Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3563|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lời ngỏ từ Event] Âm Nhạc Kết Nối Yêu Thương ♥

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Những lời nói tự đáy lòng đôi khi thật khó bứt khỏi bờ môi, một lời thú nhận "con giận mẹ (bố) lắm, vì đã không hiểu con", "mình xin lỗi, thật sự mình muốn nói lời xin lỗi", "con yêu mẹ thật nhiều", "con rất thương ba" ...

Cảm giác khi bạn nghe ai đó bày tỏ “mình rất mến bạn!” Hay ai đó nói với bạn rằng “Bạn là người mà mình yêu quý nhất!” bạn cảm thấy như thế nào? Hay khi đang mộng mị trong giấc ngủ, nét hờn dỗi vì bị ba mẹ mắng hồi tối vẫn còn đọng trên bờ mi thẫm, bạn chợt nhận ra một bàn tay ấm, một giọng nói trìu mến "mẹ xin lỗi, mẹ yêu con". Hạnh phúc không nói nên lời hay cảm động đến độ rơi nước mắt! Ai cũng biết lời nói có sức mạnh ghê gớm có thể làm hư hỏng một con người cũng có thể cứu rỗi một con người! Nhưng, không phải ai cũng biết nói những lời có thể để xoa dịu những trái tim đau khổ và làm sống dậy những trái tim bị thời gian và cuộc đời làm chai sạn.

Nói lời từ trái tim mình! Bạn có từng để ý, nụ cười dịu dàng, ánh mắt hạnh phúc của mẹ sáng lên bạn đến quàng tay qua cổ , thì thâm ba chữ "con yêu mẹ" hay chưa? Bạn đã bao giờ thấy niềm hứng khởi của ba khi bạn trao cho ba một bài báo về đội bóng mà ba thích giành cup vô địch? Bạn đã khi nào khẽ nắm tay người anh, người chị, người bạn thân của mình rong ruổi trên con đường dài, cảm nhận thật rõ sự ấm áp? ... Tất cả những điều đó đều là cảm nhận riêng trong tâm hồn bạn. Nó đủ sức để làm bạn bay bổng, nhưng thật diệu kỳ khi một dòng tin nhắn nhỏ xinh "hôm nay mình vui lắm", "em rất thích món quà chị tặng em", hay môt bài hát nói lên tấm lòng của bạn sẽ làm cho cả những người bạn mến yêu cùng sống trong cảm giác hạnh phúc đến khó ngờ. Điều đó sẽ khiến cho họ cảm thấy hạnh phúc ngập tràn, trái tim ấm áp hơn và hiểu rằng bạn quan tâm họ rất ,rất, rất nhiều…! Chỉ cần chúng ta biết nói những lời yêu thương thì chẳng có gì là không thể!

Nhưng đôi khi bạn muốn cảm ơn, một lời xin lỗi, một lời nói bày tỏ sự nhớ thương, yêu mến nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu. Bạn muốn bày tỏ tình cảm của mình cho người mà bạn yêu thương nhưng lời nói cứ nghẹn hoài trong tim, cảm giác ngượng ngùng khi ko quen biểu đạt cảm xúc bản thân với người đối diện.

Hãy làm cho cuộc sống của bạn trở nên đầy màu sắc, hãy mang niềm vui đến cho những nguời thân mà bạn yêu quý nhất bằng món quà tinh thần đầy ý nghĩa .

Âm nhạc là thứ chuyển chở cảm xúc tuyệt vời nhất, trọn vẹn nhất, giúp chúng ta cảm nhận được tới từng ngõ ngách sâu thẳm nhất của tâm hồn. Hãy để âm nhạc thay bạn trở thành món quà sưởi ấm trái tim, mang đến sự ngọt ngào, bình yên cho những người bạn yêu thương,hay đơn giản là mang hơi thở mới mẻ, vui tươi cho chính bản thân bạn trong một ngày mới.

Chúng ta hãy cùng nhau bước vào thế giới của âm nhạc. hãy gởi gắm tình cảm của bạn qua "tiếng nói" tuyệt vời này nhé

♫♪ღ♥ ÂM NHẠC KẾT NỐI YÊU THƯƠNG ♥ღ♪♫

♥Lovely♥

Phần A. Ý nghĩa chương trình:

Nhằm thắt chặt tình đoàn kết, tạo dựng cảm xúc thân thiết giữa các KSTer. Giúp cho các thành viên KST tìm thấy ngôi nhà ấm cũng tình thân, có thể chia sẻ mọi suy nghĩ, xúc cảm của mỗi chúng ta cho nhau, từ đó thêm mến yêu thêm ngôi nhà KST này.

Phần B. Thể lệ chương trình:

Chương trình được thực hiện với phần dự thi dành cho các bạn đăng ký tham gia dự thi theo chương trình quy định & phần trao gởi những trái tim bằng message cho tất cả các thành viên KST có tâm ý cùng chia sẻ.

1. Phần dự thi: Dành cho tất cả các thành viên KST

1.1.  Dành cho phần bài thi

1.1.1. Hãy viết về tình yêu của bạn đối với những người xung quanh ta, một lỗi lầm mà bạn muốn nhận, một điều thầm kín  từ lâu bạn vẫn giữ trong lòng... là tâm tình của chính bạn.

1.1.2. Sử dụng bất kỳ MV (ngoài những MV vietsub của trang web việt khác), MP3 nào mà bạn muốn có thể truyền tải nội dung bài viết. Toàn bộ bài viết phải phù hợp, bám sát với nội dung MV mà bạn sử dụng.

1..1.3. Bạn có thể tự sáng tạo 1 MV, hoặc thu âm bài hát do chính bạn thể hiện và nói lên ý nghĩa của mình theo nội dung MV mà bạn hoàn thành.

1.1.5. Bài thi được đăng ký theo mẫu tại thread  [Đăng ký] Điểm danh những bài dự thi của KSTer

1.2. Bài thi có độ dài từ 1500 từ trở lên, sử dụng tiếng Việt thuần, đúng ngữ pháp, chính tả, không dùng lối viết “chat chit”, mỗi bài viết phải có tựa đề do chính tác giả lựa chọn. Không sử dụng bài viết có sẵn trên mạng!
1.3. Bài viết được đánh giá theo tiêu chí: Chân thành, trình bày đẹp, MV sử dụng kết nối được chủ đề của bài viết, bám sát nội dung lựa chọn. Đặc biệt ưu tiên những MV, ý nghĩa do bạn sáng tạo.

1.4. Mỗi bài thi sẽ do thí sinh tự post 1 thread riêng, công khai sau khi lđăng ký và lấy số báo danh để toàn bộ members đều có thể theo dõi và bình luận hưởng ứng.

2. Phần message: Dành cho tất cả các thành viên KST.

Với tiêu chí như trên, toàn bộ thành viên KST hãy viết những mess nhỏ gởi tới những điều yêu mến. Chúng mình nguyện làm cánh thư nhỏ chuyển lời nhắn nhủ của các bạn tới nguồn cội yêu thương.

Trong mess bắt buộc gồm những phần sau phần:

Từ (nick đăng ký)
Tới:
Nội dung: một bài hát và lời nhắn gởi

Thread dành riêng [Mess yêu thương] ~~*Hãy để âm nhạc xoa dịu tâm hồn bạn*~~

Phần C: Phương thức tổ chức

1. Thời gian tổ chức chương trình: Bắt đầu từ ngày 05/10/2011 đến hết ngày 25/11/2011

- Từ ngày 05/10/2011 đến hết 05/11/2011 nhận bài dự thi.
- Từ ngày 06/11/2011 đến hết 17/11/2011 chấm bài dự thi, poll lấy ý kiến từ bạn đọc.
- Từ ngày 18/11/2011 đến hết 25/11/2011 tổng hợp và công bố kết quả.

2. Những message vẫn được nhận vào thread dành riêng ko quy định thời gian.

Phần D: Giải thưởng:

Giải thưởng chính (mỗi giải)

1 Giải yêu thương ngọt ngào: 1 Medal và 2.500 K$T
1 Giải yêu thương cảm động: 1 Medal và 1.500 K$T
1 Giải yêu thương ấm áp: 1 Medal  và 1.000 K$T
3 Giải yêu thương chân thành: 500 K$T

Giải thưởng phụ:

MV hay nhất (khuyến khích tự sáng tạo): 300 K$T
Bài viết hay nhất (do BGK đánh giá): 300 K$T
Bài viết có số phiếu bầu cao nhất: 300 K$T

Phần thưởng dặc biệt

Kết hợp cùng KADIO, các bạn trong nhóm design, E-ZONE của KST.net.vn, chúng mình sẽ gởi tới những thành viên tham gia chương trình cùng toàn thể KSTers những món quà thật đặc biệt. Điều bí mật này sẽ được dần bật mí theo thời gian event diễn ra. Chúng ta cùng chào đón nhé

Lưu ý:
Mọi thắc mắc về chương trình vui lòng post vào thread Hỏi Đáp - Thắc Mắc sẽ mau chóng được giải đáp

Đôi khi...

Một chút bất ngờ làm cuộc sống thêm thú vị...

Một món quà nhỏ nhưng mang lại niềm hạnh phúc thật lớn lao...

Có những lúc ngôn ngữ không thể để diễn tả trọn vẹn cảm xúc...

Hãy để âm nhạc bày tỏ những điều bạn muốn nói, hãy chia sẻ buồn vui đến người tri kỷ

Hãy để người bạn yêu thương được nhận một ca khúc lãng mạn mỗi ngày.

Hãy mang điều tuyệt vời đến với những người bạn của bạn bằng cách giới thiệu chương trình này nhé.

Xin chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ

{:444:}

BTC

Rate

Số người tham gia 14Sức gió +62 Thu lại Lý do
loveIU93 + 3 mún làm giám khảo hơm mún làm th.
Otaku.Kiro + 5 Bravo !
ớt_bột + 5 beo cho c làm giám khảo đi! ;))
aqua_2201 + 2 hay quá, sẽ rủ mn tham gia
putin_Đa_Bum + 5 Ủng hộ 1 cái!
sis_wanabe + 3 :)
Michico + 4 Ủng hộ 1 cái!
Bara + 5 :x
cotchip2611 + 5 :x hay quá ^^ có nên tham gia ko nhỉ.
¶µx€¶)ø + 5 chưa đọc hết rate tạm trước đã .
Joongbo + 5 vất vả nè ;)
MrStyle + 5 :x
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 vất vả rầu =))
thelonelyman + 5 Có được ham hố!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách