Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lee Ji Ah's House&E-Zone] (2009) Hachiko - A dog's story (Vietsub complete)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 27-1-2014 10:19:30 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá tuyệt với và cảm động. Con chó nhiều khi hơn con người nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 10-2-2014 21:12:30 | Chỉ xem của tác giả
Phim cảm động quá, xem mà khóc luôn nè. Trước đây mình đã xem phim này của phiên bản Nhật, nhưng thực sự lại không gây xúc động bằng phiên bản Mỹ này Trong phim Nhật, các diễn viên thực sự chưa truyền được cảm xúc cũng như tình cảm đến người xem, để họ hiểu rõ, Hachiko quý trọng và yêu thương chủ nhân như thế nào, hơn nữa, cảnh khi ông chủ mất, là một đất nước thuộc châu Á có bề dày truyền thống, thế nhưng gia đình đó lại không thể hiện được sự đau thương khi mất đi người thân.
Xét về mặt hình ảnh và tình tiết bản Mỹ vẫn tỏ ra nhỉnh hơn bản Nhật, hình ảnh quả bóng mà Hachiko yêu thích lăn dài trên sàn báo hiệu điềm gì đó không hay, như là chia sắp tới. Sau khi biết ông chủ mất, Hachiko vẫn giữ thói quen ra ga đón ông chủ, vẫn như thể người còn đó, và nó quyết tâm chờ đợi đến lúc gặp được ông chủ. Cuối phim, thực sự mình thấy rất xúc động, Hachiko ra đi nhưng không hẳn cảm thấy buồn vì biết đâu, được gặp lại ông chủ lại chính là niềm hạnh phúc mà nó mong chờ bấy lâu nay ???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 18-2-2014 13:58:39 | Chỉ xem của tác giả
trước coi trên HBO ngồi khóc ròng ròng TT^TT
trước giờ vẫn luôn thích mấy em cún vì rất trung thành, đáng yêu
dù chưa được xem bản Nhật nhưng dù sao thì bộ phim này cũng rất hay , ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 28-2-2014 00:03:57 | Chỉ xem của tác giả
hồi trước HBO có chiếu, coi xong nước mắt ròng ròng luôn. mình vốn yêu chó mèo lắm thấy con chó trong phim là ko cầm lòng đc. hay tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 18-3-2014 22:14:07 | Chỉ xem của tác giả
phim này thấy thương ý! những phim về động vật nhiều phim hay mà! có phim về con chuột Angernon xem trên TV mà chảy nước mắt, giờ không kiếm ở ddâu ra được! TT mà chuyện này gốc ở Nhật đúng ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 25-3-2014 20:01:12 | Chỉ xem của tác giả
chậc đã từng down phim về đã xem và đã khóc
cứ lần nào xem cũng khóc nên kiểu cũng tránh đi vì cứ không muốn lại tiếc thương rồi lại khóc
nhưng vô tình lại vào topic,tự dưng cũng lại muốn xem lại,muốn được thấy lại Hachiko lần nữa. dù là chắc chắn sẽ lại khóc .
một bộ  phim cảm động đáng giá vô cùng
cảm ơn St ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 14-6-2014 23:46:07 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà mình khóc đến nỗi đau cả mắt Thương Hachi quá xem lần 2 mà vẫn khóc đau hết cả mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 8-9-2014 00:10:05 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim cảm động quá, nghe nói là lấy cảm hứng từ một câu chuyện có thật ở Nhật Bản. Ngày nay ở trước sân ga đó người ta có làm tượng của chú chó ấy!! Coi mà khóc hết nước mắt cho con chó, con chó đáng yêu thật, giống chó đặc trưng và là biểu tượng cho Nhật Bản, xem xong là muốn nuôi một em chó ngay!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 9-11-2014 23:57:01 | Chỉ xem của tác giả
like cho 1 bo phim day tinh cam
Cot truyen phim my minh coi thay co cam xuc chan that hon rat nhieu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 6-12-2014 16:28:27 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim mà cầm sẵn hộp khăn giấy kế bên, khóc đến nỗi con mắt sưng húp đến sáng hôm sau đi làm vẫn còn dấu tích. Nhớ con Bối mặt chảnh ở nhà quá, cứ mỗi lần mình về quê là nó nhào ra, liếc liếc, ngửi ngửi rồi ngoáy mông bỏ đi vô nhà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách