Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sholuaws
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KR.2013][5/5] Miracle In Cell No7-Kỳ Tích Phòng Giam Số 7

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 22-10-2013 16:22:49 | Chỉ xem của tác giả
Xem ở rạp rồi nhưng thấy kites làm sub mình lại down về để xem tiếp

2/3 thời lượng đầu của bộ phim cười như điên

1/3 còn lại thì cả rạp sụt sùi khóc. Bộ phim hay cả về kịch bản lẫn diễn xuất của các diễn viên

Tình cha con, tình bạn bè của họ thật đẹp

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 25-10-2013 17:44:14 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim HQ hay nhất mình từng được xem :( nội dung sâu sắc, tính cảm cha con của họ thật đẹp.
Một người cha có thể ko hoàn hảo nhưng sẽ luôn yêu thương con một cách hoàn hảo :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 27-10-2013 16:11:03 | Chỉ xem của tác giả
trước giờ mình xem movie Hàn không mấy ấn tượng lắm
nhưng sau phim này lại có cái nhỉn khác
bộ phim thật sự cảm động đem lại cho mình cảm giác rất lạ
thấy thương cha con này quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 28-12-2013 09:15:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã khóc như mưa khi xem bộ phim này. Cốt truyện đơn giản, dàn diễn không đẹp bóng bẩy nhưng tài năng.
Cách dựng phim chân thực mộc mạc, không hề có những tình tiết giật gân hay gay cấn nhưng đã xem là không thể dứt ra được. Một bộ phim đáng để xem, đề cao gía trị của tình phụ tử, tình bạn...sâu lắng và đầy cảm xúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 28-12-2013 17:21:59 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đúng là một bộ phim rất ý nghĩa.
Thường thì mình rất sợ xem phim kết thúc buồn, lúc hỏi thấy bạn bè bảo phim Sad Ending thì định là không xem, nhưng sau mọi người cứ ca ngợi mãi thế là cũng lấy quyết tâm để down phim về.
Cốt truyện cũng khá là đơn giản nhưng lại khiến người xem rất xúc động. Một người cha tuy không hoàn hảo nhưng lại luôn dành những thứ tốt nhất của mình cho con gái nhỏ, một cô con gái thông minh, hoạt bát, không hề thấy xấu hổ vì người cha không được "bình thường" của mình, trái lại cô bé có vẻ rất tự hào về bố mình. Những người bạn tù trước đây từng phạm tội ở mức độ nặng nhẹ khác nhau nhưng khi gặp phải hoàn cảnh đáng thương của hai bố con thì ra sức giúp đỡ. Ông cảnh sát ban dầu rất căm ghét tội phạm nhưng dần dần cũng thay đổi cách nhìn của mình đối với phạm nhân đặc biệt. Dường như bất cứ ai khi tiếp xúc và chứng kiến tận mắt tình phụ tử giữ 2 cha con thì đều không kiềm được yêu quý và dốc lòng giúp đỡ hai người, hay nói cách khác là thứ tình cảm cao đẹp ấy đã khiến những người thấy nó trở nên lương thiện hơn.
Xúc động nhất là đoạn ông bố van xin cảnh sát đừng giết mình. Cuối cùng dù mọi người giúp đỡ rất nhiều nhưng người cha vẫn bị khép vào án tử hình một cách oan uổng. Cảnh khinh khí cầu bay lên, qua tường thép gai chằng chịt thoát khỏi nhà tù, dù là chỉ trong tưởng tượng của 2 bố con thôi, mình cũng thấy nó rất đẹp, rất nhân văn. Nhiều năm sau cô con gái trở lại và minh oan được cho cha của mình... Mình thấy cũng không hẳn là Sad Ending. Cho dù hai cha con không còn được thấy nhau hàng ngày, nhưng chắc rằng người cha vẫn luôn sống trong trái tim của con gái nhỏ.
Nói chung cẫn còn nhiều nhiều cảm xúc mà không thể diễn tả chính xác và trôi chảy được, chỉ có thể kết luận rằng đây là một bộ phim chứa nhiều ý nghĩa và rất đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 31-12-2013 15:37:34 | Chỉ xem của tác giả
nói thật là phim này phải vừa coi vừa cầm khăn giấy. vừa mới nín khóc là tới cảnh tiếp theo sụt sịt. diễn viên cười mà ng xem phải khóc... công nhận phim rất hay, rất đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 31-12-2013 23:49:59 | Chỉ xem của tác giả
rất cảm động khi xem phim này
một bộ phim hay và ý nghĩa
tình bạn, tình thân đơn thuần mà sâu sắc
bộ phim không hào nhoáng nhưng đọng lại rất nhiều cảm xúc, rất đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 2-1-2014 00:54:08 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim khiến mình cười trong khi khóc . Phim rất cảm động, cảm động từ tình cảm cha con, đến tình người sau sắc. Cũng phần nào phản ánh những góc khuất của xã hội. Mình đã khóc từ cảnh co bé cầm tay bố trong khi đang biểu diễn. Kết thúc phim rất buồn, rất đau khổ nhưng để lại trong lòng người xem cảm xúc sâu sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 3-1-2014 14:45:43 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua xem báo mạng thấy bảo đây là một trong những phim xuất sắc nhất của điện ảnh Hàn Quốc năm ngoái

Mình xem vừa cười rũ rượi vừa tốn cả lít nước mắt vì cảm động Đang lên kế hoạch down lại để ngồi nghiền, hehe. Phim xuất sắc thôi là chưa đủ, cực kì cực kì xuất sắc ấy chứ Nội dung hay nhé, màu sắc của phim cũng rất là đẹp. Tuy phim buồn nhưng màu sắc lại tươi sáng, hêm hiểu có phải là có dụng ý ko luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-1-2014 21:37:49 | Chỉ xem của tác giả
Tự dưng hôm nay mò vào đây thấy thread này, ko thể ko cmt, mặc dù phim đã ra khá lâu rồi.
Đến h vẫn hối hận, lsao mà hồi đó mình có thể bỏ qua 1 phim hay thế này, mãi đến khi bạn mình kể xem phim khóc nhiều đến mức nào mới tò mò vào xem thử.
Và rồi thì mình khóc cũng nhiều chả kém con bạn.
Mình cho mẹ xem phim này và thế là mẹ cũng giàn giụa nước mắt như mình luôn.
Mình cực kì đồng ý vs cái rate 5/5 của chủ topic. 1 tác phẩm cảm động đến mức này thì rate như vậy là quá xứng đáng.
Đến h chắc cũng phải vài tháng từ cái hồi mình xem và mình vẫn nhớ như in cái khoảnh khắc cuối cùng của 2 bố con khi chia tay, cô bé đứng khóc như mưa trc song sắt nhà tù, còn đằng sau đó là ng bố bị đưa đi ra pháp trường mà vẫn gọi tên con, lúc đó trái tim mình như vỡ òa, đến h nghĩ lại vẫn xúc động.
Đây thực sự xứng đáng là bộ phim đáng xem nhất của điện ảnh Hàn năm qua!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách