Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[jTBC 2014] Lửa Yêu Còn Cháy? /Can We Love - Eugene, Uhm Tae Woong, Kim Yoo Mi, Choi Jung Yoon, Kim Sung Soo... E09-10 completed

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 18-3-2014 09:15:10 | Chỉ xem của tác giả
saranghe2009 gửi lúc 18-3-2014 08:41 AM
Bác đạo diễn sắp lỡ thời vì chưa ai thèm rước ấy em đến khổ với bác ấy... Cứ l ...

Chị cũng buồn cười cái đoạn ở bệnh viện, khi JW tưởng anh CEO thích mình, lại đi nói với anh đạo diễn, người đã làm những việc khiến JW lầm tưởng, thông qua anh CEO, làm anh đạo diễn sợ quá, khẳng định rối rít là ko phải cứ làm thế là thích JW, nhưng thực ra bị JW nói chính xác nên sợ quá mới vội vàng chạy mất, xem đoạn đó đúng là quá hài

Chị JW này cũng hiểu biết phết đấy chứ em, chịa áy biết ai làm cho mình toàn những điều tốt như thế chứng tỏ là thích mình, chỉ có điều là chị xác định nhầm đối tượng thôi, em yên tâm đi, chị ấy sắp bắt trúng người rồi, lại còn hành động trước ấy chứ

PS: Chị muốn giang hồ đồn là sắp có nhiều ep một lúc cơ, chứ mỗi ep 5 thì ăn thua gì hả em

Bình luận

Cuối tuần rảnh mình sẽ xem phim để bàn với Pasta và mn cho vui nè, hứa với Pasta, phim đã down về máy nhưng chưa xem dc,:(  Đăng lúc 28-3-2014 12:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 19-3-2014 19:55:50 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào cả nhà, dù em mới có đôi mươi thôi. Nhung lại đâm đầu vào hố phim toàn các chị U40
Cơ mà phải nói là em bị mê tít thò lò phim này, các chị U40 nhưng tâm hồn coi bộ vẫn còn tươi lắm, ăn chơi đàn đúm thế kia mà.
Trước giờ em chả thích anh Tae Woong, dù cũng xem nhiều phim của anh rồi, nhưng mà xem phim này xong, em đổ anh rầm rầm, chắc tại anh nói chuyện với chị mà mặt cứ bơ bơ thế nào ý, nói chung là hài không tả nổi. Vì mới xem tới tập 3 thôi, nhưng đọc commt thấy mọi người bảo anh thích chị, không biết như vậy có nhanh quá không nhỉ???? Ý em là cũng thấy lạ khi anh cứ chạy tới cái siêu thị bé tí tí, chỉ để nhắc chị thế này thế kia.
Em cũng thích chị JH, tội nghiệp, hôn nhân với người mình không yêu, lại phải gia đình chồng như shit, gặp em chắc stress mà chết quá!!! Quá phục chị, mong sẽ đến tập chị đủ can đảm để dứt áo ra đi, để anh mối tình đầu có cơ hội, giải tỏa hiểu lầm rồi đến với nhau. Anh ý phải nói là đẹp trai chuẩn đàn ông, còn hơn cả anh Tae Woong ấy chứ!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 23-3-2014 13:15:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình là 1 fan bự của Eugene từ ngày nàng còn trong SES
Nói chung phim này ko còn gì để chê, chỉ có thể nói là Tuyệt Vời
Trong phong trào phim thần tượng, xa rời thực tế đã quá tẻ nhạt, thì những phim như này mới khiến mình hào hứng. Cũng có thể bởi mình đã bước sang tuổi 27, tuổi lập gd, nên mô típ phim ntnay rất hợp với mình.
Tình yêu của những ng đàn ông, phụ nữ trưởng thành trong cuộc sống ko bay bổng, mơ mộng như tuổi trẻ bồng bột.
Mà nó rất hiện thực, nồng nàn, nóng bỏng nhưng cũng ko kém phần chua chát, đau đớn.
Đặc biệt khi ng ta trưởng thành, cách hôn, cách xử lý tình huống cũng tinh tế hơn hẳn.
Mình rất thích những cảnh kiss trong phim, vì nó ko kiểu mơ màng, bối rối như tuổi trẻ mà nó đầy đam mê, nóng bỏng, cảm giác rất phiêu lưu, hồi hộp
Phim đưa ra những tình huống rất hợp lý, hài hước mà ko bị phô trương, quá lố, rất loogic.
Gần đây, phim này và One warm word là 2 phim về đề tài gia đình, tình yêu của những người đã làm cha mẹ mà đáng xem và sâu sắc nhất. Chứ kiểu thể loại nhàn nhạt, thần tượng mơ mộng đã quá ngán ngẩm rồi.
Mình cũng đồng tình với bạn Pasta là mình ko thích nv SM, mặc dù cô ấy là 1 ng bạn tốt, nhưng từ khuôn mặt dv đóng vai này mình thấy cứ cứng cứng như tượng sáp, ko thấy có cảm tình (có lẽ do PTTM nhiều quá), biểu cảm quá lạnh lùng, lãnh đạm, ko cần biết đến ai. Có thể đặt mình vào vị trí của cô ấy để suy nghĩ thì thực ra SM cũng đáng thương lắm. ĐÚng là ai cũng có quyền mong muốn về 1 hạnh phúc cho riêng mình, khi mà cô ấy quá cô đơn, cả trong tình yêu và gia đình. Nhưng cái cách mà cô ấy dành lấy tình yêu và hạnh phúc thì cứ hèn hèn sao ấy. Bởi vì tình yêu ko phải là sự nhường nhịn, thừa nc đục thả câu, mà tình yêu là những đồng cảm, chia sẻ, hòa hợp lẫn nhau. Chính vì đạo diễn Oh và JW tìm đc những điều đó khi ở bên nhau còn bên SM thì ko nên anh ấy làm sao có thể yêu SM đc .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 23-3-2014 15:06:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ SM thuộc tuýp sống tự lập xa gia đình quen rồi, tự hiểu bản thân mình có chút nhan sắc, có chút tài nên cứ thế cắm đầu chạy theo mục đích đặt ra phía trước phải có tiền và có chút uy tín trong xã hội, và còn 1 điều nữa ảnh hưởng khá lớn khiến cô cứ lo mãi mê công việc, kén chọn chồng con là gương của 2 người bạn thân.
Một người từ lúc có chồng sinh con ở nhà chăm lo gia đình, khổ sở chuyện tiền nong, vật lộn chuyện cơm áo. Một người có chồng giàu sang, một bước ra ngoài luôn ăn mặc đẹp đẽ. Dần dà, từ việc SM lờ qua cảm xúc, đến 1 lúc nào đó trở nên vô cảm, lạnh lùng.
Cứ nhìn cách cô đối xử nói chuyện với nhân viên thì thấy, hay lúc cần trôi chảy công việc với khách hàng, SM sẵn sàng cởi cút áo để đưa đẩy với khách hàng, sẵn sàng  sắn tay áo lên cưa gỗ như đàn ông sao cho kịp tiến độ công việc, cô làm tất cả chạy vại khắp nơi miễn sao công việc thật hoàn hảo. Cứ thế thời gian trôi đi, đôi lúc hài lòng thành tích mình đạt được nhưng khi về nhà cảm giác trống rỗng cô đơn không có ai chia sẻ, nhìn lại tuổi gần bước vào ngưỡng 40, lấy chồng sinh con cũng khó, các đối tượng phù hợp để chọn kết hôn đều đã kết hôn cả rồi, có được mấy ai độc thân tính cách tốt, thân gái xinh đẹp giỏi giang sao phải vơ đại người làm chồng khi không xứng tiêu chuẩn cô từng đề ra. Vậy nên, quen cách cư xử hàng ngày trong công việc miễn sao được kết quả tốt, SM lờ qua cảm xúc của 2 người đang yêu, nhất là bạn thân, cứ thế thủ đoạn dành người yêu của bạn.

Nhìn SM đôi lúc thấy ghét vì sự thẳng thừng và thực tế, hay thủ đoạn nhưng đôi lúc lại thấy đáng thương, mãi chạy theo tiêu chuẩn cuộc sống mà tiền và địa vị quan trọng nên thiếu sự cân bằng, lúc cần mái ấm khi về nhà lại không có.

Bình luận

@All: Chắc cũng phải lý do đó đâu, nhưng sắp tới sub sẽ ra nhanh hơn đấy :)  Đăng lúc 28-3-2014 03:02 PM
@Coco, Pasta: dạo này có nhiều fim đc làm sub quá, fim này có mỗi Engene là mỹ nhân nên chắc chậm ra fim.  Đăng lúc 28-3-2014 02:56 PM
@Coco: Mình nói với ST rồi, chắc sắp tới sẽ ra nhanh hơn bạn ạ :)  Đăng lúc 28-3-2014 02:30 PM
Thấy Thảo bàn với feeling về phim vui vui nên góp vài dòng cho vui, hi. Mà sub ra chậm chắc các fan phim này chờ lâu lắm:(.Cuối tuần rảnh mình sẽ xem để bàn với mn:)   Đăng lúc 28-3-2014 12:42 PM
hôm trước Pasta rủ xem phim này nhưng thấy ít người bàn quá, mình đã down về máy nhưng dạo này hơi bận nên chưa xem dc, vẫn vào nhà nhưng chỉ lướt qua  Đăng lúc 28-3-2014 12:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 27-3-2014 10:58:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem cũng rất hay, nội dung phim rất thực tế, gần gũi với cuộc sống.
Chị Eugene trẻ tuổi mà sao đóng vai lớn tuổi quá, trong phim chị trang điểm đậm nhìn trông lớn tuổi quá, nhưng dù sao chị cũng rất đẹp.
Chị Choi Jung Yoon xinh đẹp thật, nhân vật của chị là đáng thương nhất, đau khổ nhưng không biết nói cùng ai chỉ biết một mình chịu đựng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 31-3-2014 20:10:21 | Chỉ xem của tác giả
Xem được 3 tập đầu của phim rồi, định chưa viết gì nhưng sợ @Pasta lại bảo "không thấy bài viết của bạn đâu" nên tranh thủ viết vài dòng, cho vui nhà Nhà vắng quá!. Thấy Thảo có tham gia bình luận, hãy viết luôn cho vui, có feeling viết nữa đó

Đúng như nhan đề của phim, mình phải khâm phục tài dịch phim của đội ngũ sub bên Kites này, thay vì là "Hãy yêu đi" các bạn lại dịch "Lửa yêu còn cháy", sát với nội dung phim, nên đặc biệt lắm!

Ba cô bạn thân cùng ở độ tuổi 39 ngày mai ngày kia đã bước sang 40, hai người đã lập gđ, còn một lẻ loi với con cún của mình khi về nhà. Ra đường các cô bị gọi là "bà thím", "bà già"...đi hát gặp mấy nhóc học sinh hỏi mấy bà thím này đi đâu, họ giận lắm, giận là phải, mấy đứa con nít quá đáng, như mình mình cũng giận.

Mình thương cô SM cảnh bị anh bồ trẻ nói xấu sau lưng, trong hồ bơi. Cô này tủi thân đến nhà của anh bạn trẻ làm cùng công ty khóc ròng, anh bạn này rất yêu SM, nên sẵn sàng làm chỗ dựa dù chưa biết chuyện gì đã xảy ra, đến khi biết anh đấm cho tên kia một trận rồi phải vào đồn cảnh sát, SM bảo lãnh anh ta từ sở cảnh sát về. SM dứt khoát với anh bạn làm cùng công ty, trước đó cô đã đến nhà anh bồ trẻ đập tất cả những nội thất mà cô đã cho không hắn, còn cái không lấy lai được thì đành ngậm ngùi tủi hổ vì lỡ bị mang tiếng là "bà già"...Chọn đối tượng để kết hôn ở tuổi đó đã muộn nhưng vội vàng để chịu thiệt thật k ai ngờ trước. Bây giờ lại đang cố gắng "cưa" anh đạo diễn nhưng tiếc là anh đạo diễn đã để ý JW rồi, chắc sau SM sẽ cặp với anh bạn trẻ cùng công ty thôi, dù sao anh bạn ấy cũng yêu SM thật lòng, thấy tội tội cô này, xinh đẹp, thành đạt, có tiền nhưng k phải ai cũng may mắn có được hạnh phúc!

JW đóng vai này diễn đạt, sau khi ly dị chồng, cô xin việc làm biên kịch và gặp đạo diễn, hai người này có hai lần gặp gỡ theo cách anh đạo diễn nói "phải chăng là định mệnh khi nhìn thấy người phụ nữ này khóc hai lần"...mình cũng tin thế! Thích cặp này nhất!

Còn cô bạn có chồng giàu nhưng không hạnh phúc, luôn bị mẹ chồng đay nghiến. Đứa con gái giận mẹ vì điều gì đó mình chưa rõ, mới 15 tuổi đã học đòi uống rượu, lén uống rượu, hỗn với mẹ. Anh chồng có vẻ cưng chìu. Cô này có mối tình đẹp thời trẻ với giám đốc Ah, hai người đã chạm trán rồi chuyện gì sẽ xảy ra khi "lửa yêu vẫn còn cháy" trong họ...chờ xem!

P/s: dừng ở đây thôi, hẹn các bạn ở các tập tiếp theo. Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ và ngon giấc!

Bình luận

@thaohuynh: đúng rồi đó Thảo:)  Đăng lúc 10-4-2014 11:32 AM
@Pasta: cám ơn vì điểm cộng, hì...  Đăng lúc 10-4-2014 11:32 AM
với nụ cười ban đầu Coco nhỉ?  Đăng lúc 9-4-2014 04:58 PM
mih cung thích cảnh SM khóc, mà mình thk cảnh khóc ở mấy tập đầu cả 3 nv: JW trong xe dd Oh, JH trong phòng tắm, và SM trong hồ, tương phản rất rõ...  Đăng lúc 9-4-2014 04:57 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Chúc em xem tập 4-5 vui vẻ và viết .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 2-4-2014 21:44:27 | Chỉ xem của tác giả
film rất hay.
xem film mình thấy nội dung tuyệt vời, nó sâu sắc mà chỉ đơn giản nói về những chuyện bình thường trong cs
ly hôn chẳng phải là 1 nhược điểm  hay tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 3-4-2014 20:35:14 | Chỉ xem của tác giả
[Vietsub] Everyday (Korean Ver) - Ggotjam Project

Còn đây là Ver E, mình không tìm được lyrics E ở đâu, bạn nào có thể thì giúp mình cái lyrics E nhé

꽃잠프로젝트(Ggotjam Project) - Everyday (Sketch Video)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 5-4-2014 18:05:08 | Chỉ xem của tác giả

Mình thấy phim này hay ,  Nội dung sâu sắc. hóng tập tiếp quá..  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 8-4-2014 09:35:17 | Chỉ xem của tác giả
can we love
,\minhf thich kiểu phim như thế này, lo gic, thực tế chứ ko mơ mộng

sunmi đáng thương, nhưng mình ko thích kiểu người cơ hội như thế này. ko bit đến cuối phim mọi người có xa lạnh ko?

thích cặp biên kịch và đạo diễn Oh nhất, cả 2 đều tuyệt vời  ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách