Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: gemangel
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KSHFC Production] [KBS Drama 2011] Dream High - fullHD (Vietsub Special Concert)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 6-1-2014 21:30:13 | Chỉ xem của tác giả
Sau 3 năm phim ra lò, mình mới xem. Hồi mới có phim mình có biết, còn biết rõ là đằng khác, vì phim này quá nổi, bạn bè mình ai cũng ùn ùn xem. Nhưng thời đó mình vẫn đang học cấp 3. Dù ko chăm học nhưng mình cũng đầu tư cho học hành nhiều hơn là phim ảnh vào lúc đó.

Dẫu vậy thì mình cũng có xem qua vài hình ảnh diễn viên trong phim. Ấn tượng ban đầu của mình về phim là có Suzy cười rất dễ thương, Taecyeon thì men dễ sợ :">. Và còn anh chàng Sam Dong với tạo hình tóc còn hơi dài và mặc đồng phục, đôi mắt khá ấn tượng đang nhìn về hướng nào đó. Đó là hình ảnh đầu tiên của mình về Cụ già 400 tuổi đang hot bây giờ

Xem phim, ko tin nối là mình xem phim trong đúng 3 ngày. Nếu ko phải đang ôn thi thì mình còn cày mạnh hơn thế . Lúc mới xem tập mấy tập đầu mình ko thích lắm; có cảm giác mọi thứ vẫn gượng gạo và còn có người diễn xuất bị cường điệu. Nhạc phim cũng ko hấp dẫn mình lắm, chỉ có 1, 2 bài thôi. Cái này mình chấp nhận vì đây là tác phẩm đầu tay của các idol mà.

Nhưng khi xem đến đoạn Yoo Baek Hee và Jin Gook đc debut, Hye Mi và Sam Dong bắt đầu dồn sức vào luyện tập. Mình bắt đầu thấy mạch phim bắt đầu tốt lên, và rồi thực sự bị cuốn vào theo diễn biến phim. Cho đến khi xem hết, cảm giác thèm vẫn còn rất nhiều. Bởi vì đoạn kết về cặp Hye Mi và Sam Dong để mở, khiến mình thấy hơi ko đã. Dù họ xa nhau, nhưng trái tim của họ vẫn luôn hướng về nhau; đây chắc là điều biên kịch muốn nói. Và còn nhịp độ của phim về cuối sao mà nhanh thế, là do phải bắt kịp giờ phát sóng sao :'(

Sam Dong, mình thấy phục vì nói tiếng địa phương suốt cả phim. Nhiều lúc ko cần nhìn hình cũng biết đc ai đang nói vì cái giọng ko thể lẫn vào đâu đc của bạn ấy. Là một người hoàn toàn lột xác khi đến cuối phim. Chín chắn, kiên định, quyết chí cao độ là những phấm chất sáng rõ về nhân vật này. Thành công mà cậu ấy đạt được thực sự là sự trả giá của mồ hôi, nước mắt và máu. Tình yêu trong sáng của cậu hướng về Hye Mi đã làm cho Hye Mi rung động, và rung động cả mình luôn :'>

Mặc dù sáng nay thi, nhưng tối qua mình vẫn ngồi xem Special concert . Xem onl trên YT thì mất part 4, đành xem tạm = bản eng. Xem xong lại muốn đc thưởng thức phim nữa

Vì mọi người kêu phần 2 ko hay = phần 1 nên mình chắc ko xem phần 2 nữa. Để phần 1 mãi là 1 hình bóng đẹp trong lòng
Trước khi viết bài này đã nghĩ ra rất nhiều thứ để viết, nhưng đến khi làm thật thì ý tưởng bay hết mất, chán quá
P/s: Cp mình thích nhất là Pil Sook và Jason, 2 bạn ấy thật đáng yêu

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
misshan15 + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 8-1-2014 23:49:08 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này rất hay!
Dù phim khiến mềnh thích chú Soo Hyun là "the moon embracings the sun" cơ
Nhưng coi phim này sau lại ghiền