Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: gemangel
Thu gọn cột thông tin

[KSHFC Production] [KBS Drama 2011] Dream High - fullHD (Vietsub Special Concert)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-4-2013 17:49:57 | Xem tất
Đối với mình, DH1 là bộ phim tuyệt vời nhất!
Thỉnh thoảng cứ lôi ra xem lại và để 1 góc trong tim!
Phim toàn dàn ca sĩ thế mà mình thấy Bro Huyn hát cũng k kém cạnh gì!
Từ ngày xem phim mình đâm ra mê mẩn Bro luôn!
Thích cả nhân vật Sam Dong - tim như vỡ vụng vì tình yêu của cậu với Hye Mi!
Cảm ơn dự án này của các bạn nhé!

Bình luận

cám ơn bạn :) ủng hộ phim nhé :x  Đăng lúc 9-4-2013 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 22:58:20 | Xem tất
subteam cố lên!!!!!!!!
iu nhà mình nhiều lắm á
một bộ phim ý nghĩa kinh khủng và cũng nhờ nó mà tìm đc tình yêu của đời mình :))
mà mấy tập đầu k có ngố là em tua hết luôn :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2013 08:15:51 | Xem tất
yeahhh yeahhh luyện lại nữa thôi thích phim này quá chừng chừng tình yêu của mình Suzy ới ời ơi. diễn viên phim này ai cũng kute hết coi cũng đã 2 lần nhưng nay phải down bản đpẹ và coi thui :) hê hê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-6-2013 23:04:30 | Xem tất
Lúc đầu mình xem bộ phim này vì oppa Bae Yong Joon, chờ mãi mới thấy oppa quay lại. Lúc đó mình ko nghe nhạc Kpop, ko để ý và biết bất kỳ nhóm nhạc nào, cho nên 6 diễn viên chính chẳng có ấn tượng gì với mình. Xem phìm vì có bae Yong Joon và để ủng hộ phim do anh ấy hợp tác sản xuất. {:87:}
Nhưng càng xem thì càng cuốn hút với phim. Ai sẽ là ca sĩ K thống trị bảng xếp hạng sau này, và tình bạn tình yêu của tuổi mới lớn trong phim này nữa. Mình yêu couple IU và Woyung thể hiện, yêu ko tả nổi. Yêu cuople Sam Dong và Hae Mye nhưng vẫn tiếc cho Jin Guck, vì cậu ấy cũng quá tuyệt. Và cũng thấy thương cho nhân vật ean Jung đóng, gia đình hay bạn bè chỉ coi cô ấy như cái bóng, ko ai công nhận thực lực cô ấy. Đến cả hae Mye, người mà cô ấy cho là bạn thân nhất cũng coi thường cô ấy.
Nói thật về sau tớ mới thích Hae Mye chứ mới đầu cũng ko thich lắm. Đáng thương nhưng kiêu ngạo quá mức. Nhưng có lẽ vậy mới là 1 hae Mye chứ, cho cô ây bộc lộ tính cách thật, chứ ko phải giấu tính cách thật qua những lời nói làm đau lòng người khác.
Xem xong phim này mới chú ý tới các nhóm nhạc mà các thành viên tham gia. T-ara, 2 pm, miss a, và Iu nữa. Nhưng hợp khẩu vị nghe nhạc của mình là T-ara và IU, 2 PM thì chỉ 1 số ca khúc thui.Nhưng luôn dõi theo tin tức nào có đăng bài về 6 thành viên đó. Bây giờ thì nghe thêm 1 số bài của Big Bang vì có Top và Dae Sung (biết tới và yêu thích nhờ Family outing). Cứ từ đó mà nhân rộng ra, giờ thì thành 1 fan của Kpop lun rùi.{:85:}{:120:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
misshan15 + 3 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-6-2013 17:35:06 | Xem tất
Mình rất ít coi phim Hàn hay Kpop (lúc đó hâm mộ Big Bang nhất). Từ khi có MoonSun, lúc đầu, rất thích YeoYoo Couple (JinGoo-YooJung), sau đó lại phát cuồng vì Ngố Oppa. Thế là mình tìm những phim Ngố đóng để coi. Tất nhiên là có Dream High rồi. Mình rất thích bộ phim này. Vì nó mang chủ đề âm nhạc, mình cũng rất mê nhạc, nhất là piano và guitar.
Trong phim thích nhất là cái couple IU-Wooyoung, dễ thương đáng yêu, tới bây giờ vẫn mong họ là 1 cặp đó chứ. Ngoài đời, mình thích HyunZy Couple. Nhưng khi xem phim lại kết Teacyeon Oppa với chị Suzy, vẫn tiếc lắm, để 2 người có nhiều kỉ niệm, cuối cùng lại không thành, xem những đoạn bị cut toàn của hai anh chị, buồn bã ( thấy có lỗi với Ngố Oppa quá, vẫn rất yêu Ngố mà {:161:}). Coi phim xong mình với biết Wooyoung-Teacyeon Oppa (2PM) cùng cty với Suzy (MissA), Ean Jung(T-ara) và ss IU. Thế là quan tâm Kpop nhiều hơn, lại thích dance và thành đam mê {:155:}. Sau phim, ai cũng nổi lên thì phải, Dream High cơ mà. Đặc biệt là Ngố, đóng phim ngày càng hay, tham gia show thì ngố không thể tả nổi ( đúng chất Ngố của a). Ss Zy thì chăm chỉ đóng phim, CF, event...,Còn 2PM, mấy oppa vừa comeback{:161:}, Ss IU cũng đang đóng TBLSS. Mỗi người con đường, mong có ngày lại được tái ngộ. Ngày càng iu phim Hàn, iu Kpop và luôn cả những truyền thống tốt đẹp của Hàn, hehe, nãy h nói nhảm quá, mong mọi người thông cảm nhé. Mà idol nhí của mình You Jung-Jin Goo cũng yêu quí Ngố Oppa lắm. Mình cũng vậy, luôn ủng hộ.

Bình luận

hihi, mong bạn ủng hộ 2 đứa, 2 đứa cute mà tài nữa, đang hóng tụi nó đi đóng phim  Đăng lúc 6-6-2013 09:49 PM
hehe :) đúng rồi e Yoo Jung thương a Ngố lắm ế =))) Jin Goo cũng zậy nữa :xx mình cũng cưg cúp pồ này lắm :) tương lai của điện ảnh hàn đây~~~   Đăng lúc 6-6-2013 06:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
misshan15 + 2 Cảm ơn bạn ^0^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 16:44:33 | Xem tất
Đã ra lò ep3, hai đứa nó gặp nhau ở ep này đây. Con bé Zy về quê chồng tương lai, ra mắt với rau cải đội đầu =
Subteam cô lên nhé, các nàng vất vả quá
Ta ngồi đợi hưởng thụ thôi, hehe.
Hóng ep4 của các nàng {:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2013 13:23:40 | Xem tất
Mình download phim này của Ngố tới mấy lần rồi, 1 lần bản SD, 1 lần bản HD được làm lại, rồi tới bản fullHD này, kéo mãi mới được 3 tập (giờ vẫn giữ seed cho bạn nào muốn down đấy), chờ mãi không thấy ra tập thứ 4. Mình thích phim do kshfc làm, không phải chỉ vì chất lượng hình ảnh đâu, mà vì sub mọi người chuẩn bị chu đáo quá. Mình xem DH đến thuộc cả lời thoại rồi, nên xem bản này nhận ra chỗ nào khác ngay. Cảm ơn mọi người nhiều lắm lắm ấy. Và vẫn hi vọng là DH không bị drop giữa chừng.

Bình luận

Cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 4-9-2013 01:26 PM
Bạn yên tâm chắc chắn sẽ ko drop đâu ^^ Vì dạo này bọn m2inh bận 1 số việc nên tạm ngưng ý mà, sẽ cố gắng làm ngay khi có thể ^^  Đăng lúc 4-9-2013 01:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 17-9-2013 22:25:14 | Xem tất
Chào cả nhà!!! Còn ai nhớ "Dream High" không? Có ai ngóng Vietsub made by nhà Ngố không? {:180:}

Sau 1 thời gian lặn ngụp, subteam đã ngoi lên với chuỗi quà tặng đặc biệt, mở đầu là "Dream High Special Concert" nhằm giải tỏa nỗi nhớ giành cho Dong Dong zà chữa cơn tự kỷ của nhóm fan cuồng nào đó {:180:}

"Special Concert" lần này được chăm chút tỉ mỉ hơn về phần hiệu ứng, cộng thêm định dạng Full HD, hy vọng sẽ đem đến cho cả nhà cảm giác mới mẻ dù có thể chúng ta đã coi nát nhừ và thuộc làu làu cả rồi

Mong mọi người tiếp tục ủng hộ subteam, để chúng tôi có cảm hứng tiếp tục tự kỷ {:149:}

Translator: JustWendy
Timers: gemangel, Jaymond, minnie_db5sk
Kara-timer: misshan15
Typesetter: gemangel
Encoder: socola_sua_92
Designers: MyCoi, misshan15

Link download ở trang 1!{:400:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
misshan15 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-9-2013 18:57:51 | Xem tất
Đã kéo xong HD nhé!

Ủ để thi thoảng tự kỉ thôi, he he.

Cảm ơn đội ngũ ST siêu nhân nhà ta nhé! Nhờ có mọi người mà ta ngồi chơi xơi nước vẫn được hưởng bao nhiêu thành quả của mọi người như này!

Gửi đến đội ngũ ST nhà tỉ nụ hôn thắm thiết!

Bình luận

chời ơi cô nhanh thế *gato* nhớ bật seed nha cô :3 =)))))))  Đăng lúc 18-9-2013 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-9-2013 20:54:15 | Xem tất
Special concert lần này download nhanh vù vù, chẳng bù cho 3 tập trước, mình kéo mấy tuần mới xong. Cảm ơn gem nhé, càng xem càng hóng bản fullHD hơn, vì thực sự là sub quá hay luôn ấy.
Ah, mình hơi già rồi, nhưng mà xem DH vẫn thấy thật tuyệt, nó giữ cho tâm hồn mình vẫn luôn như cái thời của các bạn trẻ ấy, hồn nhiên và nhiệt huyết :)

Bình luận

cám ơn ss đã ủng hộ :xxxx   Đăng lúc 28-9-2013 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách