Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[jTBC 2018] Clean With Passion for Now 일단 뜨겁게 청소하라: Kim Yoo Jung, Yoon Kyun Sang, Song Jae Rim

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 30-11-2018 08:29:08 | Chỉ xem của tác giả
Hậu trường tập 2: https://www.youtube.com/watch?v=4b9rWueoOYU&feature=youtu.be

Jung nhoi nhoi từ trước đến nay rồi mà không ngờ anh Kyun Sang cũng lầy lội không kém. Bữa họp báo thấy anh galant với Yoo Jung quá trời, hôm đi trao giải APAN cũng thế. Cảm giác anh Kyun Sang có gì đó rất ấm áp.

Theo kinh nghiệm của mình thì mấy phim Romcom sẽ bắt đầu chán từ nửa sau, mà hầu như phim Hàn nào cũng vậy. Hy vọng phim này sẽ là một ngoại lệ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 30-11-2018 15:21:36 | Chỉ xem của tác giả

Cre: idleminds
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 30-11-2018 15:24:09 | Chỉ xem của tác giả

Cre: idleminds
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 4-12-2018 17:44:38 | Chỉ xem của tác giả
Sao động mình vắng hoe vậy nè. Nhớ dạo nào cứ đến giờ là hóng tường thuật lai-trim từng phút. Thế mà giờ phim đã được 4 tập, cười muốn nội thương mà chẳng có ai bình loạn gì. Hoang vắng heo hút muốn sầu ghê á.

Bình luận

Chắc cũng do mọi người bận công việc. Hồi trước rảnh rỗi tui cũng hay livestream lắm. nhưng giờ bận lắm luôn không đu live đc ý.  Đăng lúc 5-12-2018 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 5-12-2018 09:58:13 | Chỉ xem của tác giả
killua240 gửi lúc 4-12-2018 05:44 PM
Sao động mình vắng hoe vậy nè. Nhớ dạo nào cứ đến giờ là hóng tường thuật lai-trim ...

Cũng không hẳn có mỗi động mình mà dạo này thấy Kites im ắng hẳn ra. các thread khác cũng vắng vẻ không kém. Nhớ vài năm trước lên Kites lúc nào cũng sôi nổi với đủ thứ chuyện trên đời, live từng khoảnh khắc các kiểu. Mà hình như phim mình cũng không live được thì phải. Lên soompi thấy mọi người nói chuyện cũng ít, chắc là do đây cũng không phải là bộ phim đình đám gì.

Mình mới coi đến tập 3. Nói chung là vẫn dễ chịu về phim, dù với cá nhân mình thì nhiều đoạn làm lố không cần thiết. Rating phim thì không cao cũng không thấp, nhưng mình nghĩ chắc cũng khó bùng nổ được, chỉ hy vọng nó không giảm là may rồi, vì tình tiết phim cũng khá dễ đoán.

Xem đoạn pre tập 5 có đoạn bạn nam chính lo lắng chạy xe trong mưa, chắc là do nghĩ O Sol bị làm sao đấy. Tự dưng mình nhớ đến phim She was pretty cũng có một đoạn tương tự. Không biết tiếp theo sẽ thế nào nhỉ?

Bình luận

Phim này biểu cảm cơ mặt của cả nam nữ chính đều xuất sắc. Thêm quả nhạc nền cứ gọi là xuất sắc.  Đăng lúc 5-12-2018 09:39 PM
Mình thì thấy vui kinh khủng luôn, cười muốn đứt hơi luôn. Có 1 số phân đoạn bạn nam9 gào thét nhưng mình thấy khá thú vị chứ ko thấy lố.  Đăng lúc 5-12-2018 09:37 PM
Ừ, chắc tối nay tui về coi nè. Hôm qua mới xem được mấy đoạn cut không sub nên cũng chưa hiểu lắm. =)))  Đăng lúc 5-12-2018 11:21 AM
trên twitter cũng ít bình luận,nhưng đa phần đều tích cực. Tập 4 hay hơn nữa đó, bạn nên xem.  Đăng lúc 5-12-2018 10:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 5-12-2018 22:41:02 | Chỉ xem của tác giả
killua240 gửi lúc 4-12-2018 05:44 PM
Sao động mình vắng hoe vậy nè. Nhớ dạo nào cứ đến giờ là hóng tường thuật lai-trim ...

Nói đến biểu cảm thì mình rất ấn tượng với Yoon Kun Sang. Mình chưa xem bạn ý đóng rom-com bao giờ. Cứ nghĩ sẽ cứng nhắc, nhưng không ngờ lại quá đạt.

Tập 4  vừa rồi, phân đoạn "giấy thấm dầu" Tớ cười muốn nội thương. Bạn ấy vừa ngoác miệng gào thét nhưng vẫn nhớ thổi "phiu phiu"

Bình luận

Chuẩn chuẩn, mình tua đi tua lại cái đoạn này mà lần nào cũng thắt hết cả ruột gan. Lại còn lẩm bẩm "piji piji" luôn miệng. Ko chịu nổi mà  Đăng lúc 6-12-2018 08:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 5-12-2018 22:57:18 | Chỉ xem của tác giả
Nhưng đoạn mình thích nhất ở tập 4 lại là đoạn cuối. Khi mr. Jang nổi nóng với Oh Sol.

Hoàn toàn không có tý tẹo gì là công việc ở đây cả. Bầu không khí sặc mùi "dấm chua". Hô hô, Chắc chắn bản thân quý ngàu 3, 5 triệu won cũng không biết mình đang ghen.

Tớ mong sẽ có lời xin lỗi thật trịnh trọng và thành khẩn sau khi sự việc được sáng tỏ. Cả cái thằng cha mê robot đó nữa. Nhà tên đó có cam mà, mau mau check đi ( nhà bị trộm chẳng hạn để còn có lý do check cam).

Và sau đó, tất nhiên cậu bạn sợ bẩn của chúng ta sẽ nhận ra mình đã rơi vào lưới tình với cô nàng ở dơ Ghét của nào trời trao của đó đó .

Mà Oh Sol bẩn thật ý chứ. Răng không đánh, mặt khoing rửa, ăn uống thì dính tùm lum như trẻ con. Mình nhìn cũng còn thấy ghê nữa à.

Các tập sau biên kịch cho em ý sạch bình thường là được rồi

Bình luận

Đoạn này thì mình thấy hơi vô lý và gượng gạo vì bỗng dưng lại buộc cái chuyện công việc vô chuyện riêng tư chỉ vì người ta mặc đẹp hơn ngày thường.  Đăng lúc 6-12-2018 08:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 6-12-2018 05:20:43 | Chỉ xem của tác giả
Tập 4 dường như là tập của bạn Jang bé bự khi bạn có rất nhiều cảnh để show khả năng diễn xuất lẫn biểu cảm khuôn mặt của mình. Từ cảnh gặp O Sol ở bệnh viện, cảnh giấy thấm dầu hay cảnh ngắm bạn O Sol nghịch nước, biểu cảm của Mr. Jang đều vô cùng xuất sắc. Sau tập này thấy có nhiều bạn fan khen Kyun Sang quá chừng.

Mình cũng thích cái đoạn bạn bé bự la bạn vi khuẩn ở dơ. Công nhận là lời lẽ có hơi nặng nề một chút nhưng mà nghĩ đến cảnh sau này bạn ấy phải xin lỗi O Sol thì lại thấy tim đập rộn ràng. Ai kêu thích người ta mà lại nói mấy lời quá đáng làm chi.

Hy vọng mấy tập sau, Biên kịch - nim đừng cho mấy cảnh O Sol uống bia rồi say lướt khướt nữa nhé. Mình thấy cho O Sol say như vậy là đủ rồi, cái gì lạm dụng quá cũng dễ gây ngán.

Bình luận

Phim này biểu cảm cứ gọi là xuất sắc. Bt vai nam hay diễn xuất qua ánh mắt nhiều hơn là sử dụng cơ mặt. Mà dùng nhiều thế chắc mặt sẽ nhanh săn chắc :))  Đăng lúc 6-12-2018 09:18 PM
Đoạn trên ô tô cũng đáng yêu ghê. Tui tua đi tua lại cảnh kiss chắc được 3 giây mà bạn ý tưởng tượng ra. :)))))  Đăng lúc 6-12-2018 09:24 AM
Công nhận con bé này ăn rồi nhậu hoài luôn ý. Mặc dù biết bên Hàn người ta hay nhậu nhưng mà thế này thì vẫn hơi quá.  Đăng lúc 6-12-2018 09:23 AM
Nhưng mà công nhận O Sol hơi bợm nhậu quá mà nhậu tập nào cũng lướt khướt. :(  Đăng lúc 6-12-2018 08:53 AM
Ở tập 3 cái đoạn ở trên xe ô tô cũng hay mà. Biểu cảm cứ gọi là xuất sắc, biến đổi từ "cun ngầu" sang hài hước trong vòng 1 nốt nhạc.  Đăng lúc 6-12-2018 08:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 10-12-2018 21:46:52 | Chỉ xem của tác giả
Ôh. mọi người xem preview tập 6 chưa hehe

Có kiss nữa nhé. Nhưng anh 3,5 triệu chủ động. Chủ động nắm tay, chủ động ôm eo. Hệ hệ, không biết có phải mơ không đây.

Mới tập 6 mà vậy thì tập cuối có em bé cho coi

Thật là sáng khoái vào đầu tuần khi có phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 11-12-2018 08:03:55 | Chỉ xem của tác giả
darkbluemoon gửi lúc 10-12-2018 09:46 PM
Ôh. mọi người xem preview tập 6 chưa hehe

Có kiss nữa nhé. Nhưng anh 3,5 triệu ch ...

Thực ra tui cứ nghĩ cuối tập 5 đã có kiss rồi cơ, tại bữa preview đã có cảnh anh 3.5 triệu chạy dưới mưa rồi. Nhưng mà để qua tập 6 kiss cũng tốt, chứ kiss sớm quá con tim mỏng manh của tui lại chịu không có nổi.

Công nhận có cái phim vui vẻ đầu tuần cũng thú vị ghê. Không ghét thứ 2, thứ 3 như bình thường nữa. Hôm qua xem đoạn cut thấy nói về quá khứ của bạn gác mái với bé vi khuẩn là chủ yếu thì phải. Tình tay ba lại chuẩn bị bắt đầu.

Vì có cái kiss nên tự dưng lại hóng tập 6 ghê nơi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách