Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥ღKý ức học trò, lưu bút ngày xanh ^.^... ♥ღ

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 20-5-2012 18:05:26 | Chỉ xem của tác giả
Chạy vào ủng hộ ss iu cái này {:308:}{:308:}{:308:}
Mà hình như vào trễ roài thì phải ))))))))))))))))
Cái topic này hay ấy ss ạ xxxxxx

Tuổi học trò {:296:}{:296:}{:296:}
Sao em.........đang ở tủi ấy mà...........chả thấy gì hết nhỉ {:262:}{:262:}{:262:}
Chắc sang năm cúi cấp em mới thấy rùi @@
Giờ em đang thấy mệt nhìu hơn là vui

Bình luận

:)) đúng rùi đó mẹ :))  Đăng lúc 21-5-2012 05:06 PM
12 ùi mới bít nàng a, mẹ con mình mới 11 à  Đăng lúc 21-5-2012 09:12 AM
rate rùi ss ạ ^^  Đăng lúc 20-5-2012 11:02 PM
rate cho tôi chưa ấy nhỉ =)) *mặt gian*  Đăng lúc 20-5-2012 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 20-5-2012 18:10:35 | Chỉ xem của tác giả
tuổi học trò vốn là quãng thời gian đẹp đẽ nhất.
năm nay là năm cuối cấp 3 rồi. muốn nói nhiều vs chúng nó lắm nhưng gặp nhau rồi lại chẳng biết nói gì cả
gửi cho tuổi học trò sắp cuốn theo chiều gió: http://luubut.hoahoctro.vn/index ... p-cun-theo-chiu-gio
hi vọng các bạn sẽ vào đọc một vài dòng lưu bút học trò của mình

Bình luận

bạn ơi, bê sang đây post lại được hem :)  Đăng lúc 20-5-2012 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
 Tác giả| Đăng lúc 20-5-2012 23:33:30 | Chỉ xem của tác giả
chodien2910 gửi lúc 20-5-2012 18:10
tuổi học trò vốn là quãng thời gian đẹp đẽ nhất.
năm nay là năm cuối cấp 3 rồi. m ...

Gửi cho tuổi học trò sắp cuốn theo chiều gió..               

Sunday, 20 May 2012 06:56
Cuốn theo chiều gió không có nghĩa là biến mất mãi mãi mà chỉ là tạm thời xa cách. Một ngày nào đó, gió sẽ mang nó về lại bên ta. Gửi cho tuổi học trò sắp cuốn theo chiều gió...

Vậy là cuộc hành trình 18 năm cuộc đời sắp đi qua, 12 năm mài đũng quần trên ghế nhà trường sắp kết thúc. Nhìn lại quãng đường dài dằng dặc đó, tôi vẫn không thể tin nó lại trôi qua nhanh đến như vậy. như thể khi nhìn vào một chiếc đồng hồ cát, tự hỏi không biết đến bao giờ cát mới có thể chảy hết, vậy mà ngoảnh đi ngoảnh lại đã không còn vương lại hạt nào. Vẫn biết thời gian là không chờ đợi ai, nhưng sao gần đến phút chia tay tôi vẫn cảm thấy chới với, như thể có người sắp sửa lấy đi mất một thứ gì đó vô cùng quan trọng trong trái tim tôi.

Tôi đã trải qua hai lần chia tay với trường cũ. Lần thứ nhất là trường tiểu học, lần thứ hai là trung học phổ thông. Cả hai lần đều có cảm giác đượm buồn nhưng không hiểu sao rất khác với lần này. Đây không phải chỉ là chia tay trường cũ nữa mà thực sự phải nói lời tạm biệt với tuổi học trò. Không phải là tôi sợ phải rời xa cha mẹ để tự lập mà là còn quá nhiều điều nuối tiếc. Tôi tiếc một ngày chỉ có 24 giờ để cân bằng giữa học và chơi, tiếc không dành nhiều thời gian cho bạn bè hơn, tiếc vì những yêu thương chưa kịp bày tỏ đã sắp biến mất, tiếc vì quãng đời đẹp nhất sắp cuốn theo chiều gió.

Sắp đến ngày tổng kết, cả khối 12 đều rộn rã với những dự định cuối năm. Nào là chuẩn bị tiết mục văn nghệ của mỗi lớp, nào là chọn địa điểm đi chơi cuối năm… Tôi chọn cho mình một góc nhỏ để ghi nhớ những khoảnh khắc đó. Tôi vốn là một người ít nói, không thích thể hiện mình. Có lẽ vì vậy mà tôi được bạn bè gán cho cái mác “lạnh lùng”. Tôi còn nhớ khi chọn bài hát để hát vào lễ bế giảng, lớp tôi muốn chọn bài nào buồn một chút để khóc cùng nhauJ Đứa nào cũng quay lại nói rằng chắc chắn tôi sẽ không khóc.

Đúng vậy, tôi không hay thể hiện tình cảm ra ngoài mặt. Nhưng điều đó không có nghĩa là tôi lạnh lùng hơn người khác. Bạn bè viết tình yêu bằng nước mắt. tôi viết nỗi nhớ vào tim.

Còn rất nhiều, rất nhiều những yêu thương, nỗi nhớ không tên chưa nói ra nữa. Xin gửi tất cả vào gió, để gió cuốn đi. Biết đâu rằng gió sẽ mang yêu thương về lại bên ta. Cũng như tạm biệt đâu phải là xa nhau mãi mãi, bởi sau tạm biệt còn có gặp lại.

Tạm biệt và hẹn gặp lại nhé AK15 thân yêu!

Nguyễn Thanh Trà

(lớp 12 Anh trường THPT Chuyên Hà Tĩnh. Hà Tĩnh)

Bình luận

mấy ngày rồi không lên kites. thank bạn đã post cho mình:D  Đăng lúc 25-5-2012 11:49 PM
em với ss giống nhau ở điểm ko rơi lệ vào ngày cuối. chứ mấy đứa bạn em khóc muốn sập trường hihi  Đăng lúc 21-5-2012 01:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 20-5-2012 23:44:27 | Chỉ xem của tác giả
Chào các chị em
Thể theo sự khuyến khích của mọi người, Em xin up lên đây lá thư của lớp A10 "yếu sinh, lý; kém văn,hóa"

Lá thư này có vẻ sẽ không đặc biệt với mọi người, nhưng với em khi nhìn lại đó quả là 1 hồi ức đẹp

LỜI CUỐI
Đã đến lúc những người khách rời đò
- Những kỹ sư "cơ dầu" của A10 sẽ nhớ mãi nụ cười "baby" của cô giáo Bích Nga (TN- lau bảng mà mất 10p)
- Sẽ chẳng thể quên phương pháp khảo bài "C bình phương"- "cuốn chiếu" của thầy My (TN- sợ nhất cái này....môn Sinh)
- Sẽ ghi nhớ ba tư trìu mến "Lên đi em" của cô Duyên - Chủ nhiệm lớp A10 ( TN-cái này là bị khảo bài á - lại là môn Sinh)
- A10 cám ơn thầy Chuẩn đả nhiệt tình dạy dỗ A10 - lớp mà thầy gọi là "Lớp mũi nhọn" với những đứa học trò "thông minh mà chậm hiểu" ( TN- đây là môn )
- Cám ơn cô Tâm vì những lời góp ý chân thành, thẳng thắn
- Cám ơn thầy Thành vì những 15 phút đầu giờ thứ tư hàng tuần với phương châm "giờ văn là của chúng ta"
- Thầy Thuận ơi, chúng em thích nhất nghe thầy bảo "hiểu chưa, mấy đứa nhỏ" và sợ nhất mỗi lúc thầy nói: " cho tụi bây zero tràn ngập thị trường"
- Cô Lành ơi, tụi em sẽ đứng trước cây "sứ cùi" nhớ về cô ( TN- cây sứ ở trường mình rất to và cao nhưng đầy ghẻ nên côi gọi là sứ cùi)
- Chúng em cám ơn cô Xuân với những buổi "little party" dành cho BC10 với Milo, chocopie. Miranda và xá xị.
Cuối cùng, chúng em gửi lời tri ân sâu sắc đến tất cả những giáo viên đã gắn bó với ABC10 và toàn thể giáo viên trường THPT Trần Phú
THE END

P/S: nói thêm ra thì lớp mình là lớp chuyên Anh. Nhưng mừ học "yếu sinh lý, kém văn hóa" nên thầy cô luôn đặt đủ thứ biệt danh. nghĩ lại mà vui ghê mặc dù lúc đó rất sợ.

Lá thư này được đọc trước toàn thể trường trong ngày cuối cùng gọi là ngày tri ân. Mình là đứa ko có cảm xúc nhưng khi nó được đọc trước trường mình cũng rất xúc động vì những ngày tháng cấp 3 đã qua.
Sau 4 năm mình mới đọc lại lá thư này. Cảm xúc vẫn còn vẹn nguyên. chỉ có điều đã cứng rắn hơn để ko khóc....

Clip của lớp mình đây

http://youtu.be/wRUdIIrAauo
cre: made and up by me

Bình luận

mình cũng học trần phú, tuy rằng ko có nhiều điều đáng nhớ như bạn nhưng mà cũng rất nhớ nhiều bạn :)  Đăng lúc 14-8-2012 04:27 AM
cô đi off đi cho chiij xem mặt nhé :)  Đăng lúc 3-6-2012 11:14 PM
cô vivian vào thay áo đồng phục đi kìa :X  Đăng lúc 23-5-2012 09:58 PM
em cho link vào cú pháp [utube]linkutube lấy sau dấu bằng[/utube] để post onl đi e  Đăng lúc 21-5-2012 11:43 AM
hờ hờ :)) ám ảnh học sinh sao :)  Đăng lúc 21-5-2012 11:42 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 THPT Trần Phú, liệu em iu có ở HP :.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
 Tác giả| Đăng lúc 21-5-2012 11:46:00 | Chỉ xem của tác giả
vianh0610 gửi lúc 20-5-2012 23:44
Chào các chị em
Thể theo sự khuyến khích của mọi người, Em xin up lên đây lá  ...

hì hì chị post hộ em vivian xinh đẹp đáng iu nhá
Cái vid đáng iu tóa

MỘT TÁC PHẨM TUYỆT VỜI
MỘT KỈ NIỆM MÃI KHÔNG PHAI
MỘT THỜI ÁO TRẮNG, MỘNG MƠ...

Ghen tị với e tóa, mà chị có thăc mắc làm thế nào để nhận ra em   trong số những cô bé đáng iu này

Bình luận

Em là đứa có mái tóc dài nhất lớp đó ss. hì hì  Đăng lúc 22-5-2012 12:39 AM
thank ss chich đã post hộ em. Lớp em toàn vịt trời ko đó ss. em cầm máy lia nên khó thấy em lắm. em chỉ xuất hiện trong 1-3 scence thôi hì hì.  Đăng lúc 21-5-2012 07:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 21-5-2012 13:39:57 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua là ngày tổng kết 12 năm học :)
Tự cảm thấy trong quãng thời gian là 1 hs, hôm qua là ngày mình xinh đẹp nhất :)
Vui có, buồn có, rất may là vui nhiều hơn buồn...
....

Giờ đây thì...

Ai cho tôi đi học?

Thời gian đừng như gió, mải mê bay đến cuối trời, để chúng ta nói với nhau lời chia tay...

Bình luận

Cho tôi xin 1 vé đi tuổi thơ :D  Đăng lúc 21-5-2012 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 23-5-2012 21:44:44 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 3-6-2012 23:10:26 | Chỉ xem của tác giả
Ngày....tháng...năm........
Lớp có 50 đứa thì 2/3 là con trai, 1/3 là con gái
2/3 số con trai đó không có đứa nào cao bằng 1/3 số con gái
1/3 số con gái đó không có đứa nào cao hơn 2/3 số con trai
trong 2/3 số con trai đó có duy nhất 1 đứa có thể chơi với 1 đứa trong 1/3 số con gái
trong 1/3 số con gái đó có duy nhất 1 đứa có thể vênh mặt lên với 2/3 số con trai
Nó, cao 1m54 có lẻ
Nó, cao 1m8 có thừa
Kết luận: cộc lệch

Này, chơi cờ caro ko?
- Không chơi
Này, hỏi thật đấy
- Đã bảo không chơi, lắm chuyện thế

+ Tao thách mày chơi được với cái P
+ Tao thách mày thắng nó trò caro đấy, thắng được cho mày làm "Đại ca"

Này, chơi cờ caro ko?
-        Không chơi
Này, nếu thắng tôi, tôi gọi là Chị nhé
-        Thật không
Nói thật đấy, tôi thề
-        Thế cũng được, có giấy ko? Tôi hiết giấy nháp roài
Ờ có, tôi sẽ lo đầu tư giấy, bà chỉ cần lo chất xám thôi
-        Thích chết không
Khônggggggggggggggggg

-        Này sao đánh chán thế
Sao chán?
-        Toàn thắng thôi, chán lắm, tưởng ông chơi giỏi, tụi con trai có đứa nào thắng được ông đâu
Thì tôi chỉ giỏi hơn tụi con trai thôi, bà giả vờ không biết à?
Tôi gọi bà là chị nhé
-        Chả thích
Sao thế?
-        Đơn giản không thích, hỏi nhiều, lắm chuyện

Reng .... reng ... reng
P à? Tôi đây, nhớ tôi là ai ko?
-        Nhớ, sao?
Lâu rồi ko gặp
-        Ờ lâu không gặp, dạo này ông khỏe không, ở trường ĐH vui ko?
Bà thế nào, có được học bổng không? Dạo này còn chơi cờ ko?
-        Không còn chơi, giờ nhảy Au với chơi Đế chế rồi
Sao thế? Sao không chơi nữa, lên mạng cũng có đấy, hay vì không ai chơi cùng nên bỏ?
-        Đúng đấy, sao biết rõ thế. Mà này, tôi vẫn có thắc mắc
Gì?
-        Ông chơi giỏi nhất trong số tụi con trai, tôi thì chơi bình thường, sao ông lại cứ thua tôi nhỉ, hình như thắng tôi được có mấy lần thôi ấy
À
-        À ầm gì, nhường hả
Không, có nhường đâu, sự thật tôi đánh kém hơn bà mà
-        Không nói nữa, tôi đi ngủ đây

-        Này tin nhắn của mày này
Gì thế
-        Hình như của hắn đấy
“ P giả vờ không biết hay cố tình không biết? Tại sao cứ phải thắc mắc như thế? Mọi chuyện đều có nguyên do của nó, nếu P cố tình không biết thì tớ cũng không muốn giải thích nữa....................”

Bình luận

đa tạ ss^^  Đăng lúc 11-8-2012 08:29 PM
okie em  Đăng lúc 11-8-2012 07:52 PM
ss Cong à, em chôm bài này của ss qua FM nha^^  Đăng lúc 11-8-2012 07:44 PM
ai bẩu ta bơ,vớ vỉn, sẽ không như mụ nghĩ đâu, tư dưng hôm nay ta nhớ lại thôi  Đăng lúc 3-6-2012 11:22 PM
đã tới 30 đâu, mụ già bi quan :) sky ahead =)) ta tin lắm ế, bít dâu hắn về mụ lại tíu tít bơ ta =))  Đăng lúc 3-6-2012 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 22-6-2012 14:32:04 | Chỉ xem của tác giả
ầy da, sr nàng... bi h ta mới đọc đc cái thớt này a...
Nhưng lâu lắm rùi, chẳng thơ văn, toàn đọc Đam mỹ, đâm ra mấy cái này khó với ta quá đi...
Nhưng cũng cảm ơn nàng, giúp ta nhớ lại, một thời còn học sinh.... cười rất vô tư

Bình luận

^^!  Đăng lúc 22-6-2012 03:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 29-12-2012 12:14:26 | Chỉ xem của tác giả
Đã một năm trôi qua, kể từ khi mà tui đi bỏ lại lũ tiểu quỷ ở lại,
Mấy người lên cấp 3, nơi có ngôi trường mới bao gồm nhìu cái mới- thầy cô,bạn bè,....blah blah.....
Còn tui ....cũng vậy,...nhưng tui ở một nơi cô đơn hơn mấy người nghĩ...
Thầm ước quay trở lại những ngày ấy, ngày nào cũng đến lớp rồi chọc mấy ông tám ở kế bên nhà, ngày xưa ấy ta phân ra từng tổ để học , nhưng nó gần giống như những thôn làng nhỏ ở trong một đất nước lớn hơn =)))
quậy tưng bừng, rồi còn có chiến tranh nữa =))) bình thường thì cứ gây lộn qua lại vậy thôi, chứ mỗi khi có hội trường thì thôi hỡi.....đoàn kết ghê gớm lắm cơ =)))))))
Tui vẫn còn nhớ cái chuyện mn đi ghép đôi cơ =))))))
Thế mà giờ không còn học chung nữa ròi......
Nhớ lớp lắm..........
Nhớ cái cảnh mà đi làm bánh trung thu chung, rồi dựng trại lớp 26/3.....blah blah....
KHông thể quên được......
Tui .....nhớ mấy người....

Và gởi cho những ai có người thân, bạn bè ở xa.....
năm mới đến, hãy vui vẻ lên và hy vọng.....một ngày nào đó....một ngày nào đó....trái đất tròn.....những người yêu thương nhau thật lòng sẽ lại về với nhau ( hí hí ^^)
Thân ! :)

Bình luận

:))  Đăng lúc 29-12-2012 05:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách