Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Leebabycutepro
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House] Ha Dong Hoon - Hoonie - Hội trưởng trẻ con trong xóm - Nơi tụ tập tất tần tật về Ha bánh bèo

[Lấy địa chỉ]
71#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2014 10:33:02 | Chỉ xem của tác giả
Knet được lắm! Nghe nói giờ họ còn mắng luôn cả chú Yoo và Ic luôn.
Dù thế nào đi nữa em vẫn ủng hộ HaHa.
Dream appa hwaiting!
Người đàn ông nghĩa khí, người đàn ông dũng cảm. Tự hào!!!!

Bình luận

ss mới dịch 1 số cm từ netizen đó em!  Đăng lúc 5-11-2014 10:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 5-11-2014 10:59:08 | Chỉ xem của tác giả
yen.nhien gửi lúc 5-11-2014 12:25 AM
theo ss hiểu thì MC Mong né tránh nghĩa vụ quân sự từ năm 18 đến 30 tuổi

còn vụ nh ...

Đúng rồi sis,bên Hàn từng có 2 nghệ sỹ liên quan tới vụ án giết người nhưng cuối cùng họ ko bị gì mà còn trở lại showbiz nữa,đó là nghệ sỹ hài Jo Hyung Ki và diễn viên Ryu Si Won.

Như em nói đó,bên Hàn tội trốn quân sự nó phạm vào quốc cấm,trong khi tội giết người hay trộm cắp,nó cũng xử nặng đó,nhưng nói về những tin tức xét xử hay dư chấn sau vụ án thì rất bình thường.Bởi vì bên HQ nam giới đều phải nhập ngũ hết,luật đi lính của họ rất nghiêm và nhà nào cũng có chồng,có anh,có em,có con cháu phải đi nghĩa vụ 2 năm.Trong suốt 2 năm đó,gia đình bị mất đi trụ cột kinh tế nên những người phụ nữ còn lại trong nhà đều sống khá là cực khổ.Nam thì bị đi lính,chịu cực trong quân ngũ và nhiều khi còn bỏ mạng,trong khi nữ cũng phải lao đao vất vả tìm kế mưu sinh.Vì điều đó mà dân Hàn họ rất ghét những ai ko đi lính,trốn đi lính hoặc có những scandal xảy ra trong suốt thời gian trong quân ngũ.Mình cứ đặt bản thân mình vào trường hợp của họ thì mình sẽ hiểu tại sao họ lại ghét chuyện này tới thế,có công bằng ko khi gia đình tôi,bạn bè tôi,mọi người đều phải hi sinh vì quốc gia trong khi anh ta,bản thân đã là người của công chúng,kiếm được rất nhiều tiền,vây mà còn giả trò trốn nghĩa vụ và cứ dửng dưng như ko có gì xảy ra.

Còn tội giết người,nó xảy ra quá nhiều và thật sự mà nói,chuyện ai giết ai ko có liên quan trực tiếp tới bản thân người dân HQ,chỉ là liên quan tới gia đình nạn nhân và gia đình hung thủ,vì lẽ đó mà mấy tội kiểu này mình nhìn vào thấy nó nặng và kinh khủng nhưng bên HQ họ chỉ xôn xao 1 thời gian rồi qua,ko có cái màn tra tấn chửi mắng thậm tệ như tội trốn đi lính.

Mà em cũng nói thiệt,anh Mong ảnh rất dở,thí dụ bản thân mình sợ đi nghĩa vụ,dù mình có làm cách nào đó,để ko đạt tiêu chuẩn thì mình cũng nên im lặng mà làm thôi.Còn ảnh,sis biết ảnh lên trên cyword viết ra hết luôn:

"Hôm nay nhận được kết quả khám sức khỏe quân ngũ,có vẻ như tôi ko đủ chuẩn để đi lính rồi,họ cho tôi 52 điểm.Khi khám tôi mới biết nếu có vấn đề về răng miêng thì số điểm sẽ bị trừ khá nhiều!Đúng là 1 tin tốt lành vào dịp đầu năm!"

Sau khi ảnh post mấy dòng này lên thì ảnh bí mật đi nhổ thêm mấy cái răng nữa,để kì khám sk sau,điểm số của ảnh chỉ còn 47-48 điểm.Mà luật bên Hàn là kt sức khỏe anh phải trên 50 thì mới đạt yêu cầu,còn dưới 50 là bị liệt vào dạng sức khỏe kém có thương tật,ko thể phục vụ đất nước,được miễn nghĩa vụ.Thường mấy người dưới 50 điểm đa số toàn là bại liệt bẩm sinh hoặc có dị tật ở mắt,ko nhìn thấy gì cả.Bên Hàn bị cận bị lão bị loạn thị đều phải đi lính hết,có công quảng bá HQ ra thế giới như anh Bi mà còn phải đi thì nói gì ai.

Cái đó nói về MC Mong,còn về Haha,em cũng thấy tội cho ảnh vì tự nhiên giờ bị cả HQ nhấm vào ảnh mà bắn ko thương tiếc.MC Mong là bạn thân ảnh,giờ come back thì mình bạn bè,ko lẽ 1 lời ủng hộ cũng ko thể nói được?Tình cảm bạn bè,ko lẽ vì MC Mong phạm tội đó nên giờ Haha phải  làm ngơ như ko quen biết gì,nếu Haha mà làm vậy thì ảnh mới đáng bị ném đá.Em thấy chuyện họ ghét MC MOng cái đó đúng,ko bàn,nhưng chuyện Haha ủng hộ bạn bè mà cũng bị đưa ra xử thì rất ư là vô duyên và oan ức.

Sáng này em vừa dậy là vào Naver coi thử,em search tên Haha thì toàn làhaiz..em cũng ko biết nói gì luôn.Kéo thêm chú vào nữa chứ,giờ họ bảo muốn nghe chú Jae Suk nói gì trong trường hợp này,vụ này ngày càng căng và càng ngày em càng lo sợ cho Haha.

@Leebabycutepro   ss biết em rất muốn đọc xem họ nói gì nên ss dịch 1 số cho em coi.Em nghĩ có nên post news này ngoài box lớn ko nhỉ,vì vụ này giờ đang cực kì nóng bên HQ nên chắc chắn sẽ lên mấy trang nước ngoài nhanh thôi,em hãy đăng tin này đi,ss hi vọng sẽ nhận được nhiều sự ủng hộ dành cho Haha.

"Haha à,anh nghĩ anh đang rất nghĩa khí khi ủng hộ MC Mong đúng ko?Còn tôi thì thấy anh thật ngốc,có những người đáng để ủng hộ nhưng MC Mong thì ko!"

"Hãy rời IC,xin đừng làm hại tới chương trình yêu thích của chúng tôi!"

"Tôi thất vọng!Làm ơn rời IC đi!"

"Biến ngay đi và đừng để tôi nhìn thấy anh vào cuối tuần nữa!"

"Họ như nhau cả thôi,MC Mong trốn nghĩa vụ còn Haha thì đi lính dạng đặc cách,ko ngạc nhiên khi họ bênh vực cho nhau!"

"Tôi cứ tưởng anh sẽ thông minh khi biết nên nói lời ủng hộ trong hoàn cảnh nào,là fan của anh và biết anh với MC MOng chơi khá thân,anh ủng hộ anh ta ko sai nhưng tại sao phải viết lên SNS và để tất cả mọi người nhìn thấy?Một tin nhắn riêng tư là điều quá khó phải ko?Tôi thất vọng vì anh Haha à!"

"Mọi người có để ý 1 chuyện rất lạ xảy ra ở IC ko,những người ko đóng góp gì nhiều cho chương trình lại là kẻ chuyên gây rắc rối cho các thành viên khác và bắt tất cả phải dập đầu xin lỗi.Nếu là đàn ông,hãy tự làm tự chịu,đừng bắt mấy người anh của mình phải muối mặt quì lạy khán giả để xin thứ lỗi cho bản thân mình nhé!"

"Khi tôi nhìn thấy dòng tweet của Haha vào 2 ngày trước,tôi đã rất thất vọng và cứ hi vọng anh ấy sẽ sớm hiểu ra vấn đề và xóa tin nhắn đó,nhưng mọi chuyện vẫn như cũ.Haha à dính vào cục *** đó chẳng khác nào tự kéo sự nghiệp của anh đi xuống!"

" **** **** bạn của mày là kẻ thù của HQ nếu mày chọn nó,hãy cút khỏi IC!"

"Khi nào thì kí tên để mời anh ta biến khỏi IC,hãy liên lạc với tôi ngay vì tôi đã tập hợp được khá nhiều người rồi!"

"Haha à vấn đề ở đây là lòng tin và sự thất vọng,bạn hiểu chứ?Chúng tôi tin vào bạn cũng như những TV còn lại trong IC,chúng tôi dùng trái tim mình để yêu thương các bạn trong suốt 9 năm qua.Đổi lại là sự lựa chọn của bạn,bạn chọn MC Mong chứ ko chọn chúng tôi.Buồn và thất vọng,tôi cứ nghĩ đã trong showbiz rất lâu,đáng lẽ ra bạn nên hiểu chuyện gì nên làm và chuyện gì ko nên!"

"Anh trai của tôi vì đi lính mà bị thương tật ở chân vĩnh viễn,đã xuất ngũ 10 năm rồi nhưng anh ấy vẫn ko thể trở lại bình thường dù có tập vật lí trị liệu bao nhiêu lần đi nữa,gia đình tôi cũng đang ở bờ vực phá sản vì tiền thuốc men cho anh ấy,bộ quốc phòng chỉ hỗ trợ cho một phần.Gia đình tôi,14 người đều là fan trung thành của IC và xem CT vào mỗi tối thứ 7.Khi cuộc sống này có quá nhiều khó khăn và chuyện đáng buồn,IC như nguồn cổ vũ tinh thần cho chúng tôi suốt mất năm qua.Nhưng có lẽ từ giờ tôi sẽ ko xem phần của Haha nữa,Haha à,cậu có hiểu nỗi đau của những người lính HQ hay ko?Tại sao cậu lại ủng hộ cho MC Mong chứ?Vì Mc Mong là bạn cậu và cậu ta trốn nghĩa vụ là việc đúng đắn sao?Hãy rời khỏi IC vì chúng tôi ko còn muốn nhìn thấy cậu thêm một giây phút nào nữa!"

"IC đang rất tốt,mọi người đều làm việc chăm chỉ để mang lại tiếng cười cho nhân dân.Hi vọng mọi chuyện sớm làm rõ,Haha à,hãy xin lỗi và xóa dòng tin đó đi,chúng tôi đang rất buồn vì bạn đấy!"

"Ko lẽ mỗi lần các TV gặp chuyện là đều phải rút khỏi IC?Ít ra nên nghe họ giải thích,Haha cũng ko gây tai nạn gì,có lẽ mọi chuyện sẽ tốt đẹp lại thôi,đừng mất lòng tin vào CT!"

"Tôi cần một lời giải thích hợp lí từ IC,tôi muốn nghe chính các TV lên tiếng trước khi phán xét bất kì điều gì!Tôi tin họ sẽ ko làm chúng ta thất vọng!"

"Kì trước Haha đến trễ và bị phạt đánh 1 gậy đúng ko nhỉ?Vậy kì này chắc 100 gậy cũng ko tha được cho lỗi của anh ta!Thay vì chịu phạt,cứ việc rút khỏi IC!"

"Yoo Jae Suk,anh hãy bớt bênh vực cho Haha đi,hãy để anh ta tự gánh lấy hậu quả vì việc làm ngu ngốc của mình,tôi đang chờ IC tuần này để xem Yoo-neu-nim sẽ nói gì.Nếu anh vẫn bênh vực cho Haha,tôi sẽ ko còn lòng tin vào bất kì người nổi tiếng nào nữa!"

"Haha thật thông minh,anh ấy dùng sự nghiệp của mình để cược 1 ván vào MC Mong,để xem anh thắng hay chúng tôi thắng nhé!"

Bình luận

đọc xong mà thấy ức chế quá đi ><, tội Haha quá :'(  Đăng lúc 5-11-2014 05:27 PM
Ức phát khóc. Điên rồi!!! HaHa mà rút em sẽ không xem IC nữa  Đăng lúc 5-11-2014 11:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 5-11-2014 11:30:15 | Chỉ xem của tác giả
Vụ này đang rất nóng bên Hàn và mới đây trang Kpopkfan có dịch lại hết,từ tình trạng của MC Mong,tại sao ảnh bị ghét,ảnh đã làm những gì...mình xin dẫn link:

http://kpopkfans.blogspot.ca/201 ... dal-associated.html

Nếu mọi người muốn tìm hiểu thì nên đọc để biết,ko phải tự nhiên cả HQ tẩy chay MC Mong.Bên cạnh đó là thêm 1 số comment có liện quan tới Haha nữa.

1. [+368, -71] He would've flopped long ago if it wasn't Yoo God

2. [+291, -36] He's acting like that because he went off to public service...

3. [+272, -43] There are limits to defending such things. What's the real reason of Haha serving in the public service instead?

4. [+267, -208] Stop it. Why do we have to tell him to leave the show when all he did was cheering for his friend?

5. [+85, -10] With this issue, I learned that a lot of celebrities are thoughtless. It's certain that MC Mong is not innocent. Do they not realize that people will criticize them if they do featuring and cheering for him? Haha could've just called him and personally congratulate him. Why does he have to post in on SNS and make a fuss? Those kind of celebrities are so dislikable

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2014 13:53:15 | Chỉ xem của tác giả
Issac gửi lúc 5-11-2014 10:59 AM
Đúng rồi sis,bên Hàn từng có 2 nghệ sỹ liên quan tới vụ án giết người nhưng cuối ...

Em chẳng còn tâm trí đăng tin đâu ss. Nhất lại là tin buồn như thế này. Dù chúng ta có bênh vực HaHa thì sao? Dù fan quốc tế ủng hộ ảnh thì sao chứ? Chẳng thay đổi được suy nghĩ của dân Hàn đâu.
Lo cho HaHa quá. Chẳng biết giờ ổng ra sao? Lại còn chú Yoo nữa. haix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 5-11-2014 20:55:32 | Chỉ xem của tác giả
Issac gửi lúc 5-11-2014 10:59 AM
Đúng rồi sis,bên Hàn từng có 2 nghệ sỹ liên quan tới vụ án giết người nhưng cuối ...

nãy viết cũng khá dài rồi mà mất, haiz.

ss có thể hiểu quan điểm của K-net nhưng không có nghĩa là có thể đồng cảm với họ. việc giết người là chuyện thường, cũng chẳng phải việc của mình, nên có thể chấp nhận, không cần nhắc nhiều, vẫn có thể tiếp tục thấy mặt mấy người đó trên truyền hình?

ss cũng hơi thắc mắc ở điểm là nếu MC Mong đã nói khơi khơi như vậy thì sao phát quyết cuối cùng lại là "cleared of intentionally pulling out healthy teeth to be exempted from military duty". ss không nói MC Mong không làm gì sai, nhưng theo ss thấy nếu đã được xác nhận như vậy thì ss không gộp chung việc nhổ răng này vào tội chung. cái sai là đã không thực hiện nghĩa vụ sớm hơn khi còn có thể. mà nếu thật sự sau đó MC Mong đã yêu cầu để được thực hiện nghĩa vụ mà bị từ chối thì ss cũng không rõ là có thể làm gì thêm.

với nói thật với em là ss không tin trang pann đó cho lắm. mấy lần thấy trang này dẫn chứng cứ sai từa lưa để tạo ghét bỏ cho nhiều người rồi. còn k-net thì ss cũng đọc để biết vậy thôi, vì dù sao ý kiến của họ cũng không phải là đại diện cho ý kiến của cả đất nước. nếu cả nước đều ghét bỏ và muốn tẩy chay MC Mong như vậy thì tại sao cái album mới ra này đã có thể càn quét sạch bách các bảng xếp hạng ngay khi mới ra, các bài hát trong đó thì lần lượt trụ hạng cao và vững trên instiz mấy ngày nay. còn nếu nghe để tìm cớ ghét bỏ thêm thì ss chịu rồi. ý kiến của k-net có sức mạnh lớn và có thể thay đổi nhiều thứ, nhưng quan trọng là người ta để nó có sức mạnh đến đâu. lý của họ thì có đấy, nhưng cái vô lý trước mắt là đang cố tình phá hoại sự nghiệp của một người vô tội.

chưa biết sự việc sẽ đến đâu, nhưng hy vọng HaHa sớm qua kiếp nạn, và chú Yoo không bị ảnh hưởng nhiều...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 5-11-2014 21:24:43 | Chỉ xem của tác giả
yen.nhien gửi lúc 5-11-2014 08:55 PM
nãy viết cũng khá dài rồi mà mất, haiz.

ss có thể hiểu quan điểm của K-net nhưng k ...

Nghe bảo cái bài nhạc gì của quân đội mà Knez dùng để phản đối MC Mong lên top search mà, chứng tỏ có ghét thật chứ ko phải đùa :v Nghe nhạc thì vẫn nghe còn ghét thì vẫn cứ ghét, 2 chuyện đó em thấy đâu có liên quan gì. Kiểu tài năng thì công nhận cơ mà ghét phần còn lại ấy, nhiều lắm

Vụ này em thấy Haha xử lý ko khéo và có hơi cố chấp, bản thân đã là người trong ngành giải trí chục năm có lẻ thì phải bik rõ nơi mình hoạt động ra sao, Knez ghê gớm cỡ nào. Ảnh trung thành, tận tụy với bạn bè là điều tốt, nhưng thể hiện ra sao mới là vấn đề cần bàn. Trong hoàn cảnh này thì "riêng tư, bí mật" là lựa chọn đúng nhất, chứ ủng hộ công khai thế thì hậu quả ảnh phải là người đoán được đầu tiên. Còn đã thấy hậu quả ra sao rồi mà vẫn giữ nguyên lập trường (ko xóa cm) thì đó là lựa chọn của ảnh, lúc này ko đến lượt chúng ta lo lắng giùm.

Knez bao đời qua vẫn thế, được tung hô hay bị sỉ vả nhiều khi phụ thuộc vào sự lựa chọn cách hành xử của nghệ sỹ. Sống khôn khéo nhìn trước ngó sau thì sẽ an toàn, còn xác định "đạp lên dư luận mà sống" thì đành chịu thôi.

Tựu chung em cực kỳ ghét loại đàn ông như MC Mong nhưng thấy Knez hơi nhạy cảm vụ Haha nên thông cảm cho ảnh, chỉ mong lần sau hành xử thận trọng hơn, ko vì bản thân thì cũng hãy vì những người xung quanh.

Bình luận

casual listener thì họ nghe chứ họ quan tâm gì đến mấy chuyện lùm xùm đâu em :D  Đăng lúc 5-11-2014 09:45 PM
hí hí mấy cái BXH online thì cũng do netizens nghe mới leo top chớ, Hàn phủ sóng internet trên 90% dân mà, chuyện ghét MC Mong thì em nghĩ ko cần phân biệt Knez với public đâu   Đăng lúc 5-11-2014 09:35 PM
chung với ý kiến của những người hay bình luận trên tin tức đăng trên báo mạng.  Đăng lúc 5-11-2014 09:29 PM
ss đâu có nói là ko ghét đâu em. ý ss là netizen là một chuyện, người dân cả nước thế nào là chuyện khác. ví dụ ss cũng ko muốn người ta vơ ý kiến của ss vào   Đăng lúc 5-11-2014 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2014 21:56:05 | Chỉ xem của tác giả
newview gửi lúc 5-11-2014 09:24 PM
Nghe bảo cái bài nhạc gì của quân đội mà Knez dùng để phản đối MC Mong lên top se ...

Theo em thấy thì dân Hàn muốn dìm MC Mong một cách triệt để và muốn dùng HaHa để dằn mặt MC Mong + giận cá chém thớt đó ss. Vụ của HaHa không cần phải làm đến mức đòi sống chết như thế. Chẳng qua họ xả MC Mong chưa đủ nên kéo thêm người vào. HaHa chỉ là con tốt thí mạng thôi. Khổ thân ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2014 22:13:12 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay HaHa có mặt ở giải bóng rổ nữ Hàn quốc Women's Korean Basketball League
Khác với mọi khi, hôm nay Ha mặc quần dài, xanh lét nhé. Nhưng nhìn vẫn đẹp trai.

cre: tieba

Bình luận

ss đang chờ ngày mai để coi IC sẽ quay hình kiểu gì,càng chờ thứ 7 này để xem dàn cast xử lí ra sao,hi vọng ko có gì!!!  Đăng lúc 5-11-2014 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 5-11-2014 22:40:49 | Chỉ xem của tác giả
cái vụ của MC Mong thì giờ đi tìm hiểu và đọc post của mọi người thì em mới biết rõ. Ko thể ngờ 1 ca sĩ đã từng được yêu mến một thời mà lại làm cái chuyện hèn kém như vậy. Là đàn ông, nhất là đàn ông ở HQ, dù trước hay sau thì vẫn phải đi lính. Mình đường đường là người của công chúng thì phải là một tấm gương tốt cho mọi người noi theo, đằng này đi làm bệnh án giả rồi lại còn đăng status như ko có chuyện gì xảy ra. Quá trơ trẽn chứ ko phải ko, cái comment mà có người kể chuyện người thân của họ đi lính và bị thương tật, dù có vật lí trị liệu thế nào cũng ko khỏi là 1 minh chứng rõ ràng nhất. Họ đi lính dù biết là có thể sẽ mang thương tật sau khi kết thúc thời hạn, đằng này vì muốn "giữ gìn hình ảnh" và ko muốn tốn 2 năm cực khổ trong quân ngũ mà đi nhổ răng rồi làm bệnh án giả, xong ko nhận trách nhiệm lại còn đi đổ thừa cho ng` khác. MC Mong chưa bị đá văng ra khỏi showbiz và vĩnh viễn ko bao h được phép quay lại là may. Bị ăn chửi là còn nhẹ, em mà là chú này e chắc sẽ sang nước ngoài và định cư bên đó chứ ở Hàn thì nhục chết đi được. Đằng này lại còn comeback và cười nói vui vẻ nữa chứ, nực cười! Ai yêu chú này max khổ luôn

còn về chuyện Haha, e thấy rất thương Haha. Dĩ nhiên cái việc Haha đăng status ủng hộ MC Mong vs tư cách bạn bè là việc nghĩa tình, nhg về trách nhiệm thì đó lại ko nên xảy ra. MC Mong như mọi ng` nói, là kẻ thù của ng` Hàn, nhất cử nhất động thể hiện sự yêu mến vs anh ta đều bị coi là kẻ thù giống anh ta. Là bạn thân lâu năm, e hiểu cách hành động của Haha khi ủng hộ MC Mong, nhg mà bị chỉ trích như vậy mà Haha vẫn ko xóa đi thì có hơi cứng đầu thật. Nhg mà đến cái mức độ mà Knet phải nổi khùng lên như vậy chẳng hay ho tí nào, làm gì mà cái gì cũng phải làm căng lên thế. Nào là rời IC, nào là đừng để các thành viên khác muối mặt cúi đầu xin lỗi, có phải trốn đi lính như MC Mong hay giết người rồi lái xe khi đang say đâu mà họ coi là tội đồ vậy. Haha chắc chắn bị ảnh hưởng rất nhiều, thương Haha quá, hy vọng là Haha sẽ đưa ra lời xin lỗi để Knet nó nguôi ngoai, chứ ko thì sự việc sẽ càng ngày càng đi theo những chiều hướng tiêu cực hơn. Đúng là vạ miệng, tai bay vạ gió mà, nói có 1 câu thôi mà giờ bị chỉ trích kinh khủng. Stay strong Haha ơi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
 Tác giả| Đăng lúc 5-11-2014 23:12:36 | Chỉ xem của tác giả
nhat.ha.1510 gửi lúc 5-11-2014 10:40 PM
cái vụ của MC Mong thì giờ đi tìm hiểu và đọc post của mọi người thì em mới biết r ...

Theo ss thấy thì HaHa sẽ không xóa cái tweet đấy đâu. Sự việc đến ngày hôm nay đã là ngày thứ 3 rồi, nếu như có ý định xóa anh ấy đã xóa rồi. Và ss cũng không cho rằng việc làm của anh ấy là cứng đầu. Giả sử có là cứng đầu thì việc Knet làm quá lên như vậy thật quá đáng. Không biết chú Yoo có ý định can thiệp vào vụ này không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách