Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chunvong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [KBS2] Spring Waltz 봄의 왈츠 /Điệu Valse mùa xuân (Han Hyo Joo,...)

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 23-2-2012 00:36:04 | Chỉ xem của tác giả

Credit: soompi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 24-2-2012 07:44:18 | Chỉ xem của tác giả
minh thik diu cuoi of oppa Doh Young hoi giong dieu cuoi Minho(shinee) coa' ai they' the ko^^!{:313:}{:313:}{:313:}{:313:}{:313:}{:313:}{:313:}{:313:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-11-2012 22:24:58 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim từ những năm 2003 - 2004 mà đến bây giờ, khi xem nghe lại OST vẫn cảm thấy được cái bình yên và ấm áp trong lòng

Cốt phim khá đơn giản, cảnh quay thiên nhiên đẹp và diễn xuất tự nhiên của HHJ cứ thế đi vào lòng mình <3

Bộ Phim Hàn yêu thích đầu tiên và mãi mãi của tôi :X

P/S: h muốn tìm lại cho trọn bộ mà ko biết kiếm ở đâu :(( Bạn nào biết chỉ giúp mình với :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 16-11-2012 13:13:16 | Chỉ xem của tác giả

6

apple_blue gửi lúc 15-11-2012 22:24
Xem phim từ những năm 2003 - 2004 mà đến bây giờ, khi xem nghe lại OST vẫn cảm thấy đư ...

Xem từ năm 2006 chứ bạn :D, phim này 2006 mới quay mà. Còn chiếu ở VN thì tớ xem lần đầu trên kênh Hà Nội (ngày xưa là HTV mà bây giờ là H1) là năm 2006, nửa đầu năm 2006, lúc đấy tớ xem được tập mất tập còn vì đang chuẩn bị thi lên cấp 3, sau đó hè năm 2007 chiếu lại trên kênh truyền hình cáp HCaTV :D.

Phim này thì chỉ có phụ đề tiếng Anh thôi, gu gồ là ra đó, mình ngại đi tìm trang quá :">
Hì, phim này về diễn xuất của ss Han thì khỏi nói nhưng mô típ cũ quá + lê thê kể lể chuyện ngày nhỏ của hai nhân vật chính làm cho bộ phim trở nên mệt mỏi. Mình thích đoạn đầu phim quay tại Áo nhất, với lại mấy đoạn mà ss Han với anh Seo Do Young mới bắt đầu thinh thích nhau ý :D

Bình luận

Mình cũng thích nhất giai đoạn lúc mới thích nhau và nhớ nhất đoạn ấy, đoạn sau hơi lằng nhẵng. Nhưng cái cảm giác bình yêu phim mang lại thì vẫn nhớ rất rõ:D   Đăng lúc 16-11-2012 04:08 PM
Mình nhớ mang máng là xem cái hồi mình lớp 7 lớp 8, tính toán 1 hồi thì ra là năm 2003 :"> Engsub thì dễ, cơ bản mình muốn tìm vietsub thôi :D  Đăng lúc 16-11-2012 04:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 11-4-2013 20:13:12 | Chỉ xem của tác giả
trông cũng thấy hấp dẫn nhỉ, tại mình thích cô bé Han, Henry cũng đã xem một lần diễn không đặc sắc còn lại thì trông lạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 30-7-2013 10:09:54 | Chỉ xem của tác giả
Series phim bốn mùa của bác đạo diễn này: đầu tiên là Trái tim mùa thu, sau đó là Bản tình ca mùa đông, thứ 3 là Điệu Valse mùa xuân và vừa rồi là Hương mùa hè, thế là đủ bộ, và đây cũng là phim đầu tiên mình xem Han Hyo Joo đóng. Nôi dung của phim thì khá là quen thuộc, mình ấn tượng với những khung hình cực kì đẹp và lãng mạn trong phim (cả 4 phim đều có khung hình tuyệt vời và đặc trưng của mùa trong phim, với tên phim): cánh đồng lúa mỳ xanh miên man, cánh đồng hoa rực rỡ, con đường hoa anh đào đẹp mê ly, mình thắc mắc không biết là phim này có phải được quay ở Jeju không? Cũng từ series nayf mà mình bắt đầu nghe nhạc của Riruma, tuyệt vời. Chỉ tiếc là bác Đạo diễn đã qua đời, cảm ơn vì đã mang đến những bộ phim tuyệt vời.

Bình luận

hình như là ở Jeju đó bạn, phim Sang Doo à đi học thôi của Bi cũng quay ở đó nữa nè ^^  Đăng lúc 30-7-2013 02:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 30-7-2013 14:17:41 | Chỉ xem của tác giả
trong sơ - gi phim bốn mùa của đạo diễn Yoon Suk Ho thì đây cũng là bộ phim mình thích, cảnh đẹp, nhạc phim hay nội dung cũng tuyệt vời nữa, lần đầu coi phim, biết đến Han Hyo Joo và thích bạn ý cũng từ phim này đấy, xinh phải biết nhé.
coi hình mới biết vậy là hồi xưa Choi Si Won đóng vai em của Han Hyo Joo nhỉ? coi phim này cũng lâu lắm rồi nên chỉ nhớ nội dung phim và man mán 1 xíu về các nhân vật thôi.
mà công nhận phim có nhìu cảnh đẹp cực luôn, mê tơi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 7-1-2014 12:11:56 | Chỉ xem của tác giả
Tìm mãi thread phim này trên Kites, thật may là đã có chun giới thiệu   mình bổ sung một số ảnh nhé

Đây chắc là ảnh buổi họp báo ra mắt phim, đầu tháng 3/2006

credit to KBS
reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 7-1-2014 21:38:30 | Chỉ xem của tác giả
Theo ý kiến cá nhân của mình thì Spring Waltz nội dung cũng được nhưng không hay lắm có nhiều tình tiết vô lý bù lại Han Hyo Joo khá dễ thương, góc quay đẹp lãng mạn và nhạc phim thì là đỉnh của đỉnh (nhạc chuông điện thoại của mình là bài Flower trong phim này). Hok biết Kites có sub mấy bài nhạc phim này hok ta?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-1-2014 22:19:18 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim có vẻ rất hay, cốt phim nghe bảo hơi đơn giản, mặc dù mình chưa xem nhưng cũng rất mong chờ vì mình cực kì thích chị Hyo Joo ý, chị vừa xinh vừa đóng hay. thời tiết đang lạnh xem Spring Waltz  thì quá ổn rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách