Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: zera5900
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | K] Scandal | Zera | Suzy - L - IU - Wooyoung - Yoseob - Jiyeon - Seung

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 12-6-2013 18:33:05 | Chỉ xem của tác giả
Vani~ice~cream gửi lúc 12-6-2013 15:21
Ủng hộ bạn. Dàn cast cũng lung linh quá!!! :clapclap: Ni thích MyungZy

Bạn chuẩn luôn :3
Cùng là inspirits
Mà bạn viết fic I found you again Myungzy đúng hem ?? Mình thích fic đấy vật
Cảm ơn bạn đã ủng hộ và thích Myungzy giống mình{:297:}

Bình luận

OK ok haha ^^ Viết hay dã man T^T Nhất là đoạn Running Man với đoạn bố Park lên kế hoạch =))) Đoạn đấy tội Su nên khóc sướt mướt T^T  Đăng lúc 12-6-2013 07:49 PM
Thiệt sao O.O, cảm kích quá <3 Ni hơi bị vui vui vui vui vui :nhảy: Kết bạn ngay và luôn đi ạ :))  Đăng lúc 12-6-2013 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 12-6-2013 18:34:25 | Chỉ xem của tác giả
baechimi gửi lúc 12-6-2013 13:21
IU từng kaf người yêu Suzy là sao bạn????? *tròn mắt*
MyungZy thì chỉ có TRUẨN thôi ...

Sự cố kĩ thuật nên nhầm bạn à ! Bạn thắc mắc thì xuống dưới xem lại dùm mình nha ^^ Mình chỉnh lại dàn cast rồi đó ! Mình cũng ship Myungzy giống bạn Mong bạn ủng hộ fic mình

Bình luận

Hiểu ý đó =)))  Đăng lúc 12-6-2013 08:18 PM
he he, hết hồn @.@ mình tưởng IU bị... =))))))) *cười nham hiểm* =))  Đăng lúc 12-6-2013 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 12-6-2013 18:41:16 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong chap 1 rồi ^^, chắc bạn là SayA lai Infinite nhi, fic này có vễ dễ thương đây

kì vọng vào chuyện tình của 3 người Wooyoung L Suzy ^^

mình sẽ theo dõi fic thường xuyên, cố lên nhé <3

Bình luận

cảm ơn bạn ^^ Mình sẽ cố <3  Đăng lúc 12-6-2013 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 12-6-2013 19:01:59 | Chỉ xem của tác giả
Chap 1 mà hay như thế rồi :-bd Mình thật sự hy vọng vào những chap sau của fic

Có vẻ chuyện tình tam giác Wooyoung-Suzy-MyungSoo rắc rối đây ;))

Lần đầu thấy vẻ đứng đắn của DongWoo =]]]]]]]]

Mới lần đầu mà có ấn tượng với nhau như vậy là tốt cho MyungZy của c/ta rồi ^^

Tks bạn :"3 Hóng chap mới

Bình luận

ừh^^ đúng là tiếc thật  Đăng lúc 13-6-2013 09:56 AM
Tiếc là đời không như fic =))) Chứ được thế đã tốt quá >O<=))  Đăng lúc 12-6-2013 09:48 PM
Dongwoo mà chính chắn 7 nhợn đỡ khổ =))  Đăng lúc 12-6-2013 08:50 PM
Cho Dongwoo chính chắn lên chứ bao fic dìm ông ý quá =)))  Đăng lúc 12-6-2013 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 12-6-2013 21:23:29 | Chỉ xem của tác giả
Ô...hết rồi...:ngậm ngùi:
Lâu lâu ms ghé boxfanfic vì dạo đây mình bận thi mà bắt gặp đc cái fic hay bá cháy bọ chét z nè, húhú *py muốq đọc típ chap 2*
Thic mý dạng fic này lắm á, giống i found you again của bé Ni ý, viết về cuộc sống của các idol!!!
Py cuồng Myungzy vô đối luôq, đẹp đôi khỏi ns. Fic này nhất định f~ thành côg nha. Có chap ms nhất định phải hú mình á!!!

Bình luận

Có rồi này ! Vừa có chap 2 nóng hổi haha ^^ Mỗi ngày mình sẽ post 3,4chap nên bạn yên tâm ^^ Mình cũng thích MyungZy với cũng thích fic viết về cuộc sống idol nên thử ^^   Đăng lúc 12-6-2013 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 12-6-2013 21:44:56 | Chỉ xem của tác giả
Chap 2 : Tôi sẽ là " người yêu " em !

Từ sau MAMA dường như quan hệ của Infinite , Miss A và 2PM rất thân thiết . Trong những chương trình âm nhạc cuối tuần , các sự kiện idol hoặc những show thực tế , Miss A - 2PM và Infinite luôn tỏ ra giúp đỡ nhau . Cũng nhờ quan hệ 3 nhóm nhạc tốt mà L cũng đã tiếp cận và thân thiết với Suzy hơn lần đầu gặp mặt . Bố Park ( JYP ) và bên Woolim luôn tỏ ra hào hứng và hài lòng về bọn trẻ . Và trong một show thực tế có sự góp mặt của Suzy ( Miss A ) và JunSu , Wooyoung ( 2PM ) . Tất nhiên không chỉ ở show này mà còn rất nhiều lần khá , sự thân thiết của Wooyoung và Suzy đang được rất nhiều cánh báo giới nghi ngờ từ sau khi JunSu thừa nhận 1 thành viên trong nhóm họ đang hẹn hò .

Tại kí túc của Infinite...

- " L ah ! Huynh vào được chứ ? " - Dongwoo gõ cửa

- " Hôm nay huynh lịch sự vậy ! Mọi hôm cứ hỏi cái là chưa cần trả lời đã xông vào mà " - L chỉ trích

- " Không phải quá khứ rồi sao " - Dongwoo làm bộ thơ ngây

- " Huynh ! Mới sáng qua đó ... " - L nói

- " Mà sao tự nhiên liên quan đến huynh !!!!! " - Dongwoo bộ tức giận

- " Aish hết nói !!! Thế huynh có chuyện gì ? " - L khó chịu

- " Ya cậu thái độ gì đó !! Cậu không nhớ hôm nay có buổi diễn tập cùng Miss A sao ? Cậu cặp với Suzy đó " - DongWoo huých vào người L khi nói đến Suzy " Là Suzy , Bae Suzy đó ! "

- " Em sao ? À à đúng rồi ! Nhớ rồi " - sau 1 hồi mơ mộng đến Suzy , L lại lạnh lùng

- " Aish đúng là không chịu được cậu ! Ở bên Suzy thì rõ ấm áp còn ở đây thì ba chấm ... Đúng là có vấn đề " -  Dongwoo nói xong chạy ra ngay vì sợ bị L đập

- " Ya huynh !!!! " - L đứng dậy quát

Chiều hôm đấy tại chỗ tập của Miss A và Infinite...

- " Chào các oppa !! " - Miss A

- " Say A " - Infinite đáp gọn làm Miss A bật cười

- " Ô chào L oppa . Oppa vẫn khỏe chứ ? " - Suzy bước đến chỗ L

- " Úi dào ! Nó khỏe bỏ xừ ! Sao em không hỏi thăm oppa nè " - SungYeol chen vào nói

- " Vậy oppa thế nào ? Khỏe đúng không ? Vâng chào oppa " - Suzy vừa hỏi vừa trả lời thay Sungyeol làm L bật cười còn Sungyeol thì sốc đứng im như tượng

- " Mấy đứa tập trung lại nào ! Ta và Woolim có một thông báo " - bố Park từ cửa phòng tập bước ra cùng chủ tịch Woolim . Miss A và Infinite cúi chào lễ phép

- " Appa có chuyện gì ạ ? " - Fei hỏi

- " JYP có được mời đóng phim . Và ta đã hợp tác với Woolim để tạo mới hình tượng cho Infinite . Người được mời đóng phim ở JYP là ... " - bố Park chuẩn bị nói

-  " BAE SUZY ! " - cả Miss A và Infinite đồng thanh vì nhắc đến phim ảnh thì ai cũng thừa biết mọi đạo diện đều hướng đến Suzy .

- " Ớ ?! Giỏi " - bố Park và Woolim ngạc nhiên

- " Thế còn phía Woolim ạ ? " - Woohuyn

- " Là Kim Myung Soo ( L ) " - ông Woolim lên tiếng

- " Thằng này số gì mà hên thế ?! Haizz sao nó được đóng cùng Suzy mà không phải bọn connn " - Infinite ăn vạ trừ L , L đang ngạc nhiên khi biết mình diễn chung với Suzy

- " Vậy trong phim bọn con đóng vai gì ạ ? " - L ngập ngừng

- " Đương nhiên là người yêu . 2 đứa sẽ có nhiều cảnh hôn đó ! " - bố Park nói rồi nháy mắt

- " Dạ... Người yêu ? ... Hôn..? "- cả Suzy với L đồng thanh . Suzy thì hơi ngại còn L thì đang vui sướng trong lòng

- " Lại thế cơ ạ ?!?!?! " - Infinite lại đồng thanh như sắp òa khóc

- " Ya mọi người hãy xử L đi " - Hoya nhìn L ghen tị rồi ra cốc đầu L nhưng bị L đá lại ngồi ôm chân khóc

Trong lúc mọi người đang nghỉ ngơi thì Suzy tập lại một mình , bỗng L ra

- " Bạn nhảy cần anh giúp không ? " - cậu cười 1 nụ cười quyến rũ khiến Suzy cũng có chút lay động

- " Oppa nghỉ ngơi đi . Ngồi xuống đây ! " - Suzy ngồi rồi đập đập chỗ bên cạnh ra hiệu L ngồi cạnh

- " Em mệt không ? Có khát nước không để tôi mua ? " - L nhìn sang Suzy

- " Em không sao oppa . Mà tự nhiên oppa quan tâm em thế ? " - Suzy ngơ

- " Tại sao không chứ ? Bây giờ tôi là " người yêu " Suzy mà " - L nói làm Suzy đỏ mặt

- " Em không tin được em và oppa có duyên đến thế " - cô cười , nụ cười khiến tim anh đập mạnh

- " Sao không chứ ? Hôm qua Hoya đã cho tôi xem 1 bài báo về tôi và em . Buồn cười thật . Nó có chút nhảm nhí nhưng tôi cũng thích nó " - L cười mỉm

- " Về oppa và em ư ? Là gì thế ? " - Suzy cười tò mò

- " MyungZy Couple ! Họ gọi em và tôi như thế " - L cười nhếch quay sang Suzy

- " MyungZy Couple ? Cũng hay mà oppa ^^ Em thích tên này . Không biết fan sẽ thế nào khi biết tin em là người yêu hờ của oppa " - Suzy cười

-" Tôi nghĩ họ sẽ ủng hộ ! Vì tôi cũng tự ủng hộ bản thân mình là không được chùn bước vì em đã có người yêu . Tôi càng phải tiến đến và giành lấy em ... " - L nói kèm một nụ cười rồi bỏ đi

- " Yeh? " - Suzy ngỡ ngàng vì câu nói , cô cũng có chút cảm giác vui trong lòng nhưng lại tỉnh ngộ vì Wooyoung mới là người yêu cô

Tối hôm đó Miss A và Infinite có buổi diễn chung ở Music Bank . Vì cả chiều 2 nhóm đã nỗ lực tập luyện nên rất ăn ý , đặc biệt là Suzy với L . Cả 2 được ánh đèn và camera sân khấu chú ý nhất . Xa xa còn có tiếng fan cổ vũ " MYUNGZY COUPLE " , L đã thầm nói vào tai Suzy " Wooyoung huynh liệu có ghen không ? " rồi anh mỉm cười . Xong phần biểu diễn được các fan cuồng nhiệt biểu diễn thì đạo diễn bất ngờ thông báo L hát solo một bài cùng trợ giúp của Suzy thay một ca sĩ không đến được " L hát solo và Suzy sẽ ra hát cùng L 1 đoạn , trước khi đi vào L sẽ ôm Suzy và Suzy hôn má L như phần kết . Ok ? " - đạo diễn thông báo rồi đi ra luôn . Bỏ lại sự ngỡ ngàng giữa 2 người , Suzy nói phá tan không khí im lặng " Hôm nay em làm " người yêu " oppa hơi nhiều nhỉ " , câu nói làm L cười và trái tim anh đang rất hạnh phúc vì điều đấy . Bắt đầu màn diễn solo của L , anh bước ra và hát nhẹ nhàng , các fan hò reo cuồng nhiệt đến lúc Suzy bước ra nắm tay L cùng hát và trước kết bài họ đã ôm và Suzy tặng L một nụ hôn trên má . Fan như điên cuồng vì Myungzy couple . Bước về phòng nghỉ sau khi kết thúc bài hát , L và Suzy đang vui vẻ bàn chuyện diễn xuất thì Wooyoung bước vào với vẻ mặt không vui ...

- " Hai người đóng rất đạt đó ! " - Wooyoung gượng cười

- " Oppa ? Sao anh ở đây thế Woo ? Hôm nay không có lịch trình solo của anh hay 2PM mà ? " - Suzy đứng lên

- " Anh đến thăm em thôi " - Wooyoung nhìn Suzy cười nhẹ rồi quay sang L " Cậu và Suzy hát bài vừa rồi rất hợp đó ! Tôi cũng nghe nói là 2 người tham gia diễn xuất cùng nhau sao ? "

- " Phải huynh ! Vai người yêu "  - L thản nhiên nói mặc tâm trạng của Suzy

- " Chúc mừng 2 người ! Giờ anh có hẹn rồi ! Hẹn mai nhé Zy . Tạm biệt L " - Wooyoung nói xong hôn lên má Suzy rồi chào L

- " Dạo này 2 người hạnh phúc quá ! " - L cười nói với Suzy

- " Uhm...cũng không hẳn đâu . Dạo này anh ấy  hay bận lắm " - Suzy cười nhạt . L hiểu được điều này , anh không muốn Suzy buồn nên đã lảng sang chuyện khác

- " Em đói không ? Đi ăn nhé

- " Oppa mời em nhé ! Không mời là em không đi đâu " - Suzy bĩu mỗi , L thấy ấm áp khi cô nũng nĩu thế này

- " Đi thôi ! Oppa sẽ khao " người yêu " " - L cười rồi khoác áo cho Suzy "  Cẩn thận lạnh , em mặc đi " - nụ cười ấm áp L dành cho Suzy làm cô rung động ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 13-6-2013 06:49:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
IU còn chưa xuất hiện nữa.... Trong fic này nàng lại yêu đơn phương hjxhjx....
NÔ với seung ho cũng chưa xuất hiện....
WOOZY tình cảm ghê.... MYUNGZY thì càng ngày càng tiến triển.....
Hóng chap mới của au.....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 13-6-2013 07:14:51 | Chỉ xem của tác giả
From Mod:
Cảm ơn bạn đã đăng fic trong box tuy nhiên bạn vẫn mắc phải một số lỗi sau:
- Tiêu đề topic sai
- Bạn không trả lời các bài post trong Fic nếu không thực sự cần thiết. Hãy sử dụng chức năng bình luận.
Bạn qua đọc Rule trước khi đăng bài
Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 13-6-2013 10:08:54 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chap này toàn MyungZy momment >.< Hạnh phúc quá <3

MyungSoo tối về KTX bị chặt đẹp =]]]]]]]]] Đúng là 7 lợn.Nhắng nhít đến từng mi-li-mét ;))

Sungyeol bị hố hàng :))

Woo cũng tội nhưng biết làm sao đây T.T Punz là Inspirit và eLement mất rồi :"3333333333

Tks Bella :"> Hóng chap mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 13-6-2013 15:11:22 | Chỉ xem của tác giả
Á chap này có đủ thứ điều: nhảy cặp, đóng fim chung, kiss luôg r (vui vui, cha~ bù cho Suzy và SeungGi kiss nhau mà mình như thắt lòg, ruột bể, tim đau TT.TT)
Í í, Wooyoung ghen kìa, dthưn kinh khủng!!!
Suzy chắc đang phải kiểm soát mình dữ lắm...dạng như "Tim ơi, hãy thôi đập mạnh đi, chỉ đc đập vì Wooyoung thôi!"
Mà dù s mình cũng rất mog đợi những chap sau, k pk scaldan sẽ ntn nhỉ???!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách