Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 13343|Trả lời: 13
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [KBS 2003] Thảo Nguyên Xanh (On the Prairie) - Choi Su Jong, Chae Rim

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-9-2013 14:00:26 | Xem tất |Chế độ đọc
On the Prairie
Thảo nguyên xanh

Tên tiếng Hàn: 저푸른 초원위에 / Jeo Pureun Chowonwie
Tên tiếng Anh: Green / On the Prairie / On the Green Prairie / On the Green Fields / Home Sweet Home
Nhà SX: Park Chan Hong
Diễn viên chính: Choi Su Jong, Chae Rim.
Tác giả: Kim Ji Woo
Số tập: 52 (80 phút/tập)
Năm SX: 2002
Đài SX: KBS2
Thời gian phát sóng: 04/01/2003 đến 29/06/2003

Nội dung:

Cha Tae-woong - môt nhân viên kinh doanh xe ôtô, là anh trai cả của 2 người em. Khi con nhỏ, anh em họ bị mẹ bỏ rơi để đi theo người đàn ông khác. Tae-woong và các em thuê một căn phòng của gia đình Sung Joon-man. Một ngày kia, mẹ Tae-woong xuất hiện với đứa con trai nhỏ của bà với người chồng (?) sau.
Tình cờ Tae-woong gặp cháu gái của một đàn em học năm dưới là Sung Yeon-ho, một bác sĩ nhi khoa. Và thật trùng hợp, cô cũng là cháu gái của gia đình mà Tae-woong đang ở trọ.
Yeon-ho đã đính hôn với Kang Seung-min - GĐ kinh doanh công ty M-Jewoo nơi Tae-woong đang làm việc. Khi Yeon-ho và Tae-woong bắt đầu gặp gỡ nhau thường xuyên, tình cảm của cô với vị hôn phu của mình dần dần thay đổi. Cô tự hỏi đó có phải là người đàn ông mình muốn kết hôn hay không? Nếu không phải, vậy là ai? Liệu đó có phải là người nhân viên bán ôtô mà dì cô thầm yêu?
Cùng với mối quan hệ giữa Tae-woong và Yeon-ho, bí mật từ đời các ông của hai người họ sẽ được hé lộ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-9-2013 14:14:47 | Xem tất
Bản nhạc dạo đầu phim

http://www.youtube.com/watch?v=YjEYsB67kEc

Bản nhạc trong phim

http://www.youtube.com/watch?v=jYY0l3vjm4k
Nguồn: Youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2013 15:21:21 | Xem tất
Ủng hộ Sub team làm dự án phụ đề drama này. Thực tình chưa nghe đến bao giờ nên dù phim đã chiếu từ lâu nhưng đối với mình vẫn là drama mới tinh. Đặc biệt thích Choi Su Jung kể từ khi xem Mối Tình Đầu và Chae Rim hồn nhiên trong Tình yêu Trong Sáng. Lâu rồi, Chae Rim không đóng phim truyền hình. Xem drama này để nhớ đến họ vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-9-2013 15:28:13 | Xem tất
mtmchau gửi lúc 12-9-2013 15:21
Ủng hộ Sub team làm dự án phụ đề drama này. Thực tình chưa nghe đến bao giờ nên dù  ...

Bạn chưa xem phim này à?
Nếu vậy bạn nên tìm xem ngay nhé
Mình giới thiệu phim này với mong muôn là subteam lưu ý có thể làm lại là một phần, phần nữa là nhắc lại những bộ phim cũ mà có thể mọi người chưa xem hoặc đã xem nhưng đã quên rồi đó.
Bộ phim này nếu xét kĩ càng về mô típ nọ kia thì không có gì mới lạ
Nhưng mình tin là ai xem nó cũng cảm thấy dễ chịu và nhẹ nhàng
Mâu thuẫn có, thậm chí là gay gắt, nhưng xem phim không cảm thấy mệt mỏi và lê thê.
Vai của anh Choi Su Jong là một vai hay. Có thể anh ấy không đẹp trai như zai Hàn bây giờ đâu, nhưng xem anh ấy diễn luôn có 1 cảm giác rất đặc biệt.
Mình nhớ mãi ánh mắt và nét mặt anh ấy nhìn cô gái mình yêu trong Thảo Nguyên Xanh. Cảm giác hạnh phúc lắm ý. Mình xem còn cảm thấy vui lây cơ mà.
Còn Chae Rim thì vốn dĩ mình ko thích lắm, nhưng vai này cô ấy diễn rất hay.
Cô gái đỏng đảnh, kiêu kỳ và vụng về, ở nhà được mẹ cưng chiều, không nghĩ mình sẽ yêu người già dặn thì lại yêu đúng con người đó.
Lúc mới có tình cảm cô còn không dám tin.
Tình yêu của họ trải qua nhiều sóng gió, nhưng đến được với nhau vì họ yêu nhau thực sự, muốn bên nhau và có nhiều ước muốn làm cho nhau được hạnh phúc.
Cô gái Yun Ho không bao giờ làm việc nhà nhưng tình nguyện đi sang nhà chồng nghèo khổ làm dâu.
Chàng rể thì bao giờ cũng mẫu mực rồi
Những câu chuyện ngoài lề cũng thú vị lắm ^^
Chết, mình lảm nhảm hơi nhiều rồi {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2013 15:35:22 | Xem tất
yu_ri gửi lúc 12-9-2013 15:28
Bạn chưa xem phim này à?
Nếu vậy bạn nên tìm xem ngay nhé
Mình giới thiệu phim này v ...

Cảm ơn bạn đã giới thiệu nội dung phim cho mình nghe. Mình sẽ tìm xem. Vừa click youtube thấy có phim này, được lồng tiếng nhưng khá mờ. Nhiều diễn viên quen thuộc.
(hi hi… Bạn không lảm nhảm gì đâu.Mình còn thấy cảm kích sự nhiệt tình của bạn)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-9-2013 17:01:33 | Xem tất
mtmchau gửi lúc 12-9-2013 15:35
Cảm ơn bạn đã giới thiệu nội dung phim cho mình nghe. Mình sẽ tìm xem. Vừa click yout ...

Đúng rồi, bản trên youtube chính là bản mà đã từng chiếu trên VTV3 đó bạn.
phim hơi dài tí nhưng mà hay và ý nghĩa nữa
MÌnh nghĩ nó hay hơn khá nhiều phim bây giờ đó bạn ạ.
Diễn viên diễn xuất cũng thật lắm.
Phim cũ nên diễn viên quen cũng phải thôi.
Bạn xem phim vui vẻ nhé.

Bình luận

bạn cho mình link phim trên youtube đc ko?  Đăng lúc 27-9-2013 04:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-9-2013 00:04:00 | Xem tất
yu_ri gửi lúc 12-9-2013 14:14
Bản nhạc dạo đầu phim

sis ơi, cho mình hỏi, ảnh trong chữ ký của nàng là từ phim nào thía :"> thanks nàng trước nhé :X:X:X

Bình luận

^^, cần gì bạn cứ hỏi, mình sẵn sàng giải đáp ^^  Đăng lúc 22-9-2013 06:24 AM
http://kites.vn/thread/-mbc-2011-uoc-mo-lap-lanh-twinkle-twinkle-kim-hyun-joo-lee-yoo-ri-kim-suk-hoon-kang-dong-ho--357287-1-1.html  Đăng lúc 22-9-2013 06:24 AM
Có chút lạc đề, nhưng mình rất vui ^^. Đây là phim Ước mơ lấp lánh bạn nhé ^^  Đăng lúc 22-9-2013 06:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-9-2013 14:33:06 Từ di động | Xem tất
Ôi, bộ phim mong đợi, mình vẫn nhớ rất rõ nó. Xem nó cũng được 10 năm rồi đấy, nhưng chưa được xem lại lần nào. Ngày xưa lúc mình xem là chiếu trên VTV3 lúc 12h trưa, phim hay quá nên xem hết phim xong mới đi học (ngày ấy đang học lớp 1 thôi). Biết ss Chae Rim cũng từ phim này mà ra đấy ạ. Đúng như chủ thớt nói, tuy rằng anh Choi So Jung lúc đó chưa đẹp như zai Hàn bây giờ nhưng mình vẫn rất thích, diễn rất hay, cảm động.
Cám ơn và ủng hộ chủ thớt nhé.

Bình luận

^^, bạn nhớ tới là mình vui rồi.  Đăng lúc 23-9-2013 12:20 AM
xin lỗi nhé, đầu năm học nên mình hơi bận, hôm nay mới rảnh vào khu này. thớt đập ngay vào mắt, vui vui vì cũng có người nhớ phim này như tôi.  Đăng lúc 22-9-2013 06:28 PM
Hiu hiu, bạn ủng hộ mình mà vào trễ quá đó nhen ^^  Đăng lúc 22-9-2013 06:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-9-2013 00:40:15 | Xem tất
uyentran206 gửi lúc 22-9-2013 14:33
Ôi, bộ phim mong đợi, mình vẫn nhớ rất rõ nó. Xem nó cũng được 10 năm rồi đấy, nh ...

Tặng bạn vài hình ảnh của phim nè

Cre: SP

Bình luận

post nhiều thế này khiến tôi nhớ phim nhiều quá chủ thớt ơiiii  Đăng lúc 23-9-2013 09:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-9-2013 01:02:26 | Xem tất

Cre: Sp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách