Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥ღKý ức học trò, lưu bút ngày xanh ^.^... ♥ღ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 15-5-2012 08:46:42 | Chỉ xem của tác giả
Vào ủng hộ ss chích 1 cái, bài thơ đọc hay lắm ss ơi
đọc mà em có cảm giác như mình đang trở lại thời cấp 3
ôi nhớ quá nhớ quá, nhớ những buổi ra chơi vén áo dài đá cầu
nhớ những lần ăn vụng lén lút, cả những lúc canh me thầy cô cho mấy đứa bạn quay bài
nhớ cả tiếng oang oang của tụi con trai khi chém gió và tỏ ra nguy hiểm
nhớ cái mặt thằng quỷ đầu gấu nhất trước, nhớ những buổi trời mưa cả lớp kéo nhau xuống sân trường
ôi nhớ quá, nhớ quá! bắt đền ss chích :(

Bình luận

Cô táo có nhiều kỉ niệm đẹp quá :X  Đăng lúc 15-5-2012 01:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 15-5-2012 10:00:03 | Chỉ xem của tác giả
đọc thơ của chích làm ss nhớ tuổi học trò quá
lại 1 mùa nữa hoa phượng lại nở
lại bồi hồi xao xuyến nhớ ngày xưa
nhớ đến bài hát:
mùa hạ đến trường khắc nổi nhớ lên cây
và mùa sau biết có còn gặp lại
giờ tan trường tà áo trắng ai bay
bao kỷ niệm lại ùa về
òa òa òa{:402:}{:402:}

Bình luận

Nàng nha, chỉ thích rong chơi thôi :))  Đăng lúc 15-5-2012 04:37 PM
ôi ss của em, lâu lắm mí gặp ss nhé bao giờ em mới vào đó mà gặp ss nhỉ. *tò mò* lắm cơ  Đăng lúc 15-5-2012 01:01 PM
chào bạn già nhé :)  Đăng lúc 15-5-2012 10:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 15-5-2012 10:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Ơ cái topic này quen thế nhỉ?, hihi
Những chuyện về thời học trò thì ss có nhiều lắm
nhưng giờ đầu óc đang bận nhiều chuyện quá, nên ss chưa có hứng viết đâu Chích ơi
Hẹn em lúc nào đó nhé

Bình luận

Bị việc nó đè chưa thoát ra đc. Bữa trước off vui lắm hả nàng? Ta thèm muốn chết.  Đăng lúc 15-5-2012 04:58 PM
Quan ơi, cho dân xin ít xèng.:x  Đăng lúc 15-5-2012 04:37 PM
topic quen thiệt ss! :))  Đăng lúc 15-5-2012 01:13 PM
hi hi :D có hơi khác mà ss =))  Đăng lúc 15-5-2012 01:02 PM
chào nàng ngày mới  Đăng lúc 15-5-2012 10:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 15-5-2012 10:38:04 | Chỉ xem của tác giả
Vào đây đá đít Mụ rùi đi ra! ))))

Nhắc lại thuở ấy thì ta cũng mênh mang mấy hôm rồi, vì đi đâu cũng thấy Phượng nở rợp trời hạ mà,
nhớ những ngày sóng đôi với bạn dọc những con đường đầy sắc tím bằng lăng,
nhớ những ngày la cà ở lại trường, cột áo dài đá cầu, đá bóng bằng quả...bóng chuyền, tiếng cười rộn rã... nhớ ánh mắt ai dõi theo pha đá phạt đền ra ngoài của mình trong trận chung kết rồi lặng lẽ quay đi....

mà Mụ đừng làm ta rộn cảm xúc lên nữa đi, ghét Mụ...

Bình luận

Đọc múi tìn đầu của ai ớ lãng mạn quá. Ghen tỵ :))  Đăng lúc 15-5-2012 04:59 PM
lâu quá mới gặp. D phát :x  Đăng lúc 15-5-2012 04:37 PM
đường ss đi học có hoa bằng lăng á..? thích nhỉ.. em thích màu tím cảu bằng lăng lắm !  Đăng lúc 15-5-2012 02:22 PM
hứ, mụ thế này là chưa được, chưa đủ trình của mụ, mụ mau múa bút đi ))  Đăng lúc 15-5-2012 01:02 PM
Úi tềnh học trò cụa ss cũng đậm mùi bóng đá :D  Đăng lúc 15-5-2012 11:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-5-2012 14:20:32 | Chỉ xem của tác giả
Hoa phượng nở bất ngờ hoa phượng rụng..
Tiếng ve gần bất chợt hóa xa xôi..
Ngẩn ngơ lòng vô cớ những buồn vui..
Dòng mực tím bồi hồi bao kỉ niệm..
Về thân thương một mùa hạ đầu đời.

Quãng đời đẹp nhất, vui tươi nhất, đáng nhớ nhất.. sẽ không bao giờ quên được.
Mỗi lần nghĩ đến thực lòng chỉ muốn được quay trở lại.. để được đứng trong sân trường, hay ngồi trong lớp nhìn ra cây phượng nở đỏ rực bên ngoài..
Tiếc là thời gian ko thể quay lại.. dù chỉ 1 lần nữa.

Bình luận

:xxx  Đăng lúc 15-5-2012 02:25 PM
ss cũng cực thích màu tím ấy :D  Đăng lúc 15-5-2012 02:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 15-5-2012 16:25:42 | Chỉ xem của tác giả
Thời học trò có một lần vào năm học lớp 12 mà ta nhớ mãi đến tận bây giờ, chia sẻ cho mọi người cùng nghe nhé!

Vào giữa học kì I của năm học lớp 12, do cả lớp chuyên Toán của ta ghét cay ghét đắng ông thầy giáo dạy môn kỹ thuật vừa khó tính, vừa hách dịch mà dạy lại dốt nên mấy cậu con trai đầu trò của lớp mới nghĩ ra cách là đi kiếm lá thị để xát vào ghế nơi thầy giáo ngồi và lấy quả cây quả thối ở cây quả thối về để đốt.

Trước khi thực hiện trò này, các bạn trai ấy đã báo cho cả lớp là hôm sau chuẩn bị mang bông gòn đi để bịt mũi vào không thì sẽ chết sặc đấy. Cả lớp răm rắp làm theo rất nhiệt tình vì ai cũng ghét ông thầy ấy cơ, không một ai có chút áy náy, lớp trưởng biết có khuyên can nhưng không ai nghe, cũng đành bó tay vì không làm gì được, đành phải theo cái kế hoạch trả thù thầy giáo của cả tập thể.

Hôm sau, tiết học trước hết, nghỉ giải lao, các bạn trai bắt đầu thực hiện kế hoạch có một không hai của mình, họ lấy lá thị xát vào ghế, rồi lấy quả thối ra đốt. Hết giờ giải lao, thầy giáo bước vào lớp, mọi người hồi hộp chờ đợi thầy ngồi xuống ghế của thầy, và bắt đầu ngửi xem đã có mùi chưa để lấy bông gòn ra bịt mũi, nhưng lúc đó mới đốt quả thối nên quả đó chưa phát huy tác dụng nhiều, thầy giáo vấn say sưa giảng bài còn các trò thì không ai tập trung nghe giảng mà chỉ quan sát xem biểu hiện của thầy giáo. Không có điều gì xảy ra với thầy đến khi hết tiết học, chắc thầy tưởng mùi thối từ ngoài bay vào lớp nên không ý kiến, còn lá thị xát vào kia cũng không phát huy tác dụng ngay lúc đó.

Cả lớp đợi thầy ra khỏi lớp bắt đầu bàn tán, rồi các bạn trai đổ cho nhau là do xát ít lá thị quá, đốt ít quả thối quá. Nhưng không phải vậy, quả thối giờ mới bắt đầu nặng mùi dần lên nè, ôi thôi rồi cái mùi cây quả thối, nó khiếp người như nào khi mọi người đi qua bờ Hồ Hoàn Kiếm ngửi không thôi, huống chi đây lại còn đốt lên nữa thì không ai có thể chịu nổi, buồn nôn lắm ấy. Cả lớp thi nhau lấy bông gòn ra bịt mũi, đúng lúc tiết học tiếp theo của cô giáo dạy Hóa.

Cô giáo bước vào lớp, bắt đầu nhăn mặt nhăn mũi vì mùi và nhìn quanh lớp, thấy mọi người bịt mũi bằng bông, cô bắt đầu nghi ngờ và hỏi lớp trưởng, lớp trưởng nói là do mùi ở ngoài lớp đó, nhưng cô không tin vì thấy các em chuẩn bị bông gòn thế này thì phải có kế hoạch gì đó trước rồi. Cô bắt đầu đi xem xét quanh các hộc trong lớp, thôi xong rồi, cuối cùng cô đã phát hiện ra vật thể lạ tạo ra mùi rồi ...Cô hỏi ai làm việc này, cả lớp không ai dám nói gì nữa, im thin thít, cô bực quá không dạy tiết đó mà đi thẳng về phòng của giáo viên và báo cáo cô chủ nhiệm lớp.

Cô giáo chủ nhiệm vào lớp điều tra, dọa đủ thứ và cuối cùng lớp trưởng đã phải khai ra đầu đuôi sự việc. Sau buổi đó cả lớp bị kiểm điểm từ lớp trưởng chở xuống, các con giời phải đi dọn dẹp nhà vệ sinh và sân trường trong vòng một tuần và phải viết bản kiểm điểm nộp cho nhà trường.

Đây là kỷ niệm đáng nhớ nhất thời học sinh của ta mà đến bây giờ không thể quên, giờ mỗi lần đi qua bờ hồ ngửi thấy mùi cây này là lại nhớ về một thời nông nổi nhưng đáng yêu của học trò ^^.

Bình luận

Đáng nhớ thật đó bạn!  Đăng lúc 16-5-2012 03:11 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 kỉ niệm đáng nhớ quá nàng ơi :X.
Pasta + 5 Kỷ niệm này gần giống với kỷ niệ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 15-5-2012 16:36:06 | Chỉ xem của tác giả
Chữ nghĩa bay đâu hết rồi.
Chỉ còn lại bài thơ hồi đó chép trong lưu bút thôi :))

Chiếc Lá Đầu Tiên
(Hoàng Nhuận Cầm)

Em biết không, tất cả đã xa rồi
Trong tiếng thở của thời gian rất khẽ
Tuổi thơ kia ra đi cao ngạo thế
Hoa súng tím vào trong mắt lắm mê say.

Chùm phượng hồng yêu dấu ấy rời tay
Tiếng ve trong veo xé đôi hồ nước
Con ve tiên tri vô tâm báo trước
Có lẽ một người cũng bắt đầu yêu.

Muốn nói bao nhiêu, muốn khóc bao nhiêu
Bài hát đầu xin hát về trường cũ
Một lớp học bâng khuâng màu xanh rũ
Sân trường đêm rụng xuống trái bàng đêm.

Nỗi nhớ đầu anh nhớ về em
Nỗi nhớ trong tim em nhớ về với mẹ
Nỗi nhớ chẳng bao giờ nhớ thế
Bạn có nhớ trường, nhớ lớp, nhớ tên tôi.

“- Có một nàng Bạch Tuyết các bạn ơi,
Với lại bảy chú lùn rất quấy”
“- Mười đấy chứ! Nhìn xem trong lớp ấy”
(Ôi những trận cười trong sáng đó lao xao).

Những chuyện năm nao, những chuyện năm nào
Cứ xúc động, cứ xôn xao biết mấy
Mùa hoa mơ rồi đến mùa phượng cháy
Trên trán thầy, tóc chớ chớ bạc thêm.

Thôi hết thời bím tóc trắng ngủ quên
Hết thời cầm dao khắc lăng nhăng lên bàn ghế cũ
Quả đã ngọt, trên mấy cành đu đủ
Hoa đã vàng, hoa mướp của ta ơi.

Em yêu anh, anh đã xa rồi
Cây bàng hẹn hò chìa tay vẫy mãi
Anh nhớ quá! Mà chỉ lo ngoảnh lại
Chỉ thấy trên sân trường- chiếc lá buổi đầu tiên.

Bình luận

off vui lắm nàng ạ, tiếc là nàng ko tham dự được :(  Đăng lúc 16-5-2012 02:16 PM
hay quá bạn già ơi  Đăng lúc 16-5-2012 08:55 AM
với em thì cái này hay nhắm đấy ah^^  Đăng lúc 16-5-2012 12:14 AM
bạn già sao mất tích lâu vậy?  Đăng lúc 15-5-2012 04:57 PM
lâu lâu gặp lại, được D, D lại phát! :x  Đăng lúc 15-5-2012 04:38 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
Chich_bong + 3 hay tóa ss iu. bữa nào off tiếp đi .
Pasta + 5 Thơ hay bạn già nhỉ :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 15-5-2012 22:28:42 | Chỉ xem của tác giả
{:301:} sò rí ss Chích nhá
chả là đêm qua giai của e trở lại sau bao lâu chờ đợi nên e bấn loạn nặng quá, giờ mới tạm yên một chút mà vào đây ủng hộ ss cái^^

ôi cái thời ký ức học trò này có lẽ ở cái tuổi của e chưa thấu đc hết những cung bậc cảm xúc mà các ss ở đây đã và đang trải qua đâu, chắc giờ này năm sau e sẽ cảm nhận đc điều đó

k thể com đc dài dài tí cho thớt của ss chất hơn nhưng thực sự e cảm ơn ss vô cùng vì lập cái thớt này để mọi ng chia sẻ đc những cảm xúc mà chắc chắn ai cũng đã, đang và sẽ trải qua, đặc biệt là bài hát ss đã chọn nữa, mỗi lần nghe nó là một lần e thấy xúc động đấy ạ, thank ss nhìu nhìu lém, cho e ôm hôn 1 cái đc k ạ{:444:}

Bình luận

không sao, ss sẽ vào kêu Nhím hú :D  Đăng lúc 15-5-2012 10:55 PM
hay đấy ạ, dưng mà ss quan hệ rộng ss rủ rê sẽ hiệu quả hơn e đó, e k chăm nhà đc nhìu thấy ngại zới các ss quá đi^^  Đăng lúc 15-5-2012 10:35 PM
em ơi rủ rê nhà Gác Mái off toàn miền bắc đi :X  Đăng lúc 15-5-2012 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 15-5-2012 22:54:41 | Chỉ xem của tác giả
má ui
h e đâu coàn là học trò ngây thơ chong xáng ngày xưa nữa
mới đi wa 3 năm đại học nó làm e điên cuồng mất hết cả lãng mạn
h chỉ còn kỹ năng chém gió siêu hạng thâu
{:303:}

Bình luận

đá đít phát nữa =))  Đăng lúc 16-5-2012 04:56 PM
thôi, bôi cao vậy :))  Đăng lúc 15-5-2012 11:50 PM
@ss chích: đừng xát muối vết thương cụa e >o<  Đăng lúc 15-5-2012 11:25 PM
tụt khố =)))))))))))))))  Đăng lúc 15-5-2012 11:23 PM
@ss kiều: đừng có mà làm càn ở nơi công cộng nhá >o<  Đăng lúc 15-5-2012 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 15-5-2012 23:05:49 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay là ngày 12 tháng 5 năm....
Một ngày mà... nói thế nào nhỉ?....à, một ngày ông trời lên cơn "hâm" {:441:}. Vì sáng sớm thì 5h30 đã nắng gắt làm mình đang ngủ phài bò dậy ( vì nắng soi vào mặt mà). Còn đến lúc nửa buổi thì lại lắc rắc vài hạt mưa.
Rồi tạnh, nắng, và bây giờ thì.... hi.... trời mưa to....may quá, cái Chi đã nhấc cái chắn nước vào bể rồi. P biết mình dang làm gì không? He!... He!... Thế mà không biết. Tất nhiên là mình đang ngồi viết lưu bút cho P rồi. {:418:} !
Người ta nói rằng trong cuốn lưu bút thướng ấn tượng nhất là người viết đầu và viết cuối phải không nhỉ? Vậy thì mình sẽ chớp lấy " thời cơ" này đế viết cả đầu và cuối và phải viết thạt nhiều. Lãi ! ( sướng quá) !
À mà viết gì bây giờ nhỉ? Trời đất! Hết gần 2 mặt giấy mà giờ chưa viết được gì. Dở hơi quá! À mà vì giấy của P bé quá----> từ ngữ H viết ra chưa nhiều
Hi ! Bây giờ thì nghe đây:
                               ( Giở lại cuối sổ sẽ biết "ta" viết gì....
.........){:438:}{:438:}{:438:}
H là con người " cầu được ước không thấy" {:441:}{:441:} nên chỉ cầu thôi....:Cầu Quan thế âm bồ tát cứu khổ cứu nạn, đại từ đại bi, giúp cho P - NTTP là bạn con năm nay thi đỗ Đại học. Nếu được con sẽ cúng ngài nải chuối. Nếu ngài có thật và đúng là từ bi hỉ xả như người ta nói thì hãy đáp ứng lời cầu nguyện của con"
                             "Thiên linh linh, địa linh linh lạy các cụ !" {:440:}{:440:}
        Thấy không? Con người chỉ hơi mê tín thôi là H đây thế mà phải cầu nhiếu thế đấy. Hứt !.. Hứt !... Hi....Hi.....!!!!!
  " Nghiêm túc đi" ( Biết giọng ai không? Thầy Thật đấy)/ Thôi thì nghiêm túc. H nghiêm túc đây. ( gớm! nói mãi chả vào chủ đề chính). Hãy cố gắng hết mình nhé ! Hết sức vào ! Nhé ! Đừng sợ gì cả. Không việc gì phải run hết. Người ta bảo sao ấy nhỉ: Đường cứ đi rồi sẽ tới mà. H cũng sẽ cố gắng. Mà điều này còn quan trọng này, P nghe kỹ nhé: " Sau này, H chỉ mong P nhớ rằng, à ngày xưa ở 12A8 mình đã có một người bạn. Chỉ mong P còn nhớ ra mặt mình thôi "
"oOoOo...."<---- biết gì không? Nước mắt đấy ?!!! À, không hẳn, không phải nước mưa mà. ÓA ! Nước gì đây ? Nước.....miếng..............{:404:}{:404:}{:404:}
p/s1: vì lời dụ dỗ của Chich mà ta đã nhớ lại được kỉ niệm 1 thời
p/s2: gửi tới các Mem sẽ bước vào kì thi đại học năm nay 1 lời chúc như lời chúc ta đã được nhận
p/s3: và tất nhiên lời chúc đó đã thành sự thật

Bình luận

giời ah, ganh tị với mấy người hạnh pháu quá đi ^^  Đăng lúc 17-5-2012 06:09 PM
đó gọi là đóng thuế cho nhà nước nàng ợ :)) mà nàng về rồi sao mà đi học được  Đăng lúc 15-5-2012 11:51 PM
:) giờ ta lại muốn đi học quá, có khi ta không bảo lưu nữa nàng ạ  Đăng lúc 15-5-2012 11:13 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Nàng thật hạnh phúc vì có một ng.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách