Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 143049|Trả lời: 274
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] 8 năm | Yool_bluespill | Ryan (Jiyeon) - Jin - JB - Jung - Yunho | Hoàn thành

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-4-2012 23:46:59 | Xem tất |Chế độ đọc
8 NĂM

Author:  Yool_bluespill

Status: ongoing

Rating: T

Paring(s): Ryan, Jin, JB, Hansung, dàn cast DR2

Disclaimer : họ có thể không thuộc về Yool ngoài kia nhưng ở đây số phận họ là do Yool quyết định.

Thể loại: sad, tình cảm, HE

Summary:  Ryan à, nếu được tớ có thể thích cậu được chứ

Nếu bạn muốn đọc Fic mà ko nhấn vào chương hãy nhất vào chữ  "chỉ xem của tác giả"

Nội dung câu chuyện :
Trước đây có 2 nhóm nhạc là nổi tiếng là HershE ( 3 thành viên nữ là Ryan, Nana và Aliee) và Eden ( JB và Shinwon ).
Tuy nhiên vì một số lý do mà họ đã giải tán và tới trường Krin để học tập.  5 người là bạn với nhau từ thời thực tập sinh và hồi đó JB và Ryan là một cặp. Nana và Shinwon thì có cảm tình với nhau. Do muốn hoàn thành lời hứa với bố là trở thành người nổi tiếng nên mối quan hệ giữa JB và Ryan tạm thời phải chấm dứt để anh tập trung cho việc ca hát do 2 người vẫn còn trẻ. Ryan luôn tin rằng 2 người dù chia tay nhưng thực chất cả 2 vẫn còn tình cảm với nhau và thực sự  là JB cũng rất quan tâm tới Ryan.

Sau này khi tới trường thì JB bất ngờ bị thu hút bởi Hae Sung – một học sinh trong trường có mơ ước làm ca sỹ nhưng cô ấy lại nhút nhát và thực chất không có tài năng trong lình vực hát hò . Ryan đã bị tổn thương rất nhiều vì điều đó và cô luôn tìm cách để mình trở nên giỏi hơn nữa với mơ ước trở thành nữ hoàng Cannes – lĩnh vực phim ảnh. Jin cũng là một học sinh trong trường, tuy anh có vẻ rất ngỗ ngược nhưng là thiên tài trong lĩnh vực sáng tác . Anh thích Hae Sung và dù biết Hae Sung chỉ thích JB thì anh vẫn luôn bên cạnh giúp đỡ cô. Nhờ đó mà anh cũng quen với Ryan , mỗi khi khó khăn thì 2 người lại luôn ở cạnh giúp đỡ người kia

Kết thúc mấy năm học ở trường, Hae Sung đi ra nước ngoài học tập trong khi Ryan cũng đi sang LA để mở rộng sự nghiệp của mình. Jin thì thấy mình không hợp với làm ca sỹ nên đã tập trung vào viết nhạc trong khi JB do bị thương ở chân nên cũng rút ra khỏi làng giải trí làm một nhà sản xuất.

8 năm trước họ ra đi mang trong mình nỗi đau, vậy 8 năm sau khi gặp lại họ sẽ như thế nào khi mà con tim không biết hướng về ai? Hãy cùng đón đọc tác phẩm 8 năm để biết thêm về điều đó.

CASTING:

1. RYAN: Một cô gái bề ngoài kiêu căng ngạo mạn nhưng ẩn giấu bên trong là một trái tim yếu đuối nhưng sự yếu đuối của cô được che đậy rất tốt không phải ai cũng phát hiện ra được, khi yêu cô luôn đứng ở vị thế người khác để nghĩ cho họ mà quên mất rằng họ có muốn cô làm thế không. Đôi khi vì vậy cô làm tổn thương người khác và tổn thương chính mình.

2.JIN: Một chàng trai tài năng nhưng hơi cố chấp luốn ở bên cạnh giúp đỡ Ryan những lúc cô gặp khó khăn như một người bạn. Cậu tưởng chừng như mà một con người mạnh mẽ nhưng thực chất cậu cũng rất dễ bị tổn thương, cậu yêu nhưng không được đáp lại nhưng vẫn luôn cao thượng bảo vệ Han Sung nhưng không biết rằng trái tim cậu từ lâu đã thuộc về một người khác.

3. Jb: Người yêu cũ của Ryan, người luôn làm tổn thương Ryan dù có thể cậu không cố tình và giờ đang yêu Hansung. Cậu là một người luôn tỏa sáng không chỉ bởi tài năng mà còn vì cậu khi yêu thì hết mình vì người mình yêu. Nhưng thực sự người cậu yêu là ai?

4.Haesung: Bạn gái hiện tại của JB dù xa nhau 8 năm, giờ là một đạo diễn nổi tiếng, trước kia hơi thiếu tự tin nhưng giờ thì tự tin có thừa, nhưng không phải mẫu lọ lem thời hiện đại, cô không pải mẫu người hiền lành, dễ chấp nhận sự thật. Cô không phải cô bé nhút nhát 8 năm về trước.

5. Ham Jung : Hiện đang là quản lý của Ryan, là con người vô cùng chu đáo và luôn ở bên chăm sóc cho Ryan như một người mẹ thứ 2, cô cũng như Ryan là người bề ngoài mạnh mẽ nhưng cô vô cũng cứng cỏi và quyết đoán. Là thiên tài trong lĩnh vực đầu tư nhưng với cô gia đình là tất cả, vì họ cô có thể làm mọi thứ, cô có một cậu con trai tên Mak.

6. Mak : sắp được 5 tuổi  là con trai của Jung nhưng lại có vẻ ngoài giống Ryan nhiều hơn, là cậu bé rất xinh xắn nhưng lại nhạy cảm và thông minh có chỉ số IQ là 185 được học nhảy lớp bên Mỹ.

7. Key : vệ sỹ kiêm quản lý phụ Jung giúp đỡ Ryan, từng làm cho công ty vệ sỹ có tiếng bên Mỹ. Em gái là bạn tốt của Ryan và cũng đang giúp đỡ quản lý công ty bên Hollywool. Key là người cao ráo thông minh nhưng tính tình điềm đạm ít nói và khá chu đáo. Với anh thì gia đình và bạn bè luôn là sự ưu tiên số 1

8. Yunho : là người đứng đầu tập đoàn DBSK- một tập đoàn hoạt động ở nhiều lĩnh vực, là một người ân cần chu đáo nhưng rất sắc sảo quyết đoán trong công việc. Do bận bịu với công việc nên tới giờ chưa lập gia đình . Anh luôn đối sử tốt với mọi người nhưng luôn giữ một khoảng cách nhất định với họ bởi anh không muốn họ nuôi hi vọng gì về anh trong chuyện tình cảm. Yunho cũng giữ vững danh hiệu 3 năm liên tiếp là người đàn ông đọc thân " hot" nhất châu Á.

P/s:  
NGHIÊM CẤM CÁC HÀNH VI MANG BÀI ĐI NƠI KHÁC POST MÀ KHÔNG CÓ SỰ ĐỒNG Ý CỦA YOOL TA ĐÂY.
Yool viết Fic vì mục đích phi thương mại tuy nhiên các bạn nếu mang Fic của Yool đi nơi khác hãy nói trước với Yool một câu.
“Còn những ai mà ai cũng biết là ai đấy” thì khi mang đi đề nghị ghi rõ tác giả là  Yool_bluespill và vui lòng ghi rõ nguồn khi copy sang các web và blog khác.  
Yool xin chân thành cảm ơn!
Mục Lục:

Chap 1 - Phải chăng vẫn còn yêu|  Ngoại truyện  |  Chap 2 - Gió đã thổi |Chap 3 - Mỉm cười|

Chap 4 - Mình xin lỗi|Chap 5 + 6 - Đó chính là yêu|Chap 7 - Yêu lại một lần nữa|

Chap 8- Không cần phải cố quên một người|  Chap 9 - Bởi vì mình.mình|Chap 10 - Trùng hợp ư? |

Chap 11 - Anh xin lỗi|  Chap 12 - Một người anh|Chap 13 - Cô đơn|

Ngoại truyện : Sinh nhật Jiyeon|

Chap 14 - Có, khóc mà| Chap 15 - Đau|Chap 16  - Mình nhớ cậu  |Chap 17 - Love|

Chap 18 - Thằng bé là con ai?|Chap 19 - Phải chăng hạnh phúc là đây|

Chap 20 - Sự thật vẫn luôn là điều khiến người ta đau lòng  |  Chap 21 - Tổn thương nối tiếp tổn thương|

Chap 22 - Mưa  |Vài lời lý giải của Au về nhân vật

Chap 23 - Chỉ là anh thấy quá mệt mỏi khi bên cạnh em |Chap 24 - Bế tắc|

Thông báo của tác giả về tiến độ ra Fic  |Chap 25 - Giao động | Chap 26 - Oh ! Hóa ra là vậy

Chap 27 - Ly biệt  |Chap 28 - Phía cuối con đường - Fic hoàn thành

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
ceciliant + 5 Ủng hộ 1 cái!
ngochanh721 + 5 Ủng hộ 1 cái!
cucai + 5 Ủng hộ 1 cái!
tehaino + 5 Ủng hộ 1 cái!
bada_kute + 5 Ủng hộ 1 cái!
icevy + 5 Ủng hộ 1 cái!
yuri907 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2012 00:13:16 | Xem tất
Temmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
cuối cùng thị cũng vác ra đây {:438:}
ủng hộ nhóe {:444:}
ta đọc xong part 2 r, part 3 ta chưa đọc xong, đinh chờ đọc xong r` ta com một lần luôn

Bình luận

part 2 part 3 ở đâu thế?  Đăng lúc 10-4-2012 10:33 PM
haha =)))) ai dám ném cô =)))))))) fic là tưởng tượng mà =))))) cứ bay xa thị ơi =)))))))))))))))  Đăng lúc 10-4-2012 12:22 AM
xời ơi...ta cũng sợ thiên hạ chê bai ném dép lắm..nhưng thôi vác ra cho có cái chui ra chui vào  Đăng lúc 10-4-2012 12:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2012 09:13:42 | Xem tất
heheheheh

thị nhiều tác phẩm quá

cũng về Jian à

sao ko cho vào nhà nữa hở thị ^^

Bình luận

há há, đc đó, ta sẽ vào ủng hộ, khi nào có part mới thì báo ta nha ^^  Đăng lúc 10-4-2012 12:43 PM
uhm.bản kia trong nhà ta giũ nguyên, bản này ta sẽ ác hết mức có thể  Đăng lúc 10-4-2012 10:07 AM
ặc thế hử hehehe  Đăng lúc 10-4-2012 09:55 AM
không thị à..ta thấy ta hiền quá nên định đổi tỉnh tiết 1 chút cho hấp dẫn thôi  Đăng lúc 10-4-2012 09:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-4-2012 11:15:56 | Xem tất
jungminyoung gửi lúc 10-4-2012 11:13
Hóng fic nhé ~~~~~~

*đặt chỗ*

thank e

tại fic trước ss làm mọi chuyện nó không có nút thắt nên h quyết định sửa sai

đổi lại tình tiết đi một chút cho có cao trào hơn

sóng yên bể lặng là báo hiệu giông đang tới mà

Bình luận

wow, em hóng nhá ^^  Đăng lúc 10-4-2012 07:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2012 11:45:53 | Xem tất
Hóng fic nha

Cái nỳ cũng về Bisung à ?

Nói chung là ủng hộ au

P.s : Mình là Ven sn99 bạn tên j ?

Bình luận

có hàng mới nhé  Đăng lúc 15-4-2012 10:03 PM
hơ hơ..bạn đọc đi thì sẽ biết thôi bạn à..ủng hộ nhé, nếu bạn sinh năm 99 thì kém mình 9t.keke  Đăng lúc 10-4-2012 12:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-4-2012 12:37:58 | Xem tất
bản đã đc chỉnh sửa lại

Part 1

Phải chăng vẫn còn yêu

8 năm trước:

Ryan là một con người kiêu ngạo và tự tin tới mức không tưởng, cô luôn biết làm thế nào để chiến thắng và rồi khi cô tìm được ước mơ của mình gặp những người bạn thực sự thì cô đã thực sự thay đổi trở về với con người của chính mình, không còn bóng dáng của một kẻ cao ngạo nữa mà tỏa sáng nhờ thực lực và chính khả năng của bản thân.

Đó chính là Ryan.

Trước đây họ nhìn cô như một kẻ chỉ có gương mặt đẹp, sau họ nhìn cô với ánh mắt khác diễn viên thực lực, ngôi sao tới được giải Cannes. Cô ấy là quá hoàn hảo trong mắt mọi người nhưng không ai biết giấu đằng sau gương mặt thiên thần đó, trong cái vỏ bọc hoàn hảo đó là một cô gái yếu đuối, đau khổ vì bị tổn thương quá nhiều nhưng nào ai biết điều đó bởi vì cô thực sự ngụy trang quá giỏi.

Ryan cứ tưởng  cuộc sống của mình là quá hoàn hảo ,có tình yêu có sự quan tâm của người đó, chỉ bằng một ánh mắt thì mọi mệt mỏi sẽ được xua tan hết thảy chỉ cần bên cạnh nhau thì là có tất cả mọi thứ, tuy đã nói lời chia tay nhưng tình cảm của họ là không thay đổi ,tình yêu dành cho nhau của cô và JB có thể không được thể hiện rõ ràng, nhưng 2 người luôn biết rằng không có gì có thể làm cho tình cảm của họ trở nên mờ nhạt.

Nhưng hóa ra chỉ cô nghĩ thế.

Ryan và JB hai cái tên thật đẹp. Họ đã cùng nhau trải qua những ngày tháng thực tập sinh mệt mỏi nhưng tràn đầy ước mơ. Họ đã nắm tay ngay đi được một quãng đường dài, con đường đầy hoa hồng và nhiều gai góc. Họ là hoàn hảo để dành cho nhau, xinh đẹp, tài năng, họ cùng với Nana, ShinWoo, Allee…là những idol tài năng và chói sáng dù ở bất cứ đâu.

Dù sau này JB vì tai nạn mà không tham gia cuộc thi tuyển chọn ngôi sao cấp thế giới nhưng không ai phủ nhận cậu là một người có tài còn Ryan thì giờ đây là ngôi sao quốc tế. JB giờ đã có Hae Sung bên cạnh còn Ryan thì vẫn cô đơn, dồn hết tâm chí cho sự nghiệp nhưng cô không như trước đơn độc một mình, cô vẫn có những người bạn luôn hết lòng vì cô trong đó có Jin.

Jin, nghĩ tới cậu ấy cô lại bất chợt mỉm cười vu vơ, cậu là một trong số ít những người cô không che dấu được cảm xúc của mình. Cậu luôn bên cạnh những lúc cô vấp ngã cần có người ở bên nhất. Dù là vô tình hay cố ý thì cậu luôn là người giúp đỡ Ryan. Cậu ấy rất tốt vô cùng tốt.

Cô biết Jin thích Hae Sung nhưng không được đáp lại nhưng Jin vẫn luôn ở bên bảo vệ Hansung. Nhiều khi Ryan thấy khâm phục cậu bởi trong tình yêu cô là người rất ích kỷ, có lẽ cũng vì thế mà JB bỏ rơi cô. Cô biết cô rất ngốc, chỉ biết làm tổn thương những người bên cạnh và đôi khi là chính mình. Nhưng tình yêu thực sự rất khó để kiểm soát và cô thì lại quá yếu mềm trong tình cảm.

Trước khi Ryan bay qua Mỹ, cô, Jin và mấy người bạn trong nhóm có cả JB đi ăn tại quán mẹ Jin ăn đêm, cũng một phần bởi vì cô và bạn bè giờ đấy quá nổi tiếng nên quán tối hôm nay chỉ phục vụ mọi người. Mẹ Jin cũng rất quý cô và chính bà là người đề nghị đóng cửa tối nay. Sau khi chào mọi người ra về, Jin tiễn cô một đoạn:

- “Cậu ổn chứ Ryan….???? –  Jin hỏi

-  “Chuyện gì? “

-“ Chuyện JB và Haesung đó!”

- Ne….mình khỏe, ổn hoàn toàn, mình đã quên hết mọi chuyện ko đáng nhớ, bây giờ mình đang rất vui. Cậu ko thấy sao?” – Ryan trả lời.

- “Thật ư?”

- “Uhm…giờ thì mình tôn thờ chủ nghĩ độc thân, người đáng lo là cậu mới đúng. Chẳng phải cậu rất ghen tỵ với JB khi cậu ấy đi tiễn Haesung tại sân bay sao? “

- Làm gì có…..- Jin chối đây đẩy nhưng rồi lại cười ngượng. Quả thực cậu có chút ghen tỵ.

- “Sao tự dưng quan tâm tới tớ thế? Cậu thích tớ à?”

Jin lại chưng cái mặt không thể tin nổi ra khi Ryan nói thế vì cô vẫn thường trêu đùa như thế…cả 2 người ầm lên , cười người người kia, cười chính mình và cũng để che dấu một điều mà họ không muốn ai biết.

Ryan thực sự vẫn rất yêu JB ư?

Còn Jin và Hae Sung ?

Có được gọi là yêu không hay đó là sự ngộ nhận của chính cậu.

Liệu 8 năm sau gặp lại họ sẽ thế nào đây

*..........................................

P/s: Chap 1 hơi ngắn 1 tý, chủ yếu là dẫn dắt mạch truyện thôi, các chap sau sẽ dài hơn nhé

Bình luận

ý ủng hộ nè mai sẽ ngâm cái fic này=)))  Đăng lúc 26-9-2012 01:43 AM
hì hì cảm ơn bạn, đoc hay thì comt cho mình nhé  Đăng lúc 27-6-2012 05:24 PM
hì hì cảm ơn bạn, đoc hay thì comt cho mình nhé  Đăng lúc 27-6-2012 05:24 PM
Mình thix phong cách này quá!!! Hay quá bạn ơi!!!  Đăng lúc 27-6-2012 04:42 PM
hihi nghe có vẻ thú vị á. Hóng hóng :x :x  Đăng lúc 14-4-2012 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-4-2012 22:29:25 | Xem tất
Chap 1.2

Ngoại truyện:

L.A,  ngày…tháng…..năm….

JB à, mình đây. Cậu vẫn sống tốt chứ?

Đã lâu mình không viết thư cho cậu rồi nhỉ?

Mình nghe nói cậu đang là một nhà sản xuất có tiếng phải không?

Có lẽ giờ đây cậu đã tìm được một công việc  thu hút cậu như đam mê nhảy của cậu phải không?

Cậu sẽ làm tốt thôi vì mình biết cậu có thể mà.

Mấy năm nay chân cậu vẫn bình thường phải không?

Những lúc trời mưa cậu không bị nhức hay mỏi gì chứ?

Trời đã lạnh hơn cậu hãy giữ ấm tốt nhé, đừng làm việc quá mệt mà quên đi thời gian như trước khi chúng ta luyện tập nhé.

Luân Đôn, ngày …tháng…năm

Bên này đang có tuyết rơi JB à…

Cậu có nhớ  ngày  đầu tiên chúng ta duet trời đã có tuyết không?

Nana và mình đã rất thích thú nên đã cùng với mọi người đi ném tuyết đến nỗi hôm sau ai cũng ho lụ khụ bị giám đốc mắng cho một trận, cô Kalli thì chạy đôn đáo mang theo thuốc men, túi giữ ấm cho tụi mình.

Tụi mình đã hứa với nhau ngày nào đó 5 đứa tụi mình sẽ cùng nhau đi ngắm tuyết rơi ở Luân Đôn nhưng giờ đây tớ chỉ có một mình.

Mình thực sự rất nhớ mọi người đấy.

Pari, ngày..tháng…năm…

Lại một sinh nhật nữa trôi qua mà không có cậu bên cạnh.

Ở đây không ai hát cho mình nghe như cậu, không ai mua bánh kem rồi nhảy nhót uốn éo trước mặt mình.

Ở đây không có Nana, Aliee… không có mẹ ….không có Jin …và ở đây không có cậu.

Mình thực sự rất cô đơn.

Hollywool, ngày…. tháng …..năm

Hôm nay mình gặp chuyện không vui JB à

Mọi người đều chỉ trích mình  

Nhưng thực sự mình cũng rất mệt mỏi

Tại sao họ có thể không ngủ trong 3 ngày được nhỉ trong khi mình thì như ngất sỉu tới nơi

Mình muốn buông xuôi tất cả

Có lẽ mình phải gọi điện cho Jin thôi

Cậu ấy thực sự là điều mình cần bây giờ

Cậu hãy nghỉ ngơi đi nhé. Đừng quan tâm tới những gì mình đã nói

Mình sẽ ổn thôi.

Mình sẽ không thể để bất kỳ ai trông thấy những giọt nước mắt của mình nữa.

Bởi vì trong thế giới của này, khóc đồng nghĩa với cái chết.

Hà nội, ngày..tháng..năm…

Hôm nay mình đã tới đây lưu diễn, nơi đây thực sự rất đẹp và fan thì rất tuyệt với

Giá mà cậu có thể đi cùng mình nhỉ?

JB à cậu có liên lạc với HaeSung không?

Tại sao 2 người vẫn không liên lạc với nhau thế, mình vẫn ổn mà.

Bốn năm trôi qua, mình vẫn như thế,còn cậu thì sao?

Mà đã bao lâu mình chưa nói điều này với cậu nhỉ?

Mình rất nhớ cậu.

Mà mình cũng nhớ cả Jin nữa.

L.A, ngày …tháng ….năm

Ngày mai mình sẽ về Hàn quốc chuẩn bị cho buổi công diễn cùng mọi người.

Mình và Hae Sung đã hẹn nhau là cùng về rồi

Chắc mai mình có thể gặp lại mọi người rồi

Mình rất nhớ Hàn quốc

Ngày mai khi gặp mình cậu sẽ không nhìn mình phải không?

Vì cậu đã có Haesung rồi mà  

Không sao đâu?

Mình vẫn ổn vì ở đó có mọi người, quan trọng hơn là có cả Jin nữa.

Mình sẽ cười thật tươi chúc phúc cho 2 người mà.

Mình thực sự không sao, mình chỉ muốn xác nhận một điều thôi.

*..............................................

Bình luận

cái ngoại truyện ta thik..nó là nhật ký của Ryan đúng hơm !  Đăng lúc 29-5-2012 03:11 PM
mở đầu cũng có vẻ hấp dẫn đấy cô ạ  Đăng lúc 29-5-2012 03:10 PM
đọc xong 2 chap rồi..  Đăng lúc 29-5-2012 03:10 PM
...... E đọc cái tự truyện này thấy buồn quá  Đăng lúc 30-4-2012 03:55 PM
e sun thì ngàn chấm rồi  Đăng lúc 22-4-2012 12:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2012 22:40:34 | Xem tất
fic của bạn hay thật
ủng hộ ủng hộ
đây là fic thứ 2 của Jian mà mình đọc
muốn đọc tiếp chap quá
JIAN JIAN JIAN

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=292073&page=1&extra=#pid3072382  Đăng lúc 19-7-2012 06:20 PM
có chap 2 rồi bạn nhé  Đăng lúc 11-4-2012 12:01 PM
hì cảm ơn bạn nhé...hãy ủng hộ mình nhé..lần đầu viết nên có lẽ không hay lắm  Đăng lúc 10-4-2012 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2012 00:29:41 | Xem tất
Tôi giơ toàn thân ra ủng hộ cô đấy.....
Phấn đấu nhé
tôi là tôi rất thích mấy thể loại nhật kí và tự sự
dù tự kỉ
nhưng rất trầm lắng cô à
viets thêm cho tôi mấy đoạn JIan với nhé
đặt hàng đấy! :x

Bình luận

hàng về  Đăng lúc 15-4-2012 09:49 PM
đã co chap mới nhé cô  Đăng lúc 14-4-2012 08:11 PM
hàng cô đặt đã có..vô ngay cho nóng  Đăng lúc 12-4-2012 01:53 PM
đã có chap 2  Đăng lúc 11-4-2012 12:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2012 03:01:00 | Xem tất
ủng hộ
ủng hộ
cố lên fic JiAn
cp Jian đáng yêu hết sức
nhưng mà cảnh tình cảm ít quá
======>>>>> chúng ta fải giúp họ đến vs nhau
cố lên cố lên
hay quá hay quá  

Bình luận

ủng hộ mình nhé http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=292073&page=1&extra=#pid3072382  Đăng lúc 19-7-2012 06:21 PM
chap 3 nhé...  Đăng lúc 12-4-2012 01:53 PM
đã có chap 2 nhé  Đăng lúc 11-4-2012 12:06 PM
yên tâm đi nhé..Jian là vô đối mà..ủng hộ mình nhé  Đăng lúc 11-4-2012 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách