Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: zera5900
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | K] Scandal | Zera | Suzy - L - IU - Wooyoung - Yoseob - Jiyeon - Seung

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 14-6-2013 19:32:29 | Chỉ xem của tác giả
Woahhhhhhhhhhh~!!!! Tốc độ ra chap của bạn supper như Ni với e Su vậy :-O Nể thật :-bd

Bạn daebak thật >.<

Ôi Su ú ơi sao cô khổ thế bị bỏ rơi hai lần T.T Nhưng không so bây giờ đã có chàng MyungSoo bên cạnh bảo vệ unnie rồi nhá ;))

Woo chết bầm giám làm Su buồn :-w

Còn cặp YaDong couple tí tửng ớn =]]]]]]]]]]]]]

[- " Oppa à ! Anh là ai vậy ? " - Suzy khẽ gọi

- " Suzy ? " - chàng trai mặc vest đen quay lại . Nét cuốn hút không kể đâu cho hết , đôi mắt sâu và đẹp như tranh , chiếc mũi cao , giọng nói ấm áp

- " Ô L oppa ? Anh là chồng em sao ? " - Suzy ngạc nhiên đứng dậy

- " Chắc vậy ? Là em sao Suzy " - L mỉm cười

- " Vâng . Anh là " chồng " em đúng như em mong " - Suzy bước lên sân khấu , L và Suzy ôm nhau trong vui mừng .

- " À anh có món quà tặng " vợ " anh " - L cười rồi lấy trong túi áo một chiếc hộp nhỏ màu đen

- " Nhẫn sao ? " - Suzy cười

- " Em phát hiện rồi " - L giả làm mặt thất vọng

- " Anh ngốc mà " - Suzy cầm chiếc hộp đen mở ra , không chỉ một chiếc mà là nhẫn đôi của cô và L .

- " 1 cho em " - L rút một chiếc nhẫn trong hộp đao vào ngón áp út tay Suzy

- " Và 1 cho anh " - Suzy cũng đeo lại cho L

- " Em thích " cưới " anh không ? " - L chờ đợi câu trả lời thích đáng

- " Không !!! " - Suzy bĩu môi

- " Điêu . Em thích chết đi còn giả vờ . Em vinh dự lắm đấy nhé " - L thở dài nói như cụ non

- " À oppa ! Có vài việc em muốn làm khi cưới nhau " - Suzy lấy ra một khổ giấy A4

- " Dài ... từng...này á ? " - L hoang mang

- " Không có 4 điều thôi mà ! " - Suzy lật mặt kia của tờ giấy , phía trên cùng ghi NHỮNG VIỆC TÔI MUỐN LÀM KHI KẾT HÔN còn ở dưới là 4 điều quy định , những phần bỏ thừa thì được trang trí - " Oppa không thíc sao ?" - Suzy nói lớn nhìn L bằng ánh mắt viên đạn

- " Ơ..thí..ch mà " - L ấp úng rồi thở dài - " mà 4 điều gì thế ? "

- " Điều 1 : Không để ý ai khác ngoài em - Bae Suzy

Điều 2 : Phải làm theo ý em lúc em cần

Điều 3 : Chồng quản việc nhà , vợ quản ... chồng

Điều 4 : Chung thủy ! Không phản bội ! Không lừa dối  " - Suzy đọc to ]

Vừa lãng mạn mà vừa hài :)) Phải chi MyungZy cũng tham gia WGM thì hay quá

Không biết họ sẽ có kỷ niệm gì khi làm "Vợ-Chồng" nhĩ? Nhưng mong là họ gần nhau hơn ^^

Oàyyyyyyy Ji thích Lờ àh

Tks bạn :"> Hóng chap mới

Bình luận

hihi bạn cứ ra đi :-bd dạo này ít author update chap mới quá T.T Có fic của bạn àh mừng ghê gớm =]]  Đăng lúc 14-6-2013 07:54 PM
ra chap sớm cho các bạn đọc :P Mình đang sợ 1 ngày ra 2 , 3 chap nội dung lẫn lộ nên các bạn chán T^T TKs bạn ủng hộ mình :*  Đăng lúc 14-6-2013 07:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 14-6-2013 19:36:24 | Chỉ xem của tác giả
yeah!
iuseob
thành milky lúc đọc tới iuseob la toáng lên
đọc tiếp thành milky
không sao mình cũng thích milky lém hơn Lsuzy
dù sao cũng ủng hộ
nhưng nếu iuseob mình ủng hộ hơn
hóng chap sau
khi nào ra chap nhớ hú nhé
5ting!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Bình luận

iuseob  Đăng lúc 14-6-2013 07:52 PM
Milky và SeobIU đang kb chọn cp nào đây :((  Đăng lúc 14-6-2013 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 14-6-2013 19:54:12 | Chỉ xem của tác giả
hjhj , chap mới nhanh quá au nhỉ ? Khâm phục thật đó !
Suzy và L tham gia We got married sao? ước j thành sự thật nhỉ hjhj
4 điều mà Suzy nói nếu bắt đánh vần chữ "Dễ" thì không bik có được k nữa hjhj
Nhưng dù gì thì L cũng là "Đấng nam nhi" mà ! hehe
Hóng chap 6 nhé! 5thing!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Bình luận

ax ax , khâm phục thiệt đó, 2 đến 3 chap mới lận hả ? Nhất định phải đón xem thui hehe  Đăng lúc 15-6-2013 11:04 AM
Au cũng mong Myungzy tham gia thật O.O Tks bạn ủng hộ Au :* Đang tìm ý tưởng nên mai sẽ có 2 ,3 chap mới nhé :p  Đăng lúc 14-6-2013 08:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 15-6-2013 08:18:28 | Chỉ xem của tác giả
Zy được nhiền nam thích ghê.chẳng bù với Iu nhà mình
Vậy là au cho IUSeob hay Milky couple vầy????
nếu cho IU với ai thì đừng để IU buồn Đừng để Xốp với phệ thích IU chỉ vì để quên zy là được
Hóng chap của au ủng hộ au nhiều

Bình luận

IU có Seobbie và Wooyoungie <3 thích!! 2 couple này dễ thương!! <3  Đăng lúc 15-6-2013 11:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 15-6-2013 09:55:32 | Chỉ xem của tác giả
nhìu ng thích su quá ha nhưng mong là bạn cũng đừng cho 2 nàng kia bùn quá
tội nghiệp heeh
nhưng s su cứ bị phản bội là s nhỉ? k hiểu nổi?
à nhân tiện chào bạn mình là Mon, 96er và là fan của suzy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 15-6-2013 14:48:18 | Chỉ xem của tác giả
Chap 6 : Tôi thích anh !!

Đang tăng dần độ nổi tiếng ở " We Got Married" nên cặp đôi này dường như rất bận rộn với lịch đóng phim , lịch quay CF , lịch diễn và hơn cả là cuộc sống hôn nhân của MyungZy . Kể cả không có sự kiện hay chương trình nào chung với nhau nhưng cặp đôi này luôn hẹn nhau gặp mặt ở ngoài , đấy là một điều tốt với fanclub MyungZy Couple . Từ sau khi L và Suzy tham gia " We Got Married " , Ji - IU - Seung Ho và Yoseob ít khi gặp được 2 người

- " Hai cậu ấy đúng là có duyên có phận ! " - Seung Ho ghen tị

- " Ừ cũng đúng " - Yoseob cười trừ

- " Mình thấy Suzy không hợp làm vợ L " - Jiyeon bĩu môi

- " Thế cậu nghĩ cậu hợp chắc " - Seung Ho huých Jiyeon

- " Không mình thì ai vào đây ?"- Ji vênh mặt

- " Thôi đừng mơ tưởng nữa bà cô trẻ " - IU cấu Jiyeon

- " Ya đau !!!! " - Ji giật mình

Trong lúc Seung Ho và Jiyeon đang cãi nhau thì Yoseob lẳng lặng bỏ đi , IU thấy và đã đi theo ...

- " Yoseob à ! " - IU gọi khẽ

- " Ơ cậu ra đây làm gì thế ? " - Yoseob quay người thấy IU

- " Tớ thấy cậu có vẻ đang có chuyện nên đi theo xem thế nào . Cậu cần mình tâm sự cùng không ? " - IU hỏi

- " Không cần . Mình ổn " - Yoseob cười rồi quay đi thì tay IU kéo cậu lại

- " Cậu...vẫn...thích Suzy..sao ? " - IU cúi mặt

- " Mình cũng không biết . Có lẽ vậy ! Nhưng chắc phải từ bỏ cô ấy thôi . Nghĩ cho cùng thì L là người có duyên và cũng là người có thể làm Suzy hạnh phúc nhất " - Yoseob cười nhưng thật sự trong lòng anh muốn níu chặt lấy tay Suzy .

- " Cậu có nghĩ...sẽ có người thay thế được Suzy trong tim cậu không ? " - IU lắp bắp

- " Còn tùy thuộc . Thời gian sẽ quyết định tất cả " - Yoseob cười rồi gạt tay IU

IU đứng cầm bàn tay Seob vừa chạm nhẹ vào . " Ấm áp " là 2 từ duy nhất để cô miêu tả về bàn tay người con trai đấy . " Mình sẽ thay thế Suzy yêu thương cậu , Jang Yoseob ! " - IU thầm nghĩ rồi mỉm cười

Còn về phía trường quay , nơi đang xảy ra chiến tranh giữa Jiyeon và Seung Ho {:430:}

- " Cậu nghĩ mình sẽ được L thích sao ? Tẻ con quá " - SeungHo bật cười

- " Tại sao không ? Mình có thua gì Suzy đâu !!! " - Jiyeon cãi lại

- " Có rất nhiều điểm cậu không thể bằng haha . Và lại mỗi người 1 cá tính riêng mà . Người như cậu không thu hút được L hơn nữa còn làm L khó chịu . Còn Suzy thì tự nhiên gặp gỡ và tiến đến với cậu ấy tự nhiên như định mệnh , Suzy là người đầu tiên trinh phục được sự lạnh lùng của cậu ấy . Còn cậu thì trinh phục được ...  " - Seung Ho nói rồi hếch đầu sang chỗ bác đạo diễn phim - " Người đàn ông ấy"

- " Cái gì ?! {:412:} Cậu chết chắc rồi Seung Ho !!!! " - Jiyeon đuổi đánh Seung Ho

- " Cậu thử xem ! " - Seung Ho đi ngược thách thức Jiyeon rồi đột nhiên Jiyeon ngã vồ về phía Seung Ho . Cả 2 nằm dưới đất với tình trạng Jiyeon ' áp đảo ' Seung Ho . Khi ngã xuống Jiyeon ôm chầm lấy Seung Ho và mặt 2 người chạm nhau  ( các bạn hiểu rồi chứ =)   )

Suzy và L vui vẻ bước vào trường quay thì ngay khắc đập vào mắt họ là Jiyeon và SeungHo đang nằm ôm nhau dưới đất...

- " Ya các cậu làm gì thế  ? " - Suzy nói lớn

- " Ơ ơ ..." - Ji yeon và Seung Ho đứng phắt dậy

- " Tiến triển nhanh vậy sao ? " - L há hốc mồm

- " Ây xầy , có gì đâu " - SeungHo cười tít mắt

- " Không phải đâu , hì hì . Cậu ấy ngã nên bị chập mạch ý mà " - Jiyeon cười rồi quay sang SeungHo gõ một cái vào đầu khiến L và Suzy bật cười. Và một lần nữa, chiến tranh lại xảy ra ... L và Suzy từ " We Got Married đã thân thiết rất nhiều , họ không còn ngại ngùng như trước đây mà thay vào đó đã dùng từ ngữ và cử chỉ thân mật như một đôi tình nhân thực sự

- " Mai có lịch quay WGM đúng không Myunggie ? " - Suzy hỏi L

- " Ya đừng có gọi anh là Myunggie !! " - L nói lớn

- " Tại sao chứ ? " - Suzy lên mặt

- " Anh không thích " - L nhíu mày

- " Em thích là được rồi ! Đòi hỏi quá " - Suzy cấu bụng L rồi kéo tay đi

- " Em đúng là hâm đơ mà " - L đi sau nói khẽ càu nhàu

- " Em nghe thấy đấy " - Suzy bơ đi

- " Anh nói gì.. ? " - L giật mình

Ngày hôm sau là buổi quay tiếp theo của " We Got Married " - MyungZy Couple . Hôm nay là ngày Suzy và L sẽ nhận nhà tân hôn . 2 người nhận được giấy nhiệm vụ " Tìm  nhà mang số 123 màu trắng trên phố biệt thự thời Pháp " , Suzy và L đọc xong nhiệm vụ nắm tay nhau rồi đi tìm nhà 123 màu trắng . Đi đến giữa con phố , L và Suzy tìm thấy nhà 123 màu be . Đó là ngôi nhà có  màu trắng làm chủ , nhà có nhiều cửa số to và xung quanh bao bọc bởi cỏ cây lá . LÀ biệt thự 2 tầng vơi sthieest kế rất đặc biệt , được PD tiết lộ đây là quà mừng của bên Woollim và bố Park ...

- Dưới đấy là ảnh ví dụ về nhà của Myungzy nhé

Cả 2 bước vào bên trong căn nhà , không khí thoải mái và ấm cúng bao trùm lên tất cả . L mỉm cười , Suzy thì hạnh phúc và choáng ngợp về căn nhà , cả hai cùng cầm tay nhau dung dăng thăm quan ngôi nhà . Ngôi nhà có 7 phòng ngủ 1 phòng khách , 1 phòng sách , 1 phòng làm việc , 7 phòng tắm , 1 phòng khách và 1 phòng bếp , ngoài ra sau nhà còn được bố Park cho xây thêm phòng tập .

- " EM hài lòng chứ ? " - L nhìn Suzy cười

- " Em có thể sống trong căn nhà này mãi mãi cùng L " - Suzy cười tít

- " Ơ hay là thế nhỉ ? " - L cười trêu Suzy

- " Đây là căn nhà do Woollim và JYP tặng nên sau khi kết thúc WGM , các bạn có thể sống hoặc sinh hoạt ở đây . Đây không phải là do WGM tài trợ nên quyền sở hữu thuộc về 2 bạn " - PD giải thích

- " Thế này thì em phải cưới anh rồi " - L giả bộ lắc đầu

- " Nằm mơ đi " - Suzy lè lưỡi trêu L

SAu khi kết thúc buổi quay WGM , L và Suzy đã mời Miss A , Infinite , JYP , Woollim , Yoseob , Jiyeon , IU và Seung Ho đến chơi và mở tiệc ngủ ...

( Nội dung buổi tiệc sẽ tiết lộ vào chap sau ) Vì hiện tại au có việc nên viết ngắn thế này . Tối au sẽ up bù chap khác nhé ^^ )

Bình luận

temmmmm!  Đăng lúc 15-6-2013 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 15-6-2013 15:02:47 | Chỉ xem của tác giả
temm
IU cảm nắng Seob rùi
ổng vẵn nhớ suzy
vậy là cuối cùng IU với ai vậy Seob hay Woo
tò mò hết sức
nhà Myungzy bự ơi là bự
trong 3 ngày nữa không onl được không đoc dươc fic buồn quá
hi vongj khi mình onl thì sẽ thấy Iuseob cuople
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 15-6-2013 18:26:57 | Chỉ xem của tác giả
We Got Married kìa...nhà kìa...MyungZy kìa...2 trẻ mà đc tham gia show này vs tư cách là vợ chồng của nhau thì hạnh phúc biết mấy...hức hức ( mà Su nó còn quá nhỏ để đi lấy chồng ở cái tuổi đôi mươi này)

Bạn ra chap siêng năng tóa :py like bạn òy đấy!: giữ vững phong độ như thế nhé! Tối nhớ up chap ms nha!

Bình luận

Py, Ni mới tung fic kìa! :"(  Đăng lúc 15-6-2013 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 15-6-2013 19:27:11 | Chỉ xem của tác giả
From Mod:
Cảm ơn bạn đã đăng fic trong box tuy nhiên bạn vẫn mắc phải một số lỗi sau:
- Tiêu đề topic sai
- Bạn không trả lời các bài post trong Fic nếu không thực sự cần thiết. Hãy sử dụng chức năng bình luận.
Bạn qua đọc Rule trước khi đăng bài
Thân!

p/s: Nhắc nhở lần 2 nếu trong 2 ngày bạn không sửa lại đúng topic sẽ bị del. Thân.

Bình luận

mình đang sửa lại nhé  Đăng lúc 15-6-2013 07:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 15-6-2013 20:46:30 | Chỉ xem của tác giả
Mừng Zera đã sửa chữa lại fic nha!!

Tiện thể comt luôn cho Zera

Úi kìa kìa, MyungZy nó dễ thương chưa kìa, bnay loãng mạn chưa! Myunggie rồi nhoá!! L suớng chết mà bày đặt phụng phịu.

Tròi oy cái căn nhà!!! Quá sướng quá đã. *Bay vào đá bay MyungZy, một mình độc chiếm*

- Anh L à, nhường Ni căn nhà nhé, không nhường Ni tung fic 2 ng chia rẽ h!!

Sẽ như thế! Nhà đẹp, thêm cái hồ bơi nữa là daebak

Mau tung chap mới nhé Zera! À hơn nữa, Ni mới tung chap mới kìa, Zera qua xem thử :chớpchớp:

Bình luận

Cảm ơn Vanii nhiều :***** Đợi tí nhé ^^ Zera viết chap mới đã rồi qua ^o^ Yêu Vani quá :>  Đăng lúc 15-6-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách