Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
Thu gọn cột thông tin

[jTBC 2016] Fantastic 판타스틱: Kim Hyun Joo, Joo Sang Wook, Park Shi Yeon, Kim Tae Hoon, Ji Soo

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-9-2016 23:07:45 | Xem tất

Cre: kimhyunjoo-s
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2016 23:24:23 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2016 23:28:15 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2016 13:26:21 | Xem tất
Không thấy Kites làm sub phim này
Phim này cũng dễ thương lắm!
Chờ Sub Kites
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2016 22:11:21 | Xem tất
preview ep 6

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-9-2016 10:10:14 | Xem tất
Coi 4 tập phim đêm qua, tính vào nhà lèm bèm cơ mà buồn ngủ quá
Dạo này phim HQ quay về thời xa xưa hay sao vậy mà ung thư với bệnh tật não nề quá.
Motif khá cũ, cũ từ nội dung chính đến diễn biến tâm lý nhân vật chính. Tuy nhiêm coi vẫn được vì nó khá nhẹ nhàng, vẫn chưa đến đoạn nặng nề lắm. Không hiểu sao mình lại thấy chị BK nên về với anh bác sỹ HJK, cảm giác như tâm hồn hai người này hòa hợp với nhau.
Điểm mình không thích ở bộ này đó là kỹ xảo kém. Không biết do nhà chi phí sản xuất phim thấp hay đoàn làm phim sơ sài mà những cảnh chạy xe ô tô đều thấy hai bên rất là giả. Nó giống như kỹ xảo lồi lõm mà mình xem cách đây 10 năm vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-9-2016 17:02:41 | Xem tất
Mình xem phim này vì Kim Hyun Joo, được 5 tập rồi nhưng nói chung là hơi bị hẫng
Phim được giới thiệu là hài nhưng mình thấy nó đang nghiêng về bi nhiều hơn, những cảnh hài cũng chỉ là nhẹ nhàng, cảm giác chưa đã
Cách kể chuyện với dàn dưng thấy nó cứ rời rạc sao sao ý
Thêm nữa là hình như phim đang kể 2 câu chuyện song song thay vì tập trung vào cặp diễn viên chính. Cá nhân mình thấy việc thêm tình tiết về cầu chuyện tình yêu của PSY và JS đến h là thừa, mình cảm giác nó làm mạch phim ko liền mạch. Thêm nữa là chi tiết ung thư khiến phim nặng nề đi rất nhiều
Phim khá được jtbc chú trọng quảng bá nhưng diễn biến đến tập 5 vẫn chưa có gì lôi cuốn lắm
Mình xem phim này vì Kim Hyun Joo và chưa bao giờ thất vọng về diễn xuất của chị ấy no  kịch bản lần này chưa có j hay và xuất sắc cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-9-2016 20:40:24 | Xem tất
tunquat gửi lúc 17-9-2016 05:02 PM
Mình xem phim này vì Kim Hyun Joo, được 5 tập rồi nhưng nói chung là hơi bị hẫng
Phim  ...

Mình cũng cảm giác vậy. Không biết sau này có nhiều cảnh cho hai anh chị bộc lộ diễn xuất hay không nhưng 4 tập đầu mình cảm thấy toàn những cảnh khá là dễ diễn đạt đối với những diễn viên có diễn xuất đỉnh như anh chị.
Mình thấy những cảnh hài toàn là do anh diễn viên làm lố để che giấu con người của ãnh. Chứ kiểu đôi chính cứ hễ gặp nhau là chị lại hậm hực giận dỗi anh. May là KHS đóng chứ không thì những cảnh đó sẽ làm người xem rất rất khó chịu.
Về phần kịch bản thì chuyện ung thư như này là kịch bản khá cũ, nhưng kịch bản cũ cũng không có vấn đề gì nếu như đạo diễn, biên kịch cùng dàn diễn viên khắc họa tốt diễn biến tâm lý nhân vật, để đem đến cho người xem những cảnh phim "cũ nhưng chất". Mình cũng có cảm giác giống bạn, bk ôm đồm khá nhiều. Riêng tâm lý một người bệnh ung thư KHS và chuyện tình yêu của đôi chính thôi đã đủ rồi. Đây còn thêm tuyến nhân vật bạn thân nữa. Mình thấy tâm lý của nhân vật nữ chính nó đi theo kiểu: biết ung thư - rối ren suy nghĩ - dằn vặt trước sau gì cũng chết nên muốn chết cho luôn đi - nhìn đời bằng con mắt rộng mở hơn, nhiều thứ chưa làm, đối diện với cái chết thực sự - cảm thấy bản thân không muốn chết. Nhưng mà cái đoạn này mình thấy nó cứ hời hợt sao sao á. T____T
Còn cặp phụ thì mình nghĩ thêm vào cho có tí gia vị, thêm một mặt của cuộc sống, cũng thêm một chỗ cho bạn trẻ như JS trau dồi khả năng diễn xuất của mình.
Thôi nói chung là mình có lẽ vẫn sẽ xem tiếp và hy vọng mọi thứ cải thiện hơn
Mình ghét thêm quả đầu của nam chính nữa T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-9-2016 11:46:02 | Xem tất
Preview ep 7

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-9-2016 17:59:19 | Xem tất
Ep 5

src: jtbc
Trả lời