Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nghiemhongdiep
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [KBS 1996] Mối tình đầu (Bae Yong Joon, Choi Soo Jong)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 27-1-2014 06:51:03 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay,rất tiếc là khi mình lớn thì phim lại không còn để xem chi tiết nữa.toàn là nghe kể lại.
Mình nhớ không nhiều,chỉ ấn tượng tình anh em sâu đậm.
Sự nổ lực của cảnh nghèo,đáng trân trọng thât đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 25-6-2014 14:38:13 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này gắn liền với thời thơ ấu của mình, ngày đó mình nhớ phim đc chiếu trên vtv3 lúc 18h nên mình toàn k ngủ trưa và cố làm bài tập về nhà xong trước 6h để còn kịp xem phim, nhiều hôm bt nhiều nhưng cứ đến 6h là bỏ đấy vào xem, xem xong rồi làm nốt. Phim đã dạy cho mình nhiều điều trong cuộc sống đó là phải biết ước mơ, phải có mục tiêu và làm hết sức mình để biến mục tiêu và ước mơ trở thành hiện thực.
P.s: Bộ phim cũng dạy cho mình 1 chân lý, làm đàn ông thời nào cũng phải có tiền và có quyền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-7-2014 15:13:03 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình ấn tượng và nhớ nhất chính là bài hát "Forever", một tuyệt phẩm mà mỗi khi nghe lại mình lại nhớ đến phim này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-3-2016 23:57:37 | Chỉ xem của tác giả
Phim này là tuổi thơ của mình. Hồi đó khoái nhất cảnh đánh đấm trong phim. San U (phát âm của mình) đánh nhau hay cực. Sau này học hành thành tài, trả thù cho anh. Phim rất hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-3-2016 00:27:00 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu nhìn tên thread - phải chớp mắt mấy lần cơ - click vào ngay lập tức. Lúc đầu cứ tưởng subteam lại sub lại phim này
Phim này gắn liền với tuổi thơ ngày còn mới vào học cấp 1 cơ, ngày đó chiếu khung 18h hay 19h ấy, đúng giờ ăn tối của cả nhà nên lúc nào cũng vừa ăn cơm vừa bình phim loạn cả lên. Nhỏ thấy thuyết minh sao đọc trại y chang vại, cứ gọi Sơn U Sơn ốc ) - nhớ hoài cái cảnh anh Sơn anh bị tai nạn trở thành người thực vật, xong rồi lúc nằm ở giường bệnh ngón tay út giật giật ấy - mấy bà chị mình hét ỏm tỏi )))
Cảm ơn bạn đã cho  mình 1 vòng về lại những tháng năm ấy nhé, giờ chưa kể đến ngồi coi phim cùng nhau như vậy- chỉ mong cùng ngồi ăn chung một bữa cơm cũng là điều xa xỉ lắm rồi. *cười
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách