Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10609|Trả lời: 15
Thu gọn cột thông tin

[KBS 2004] Nụ hôn tháng Tư / 4월 키스 / Kiss of April -----Soo Ae ,Jo Han Sun, Lee

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-12-2011 08:10:05 | Xem tất |Chế độ đọc
April Kiss
Nụ Hôn Tháng 4

Tên tiếng Hàn : 에어시티
Tên khác : Kiss of April
Thể loại : Tâm lý tình cảm
Thời lượng : 24
Đài phát sóng : KBS
Phát sóng :  April 21, 2004 - 8/6/2004
Lịch phát sóng : 21:50 T4-T5
Website :Nụ hôn tháng tư

Kịch bản : Park Bum Soo
Sản xuất : Lee Eung Jin, Choi Ji Young

Diễn viên:
•        Soo Ae........ Song Chae-won

Chae Won  là cô gái xinh đẹp và có tài năng nghệ thuật, cô theo học ngành điêu khắc và dạy ở trường nghệ thuật (kiêm làm việc tại xưởng nặn tượng). Cô có đời sống nội tâm phong phú và hay hồi tưởng đến tình yêu thời trung học. Nhưng cô không biết tình cảm của mình dành cho Jeong Woo, người bạn trai thời trung học là tình yêu hay chỉ là ký ức. Cô có người bạn trai là Kang Jae Sub luôn bên cạnh thật lòng yêu thương và luôn giúp đỡ cô. Nhưng một ngày Jeong Woo xuất hiện và cả hai người đàn ông rơi vào vòng xoáy của tình yêu, kết cục cô là người bất hạnh khi Jea Sub bị ung thư chết còn Jeong Woo thì đi lấy người khác.
•        Jo Han Sun........ Kang Jae-sup

Kang Jae-sup  là một anh chàng nam tính, đầy tính cương trực và tràn trề ý chí phấn đấu vượt khó, vượt khổ (anh sinh ra trong gia đình nghèo khổ), Jea-sup yêu Chea Won hết lòng. Anh phấn đấu hết sức để trở thành một trưởng phòng của một tập đoàn nhờ sự chăm chỉ và tài năng của mình, và anh luô tin trong đời chỉ cần cần cù là có tất cả. Jae Sub có một tuổi thơ nghèo khó và hiện nay anh liều lĩnh đấu tranh để giàu có và nổi tiếng. Jea-sup sau bị ung thư mà chết.
•        Lee Jung Jin........ Han Jung-woo

Han Jeong-woo là một chàng trai có tính cách u sầu và tách biệt và cũng là người lãng mạn và không kiểu cách, dường như sống biệt lập giữa thế giới và dễ dàng thích nghi mọi hoàn cảnh. Anh trưởng thành trong gia đình không quá khó khăn về kinh tế và không khao khát nhiều đến thành công. Anh tin rằng cuộc đời rất ngắn ngủi nên dành nhiều thời gian cho sở thích của mình. Anh thích chạy xe đạp trong rừng và ngắm chim. Nhưng một ngày, cuộc đời anh hoàn toàn thay đổi vì Chae Won và Jae Sub. Anh gặp lại và yêu người bạn thanh mai trúc mã là Chea Won, bất chấp tình yêu của con gái của chủ tịch tập đoàn. Sau cùng anh lấy cô con gái này.
•        So Yi Hyun........ Jang Jin-ah

Jang Jin-ah là con gái chủ tập đoàn Dae Jin, một người phụ nữ đẹp, sang trọng, cá tính, cương nghị nhưng cũng rất đổi mềm yếu, cô sau này là giám đốc bộ phận thiết kế và là đàn chị trong trường đại học của Chae Won. Tính cách phóng khoáng, tự tin dưới bộ dạng trí thức. Khi cô gặp Jeong Woo, Jin Ah thấy mình bị lôi cuốn vì sự lãng mạn của anh và tính vui vẻ của anh nên đã hết lòng yêu anh này mạc dù biết rằng tình cảm của Jeong Woo không dành cho cô mà cho Chea Won, nhưng với tính cách mạnh mẽ, giành cho bằng được, cuối cùng thì cô cũng cưới Jeong Woo và có bầu với anh này.
Các diễn viên khác :
Goo Joon Yup vai Kang Jae Dong
Lee Yoon Sung vai Shim Soon Young
Kim In Moon vais Kang Woon Bong (cha của Jae Sup)
Kwon Kwi Ok vai Hong Mi Ryun
Lee Jung Gil vai Dr. Han Tae Joon (cha của Jung Woo)
Lee Hye Sook vai Oh Sin Ja
Shin Choong Sik vai Song Young Man (mẹ của Chae Won)
Park Soon Chun vai Suh In Sook (mẹ của Jung Woo)
Han In Soo vai Chủ tịch Jang Kap Sool
Kim Ji Yoo vai Kang Jae Hee
Jang Tae Sung vai No Kong Tak
Song Yoon Kyung vai Han Jung Yun
Kim Ki Bum vai Han Jung Woo lúc nhỏ

Tóm tắt nội dung : Chae Won là một Giảng viên tại một học viện Mỹ Thuật, có nguời yêu là Jae Sup. Jae sup là một giám đốc trẻ trung và thành đạt .Trong trường cô nổi tiếng là một ngưòi nghiêm khắc, khó gần gũi nhưng khi rời khỏi trường cô lại là một cô gái vui tươi, sinh động đầy sức sống. Thời trung học, Chae-won có một mối tình lãng mạn và ngây thơ với Jung Woo, nhưng sau đó vì hoàn cảnh mỗi người mỗi ngả.
Số phận đưa đẩy Jae Won gặp lại Jung Woo nhưng hai người giờ đã có người yêu và những con đường riêng của mình....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-12-2011 22:29:54 | Xem tất
A a a. Tem Tem Tem các bác ới ơi {:270:}{:270:}{:270:}
Phim này em chưa xem nhưng nhìn thì cũng hấp dẫn phết!! Dạo này subteam chúng ta không những chơi phim mới với tốc độ thần tốc mà còn up phim cũ hay hay hay hay. Xie xie.{:258:}{:258:}. Em thích cặp Soo Ae với Lee Jung Jin trong 9 ends 2 out rùi. Mà phim ấy vui nhộn còn phim này thì ... có vẻ bi thảm u sầu quá!!!! Bấn loạn!! {:266:}{:266:}{:266:}
Đặt lịch hóng mới được.{:257:}{:257:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-2-2012 11:21:30 | Xem tất
nghe cũng hay nhỉ
cơ mà anh lee jung jin đóng với ss so ae 2 phim luôn kia á
phim chuyện tình 9 và 2 rất hay
hem biết phim này có hay dậy hem?
vậy nhà mình có làm sub phim này hem?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-5-2012 10:05:48 | Xem tất
nếu phim này chưa có sub cho em xin một chân  phim này nhé'.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-5-2012 01:48:56 | Xem tất
xin lỗi trước nếu có gì vô duyên, nhưng mình buồn cười quá, không còm không được, nội dung kiểu gì đấy, hai a nam một thì cố gắng hết sức "yêu hết lòng" cả đời tranh đấu cuối cùng ung thư chết trẻ???-->ồ mô na trớt quớt!
anh kia thì "u sầu cách biệt" sau lại "Anh gặp lại và yêu người bạn thanh mai trúc mã là Chea Won, bất chấp tình yêu của con gái của chủ tịch tập đoàn" kết thúc thì "Sau cùng anh lấy cô con gái này" -->trớt quớt tập nhì!!!!????
nữ chính thì "Cô có đời sống nội tâm phong phú và hay hồi tưởng đến tình yêu thời trung học. Nhưng cô không biết tình cảm của mình dành cho Jeong Woo, người bạn trai thời trung học là tình yêu hay chỉ là ký ức. Cô có người bạn trai là Kang Jae Sub luôn bên cạnh thật lòng yêu thương và luôn giúp đỡ cô. Nhưng một ngày Jeong Woo xuất hiện và cả hai người đàn ông rơi vào vòng xoáy của tình yêu, kết cục cô là người bất hạnh khi Jea Sub bị ung thư chết còn Jeong Woo thì đi lấy người khác." -->bắt cá hai tay??? the end tay trắng???
nữ phụ thì "thấy mình bị lôi cuốn vì sự lãng mạn của anh và tính vui vẻ của anh nên đã hết lòng yêu anh này mạc dù biết rằng tình cảm của Jeong Woo không dành cho cô mà cho Chea Won, nhưng với tính cách mạnh mẽ, giành cho bằng được, cuối cùng thì cô cũng cưới Jeong Woo và có bầu với anh này" --> thế là nghĩa gì? cổ vũ tình yêu chiếm hữu á? chắc lì đòn thì sẽ bớt "bất hạnh" chăng???
nội dung phim lâm ly bi đát và tan nát búa xua quá! Tính cách nhân vật có mỗi a nam chính là hay thì sau chết tức tưởi, còn nữ chính mộng mơ lơ ngơ thế thì, lại xin lỗi, sỉ nhục tinh thần thép của phái đẹp quá!
trên đây là còm hoàn toàn theo nội dung quảng cáo của bạn buonthetham (buồn thê thảm???), xin lỗi lần chót nếu mình nói năng chuối chát quá, nhưng nội dung sơ bộ phim ni nó làm mình buồn...cười thê thảm và cảm xúc lên lai láng quá phải còm ra để xả!

Bình luận

Đọc còm của bạn mà mình buồn... cười thê thảm luôn á  Đăng lúc 24-8-2013 04:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 5-5-2012 00:03:16 | Xem tất
ladyvitvit gửi lúc 4-5-2012 01:48
xin lỗi trước nếu có gì vô duyên, nhưng mình buồn cười quá, không còm không được ...

Phim này mình cũng chỉ thik cặp Jung woo với jin-ah thôi , Mình ghét Jae sup vì lão này thủ đoạn quá , mình mà gặp thằng bạn như lão chắc cũng mất người yêu . Chết vì ung thư => đáng chết

Bình luận

sao bạn thik phim phũ phàng và buồn quá như thế???  Đăng lúc 5-5-2012 12:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2012 19:04:45 | Xem tất
vậy là phim này có link xem chưa mấy bạn? Sao mình hổng thấy link đâu hết :(. Tại mình là mem mới nên hổng biết rành lắm :(((, phim này mình coi rồi, hay lắm mấy bạn ơi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-5-2012 07:38:13 | Xem tất
leveret223 gửi lúc 8-5-2012 19:04
vậy là phim này có link xem chưa mấy bạn? Sao mình hổng thấy link đâu hết :(. Tại mìn ...

hình như ko ai làm sub phim này sao ý, bạn ra quán DVD phim này từ lâu rồi nên có DVD đó bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2012 13:31:02 | Xem tất
phim này mình coi 1 lần rồi... rất hay {:301:} mà lại có kết cục buồn {:263:} mình muốn xem lại lần nữa ...nhưng phim này ở ngoài thì hông có bán, mà sao phim này hông co sub nhỉ???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2012 16:15:52 | Xem tất
Film này kết thúc buồn, lúc đầu film thì hay nhưng càng về sau thì thấy sao sao á. Cách giải quyết các tình huống và nhân vật có phần gượng ép.
Người thì chết, người thì mất trí...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách