Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: gemangel
Thu gọn cột thông tin

[KSHFC Production] [KBS Drama 2011] Dream High - fullHD (Vietsub Special Concert)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-2-2013 10:12:15 | Xem tất
Nhà mình thật toẹt vời ^^

Nhà mình thật biết cách "hành hạ" cái lap cùi, đường truyền bèo và ổ cứng nhỏ bé của ta quá =))))

Hơm lẽ lại tái cuồng Dong Dong nữa sao T.T

Năm mới chúc nhà Ngố ai cũng mạnh khỏe, hạnh phúc và xinh tươi nhé ^^

Bình luận

*Nói thầm* Bầu bí chưa mà hồi này mất tiêu vợi nàng???  Đăng lúc 19-2-2013 10:35 AM
Tái cuồng đê cô ^o^ Dong Dong là tình iu của đời ta đóa =)))))))))  Đăng lúc 19-2-2013 10:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 22:21:13 | Xem tất
Đây rồi, kho báu của đời em {:398:} Tèng téng teng tèng teng xx Dowload thui

Tưởng tượng ra cảnh xem Dong Dong nhà mềnh trên bản FullHD, có thể thấy từng sợi lông măng của pé {:430:} cảm giác thiệt là bỡ ngỡ mắc cỡ như gà con mới nở ) Cộng thêm trình độ siêu việt của đội ngũ subteam thần thánh nhà mềnh {:412:} Chập này sự cuồng DH của em đã lên tầm cao mới.

Yêu sub team  vô vàng * chụt choẹt *

Bình luận

Em thuê một đội xe ôm kéo súp tim xuống cho ss với. Em khen kiểu gì mà bay hết lên mây rồi, chả còn ai làm cả =))))).  Đăng lúc 19-2-2013 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-2-2013 17:36:32 | Xem tất
quá tuyệt vời

cũng lâu rồi ko xem lại fim, cũng thấy nhớ nhớ sao nữa

Ngố lúc nào cũng ngố nhưng trong fim thì tình cảm là chịu đựng rất nhiều

xem lại HyunZy nữa        
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-2-2013 21:00:06 | Xem tất
woa DH1 được làm sub lại rồi, gần đây mình cũng đang muốn kiếm DH1 xem lại nè

đây là bộ phim đầu tiên mỉnh vừa xem vừa chờ hàng tuần (lúc trước toàn xem phim đã có sub đầy đủ){:180:}

nên cái gì đầu tiên thì cũng đều để lại 1 ấn tượng, đặc biệt thích couple Suzy và anh Hyun Ngố nhất trong phim{:161:}

cảm ơn subteam, mình kéo ngay và liền đây^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-3-2013 22:59:50 | Xem tất
*GÀO* Ta down xong tập 2 roài!!! *nhảy múa* *đập bàn* *phởn* =))))))))))

Link torrent ở pết 1 nhá mọi người ^o^ Vẫn như cũ, bạn Gem sẽ giữ seed các buổi tối trong tuần từ 7g đến 12g ^o^ Ngày mai chủ nhật thì sẽ seed cả ngày, sau khi ngẩu dậy =)))))))

Link reup & link online coming soon ^o^

Giờ là tiết mục cuồng =))))))))))

*chấm nước mắt* Dzị là tập này Dong Dong iu dzấu đã xứt hiện được kha khá *tầm 5-6 phút =))* *sụt sịt* =)))))

Chỉ có 5-6 phút đó, pé cũng đã làm con tym íu đúi của fan cuồng ta đây dậy sóng *rút khăn giấy ra* =))))))

Chiện là, ngày xưa ấy... 2 năm về trước... Ta coi DH được có tập đầu, nha nhá tập 2 có tý xong là drop. Đặc biệt, ngày ấy nhìn bộ dạng Dong Dong, ta chỉ hựn ko bay được vào màn hình đạp cho mấy cái =))))))) Người đâu vừa quê vừa xấu vừa bẩn =)))) Mặt thì đầy nhọ, thân thì lêu nghêu, giọng thì chát chúa, lại chả đẹp giai giề cho cam *ko xem hình họp báo =))* Thế là, ta say good bye vs DH từ dạo ấy... haizzz *thở thiệt dài* =))))))

Cơ mà, sau đó bị tập 16 lôi kéo, ta đã xem lại trọn bộ DH, và bị cuồng như mọi người đã thấy =)) Nhưng cũng phải nói rõ là khi ấy ta cũng tua tua phơn phớt đoạn đầu, khi Dong Dong còn giữ cái bộ dạng nhà quê xấu bẩn đó =))))))) Ta vốn iu cái đẹp :"> =)) nên lúc đấy ko thể tiêu hóa nỗi tạo hình của hai lúa nhà quê Song Sam Dong *chấm chấm* =)))))

Thế mà bi giờ, chỉ với 5-6p xứt hiện của nhà quê như này đã khiến ta thao thức ko yên, một hai kiên quyết bắt cụ còm đáng thương load cho bằng được vid full HD *dù vô cùng chụp giựt* để ta ngắm Dong Dong, và càng nhìn bộ dạng nhà quê hai lúa ngố thộn này, ta lại càng thấy xinh, đáng iu, càng cuồng mới chết chớ! >"< =)))))))))) Giờ thấy hối hận sao ngày xưa mình nông nỗi, drop làm chi... Giờ thì dù là Dong nhà quê, Dong ngố hay Dark Dong... cũng đều là ai đồ của lòng ta, ta iu Dong mọi hình thức, mọi thể loại, ta cuồng Dong vô điều kiện *hô khẩu hiệu =)))))*

Mà nhé, Dong nhà quê tuy quê mùa là thế, nhưng rứt được hâm mộ nhá *vênh* =))))) Bằng chứng là khi đi thi "Ca hát toàn quốc" có cả 1 đội cổ vũ cờ xí hùng hậu, khẩu hiệu vang rền, mỗi tội đội cổ vũ này toàn đực rựa ko =))))))))))

Chân dung một siêu sao *ặc ặc* =))))))

Vì sống trong môi trường fan hâm mộ toàn người cùng giống =)) nên lần đầu tiên gặp mỹ nữ thành thị, biểu hiện của trai quê siêu sao là như này:

Kawai!!! Cute quớ đê! *vật ra hun* =)))))))))

Siêu sao trên sân khấu, biểu cảm ngố thộn nài đã trở thành thương hiệu ko đụng hàng =)))))))

Ánh mắt nhìn mỹ nữ đầy thèm muốn, nhưng cũng ko giấu được vẻ ngơ, quê, thộn =))))))))

Cre: Cap by Gem =)))))

Ôi ta iu Dong Dong *gào la ỏm tỏi* =)))))))))

Tạm thời xì pam có nghệ thựt thế đã, đợi đến tập 3 bạn Gem sẽ nhả chữ hoành tráng, mong cả nhà ủng hộ :"> =))))))))

Ta lặn đơi :">

Bình luận

@HT: hèn gì mấy nay hơm thấy nàng đâu :((((  Đăng lúc 4-3-2013 09:16 AM
Cái viền mảnh đi, đúng là đep hơn rất nhiều ^^. Mấy nay mạng nhà ta hỏng :((..........  Đăng lúc 4-3-2013 09:14 AM
giờ coi phim này cũng ko còn mục đích xả xì trét đơn thuần nữa rầu =)))) nên chờ ss nhả chữ hoành tráng đọc cho zui chơi =)))))))))))  Đăng lúc 2-3-2013 11:31 PM
@Mít: ờ, ss cũng vừa phát hiện mình mất rết rầu =)))))))))))  Đăng lúc 2-3-2013 11:16 PM
chời ơi sao zẫy Dong dong =.= đừng nói mất rate nữa nhan >"< sao hết thấy nữa rầu =.= ss thấy hok ss :((((  Đăng lúc 2-3-2013 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2013 10:01:56 | Xem tất
Đã xem phim này không biết bao nhiêu lần rồi nhưng giờ vẫn muốn xem lại
nhà mình tuyệt thật
down về xem lại thôi. (mỗi tội full HD nên ổ cứng hơi bị chật. có nên mua ổ cứng ngoài không nhỉ)

Bình luận

Mua thêm ổ cứng để trữ những phim mình thích (bản đẹp ^^) là giải pháp lâu dài. Không phim này thì còn vô vàn nhiều phim khác. ^^  Đăng lúc 10-3-2013 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-3-2013 00:37:17 | Xem tất
Ôi! Sao có thớt tuyệt vời đến thế mà cơ này mình mới phát hiện ra là sao nhở? Từ khi xem Dream High mình đã rất hâm mộ tới phát cuồng chàng Ngố và nàng Hye Mi rùi. Thích thú với sự thay đổi và những tiến bộ trong suy nghĩ là tài năng của Chàng qua từng ngày, nhưng khâm phục ý chí và trái tim của chàng chỉ hướng về duy nhất một người.
Thanks Subteam đã mang lại lần nữa bộ phim này tới với mọi người. mình phải mang ghế ra hóng hớt đợi sub thui. Háo hức quá cơ!

Bình luận

cám ơn bạn :)))  Đăng lúc 17-3-2013 12:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2013 23:13:47 | Xem tất
Cám ơn các bạn nhiều lắm vì đã làm sub lại phim này,mấy hôm nọ mình lần mò mãi mà link ở các trang hầu như die hết rồi.Nghe mọi người nói về phim này nhiều lắm nhưng thật sự là mình mới chỉ được xem dream high 2.cám ơn các bạn lần nữa.hic mà cho mình mao muội hỏi hình như chỉ có bản full HD thôi hả các bạn ko có nhẹ hơn sao^^

Bình luận

Bạn vào link online trên Vimeo ấy, trong phần download có bản SD do Vimeo convert, bạn có thể down bản đó ^^  Đăng lúc 28-3-2013 12:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-3-2013 17:43:53 | Xem tất
JustWendy gửi lúc 17-2-2013 00:45
Dream High- Review 1: CÂU CHUYỆN VỀ TÌNH YÊU CHÂN THÀNH

BAY VỀ HƯỚNG HYE MI

xem mấy phim có Kim Soo Hyun đóng đều hay hết á :))
Dream High thành công ngoài sức mong đợi và Soo Hyun thể hiện được bản lĩnh của mình không kém cạnh j so với dàn ca sĩ tham gia trong phim :D
ai cũng yêu hết ý :D taecyeon này, wooyoung này, iu này, suzy này .... :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 5-4-2013 23:03:56 | Xem tất
Tập 3 đã xong từ tuần trước roài, mà do bị sự cố nên giờ bạn Gem mới chui vào đây chém được :(((((( =))))))))

Định là sau khi xem tập 3 sẽ viết 1 bài hành hạ mắt mũi cả nhà =))))))))) Cơ mà do sự cố nên ta bị bối rối tịt chữ roài :(( Lôi lại cái bài viết từ 2 năm trước zô đây tự kỷ cho mọi người nhớ ta cuồng DH vợi =))))))))) *thật ra là để kéo cái thớt lên chứ nhìn nó bám bụi ta xót :((((*

Lưu ý là bài này là bài tự kỷ ta viết từ 2 năm trước nhé, mà lười edit lại cho nó hợp thời quá nên có sao để vậy nha :">

Nói đến DH là không thể nói đến đoạn kết phim - là điều đã lôi kéo mình đến với DH. Một cái kết có thể gọi là "happy", hay và vẫn khiến mình day dứt. Nếu nói về bus kiss thì bao giờ cũng đầy chuyện để nói, mình có thể dành mấy ngày liền để mà ca ngợi cái kiss quá tuyệt vời đó ^o^ Ngoài ra còn cơ số các loại phiên bản "hậu bus kiss" mà mỗi khi buồn đời mình lại tự tưởng bở ra ^^ Nhưng lần này, phát hiện mới là từ đoạn trước đó một tí, lúc Mi khuyên Dong đi Mỹ ở trạm xe bus.

"Từ lúc ở Dam Bong cho tới bây giờ, đối với mình mà nói cậu chính là âm nhạc! Âm nhạc chính là cậu! Thế nên mình mới đi đến tận giờ. Nơi không có cậu... sẽ không có âm nhạc."

Tức tốc quay về tập 3, và nhận thấy quả thực ngay từ đầu, âm nhạc của nó đã là Mi. Diễn giải dài dòng hơn 1 tí, điều lôi kéo Dong đến Seoul, đến Kirin, đến thế giới âm nhạc không phải là một mình Mi cũng không phải là bản thân âm nhạc, mà phải là Mi và âm nhạc của cô bé - phải là "2 trong 1".

Bao nhiêu bài giới thiệu nhân vật đều bảo, Dong lên Seoul là vì theo đuổi "mối tình đầu sét đánh" Hye Mi, rồi mới phát hiện ra niềm đam mê âm nhạc. Chính bản thân mình cũng vì lý do lãng nhách đó là chẳng thèm để ý đến Dong mà phải đợi đến sau khi xem tập cuối mới trở lại coi trọn vẹn cả bộ phim. Không hối hận, vì coi như vậy cũng có cái hay của nó, và mình đang từng ngày thấm thía thú vui nghiền ngẫm DH ^o^

Trở lại với lý do Dong lên Seoul, đúng là thằng bé "đổ" Mi ngay cái nhìn đầu tiên đấy (nếu không thì nó lôi con bé lên sân khấu diễn trò làm gì? ^^), nhưng cái sự đổ đó đã đủ trở thành lý do nó răm rắp nghe lời con bé, cuốn gói đi theo con bé lên Seoul ngay mà ko cần suy nghĩ gì chưa? Câu trả lời là "không!" Từ lúc trên sân khấu, Dong đã tỏ ra lưỡng lự với lời "rủ rê" rằng Mi sẽ chấp nhận lời tỏ tình của thằng bé nếu nó chịu theo Mi lên Seoul rồi. Nếu bảo là do thằng bé bị bất ngờ nên shock ko phản ứng ngay được, thì cứ nhìn vô hậu đài. Sau đủ thứ chiêu "mỹ nhân kế" từ màn nắm tay tán tỉnh đến cái nháy mắt lừa tình của Mi, thì Dong sau một hồi đập đầu vào vách đấu tranh tư tưởng (đoạn này thằng bé nhà quê mà hài không đỡ nổi =))) thì câu trả lời của nó vẫn là "không" (để ý sự thay đổi ánh mắt của hắn, Kim Soo Hyun, nhà ngươi sao lại xuất sắc đến vậy T_T).

Đúng là Dong trúng "tiếng sét" với Mi thật đấy, nhưng một con bé thành thị xinh đẹp bất ngờ nhảy bổ vào cuộc đời Dong vẫn chưa đủ là lý do để nó bỏ lại tất cả mà chạy theo con bé. Dong vẫn còn một người mẹ dạo gần đây hay bị đau lưng, vẫn còn ngôi nhà, mảnh vườn và ước mơ nông trại của nó. Nếu đem ra so sánh, thì "tiếng sét ái tình" này vẫn chưa đủ sức đọ với cuộc sống bình dị suốt mười mấy năm nay của thằng bé. Ngay cả khi Mi đã tìm đến tận nhà, thuyết phục mẹ Dong, thì thằng bé vẫn chưa có dấu hiệu lung lay. Nếu tối hôm đó Mi không bị táo bón =)) và Dong không phải làm "vệ sĩ bất đắc dĩ", nếu nó chịu nghe lời Mi bịt chặt tai lại, thì đã không có dịp nghe thấy bài hát của con bé, đã không nhận ra sự đẹp đẽ "2 trong 1" này: cô bé mình thích và một thứ âm nhạc tuyệt vời (phải công nhận giọng Suzy lúc đó đi thẳng vào lòng người, nghe cứ như thiên sứ hát ^^). Cả hai thứ kết hợp lại, và chàng ngố nhà quê đến giờ đã hoàn toàn đổ gục ^o^ Đây chính là khởi đầu cho ước mơ của thằng bé, và nó nhất quán với lời tuyên bố của thằng bé ở trạm xe bus trước khi ra đi, nhất quán với mọi hành động, thái độ của Dong suốt chiều dài phim. Câu chuyện của Dong, theo mình, nó logic một cách hoàn hảo ^^.

Vậy đấy, sau "phát kiến" hôm nay thì mình lại có thêm 1 lý do để tin rằng, DongMi là định mệnh, rằng ngay từ đầu, Dong đã chiếm phần hơn trong cuộc đua trở thành K (Dù lúc bấy giờ biên kịch, đạo diễn, diễn viên... cứ luôn mồm bảo rằng chưa đến giờ chót vẫn chưa biết ai là K, thì khán giả nào cứ lôi DH ra luyện dăm ba lần sẽ thấy, những gợi ý ngay từ đầu đã hướng về ai ^o^).

Chợt nhớ đến nhận định của tác giả fanfic mình từng dịch: "Thực chất K gồm có 2 người, vì cô ấy (Mi) là âm nhạc còn tôi (Dong) là ước mơ". Âm nhạc của Dong chính là Mi!

Ta lại đi tự kỷ tiếp đây =)))))))))

Nhắc lại là bài này viết từ 2 năm trước nhá =))))))))

Bình luận

ôi cái đoạn kết ám ảnh  Đăng lúc 8-4-2013 10:01 PM
ss tự kỷ hầu nào xao hơm nói e zô ủng hộ =))) giờ mới thấy =))))))))) mèn bài viết hay té lửa =)))  Đăng lúc 6-4-2013 04:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
misshan15 + 5 ơ cái này =)))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách