng mang tới một cốc nước đưa cho Ryan:

- Tới giờ uống thuốc rồi nhớ không?

Aliee ngạc nhiên hỏi:

- Sao lại thế? Ryan cậu mệt à? Có cần đi bệnh viện không?

Cả bọn xúm lại quanh Ryan. Ryan chỉ cười nói: “không sao đâu chỉ là cảm nhẹ thôi tớ uống thuốc rồi nghỉ ngơi là khỏi ý mà. Jin, cậu ấy cứ quan trọng hóa vấn đề lên”.

Jin cãi: “j chứ …không phải nếu cậu không ốm thì tớ đã cho cậu 1 trận vì tội hôm qua trước bao nhiêu người cậu dám vặn cổ tớ sao..thật là mất hết cả thể diện”.

Cả bọn cười ầm lên riêng chỉ JB là không cười.

"Ryan ốm từ hôm qua ư? Sao mình ở ngay cạnh lại không nhận ra? "

JB  chưa bao giờ nghĩ tới có một ngày cậu và Ryan lại dời xa nhau. Thời gian trước đây cậu chợt nhận ra rằng mình bị thu hút bởi Hae Sung mà dần dời bỏ người con gái đã bên cậu suốt những quãng thời gian thực tập sinh và bây giờ người đó đang ngồi ngay trước mặt cậu như lúc này nhưng với tư cách bạn bè chứ không phải người yêu như trước.

Cậu nhớ lại lần cuối khi 2 người gặp nhau tại sân bay khi mọi người đi tiễn Ryan qua Mỹ phát triển sự nghiệp. Câu cuối cũng Ryan nói với cậu :

"Mình xin lỗi vì đã thích cậu,  xin lỗi vì mình đã gây ra nhiều phiền phức cho cậu và Hae Sung. Mình hi vọng 2 cậu hãy chân trọng tình cảm ấy, đừng để khi nó mất đi rồi mới hối hận thì đã muộn."

JB nhớ mãi nụ cười của cô khi ấy có cái gì chua chát chợt dâng lên trong lòng cậu khi đó. JB biết rõ cậu yêu Hae sung chỉ là cậu không lý giải được cảm giác khi bên cạnh Ryan lúc này. Cậu không thể ngừng dõi theo cô ấy, mong được nhìn thấy cô cười hay cáu kỉnh khó chịu.

8 năm sau khi cô trở về, nụ cười cô ấy vẫn rạng ngời như ánh mặt trời mùa đông nhưng cậu chợt nhận ra rằng giờ đây cô không phải Ryan của những năm về trước, cô trông thật vui vẻ bên cạnh Jin, nụ cười của cô không còn dành riêng cho cậu.

"Cô ấy hẳn là giờ đang rất hạnh phúc. Mình cũng đang rất hạnh phúc. Mình đã lựa chọn đúng phải không?"

Giới thiệu part new:

Cậu không có tư cách.

Cậu thì biết cái gì

Bốp….

Tim cậu như bị bóp nghẹt không thở được…..

Từ xa xa lờ mờ một bóng người đang tiến lại gần mỉm cười với cô.

Không…………..

Không ai nhìn thấy dấu dưới tay áo kia là đôi bàn tay đang run rẩy .

Không….không thể nào…….

Bình luận

póc tem :X  Đăng lúc 14-4-2012 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 14-4-2012 22:45:42 | Chỉ xem của tác giả
chap hay nhưng mà ngắn quá , đọc k bõ đọc chỉ muốn nó dài mãi thôi :(
JB vs YJ cãi nhau vì Ryan ôi sung sướng
Nhưng JB thế này là k tốt rồi, đã bỏ Ryan bây h lại còn tình cảm như thế
ÔI yêu fic của bạn

Bình luận

hàng về cô ợ  Đăng lúc 15-4-2012 09:47 PM
he he he he he he sung sướng * tung hoa * cảm ơn bạn nhìu nhìu  Đăng lúc 14-4-2012 10:53 PM
ai cũng kêu ngắn....thôi thì phục vụ bạn đọc chap sau tớ sẽ cho dài gấp rưỡi nhé...đc chưa? hì  Đăng lúc 14-4-2012 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 14-4-2012 22:57:26 | Chỉ xem của tác giả
Fic hay waaaaaaa' :x :x Mún đọc 1 lần cho hết ghê lun :x :x

Mà thật ra thì vẫn thik couple Ryan & JB hơn, chẳng bik nữa. Thấy Ryan & YJ làm bạn thân thì giống hơn. Thik 1 ng bạn ấm áp như thế, nhưng ng iu thì vẫn cần cảm xúc hơn nhỉ, nên thik RyJB :-s :-s. Anw, thik cách viết truyện of c ^^ hay và ý nghĩa -----------> Ủng hộ hit mình dù là couple nào. Nhanh ra chap mới nhaaaaaaa ^^

Bình luận

Bian :)  Đăng lúc 21-4-2012 11:55 AM
hàng về..chap này ta phải làm xuyên đêm đấy..hu hu  Đăng lúc 15-4-2012 09:42 PM
Okkkkkkkk ^^  Đăng lúc 15-4-2012 10:30 AM
ok.....ta sẽ đẩy nhanh tiến độ..nhưng có chap mới là pải vào ủng hộ đấy nhá  Đăng lúc 14-4-2012 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 14-4-2012 23:52:12 | Chỉ xem của tác giả
yool_bluespill gửi lúc 14-4-2012 19:49
Part 4:

Mình xin lỗi 4.1

Cô Yool ơi, cô làm ta mệt tim chết mất. Xem fic của cô mà tâm trạng cứ như xem DH2 dạo nào í. Hóng từng ngày, hí hửng đọc chap mới, chưa thỏa lòng hả dạ mà cái vèo đã hết mất tiu. Lại phải mỏi mòn chờ đợi cô tung hàng típ. àh cô này, cô cứ típ tục hành hạ JB nhìu nhìu vào cô nhé, cơ mà đừng gây tổn hại đến Jian của ta cô nhé, ta iu 2 đứa đó lắm.

Bình luận

hàng về cô nhá  Đăng lúc 20-4-2012 11:36 PM
cô ơi...ta viết xong chap mới rồi cô ợ..mệt quá  Đăng lúc 15-4-2012 09:42 PM
hơ hơ....đc rồi để bồi thường cho cô bị ta làm mệt tim thì chap sau ta khuyến mãi dài gấp rưỡi nhé...  Đăng lúc 15-4-2012 12:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 15-4-2012 10:21:29 | Chỉ xem của tác giả
chap lần này xem tò mò ghê, mà diễn biến lần này kũng khá từ từ, ko nhanh như 3 chap trước nên đọc xong vẫn kòn lưu luyến, hehe, đúng là bạn kàng ngày kàng chuyện nghiệp đấy
nhg có vẻ kảm giác chap này ngắn hơn 3 chap trước thì fải{:304:}hoặc kũng có thể do bạn viết hấp dẫn quá nên kảm giác ko đủ....chẹp chẹp. hóng chap 5,6,7...........

Bình luận

hàng về cô nhá  Đăng lúc 20-4-2012 11:36 PM
chết mất...ta vật vã mãi mới xong nhanh cho các cô đọc đây  Đăng lúc 15-4-2012 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 15-4-2012 14:58:23 | Chỉ xem của tác giả
Ôu chúa...

E đến muộn... Xl ss nhiều >"<.. Aizz~~~~

Cơ mà hôm nay sao mềnh đọc nhanh ứ chịu đc...

Hứ... 1 tý là xog..... Hấp dẫn ứ chịu đc >"<

Nana và  Aliee tung tăng chạy nhảy khắp nơi cùng với Ryan làm thành bộ 3 y như trước đây họ hay cùng đùa giỡn cùng nhau.
Bạn bè vs con bé Dinô.. À đâu.. con Cáo là unflow hết lượt à ))))))))))))))))))

Ryan thì chạy hết chỗ này chỗ kia nhó nghiêng cứ như bé con được bố mẹ dẫn đi ra ngoài vậy.
Ôu.. Đừng trẻ con như thế... E ngất là ai chịu trách nhiệm cho e >"<

Jin, cậu ấy cứ quan trọng hóa vấn đề lên
Lo lắng qá rồu

JB  chưa bao giờ nghĩ tới có một ngày cậu và Ryan lại dời xa nhau. Thời gian trước đây cậu chợt nhận ra rằng mình bị thu hút bởi Hae Sung mà dần dời bỏ người con gái đã bên cậu suốt những quãng thời gian thực tập sinh và bây giờ người đó đang ngồi ngay trước mặt cậu như lúc này nhưng với tư cách bạn bè chứ không phải người yêu như trước.
Thế là thế nào đâi

Ôu.. Hai bé cãi nhau rầu... Múa há há... Bởi vì 1 mềnh con Cáo tơ

E phục mợ Cáo qá rầu )))))))))))))))))

Ôu.. Đọc cái preview mà lòng như lửa...

Trồu ôu.... Về sau nó sẽ ra sao đây.....

E hóng.. hóng :X

Bình luận

hàng về hàng về..chap này làm ta đau mắt suốt hum nay đây  Đăng lúc 15-4-2012 09:41 PM
hàng về hàng về..chap này làm ta đau mắt suốt hum nay đây  Đăng lúc 15-4-2012 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách