Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KR.2012] [5/5] A Werewolf boy - New preview post #13 - post #18 - post #35

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 25-4-2013 09:48:54 | Chỉ xem của tác giả
Chính xác là 1 bộ phim đáng xem, diễn xuất đạt, đầy tính nhân văn. Mình như sống cùng nhân vật "Sói" khi mà từng ngày cậu ấy cố gắng, trưởng thành và yêu Bo Young, tình yêu trong sáng của 2 nhân vật đã làm mình rơi nước mắt. Đặc biệt là đoạn cuối phim, khi cố gái nói "cậu vẫn chờ tôi sao" , cảm xúc như  vỡ òa :).
Cảm ơn đã đăng bài.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 25-4-2013 14:39:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay. Xem phim mà cảm xúc vui buồn lẫn lộn. Lúc mới đầu phim, cũng mường tưởng tưởng ra cái tạo hình nhân vật Sói của Joong Ki rồi, nhưng khi ổng xuất hiện vẫn "hơi" hoảng một tí. Đến đoạn ổng được Bo Young cắt tóc, lại nổi máu fan girl-ing, nhất là mấy cái đoạn ngơ ngơ {:295:}, còn cái đoạn BY trang điểm cho thì mắc cười dễ sợ. Nhưng tới đoạn Joong Ki bị nhốt rồi cảnh chia tay trong rừng và sau này gặp lại nữa... làm mình khóc mấy lít nước mắt. {:285:}Dù trong phim, lời thoại của Joong Ki (cực kì) ít nhưng diễn xuất thì rất tuyệt Mỗi tội, kết phim không được có hậu cho lắm...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 26-4-2013 18:48:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng chấm 5đ cho phim này luôn ấy. Một bộ phim quá hay đi mà.
Tình cảm giữa người và sói sâm đậm kinh khủng.
Cả đời khi có tình cảm với phụ nữ cũng chỉ yêu duy nhất.
Ki ta ri, chờ đợi gần 50 năm vẫn chờ.
Cảnh cuối hội ngộ mà rớt nước mắt luôn. Phim xứng đáng được 5đ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-4-2013 20:32:43 | Chỉ xem của tác giả
Nghe cô em đi xem rạp về nói " hay lắm" mình cũng tò mò đi xem ngay. cảm xúc xuyên suốt bộ phim trong mình là sự thương cảm.  Người tạo ra cậu bé liệu có biết rồi đây cậu sẽ phải sống thế nào trước thế giới của những con người coi cậu là quái vật? Ngay cả người con gái cậu sẵn sàng hy sinh cả tính mạng để bảo vệ cũng không thể bên cậu. Mình không sao quên được ánh mắt buồn của cậu khi nhìn theo người con gái cậu đã chờ đợi suốt 47 năm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 2-5-2013 11:42:22 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này rất rất là tuyệt vời {:311:}
Hình ảnh, âm thanh rùng rợn, đôi khi khiến người ta giật thót người.
Tiếc nuối thay cho mối tình của cậu bé Sói và Suni Dù đã già nhưng Suni vẫn nhớ và tìm lại nơi đó, còn cậu bé Sói thì vẫn chờ đợi như lời đã hứa Thật cảm động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 20-5-2013 14:08:26 | Chỉ xem của tác giả
ahh film này coi xong khóc wua trời..
mà nghe nói có quay kết thúc khác
mà sao tìm thông tin hoài ko có ai nhắc tới nó hết ta :(
nghe bảo cuối tháng 12/2012 là chiếu mà :(
thiệt là mình cũng ko thích kết thúc này lắm đâu :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 3-6-2013 15:52:43 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay cả về nội dung lẫn hình ảnh. Các cảnh quay thật sự rất đẹp và huyền ảo. Nội dung phim rất hay nhưng cái kết buồn quá. Xem xong ám ảnh mất mấy hôm T_____________T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 10-7-2013 16:59:11 | Chỉ xem của tác giả
phim này cảm động dã man

mình khóc nhiều đó
thằng Ki nó đóng đạt kinh khủng
công nhận điện ảnh hàn quốc bây giờ khủng khiếp quá <3

cơ mà cái kết hơi buồn, nó cứ đợi hoài đợi hoài cho đến khi ny già khú rồi :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 11-7-2013 07:59:36 | Chỉ xem của tác giả
Chen chân cái.
Em cũng mới xem phim này xong và cũng xem đi xem lại suốt.
Xem cảm động mà buồn nữa...
Đoạn kết là đoạn anh í làm người tuyết 1 mình... xem cảnh ấy mà cứ khóc mãi..
Chỉ buồn là chị Suni mang hy vọng đến cho Sói, để sói chờ đợi đến gần 50 năm, nhưng mà em nghĩ nt cũng đáng... đáng là vì sau đó Sói biết làm người.. nhỉ? hizzz cảm nhận đúng 0 nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 11-7-2013 18:09:51 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng xem phim này rồi, nhưng không phải xem ngoài rạp, kinh phí éo le, nên chon coi trên mạng thôi
không biết nói gì ngoài hai từ cảm động, mình thích chó sói, đặc biệt loài sói trắng ở bắc cực hau nam cực gì đó, nên nghe cái tên vào coi luôn, công nhận anh Joong ki đóng đạt thật, từ ánh mắt đến hành động, đúng là phong cách hàn luôn, cốt truyện lạ, nhưng vẫn là diễn biến nhẹ nhàng, đôi lúc thêm chút kịch tính, nhưng phim hàn thường kết thúc có hậu, mà người sói lại có cái kết hơi buồn buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách