Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[jTBC 2014] Lửa Yêu Còn Cháy? /Can We Love - Eugene, Uhm Tae Woong, Kim Yoo Mi, Choi Jung Yoon, Kim Sung Soo... E09-10 completed

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 14-5-2014 08:57:52 | Chỉ xem của tác giả
Đây là câu chuyện về cuộc đời của ba người phụ nữ với số phận khác nhau. Mỗi người trong bọn họ có những khó khăn và khúc mắc trong cuộc sống. Yung Wan đang ly hôn và phải nuôi cậu con trai, Sun Mi thì khó khăn trong việc kết hôn và tìm đối tượng phù hợp trong khi đó Ji Huyn những tưởng là hạnh phúc nhất tron 3 người với người chồng thành đạt và hai con xinh xắn. Nhưng theo mình cô ấy là khổ nhất vì bị bà mẹ chồng áp bức đến độ không sao sống nổi.
Nhữn người phụ nữ này với những nỗi niềm của riêng mình không biết họ có thể tìm thấy tinh yêu của riêng mình không.
Hết tập 6 các mối quan hệ dần dần hé mở và ngày càng trở nên phức tạp. Không biết Ji Huyn có nói cho mối tình đầu của mình về cô con gái chung của họ không? Còn chuyện tay ba giữa Yun Wan-Sun Mi và anh đạo diễn sẽ ra sao?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 26-5-2014 03:08:10 | Chỉ xem của tác giả
Hổm rày phim dừng hơi lâu nên nhà vắng vẻ quá Thỉnh thoảng cứ phải lượn lờ vào nhà để thăm chừng anh đạo diễn Oh với chị Yung Wan xem họ thế nào rồi, và cũng để xem có còm mới không để đọc cho vui
Trong phim, ngoài cặp Oh-YW này là mình thích nhất , các nhân vật khác điều có điểm làm mình thấy họ đáng trách.
Ví dụ như Sun Mi, đã không thích anh phụ tá, sao lại còn ngủ với anh ta - dù là chỉ 1 lần, để làm anh hiểu lầm và rồi đau khổ hơn? Tính bà chị nào sao sao ấy, có vẻ đam mê nhục dục, vì thế mới bị anh bồ cũ khi dễ và lợi dụng
Bà mẹ của Yung Wan tuy chân chất, thương con nhưng ích kỷ quá, không hiểu con mình cực nhọc như thế nào sao mà cứ ì xèo với con chuyện chỗ ăn chỗ ở, làm con gái mình phải khổ tâm
Tôi nghiệp nhất là nàng Ji Huyn . Chung quanh cô toàn là những người mang đau khổ đến cho cô. Bà mẹ chồng gian ác của Ji Huyn thì khỏi nói rồi, nhưng còn đứa con gái của cô thì sao? Tại sao lại có một đứa con gái ngổ ngáo quá như vậy làm ban đầu mình cứ ngỡ là mẹ ghẻ con chồng. Anh chồng của JH là một thương gia thành công nhưng sao trong gia đình lại ngờ nghệch thế , yêu vợ nhưng hời hợt quá, không hiểu vợ, mà cũng không biết tính của mẹ mình! Rồi còn ông bố của JH nữa, vô duyên làm sao ấy, chuyện lỗi lầm ngày xưa đã lỡ rồi thì dấu luôn đi, đàng này trước mặt chồng con của JH cứ chực chờ nói ra, làm gây rắc rối thêm. Ôi chao, càng xem càng tức Tình hình là đứa con gái của anh chủ quán em trai JH lại là con gái ruột của JH với người xưa. Không biết rồi hai chị em cùng mẹ khác cha này sẽ ra sao khi biết được sự thực

Bình luận

Cám ơn Pasta nhé. Vậy là mình có thêm sức gió để down phim rồi hìhìhì ...  Đăng lúc 9-7-2014 02:52 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 8-6-2014 22:38:51 | Chỉ xem của tác giả
qvan gửi lúc 26-5-2014 03:08 AM
Hổm rày phim dừng hơi lâu nên nhà vắng vẻ quá  Thỉnh thoảng cứ phải lượn l ...

Mình xem phim cũng công nhận trừ cặp đôi chính ra thì mấy nhân vật còn lại đều làm mình ức chế. Hiện tại mình đang xem đến tập 14, thấy ghét nhất là cô nàng Sun Mi. Phải nói là quá ích kỷ. Mà cái tình cảm dành cho đạo diễn Oh nó cũng hời hợt chẳng đến mức gọi là yêu thế mà cũng bắt bạn thân của mình phải từ bỏ để mình có cơ hội, dù cơ hội đó chỉ là 1% vì bản thân đạo diễn Oh chẳng để ý gì đến Sun Mi cả. Rồi cái cách cô nàng xử lý công việc, đối xử với anh chàng nhân viên cũng làm mình thấy ớn. Tội nghiệp cái anh chàng đấy cứ lăng xăng suốt ngày, chẳng hiểu là từ đầu thích gì ở Sun Mi nữa mà lúc nào cũng che chở cho Sun Mi trong khi Sun Mi chỉ coi như chỗ để giải quyết nhu cầu bản thân. Túm lại là ghét nhân vật này nhất.
Sau đó thì đến con gái của Ji Huyn. Từ lúc xuất hiện thì mình cứ nghĩ đây là con riêng của chồng Ji Huyn, chẳng hiểu lúc trước Ji Hyun làm gì mà ai đời con gái mỗi lần nhìn thấy mẹ là nói năng như chém chả, ghê gớm ko thể chịu nổi. Đã thế lại còn làm cho mối quan hệ giữa Ji Hyun và mẹ chồng càng thêm gay gắt nữa chứ. Phải có đứa con như thế này thì mình cũng chết mất.
Bà mẹ của YW thì chán thôi rồi. Rõ là vc mất nhà cửa là do bà làm ra. Đến lúc con gái tìm đc căn hộ hơi xấu thì lai chê lên chê xuống, nào là mẹ không thể ở được. Trong khi rõ ràng biết con gái đã làm việc đến mức kiệt sức rồi, mà ghét nhất là lại cứ bảo là thương con. Nhân vật này đúng là chỉ toàn gây rắc rối.
Thực sự là phim này mình xem cũng thấy hay (có lẽ là phù hợp với lứa tuổi của mình) nhưng mà nhiều nhân vật có cách hành xử bị hư cấu lên quá nên làm mình rất khó chịu. Tuy nhiên cũng chỉ là những hạt sạn của phim thôi, hoặc có thể có những nhân vật như thế ngoài đời nhưng mình chưa được tiếp xúc. Tất nhiên mình sẽ xem hết phim này vì mình đang rất tò mò về kết thúc của các cặp đôi trong phim.

Bình luận

Đồng ý cả 2 tay :) Mà chắc ngoài đời cũng có những người như vậy đấy !!!  Đăng lúc 9-6-2014 03:08 AM

Rate

Pasta + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 28-6-2014 05:13:33 | Chỉ xem của tác giả
tottochan1984 gửi lúc 8-6-2014 10:38 PM
Mình xem phim cũng công nhận trừ cặp đôi chính ra thì mấy nhân vật còn lại đều l ...

Mình chỉ mới xem tới tập 10 thôi và đang kiên nhẫn ngồi chờ những tập kế tiếp

Thật tình, nếu xui xẻo có một đứa con cỡ như Sara, con gái của Ji Huyn thì tức chết đi được Có lẽ tại từ nhỏ, bà nội cô bé đã nuông chìu, cố tình cầm cán cho cháu kình chống lại mẹ nó, thành ra nó quen thói xem thường mẹ. Gặp ông bố lại cũng cưng, để con muốn làm gì tùy ý nên mới nó hư thế. Con hư mà một tiếng rầy hoặc cắt nghĩa phải trái cũng không dám, lại còn nói "Con làm gì bố cũng đồng ý" Tội cho JH thật, nhưng tại sao lúc nào cô cũng sợ sệt thế? Con gái hư từ lúc du học bên Mỹ chứ đâu phải ở nhà đâu mà cô sợ bị mẹ chồng và chồng đổ lỗi? Rốt cuộc, con riêng của cô với giám đốc Ahn lại là một đứa con gái ngoan và dễ thương, chắc nhờ gene của cha ?

Xem phim, mình thích nhất những lời đối thoại của đạo diễn Oh, nghe như đùa cợt nhưng lại không suồng sã, nhiều câu mang ý nghĩa sâu sắc mà duyên dáng . Còn tư cách của giám đốc Ahn cũng không chê vào đâu được, chững chạc nghiêm nghị nhưng ấm áp, một mẫu lý tưởng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 3-7-2014 12:29:32 | Chỉ xem của tác giả
        Nội dung phim nói về cuộc sống của 3 người phụ nữ. Vì đây là nội dung mình thích nên mình quyết định xem phim. Xem liền 10 tập phim. Bộ phim có nhiều điều khiến mình muốn viết.
        Mình rất thích chủ đề liên quan đến tình bạn. Và đây là một trong những lý do mình quyết định xem bộ phim này. Mình thích tình bạn của 3 người phụ nữ trong phim Jung Wan, Sun Mi và Ji Hyun. Hai mươi năm tình bạn của họ kéo dài từ thời trung học cho đến lúc gần 40. Hai mươi năm, dù cuộc sống của họ có nhiều thay đổi và thăng trầm,  họ vẫn là bạn, một cách đúng nghĩa của từ bạn. Họ thi thoảng đi uống rượu, thi thoảng đi hát, thi thoảng cãi nhau như trẻ con rồi lại làm lành, nói chuyện với nhau về cuộc sống. Chính vì vậy mà mình cực kì không thích chi tiết biên kịch để Jung Wan và Sun Mi cùng thích đạo diễn Oh. Xem từng tập từng tập chỉ cầu mong cho biên kịch xây dựng để đạo diễn Oh và Sun Mi chỉ là bạn rượu với nhau. Vì 2 người họ giống nhau, bên ngoài mạnh mẽ, cứng rắn, độc lập, bên trong có chút mềm yếu. Vì đôi lúc họ dễ chia sẻ với nhau hơn là bạn thân của họ. Và có chút ích kỉ nhưng mình muốn Sun Mi có thể là chỗ dựa vững chắc cho Jung Wan và cả Ji Hyun nữa.^^
        Mình thích tính cách của Jung Wan và đạo diễn Oh, thích diễn xuất của chị Eugene và chú Uhm nữa. Vai diễn của chú Uhm trong phim này rất khác với các phim trước.  Jung Wan vừa có nét dịu dàng của người mẹ vừa có nét gì đó rất sảng khoái. Thích cái cách mà Jung Wan giải hòa giữa 2 người bạn thân. Cô ấy rất trân trọng tình bạn này.
        Về Sun Mi, cô ấy ban đầu rất rõ ràng. Cô ấy không muốn cho Jung Wan vay tiền để bảo vệ tình bạn của họ. Mặc dù không thích và thậm chí khó chịu( có thể do việc sống độc thân quá lâu của cô ấy), cô ấy vẫn để gia đình 3 người Jung Wan ở cùng. Nhưng càng về sau cô ấy càng không rõ ràng về tình bạn và tình yêu. Hi vọng đến cuối phim cô ấy có thể trở về làm Sun Mi lúc ban đầu.
        Ji Hyun là người khiến mình trăn trở nhất. Bên ngoài cô ấy là người hoàn hảo nhất: gia đình giàu có, mẹ chồng hiền lành, chồng tốt, con ngoan. Nhưng bên trong lại trái ngược hoàn toàn: mẹ chồng ghê gớm, mâu thuẫn với con gái. Tất nhiên chồng cô ấy thực sự tốt, nếu sau này phát hiện ra quá khứ có thể tức giận một thời gian rồi có lẽ sẽ tha thứ cho cô ấy. Cuộc sống của cô ấy bí bách đến mức lén uống rượu và hút thuốc. Dù không hoàn toàn nhưng cô ấy sống thật nhất với bản thân khi ở bên cạnh Jung Wan và Sun Mi. Người như Ji Hyun rất khó để chia sẻ hết mọi chuyện kể cả người thân nhất. Không tìm được tiếng nói chung với con gái, nó còn gây khó khăn cho Ji Hyun hơn cả quan hệ với mẹ chồng. Sera, mình không thích con bé này. Dù không hợp nhưng sao có thể cư xử với mẹ thế chứ >.<
Quá khứ của Ji Hyun với giám đốc Ahn thì hiểu lầm đan xen, nối tiếp nhau. Giám đốc Ahn tốt, yêu Ji Hyun, lại hiểu cô ấy nhất. Nhưng 2 người này chắc không thể quay lại với nhau được nữa. Mượn câu nói của Jung Wan, “ Giá như có thể trở về 20 năm…”, có lẽ với Ji Hyun cũng chẳng thay đổi được gì. Nếu cô ấy biết bố mẹ giám đốc đưa tiền chia rẽ họ, em trai phải vào tù như vậy, thì dù mang thai Yoo Kyung, cô ấy vẫn lựa chọn chia tay như vậy. Cuộc sống của Ji Hyun quá kịch tính. Xem phim thấy lo lắng mỗi lần cô ấy gặp giám đốc Ahn, lại rất ấm lòng khi thấy giám đốc Ahn gặp Yoo Kyung.^^
        Một nhân vật mà mình thấy thú vị ấy là cô em gái của giám đốc Ahn. Bướng bỉnh nhưng cũng rất ngây thơ và chân thật.
        Đợi sub các tập tiếp.^^

Rate

Pasta + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 6-7-2014 15:29:03 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào cả nhà, dù em mới có đôi mươi thôi. Nhung lại đâm đầu vào hố phim toàn các chị U40
Cơ mà phải nói là em bị mê tít thò lò phim này, các chị U40 nhưng tâm hồn coi bộ vẫn còn tươi lắm, ăn chơi đàn đúm thế kia mà.
Trước giờ em chả thích anh Tae Woong, dù cũng xem nhiều phim của anh rồi, nhưng mà xem phim này xong, em đổ anh rầm rầm, chắc tại anh nói chuyện với chị mà mặt cứ bơ bơ thế nào ý, nói chung là hài không tả nổi. Vì mới xem tới tập 3 thôi, nhưng đọc commt thấy mọi người bảo anh thích chị, không biết như vậy có nhanh quá không nhỉ???? Ý em là cũng thấy lạ khi anh cứ chạy tới cái siêu thị bé tí tí, chỉ để nhắc chị thế này thế kia.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 21-7-2014 10:23:03 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem được phần kết của phim, nhưng đây là một bộ phim rất hấp dẫn, nội dung hay, bố cục chặt chẽ.
Dàn diễn viên tài năng và đẹp ( cả nam và nữ).
Nữ chính xinh, dễ thương, duyên dáng. Mình thích cô ấy.
Nhân vật đạo diễn Oh được xây dựng thật tuyệt vời, từ tính cách đến tài năng, nhất là lời thoại của nhân vật luôn bất ngờ thú vị, lại được Uhm Tae Woong diễn xuất : điểm nhấn nổi trội nhất của bộ phim.
Cậu bé diễn viên nhí, gương mặt thông minh diễn giỏi.
Cám ơn Sub đã làm phim này. Một bộ phim rất đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 23-7-2014 19:26:32 | Chỉ xem của tác giả
hiu hiu các bác hông làm sub phim này nứa à
em nhớ chú đạo diễn đập choai, chị biên kịch ngộ nghĩnh dễ xương quá à nha

hay là các bác đang ốm vì nhiều việc quá???????????
hi vọng là hông phải
chúc các bác mạnh khoẻ vui vẻ nhiều nhiều nha
để bọn em còn có sub coi
các bác fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 27-7-2014 23:37:25 | Chỉ xem của tác giả
tottochan1984 gửi lúc 8-6-2014 10:38 PM
Mình xem phim cũng công nhận trừ cặp đôi chính ra thì mấy nhân vật còn lại đều l ...

Đồng ý với bạn luôn. Mình cũng vừa xem xong ep 13. Sao mà không thương nối Sun Mi. Bạn này có cách cư xử ích kỷ và mang tính chiếm đoạt. Người ta không thương mình không yêu mình thì thôi đi, nhưng vẫn muốn "có". Mình thấy tội nghiệp "em giai trẻ tuổi" kia. Không rõ thế nào mà yêu thương chị Sun Mi này quá rồi bị chị ý phũ. Haizzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 3-8-2014 18:49:00 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới thấy Eugene quay trở lại màn ảnh, thích chị ấy lắm, vừa hát hay lại đóng phim giỏi nữa chứ.
Cám ơn Subteam vì bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách