Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] 8 năm | Yool_bluespill | Ryan (Jiyeon) - Jin - JB - Jung - Yunho | Hoàn thành

[Lấy địa chỉ]
211#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2012 20:42:16 | Chỉ xem của tác giả
Vài lời tâm sự của Author

Yool xin phép tạ tội với mọi người vì hôm nay mới tung chap mới vì thế sẽ tung liền 2 chap liên tục và tất nhiên là 1 chap cũng đã dài rồi 2 chap thậm chí còn dài hơn.

Nhân tiện Yool cũng chia sẻ với các bạn đôi điều.

Như các bạn đã biết Yool viết truyện này vì niềm đam mê và cũng vì không thỏa mãn với kết thúc lưởng lơ của phim DR2 và vì mình muốn thử sức khi viết 1 câu chuyện theo đúng sở thích và tính cách của mình.

Tuy nhiên cậu chuyện có vẻ như đã đi quá sa so với những gì Yool tưởng tượng. Lúc này ở đây không còn 1 Ryan của DR2 nữa, 1 JB của DR2 nữa hay 1 Jin , 1 Hae Sung của ngôi trường Krin ấy nữa mà ở đây số phận tính cách của họ hoàn toàn thuộc về Yool và Yool đã biến họ thành những con người khác rồi.

Yool thích viết và cũng thích đọc truyện mà liên quan mật thiết đến cuộc sống thực hàng ngày của chính các nhân vật trong truyện của mình vì thế rất có thể sau này Yool sẽ suy nghĩ về việc viết 1 Fic nữa nhưng tất nhiên là khi Fic này hoàn thành rồi.

Do suy nghĩ và cách chèo lái của Yool đã đi xa với mục đích ban đầu viết Fic là men theo sườn của phim và kết thúc câu chuyện trong 7 chap vì thế sau này Yool sẽ tiến hành chỉnh sửa lại các chap đã đăng ở phía trước, tất nhiên là chi tiết quan trọng sẽ được giữ nguyên chỉ thay đổi 1 chút các tình tiết nhỏ để nối và khớp hoàn hảo với 5 chap trở lại đây và chỉnh sửa lại câu văn cho tốt hơn.

Bởi với các comt góp ý của các bạn là nguồn động viên rất lớn của Yool và khiến Yool nhận thấy những thiếu xót trong quá trình viết fic đầu tay của mình.

Như các bạn đã biết viết Fic là cả 1 quá trình không phải ngày 1 ngày 2 là xong ngay được.

Hiện nay, Yool đã đi làm và Yool cũng đang giữ chức vụ là Mod của box mình vì thế lượng công việc hơn nhiều nên các chap sau Yool không dám hứa là sẽ post theo lịch được mà cứ xong chap nào Yool sẽ tung ngay chap đó và tất nhiên Yool sẽ cố gắng hoàn thành Fic chứ không bỏ ngang vì thế hi vọng nhận được sự ủng hộ của mọi người nhiều hơn nữa.

Có một điều mà Yool phải nhắc nhở lại 1 lần nữa dù ở #1 Yool đã nhắc rồi.

Yool viết Fic vì mục đích phi thương mại tuy nhiên các bạn nếu mang Fic của Yool đi nơi khác hãy nói trước với Yool một câu.

“Còn những ai mà ai cũng biết là ai đấy” thì khi mang đi đề nghị ghi rõ tác giả là  Yool_bluespill và vui lòng ghi rõ nguồn khi copy sang các web và blog khác.  

Yool cũng xin chân thành cảm ơn các bạn đã post Fic của Yool lên 1 số trang như watt.....

^^ Chúc mọi người ngày làm việc vui vẻ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 ủng hộ chị ạ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 5-11-2012 23:25:27 | Chỉ xem của tác giả
mừng Yool comback
Fic rất hay, ko hổ sự trông đợi mòn mỏi với bà của tui
nhưng đọc xong rùi thì có vẻ như chuyện ko thể kết thúc một sớm một chiều đc,
rất thích đọc diễn biến câu chuyện của bà
mà sao? ở đây có nhân vật mới và bé Hana bà ko cast vậy?
Cast đi nhé cho anh em đỡ thắc mắc...
Cảm ơn bà nhiều lắm  vì viết fic hay vậy để tui đọc thư giản, cả fanfic ở đây gần như tui chỉ theo dõi thường xuyên mỗi fic của bà, hehe ^_^

Bình luận

uhm để mai tui cho thêm ở dàn cast nhé..he he ..camsa bà  Đăng lúc 5-11-2012 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 6-11-2012 11:04:42 | Chỉ xem của tác giả
Ố là la
Ss tung 1 lúc 2 chap
Đọc đã con mắt
Ho vẫn êu Jung
bà Park chắc sắp nhận Ji ùi
Nhưng mà có cast mới à
Bé Hana lại kêu Ji bằng mẹ nữa
Nhưng khúc cúi,ai chui dzô phòng vậy nhỉ
Ss làm e hồi hộp quá đi thôi
Tiện thể nhắc Jian
2 người tình cảm quá
E bây giờ thắc mắc nhiều lém nhá
Ss mau mau ra chap mới nhá
Êu ss nhìu lém

Bình luận

Vâng vâng,ss nhanh nhanh nhá :-*  Đăng lúc 6-11-2012 08:14 PM
ha ha ss bổ xung dàn cast ngay đây  Đăng lúc 6-11-2012 12:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 6-11-2012 12:38:05 | Chỉ xem của tác giả
thật ra thì e đọc từ đêm qa rồi
nhưng bh mới comt cho sếp dc
khúc mắc lớn nhất bh là của Jung..vì sao lại rời bỏ Junho..vì sao giấu a về Max..và tại sao Junho k nghĩ đấy là con mình khi mốc thời gian mang thai và chia tay a gần nhau như thế
đôi kia thì hạnh phúc qá rồi.

Bình luận

bà yool chuyển nghề đi bán dưa là vừa  Đăng lúc 18-11-2012 03:44 PM
chắc vậy đó ss  Đăng lúc 18-11-2012 03:40 PM
hình như c í quyết định ngâm muối chap mới đấy:))  Đăng lúc 16-11-2012 11:58 PM
còi thắc mắc y chang ta, chap sau đợi bà yool giải đáp nhé. đừng có ngâm lâu quá  Đăng lúc 16-11-2012 11:12 PM
tất cả sẽ đc giải đáp rõ hơn trong chap sau nhé.......^^ cảm ơn em  Đăng lúc 6-11-2012 12:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 6-11-2012 18:53:17 | Chỉ xem của tác giả
em sáng ngồi trong lớp onl đt đọc rồi. giờ mới cmmt cho ss được :d
ở trên đã thấy " tất cả sẽ đc giải đáp rõ hơn trong chap sau" nên không hỏi nữa chị bít chờ thui ạ.
Với cả đoạn Jin kéo Ryan vào phòng thay đồ hôn mới ngọt ngào làm sao. em kết đoạn ý nhất đấy ạ hihi anh Jin này bạo dạn hơn ngày xưa bao nhiêu rồi đấy hí hí
Thank ss đã làm việc cật lực cho ra những 2 chap lận ss nhé >:d<

Bình luận

okie ss :x  Đăng lúc 6-11-2012 07:04 PM
he he cảm ơn em...chap tới sẽ sớm có thôi chứ ko ngâm lâu như chap trước. Yên tâm nhé  Đăng lúc 6-11-2012 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 15-11-2012 00:20:43 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi sao có chap mà không hú ta tiếnggggggggggggggggg
Ghét vậy đấy
dù đọc lúc 2 chap nhưng vẫn không thỏa mãn
phải nói là hay dã man ý
ôi ôi cái chap 18
giờ thì biết rõ Mark con ai rùi nhé
con Jung vs Yunho
olala
bên chap 19 có bé Hana nhưng theo ta đoán nó cũng chằng phải con Ryan
Bà au cứ thích úp mở
Ôi ông Yunho ghen ghê quá
Rõ là vẫn yêu điên cuồng nhưng lại cố tỏ ra là mình rất hận
nói ra những lời làm tổn thương Jung nhưng ta biết lòng ông ấy thực ra cũng chua xót lắm đúng không bà au
Hi vọng ông Ho sớm phát hiện ra Mark là con ổng, chà chà nghĩ đến khúc đó thôi mà sướng
mà nói ra cũng tội ông key
ông này cũng ghen, cũng yêu nhưng can tội nhút nhát quá
ai là người chụp ảnh thế, chắc lại sắp có chuyện rồi đây
mau mau ra chap nha
hóng quá đi mất
lần này mà không hú ta típ là ta giận không comt lun nhá
5tinggggggggggg
------------------------
buồn quá không biết làm gì vào edit comt típ cho bà au một phát rùi đi ngủ
-----------------------------
do ta bấn cái chap 18 nên tất nhiên ta sẽ chém về nó
Tại sao lúc đó Jung lại rời bỏ YH, có phải do gia đình YH không chấp nhận Jung
kiều như là đưa tiền cho JUng bảo jUng hãy rời xa YH, Jung k lấy tiền nhưng cũng chấp nhận xa anh (giống trong phim ế )
còn việc Jung có thai ngay sau khi chia tay cũng không có gì lạ
thì trong thời gian quen nhau 2 người qh, do YH k để ý nên k nhận ra thôi
mà ông này sao chưa nhìn hình Mark đã ghen lên rồi đi tìm Jung
giá như ông chịu chậm lại 30s để nhìn thôi là mọi chuyện ô tô kê rồi
aaaaaaaaaa nói chung là càng đọc càng bức xúc, mà càng vậy lại càng hóng bà au giải quyết
-----------------------------
mới thêm nv Yul vs bé Hana, lại gây tò mò
hết Mark là con ai giờ đến Hana là con ai
bà au đang cho thi Ai thông minh như bà au đó à?
--------------------------------
mà thắc mắc là chuyện của Jung, Ryan k biết sao Key biết?
đề nghị bà au nên cho ông key nói ra tc của mình vs Jung cho thêm kịch tính
kiểu như là ông YH về xem lại hình, phát hiện ra nét giống nhau giữa mình-Mark- Ryan thì suy ra đc. Ông tìm JUng xin JUng quay lại , ông key tỏ tình... hahaha cái này gọi là hội chứng cuồng cực độ nên đâm ra...
thôi nhìu chuyện z thôi, ta lượn đây, bà au mau có chap nhé
à chap phải dài đấy, phải cỡ 2 chap 18 + 19 ghép lại mới đc
5tingggggggggggggggg

Bình luận

k bít nữa, tự dưng đâm ra bấn cái chap đó. her her  Đăng lúc 16-11-2012 11:11 PM
hà hà mà sao lại đọc lại chap đóa  Đăng lúc 16-11-2012 12:23 AM
ừ đúng, dám làm tổn thương Jung là ta vác dép  Đăng lúc 15-11-2012 01:15 PM
cái ông Yunho cùng làm ta ngứa mắt lắm mún oánh cho 1 trận, Key nữa  Đăng lúc 15-11-2012 12:25 AM
uhm đc rầu nhớ rầu... hí hí bà bạn tui cũng bẩu tui là toàn làm bà ấy đoán ko ra...ay za nghĩ mất cái nè cug hại não ghê gớm  Đăng lúc 15-11-2012 12:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 16-11-2012 21:37:39 | Chỉ xem của tác giả
ÔI!!! Mừng ss cb!!!
2 chap một lúc đọc thật là sướng!!!

Thật ra chỉ có tên nhân vật là để cho mình dễ tưởng tượng thui
chứ em chưa bao giờ nghĩ fic của ss sẽ đi theo sườn DH2
Vì như vậy sức sáng tạo sẽ bị cản
Hãy cứ thưởng thức như một tác phẩm nghệ thuật và cảm ơn công sức của người viết ;))

Vậy 2 chap này chắc chắn Mak là con Jung òi nhỉ?
Và Ryan là em của Yunho...
Ông JB thì có vẻ dạo này khá yên tĩnh nhĩ
Bà Hyesung thì cũng chẳng thấy xuất hiện..
Không biết bả có nghĩ ra trò gì ác độc nữa không?
tình cảm của Jin và Ryan vậy là tốt lắm rồi
Hy vọng đừng có sóng gió nào đến với họ nữa
Nhưng, trước giông bão trời thường bình yên...
Phía trước thế nào thì chỉ có Au biết =]]

Ss ơi! Sao em ko nhớ Yul là ai hết vậy????
Hổng lẽ có chap mà e chưa đọc ta?
Với em thích giọng văn của ss những chan trước hơn 2 chap này
Nhưng mà chắc tại ss ko có nhìu time
Ko viết đc liên tục, nên chắc là giọng văn sẽ khác khác tí.
Anyway!!! Em ủng hộ ss hết mình!
Đợi chap tiếp của ss!

Bình luận

ừ ss cũng thế..ha ha  Đăng lúc 12-12-2012 09:57 PM
em hỏi ss dzị hoy, chứ ko ưa bạn đấy! Tại bạn í mà e ghét lây JB...  Đăng lúc 8-12-2012 08:59 PM
tự dưng ss ghét nàng ấy nên không cho xuất hiện em à  Đăng lúc 8-12-2012 05:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
 Tác giả| Đăng lúc 12-12-2012 21:02:11 | Chỉ xem của tác giả
Đôi lời của Au : Nhân ngày 12/12 Yool  tung chap mới khá dài ..keke..chúc cả nhà buổi tối vui vẻ. Chap 21 sẽ được cập nhật trong thời gian tới. Trong chap này xuất hiện 1 nhân vật mới.

Sam : Một người bạn của Jung và Ryan. Anh là bạn tốt của cả 2 chị em và luôn coi 2 người như người nhà của mình. Anh có thói xấu là rất thích trêu trọc người khác nhưng anh rất giỏi trong việc đoán suy nghĩ của người bên cạnh. Chu đáo và cẩn thận, anh là thiên tài ở nhiều lĩnh vực nhưng bề ngoài  đôi khi anh giả bộ như hồ đồ. Anh đích xác như người anh trai thứ 2 , giống như Key ( nhưng anh nói nhiều hơn ^^ )

Chap 20 : Sự thật vẫn luôn là điều khiến người ta đau lòng.

Khi tổn thương trở thành thói quen thì con người tự nhiên sẽ biết cách sống bình thản ♥

2 ngày sau buổi tiệc tại nhà Ryan

Lúc đi ra khỏi nơi chụp ảnh thì đã đêm khuya rồi. Một hãng mỹ phẩm nổi tiếng vốn muốn cùng Ryan hợp tác làm người đại diện, cô đã từ chối vài lần rồi mà họ cứ năn nỉ mãi nên cuối cùng Jung cũng đồng ý, ngoại trừ đóng phim ra, gần đây cô còn rất bận chụp ảnh quảng cáo, đêm nay áp phích tuyên truyền rốt cục đã chụp xong rồi.

Nhiều ngày nay cô đều ở tại nhà mình lúc rảnh thì cũng lăn ra ngủ khiến cho Mak rất bất mãn nên thường tìm Hana để chơi đùa. Bởi vì Jin gần đây đi công tác, cho nên cô ngoài thời gian làm việc cũng chỉ ngủ mà thôi, hoàn toàn được thanh nhàn, chỉ có điều bên tai lại là những lời lo lắng của Jung và Yul.

Yul là chị họ của Ryan còn Hana là con gái của Yul,  Yul trước là là bác sỹ ở một bệnh viện có tiếng của thành phố còn chồng Yul là cảnh sát nên thường xuyên bận rộn. Ryan vốn rất thích trẻ con nên thỉnh thoảng trêu đùa với 2 đứa cháu, mà 2 đứa cháu cũng thích khiến người khác đau đầu nên thường xuyên kêu cô là mẹ Ryan khiến 2 bà mẹ cũng đến khổ với 2 đứa con thiên thần của mình. Chúng nói kêu vậy để sau này đuổi bớt mấy co ruồi nhặng bậu quanh người cô.

Tất nhiên là giờ thì chúng đã lớn nên cần chú ý cách xưng hô không thì người gặp phiền toái không chỉ là Ryan mà giờ về trong nước rồi, tốc độ bắn tin vịt sản xuất tin đồn của dân báo lá cải không thể không đề phòng. Không chừng nay mai báo nào cũng giật tít “ Ngôi sao Ryan có 2 người con riêng” chắc đều được lên trang nhất.

Ryan cười thầm trong bụng “ có khi nào điều này khiến Jin hiểu lầm không nhỉ? Chắc không đâu anh ấy biết Mak mà…keke mình cũng rất thích trẻ con, không biết anh ấy sau này thích mấy đứa nhỉ”

Má cô chợt ửng hồng vì suy nghĩ trong đầu của mình lúc này..

Cùng lúc đó ở một quán ăn kiểu Nhật

Jin ngồi đồi diện với mẹ - người mà anh luôn yêu thương dù trước đây bà đã từng làm tổn thương anh. Anh nhớ lại ngày ấy cũng ở quán ăn anh và Ryan đã tới để ăn một bữa cơm. Anh từng nghĩ hẳn bà rất vui mừng khi biết rằng người anh yêu là Ryan nhưng tại sao mẹ anh lại làm vậy

-        Con sẽ không kết hôn với Iu, con chỉ coi cô ấy như em gái mà thôi.

-        Vì Ryan ư? – mẹ Jin nhìn anh

-        Phải, cô ấy là người con yêu – Jin nhìn mẹ rồi nói

Mẹ Jin đẩy tập hồ sơ lên trên mặt bàn

-        Con đừng nói con không biết chuyện này chứ.

Jin không nhìn tập hồ sơ nhưng anh biết điều này nghĩa là gì - “mẹ điều tra cô ấy ư?”

Jin nghi hoặc cầm tập hồ sơ lên, anh thấy trong đó là hàng loạt thông tin về Ryan vài năm nay: “Cái này mẹ lấy ở đâu ra và thế thì sao? Scand cũng chỉ là tin đồn thôi” – Jin chợt cầm lại trả cho mẹ mình

-        Con đọc đi đã – mẹ Jin vẫn kiên trì đẩy nó cho anh

Một tập ảnh rơi ra trước mặt của Jin, là ảnh của Ryan khi ôm eo những người đàn ông khác, là bức ảnh khi Ryan đi từ trong khách sạn ra, nhưng…….có bức ảnh Ryan đang trong bệnh viện, cô mặc đồ bệnh nhận và cô đang ôm một đứa trẻ, nụ cười cô rạng rỡ. Bên cạnh Ryan còn có Jung và một người đàn ông không phải Key đang nhìn cô hạnh phúc và đứa trẻ đó là Mak.
-        Mẹ đã điều tra bây lâu nay, 6 năm trước Ryan từng không xuất hiện 1 thời gian là 1 năm sau đó mới tiếp tục hoạt động lại, đứa bé tên Mak kia quả thực nhìn qua rất giống với Ryan

-        Đó có thể là trùng hợp

Mẹ Jin tiếp tục đua ra một bản báo cáo khác: “đây là kết quả sét nghiệm AND mà mẹ vất vả lắm mới nhờ người bí mật điều tra được”

-        Mẹ ….- Jin kêu lên.

-        Con xem đi, tuy không phải 100% nhưng 80% chứng mình 2 người họ có quan hệ huyết thống, họ hàng

Trong nháy mắt, Jin ngây dại, thân thể cao to vẫn không nhúc nhích mà ngồi im tại chỗ, con mắt lộ ra vẻ kinh ngạc cực điểm nhưng nhanh chóng thay thế bằng vẻ đau xót:

-        Con có thể tha thứ nếu đó là sự thật, con có thể chấp nhận truyện này.

-        Con có thể nhưng mẹ không thể? Ryan đã giấu con tới tận bây giờ thì con hiểu điều đó có ý nghĩa thế nào rồi. Ryan không hợp với con mà dù có hợp nó cũng không xứng đáng với con.

Câu nói cuối cùng, trên cơ bản là là gằn từng câu từng chữ. Ánh mắt Jin xẹt qua một chút khác thường, lập tức vung tay lên, trên mặt toàn là giận dữ: “con không cần biết, con tin cô ấy.”

Jin lao ra ngoài, phóng xe đi. Đúng, anh tin Ryan, dù có chuyên gì thì anh cũng tin cô ấy không phải người như vậy. Anh phi xe tới nhà của Ryan, ngập ngừng rồi cũng bước vào trong nhà. Anh thấy cô đang ôm một người con trai. Nhìn thấy Jin , cô còn vẫy vẫy anh nữa nhưng….vẫn nắm chặt tay người con trai đó. Tay anh nắm chặt tập hồ sơ mà mẹ anh cố tình để thêm một bộ trên xe giấu vào trong áo khoác ngoài của mình

Ryan thấy Jin tới thì vui mừng lắm, cô cũng không để ý sắc mặt của Jin đã đen đi mà chạy tới lúc lắc tay của anh giới thiệu người trước mặt

-        Jin, đây là Sam- người bạn tốt nhất của em ở bên L.A. Anh ấy đó, vừa mới về nước hôm nay xong. Còn Sam à, đây là Jin..anh ấy là…

Ryan chưa kịp nói đã bị Sam cốc đầu

- Thôi đi cô à, anh biết rồi, không phải giới thiệu – Sam nói rồi chìa tay ra với Jin mỉm cười :

-  Xin chào, tôi là Sam, rất vui được gặp anh.

Jin nhìn người đàn ông trước mặt, ánh mắt kiên định, nụ cười có thể sánh với minh tinh hạng nhất hiện nay, tuy không cao bằng anh nhưng cũng phải gần sấp xỉ  nhưng anh cũng biết con người nhìn càng hòa nhã thân thiện thì nhất định càng ác liệt. Jin ngước mắt lên  - “ rất hân hạnh được gặp anh”

Sam quay lại nháy mắt với Ryan rồi ngồi xuống trực tiếp hạ lệnh “ Ryan , anh muốn ăn táo”. Trong lúc đó, Jin đã nhận ra đây chính là người xuất hiện trong các bức ảnh, ôm…đi cùng Ryan mấy năm bên ngoài. Chính là người này.

Là anh ta.

Trong lúc Ryan đi vào bếp chuẩn bị đồ ăn nhẹ thì Sam ngồi khoanh tay nhìn người đàn ông trước mặt. Anh hất hàm hỏi - “ sao , có chuyện gì muốn nói với tôi, ánh mắt anh như vậy chắc có chuyện muốn hỏi tôi”

Jin không khỏi ngạc nhiên khi nghe Sam nói vậy. Sam hét to với Ryan -“ Jin nói muốn uống cà phê nên pha hộ anh 2 cốc nhé…..”- Tiếng Ryan lầm bẩm trong bếp- “ muốn uống thì nói luôn đi lại còn đổ thừa cho Jin”

Sam nhìn Jin :-  nói đi

-        Sao anh lại nghĩ tôi muốn nói chuyện với anh – Jin nhìn Sam nghi ngờ

-        Oh, tất nhiên đó là linh cảm của tôi mà thôi, mà thường thì linh cảm của tôi rất chính xác , vậy không phải sao – Sam gãy gãy cằm mà gật gù suy nghĩ

Không khí trong phòng trầm lại trong chốc lát.

-        Anh là gì của Ryan ? - Jin không nhịn được mà hỏi

Sam nhún vai - “ là bạn bình thường thôi, vừa là tiền bối vừa là bạn, vừa là người thân, có thể nói chúng tôi cũng có thể coi là bạn bè thân thiết nhiều năm”

-        Nhưng …- Jin chặn lời.-  Mak……

Sam ánh mắt vẫn ôn hòa nhìn Jin không hiện ra chút nào là bất ngờ - Sao thế anh cứ nói đi

-        Không, tôi chỉ là…..nhưng anh là gì của cô ấy, Mak là thế nào? Là c..o..n

Sam đan 2 tay vào nhau, anh ngồi dựa lưng vào sofa ngắt lời Jin.-  “ Ngay từ khi anh hỏi tôi câu này anh đã không có tư cách bên cạnh Ryan. Anh không tin cô ấy”- Ánh mắt Sam như muốn giết người. Sam chậm chãi tiếp lời -“nếu tôi nói Mak là con của tôi và Ryan thì sao? Anh định làm gì ? Bỏ cô ấy ư hay là….anh sẽ là gì?”

-        Tôi sẽ không bỏ cô ấy….-Jin gắt lên- “ tôi chỉ muốn biết chuyện này là thế nào”

-        Ngay từ khi anh mở lời thì anh đã không có tư cách rồi - Sam nhả từng chữ.

Đúng lúc đó Ryan bước ra. Cô thấy 2 người con trai ngồi đó mà không khí có vẻ kỳ lạ. Ryan ngồi xuống bên cạnh Jin - “ anh có sao không?” rồi quay ra lườm Sam -“ anh bắt nạt anh ấy đó hả”.

Sam giơ 2 tay lên đầu hàng- “ anh đâu có, ai dám động vào bảo bối của em chứ”. Ryan đắc thắng giơ 1 ngón tay lên - “ anh mà dám”.

Sam lén lút cầm tách cà phê lên chạy lên .-  “ anh đi nghỉ trước, bao giờ Mak về bảo thằng bé đánh thức anh dậy nhé”- Sam hướng ánh nhìn về phía Jin. Sam vừa đi vừa nghĩ .. “ôi, cậu bé này so với JB có vẻ hơn nhưng lại dễ bị giao động quá, cần phải rèn luyện nhiều.”

Thấy Sam đã đi lên lầu cô ngồi tựa vào lòng Jin, cô thấy hôm nay anh hơi trầm.cô cất tiếng: - “ anh không có gì tò mò sao ?”

- Jin hỏi- “ ví dụ?”.

-        Tại sao Sam lại ở đây và mối quan hệ giữa bọn em là gì?- Ryan mâm mê tà áo của Jin thỏ thẻ hỏi. Bên ngoài cô có thể kiêu ngạo, mạnh mẽ nhưng bên anh cô luôn không tự chủ được mà yếu đuối.

Jin chầm ngâm một lúc rồi nâng cằm cô lên nhìn vào đôi mắt trong suốt kia mà cốc nhẹ vào đầu cô - Chẳng phải em đã giới thiệu rồi ư? Chắc hẳn là người bạn lâu nay em vẫn nhắc với anh rất thích vị cà phê khủng bố em pha đúng không?”

Ryam mỉm cười ngọt ngào. Jin ôm cô trong lòng, đúng thế, anh không nên nghi ngờ cô. Tất cả chỉ là tin đồn mà thôi, mà có phải thì sao chứ, anh rất quý Mak và nếu thằng bé là…là…Jin tự dưng chìm sâu trong suy nghĩ chính mình.

Jin thở dài – Anh sẽ đợi em nói với anh Ryan à …!
………………

Nana – Shinwon hét toáng lên khi anh thấy cô , lại còn giơ tay vẫy vẫy nữa khi gặp Nana ở chỗ chụp ảnh. Anh và Nana cùng JB và Ryan , Alien đã làm bạn với nhau từ rất lâu rồi nhưng cuối cùng mấy người lại chẳng ai thành đôi cả. JB với Ryan cũng thế mà anh với Nana cũng vậy..

-        Em ăn cơm chưa? Có đói bụng không, tý nữa chụp ảnh xong chúng ta đi ăn chứ - Shinwon kéo tay Nana.

-        O mô, cậu sao hôm nay phấn khích vậy ? – Nana ngạc nhiên

-        Ay za, cậu gì chứ, phải gọi là anh..là anh nghe chưa? – Shinwon bậm môi chợn mắt – anh đây sinh trước em 2 tháng đây
Nana tròn mắt nhìn Shinwon – cậu hôm nay ăn phải cái gì vậy hả?

-        Nếu là bạn chúng ta có thể miễn cưỡng gọi nhau như vậy nhưng em không định để mất mặt ở chỗ này chứ- Shinwon cười cười.

-        A lô xô, a lô xê, biết rồi khổ lắm nói mãi, gọi là anh là được chứ gì ? nhưng chỉ lúc nào có người lạ thôi nhé còn lại thì không gọi đâu đấy – Nana cò kè.

-        Cảm ơn em, tối nay anh sẽ mời

Nana lắc đầu nhìn chàng trai trước mặt, cô thở dài một hơi “ không biết bao nhiêu tuổi rồi mà vẫn cứ trẻ con vậy kìa.

-        Anh có hẹn với Ryan và JB rồi đấy, Alien thì có lẽ không đi được.

-        À kỷ niệm ngày mà chúng ta deut phải không?

-        ừ, ngày chúng ta xa chân vào con đường tội lỗi…ha ha

Một lúc sau Ryan cũng nhận được điện thoại hẹn địa điểm gặp mặt, cô nhanh chóng lấy xe và đi tới quán ăn mà Nana đã đọc địa chỉ. Tới nơi cô đã thấy mọi người tới đủ cả, JB thì vẫn đứng cửa nghe điện thoại. Ryan hù anh một phát đập bộp vào lưng khiến JB giật mình quay người lại

-        Em vào trước đi anh nghe nốt đã – JB cười nói với Ryan.

-        Mau vào nhé, em vào trước – Ryan nhẻn cười thật đáng yêu trước khi đi vào trong khiến JB ngẩn ra một lúc

“ cuối cùng chúng ta cũng giống như ngày xưa rồi” JB chìm trong suy nghĩ đó

-        Alo alo , JB anh còn nghe không – Tiếng trong điện thoại vang lên

-        À, uhm, cứ nói tiếp đi, tôi sẽ liên lạc lại với anh sau – tiếng JB rõ ràng nói với người kia

Buổi tối hôm ấy có lẽ là buổi tối hạnh phúc nhất đối với JB kể từ khi anh gặp lại Ryan bởi vì cô lại trở về làm Ryan trước kia rồi, ánh mắt nhìn anh dù không như trước nhưng nó thực sự cũng khiến anh thấy vui vẻ.

-        Nê, mấy người muốn chết hả, sao không đợi mình – tiếng Alien lanh lảnh từ phía xa vọng lại, có thể nhìn thấy cô vừa từ sân bay về ngay đây quần áo và vali vẫn chưa cất

-        Mau lại đây đi, cậu còn bận rộn hơn ngôi sao holywood đấy – Tiếng Shinwon trêu trọc

-        A, cậu muốn bị mình vặt trụi tóc không hả? – Alien bậm môi định tiến lên cho Shinwon một bài học

-        Mau mau đi không Ryan ăn hết trước bây giờ - JB nhanh tay kéo cô lại trong khi mắt nháy nháy cô nhìn sang bên cạnh Ryan đang  lén lấy miếng thịt trong khẩu phần của cô

-        R…yan….cậu dám….

Căn phòng rộn rã tiếng cười. Xa xa mấy người phục vụ mắt nhìn họ đầy ngưỡng mộ

-        Ay, chị Ryan đẹp quá

-        Cậu thử nhìn xem, JB oppa và Shinwon oppa ai đẹp trai hơn

-        Tất nhiên là Shin oppa rồi

-        Không, là JB oppa chứ

-        Ôi, Nana , cô ấy thật đẹp – Một nhân viên nam trầm trồ

Buổi tối cứ thế trôi qua bình yên và vui vẻ.  Kết thúc buổi tiệc , ai cũng chếch choáng men say, họ bình thường toàn là mấy con sâu rượu nên không dễ gục được nhưng mà hôm nay

1…..2…..3…..6 két bia và 10 chai sochu thì đến thánh cùng phải gục .

-        Nè nè, tỉnh lại đi…..- JB và Shinwon vẫn tỉnh táo hơn 2 người vỗ vào mặt 3 cô gái hi  vọng họ có thể nhanh tỉnh dậy một chút

3 cô gái ngồi dựa vào nhau nhìn 2 chàng trai trước mặt

_ Cậu có thấy JB đẹp choai không? – Nana hỏi Alien

_Hố hố , tất nhiên là Shin đẹp choai roài cậu nói gì lạ vậy – Alie ngồi bên cạnh gật gù

Ryan tiếp lời – Sao cơ, ăn đậu á , uhm cái đó ăn rất ngon, JB múa bài baby oh my love đi

_ không, mình muốn ăn thịt bò cơ , thịt bò . Ryan ngồi giãy dụa.

-        Ay za, đúng là không thể sống nổi với mấy cô nàng này mà – Shin vò đầu vứt tai – Đi thôi, chúng ta cứ kệ họ nằm đây cho tới sáng đi, rồi mai gọi phóng viên vào chụp ảnh tung lên

-        Không được

-        Đi, đi chúng ta đi – Shin kéo tay áo của JB

Cuối cùng thì JB và Shin đành phải đưa 3 cô nàng về nhà nhưng mà 2 người họ cũng chếch choáng say nên tất cả đành gọi Sam tới đón

Sáng hôm sau, ánh sáng nhàn nhạt chiếu dọi căn phòng làm bừng lên khung cảnh hỗn độn trong phòng. JB và Shin co ro nằm ở ghế sofa trong khi 3 cô nàng thì chiếm cứ một chiếc giường, Alien còn giống như sắp ngã tới nơi rồi trong khi Nana và Ryan thì đạp chăn tung khắp nơi mà ngủ.

Bỗng tiếng chuông điện thoại của Nana vang lên :

_ a nhô – cô mơ màng cầm điện thoại lên nghe

-        Jin đây, có Ryan ở đó không, cô ấy không nghe điện thoại – Jin khá lo lắng khi không gọi được cho Ryan nên anh đành gọi cho Nana vì anh biết hôm qua mọi người đi uống cùng nhau.

-        Uhm…có, cô ấy đang ngủ cạnh mình này –Nana lờ sang bên cạnh thấy Ryan vẫn đang ngủ - có cần gọi cô ấy dậy không ?

-        Không cần đâu  - Nói bao giờ dậy gọi lại cho mình là được

-        Uhm……

-        Dậy mau đi mấy cô nương, có bữa sáng rồi đây – Tiếng Sam vang lên trong bếp – , JB, Shin 2 cậu còn nằm trong đấy nữa hả , mau lăn cái thân ra đây.

Căn hộ này là Sam nhưng anh rất ít khi ở đây vì anh không thích cô đơn, mà ở nói này một mình thì rất buồn bởi vậy ít khi lui tới nhưng vẫn có người dọn dẹp, tối qua anh cũng mới về chưa gì đã phải đón một đám sâu rượu này khiến cả đêm anh không ngủ được mà sáng sớm còn phải dậy sớm nấu cơm thế này.

Nghe tiếng của Sam trong điện thoại, Jin khẽ níu mày.

-        …alo alo – tiếng Jin đang nói bỗng bị cúp, hiển nhiên là Nana lại gục xuống ngủ tiếp

Bên kia Jin nhìn vào chiếc điện thoại đã 10 phút mà lắc đầu ngao ngán.

-        Sao thế, chị ấy có đi cùng chúng ta không – Iu ngồi đối điện với Jin hỏi

-        Không, chắc cô ấy quên hẹn rồi , chúng ta không cần đợi cô ấy đâu – Jin mỉm cười nói với cô

-        Liệu chị ấy có hiểu lầm gì không – Iu vẫn có chút chột dạ hỏi lại

-        Không đâu, cô ấy không phải là người như thế đâu, chúng ta đi thôi không mẹ lại đợi

-        Dạ.

Hôm sau trong phòng của phu nhân Park

Thư ký Yo đưa cho bà một bản báo cáo. Phu nhân Park run run nhận lấy, rở từng trang giấy, nước mắt bà tuôn rơi. Ryan chính là con gái bà.

-        Những ai đã biết việc này. Tiếng nói vang lên trong không gian lạnh lẽo

-        Chủ tịch và giám đốc đã biết và 2 người sẽ tới đây ngay bây giờ ạ

Tiếng bước chân càng dồn dập, một già 1 trẻ bước tới. bà Park ôm lấy chồng:- “là Jiyeon mình à, là con bé mình à, con bé chưa chết em biết mà.- Nói tới đây bà ngất đi trong vòng tay của chồng. Chủ tịch Park vành mắt cũng đỏ lên, ông ôm lấy bà thật chặt nhìn Yunho cũng đang kích đông: - “mau mang con bé tới đây trước khi mẹ con tình dậy,”

Jung giật nảy mình khi nhìn thấy Yunho tới, cô có chút chột dạ nhưng nhanh chóng lấy lại bình tĩnh đi ra nhìn thẳng vào mắt Yunho: - “anh tới có việc gì ? Tôi nghĩ chúng ta không có việc gì phải nói với nhau nữa”

Yunho nhìn Jung ánh mắt dịu đi rất nhiều so với lần gặp mặt trước nhưng khẩn trương :- “Anh muốn gặp Jiyeon, không là gặp Ryan”.

Jung ngạc nhiên nói-  “sao anh biết tên thân mật của Ryan là Jiyeon, có chuyện gì xảy ra”

Jung cũng quên mất là anh và cô đang có khúc mắc với nhau. Nghĩ tới Ryan bất giác cô cảm thấy lo lắng. Yunho không khỏi vội vàng, anh cần tìm Ryan ngay tức khắc, ánh mắt anh đảo nhìn xung quanh và bắt được hình bóng cô ở xa xa, anh đi như chạy tới kéo tay Ryan trong lúc mọi người chưa kịp định hình thì Ryan đã bị Yunho kéo đi. Jung cũng không khỏi ngơ ngác chạy theo , đúng lúc ra tới cửa thì 1 bàn tay chặn anh lại. Key xuất hiện.

-        Tránh ra…- Yunho ngữ khí lạnh lẽo khi thấy Key ngăn cản mình

-        Tôi không biết tại sao nhưng anh bỏ tay của Ryan ra- Key cũng không khách khí đáp lại

Ryan đưa mắt nhìn Yunho ánh mắt ngạc nhiên thấy rõ

-        Oppa có chuyện gì vậy?

Yunho thở dài - “em cứ đi theo anh được không? Có một người rất muốn gặp em”

-        Nhưng em đang quay mà

Yunho liếc mắt , lập tức có một người đứng lên nói với đạo điễn chuyện gì đó

Ryan nhìn thấy vậy cô đã hiểu chắc có chuyện gì rất quan trọng nên anh ấy mới phản ứng như vậy. Ryan nhìn sang bên Key gật đầu: “em chỉ đi một lát thôi mà, anh không cần lo đâu.”

Jung cất lời “ có cần chị và Key….” Không cần, em chỉ đi một lát thôi”

Ryan ngạc nhiên khi thấy Yunho đưa cô tới một biệt thự lộng lẫy, mà cô đoán là nhà anh tuy nhiên cô hoàn toàn tin tưởng vào Yunho chỉ là anh mãi không nói một tiếng nào chỉ nhìn cô, ánh mắt ấy đau lòng có, thương cảm có, và…..nó giống như ánh mắt của người thân…người thân…như một người anh trai trong gia đình.

Ryan được dẫn tới một căn phòng, cô nhìn thấy bác sỹ đang chăm xóc một vị phu nhân, phải đó chính là phu nhân Park, cô giật mình đi tới ngồi cạnh giường: “ủa bác làm sao vậy? Yunho oppa thế này là sao? Sao phu nhân Park lại ở đây”
Yunho bước lại gần “ đó là mẹ anh”

-        Ủa là bác gái ư? Sao bác lại bị ốm vậy, em có giúp gì đc không? - Vừa nói cô vừa cầm lấy bàn tay gầy guộc của bà.

Bỗng như cảm nhận thấy Ryan, bà Park mở mắt ra : “Jiyeon..” một dòng nước mắt chảy xuống bên má của bà, “Jiyeon..con là con gái của mẹ, là Jiyeon”

Ryan vội giật nảy mình như cô nhanh chóng giữ lại được bình tĩnh “ cháu là Ryan mà bác, là người mà bác vẫn gặp và đi dạo ở công viên gần đây mà”

-        “Không con là con gái của ta, là Jiyeon.”- Một tiếng nói vang lên từ phía đằng xa, ông  Park tiến lại – “con là Jiyeon, nhị tiểu thư của tập đoàn Đông Bang, là con gái của chúng ta, là em gái của Yunho. CHính là con”

Ryan giật mình, cô vội bỏ tay cua bà Park ra: “không? Không phải cháu, cháu không phải”

Yunho tiến tới, anh chậm trãi nói: “em là em gái của anh, Ryan à, không là Jiyeon à,”

Ryan lắc đầu “không phải? không phải cô”. Chẳng phải cô là đứa con gái bị bố mẹ bỏ rơi sao…đúng mẹ của cô đã nói vậy?

Mọi người trong phòng đều trìm trong im lặng, bà Park khóc không ngừng. Ryan cũng đứng ở chỗ đó, không hề động đậy, đôi mắt đẹp to tròn từ từ rơi lệ…  Yunho chậm trãi tiến tới giải thích:

“Năm em 3 tuối thì anh và em bị bắt cóc do chúng muốn đòi tiền chuộc từ gia đình mình. Nhưng”….- .anh ngừng lại một chút – “Đáng lẽ chúng chỉ định bắt cóc anh thôi nhưng do hôm đó chị giúp việc sơ xuất nên 2 anh em ta đều bị bắt đi…Chúng  nói chỉ thả trước một người khi nhận được tiền chuộc. Anh được bố cứu ra trước nên..”

Ông Park ngắt lời:-  “Để bố nói. Chúng ta cứu anh con ra trước vì lúc đó anh con đã bị thương nặng còn con thì không ngờ chúng lật lọng nên con bị chúng quyết định thủ tiêu….là chúng ta tới muộn, tới nơi thì chỉ còn vệt máu và chiếc áo của con ở gần đó nên chúng ta tưởng rằng con đã chết”

-        Vì thế nên mọi người tin rằng tôi đã chết nên không tìm tôi nữa có phải không?

-        Không phải…mẹ và bố đã tìm rất lâu nhưng không có tin tức, sau đó người ta nói phát hiện trong đám cháy gần đó có thi thể một đứa bé gái ..mà đứa bé đó lại bị cháy đen không thể nào xác định được ADN nên anh và bố tin rằng em đã chết chỉ có mẹ là không tin - Yunho buồn rầu nói.

-        Phải….mẹ vẫn luôn tin rằng em còn sống và tìm kiếm không hề nghỉ một ngày nào cả

-        Với tài lực hùng hậu của tập đoàn Đông Bang mà không tìn kiếm được một đứa bé ư?

Cô cười khẩy trong giọng nói toát ra đầy vẻ trâm chọc .Ryan toát mồ hôi, cô đi giật lùi vào tường, ngồi xuống. Yunho và phu nhân Park đi từ kia lại chỉ thấy cô hét lên

-        Tránh xa tôi ra, không phải .

Nói xong cô cảm thấy trái tim đau như muốn ngất đi. Ánh mắt cô dần trĩu lại nhưng cô tự nhủ mình không được ngất, phải. Phải, tất cả chỉ là một giấc mơ mà thôi.

End chap 20

Chap tiếp theo sẽ mở ra cánh cửa quá khứ của Jung và Yunho. Tại sao 2 người lại chia tay ? tất cả sẽ được phơi bày tại chap 21 và Ryan sẽ như thế nào khi cô lại có cảm giác bị bỏ rơi lần nữa?

Chap 21 : Khi tổn thương nối tiếp tổn thương.

Mời mọi người đón đọc

Bình luận

hay quá, đang khúc li kì, hấp dẫn  Đăng lúc 30-3-2013 11:57 PM
hí hí ta cũng không hiểu sao, toàn viết bùn bùn thôi à  Đăng lúc 12-12-2012 10:53 PM
tem của còi:)))))))))))  Đăng lúc 12-12-2012 09:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 hay quá mà toàn bùn thôi :(

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 12-12-2012 21:22:42 | Chỉ xem của tác giả
Á Á á
SS ơi dừng ngay lúc hấp dẫn nhất
oaoaoa
Mà sao mẹ Jin lại ik điều tra Ryan như vậy :((
Mừ cũng may Jin tin Ryan
Cuối cùng cũng đến phút bít được sự thật rồi
Nhưng mà chắc Ryan đau khổ lắm,em cũng đau nữa nè :((
Rồi Ryan sẽ phản ứng sao nhỉ???
Còn Jung nữa ôi ôi ôi
E sắp lên cơn đau tim rồi ss Yool ơi
Ss mau ra chap mới nhá
Kiểu nỳ sao mai em thi đz ta :))
P/s: iu ss nhiều.Mau ra chap nhá :x

Bình luận

Vâng,mờ ss tung vào noel hay tận thế vậy ạ??  Đăng lúc 15-12-2012 10:22 PM
uhm, thi cho tốt nhé ^^  Đăng lúc 12-12-2012 09:57 PM
Vâng,tại e đang kẹt cái thi học kì nên....  Đăng lúc 12-12-2012 09:42 PM
thế này là dài hơn rồi đó em, chap sau thì dài hơn 1 chút nữa vì ss tập trung về quá khứ của cả Jung và Yunho nữa  Đăng lúc 12-12-2012 09:41 PM
he he,ss tung chap dài dài ý chứ ngắn quá em đau tim lắm :))  Đăng lúc 12-12-2012 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 12-12-2012 22:50:11 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên là vỗ tay hân hoan vì bà bà yool cuối cùng cũng tung hàng
ngâm lâu quá rùi đó
Úi trời chap này đúng là tội Ryan
cái ông Jinnnnnnnnnnnnnnnnn kiaaaaaaaaaaaaaa
Hứ sao lại k tin Ryan chứ
đồ ngốc ngốc ngốc
Ông Sam mới xuất hiện coi bộ cũng là 1 nv đáng gườm
thấy chưa ta đã đoán mà
bé Hana cũng chả phải con Ryan
aaaaaaaaaaa nhắc tới là tức ông Jin à
à cả nguyên nhân sâu xa là bà mẹ ông Jin nữa
ôi mấy cái con người này
chap này Jung xuất hiện có tí xíu à
đang định ăn vạ bắt đền bà yool
nhưng thôi
dù sao chap sau cũng về Jung vs Yunho
ta hóng đấy nhá bà yool kiaaaaaaaaaaaaaaa
mau mau tung chap 21 đi nha
đừng có ngâm lâu quá
khổ ghê á

Bình luận

ok, mà từ giờ tới đó tung lúc nào cũng dk, càng sớm càng tốt  Đăng lúc 12-12-2012 11:21 PM
uhm, tung giáng sinh nhé  Đăng lúc 12-12-2012 11:19 PM
vậy đấy nhé, giáng sinh e đây ở nhà cắm máy tính, tung vào hôm ấy nhé  Đăng lúc 12-12-2012 11:06 PM
ta dành làm quà giáng sinh mà..nên vẫn ngâm.....tới hum ấy..keke  Đăng lúc 12-12-2012 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách