Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] 8 năm | Yool_bluespill | Ryan (Jiyeon) - Jin - JB - Jung - Yunho | Hoàn thành

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 28-9-2012 19:36:04 | Chỉ xem của tác giả
Hây da
Em mò qua bên đây comt cho ss đây
Trước tiên em cúi đầu tạ tội với ss{:301:}
Vì e đọc chùa hơi bị nhiều
Giờ e mò qua đây nên e sẽ comt cho ss thường xuyên hơn{:419:}
Fic của ss e đọc mà mê lun
Cuối cùng 2 bạn trẻ nhà ta đã đến với nhau
Chap nỳ cũng nói rõ được quan hệ của Junho và Jung
Còn bé Mak e đoán chắc là con Jung với Junho
Thôi nói nhiều quá ùi
Em xin thăng
Chúc fic ss đắt khách.Và e hóng chap mới{:420:}

Bình luận

hú hú mụ vs ta lại " đụng " nhau rùi. Ra chap mới nhanh đê au ơi  Đăng lúc 29-9-2012 08:06 PM
cảm ơn em nhé..keke có gì thiếu xót thì nhận xét cho ss còn sửa nhé em  Đăng lúc 28-9-2012 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 3-10-2012 22:40:34 | Chỉ xem của tác giả

Cái này là DH2 phiển bãn ms!
Cầu cko JB và Ji dc thành 1 couple!!!!
à ko!!Ý mình là cái này zống zống DH2 mà có nhiều nhân vật mới nên nói là phiên bãn ms thoy {:309:}
Ko có ý gì đâu.
Bạn là tác zả chuỵn này à ??
Nếu thế thì cko mình xin nick yh dc ko ?

edit by Mod:

bạn lưu ý:
- mình đã gộp 3 bài của bạn vào thành 1 bài.....nếu bài viết quá ngắn bạn có thể dùng bình luận
- bạn viết tiếng việt chuẩn hộ mình nhé, hạn chế viết tắt và dùng các ký tự để kéo dài thành 100 ký tự
- Vì bạn mới vào có thể chưa nắm rõ đc rule ,bạn qua dọc rule hộ mình nhé, lần sau mình sẽ sử lý nặng hơn, hi vọng bạn chú ý
- Cảm ơn bạn vì bạn đã theo dõi Fic mình nói chung và Fic các bạn khác nói riêng. Chào mừng bạn tới box Fan fic

Thân!

Bình luận

đc edit by me  Đăng lúc 5-10-2012 04:06 PM
Sử dụng tiếng việt đúng quy tắt bạn ơi! Cmt ngắn bạn sử dụng chức năng bình luận thay vì dùng trả lời để tránh loãng box, và tránh Mod sờ gáy ah!  Đăng lúc 4-10-2012 10:11 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
yool_bluespill -1 lưu ý

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 11-10-2012 20:27:19 | Chỉ xem của tác giả
JB ít chỗ đóng quá ,bùn ghê
Chuyện này cầu cko có  film lun zòi đê
Thằng cha biên kịch,viết kịch bản Dream high 2 nghĩ việc zòi ... Phần 1 ghi thix hay .. phần 2 thì ghi lằng nhằng zòi để JJ nhà ta diễn như chuyên nghiệp mờ bị chê này chê nọ {:432:}{:442:}{:447:}
[JiBy]

Bình luận

tức là em đừng comt hai comt ngắn liên tiếp nhau mà gom vào một comt dài post 1 lần thôi í e  Đăng lúc 12-10-2012 08:23 AM
là sao ạ ..... là ko dc xuống hàng ấy ạ !???  Đăng lúc 11-10-2012 08:33 PM
vừa nhắc khỏi mồm xong lại spam rầu..gộp vào 1 comt thôi em..khổ quá cơ...  Đăng lúc 11-10-2012 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 22-10-2012 00:11:13 | Chỉ xem của tác giả
ôi em năm 3 bận học. nay mới vô fic. vậy mà đã có chap mới đc cả tháng rồi T_T
em vẫn đoán là Mak là con của Jian ạ hihi
Mong sớm có chap mới :x

Bình luận

uhm thảo nào ss ko thấy em..cố lên nhé..h ss mún học cũng ko ai cho học..jkeke  Đăng lúc 25-10-2012 04:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 25-10-2012 12:08:13 | Chỉ xem của tác giả
chờ mỏi cả cổ mà sao vẫn chưa ra chap ms vậy au,
mình là mem ms, đọc chùa của au hơi bị nhìu, au viết hay lắm,
sao au ko viết tiếp nữa vậy, hong chap ms của au

Bình luận

lần sau viết ngắn thi dùng chức năng bình luận nhé  Đăng lúc 27-10-2012 09:30 AM
cảm ơn em..ss vừa rồi có chút truyện bận nên chưa đăng chap mói đc..yên tâm là ss ko bỏ fic đâu nhé chỉ là ss hơi bận 1 tý..  Đăng lúc 25-10-2012 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 25-10-2012 13:10:01 | Chỉ xem của tác giả
Em đọc xong một lượt chỉ trong 2 ngày thôi
Lần đầu tiên em chịu khó đọc một fic mà mê mẩn nó đến vậy
Thật sự rất thích lối viết văn, cách xây dựng cốt truyện, tính cách nhân vật và những tình huống những sự việc đan xen với nhau, cách sis thắt những nút thắt khó hiểu để rồi sis từ từ mở nó ra
Tâm lý nhân vật, những khúc mắt trong lòng khiến người đọc cảm tưởng như đang xem một bộ phim, không phải một bộ phim bình thường như ta vẫn thường xem, mà là một bộ phim được dựng nên từ tiểu thuyết, vừa đọc như ta có thể thấy nhân vật trước mắt ta, đau đấy...hạnh phúc đấy...và...khóc đấy....

Em rất thích couple này từ sau DH2, cảm thấy nhân vật Jin Woon rất hay, nếu là em, em cũng muốn có một người bạn như thế, bên cậu ấy an toàn, vui vẻ, không khổ đau, bình yên và làm chính mình. Đó là tất cả những gì mà Ryan cần, một người để cô ấy có thể về lại chính mình mỗi khi cô ấy mệt mỏi vì phải luôn ngụy trang, một điều thú vị em phát hiện ra giữa Ryan mà cô không để ý, chính là, mỗi khi ra đường cô đều mang chiếc kính để không ai nhận ra, nhưng khi Jin ở bên, cô đều tháo chiếc kính đó ra, đó chẳng phải cô muốn tự do, thoải mái khi ở bên Jin, nhưng cô dường như chẳng nhận ra.

Em hy vọng chị sẽ viết tiếp và sớm hí hí, vì em cũng mong mỏi lắm, dẫn đến một happy ending và những nút thắt chị đang thắt lại, sẽ từ từ mở ra...

Em ban đầu nghĩ về mối quan hệ đặc biệt giữa Mak và Ryan, đúng là rất đặc biệt, nhưng có lẽ nào họ chung dòng máu nhỉ, vì theo cảm nhận của em cho đến khi đọc hết chap vừa rồi thì Mak chính là con của Jung cùng Yunho, Ryan và Yunho chính là anh em ruột và Jung cũng biết điều này... Ryan và Yunho cùng gia đình họ Park... nhưng Key là ai và anh ta rất yêu Jung còn cả Luna, tại sao thân phận của họ lại mờ ám quá...

Ôi cứ như một bộ phim thật sự... thích thật :x

Mong chị mau ra chap mới ạ :x

Bình luận

he eh camsa em nhé  Đăng lúc 5-11-2012 11:22 PM
ay za hiện tại là ss đã hoàn thành cháp mới nhưng mừ máy đang ko sử dụng đc nên chưa post ngay đc..thông cảm nghóe  Đăng lúc 1-11-2012 09:36 AM
uhm hết tháng nè ss tung chap mới em nhé..hì ..thật ngại quá  Đăng lúc 27-10-2012 09:29 AM
ss ơi em để ý là đã 1 tháng rồi đấy ss :))  Đăng lúc 25-10-2012 05:34 PM
he he cảm ơn em ...ss đợt vừa rồi vừa bận quá ....sẽ nhanh có chap mới thôi..cảm ơn em đã ủng hộ nhé  Đăng lúc 25-10-2012 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 2-11-2012 00:41:36 | Chỉ xem của tác giả
Ôi! cái này sao qua tới tận đây rùi
haizzz... em đang ngày ngày hóng chap mới của ss đây
ss đã thi xong chưa? À đã lên thành phố chưa?
Em nhớ cp Jiyeon-Jinwoon quá
đang mò DH2 xem lại ;))

Bình luận

em đặt gạch hóng chap ;))  Đăng lúc 4-11-2012 08:45 PM
rầu hum ni ss ra hn rầu..keke  Đăng lúc 4-11-2012 05:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 3-11-2012 14:07:44 | Chỉ xem của tác giả
- He he, kô biết s' còn nhớ e kô {:301:}
tình hình là sau đợt hè e đã lãng quên fic của s' tới tận tuần trước mới nhớ ra. he he
.Từ hè tới tận giờ mà vẫn mới được 3,4 chap =.=.
Cơ mà lúc s' cho Mak xuất hiện lần đầu tiên, cùng vs cảnh Jin gặp Ryan ở bữa tiệc ở nước ngoài là e nghi nghi Mak là con Ryan vs Jin cơ @@
Xong vì sự nghiệp nên Jung nói với mọi người Mak là con Jung để Ryan kô bị dính Scandal
Nhưng sau này xuất hiện YunHo thì củng có thể Mak là con của Jung và Ho.
Ai gù, đau đầu, rối rắm làm sao @@ Thôi thì đợi s' ra chap mới vậy

Bình luận

nhớ..hix lâu quá mới gặp em..mai vào hóng tem nhé  Đăng lúc 4-11-2012 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2012 20:29:58 | Chỉ xem của tác giả
Chap 18:

Thằng bé là con ai ?

Từ hôm đó Ryan thấy lạ là Yunho thường xuyên ghé thăm cô nhưng tới nơi lại chỉ nói chuyện một lúc rồi bỏ đi khiến cả cô và Jin đều khá ngạc nhiên . Jin vẫn đề phòng Yunho nhiều như trước nhưng lại đối sử với anh ấy rất tốt, lại không có vẻ gì là ngăn cản anh tới gần Ryan cả.

Khi được hỏi thì Jin chỉ nhe răng ra cười: “Chẳng phải em luôn muốn Yunho là anh trai mình sao, thì là anh trai em thì tất nhiên cũng là anh trai anh rồi” Ryan cũng không vì thế là hỏi thêm nhiều hơn còn Jin thì  nghĩ: “ Đúng, mãi là anh trai tốt còn là người yêu thì mơ đi nhé” và Jin cũng chú ý ánh mắt Yunho nhìn Ryan không còn là ánh mắt nhìn người yêu là chính xác là ánh mắt nhìn một cô em gái, ánh mắt ấy giờ đã hướng về một người khác , đó chính là Jung – Quản lý của Ryan.

Lạ nhỉ, phải chăng anh ấy thay đổi sở thích hay…hay là người anh ấy tìm kiếm vốn không phải là Ryan…không, hay là…………

bao nhiêu điều hay là vang lên trong đầu của Jin. Nhưng cuối cùng anh kết luận, Yunho không phải là người anh cần đề phòng vẫn là nên đề phòng JB là hơn còn Yunho thì ….nếu đã chú ý tới Jung unni thì để Key giải quyết là tuyệt nhất.

Nghĩ vậy nên Jin khá yên tâm về Yunho.

Jung khi thấy anh đến thường xuyên vẻ ngoài tưởng chừng như không để ý ngược lại Key lại khá khó chịu. Bằng cảm nhận của một người con trai, anh biết Yunho đang chú ý tới ai và anh cũng biết Yunho thực chất là một cái gai trong lòng Jung, anh biết tất cả về quá khứ của cô và cũng biết.

Mak thực chất là con ai.

Mak, thằng bé càng lớn càng có nét giống Yunho và Ryan đến kỳ lạ khiến chính Jung và mọi người cũng thấy khó sử khi Ryan và Mak đi cùng nhau khiến ai cũng nghĩ 2 người có quan hệ họ hàng gì đó mà thực chất Mak là con của cô cơ mà. Càng lớn Mak càng giống Yunho, ánh mắt kia kia thực sự quá giống khi đôi khi Jung thấy sợ hãi.

Nhưng cô cũng không lý giải được sao Ryan lại cũng giống, phải chăng giữa Yunho và Ryan có mối quan hệ gì đó là chính họ cũng không biết.

Ryan là người là thế nào Jung lại không hiểu ư? Cô mang trong mình nỗi sợ hãi dù đã cố trốn tránh, cô là người bị người ta bỏ rơi – đó chính xác là những điều mẹ Ryan nói và với cô gia đình là tất cả.

Ryan yêu mẹ vô cùng, với cô dù trước đó mẹ cô có làm gì đi chăng nữa thì với Ryan mẹ vẫn là cả bầu trời, chỉ vì giờ mẹ và bố đang đi du lịch nên không tránh khỏi nỗi nhớ mà Ryan luôn cố che dấu. Cô luôn khao khát cả gia đình được sống yên ổn bên nhau. Nhưng từ khi Ryan trở về Hàn thì có vẻ như mọi thứ sắp trở nên hỗn độn hơn bao giờ hết và khi Yunho xuất hiện thì đã báo hiệu một điều gì đó sắp đến.

Một ngọn gió hay một cơn giông hay một cơn bão mới sắp đổ bộ.

Jung đang ngồi trong văn phòng đại diện, cô vừa mới tiếp mấy cổ đông của công ty Tara. Mấy người này thật rắc rối, lúc sinh lời thì không thấy kêu ka nhưng khi có chuyện thì lại lập tức trở mặt mà không hiểu ai tung ra tin đồn là công ty bên L.A đang bị thu mua cổ phẩn, chuyện này có chút kỳ quái.

Jung đứng dậy, cô nhìn về một nơi xa xăm, bóng dáng ấy dường như có chút cô đơn. Đôi vai kia liệu đã gánh trên vai gánh nặng nào mà sao lúc này nó thật nhỏ bé. Đôi khi mọi người và cả chính Jung cũng quên mất rằng cô cũng chỉ là một người con gái bình thường mà thôi.

Đang suy nghĩ thì có chuông điện thoại, là Mak. Hôm nay Mak cùng Luna trờ về Hàn Quốc, cô đã nhờ Luna qua đón Mak về, cô không yên tâm khi thằng bé ở bên đó 1 mình dù bây giờ đang vào năm học. Mak được học nhảy lớp nên dù mới có 6 tuổi thằng bé đã học xong chương trình tiểu học bên L.A nên thời gian này dù có nghỉ cũng không ảnh hưởng gì cả.

Jung lại cười, không hiểu thằng bé giống ai là thông minh thế, chẳng lẽ giống anh ư?

Jung bấm nút thang máy, cô muốn nhanh chóng về nhà hôn nhẹ vào má bé con của cô, muốn véo cặp má trắng mịn kia, nghĩ tới đó Jung lại mỉm cười vu vơ. Trong thang máy, cô gặp một đồng nghiệp nam , 2 người nói chuyện khá vui vẻ cho tới khi cô tới tầng hầm lấy xe thì anh chàng đồng nghiệp mới lưu luyến rời đi còn Jung thì lại chẳng hề biết tâm ý của anh ta nhưng Yunho thì biết.

Anh đang ngồi trong ô tô và nhìn thấy tất cả. Hôm nay anh không biết tại sao muốn nhìn thấy Jung có lẽ khi nhìn thấy bản báo cáo về cô mà thư ký mới đưa tối vì thế không tự chủ được mà lái xe tới đây, đổi lại lại gặp ngay cảnh tưởng khó coi đó.

Jung đã có một đứa con trai 6 tuối, thằng bé 6 tuối vậy tức là cô có thai ngay sau khi 2 người chia tay nhau, vậy trong thời gian gặp gỡ với anh thì cô còn lén lút qua lại với ai nữa.

Vậy thằng nhóc là con ai?  

Anh nôn nóng tới mức không kip  nhìn ảnh của Mak mà đã vội lao tới đây. Jung đang tiến tới chỗ để xe thì bất ngờ một cảnh tay kéo lấy cô, đẩy cô và góc tưởng, lời nói sặc mùi ghen tuông.

“ Với ai cô cũng thân thiết vây ư? Cô thiếu gì tôi có thể cho cô, nhưng đừng mang bộ dạng đó đi ve vãn đàn ông nữa, cô không biết vô liêm xỉ ư? Yunho nói như hét vào tại Jung khiến cô khó chịu trong khi tay anh vẫn đang nắm chặt cổ tay cô.

-        Anh bỏ tôi ra, tôi không hiểu anh nói gì? Nếu anh còn làm vậy tôi sẽ kêu bảo vệ.Jung chẳng có vẻ gì là ngạc nhiên khi gặp Yunho ở đây, sớm muộn anh cũng sẽ tới tìm cô thôi.

-        “Thế tại sao lại liếc mắt đưa tình với hắn ta.” Jung dùng sức lắc đầu.  “ tôi không hiểu anh muốn nói gì? Tôi làm gì thì liên quan tới anh?

Yunho tiến sát tới mặt Jung anh gằn từng tiếng:

- Thằng nhóc là con ai?

“Sớm muộn anh đã phát hiện ra điều gì ?”

Jung gằn lên : anh điều tra tôi, nó là con tôi. Sao?

Yunho cười khẩy:

-  Cần bao nhiều tiền đề cô có thể lên giường với bất kỳ thằng đàn ông nào? Bốp…một tiếng tát vang lên.

Jung bộ mặt đỏ gay: Tôi không cho phép anh xỉ nhục tôi , càng không cho phép anh xỉ nhục  con tôi.

Cái tát đó như khiến Yunho tức giận hơn anh lại nheo lại ánh mắt, toàn thân cơ thể nhất thời  căng lên

"Cho nên vì cái gì em trước kia thích tôi, hiện tại không thích?" Yunho lẩm bẩm nói , anh nói rất nhỏ giống như nói một mình.

Hai tay của Yunho nắm lấy tay Jung bóp mạnh khiến cô cau mày lại vì đau.

- Cô cần gì? Tiền phải không? Hắn có nhiều tiền như tôi không?

Jung muốn đẩy ra mà không được…

Không

Cô không cần anh phải lăng mạ cô, đừng làm cô thêm tổn thương nữa.

Yunho nắm lấy tay Jung khiến cô không thoát ra được. Người có thể khiến anh giận dữ mất hết ý chí trước nay chỉ có mình cô, chỉ có cô mới khiến anh như vậy.

Anh chỉ biết anh hận cô đã dời bỏ anh, hận cô vì cô đang mang thai đứa con của người khác, anh hận cô vì cô có thể bình thản đối diện với anh hận cô  như phát điên lên được.

Nhưng….

Vì tìm kiếm cô anh đã tốn không biết bao nhiêu thời gian, thậm chí nếu bất cứ người con gái nào có bóng dáng của cô đều khiến anh không thể bỏ qua.

Vì Ryan, vì Ryan có bóng dáng của cô mà trái tim anh bên Ryan đã có 1 phút loạn nhịp.

Vì Ryan, vì Ryan khiến anh nhớ tới cô mà anh luôn tìm cách bên cạnh Ryan.

Vì Ryan khiến anh có cảm giác thân quen, có cảm giác ấm áp như một người thân mà anh tham lam muốn giữ Ryan bên cạnh.

Tất cả cũng chỉ vì ở Ryan, có bóng hình của cô, Jung.

Tình yêu thì không có sai hoặc đúng

Vì cô anh có thể bỏ qua tất cả, kể cả Mak không phải con anh nhưng anh nhất định phải có bằng được cô, dù cho cô có chống cự thế nào đi nữa, nhất định cô phải là của anh, chính tay anh sẽ phá hủy cô bởi trên đời này người anh hận nhất chính là cô, H-a-m J-u-n-g.

Yêu và hận chỉ cách nhau một sợi chỉ thật mỏng,yêu hay hận, hận hay yêu. Tình yêu như một thứ thuốc độc, biết độc mà vẫn uống, biết nguy hiểm mà vẫn lao vào.

End chap 18.

Bình luận

ta đọc đi đọc lại cái chap này ế.  Đăng lúc 16-11-2012 12:21 AM
tem ^^  Đăng lúc 5-11-2012 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2012 20:31:24 | Chỉ xem của tác giả
Chap 19.

Phải chăng hạnh phúc là đây

Ryan chống cằm ngồi nhìn mưa rơi bên ngoài. Trước kia cô ghét mưa vô cùng nhưng bây giờ cô cũng yêu mưa tha thiết bởi mỗi khi nhìn trời mưa cô lại nhớ lại cơn ác mộng trước đây nhưng từ khi có Jin bên cạnh thì ác mộng không còn nữa, chỉ còn những nụ cười ngọt ngào bên cạnh 2 người mà thôi.

Cô lăn qua lăn lại trên chiếc sopha, giờ này ở nhà không có ai cả, cô cũng mới kết thức một ngày làm việc và chiều này thì cô dỗi vì mai mới có lịch quay. Jin hôm nay có lịch hẹn bên công ty truyền thông. Jin bây giờ không chỉ viết nhạc mà còn là chủ một công ty lớn công ty 2.

Anh là cổ đông chính nhưng lại rất ít khi lộ mặt bởi Jin nói, anh rất ngại tham gia vào mấy chuyện kinh doanh, anh chỉ thích viết nhạc và bồi dưỡng các tài năng trẻ thôi.

Ryan đã hỏi Jin là tại sao không thích kinh doanh mà lại tham gia vào thì anh chỉ cười véo cái má cô môi cong lên:

-“Vì em ăn rất nhiều, anh lo không đủ tiền nuôi em.”

Nghĩ tới đây Ryan lại đỏ mặt, lăn qua lăn lại trên ghế. Luna thì đã đi đón Mak chưa về còn Key thì………..nhắc tới Key cô lại thấy phiền lòng. Dạo này Key có vẻ khác, anh đôi khi lại ngơ ngẩn nhìn về một nơi xa xăm nhưng anh cũng giống cô và Jung luôn tỏ ra bình thường.

Có lẽ khi bên nhau 3 người tự dưng cũng bị ảnh hưởng ít nhiều tính cách cố chấp ấy. Cô biết anh buồn vì chuyện gì, vì Jung unni.

Quá khứ của Jung là một điều khiến cô rất tò mò, cô chỉ biết trước đây Jung có yêu một người, đó cũng chính là cha của Mak  nhưng sau đó 2 người chia tay và bố Mak là ai cũng rất ít người biết dù cô đã gặng hỏi nhiều lần nhưng Jung chỉ nói:

- Mak là con chị, chị sẽ tự mình nuôi dạy Mak

Biết cô không được ở cạnh Hana thườn xuyên nên chị để Mak gọi cô là mẹ Ryan nhưng cô không hiểu được Jung nghĩ gì nữa. Cô chỉ biết chàng trai kia không những phản bội chị cô mà còn làm tổn thương lòng tự trọng của chị ấy rất sâu sắc. Vết thương ấy sâu thằm, đau nhức bao nhiêu năm nay nhưng Jung không giống cô, luôn kiên cường và cũng không chịu bộc lộ hết ra cho ai cả.

Nhưng tại sao một người tốt như Jung thì ai nỡ phản bội chứ, ai dám làm chị ấy tổn thương thì rõ ràng đó là một thằng ngốc. Ngốc vô cùng. Ryan lẩm bẩm

Thời tiết thế này Ryan muốn đi ra ngoài tới một nơi, nhưng Jung lại dặn là cô không thể ra ngoài, đợi tối mới có thể gặp người đó nhưng cô tất nhiên là không chịu nghe rồi. Chạy vào phòng như một cơn gió thoáng qua, đôi mắt tinh nghịch đầy ý cười.

30 phút sau:

Ryan tung tăng đi ra bên ngoài, tất nhiên là đã hóa trang kỹ lưỡng không để ai nhận ra, giờ này mọi con phố đều đấy ắp người qua lại nên cô đành đi dạo thôi và khi đi qua công viên cô bất chợt thấy phu nhân Park đang ngồi bên ghế đá, chăm chăm nhìn về phía cổng công viên và khi thấy cô , ánh mắt bà sáng lên và nhanh chóng tới gần. Bà Park 1 tháng nay ngày nào cũng tới công viên này hi vọng có thể gặp lại cô lần nữa. Ryan tiến tới gần , lễ phép gật đầu chào hỏi

-        Ne, chào bác, hôm nay bác đi dạo sớm thế? Ryan hỏi.

-        À, bác dạo này cũng rỗi nên hya tới đây đi dạo thôi, sao lâu rồi cháu không tới đây ư?

Bà Park cố ý muốn hỏi Ryan, thực ra bà có số của cô nhưng không muốn cô thắc mắc hay nghi ngờ gì nên có chút đắn đo khi gọi . Bà ngồi cạnh Ryan, càng nhìn cô mà càng tin linh cảm của mình, mặc dù trước đây cũng không ít người vì muốn trờ thành cô con gái thứ 2 của tập đoàn Đông Bang mà phẫu thuật thẩm mỹ giống với bà và Yunho tuy nhiên chỉ qua một thời gian tiếp xúc thì chân tướng được lật tẩy, thậm chí có người còn làm giả giấy xét nghiệm của bệnh viện nên Yunho vẫn thường vì bà mà lo lắng bà sẽ bị lừa gạt.

Nhưng…

Bà thực sự cảm thấy rất mến Ryan , không biết tại sao nhưng càng bên cô bà càng có cảm giác thân quen.

-        “Cháu hiện tại đang thất nghiệp nha ! Không có thu nhập, căn bản là biện pháp nuôi sống chính mình nên không có thời gian để đi dạo được”

Ryan tưởng tượng tới điểm ấy lại buồn cười, cô bây giờ là quá nhiều việc ấy chứ sao lại thành thất nghiệp, mà bộ dạng cô bây giờ còn trẻ nếu thất nghiệp há chẳng phải cô là người lười biếng ư? Nhưng Ryan lại chép chép miệng như đúng rồi lại còn múa tay khoa trương như thật khiến cho bà Park ngồi bên cạnh không khỏi phì cười, nhìn là biết cô nhóc này nói dỡn rồi. Bà cũng gật gù theo:

-        Thế này đi tới nhà bác, bác nuôi cháu được không? Bà Park nháy mắt với cô.

-        Uhm….à..hả Ryan giật mình. Bác nói gì cơ..

-        Tới ở nhà bác, dù sao nhà bác cũng còn nhiều phòng trống lắm

-        Nhưng cháu rất bừa bộn..Ryanvừa đáp vừa nghi hoặc nhìn bà trong lòng nghĩ “ không phải thấy mình lớn lên xinh đẹp hơn người nên định bắt cóc mình chứ”

-        Uhm, không sao

-        Cháu cũng ăn rất nhiều

-        Uhm

-        Cháu không biết nấu cơm, không biết giặt đồ.

-        Cái đó từ từ học là được

-        Cháu……

Ryan không nói được câu gì, cô nhìn bà với ánh mắt tiếc nuối rồi lại lắc đầu thở dài “cháu đùa thôi mà, bác tốt vậy sau này ra đường không cẩn thận dễ bị người ta lừa gạt lắm, bác nến cẩn thận đề phòng.” Cô ngồi ngay ngắn rồi nói tiếp: “ Cháu là gạt bác thôi, giờ cháu đang rất bận nên ít có thời gian đi dạo, chi bằng cháu cho bác số điện thoại, lúc nào bác rảnh có thể mời cháu đi ăn là được rồi.”

Bà Park nhìn cô mà thấy buồn cười, không biết ai đang lừa gạt ai nữa, thế là sau này bà có thể gọi cho cô rồi mà không lo cô ngạc nhiên.

-        Chúng ta giao hẹn thế nhé.

2 bác cháu lại nhìn nhau cười. Một sợi tóc được nắm chặt trong tay phu nhân Park.

Vài ngày sau đó

Ryan bận rộn với lịch quay phim, cũng có vài lần bà Park gọi điện hỏi thăm nhưng cô đều trong trạng thái buồn ngủ mà gật gù trả lời khiến bà cảm thấy xót xa và ngay hôm sau cô và đoàn làm phim nhận được rất nhiều đồ ăn bổ dưỡng khác.

Jin mới nhắn tin cho Ryan là anh sẽ tới thế mà 1 phút sau anh đã có mặt ở đây rồi. Ryan giật mình khi thấy Jin vì nghe nói anh dạo này cũng rất bận nên rất khó gặp mặt . Vì Ryan đứng lên quá nhanh, làm cho cô bỗng nhiên có một chút choáng váng chút nữa thì té ngã. Jin vội đỡ lấy cánh tay của cô làm cho cô đứng vững, cô thuận thế đổ thân thể dựa vào trên bả vai anh, hai tay hoàn toàn ôm thắt lưng của anh: "Đầu choáng váng choáng váng, để cho em dựa vào một chút." Jin hôn nhẹ vào tóc cô.

Đôi vai này vốn là để em dựa vào, mãi mãi.

Một lúc sau, 2 người tranh thủ lên lầu chọn đồ vì địa điểm quay phim cũng là một trung tâm thương mại lớn được thuê bao trọn ven nên hôm nay rất vắng người.

Jin đi bên cạnh chăm chú nhìn cô. Ryan đang chọn đồ cũng dừng lại, khẩn trương hỏi: "Anh…anh làm sao thế?" Anh đi tới, cầm lấy gói to trên tay Ryan, buồn cười nói: "mới mấy ngày không gặp mắt em lại sắp thành gấu trúc rồi” anh nói lộ ra vẻ xót xa rồi không báo trước ngó trước ngó sau kéo cô vào phòng thay đồ.

Ryan giật mình “ sao lại vào đây” Jin cười “ dù sao ngoài kia cũng có thể có người  chúng ta vẫn nên cẩn thận, phim của em sắp chiếu rồi” Anh ôm cô thật chặt, nhẹ đặt lên môi cô một nụ hôn thật dài

Cuối cùng, bọn họ thắng lợi trở về, Ryan vui tươi hớn hở cầm theo mấy túi to, hoàn toàn quên tất cả chuyện không được ngủ mấy ngày hôm nay chuyện phiền não gì cũng đều có thể quên hết. Tới lúc Jin đi cô cũng không biết vì phải quay cho kịp tiến độ.

Jin đưa cho Luna một mảnh giấy chuyển cho cô “ Tối nay về gọi cho anh”

Phải chăng hạnh phúc là đây.

Công ty của JB.

Ở một nơi nào đó cũng có một người đang thở dài thường thượt nằm dài cả ra giường. Jb cũng có một đống giấy tờ phải giải quyết, mấy ngày nay anh lao vào làm việc như điên ngằm tránh có thời gian suy nghĩ.

JB nới lỏng caravat, cởi áo khoác ngoài, rồi đi đến sofa ngồi xuống. Anh vốn định nghỉ ngơi một chút, ai ngờ mới vừa ngồi xuống thì điện thoại đã vang lên, nhìn tên hiển thị trên màn hình, anh khẽ chau mày, do dự không muốn bắt máy, đợi điện thoại vang một lúc lâu anh mới bấm nút trả lời.  

-        Chuyện gì

-        Cậu không phải đang trói mình trong phòng đấy chứ ? Người gọi đến chính là bạn thân của anh – Shin woo,  bạn cũ trong nhóm nhạc cũ ngày anh còn là thực tập sinh

-        Nhảm nhí, cậu không phải bạn gái của mình, làm quái gì mà tối ngày cứ điều tra mình thế?

-        Ai chọc giận cậu à? Làm gì mà tức giận vậy . Một tiếng cười châm chọc vang lên ở đầu dây bên kia

Nói chuyện một hồi thì ra Shin định rủ cậu đi ăn tối nhân tiện giới thiệu bạn gái mới của mình luôn, thoái thác mãi không được cậu đành đồng ý không thì chắc hôm nay cậu không được yên mất.

Shin yêu Nana ai cũng biết chỉ có Nana cứ cố lảng tránh, lý do là sao chắc chỉ người trong cuộc mới hiểu. Nhưng Shin lại chọn cách tìm đến người khác để che dấu tổn thương trong lòng, liệu anh có thể làm như cậu ấy không?

Giá anh được sông cuộc đời vui vẻ như vợ chồng Bong thì tốt biết bao, giá như….

Được một lúc lại có tiếng chuông,JB muốn ném 1 phát cái điện thoại phiền phức này đi nhưng tất nhiên cậu không thể làm thế nếu không ngay lập tức sẽ có người đạp cửa  xông vào văn phòng của cậu mất.

JB mệt mỏi đưa điện thoại di động lên nhìn, cúi đầu liếc nhìn dãy số một cái, lập tức tỉnh táo lại, nhảy ngược lên trên ghế, rồi ấp úng 1 lúc mới cầm điện thoại lên để nghe…. “Ryan à”

Phía bên kia vang lên tiếng con nít :” Hóa ra là  chú ư?”

Jb ngượng ngùng đáp:

-         Sao thế Mak sao cháu lại dùng điện thoại của Ryan gọi cho chú vậy? cháu về Hàn rồi à?

-        Chẹp chẹp….vâng , cháu mới xuống máy bay hôm nay vào phòng tìm mẹ Ryan thì không thấy mẹ đâu?

-        Thế sao cháu lại biết gọi cho chú thế?

-        Đâu có cháu đang nghịch điện thoại của mẹ thì thấy trong danh bạ có tên lạ nào lạ nên cháu gọi thử xem 0 là ai thôi.

-        0 ư?  

JB mỉm cười, cô ấy vẫn vậy, nếu ghét thì ngay cả danh bạ điện thoại cũng ghi theo ý thích của mình luôn nhưng tại sao là số 0.

Một số 0 tròn trĩnh ư?

Tại một của hàng cà phê ở đường số 9.

Ryan bước vào nhìn khung cảnh trong quán lúc nào cũng khiến cho cô có một cảm giác bình yên, cô chọn một góc khuất đứng ngó nghiêng một hồi rồi bỏ dép đi vào bên trong bếp, đứng từ đằn sau nhìn một người con gái đang thành thục pha cà phê.

Cô ấy có dáng người thanh mảnh , nhưng hơi thấp, mái tóc ngắn chạm nhẹ vào gáy, mái tóc màu hạt dẻ xoăn xoăn. Cô ấy mặc chiếc tạp dề màu xanh đang chăm chú nhìn từ giọt cà phê chảy trong chiếc máy. Không quay lại, người con gái đó cất tiếng nói : “ em tới rồi à”

-Vâng , em tới rồi….nhưng em đang đói bụng đóa, em muốn ngủ nữa.   Ryan nũng nịu, ốm từ phía sau người con gái kia, và dễ dàng bị trọng thương bởi ánh mắt sắc như dao khiến Ryan chột dạ lùi lại vài bước.

Người kia chỉ lạnh lùng nói: “em mà không nhanh đi kiếm cái giẻ lau sạch phòng khách đi thì đừng có đòi ăn cơm nghe chưa? Lần nào tới cũng phá hư vài cái chén rồi mới đi, không hiểu ai chịu được em nữa “

-Chị bắt một ngôi sao đi lau phòng ư? Ryan cố gắng tránh khỏi việc phải dọn phòng.

-Ở đây không có ngôi sao nào cả, chỉ có một người chuyên vứt đồ bừa bộn và phá hư mọi thứ lên thôi, bên L.A cũng thế mà bên này cũng vậy à em chỉ biết phá hư đồ đạc thôi.

-“Em mới về nước mà “.Ryan lại giả vờ nũng nụi tiến tới, đôi mắt to mở hết cỡ chỉ thiếu cái đuôi ve vảy nữa là y như một con cún con tội nghiệp.

- Em mới về nhưng em cũng tới đây quậy bao nhiêu lần chị cũng không nhớ rõ nữa, lần trước còn say rượu nôn hết ra phòng đó, ai dọn cho em hả…mau không lại muốn ăn đạp hả ..Một tiếng nói không có chút cảm thông nào vang lên.

Cuối cùng Ryan cũng đành đầu hàng lê cái thân mỏi nhừ vào phòng, mồm không ngừng làu bàu : Em biết ngay mà.

2 h sau

Ryan mệt mỏi lười biếng từ trong chăn đi ra, thuận tay lao đến đầu giường nhìn thoáng qua đồng hồ báo thức. Hóa ra làm việc vận động gân cốt một lúc cũng khiến người ta ngủ ngon hơn dù hôm qua cô cũng ngủ khá nhiều rồi.

Cô "A" một tiếng thét chói tai, lăn xuống từ trên giường, giẫm lên dép lê lạch cạch lạch cạch chạy đến buồng vệ sinh rửa mặt

- " Yul, Sao chị lại không gọi em vậy chứ!" Em muộn giờ rồi.

Cô gái ngồi phía xa đang cầm một chén trà, chậm rãi nói: "Làm sao mà lại không gọi em chứ? Đồng hồ báo thức một lần, di động một lần, chị một lần, bé Hana một lần. Mỗi lần em đều nói  1 câu “ em dậy liền bây giờ ”

-Bé Hana đâu ? em muốn hôn con bé một phát rồi mớii đi….

-Con bé đang trong phòng đấy, làm bài tập vẽ ở trường, không biết giống ai mà vẽ xong nhìn phát khiếp à, không có dễ thương gì hết. Yul nói như đang chê nhưng giọng nói lại dịu dàng tràn đầy sự yêu thương.

Ryan chạy sang phòng bên hôn một cái thật kêu vào má Hana rồi tranh thủ liếc qua nhìn bài tập vẽ của con bé  “ vẽ đẹp y chang mình mà sao chị ấy lại bảo xấu vậy”

Bé Hana từ đằng sau nói với ra : “ mẹ  lần ngủ đừng ngọ ngậy nhé, xem chút con bị đè bẹp rồi” vừa nói nó vừa cười khúc khích…còn Ryan thì quay lại làm mặt quỷ, thảo nảo cô cảm giác đang ngủ thì có ai đó chứ chọc vô má cô hoài, hóa ra là  bé con  nè…

Cô qua loa buộc tóc thành đuôi ngựa, một bên đi giày một bên gọi điện thoại: "  Luna ?  Mak về tới nhà chưa ! A... Một phút à... Được được,chị lập tức đến ngay, ….nói rồi cô chạy lại hôn má Yul rồi ném trả điện thoại cho chị… , chào mọi người dùm em.em đi đây .Tối mọi người nhớ tới sớm nhé”

Trên đường đi về Ryan liếc mắt một cái liền nhìn trúng chiếc áo sơ mi ô vuông mặc trên người mẫu nam, cô cảm thấy bộ quần áo kia nên mặc ở trên người của Jin thì đúng là hợp vô cùng vì thế vội dừng xe chạy vào mua rồi dùng tốc độ nhanh nhất để đi về nhà. Jung nói thời gian này cô phải hạn chế đi ra ngoài vì phim của cô sắp chiếu rồi sợ fan manh động mà làm phiền cô.

Cô hắc hắc ngây ngô cười, Jin mà nhìn thấy chiếc áo này chắc sẽ cảm động không thôi, chứ chiếc áo trước đây dù sao cô nhìn trúng như là Iu mua, cô vẫn thấy ấm ức…..đáng lẽ hồi đó không nên nhường cho cô ta mới phải. Nhắc tới Iu, Ryan níu mày, không biết dạo này 2 người có còn qua lại không nữa. Cô liền mở điện thoại gọi cho Jin nhưng không thấy anh nghe máy. Ryan buồn thiu tiếc nuối .

Tối hôm đó quả nhiên là buổi tối vui mừng, cả Yul và Hana cũng tới,  Yul để Hana ở lại chơi với Mak kết quả là tối hôm đó 2 đứa nhóc ôm cứng Ryan ngủ, tranh giành nhau khiến cô ngủ cũng không yên ổn cho tới khi 2 đứa đều ngủ say thì mới chợp mắt.

Ngồi trên giường giữa 2 đứa trẻ, cô mỉm cười vuốt tóc Hana, hôn nhẹ vào má Mak

“ Có phải hạnh phúc là đây”

Bóng đêm bao trùm cả khu biệt thự, một bóng đen mở ảo rón rén vượt qua đống vệ sỹ và người hầu. Bóng đen leo thăm thoắt trên ban công nhìn thằng vào phòng ngủ của Ryan. Nơi đó có 3 người đang ngủ trên chiếc giường xa xa, bóng đèn ngủ vẫn bật tỏa ra ánh sáng nhè nhẹ.

Fsha……

Tiếng máy ảnh chớp nhẹ lên , rất khẽ, rất nhẹ, không ai phát hiện được điều đó. Phía xa, bóng đêm như nuốt trửng bóng đen ấy. Khu nhà lại im ắng không một tiếng động, chỉ còn tiếng thở dài ơ một căn phòng nào đó, tiếng thở đều đặn của 2 đứa trẻ, tiếng gáy của ai đó, tiếng gió thổi.

Và phải chăng hạnh phúc sẽ cứ thế kéo dài.

End chap 19.

Bình luận

he he cảm ơn em.  Đăng lúc 5-11-2012 08:57 PM
Tem đã nhé, ss vất vả rồi :xxx  Đăng lúc 5-11-2012 08:52 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 hí hí hóng chap sau ạ :">

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách