Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lily93
Thu gọn cột thông tin

[KissMusic] ♥ ♫ ♫ Music for Soul - Âm nhạc cho tâm hồn và cùng cảm nhận ♫ ♫ ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-10-2011 21:13:40 | Xem tất
Hôm nay lòng lại thấy buồn hì... chỉ mong vui vẻ nó kéo dài hơn một chút mà sao thật khó
tối qua vừa đọc một bài thơ ừm ... tác giả viết về nỗi đau trong lòng, quên đi một người điều đó thật không dễ dàng gì nhưng nếu có một cơ hội nào đó cũng mong sẽ quên, sẽ không còn nhớ bất cứ chuyện gì nữa ... Lòng cũng sẽ không đau nhiều như thế đúng không ? Tim vẫn sẽ nguyên vẹn như lúc ban đầu, không đầy rẫy những vết cắt như vậy đâu .... có lẽ nó cũng đã ảnh hưởng đến bản thân mình rồi ... đã và đang trải qua cái cảm giác đó ... Muốn khóc thật to ừm ... sẽ khóc thôi ! Ước gì cuộc sống đơn giản đi một chút, tình cảm dễ dàng giải quyết hơn một chút ... thế có hay không ?
Lòng đang không thể vui nổi nên hôm nay đành phải mượn "anh trai" nhà mình làm "thớt" thôi ...

From: Dan
To: Anh trai [ bro Ki ] ♥

Mấy nay em thấy vui, ừm thật sự vui vì không có chuyện gì nghiêm trọng xảy ra cả. Hôm qua vừa thấy hạnh phúc khi biết tin anh đã tốt nghiệp - ông anh yêu quý của em vậy là cuối cùng cũng giải quyết "nợ" xong rồi, đúng không ? Chắc anh cũng vui lắm lắm, ừm nhìn vẻ mặt tươi cười cùng bạn bè. Dáng đứng khó đỡ này, thêm cá hai tay đều làm hai chữ "V" làm em nhớ lại cái dáng vẻ một người anh trai ấm áp, luôn bên cạnh em gái của anh trong "Will It Snow for Chirstmas ?" ấy. Em đang ước, ước gì mình có một anh trai tốt như thế thì hay biết mấy. Đó hôm qua em cảm giác hạnh phúc, vui biết mấy vậy mà hôm nay chỉ là em muốn biết suy nghĩ của người đó. Nhưng mà có lẽ em đã sai rồi, em không cố ý nhưng hình như lại vô tình làm điều đó, cái điều mà ai cũng không thích [ so sánh người đó với người khác ]. Em không biết, em biết rằng em cũng không có cái quyền gì cả, cũng chả là gì của người đó, đúng thật sự là vậy. Nên cái quyền ép buộc người đó phải nghĩ về em thì thật là vô lý đúng không anh ? Dù đã biết là mình vô lý, mình sai như thế nhưng sao em không thể bình thường được. Chỉ cần nghĩ rằng ừm nên nghĩ thoáng đi một chút, cũng không làm được gì rồi, thì mình cứ nghĩ như ý mình muốn đi, nhưng em lại không làm được rồi. Thái độ đó, không hề quan tâm, không để tâm đến ... em chợt cảm giác mình lại bị bỏ rơi thêm một lần ... Điều em cố gắng làm chỉ là muốn người đó vui hơn, nhưng sao khó thật ấy anh à ... Thật khó để hiểu, thật khó để biết người đó đang nghĩ gì ... thật sự khó ... Em gái lại nói lảm nhảm gì thế này .. xin lỗi anh trai hôm nay khó chịu quá .... mong có một người anh như anh ở cạnh nhỉ ... thì tốt lắm !!!

Cre: kessax3 @ Youtube

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 1 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2011 22:48:26 | Xem tất
Lượn lờ và mới đọc được 1 bài viết "Giữa thần tượng và người yêu phải chọn ai?" thanh niên ạ. Nhiều khi lại đọc được những thứ hay hay để kéo bản thân về thực tại giữa những mộng mơ về một nơi xa rất xa, ảo tưởng về những người chưa một lần được thấy.
  Tự nhiên em thấy thật may vì mình chưa bị trói buộc vào một ai ở thực tại, nhưng cũng cảm thấy bất an khi nghĩ đến một ngày nào đó sẽ bỏ lại phía sau những mộng mơ vì chẳng còn thời gian đâu mà nghĩ vớ nghĩ vẩn, thay vào đó phải tất bật với đủ mọi chuyện ngòai đời thực. Lúc ấy em sẽ như thế nào ? Vì thế mà em luôn yêu bản thân mình hơn tất cả, luôn lí trí trong tất cả mọi việc trừ tình yêu với nơi xa và người xa ấy thôi. Nhiều lúc em nghĩ rằng đến 30 liệu em có nổi ai rước đi ? Hoặc đôi khi là lúc ấy em có chịu khăn gói xa bố mẹ ?
  Nhiều khi nghĩ thật nực cười vì trong đầu có quá nhiều mâu thuẫn vì biết mộng mơ cũng chẳng được gì và lo xa cũng chẳng để làm gì. Em vẫn vậy và luôn sống chẳng nghĩ quá nhiều cho ngày mai xa xôi. Nhưng có vẻ cái đầu không bao giờ chịu nghe lời thì phải, nó làm em luôn lo nghĩ vẩn vơ những điều chẳng thực tế. Em đã ở trong cái thế giới ảo tưởng đấy rồi mà nó lại làm cho em chìm sâu hơn vào nó. Ôi em tự thấy mệt với bản thân đấy anh ạ.  Em lại mất tập trung nữa rồi, vì thế nên dạo này em lại càng chán bản thân vô cùng. Ảo tưởng và thực tại cứ làm em chóng mặt quá anh. Những lúc thế này tốt nhất là nên nghe nhạc giảm sờ-troét phải không nào :p... Nghe với em nhé, hi vọng anh thích ^^

Rate

Gavn2310 + 1 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 14-10-2011 12:15:00 | Xem tất
Lâu rồi không onl. Chắc từ giờ cũng không có nhiều thời gian để onl nữa. Lâu rồi mới có cảm giác nhớ Ki như vậy. Cũng chẳng biết từ khi nào em ít quan tâm tới anh. Xloi a nhe idols & cung la 1 phan tren ao of em.  Lâu rồi không đọc tiểu thuyết, hôm qua đọc xong, đêm ngủ mơ thấy anh ôm em vào lòng, dù biết là mơ nhưng vẫn chìm vào giấc mơ ấy, để được nhớ thương anh nhiều hơn nữa. Choàng tỉnh giấc, biết là mơ, em ngồi 1 góc khóc thầm tại sao mình lại tỉnh. Lâu rồi em không yêu anh nhiều như vậy. Lâu rồi em không vẫn vương nghĩ tới anh suốt ngày... Vầ lâu rồi...

Giờ trong em lại có thêm cảm giác ghen tuông anh à, ghen vì điều gì em không rõ... Phải chăng vì em lại ích kỷ muốn giữ mình anh bên em sao? Haizzz. Cảm ơn anh vì đã cho em nhiều cảm giác.

Em yêu anh. Song Joong Ki.

Chào cả nhà^^

Rate

Gavn2310 + 1 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-10-2011 04:07:28 | Xem tất
Hai hôm nay mạng nhà em có vấn đề, đã vậy còn chuyện kia nữa, bực càng thêm bực anh trai yêu quý à {:437:} chẳng biết làm sao, cũng chẳng có chỗ nào để trút. Ngồi suy nghĩ thôi thì lấy phim ra xem cho không vẩn vơ nữa, vậy mà cái cảm giác khó chịu đó nó vẫn tệ như vậy. Mấy hôm trước còn có thể "mượn" ông anh yêu quý của em mà trút. Đến tận hôm nay thì cũng không trút được anh à .... biết làm sao đây. Mai lại là một ngày quan trọng nữa mà em có thể chả gặp được cái người quan trọng đó vì mạng nó cứ chẳng ổn thế này. Muốn tập trung học hành thì lại trở chứng kiểu đó đó, có chuyện quan trọng thì lại trở chứng như thế là sao nhỉ ~.~ {:431:} {:421:}

Giờ em chỉ muốn thế này thôi ... {:402:}

Cre: cconed @ Youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-10-2011 05:19:48 | Xem tất
Anh, hôm nay đáng lẽ là một ngày đặc biệt với em vậy mà em không thể khóc, em khó chịu, cái cảm giác đó nó đang muốn bóp nghẹt mọi cảm giác rồi anh trai à ....
Thật lạ ... cũng chả muốn nghĩ tới, dạo này mấy ngày rồi nhỉ ... chừng 3- 4 ngày rồi ấy, không thể gặp, cũng chẳng ai để tâm, chỉ mình em gái anh để tâm vào mà thôi .... Ừm em cảm thấy mệt mỏi, thêm một lần, cũng chẳng muốn vực dậy nữa rồi. Người ta sẽ mắng sao mà mềm yếu đến thế ? Nhưng ừ thì thực tế nó vậy, muốn thay đổi, cũng chả muốn nó sẽ cảm giác nặng trĩu, khó chịu đến mức này đâu...
Em sẽ lại chạy ... chạy thật xa thôi ....
Chẳng ai cần em gái anh cả .... chẳng ai cả .... không một ai ...
cố gắng làm gì nữa chứ ....
Buông xuôi mọi thứ thôi

[ Rơi ...
    Thêm 1 lần .... ]

Cre: beautifuleyeesx3 @ Youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2011 04:17:20 | Xem tất
Thêm một ngày không vui nữa bro yêu à ... em gái cũng chả biết làm gì nữa này. Ngồi loay hoay nghe nhạc rồi lại bay vào PTS làm một cái ảnh. Em vừa đi dạo một vòng trên FB thì thấy có bài này này. Nghe giọng ai đó quen quen hihi... chắc em phải down ngay về mới được. Giọng ông anh nhà mình thật ấm, nghe thích ơi là thích luôn ấy. Em mong được xem phim này ngay ghê ấy. Hôm bữa cũng vừa mới xem mấy ảnh mới của bro, lại đọc được tin tức. Có lẽ nên vui vì anh trai có tin vui nhỉ, nhưng cũng có gì đó buồn một tí, chỉ một tí thôi. Chứ thật ra cũng mong anh trai mình có người chia sẻ chứ nhỉ. Không thể ích kỉ được mà, ai cũng có cuộc sống riêng đó thôi.

Nhớ anh ... ông anh yêu quý của em gái à !

Cre: abcdefghiJayKen @ Youtube

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 Fighting nhé em ~ Nỗi buồn sẽ qua đ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-10-2011 08:10:57 | Xem tất
Ngày mới nào ^^

=============================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 21:15:13 | Xem tất
Dạo này em nhận ra nhiều điều hơn em tưởng
mà những điều em nhận ra lại là những điều quá hiển nhiên em luôn có sẵn mà chẳng bao giờ nghĩ đến
giờ em đã biết em may mắn và hạnh phúc hơn nhiều người lắm
vậy nên em cười những ngày tháng xa xưa khi em ngốc nghếch trách móc số phận
vậy nên em biết ơn khi những ngày tháng qua em luôn có một cuộc sống ko phải lo lắng
và em sẽ luôn trân trọng những ngày tháng tới khi em còn ở trong cuộc đời này.

tình yêu đúng là thật đáng sợ nhiều hơn là màu hồng ...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 Fighting em iu :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2011 21:44:59 | Xem tất
Vì trái tim không là băng đá hay vì ta yếu đuối, mẫn cảm với mọi thứ

Fighting nào ~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-11-2011 10:04:08 | Xem tất
Những ngày tĩnh lặng của em gái cũng đang dần trôi qua anh trai yêu dấu à. Cũng không còn khóc nhiều nhưng đôi khi nó lại đến, bất chợt và em cũng lại bị ảnh hưởng, choáng váng vì nó không hẳn ít. Một ngày mưa tầm tã ... Nên nhớ hay nên quên ! Nên để nó trong lòng hay đôi khi phải để nó thoát ra ? Nhiều khi em nghĩ thôi thì cứ giữ chặt nó như thế ! Đôi khi cũng cần chôn sâu hơn để không nghĩ tới hì ... Thế mà khi mưa, khi một mình, khi màn đêm buông xuống, khi bản thân đột nhiên cảm thấy thiếu vắng mất cái gì đó thì bắt đầu tâm trạng lại không còn bình thường. Một ngày mệt mỏi ! Đau nhiều và cũng chỉ muốn nghỉ thôi ! Dạo này cũng không hay vào trò chuyện với tâm sự với bro yêu. Hôm bữa em xem được vài tấm ảnh mới. Trông anh trai của em có vẻ vui vẻ, nét tự nhiên trong nụ cười đó vẫn tồn tại. Có lẽ có tình yêu làm cho anh em vui vẻ hơn không ? Có lẽ thế nhỉ, mong rằng anh trai của em sẽ luôn hạnh phúc, luôn thành công với những kế hoạch mới trong tương lai nhé ! Chợt buồn và nghe được bài này thật thích anh à

Cre: delRio14 @ Youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách