Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2601|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KITES-Xmas ấm áp cùng tôi] "Yêu thương gửi tới yêu thương"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

[KITES-Xmas ấm áp cùng tôi] "Yêu thương gửi tới yêu thương"

Juchan & Chich_bong & Emuzik

Giáng sinh...
....những cây thông lấp lánh ánh vàng
...những vòng tay ấm áp choàng lấy nhau
....hay những nụ cười hạnh phúc tràn ngập niềm vui...
và cả những món quà thể hiện tình cảm mà ta dành cho người mình yêu thương

Mỗi mùa giáng sinh đi qua, bạn đã gửi gắm yêu thương mình thế nào?
Mùa giáng sinh này bạn sẽ dành tặng cho ai?

Hãy cùng chia sẻ với Kites những món quà tình thương mà bạn đã từng, đang, sẽ dành TẶNG kèm lời chúc, lời tâm sự mà bạn muốn dành cho người mình yêu quý trong dịp giánh sinh năm nay nhé!

I.THỂ LỆ
Chia sẽ những món quà tặng giành cho dịp giáng sinh ( hiện tại hoặc quá khứ) của bạn dành cho bạn bè, người thân, những người bạn yêu thương, có khi là những món quà đã chiếm trọn biết bao nhiêu tình cảm của bạn nhưng lai chẳng bao giờ được gửi đi.
Bằng cách:
- Chụp lại hình ảnh ( nếu là hiện vật)
- Post đường link (Nếu là bài hát, video, v...v.)
- Đặc biệt kèm theo những lời chúc  "chân thành" từ chính bạn nữa nhé

Nick Kites: ....
Bài dự thi: ....
II. THỜI GIAN
Từ ngày 16/12/2012 - 24/12/2012
Thông Báo kết quả và trao giải :25/12/2012

III. GIẢI THƯỞNG
Như tên gọi và nội dung của Events,
Giải nhất sẽ là một món quà bằng hiện vật- cực xinh, cực đáng yêu và "bí mật" của BTC + 1MV Vietsub by Emuzik
Giải khuyến khích: 1000Kite$ + 1MV Vietsub by Emuzik

Rate

Số người tham gia 15Sức gió +80 Thu lại Lý do
sarahlee_95 + 5 Ủng hộ 1 cái!
violetrose + 5 Ủng hộ 1 cái!
tokpokki + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Ran. + 10 Ủng hộ 1 cái! :x
hoaquynh + 5 hehe, Xmas an lành ss ju iu vấu ,chụt.
Jay + 5 Ủng hộ 1 cái!
rosy_rosy + 5 Ủng hộ 1 cái!
ngochanh721 + 5 :))
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!
ntrvietanh + 5 giải khuyến khích nghe hấp dẫn quá.
millyapple + 5 Bài viết hữu ích
[Y]ang + 5 em đang cần xèng =)))))))))))))
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
N2H_K0u + 5 Bài viết hữu ích
Chich_bong + 5 Kadio có tham gia à? bỏ ra đi =)) ch.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-12-2012 23:24:24 | Chỉ xem của tác giả
Hé hé giáng sinh đến rồi
người người nhà nhà rộn ràng niềm vui
cũng may hôm qua em thi xong rồi, nên giáng sinh này thoải mái chút ^^
Tềnh hềnh là ko có người đặc biệt nào để tặng hết à nha
chả lẽ tặng ba mẹ? ba mẹ em là ko có chơi vụ này, hehe
Tặng bạn, bạn thì nhiều, bạn thân thì ko có, biết tặng ai đây
độ khéo tay có hạn nữa chứ

chà chà, khó đây à nha
thôi cho em đặt cục gạch trước, có bài em sẽ tham dự
ko thì em ủng hộ nhé ^^

Bình luận

hồi xưa thì cũng có, nhưng mà từ cái thời con nít, tặng nó nó giữ giờ em có gặp nó nữa đâu mà xin lại @@  Đăng lúc 17-12-2012 12:06 AM
hehe, mấy cái card em tặng bạn, cái khăn...chả nhẽ e chưa tặng ai ^^  Đăng lúc 16-12-2012 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-12-2012 09:13:21 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình một chân TS nhé bạn Jukute ;;)
Long time no see
Chúc chương trình thành công tốt đẹp

àh, mình tính post bài viết, có hợp lệ không BTC ;;)

Bình luận

cái đó phải hỏi nàng giun :))  Đăng lúc 20-12-2012 09:11 AM
cái đó phải hỏi nàng giun :))  Đăng lúc 20-12-2012 09:11 AM
@Bông hâm: ta đang hỏi thể lệ mà, mà nhớ gạt ta ra nhé :-w trong khi ta là Nữ Hoàng Gêm Sô =; zựn b-(   Đăng lúc 17-12-2012 01:59 PM
oánh =))  Đăng lúc 17-12-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-12-2012 22:42:25 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn BTC về cuộc thi này, cũng không ngờ mình lại là người đầu tiên :D
Bình thường mình cũng không quan tâm nhiều đến giáng sinh. Sau sự kiện 14/12 vừa qua, thực sự muốn viết một cái gì đó, nhưng lại không đủ khả năng, cũng cảm  thấy không biết viêt thế nào cho đúng, vì mình không ở trog hoàn cảnh của họ, không thể cảm nhận được sâu sắc nỗi đau, những dòng ngắn ngủi cùng món quà này - xin được coi như lời cầu nguyện đến những nạn nhân và người thân của họ, rồi chuyện này cũng sẽ qua thôi....

Nick Kites: pimpimpampam998
Bài dự thi: Rồi chuyện này cũng sẽ qua thôi..
..

Quà tặng:  Rồi chuyện này cũng sẽ qua thôi...

Món quà và lời chúc bình yên này  xin được  gửi đến trường tiểu học Sandy Hook, bang Connecticut, Mỹ - nơi 26 Thiên Thần  đã trở về với Chúa…

Nước mắt của người ở lại sẽ hoá thành tuyết trên Thiên Đường, nơi các em sẽ cùng nhau chào đón Lễ Giáng Sinh… cùng Cô bé bán diêm trang trí cây thông, nhận những món quà Noel mơ ước…

Nỗi đau của những người ở lại sẽ trở thành hành động, để những nụ cười ngây thơ kia không hy sinh vô nghĩa…

Thế giới bên kia sẽ không còn súng ống, không còn những ích kỷ, tham vọng, toan tính… Và bình yên sẽ ở lại mãi mãi....

Merry Chrismas! Our little angels!

P/S: link radio của mình có vẻ không liên quan, nhưng đây là một thông điệp ý nghĩa, mình rất muốn chia sẻ với mọi người :D. Nice day!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-12-2012 20:14:37 | Chỉ xem của tác giả
nick kites: tuyetvotinh92hn
Bài dự thi: Chúc bạn lên đường bình an và hạnh phúc

Sinh viên vũ ngọc cương chết vì đâu nên nông nỗi này?

Chắc không ai trong chúng ta đang ngồi đây không biết đến sự việc kinh hoàng xảy ra ngày 19/12/2012 vừa rồi 1 vụ án mạng kinh hoàng xảy ra và nạn nhân xấu số chính là Vũ ngọc cương 1 sinh viên ngoan và giỏi của nhà trường.

Vì đâu nên nông nổi này phải chăng chỉ đơn giản vì bạn đứng ra bênh vực bạn nam sinh Nguyễn Nhật Hoàng ư rồi để đến nông nỗi cả đám người xông vào đánh túi bụi mà cả lớp chỉ có 1 vài người ra can ngăn thế còn tất cả những người con lại trong lớp thì sao họ chỉ biết chơ mắt đứng nhìn bạn mình phải lìa bỏ sinh mạng mà không mảy may thương xót quả thật các bạn quá vô cảm nếu cả lớp biết đoàn kết biết gắn bó đấu tranh ngăn chặn cái ác thì tôi tin rằng sinh viên Vũ Ngọc Cương đã không phải chết. Con người ta thời nay quả là đáng sợ vô cảm 1 cách đáng sợ, sự im lặng của những người tốt càng đáng sợ hơn. Nếu ai trong chúng ta cũng thế này cả chỉ nghĩ đến cả nhân, ích khỉ thì tôi tin rằng ngày trái đất diệt vong không còn đâu xa, trái đất sẽ diệt vong vì chính sự ích kỉ, toan tính, tham lam của con người.

Tôi xin gửi lời chia buồn chân thành nhất đến gia đình bạn Vũ Ngọc Cương hi vọng bạn sẽ được an nghĩ vĩnh hằng, Và tôi cũng hi vọng rằng các bạn sinh viên chúng ta hãy biết đoàn kết đứng lên chống lại cái ác chung tay xây dưng 1 môi trường lành mạnh

Giáng sinh an lành!
                                Merry Christmas!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-12-2012 20:16:02 | Chỉ xem của tác giả
tuyetvotinh92hn gửi lúc 23-12-2012 20:14
nick kites: tuyetvotinh92hn
Bài dự thi: Chúc bạn lên đường bình an và hạnh phúc

ban tổ chức cho em hỏi cái chèn link radio vào thế nào đó? sao cái file ảnh của em chèn lên nó cứ lỗi hoài vậy

Bình luận

cảm ơn chị nhiều em up được rồi ạ? còn cái radio thì chèn vô chi thế nào hả chị?  Đăng lúc 24-12-2012 01:59 PM
em up hình lên uphinh.com rùi xài mã [img]link_hình[/img] nhé  Đăng lúc 24-12-2012 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-12-2012 20:03:24 | Chỉ xem của tác giả

Nick Kites: lachavien
                 Bài dự thi: Gửi những người thân trên thế giới 'ảo'   

Khi viết những dòng này cũng là cận kề thời khắc đêm giáng sinh mà ai ai cũng háo hức đón chào. Có lẽ năm nay tôi vẫn không thể vui chơi vào ngày lễ này vì lát nữa thôi phải đi học thêm thật chán quá. Những dòng viết vội vã là lời chúc chân thành đến với tất cả mọi người.

Tuy giáng sinh này tôi không được vui chơi nhưng lại cảm thấy rất hạnh phúc, cảm thấy những tia ấm áp đang chạy khắp cơ thể tôi dừ bên ngoài trời vẫn đang lạnh giá. Mọi người có biết vì sao tôi lại có những cảm xúc đó không , tôi sẽ bật mí nhé!
Sáng sớm nay là những dòng tin nhắn đáng yêu của Ù và mới cách đấy vài phút thôi là lời chúc của nhỏ Lei. Đấy không phải là người thân bạn bè trong lớp mà đó làn những người bạn tôi quen tại đây. Chính KITES nơi tôi đã trải qua những giờ phút hạnh phút. Dù chỉ mới biết đến ngôi nhà vọn vẹn nữa năm nhưng tôi đã có vô vàng những kỉ niệm buồn vui lẫn lộn, tất cả đều tạo thành những kỉ niệm khó quên trong tôi.

Người ta thường bảo đây chỉ là thế giới ‘ảo’ và đúng tôi cũng không hề phủ nhận điều này, nhưng nơi đây đã cho tôi những điều ‘thật’. Những người bạn người anh, người chị rất thật và cả những tình cảm mọi người dành cho tôi cũng vậy. Hiện tại tôi đang sống nơi gọi là cuộc sống thật ấy nhưng những tình cảm chân thành ấy chưa hề tồn tại rõ ràng và chân thật như nơi này. Nhớ ngày nào tôi vẫn chậm chững và ngỡ ngàng khi đến với thế giới này, lúc ấy đã có một người chị và cũng là người bạn giúp đỡ tôi. Chị đã chỉ dẫn tôi rất nhiều, giúp tôi làm quen với nơi đây, những điều đó làm tôi rất cảm động. Đến bây giờ tôi đã trở thành một thành viên thân thiêt và có lẽ đã nhiều người biết đên tôi hơn. Lạc Hạ Chi Viên là tên tôi vẫn dùng khi được hỏi nhưng mọi người lại có rất nhiều cách xưng hô. Đa số sẽ là Lạc sau đó là LL và hiện giờ đã rất nhiều anh chị gọi tôi là Chả hay Chả còi kaka.
Dù là với cái tên nào tôi đều cảm thấy hạnh phúc khi mọi người gọi tên tôi than mật như thế ^ ^.

Nơi tôi đến đầu tiên trong KITES  là Ngôn Tình Thành tôi rất ấn tượng với cái tên ấy và cũng một phần do bản thân quá đam mê ngôn tình. Tiếp đên là động gấu trúc Ngô Kì Long , nơi ở của quốc chủ Long ka và thần dân con cháu, nhớ lại khi ấy thật sự rất may mắn khi tôi vào động lúc tân gia. Hôm ấy mọi người ăn chơi đập phá tơi bời và 888 xuyên biên giới nguyên đêm khi ấy tôi nhận ra đúng thật đây đích thị là động gấu trúc. Tiếp đên là hội quán của những bà tám nhà NGỐ, nhờ thế tôi mới biết được Kim Soo Huyn được gọi với cái tên đáng yêu như thế . Nơi nào mà tôi được có tên là Dương Lạc nhỉ cả nhà thật sự rất đặc biệt, THI gia của chúng ta mỗi người đều có Thi danh riêng và có tộc riêng nữa chứ và còn cả những chức danh không độc nhất. Không thể bỏ qua nơi này được nơi tình yêu số 2 của tôi thành Manchester-Quỷ đỏ yêu dấu, và đây cũng là nguyên nhân tôi biết đến Ao cá ngày hôm nay……

Thật sự có quá điều để nói về nơi đây có lẽ tôi sẽ giữ cho riêng mình những cảm xúc ấy và không ngừng làm phong phú những cảm xúc ấy. Để tôi có thể trở thành người hạnh phúc trong thế giới ‘ảo’ tươi đẹp này! Lời xin chúc mọi người có mùa giáng sinh an lành hạnh phúc bên người thân và đại gia đình KITES.

Thân gửi

Lạc Hạ Chi Viên

p/s: Em viết vội quá nên có lẽ sẽ sai nhiều lỗi lắm và câu văn chắc sẽ không mượt đâu nhưng mọi người hãy đọc hết đấy không là em nó sẽ guym vào….

p/s1: Gửi đên động gấu trúc, chúc mọi ngườ đêm giáng sinh vui vẻ bên gia đình và trên hết là bên Long ka yêu vấu. Hùng tỷ rất vui khi nghe tin tỷ đã đi làm , Thủy em yêu tỷ lắm á tỷ mau kiếm anh nào đi để appa tỷ đỡ trông mong nhá
   p/s2: Gửi đến Thi gia, mừ đông này nhà có lẽ vắng quá khiến em mỗi lần vào là lạnh cóng yêu cầu quản gia Hổ xòe thêm lò sưởi nhá! Còn ivy tỷ chúc tỷ giáng sinh vui vẻ và công cuộc làm giàu dưới Ao thật thuận lơi, Mạn Điệp tỷ, Cá huynh mùa đông này ở ngoài lăng Bác lạnh lắm hai người nhớ giữ gìn sức khẻo để lên chơi với em nhá và lap huynh nữa bận rộn gì cũng phải ngoi lên nhà chơi với em chứ còn bao dự định phải mần mà huynh keke...
  p/s3: Thân gửi biệt thự nhà Ngố , mí ss năm nay giáng sinh vui vẻ nhá từ ngày nhà lên biệt thự em ít ra hẳn (icon biết lỗi) ss hâm, ss mun.,ss linh, chị ngọc,chị mưa và ss birsnow yêu Ngố nhiều nhưng nhớ chừa cho em tí để thể hiện tấm òng chân thành đến anh…
  p/s4: Gửi cái am chuột náo loạn thưn yêu, giáng sinh này nhà ta ai cũng phải thi cử hết nhỉ thành ra các cô cũng ít chơi bời gì được
Lei ơi dù mới quen thôi nhưng hai đứa rất hợp tính nhau và mức độ dìm hang tôi của cô ngày càng tăng thi phải? Muốn trở thành bạn gái tôi hả ừm để tôi xem lại nhá xem thử cô đủ tiêu chuẩn cồn dung ngôn hạnh không nhá mà nói nhỏ này trước tiên là hai thử quen nhau vài tuần đi Còn mai mợ Pi Kem Sứt và ss jiw giáng sinh vui vẻ vào nhà thường xuyên hơn nhé đừng để cái nhà nó lạnh lẻo và giảm bớt mức độ lừa tềnh các em thỏ trắng đặc biết là cô Pi là tôi thấy vui lắm rầu.À còn nữa là đại gia đình nhà pé min nhá em làm sao chứ ss thấy là vỡ kế hoạch nhá lận 5 đứa lun và rất chi là lắm anh nhá, àu của ss đó dìm hành em tơi tả.
  p/s5: Ao cá thân yêu nơi em nó giàu nay mai nghèo chúc các cá nhỏ đáng yêu và các cái tai to mặt lớn giáng sinh vui vẻ , riêng dic thi mần sao chữa cái bệnh gẻ đi để lây ra cả Ao cá chết hết là không được đâu, ss kiều ,đậu ,cún, anh páp chị mía sau này có mần cái hay làm thư kí nhớ chiêu cố em nhiều hơn pờ -ri nhiều hơn và thỏ tỷ thầy cúng nhó đu ám kèo nhiều để chị em mình kiêm nhiều xèng nhá.
  p/s6: Quỳnh tỷ iu vâu em dành riêng chỗ đẹp chp tỷ nhá , mới ngày nào em nó còn chập chũng mà giờ có thể tham gia nhiều thứ và cả việc viết những dòng này phần lớn là nhờ hết ở tỷ. Tỷ giúp em yêu ngôn tình hơn yêu các soái ka và có thể trở thành một sắc nữ, tỷ nhớ tổ chức lại trò chơi cho Thành đi để em còn tranh đấu kiếm vài xu sống qua ngày. Chúc tỷ giáng sinh thật hạnh phúc bên ba mẹ và các em của mình nhá!
  p/s6: Gửi đên các thành phần ham hố đầu tiên là ss beyeu nhá dù đã có ‘tuổi’ nhưng vẫn dành tình yêu vô vàng cho chú BAE  năm mới chúc ss sẽ thật hạnh phúc bên ai kia. Tiếp đến là ss, kyo, ss nắm lùn, ss hương ,ss mai ,ss chim, anh thoa, anh duy chúc mọi người giánh sinh vui vẻ hạnh phúc bên ếch thân yêu bên anh jae,chun và chị min nhá!
  p/s7: Gửi những người tôi quen biết từ nơi cuốc cày kiếm xèng, ss Shin pé Liz giáng sinh vui vẻ bên Điền Tâm cung nhá. Các fam cụ ss gió nàng gấu cô cuội mọi việc may mắn và nhớ thường xuyên lên kiếm xèng lẻ với em nhá!
  p/s8: Gửi đên tất cả nhưng người tôi yêu quý trên phố diều vì khồn đủ time nên em không thể viết hết tất cả mọi người và trên hết có lẽ nếu viết hết sẽ bị BTC chém.tơi tả vì tội lảm nhảm quá mức. Mọng mọi người có đêm giáng sinh hạnh phúc và ấm áp như em bên gia đình và người thân…..

Bình luận

*ôm ôm* giờ ss mới đọc bài của e, cám ơn e nhìu lắm, chúc e sang năm mới học giỏi, vui vẻ,thỉnh thoảng pm cho ss nhé <3<3<3  Đăng lúc 2-1-2013 09:29 PM
srr, em, ss lỡ vote zuj, :))  Đăng lúc 29-12-2012 09:14 PM
p/s ngọt ngào <3<3<3 ta chúc cô luôn gặp những điều tốt đẹp nhất nhé^^  Đăng lúc 29-12-2012 07:32 PM
ôi ôi, đáng yêu quá cô ơi, thks cô nhiều nhá=)) iu cô nhắm nhắm lun^^  Đăng lúc 29-12-2012 07:29 PM
khiếp giờ mới lội vô đây sr cô nhiều *thơm* =)) tôi công dung ngôn hạnh đủ cả còn dư tiêu chuẩn ấy =))  Đăng lúc 26-12-2012 01:33 PM

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +45 Thu lại Lý do
Ivynguyen23 + 5 Ủng hộ 1 cái!
nhoxsongngu + 5 Ủng hộ 1 cái!
cotchip2611 + 5 ^^
wallace79 + 5 Ủng hộ 1 cái!
JustWendy + 5 hug hug hug cho bớt lạnh :D
gemangel + 5 Nhà Ngố lúc nào cũng iu em ^^
namy2206 + 5 Merry X'mas♥
vidic15 + 5 Ủng hộ 1 cái!
boconganhpp + 5 Yêu em quá, cảm ơn em nữa. :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-12-2012 22:33:48 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: smallstone
Bài dự thi: Gửi tới người tôi thương!

Chỉ còn vài tiếng nữa thôi là đến thời khắc Chúa giáng sinh rồi. Giờ này ở ngoài kia, dưới trời đêm lạnh giá, sắc đỏ tràn ngập phố phường có biết bao người nhộp nhịp tay trong tay dạo bước, cùng ngắm sắc ánh lung linh của những quả cầu tròn hay những dải đèn nháy lấp lánh.

Giờ này anh đang ở đâu? Ngồi co ro trong cái giá lạnh nơi góc phòng nhỏ hỳ hụi vẽ bản thảo hay cũng hòa vào dòng người ngược xuôi khắp các phố phường, cùng với ai đó không phải em? Giáng sinh năm nay cũng như giáng sinh hằng bao năm về trước, chúng ta chưa từng 1 lần bên nhau, mãi mãi là hai chấm nhỏ cách biệt trong cái thế giới náo nhiệt với vô vàn sinh linh bé nhỏ này. Chúa mang anh đến với em và em đã đẩy anh đi xa. Là em không biết cách giữ lại món quà Chúa đã trao hay bởi ngay từ đầu Chúa đã trao cho nhầm người?

Anh vốn chẳng thuộc về em, và em mãi mãi không thể hiểu được lòng anh. Những phút giây cùng cười, cùng dạo bước, cả biết bao lần nhìn vào ánh mắt nhau lấp lánh ánh tinh nghịch nhưng chưa một lần nắm lấy bàn tay nhau, chưa một lần trao nhau hơi ấm, mãi chỉ là hai đường thằng song song trong cuộc đời sẽ chẳng có ngày gặp mặt. Anh chưa kịp đến gần, em đã vội đẩy anh ra xa. Người ta vẫn nói giống nhau quá sẽ chẳng thể đến được với nhau, em không đủ kiên nhẫn để chờ anh thay đổi, cũng không đủ bản lĩnh để tự thay đổi mình, thế nên chúng ta quá giống nhau, cứng đầu và cũng lạnh lùng hệt như nhau vậy. Dù sao anh cũng sẽ là mãi một phần ký ức đẹp trong em. Thỉnh thoảng bất giác em lại nhớ đến anh, nhớ đến những phút giây hài hước của đôi ta rồi cười ngớ ngẩn một mình, cũng lại vội quệt đi giọt lệ chưa kịp rơi trên khóe mắt.

Lúc này đây em nhớ anh nhiều lắm! Anh hãy vui anh nhé! Hy vọng anh đang ở một nơi nào đó náo nhiệt, thật đông người để sức ấm lan tỏa trong không gian có thể xua đi cái giá lạnh của thời tiết và cả trái tim cô độc của anh nữa. Và thỉnh thoảng, anh hãy nhớ đến em như em vẫn bất chợt nghĩ đến anh nhé, để em cũng sẽ là một phần ký ức đẹp trong anh, để em biết em sẽ không là quá khứ bi lãng quên mà mãi là hiện tại trong cuộc đời anh, một hiện tại mà ngày nào đó chúng ta có thể nhìn lại quá khứ để mỉm cười hạnh phúc.

Đêm nay em sẽ cầu mong Chúa trời trao cho anh thật nhiều điều tốt đẹp, dù có thể hay không em vẫn sẽ thầm ước cho anh hạnh phúc, vì anh chính là người mà em yêu thương.

Khúc nhạc giáng sinh này em dành tặng cho anh, hãy để giai điệu tươi vui của nó khuấy động tâm hồn tĩnh lặng của đôi ta.

Dù cho khoảng cách của chúng ta là bao xa, em vẫn mong một ngày nào đó ta dừng lại và thấy nhau trong cuộc đời.
=====================
P/s: Hôm nay tình cờ lạc vào chốn này nhờ bé lạc lạc, nên cũng muốn viết đôi điều ^^
Không biết có bị lạc đề không cơ mà cảm xúc nó thế nên cũng biết viết vậy thôi, BTC thông cảm nhé!
Chúc BTC và tất cả mọi người một giáng sinh an lành!
Yêu mọi người nhiều lắm! Kites thân thương!

Bình luận

Ôi nàng, bữa giờ ta hem biết, ấm áp lắm nàng ạ, nàng hwaiting nghen^^ mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với nàng<3<3<3  Đăng lúc 29-12-2012 07:38 PM
cuội ơi anh ấy nơi đâu lại để cuội thế này chứ nhưng có cụ rầu đúng không ^_^  Đăng lúc 25-12-2012 08:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-12-2012 22:54:30 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: phuongvi_dl
Bài dự thi: Ngôi nhà  thứ 2
Vài tiếng nữa thôi là Giáng sinh đến rùi. Năm nay lại bị ba mẹ bắt ở nhà, ba mẹ bảo ngoài đường đông người nguy hiểm lắm. Nếu là những năm trước mình sẽ lại giận dỗi chui vào phòng ngồi 1 mình bùn thiu, nhưng năm nay thì khác, mình đã có 1 ngôi nhà thứ 2 và những người bạn, những tỉ tỉ đáng iu để tâm sự, dù giờ này có thể các tỉ ấy đang rong chơi đâu đó, nhưng mình bít khi trở về thấy "dép" của mình các tỉ ấy nhất định trả "dép" để đá đít, bạo má, chọc ghẹo, mắng iu vì cái tội làm nũng cho xem.
Mình là đứa hơi khép kín nên những ngày đầu khi vào nhà mình cứ như cái bóng lượn tới lượn lui nhưng chẳng nói với ai tiếng nào, vậy mà bây giờ mọi người cứ như người nhà vậy. Buồn hay vui cả nhà đều đem ra mổ xẻ để cuối cũng nỗi buồn thì vơi đi còn niềm vui thì cứ nhân lên gấp nhìu lần, mình nhớ có lần Nhox tỉ mất đồ tỉ ấy bùn viết vài dòng than thở nhưng sợ mọi người lo lắng nên tỉ ấy nhanh chóng edit liền, thế mà mọi người đều bít rùi xúm lại an ủi, hỏi han tỉ ấy, mình bít dù chắng giúp j được tỉ ấy về mặt vật chất, nhưng nhất định tỉ ấy sẽ vui, hay như Thủy tỉ lúc tỉ ấy có học bổng vậy (dù có chút chuyện) mọi người cũng xúm lại động viên cổ vũ tỉ ấy cố gắng tiếp tục đem học bổng về cho động gấu. Rồi cả những lần giận hờn cãi cọ rùi đòi bỏ nhà đi bụi rùi nắm áo nắm quần kéo lại.
Mình nhớ khi mình bắt đầu tham gia là vào hè khi ấy nhà đông vui vì ai cũng rảnh nên 8 liên tục, 1 ngày mà không bít trôi bao nhiêu là page, tuy bây giờ vào năm học mọi người ai cũng bận rộn nhưng cũng đều tranh thủ vào nhà xem mọi người 8 gì, Lão đại có tin tức gì mới không, như Wu  tỉ thoắt ẩn thoắt hiện nhưng chỉ cần có new mới của lão đại là tỉ ấy ngoi lên trans ngay.
Ngôi nhà thứ 2 của mình thế đây, không phải lúc nào cũng bình yên, không phải lúc nào cũng đông đúc, không phải tất cả mọi người đều có thể ở lại. Mình biết 1 ngày nào đó mình cũng sẽ từ ngôi nhà này ra đi nhưng chắc chắn 1 điều, kỷ niệm với tất cả mọi người trong nhà sẽ vĩnh viễn, vĩnh viễn theo chân mình. Cảm ơn kites, cảm ơn Long ka, cảm ơn động gấu và đặc biệt là các tỉ muội của nhà gấu.
M chúc tất cả mọi người có 1 giáng sinh an lành ấm áp bên gia đình. Nhà gấu chúng ta hãy cùng chung tay thả cánh diều kites bay thật xa nhé các tỉ.

Bình luận

em ham hố rùi hả vi, khiếp thật gấu nhà này dc QC thêm dầu hỏa hay seo ak  Đăng lúc 25-12-2012 06:53 PM
kaka vi cũng ham hố nè  Đăng lúc 25-12-2012 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-12-2012 22:59:40 | Chỉ xem của tác giả
    Nick Kites: timbuondoncoi
    Bài dự thi: Gửi ngàn lời yêu thương trong đêm mùa đông lạnh giá

Xin gửi tặng CHÙM THƠ MÙA ĐÔNG đến tất cả các thành viên gia đình kites, có thể các bạn sẽ gặp ngày hôm qua, hôm nay và ngày mai của mình trong những dòng thơ ấy...

Xin gửi tặng bài thơ đến những đứa con xa nhà, không kịp về đoàn tụ bên gia đình trong dịp lễ Giáng sinh này sẽ ấm áp hơn khi hồi tưởng về những kỷ niệm bên người thân, bên gia đình. Dù không ở cạnh bên nhưng trong tim chúng ta có họ, và trong tim họ có chúng ta cũng đủ ấm áp rồi, phải không các bạn?

MÙA ĐÔNG KHÔNG LẠNH

Xin thắp lửa trong mùa đông lạnh giá
Thắp yêu thương theo từng cơn gió lạ
Thổi tràn về cứa nát thịt da...

Xin cho những khách trọ xa nhà
Một chút ấm trong mùa đông lạnh giá
Không lạc loài giữa dòng người xa lạ
Không bồi hồi xao xuyến tháng ngày qua

Chúng con là những kẻ xa nhà
Xa mẹ cha, mái nhà thân thiết quá
Giữa phố thị phồn hoa ngỡ lòng người sắt đá
Vẫn đâm chồi nở rộ những cành hoa

Đêm mùa đông những con người xa lạ
Xích lại gần hơn trong bài hát Thánh Ca
Khép rồi năm khó nhọc đã qua
Để đón chào năm mới này nhàn hạ

Hạnh phúc từ những điều bình dị hơn cả
Đó là phút quây quần bên mẹ bên cha
Đó là lúc được sà vào lòng bà
Để được dỗ dành, khuyên lơn khi vấp ngã

Hạnh phúc rất gần không ở đâu xa cả
Trong tiếng trẻ thơ ríu rít hát vang nhà
Trong từng ngọn cỏ, sương mai, cành lá
Hạnh phúc là điều bình dị quanh ta...

Còn đây là bài thơ xin gửi tặng đến một người phải xa ai đó, xa một nửa yêu thương của mình vì những sự "vô tình đi lướt qua nhau" trong đời, sẽ không còn thấy lạc lõng và lạnh giá mỗi độ Giáng Sinh về, chúc các bạn sớm tìm được một bàn tay nắm mình thật chặt trên đoạn đường sắp tới, một bàn tay đủ ấm để dắt bạn bước qua mùa đông lạnh giá (vì mình là phụ nữ nên sẽ mượn giọng văn nữ, mong các bạn nam trong hoàn cảnh này hãy chuyển ngôi lại bài thơ này để đọc nó nhé, và tất nhiên cũng sẽ có đôi chỗ không hợp rồi, mong các bạn thông cảm!!!)

NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG

Em lại một lần bước trên phố mùa đông
Với nỗi nhớ nỗi đau tê tái
Đã qua rồi cái thời trẻ dại
"Chỉ biết yêu thôi chẳng hiểu gì"...

Em bắt đầu một cuộc sống hoài nghi
Chẳng còn tin vào tình yêu đích thực
Chẳng còn cần một bàn tay êm ái
Chẳng còn cần vững chãi một bờ vai...

Em hoài nghi, em chẳng còn tin ai
Em trốn chạy khổ đau trong niềm nhớ
Càng trốn càng đau càng vụn vỡ
Em yếu đuối mỏng manh đến bất ngờ!

Đâu ai bắt em quên nỗi nhớ
Nhưng em tự ép mình phải cố quên anh
Hãy trả lại em những năm tháng màu xanh
Những tháng năm hồn nhiên chưa có anh bên cạnh

Hoặc giả hãy cho em - vết thương kia lành lặn
Để em thấy mình vẫn cần lắm một vòng tay
Để em có thể thêm một lần yêu lại
Để không bước lẻ loi qua những con phố dài

Gió nói gì với đêm lạnh tối nay
Mà em nghe như tiếng thở dài của gió
Lời yêu mới trao em vẫn còn bỏ ngỏ
Đến bao giờ em tìm lại được tình yêu?

Và cuối cùng là mùa đông ấm áp, yêu thương cho những ai kịp về đoàn tụ bên gia đình trong dịp lễ Giáng sinh (gia đình lớn và gia đình nhỏ), kịp hưởng trọn vẹn niềm vui và hạnh phúc...

BÌNH YÊN

Bình yên trong tôi là năm tháng đã qua
Bên mẹ bên cha bên mái nhà êm ấm
Dẫu cơn gió mùa đông lạnh lắm
Vẫn thấy lòng ấm cúng một niềm vui

Bình yên là nụ cười của mẹ
Cái nhăn mày nhíu mặt của cha
Bình yên là câu chuyện kể của bà
Cái bóp vai - nhìn ông cười thật nhẹ

Bình yên là những phút giây lặng lẽ
Hai ta không nói gì nhưng vẫn thật hiểu nhau
Bình yêu là dẫu năm tháng qua mau
Vẫn đọng lại màu xanh ký ức

Bình yên là mỗi sớm mai thức giấc
"Ta có thêm ngày mới để yêu thương"
Dẫu có phải ngược xuôi trăm hướng
Vẫn bình yên một lối trở về...

Bình yên là tiếng con trẻ ê a
Bình yên là trong ngôi nhà nho nhỏ
Có hạnh phúc giản đơn có bờ vai ai đó
Để được tựa đầu và thấy thật bình yên...

Chúc gia đình nhà kites có một Giáng Sinh an lành và hạnh phúc bên cạnh những người yêu thương. Ngôi nhà ảo nhưng tình cảm là thật, chúc toàn thể bạn bè, người lớn, trẻ nhỏ trong kites có một đêm Giáng Sinh thật sự ý nghĩa.

Còn đây là món quà hiện vật nho nhỏ xin đặc biệt gửi đến gia đình K3 trong Giáng sinh này, ngôi nhà tuy thật bé nhưng vẫn thật rộng lớn và tràn ngập tình thương...

Bình luận

ủng hộ nhiệt tềnh :x  Đăng lúc 1-1-2013 02:09 PM
e giờ mới mò vô thớt này đấy =)) hình ss kia hả :X hay lắm ss ạ  Đăng lúc 26-12-2012 01:34 PM
ồ, tình cờ xem bài lachavien,thấy bài ss, hay quá, chuyên nghiệp thiệt, bài ss hay nhất trong các bài đấy, em đọc đj đọc lại 3 lần rùi vẫn thích nhạc nhất!  Đăng lúc 25-12-2012 04:30 PM
bài viết quá hay, ủng hộ ss ^^  Đăng lúc 25-12-2012 12:00 PM
giờ e mới biết cái thớt này á =))))))))))))))))))  Đăng lúc 25-12-2012 11:55 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
_KeunSuk_ + 5 Ủng hộ bạn
wallace79 + 5 gia đình ấm áp:x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách