Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3042|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KR.2013][4/5] Hope - Hy vọng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Loại phim:Tâm lý, Tội phạm
Diễn viên:Seol Kyeong-gu, Eom Ji-won, Lee Re
Đạo diễn:Lee Joon-ik
Nội dung:
Trên đường đến trường, cô bé So-won (tên cô bé cũng có nghĩa là Ước Vọng) bị một kẻ lạ mặt tấn công tình dục. Sau những chấn động về tâm lý cực lớn như vậy, cô bé thậm chí còn sợ cả Dong-hoon, chính cha đẻ của mình...
Vì cô bé sợ mình, Dong-hoon buộc phải hóa trang thành nhân vật hoạt hình mà cô bé yêu mến, rồi dần dần được cô bé chấp nhận như là một thiên thần bảo vệ cô bé vậy.
Sau những đau đớn về tâm lý, nhờ sự đùm bọc, tình thương của gia đình, cũng như nhờ "thiên thần bảo vệ" yêu quý, cô bé So-Won - Ước Vọng cũng dần trở nên vui tươi trở lại, và gia đình cô cũng vượt qua và tìm lại được niềm hi vọng cho họ.

Bắt đầu bộ film là những hình ảnh về cô bé So-won vô cùng lanh lợi và dễ thương.
Vì ba mẹ đều bận làm việc, cô bé ngày nào cũng tự mình đi bộ đến trường học và về, dù chỉ mới 8 tuổi.
Rồi 1 ngày mưa, trên đường đi học, cô bé bị 1 kẻ lạ mặt tấn công, dù trường học chỉ còn 1 khoảng cách không xa lắm...
- Hình ảnh 1 cô bé trong sáng bị thay thế bởi 1 cô bé thương tích đầy mình, nhưng lúc trong phòng cấp cứu vẫn ráng nhận ra người tấn công mình là ai.
- Hình ảnh 1 người mẹ, khóc lóc đau đớn khi nhìn thấy đứa con gái của mình bị như vậy; "không biết mình đã làm gì mà con gái mình bị như thế", tại sao những người khác không bị mà con mình lại bị như thế...
- Hình ảnh 1 người cha, lo lắng cho con gái, luôn luôn đứng ở đằng sau nhìn đứa con mình... vì biết đứa con không muốn người cha nhìn thấy những cảnh như vậy.
- Những người bạn học của cô bé, những người tốt xung quanh luôn giúp đỡ...

Mình tình cờ đọc nội dung film này nên tò mò đi xem thử. 1 bộ film tâm lý gia đình buồn, nhưng vẫn rất nhiều ý nghĩa.
Người cha tuy luôn ngại ngùng, không biết ứng xử ra sao với con gái mình... nhưng đằng sau đó là tình thương con vô bờ.
Hình ảnh người cha bận bộ đồ hóa trang chú khỉ để làm con gái mình cười...
Đến khi cô con gái biết người trong bộ đồ chú khỉ là cha mình, cô gái đã lau mồ hôi cho cha... trong khi người cha đã khóc, khóc rất nhiều.
Khóc vì cô con gái đã chịu tiếp nhận mình trở lại, những giọt nước mắt hạnh phúc.

Nếu bạn chưa đi xem film này, đọc nội dung sẽ cảm thấy nó buồn, và không xem film nữa.
Nhưng thử 1 lần vào rạp, xem hết bộ film, bạn sẽ thấy nó thật ý nghĩa.

Cuộc đời con người có những bất hạnh không thể nào biết trước được. Lúc đó bạn sẽ nghĩ, tại sao nó lại đến với mình mà không đến với người khác. Nhưng chính ngay lúc đó, bạn sẽ phát hiện, luôn luôn bên cạnh bạn là người thân, những người bạn chia sẻ.
Sau những khó khăn đó, đừng chịu đựng 1 mình mà hãy chia sẻ với mọi người.
Cuối con đường sẽ có hy vọng, có những tia sáng hạnh phúc. Đừng tạo tuyệt vọng cho mình.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-1-2014 06:29:38 | Chỉ xem của tác giả
hix nhìn đứa bé xinh với hồn nhiên quá mà lại bị ... toi nghiệp quá , mong là có vietsub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-9-2016 21:25:32 | Chỉ xem của tác giả
xem khóc nguyên từ lúc đầu đến cuối phim, từ sự hối hận của mẹ, đến cảm giác bất lực của cha, đến sự kiên cường của đứa trẻ. Xã hội vẫn luôn tồn tại điều bất công, gia đình sẽ mãi là nguồn động lực và hy vọng to lớn nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-10-2016 19:28:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình đã xem từ lâu, được một người bạn giới thiệu bảo phim này hay, cảm động, và em bé trong phim diễn xuất rất tốt. và mình đã bị cuốn hút khi xem phim này, cảm thấy thương em và càng thương hơn cha, mẹ em khi con mình phải gặp phải hoàn cảnh như thế. Đúng là nghị lực phi thường của bậc làm cha, làm mẹ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-1-2017 00:16:36 | Chỉ xem của tác giả
dạo gần đây mình thấy mọi người bắt đầu chia sẻ nhiều về phim này, một bộ phim hay và ý nghĩa, đúng là không có ai thương con bằng cha mẹ, cô bé cũng có nghị lực phi thường nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-5-2017 11:07:16 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mà đau lòng quá. Mình đã khóc khi xem cảnh người cha trong bộ đồ khỉ chảy nước mắt khi được con gái lau mồ hôi. Cuộc sống đúng là không phải màu hồng nhưng vẫn có nhưng lý do để ta kiên cường đi tiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách