Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 11205|Trả lời: 27
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[hướng dẫn] cách down torrent đc nhanh hơn = add peer

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cách này rất hữu ích cho việc seed torrent dung lượng lớn (hoặc cực lớn).

Vì đặc điểm của torrent là 2P2 - điểm đến điểm - nên tốc độ down torrent phụ thuộc nhiều vào tốc độ up của người giữ seed (người up) và số người down toz đó. Nói một cách dễ hiểu, khi một tập phim mới ra, chỉ có 1 seeder thỳ tốc độ down của người khác sẽ phụ thuộc vào  tốc độ của seeder.

Cách mình chia sẻ sâu đây áp dụng cho những seeder đang seed phim HOT nhưng tốc độ up chậm ^^!

Sau khi up toz lên, bạn đợi khoảng 1' (hoặc 60s cũng đc ) thực hiện thao tác Update Tracker và chờ đợi.

Kích hoạt tính năng Force Start

Vì số lượng peer là rất nhiều nên sẽ có vô số người bắt đc seeder đó. Bạn chỉ việc quan sát và chọn ra người mà bạn up đc nhiều nhất và tiến hành "Add Peer" (chuột phải vào thẻ Peers >> Add Peer >> Nhập IPort >> OK).

Vậy là xong ^^!

bạn cũng có thể cung cấp cho những người có line mạnh để "kéo" hộ bạn (Mình gọi những người này là High Speed / Transporter) bằng cách cung cấp IP và Port của bạn để họ add. Theo mình nghĩ thỳ High Speed Team của Kiste thỳ chắc là phải có để hỗ trợ cho những Leader có line yếu để seed film = torrent.

IP lấy bằng cách vào https://www.google.com và gõ my IP >> Enter

Port thỳ bạn tìm như hình dưới.

Hy vọng cách này sẽ giúp seeders có line yếu seed đc những Phim HOT một cách nhanh nhất ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-9-2012 21:22:30 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi liệu các máy điện thoại chạy hệ điều hành android có thể down utorrent rùi down fim từ kite để xem đk ko ak????

Bình luận

mình cũng ko rõ lắm chỉ thấy trên google play có giới thiệu thui  Đăng lúc 16-9-2012 09:55 PM
theo mình biết thỳ utorrent chỉ hỗ trợ cho Linux, Mac OS và win thôi. còn Android thỳ mình chụi  Đăng lúc 15-9-2012 03:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-10-2012 10:22:46 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn rất nhiều nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  Bài viết này hữu dụng lắm...........

Bình luận

còn một số kỹ thuật nâng cao để đẩy tốc độ lên max nữa nhưng khó thực hiên hơn ;))!  Đăng lúc 28-10-2012 04:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-11-2012 13:10:29 | Chỉ xem của tác giả
mình làm đúng như chỉ dẫn mà k tăng tốc đc nhỉ, vẫn chậm rìiiiiii, hiccccccccccccccccccc

Bình luận

cho mình xin Y!M của bạn, mình sẽ support cự thể hơn  Đăng lúc 4-11-2012 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-11-2012 11:44:08 | Chỉ xem của tác giả
qua chậm luôn ý
mà mình làm thế xong giờ vào chạy thì các trang mạng khác sẽ chậm
k biết làm sao ý

Bình luận

cho mình xin Y!M của bạn, mình sẽ support cự thể hơn  Đăng lúc 4-11-2012 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-1-2013 02:09:19 | Chỉ xem của tác giả
lazybee gửi lúc 13-9-2012 21:22
bạn ơi liệu các máy điện thoại chạy hệ điều hành android có thể down utorrent rùi do ...

Hình như sắp có thì phải bạn ak. Toàn down bằng máy tính mà còn chậm nữa Torrent bằng điện thoại thì khi nào cho xong. ;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-1-2013 17:59:23 | Chỉ xem của tác giả
Hix, torrent của mình lúc nào cũng 0,00% là sao, mà mình down toàn fim mới lúc đông người seed

Bình luận

cái này là do bạn chưa mở port or bạn đang xài ADSL, nên việc mở port ko mang lại nhiều hiệu quả  Đăng lúc 5-3-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-2-2013 14:15:56 | Chỉ xem của tác giả
sao làm xong mấy thao tác trên mà tốc độ còn chậm hơn thế bạn ơi???
cái chỗ yêu cầu Nhập IP:Port thì phải điền cái gì vào?

Bình luận

IP:Port là điền vào IP + Port của người seed. Tốc độ chậm là do bạn đang xài ADSL. Mở port vs ADSL chỉ tốn công thôi, ko cải thiện tốc độ đc bao nhiêu  Đăng lúc 5-3-2013 06:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-3-2013 11:43:14 | Chỉ xem của tác giả
hay đấy.trước đây mình không để ý cái này {:143:} {:143:} {:143:} {:143:} {:143:} {:143:} {:143:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-3-2013 14:43:08 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn vì tinh thần chia sẻ nhé.
Bài viết rất hữu ích đó.
Để khi nào làm thử ra sao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách