Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: misstear
Thu gọn cột thông tin

[JiWonderland's Music] What Happened In Bali's Full Subbed OSTs

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 8-11-2012 18:25:57 | Xem tất
MV no.7

"Ta vẫn phải sống"
là một bài hát được sáng tác trong thời đại hoàng kim của Yim Jae Beum, đây cũng là khoảng thời gian ông gặp nhiều khủng hoảng về tinh thần. Bài hát là một tiếng thở dài chất chứa tâm sự của riêng ông.
Trên sân khấu lần này, đồng hành với Yim Jae Beum là nghệ sĩ Kim Kwang Min - một tài năng piano bậc nhất của Hàn Quốc.

Link download

Jiwonderland's subteam
Trans: misstear
Edit: EunHee
Time: ni-chan
Typeset+Encode: Vikky

Bình luận

Cò Đỉa ơi, tớ muốn down MP3 bản này thì down ở đâu :'( này nữa :'(  Đăng lúc 21-10-2013 07:58 PM
Chỉ nhắm mắt và lắng nghe.. Sao buồ thế :(  Đăng lúc 8-11-2012 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2012 18:46:45 | Xem tất
Lon ton lon ton chạy vào nhà
Cám ơn subteam nhiều nhe
Bài hát nhẹ nhàng, nghe sao da diết quá, làm mình cũng tâm trạng theo ý
Chúc mn buổi tối vui vẻ nhé
Em lon ton đi ăn cơm đây

Bình luận

ăn no bụng rồi đậy,chắc để dành khi nào buồn lấy ra nghe cho nó thắm :)))  Đăng lúc 8-11-2012 09:16 PM
chắc ăn cơm xong rồi nhỉ ^^ bài này trong lúc buồn buồn thì nghe, chứ đang vui mà nghe thì dám quăng dép ta lắm :))  Đăng lúc 8-11-2012 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-11-2012 12:30:45 | Xem tất
misstear gửi lúc 8-11-2012 18:25
MV no.7

Bài hát hay quá.

Lời rất đơn giản nhưng lại thấm thía. Trong cuộc sống của mỗi người, hầu như ai cũng sẽ phải trải qua 1 quãng thời gian như này. Cảm thấy sống rất nặng nề, nhưng vẫn phải sống.

Giọng hát của Yim Jae Beum đặc biệt truyền cảm. vì cái chất khàn khàn của ông mà bài hát càng như thêm sâu lắng, càng thêm rung động.

Tiếng Piano êm đềm như tiếng nước chảy, rót từ từ vào từng lời ca con chữ.

Rất thấm, rất đượm.

Cảm ơn Sở thú, cảm ơn Cò, cảm ơn Rồng, cảm ơn Vịt, cảm ơn Ni-chan (sr quên mất tên thú rồi :">)

Bình luận

bé Ngựa đó cụ. Em thấy những huyền thoại rock mà một khi đã hát nhạc nhẹ, trầm thì ko chê vào đâu dc, từ Âu đến Á :-"  Đăng lúc 12-11-2012 05:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-11-2012 16:47:28 | Xem tất
MV no.8

Cả những ngày em giang đôi tay trong từng cơn gió lạnh
Lý do em chưa từng do dự, đó chính là anh...

Link Download

JiWonderland's subteam

Bình luận

Ơ! nàg ơi có fải bài này là nhạc fim à không hình như là có bản Tiếng Việt fải ko, sao ta nghe thấy quen quen (giống nhạc chuông) mà hôm nay mới được nghe bản này mà?   Đăng lúc 4-4-2013 12:29 AM
ừh :D nếu ko lầm thì Jung Eum đi rồi thành viên người Nhật Haleen mới vào nhóm ^^ cho nên ver gốc của Heartful mới khoe giọng Haleen nhiều như thế :D  Đăng lúc 10-12-2012 04:26 PM
Nhớ mang mang đây là ban nhạc cũ của Hwang Jung Eum mà ^^!  Đăng lúc 10-12-2012 10:40 AM
bài gốc vốn là nửa Nhật nửa Hàn :))  Đăng lúc 30-11-2012 10:02 PM
tem nà :x mới nghe qua thấy giông giống nhạc nhật í ^^để từ từ nghe tiếp ;))  Đăng lúc 23-11-2012 06:58 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-12-2012 22:57:15 | Xem tất
MV no.9

"Mùa đông năm ấy" nằm trong Album thứ 12 của Lee Moon Sae, được phát hành năm 1999. Tác giả bài hát vẫn là cái tên quen thuộc luôn đi liền với Lee Moon Sae, nghệ sĩ Lee Young Hoon (thật đáng tiếc là sau này ông và Lee Moon Sae không còn hợp tác với nhau do một vài vấn đề giữa hai người, nếu không chúng ta sẽ có thêm được nhiều bài hát bất hủ hơn nữa...)

Link Download

JiWonderland's subteam

Bình luận

hí hí :">  Đăng lúc 30-12-2012 11:05 AM
tại sao mình lại chưa nghe bài nì nhỉ :? hay là mình lặn quá lâu rồi ;)) bài hay lắm cò ơi :x  Đăng lúc 30-12-2012 10:29 AM
Dạo này cứ phải nghe bài này để ngủ :).. Cảm ơn các bạn subteam :x  Đăng lúc 11-12-2012 10:45 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 bùn tóa :(
Vikky + 5 Style nhạc giống mình :">

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-12-2012 19:13:10 | Xem tất
Mùa đông năm ấy nghe nhẹ nhàng quá
Hiếm hoi mới thấy được một nơi để tận hưởng ballad này
Cảm ơn rất nhiều!!

Bình luận

^^  Đăng lúc 15-12-2012 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 29-12-2012 14:08:07 | Xem tất
MV no.10

Một bài hát sâu lắng, cảm động khác của ca sĩ, diễn viên Ahn Jae Wook.
Dẫu không phải là một bản tình ca đắng cay nhưng cũng đủ lay động lòng người về tình bạn ^^

Link Download

Jiwonderland's subteam

Time: nichan

Bình luận

bài hát rất hay, cám ơn mn nhé  Đăng lúc 2-1-2013 09:41 PM
ta cũng khoái nhạc dạo bài này, tha thiết quá :D  Đăng lúc 30-12-2012 02:03 PM
chết với nhạc dạo <3 bài này hay quá, ^^  Đăng lúc 30-12-2012 12:07 PM
ôi ôi ava của Cò kìa :xxxxxxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 30-12-2012 12:03 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 Đây là bài &quot;Bằng hữu&quot; của Trư.
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2012 14:23:30 | Xem tất
misstear gửi lúc 29-12-2012 14:08
MV no.10

Khi anh ts bài này, anh đã xem nó ko dưới 10 lần
Cứ mở cho nó tua đi tua đi lại, rồi đọc những dòng vietsub
Một tình bạn bất diệt em nhỉ, chẳng phải nhiều lời gì
Nhưng khi khó khăn luôn luôn có mặt
Còn gì hơn khi chúng ta luôn có 1 người mãi mãi ko thay đổi với chúng ta như thế
Như bóng đại thụ xanh ngát, bạn chẳng bao giờ đổi thay

Trong bài anh thích câu đó nhất, cảm giác rất rất là an tâm
Xem bài này, trong đầu anh có hiện lên 1 người
Chỉ có người này mà ko phải là người khác, mặc dù thời gian anh quen người này rất ngắn
Ngắn so với những người khác rất nhiều
Nhưng chưa bao h anh cảm thấy, người ấy sẽ bỏ anh, hay anh luôn phải nơm nớp chạy theo và sợ mình làm gì phật lòng người ý như những người bạn khác
Trong đầu bất chợt có vài dòng muốn nhắn với người ấy rằng:
Ko biết liệu chúng ta có thể làm bạn mãi mãi ko, khái niệm mãi mãi ấy liệu có thật sự tồn tại ko, nhưng mình chỉ luôn mong rằng, chúng ta sẽ như thế này càng lâu càng tốt, dù 2 đứa ở 2 nơi khác nhau, văn hoá khác nhau, đến phong cách nói cũng khác nhau nhưng có là gì nếu cứ cần lại hú nhau tâm sự phải ko, có thể chẳng giúp gì được cho nhau nhiều, nhưng cảm giác mình ko bao giờ mất đi người bạn này, cảm giác chỉ khi mình cần người ấy luôn lắng nghe, chia sẻ và cảm thông đã rất hạnh phúc rồi phải ko. Mình yêu bạn

Tự nhiên ngồi viết linh tinh trong thớt của em, mong em đại xá tha tội :">

Bình luận

Đạp =)))))) Anh Vịt hôm nay văn chương lai láng quá đi ^^  Đăng lúc 1-1-2013 05:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2012 14:45:30 | Xem tất
Vikky gửi lúc 31-12-2012 14:23
Khi anh ts bài này, anh đã xem nó ko dưới 10 lần
Cứ mở cho nó tua đi tua đi lại, rồ ...

Linh tinh gì đâu ạ, thớt nhạc nhà mình để nghe và bày tỏ cảm xúc mà anh :x

Khi làm bài này em cũng nhớ lại rất nhiều kỉ niệm, nhiều người bạn, có những người bên em từ trước đến giờ, có những người chỉ vì một vài xích mích nhỏ liền bỏ đi.
Câu em ấn tượng nhất trong bài là

Thời gian qua đi, mọi thứ đều thay đổi
Chỉ có bạn vẫn như xưa...

Nhỏ bạn em cũng từng tâm sự về điều này. Bạn cũ, có đứa đi làm, có đứa tiếp tục học lên, nhưng khi gặp lại chỉ là khoe khoang, lời lẽ toàn là mùi tiền, thế là nhỏ lôi em vào một góc và tâm sự, dặn rằng "hai đứa mình dù có làm gì, gặp người khác ra sao cũng được, nhưng khi gặp lại nhau hãy cứ như thế này", và cũng đã 2 năm trôi qua, chúng em vẫn luôn như vậy ^^

Hy vọng người đó của anh một ngày nào đó sẽ thấy được những dòng chữ này :D

Bình luận

để em chạy về hóng hớt :D  Đăng lúc 31-12-2012 03:02 PM
em quên là anh thuộc phái hành động =))  Đăng lúc 31-12-2012 03:01 PM
Chắc chắn người đó của anh sẽ đọc được thôi, anh sẽ ném cho nó đọc mà =))  Đăng lúc 31-12-2012 03:00 PM
về nhà mình đi em, có tin vui đó :))  Đăng lúc 31-12-2012 02:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-1-2013 05:46:24 | Xem tất
misstear gửi lúc 29-12-2012 14:08
MV no.10

Lâu lắm rồi không vào thớt nhạc của nàng Cò, vì bận rộn, vì hờ hững, và cũng vì nhiều lý do ngớ ngẩn khác nữa,

Hôm nay vào không cầm được lòng mình, nghe lời nhạc da diết khiến ta lại nổi hứng đặt bút viết vài dòng, về tình bạn.

... Đã qua rồi cái thời ngây thơ mông muội, tình bạn trong sáng như pha lê và tinh khiết như dòng nước mát, con người càng lớn càng giấu đi cái bản chất thật của mình với người khác, và rồi làm bản thân xa cách nhau hơn, và mất đi những người bạn tiềm năng mà đáng lẽ ra nếu mở lòng chân thật đón chào thì họ sẽ có được.

Tình bạn là một thứ tình cảm thiêng liêng nhất trên đời chỉ sau tình thân. Con người ta có thể dễ dàng có được người yêu, và mất đi người yêu, nhưng bạn thân là điều đáng quý mà không phải ai cũng dễ dàng có được, và nếu có được thì sẽ không bao giờ mất. Đó là điều mà mình đã thấy, đã nghe, và đã được trải nghiệm.

Tuy rằng có một điều mãi mãi đúng, là không có thứ gì trên đời này là mãi mãi. Nhưng chỉ cần giành cho nhau tấm lòng chân thật, và cố gắng hiểu và lắng nghe nhau, tình bạn sẽ thật bền lâu. Tuy không thể mãi mãi như thuở ban đầu, nhưng như một cây hoa, tình bạn sẽ chuyển từ trạng thái ấp ủ chồi non sang rạng rỡ sắc hoa. Rồi tuy rằng có khi sẽ gặp những khó khăn và xích mích làm lụi tàn đi lòng nhiệt tình nơi nhau, nhưng chỉ cần có cố gắng vun đắp, chắc chắn cây hoa sẽ lại nở ra những mùa hoa kế tiếp.

Có người gửi cho mình nghe bài hát này từ mấy hôm trước, vì biết mình đang gặp chuyện buồn, nhưng lại chẳng nói câu gì.

Nếu mình được nghe những lời gửi gắm chân thành, dù chỉ một chút thôi, chắc mình sẽ vui hơn nhiều đấy :">

P/S: Hôm nay cuối năm, sắp bắn pháo hoa, bâng quơ thế nào lại nhảy vào thớt nhạc của nàng Cò nói nhăng nói cuội, cho ta xin lỗi nha nàng. Chúc nàng và ST một năm mới thật hạnh phúc, thanh bình, thành công và an lành nhé.

Cú xinh tươi.

Bình luận

quá hờ hững lun ý chứ :))  Đăng lúc 1-1-2013 06:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách