Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KSHFC Production] [SBS drama 2009] Father's House (Vietsub - Revised - Ep 1+2 completed)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 28-2-2014 04:54:42 | Chỉ xem của tác giả
Ngày 27, tháng 2, 2014
22h 23, Paris...

Đêm ở khách sạn lạnh thật! Đã nhiều năm qua, tôi cứ ngỡ mình đã quen với cảm giác cô quạnh nơi xứ người. Quay quắt, quạnh quẽ, cô đơn đến chai lì cảm xúc! Nhìều năm qua, tưởng chừng có những khi sợi dây tình cảm gia đình mỏng đi theo thời gian, mỏng đến mức nếu tôi chỉ khẽ chạm nhẹ, nó sẽ tan thành khói. Đã nhiều năm qua, tôi cố gắng để tâm hồn mình ko biến thành một tấm giấy nhàu nhĩ, nghuệch ngoạc những hình ảnh, đường nét, con chữ rối rắm ko ra hình gì dạng gì... Xấu hay đẹp cũng nhập nhằng chẳng rõ! Tôi có còn là tôi của ngày xưa? Liệu ba mẹ tôi có như người cha Man Ho trong phim, ngỡ ngàng khi đứng trước đứa con trai thân yêu của mình? Con tôi đấy, giờ nó đã trưởng thành thế này. Cảm giác hạnh phúc sao quá lạ lẫm và xa xỉ! Tôi vẫn thường hèn nhát quay mặt đi ko dám nhìn vào những sợi tóc cứ bạc dần theo năm tháng của mẹ, hay những vết nhăn nhàu nhĩ trên trán ba. Tôi ít khi nào về nhà quá lâu để bản thân khi ra đi quá lưu luyến. Và tôi cười khanh khách khi phút cuối ở sân bay mẹ thường khóc thành tiếng!

Có lẽ tôi quá hời hợt? Hoặc có lẽ tôi quá hèn nhát ko dám đối diện với tình thương và sự hi sinh của ba mẹ... Cái hình ảnh Jae Il bước vô nhà, đi thẳng một mạch đến bàn nước, ba hoa nói linh tinh, ko dám nhìn thẳng vào ông, bà và cha mình... bóp nghẹn tim tôi. Tôi thấy mình trong đó! Ngu ngốc và đáng thương! Một tiếng yêu thương, một câu nói ấm áp hỏi han cứ như mắc nghẹn ở cổ ko làm sao nói ra được.

Và một lần nữa, tôi tự nhủ lòng "Xong việc mai sẽ gọi về cho ba mẹ!". Tâm hồn ta cần những khoảnh khắc và khoảng lặng để tìm về với gia đình, với cội nguồn chăng?
Tạm mượn một cậu nói trong một QC xem rất lâu trước đây để khép lại bộ phim cảm động này, "There are no perfect fathers, but a father will always love perfectly"

Lảm nhảm đêm khuya! Có lẽ cũng lạc chủ đề ko ít. Nhưng những lúc coi phim thế này, những phút trải lòng thế này tự nhiên thấy lòng mình rộng ra một chút, ko quanh đi quẩn lại có vài tờ giấy vụn nhàu nát, chẳng buồn viết thêm cũng ko màng vẽ thêm bất cứ điều gì!!! Chân thành cảm ơn ST đã giúp mình có những phút lảm nhảm thế này. Big hug!!!!!!!!!!!

Bình luận

Uh ha, lảm nhảm rồi :D Với bố mẹ thì hông cần phải kiềm chế tình yêu  Đăng lúc 3-3-2014 09:48 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 3-3-2014 09:18:00 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn ST, em down hết về mần đây, nhưng chỉ down được từ vimeo, mấy cái kia chậm rì rì à.

Yêu Zai nhà lắm, cơ mà toàn phim 720
Tải về chết máy tui rồi
Cứ phải đắn đo suy nghĩ xóa cái gì để tải thêm.

Bình luận

Trên Vimeo cho bạn mấy lựa chọn down mà. Bạn có thể down bản SD trên vimeo.  Đăng lúc 3-3-2014 10:00 AM
Ghi ra đĩa rồi cất đi :D đỡ phải đắn đo nhìu  Đăng lúc 3-3-2014 09:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 10-5-2014 23:11:37 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đã làm mình thấy rất cảm động về tình cha con của Kang Jae Il
Kim Soo Hyun đóng phim này vô cùng tình cảm.
Thank ST nhìu!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 31-8-2014 10:56:43 | Chỉ xem của tác giả
Không biết có cắt xén phim mất đoạn nào không nhưng mình xem cảm giác tập 2 có phần hơi cụt và những đoạn diễn ra quá nhanh . Cuối phim thì tội ông bố quá, và cũng chưa thấy được sự thành công của con trai mình.
Với cả phần Credit cuối phim sao lại có cảnh KSH chơi Violin cho mọi người nghe vậy ?

Bình luận

Bị cắt mất cảnh chơi violon đó bạn. Đại thể là có một bản phim dài hơn, có cảnh này.  Đăng lúc 31-8-2014 12:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-6-2016 23:02:16 | Chỉ xem của tác giả
giúp mình link tập 2 với, link mega khó downquá bạn ah

Bình luận

Nếu bạn down mega ko được thì down của Google Drive thử nhé. Ngoài 2 host này ra thì ko còn host nào khả dụng hơn nữa đâu ^^  Đăng lúc 4-7-2016 10:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 14-7-2016 21:26:16 | Chỉ xem của tác giả
huynhhieulong gửi lúc 24-6-2016 11:02 PM
giúp mình link tập 2 với, link mega khó downquá bạn ah

cảm ơn bạn mình đã down được rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách