Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[jTBC 2014] Lửa Yêu Còn Cháy? /Can We Love - Eugene, Uhm Tae Woong, Kim Yoo Mi, Choi Jung Yoon, Kim Sung Soo... E09-10 completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 27-2-2014 13:33:50 | Chỉ xem của tác giả
Chà Kites  lại có phim của anh Uhm Tae Woong rồi đây. Anh ất sần sùi, thực sự không có vẻ điển trai của một tài tử nhưng anh ấy đóng phim thì vai diễn thật hay, thật có duyên. Dàn diễn viên cũng không quá hoành tráng nhưng diễn viên chính thì không chê vào đâu được. Kim Yoo Jin không biết ăn gì mà cứ thấy trẻ mãi không chịu già.  Hóng phim ra hết để xem cả thể luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 27-2-2014 18:28:11 | Chỉ xem của tác giả
Nữ diễn viên Yoon Jung wan, diễn khá, xinh đẹp.
Dàn diễn viên có mặt trong phim, toàn là những người mình mến
Mình chờ đón và hoan nghênh bộ phim này.
Cám ơn Sub nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 27-2-2014 20:00:24 | Chỉ xem của tác giả
trong phim này sis Eugene kiss hơi bị nhìu nha
phim quá hay ghiền quá coi engsub luôn
chắc cũng phải đợi có sub coi lại quá.

Bình luận

đồng ý. Jung Wan có kiss scene nhìu, Sun Mi có bed scene nhìu, còn Ji Hyun thì bad scene nhìu :(  Đăng lúc 2-3-2014 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 28-2-2014 11:17:18 | Chỉ xem của tác giả
Theo dõi bộ này chỉ mới vài ep đầu nhưng mh xin mạn phép có vài cảm nhận ^^
"Bức xúc" hiện giờ nhất của mình đối với bộ này là nhân vật Ji Hyun. Kg phải vì nhân vật ở đây được xây dựng kg hợp lý mà do cuộc sống của cô này cho tới hiện tại đúng là địa ngục mà kg phải ai cũng nhận ra
Ban đầu mh tưởng rằng việc Ji Hyun chia tay với Do Young chạy theo anh chồng hiện tại là do cô ham giàu nhưng xem ra cô cũng chỉ là nạn nhân . Trong 3 người bạn thì nhìn vào Ji Hyun là cô 'sung sướng nhất', chồng giàu có, nhà cao cửa rộng, con cái đủ đầy...
Nhưng eo ôi từ lúc con bé So Ra đó từ nc ngoài trở về đúng bi kịch. Con bé ngỗ nghịch và khó dạy làm người ta cứ tưởng nó vs Ji Hyun là mẹ ghẻ con chồng Cũng xuất phát từ việc nó ghét cách mà mẹ nó sống, giả dối và khéo che đậy. Vì nó còn nhỏ và kg thể thông cảm dc cho hoàn cảnh mẹ nó, nhưng mẹ nó cũng kg hoàn toàn đúng
Còn người chồng Ji Hyun. Anh này đúng là rất mực yêu vợ, chiều vợ. Nhưng người vợ mà anh yêu thực ra là con người mà anh nghĩ, con người mà Ji Hyun luôn cố gắng thể hiện trước mặt anh bởi cô khéo che đậy. Luôn khoe với bạn mình là có cô vợ đảm đang, kg bao giờ biết uống rượu trong khi cô luôn trốn trong wc để hút thuốc, chồng đi công tác thì tụ tập bạn bè chè chén
Người cuối cùng tạo ra hết thảy bi kịch chắc là bà mẹ chồng Ji Hyun. Chắc vì bà này quá giàu cộng thêm sống cảnh góa phụ nên khắc khe với con dâu đến mức kg thể chấp nhận được. Bởi thế cô này dạy con cũng ko xong (con bé So Ra động tí đã chạy đến mách bà này ). Bà này chỉ quan trọng con trai và cháu nội còn coi con dâu như osin như rác rưởi , làm cô luôn phải sống trong cảnh giả dối, cố gắng thể hiện cho vừa ý mẹ chồng.
Cuộc sống áp lực về tinh thần đúng là bi kịch. Đang rất là hóng phim này để xem những diễn biến tiếp theo,chờ đợi ngày tươi sáng ^^

Bình luận

đồng ý với bạn, JH rất tội nghiệp, cs ko khác gì địa ngục, sớm muộn lớp mặt nạ của cô cũng sẽ vỡ tan  Đăng lúc 2-3-2014 04:19 PM
phim thể loại gđ HQ lúc nào cũng có 1 bà mẹ chồng đáng sợ, ai mà chưa có chồng coi mấy bộ fim HQ là hết dám lấy chồng ln  Đăng lúc 28-2-2014 03:16 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ tinh thần vết bài của bạn.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 28-2-2014 13:11:09 | Chỉ xem của tác giả
chaovit gửi lúc 28-2-2014 11:17 AM
Theo dõi bộ này chỉ mới vài ep đầu nhưng mh xin mạn phép có vài cảm nhận ^^
"Bức xú ...

Vì Ji Hyun bị tổn thương quá sâu sắc. Vết thương quá khứ không thể phai mờ theo thời gian nếu cô không gặp lại GĐ Ahn. Cô luôn sợ mình bị bỏ rơi 1 lần nữa, cô sống vốn thiếu thốn tình thương yêu che chở chia sẻ của người mẹ, tưởng sẽ hạnh phúc bên người yêu, ai ngờ kết cục bị bỏ rơi, thân bụng mang dạ chửa. Nhìn thấy chồng rất thương yêu mình, JH càng sợ mình bị đánh mất gia đình nhỏ 1 lần nữa nên cắn răng chịu đựng sự hành hạ của bà mẹ chồng, tìm cách giải stress qua làn khói thuốc và men rượu.

Chồng JH yêu vợ nhiều nhưng quá đỗi vô tư, chưa từng chia sẻ những chuyện vụn vặt hàng ngày của vợ, mình không hề thấy anh quan tâm sắc mặt hay sức khỏe vợ một lần, lỗi một phần do chính JH luôn cố tạo hình ảnh hoàn mỹ trong mắt chồng, còn người chồng ấy căn bản đã quen sống sung sướng từ nhỏ, nên khi có gia đình riêng chỉ nghĩ đơn giản kiếm thật nhiều tiền về cho gia đình là đủ.

Xem fim đến cảnh con bé Se Ra, cha và em trai JH, mình lại tua qua. Sự ngổ nghịch đến đáng sợ của con bé, sự nhu nhược của người cha luôn miệng xin lỗi con gái nhưng kỳ thực mọi việc bênh vực con trai, không một lần lắng nghe và thấu hiểu nỗi lòng con gái mình, chỉ thấy vẻ hào nhoáng hạnh phúc bề ngoài của gia đình con gái, sự tham lam đến ích kỷ và lỗ mãng của người em trai đối với chị gái. Cuộc sống JH quá khổ, chỉ tiếc là JH không hề trút bớt tâm sự với 2 cô bạn thân, hoặc thậm chí chỉ riêng Jung Wan.

Xem phim mình phải nể sức chịu đựng của JH, cũng phải, hình như JH chưa tốt nghiệp đại học, nên việc lấy chồng, toàn thời gian lo chăm sóc gia đình, có 2 đứa con thì làm sao JH có ý định vẫy vùng khi lúc ấy chồng cô rất yêu cô. Thực sự, cho đến lúc JH quyết định li hôn, theo mình anh chồng vẫn còn yêu vợ nhiều, chỉ vì quá sốc và tức giận trước sự giả dối của JH từ bao năm chugn sống, nhưng hiện tại anh ta chưa chứng kiến và hiểu sự khó khăn trong cuộc sống hàng ngày ở nhà mà vợ phải chịu đựng thế nào.

Đã xem đến ep15, nhưng cái kết JH chọn lựa là câu hỏi lớn mà mình không thể nào đóan được.

Bình luận

Lúc đầu chưa biết việc JH mang thai, gửi con, mìh bực JH sao dấu giếm nỗi buồn, thắc mắc sao thái độ JH với GD Ahn quyết liệt. Khi hiểu ra thuơg JH nhìu hơn  Đăng lúc 13-3-2014 11:59 AM
Haiz, JH sống nội tâm quá, khổ cứ giấu trong lòng, khi vui cùng cười, khi buồn sao k cùng khóc???  Đăng lúc 13-3-2014 12:00 AM
ôi trời bạn chiến tới ep15 rồi. mình chỉ mới dc tới ep5 :">  Đăng lúc 28-2-2014 02:17 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ồ lâu quá mới lại được đọc bà.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 28-2-2014 14:58:22 | Chỉ xem của tác giả
feeling gửi lúc 28-2-2014 01:11 PM
Vì Ji Hyun bị tổn thương quá sâu sắc. Vết thương quá khứ không thể phai mờ theo th ...

Đúng là mình thực sự ghét con bé So Ra ghê gớm. Dù mới tới ep5 thôi, ko biết chục ep tới nó còn cỡ nào nữa nhưng đọc cmt của bạn mình thấy nó cũng chả khá hơn được là bao.

Cái cách nó nói chuyện với mẹ nó, trừng mắt xấc láo, quát vào mặt đúng là kg thể tưởng tượng nó là con cái của mẹ nó. JH thì hoàn toàn bất lực với nó, động vào thì nó mách bà... Thế nên mới thấy chuyện dạy dỗ con cái phải là trách nhiệm của cả cha lẫn mẹ. Người cha chỉ biết kiếm thật nhiều tiền, cho con đi du học này nọ. Bên đó nó cặp kè rồi có thai luôn, về kg biết sợ bị phát hiện mà còn tinh tướng.

Ah ahhhh mình ghét con bé này quá. Thời hiện đại nên độ ngổ nghịch của trẻ con cũng đáng sợ thật. Phải chi xây dựng nhân vật So Ra giảm độ xấc láo đi 1 tí Xem mà bức xúc phát sợ

Bình luận

hi, tks bạn :)  Đăng lúc 2-3-2014 04:57 PM
@Hana: mình xem ở dramago.com bạn nhé. Nghiền quá xem đỡ Engsub hòm hòm. Kites ra sub xem Vietsub lại cho chuẩn :">  Đăng lúc 2-3-2014 04:37 PM
các bạn xem ở trang nào thế?  Đăng lúc 2-3-2014 04:23 PM
cho tới h này thể nói là nếu có 1 đứa con gái như SR thì chắc là điên sớm thôi. mh lết tới ep10 ròi LOL  Đăng lúc 2-3-2014 12:15 AM
Fim này chuyển cảnh 3 tuyến nv thật mượt.  Đăng lúc 28-2-2014 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 2-3-2014 16:33:55 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hay và xúc động.
Mình thích Eugene nên quyết định xem phim, xem rồi thì rất thích, cả 3 nhân vật nữ đều có những hoàn cảnh riêng rất đáng cảm thông. Nội dung lôi cuốn, cứ muốn biết chuyện gì sẽ xảy ra tiếp theo với họ.
Thích nhất couple Eu-Uhm, tuy ko còn trẻ nhưng vẫn rất thu hút, rất đẹp đôi ^^!

Bình luận

hi, cùng hóng tiếp :D  Đăng lúc 2-3-2014 04:58 PM
Còn mình thích Eugene vs cả cô Choi Jung Yoon luôn (thích cô này từ Quý tử nhà nông ^^). Đúng là 3 tuyến nv đều rất đáng xem!  Đăng lúc 2-3-2014 04:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-3-2014 23:56:30 | Chỉ xem của tác giả
Các diễn viên gạo cội của làng điện ảnh Hàn Quốc, nội dung không mới nhưng đánh đúng vào cuộc sống hiện tại của những người phụ nữ hiện đại, độc lập, cá tính như sâu thẳm trong tâm hồn họ là sự cô đơn cùng cực đến đáng sợ và sự thành công bên ngoài che đây cho nỗi cô đơn ấy của họ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 4-3-2014 09:24:07 | Chỉ xem của tác giả
Lửa yêu còn cháy thực sự là một bộ phim mang lại rất nhiều cảm xúc với mình, Mặc dù chưa ở độ tuổi như những nhân vật chính trong phim nhưng bộ phim lại cuốn hút mình một cách kỳ lạ. Cứ xem xong một tập phim mình lại nghĩ, có khi nào mình rơi vào hoàn cảnh của một trong 3 nhân vật chính hay không? để rồi quay trở lại đời thực mình nghĩ mình sẽ sống, sẽ yêu, sẽ làm việc thật tốt để đến khi vào độ tuổi 39, 40 ấy mình sẽ không phải hối tiếc điều gì.
Mỗi nhân vật trong phim có một số phận, một cuộc đời, cảm xúc khác nhau nhưng đều có chung khao khát - Khao khát hạnh phúc!

Bình luận

Bạn nói hay quá :)  Đăng lúc 11-3-2014 12:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 11-3-2014 12:27:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng bắt đầu bị lậm vào phim này rồi, mặc dù đã xem hết các tập có Engsub nhưng mình vẫn muốn chờ Vietsub của nhà mình để xem lại cho trọn vẹn cảm xúc (và cũng ko bị ức chế về load chậm nữa )

Đúng là mình ko thể nào chấp nhận nổi cái kiểu sống giả tạo như Ji Hyun, sống trong nhà mình mà mình cứ phải làm 1 người khác như thế thì còn gì là sống nữa. Con gái thì quá hư, ko hiểu con bé tiếp thu cái lối cư xử với mẹ đó ở đâu ra, dù gì đó cũng là người sinh ra mình, chăm nuôi mình khôn lớn, vậy mà con bé coi mẹ như kẻ thù, thật ko còn gì để nói, con gái mình mà thế mình cho đi trại cải tạo nhân cách sớm cho rảnh nợ

Trong 3 tập đầu mình rất thích đạo diễn Oh, anh này đối xử với JW tưởng chừng như ghét bỏ nhưng thực sự lại rất quan tâm đến JW (tình tiết nó có vẻ hay gặp trong phim Hàn ghê ) và cứ thế tình yêu sẽ nảy nở lúc nào ko biết cho mà xem

Còn về Bé Cún nhà JW mình thấy ko hấp dẫn bằng bé con trong Lời nói ấm áp, bé con phải thế mới hấp dẫn, mới làm cho bố mẹ quay lại với nhau, chứ như bé Cún trai này thì bố mẹ ko thể quay lại với nhau là đúng rồi

PS: Phim này đúng là của jTBC có khác, kiss ra kiss nhé, ko biết anh Tae Young về nhà có xử lý gì Eugene ko nữa

Bình luận

nếu 2 người kia quay lại với nhau thì làm sao chị bk của tui với anh đạo diễn sao thành được, bé vậy hay rồi  Đăng lúc 11-3-2014 02:37 PM
trời ơi bạn Pasta coi xong fim One Word Warm, giờ qua fim này rồi he  Đăng lúc 11-3-2014 02:35 PM
Mình kéo Coco rồi Thảo ạ, Coco cũng nói sẽ xem mà :)  Đăng lúc 11-3-2014 01:40 PM
tối về xem ngay á, nghe feeling nói cũng lâu mà chưa xem nữa, kéo Coco nữa cho nhà đông vui ^^  Đăng lúc 11-3-2014 01:28 PM
Xem đi Thảo, hay lắm, rất hợp với những người có sở thích phim gia đình như mình với Thảo đấy :)  Đăng lúc 11-3-2014 01:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách