Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Joyeux Noël et Bonne Année 2014] Douce nuit - Dalida ღ♥~ Đêm Giáng Sinh an lànhღ♥~

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 45 Sức gió Trả lời 3 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần(Khả năng chiến thắng 60%)
41#
Đăng lúc 5-2-2014 21:40:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3 Sức gió

Bài hát hay quá, nhẹ nhàng trữ tình, rất thích những giai điệu thế này mặc dù nghe chả hiểu ^^
cảm ơn subteam đã làm sub bài này nhé, nhạc Pháp trong tư tưởng của mình luôn êm dịu và lãng mạn
vid cũng làm rất đẹp, dù là qua giáng sinh rồi, nhưng nghe nhạc cứ như không khí còn tràn về ý ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-2-2014 21:56:32 | Chỉ xem của tác giả
Khi lần đầu nghe bài hát này, nói thật là ngoài tiếng rè rè của giai điệu thì mình k thẩm thấu đc gì.
Nhưng khi nghe lần thứ 2, thứ 3, khi soi kỹ từng lời từng câu của bài hát thì thấy nó thật ý nghĩa làm sao, giai điệu nhạc cũng thật là hay, gợi cho mình những cảm xúc hơi khó tả của cái thời mẫu giáo khi mình theo học một trường mầm non theo đạo Chúa, giai điệu của bài hát vang lên chậm rãi, nhẹ nhàng và lâu lâu lại có tiếng chuông nhà thờ ngân lên nghe thật huyền bí và tín ngưỡng, giai điệu đó giống như là bài kinh thánh hồi đó mình đã từng đọc trước lúc ăn cơm và trước lúc đi ngủ và tiếng chuông đó nó giống như tiếng chuông nhà thờ rung lên lúc 5h chiều vậy.
Cảm ơn ST nhiều!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-2-2014 15:59:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình là người ngoại đạo, nhưng nghe các bài hát Giáng sinh vẫn cảm thấy rộn ràng, cảm xúc khó tả ý
Thích cả sự lãng mạn trong các giai điệu nhạc Pháp
Cảm ơn ST!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 16-2-2014 05:51:20 | Chỉ xem của tác giả

Cám ơn ST nhiều lắm
Nghe những bài này thấy lòng thật nhẹ nhàng và thanh thản
Tiếng Pháp không cần phải hiểu nhưng vẫn có thể đi vào lòng người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 16-2-2014 19:43:54 | Chỉ xem của tác giả

Hóng nhạc Giáng Sinh, nhớ không khí hội hè chơi tết quá đê!
Thi thoảng xem lại bài hát nhẹ nhàng này thấy lãng mạn yêu đời hơn hẳn, phải ngoi lên com vài câu
Phiên bản tiếng Pháp có vẻ du dương cuốn hút riêng biệt ,càng nghe càng thấy yên bình , an lành , vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 20-2-2014 11:15:22 | Chỉ xem của tác giả

Sài Gòn bắt đầu những ngày nắng gắt, lại nhớ cái se lạnh của những ngày cuối năm, lành lạnh nhưng cũng ấm áp tình thân, vui vẻ và hạnh phúc
vào đây tìm lại 1 chút không khí của giánh sinh năm ấy, những bài nhạc vốn đã cho ta rất nhiều kỉ niệm
cám ơn subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 23-2-2014 11:30:39 | Chỉ xem của tác giả

Mình thật sự thì ít khi nào nghe nhạc của Pháp lắm. Nhưng nay vi vu theo làn gió mới vào đây thì tìm thấy bài này. Bản chất thì mình thích nghe những bài hát về Giáng Sinh vì sẽ thấy cảm giác như ấm áp ha tuyết rơi như vậy, , nhìn MV là thấy thích Giáng Sinh biết nhường nào, nhưng mỗi năm chỉ có 1 lần, mà ở vùng này thì chắc cảm giác lạnh tê tê cũng không có. Giọng của người hát bài này hay thật, trong và cao vút mà nghĩ chắc bản chất nhạc của Pháp đã du dương cao ngất như vậy nên nghe càng thêm bay bổng. Đúng chất đất nước lãng mạn. Chúc subteam nhiều sức khỏe !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 23-2-2014 21:42:30 | Chỉ xem của tác giả

Lần đầu tiên nghe một bài hát tiếng Pháp về đề tài giáng sinh.
Phải nói thật là nhạc Pháp không dễ nghe một chút nào.
Hoặc tại mình không có tai thẩm thấu âm nhạc đúng cách nữa. Bài hát rất hay, giọng ca sĩ cao và trong vắt.
Mặc dù giáng sinh đã qua rất lâu rồi nhưng ngồi nghe và hồi tưởng lại cũng thấy rất ấm áp và thú vị.
Cám ơn subteam chăm chỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 6-3-2014 09:32:06 | Chỉ xem của tác giả

Mình chưa có nghe qua nhạc Pháp bao giờ
Lần đầu tiên mà đã nghe những bài hát về đề tài Giáng sỉnh rồi
Mặc dù Giáng sinh đã qua đi lâu rồi
Nhưng nghe xong cũng thấy rạo rực
Thank subteam chăm chỉ để cho ra những sản phẩm tuyệt vời như vậy
Trả lời