Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sholuaws
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KR.2013][5/5] Miracle In Cell No7-Kỳ Tích Phòng Giam Số 7

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-8-2013 18:52:52 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự đã khóc rất nhiều vì bộ phim này.Nó rất ý nghĩa.Đi xem rạp,cả rạp cùng khóc cùng cười.Về nhà thấy kites làm sub,lại down về xem đi xem lại mấy lần.Mỗi lần xem là 1 lần chiêm nghiệm lại cuộc sống,thật sự thấy mình thật may mắn hơn bao người.Cảm ơn subteam vì đã bỏ bao công sức để được một tác phẩm đầy tính nhân văn như thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-8-2013 10:58:47 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá tuyêt vời...không có từ nào diễn tả hết được cái thành công mà bộ phim mang lại...những tình tiết mà đời thường ai cũng thấy...mà trước khi xem phim đôi khi ta thấy xấu hổ hay chẳng hề quan tâm tới...xem phim mà ta khóc cùng diễn viên cười cũng diễn viên...đồng cảm với mọi hành động của họ...xem phim ta cũng cảm thấy căm ghét cái xã hội chỉ vì muốn nhanh nhanh chóng chóng giải quyết vấn đề mà đem mạng sống của một người vô tội ra làm bia...ai mà chẳng yêu thương con cái...ai mà chẳng đau xót khi con mình mất đi...nhưng cái sai trái của ông cảnh sát trưởng là không thể chối bỏ...đáng ra người chịu trách nhiệm..người phải vô tù là ông ta và ông luật sư biện hộ..cùng bọn cảnh sát làm ăn qua quýt kia mới đúng...những người tội phạm còn nhân tính và thấu hiểu tình người..đạo lý hơn nhiều
Phim lấy đi cực kỳ nhiều nước mắt...nhưng cũng đem lại bài học về tình yêu thương cực kỳ lớn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-8-2013 14:25:25 | Chỉ xem của tác giả
phim này thật sự rất hay và đậm tính nhân văn

coi film này khóc mà như chưa từng được khóc lun

khóc mà nấc nấc lên thở không nổi =.=

diễn xuất quá tuyệt vời

đạt 5/5 (y)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 21-8-2013 17:28:29 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu xem được bộ phim chiếu rạp hay và ý nghĩa như vậy đó, bộ phim mang tính nhân văn và ý nghĩa rất cao. ai xem xong phim này cũng đều phải rơi nước mắt, thực sự rất cảm động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 5-9-2013 22:07:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất tuyệt. Vừa được cười,vừa được khóc. Mới cười nắc nẻ thoải mái đó,thì lại khóc vì ức,vìcai ông thiểu năng này sao màthiểu năng thế.
Bé gái trong phim dễ thương quá cỡ đi mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-9-2013 14:02:21 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình đã khóc khá nhiều khi xem bộ phim này.
Mình khóc không phải vì phim buồn,không phải vì thương nhân vật trong phim...mà bộ phim khiến những ký ức và sự hối hận trong mình ùa về.
Mình không có một người cha bị thiểu năng hay đau ốm,bệnh tật gì cả.Cha mình là một người bình thường.
Hồi nhỏ mình rất rất rất yêu ông.Ông là tất cả đối với mình.
Thời gian trôi đi.Mình lớn lên còn cha mình thì già đi.
Khi này mình thấy cha đối với mình thật khác xưa.Khó tính hơn,nghiêm khắc hơn,không còn vẻ hiền từ nữa.Đối với mình ông như là một gánh nặng và mình càng ngày càng không thích ông.
Khi xem bộ phim này mình chợt nhận ra mình là đứa trẻ hư.Không phải cha thay đổi mà mình thay đổi.Nếu mình cứ suy nghĩ như xưa,cư xử không hẹp hòi,để ý đến cảm nhận của ông một chút thì sẽ thấy ông vẫn như thể,mãi là bố của mình :D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-9-2013 22:10:59 | Chỉ xem của tác giả
phim đúng là rất hay đi. không thể nào diễn tả cảm xúc của mình nữa. 1 người cha dù thiểu năng đến vậy mà cũng biết thương con. ông ấy nải nói ngô nghê như đứa trẻ, lúc nào cũng thương và lo cho cô con gái nhỏ. cô bé Ye- seung rất dễ thương, phải nói là khôn nữa. cô bé suy nghĩ và lo cho cha, không phải theo kiểu người lớn, mà khôn một cách rất hồn nhiên và thơ dại. cái lúc mà người cha bị dẫn đi xử tử đúng là tội nghiệp quá. 2 cha con đều nức nở. mọi người dù thấy không làm được gì. Park Shinhye chỉ đóng 1 vài đoạn nhưng mình rất đóng rất đạt. có lẽ đó là đặc điểm riêng của cô ấy. đóng không cầu kì nhưng nội tâm nhân vật được thể hiện rất khéo và có duyên. lúc cô ấy khóc trên tòa công nhận thật lắm, đạt lắm. phim có nhiều đoạn hài thật. nói chung hài, bi đan xen nhau. người cha vẫn không thoát khỏi bị xử tử. nhưng người con đã tìm lại thanh danh cho cha mình. có lẽ câu chuyện như vậy sẽ hay và đọng hơn nhiều so với việc người cha sống trong tù, sau đó đc giải oan và ra tù
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 1-10-2013 12:26:29 | Chỉ xem của tác giả
mình xem phim này 1 phần cũng vì  Shin Hye nhưng sau khi xem xong phải nói rằng dù có hay không có Shin hye  thì phim này cũng là 1 bộ phim rất cảm động về tình cảm cha con {:161:} cô con gái nhỏ tìm mọi cách để được ở bên cạnh người cha bị thiểu năng, chính vì cha mà bé gái đó quyết tâm rửa tội cho cha, xem cái đoạn tại tòa án lúc cô gái bé nhỏ năm nào nay đã trở thành 1 luật sư thực tập ôm người cha đúng là quá xúc động và tốn không ít khăn giấy rồi. 1 câu chuyện tuy đơn giản nhưng truyền tải được nhiều ý nghĩa sâu sắc, nên có thể nói đây là bộ phim về đề tài gia đình hay nhất năm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 2-10-2013 06:09:50 | Chỉ xem của tác giả
Con gái, càng lớn lại càng xa cách bố. Coi xong bộ phim này mình đã khóc rất nhiều, thương 2 nhân vật cha con trong phim nhưng tự dưng cũng yêu bố nhiều hơn. Cứ để phim trong ổ cứng không chịu xóa, là để dành về nhà coi với bố. không biết chừng nào mới hết nhát gan để ngỏ lời coi phim này với bố đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-10-2013 00:08:09 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi, xem phim này đến 3 lần rồi ý mà lần nào cũng tốn nước mắt quá ý, một bộ phim hay cảm động không chỉ về tình cha con mà còn về tình yêu thương của đồng loại, tình yêu thương giúp đỡ giữa con người với con người, ở trong hoàn cảnh như thế, những con ng có những quá khứ như thế, từng là những ng ở gần nhú dưới đáy xã hội nhưng bằng tình yêu thương của con người đã giúp nhau trong lúc khó khăn nhất, một bộ phim có nội dung rất sâu sắc khiến ng xem nên nghĩ lại về mình trong cuộc sống, xem phim nhiều lần mà vẫn cứ buồn quá, rất mong chờ những bộ phim hay và sâu sắc như này đến cho khán giả, chúc mừng Shin Hye nhá, một bộ phim thành công, ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách