Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: CinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

[Lấy địa chỉ]
264#
Đăng lúc 10-5-2014 23:05:39 | Chỉ xem của tác giả
hnay đã nói rất nhiều, kể rất nhiều, cũng nhiều cảm xúc nữa
bạn hỏi: "sao K ko khóc?" - "vậy bây giờ K khóc thì có làm đc gì ko!", nếu có khóc thì chỉ vì tức thôi, nhưng nghĩ lại thì thấy đáng ra mình ko nên tức, đã mất của rồi còn mất công tức òi khóc nữa thì thành ra mình tốn nhiều thứ quá, thôi thì chịu mất 1 cái đt thôi, vả lại suy nghĩ đc thoáng hơn rồi thì thấy sự việc cũng ko quá đỗi nghiêm trọng. nếu rên lên: "Trời ơi, mất cái đt mấy triệu rồi" thì cảm giác có dễ chịu bằng "may là chỉ bị mất cái đt, thôi thì cái gì nó ko thuộc về mình thì nó cũng ko thuộc, với lại luật nhân quả là có thật mà, mình chẳng cần phải làm gì thêm cả, đâu rồi cũng ra đó thôi. cứ coi như đây là điểm cực min parabol của bạn đi, mọi chuyện sau này ai sẽ biết đc nó sẽ tốt hơn thì sao" ^_^
dù gì thì cũng cảm thấy có lỗi với ba mẹ, nghĩ ba mẹ cực khổ mới làm ra đc tiền, lúc mua ba cũng có cảnh báo rồi, vậy mà cuối cùng cũng xảy ra chuyện, chưa làm đc gì mà đã hoang phí tiền rồi

10.05
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 7-5-2014 16:39:16 | Chỉ xem của tác giả
Ngồi buồn buồn muốn lảm nhảm cái gì đấy mà lại chẳng biết lảm nhảm cái gì chứ
Giờ đã sắp là giữa tháng 5, chẳng mấy nữa mà lại hết nửa năm 2014 đến nơi ấy chứ

Paste cái kia cho nó dài

Định copy paste cái câu dưới cùng trang web vào thế mà trong khung soạn thảo ok, vậy mà khi post thì lại biến mất tiêu. Dở hơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 27-4-2014 00:26:42 | Chỉ xem của tác giả
Loanh quanh luẩn quẩn sao đó, gặp lại một số người và tìm lại được một số thứ tưởng như đã mất từ lâu rồi.
Chưa quên, chắc chắn. Vẫn lâu lâu lần giở lại, có lúc như lật tung toé tất cả lên để tìm lại, nhưng không được. Bây giờ, tìm lại và gặp lại.

Rất nhiều thứ thay đổi, người này người kia, kể cả bthan. Vậy mà sao trong khoảng khắc tìm lại và gặp lại đó, thấy như được quay về 7 năm trước. Giá mà được, mình chỉ muốn ở lại khoảng thời gian đó mãi.

Con người ấy mà, đôi khi thấy sợ.

Mình hay bảo, mình không mmdv đâu, và nhiều người tin thế và họ thử xem tổn thương đến mức nào thì mình vỡ ra.

Mình muốn viết nhật kí trở lại như 7 năm trước...

No pain No sorrow Nothing is important

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

261#
Đăng lúc 25-4-2014 22:57:45 | Chỉ xem của tác giả
mưa! cuối cùng cũng mưa sau bao ngày chói chang khiến ngta phát bực và phát bệnh. mưa lớn và khá dai, mưa.. nhưng là mưa đá kèm gió lớn, nước ngập đường lên cả nửa bánh xe.. mấy đứa nhỏ trong xóm lại đc dịp tắm đã đời. mưa lớn kèm theo tiếng nổ, vậy là cả xóm ko nhà nào mở đèn đc, nhưng tv vẫn hoạt động và quạt chỉ chạy chậm hơn.. mọi ng nói điện bị đứt 1 pha
lâu rồi ba với e mới ngồi nói chuyện, ba nói ko nói gì mới, cũng ko nói nhiều nhưng làm e phải suy nghĩ nhiều, lầ nào cũng vậy . ở nhà bức bối ko chịu đc, cứ thế xách xe lên và đi, e cũng chẳng có đc mấy chỗ để tới trừ nhà nhỏ bạn cách nhà chưa tới 10' đi bộ.. nói đc đôi khi cũng là 1 cách giải tỏa tâm trạng dù 2 đứa chỉ nói chuyện trên trời dưới đất, tào lao thiên địa ^_^
e rất bướng, cứng đầu và khó có thể thay đổi đc thói quen.. vì vậy còn cần rất nhiều tg nữa e mới có thể thay đổi bản thân đc như ý muốn

ps: e nói nhảm thôi ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 23-4-2014 08:24:14 | Chỉ xem của tác giả
k_sakura0204 gửi lúc 22-4-2014 12:27 AM
mấy hôm nay nhà lại trở về cái yên lặng đáng sợ của nó rồi , e vào kể chuyện ch ...

công nhận yên ắng ghê em hầy. c vừa đi ctac cũng lâu lâu về + bận toét mắt nên ko có ghé nhà lảm nhảm mấy
còn vụ con chim của em thì quả nhiên là kỳ lạ. chắc là do đất lành chim đậu. vừa đậu xuống thì chẳng may nhồi máu cơ tim mà chết thôi. dù sao số nó cũng phải vậy rồi. Đừng lo lắng quá.
Cái dây chuyền e ko đeo được tiếp thì cất vào ví để bên người ấy, để lúc nào nó cũng ở bên mình như lúc đeo vậy.

Bình luận

e đã làm lại mặt dây chuyền rồi, ko vừa ý lắm nhưng OK ạ ^^,  Đăng lúc 23-4-2014 11:03 PM
^^  Đăng lúc 23-4-2014 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
Đăng lúc 22-4-2014 00:27:27 | Chỉ xem của tác giả
mấy hôm nay nhà lại trở về cái yên lặng đáng sợ của nó rồi , e vào kể chuyện cho nó xôm nhóe
.
.
mấy ngày gần đây trời oi bức ko tả, ngồi ko chả làm gì mồ hôi cũng ra li ti, có quạt thổi vù vù cũng chả xi nhê gì cả ạ!    bởi thế mấy ngày như này đi vào lớp học là thiên đường.. trong lớp mát lạnh, chẳng còn biết bên ngoài có như thế nào nữa
nó có liên quan với đoạn ở trên là như này, mới trưa nay, lúc đang ngồi trong phòng thực tập tầng trệt, phòng kín mít, máy lạnh máy quạt vù vù, thế chả hiểu đường nào để chim chóc có thể bay vào, càng khó lý giải hơn khi có 1 e chim chẳng biết từ đâu ra chết ngay dưới chân ghế e ngồi mà e là ngồi hnay ngoan hơn thường ngày í nhá, ko có chạy nhảy lung tung luôn, lúc vào cũng ko thấy có sự hiện diện của vật thể lạ nào
huhu, mấy bữa trước, mặt dây chuyền Phật Quan Âm của e bị bể cái vỏ đựng, rồi nó mất luôn cái vỏ , thế là e chỉ còn cái mặt Phật nhưng ko thể đeo tiếp đc, làm e lo lắng lắm, cái đó quan trọng với e lắm
.
ơ viết xong rồi đấy ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 2-4-2014 01:25:02 | Chỉ xem của tác giả

"Cuộc gọi ngày cá tháng Tư
Anh bảo mình yêu nhau nhé!
Thì thầm em cười rất khẽ
Lại vừa uống ở đâu về?

Một năm sau anh lại gọi
Mình phải thuộc về nhau thôi!
Em cười, em giờ khác trước
Nhận lời người ta mất rồi

Rồi lại một ngày nói dối
Anh nghe giọng em thật buồn
Em vừa chia tay người ấy
Anh chẳng biết làm gì hơn

Ai rồi cũng sẽ lớn khôn
Anh toàn chơi trò con trẻ
Nói yêu em mà không thể
Ngập ngừng chẳng gửi phong thư.

Cuộc gọi ngày cá tháng Tư
Mai em lấy chồng, anh ạ
Bầu trời trong anh lạ quá
Bỗng nhiên sụp đổ tan tành"

-Trần Việt Anh-

...
..

Bình luận

chẳng ai cả ss ạ ^^ chỉ là thấy đồng cảm thôi ạ :D  Đăng lúc 5-4-2014 06:00 PM
Hôm qua có anh nào tỏ tình à? ;))  Đăng lúc 2-4-2014 08:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 1-4-2014 14:28:18 | Chỉ xem của tác giả
vicuamua89 gửi lúc 1-4-2014 01:02 AM
kính chào các bạn,
mình định post từ hôm qua cho đúng ngày, cơ mà ban ngày bận quá ...

Bạn viết dài quá rồi làm cho mình chẳng biết trả nhời như nào
Chỉ có điều muốn nói là bạn có nghĩ bạn nên đi c...t...d... như em @phuongus hay không thôi? Chỉ vài tháng sau là linh nghiệm rồi, sang năm được tuổi nữa
Có vẻ viết như kia thì vẫn hơi ngắn nhưng mà não của mình đang tập trung cho dây thần kinh buồn ngủ nên chỉ có thế thôi.
Vẫn muốn được đi chơi đâu đó ngoài trời ấy >.<

Bình luận

Mọi người tám ở đây từ bao giờ mà em ko hề hay biết :D  Đăng lúc 2-4-2014 08:27 PM
hình như ko tag được, mà không cần tag nó cũng báo mà notif mà. mình thì không cần ctd nhưng mà mẹ mình cần lắm =))  Đăng lúc 2-4-2014 08:19 AM
Là "Cắt Tiền Duyên" ấy em ơi :3  Đăng lúc 2-4-2014 03:05 AM
cũng đang thắc mắc cái đó hi hi  Đăng lúc 1-4-2014 07:56 PM
@k_sakura0204 (có tag được ở bình luận không nhỉ?: Em đọc bài post của vic ở bên dưới là biết đấy em, dưới cùng bài post ấy :3  Đăng lúc 1-4-2014 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 1-4-2014 01:02:51 | Chỉ xem của tác giả
kính chào các bạn,
mình định post từ hôm qua cho đúng ngày, cơ mà ban ngày bận quá với tối mải đi chơi nên mình không kịp viết 1 bài cho hẳn hoi. Và mình cũng thấy việc dùng đại từ nhân xưng Ta - Nàng không được đáng yêu như ngày ấy nữa nên cho mình gọi các bạn xưng mình thôi nhé.
Tính đến nay mình đã trải qua gần 4 năm quen biết nhà mình (do tận cuối tháng 4 mình mới vào nhà), một khoảng thời gian không dài nhưng cũng không ngắn tí nào. 4 năm vừa rồi có rất nhiều chuyện to tát động trời xảy ra, như Sóng thần ở Nhật Bản, Bão Haiyan, chiến tranh khắp nơi, bệnh dịch hoành hành, FB cũng nhiều lần thay đổi giao diện, nhưng chúng mình vẫn ở đây.
Mình rất cảm ơn các bạn đã cùng ở bên nhau và ở bên mình như vậy trong suốt 4 năm qua, ít nhất thì cũng không unfriend nhau trên FB.
Hôm nay, 1 số bạn ở miền Bắc đã đi ăn và uống và chụp ảnh và làm nhiều việc khác
Bạn Chập đã post lại M-V-tự-làm hoành tráng của nhà mình, S.Project vất vả vật vã năm đó.
Bạn Vịt đã post lại vài MV OST của phim
Bạn Bobo đã đổi ảnh avatar và cover facebook với nỗi niềm hóng về quá khứ.
Bạn Tiny đã đăng một cái stt nhớ nhung
Và vô vàn các bạn khác làm vô vàn các điều khác để nhớ về ngày này, như một lễ kỷ niệm nho nhỏ cho tình bạn trên bàn phím của chúng ta.
Như bạn Chập đã nói, dù sao đó cũng là 1 cái cớ để chúng ta quen nhau, nên mình không quan tâm lắm đến phim ảnh, mà mình chỉ quan tâm đến các bạn thôi.
mình rất chi là hạnh phúc vì được các bạn ở bên, chứ không phải vì được ở bên các bạn.

Nơi này dù phải thay link đổi title nhiều lần, nhưng Công viên vẫn ở đây, và ở kia, luôn chào đón các bạn.
Các bạn có đi ngược về xuôi, đi xa về gần, thì cũng hãy ghé qua thăm nhà 1 lát nhé.

Viết hơi loạn xị ngậu quá. Lâu rồi mình mới viết ra mấy cái kiểu này. Tuy mình được 8.75 thi Văn Đại học đấy nhưng mà toàn là đồ học thuộc thôi, thật ra viết dở lắm các bạn thông cảm nhớ. (khoe điểm thi ĐH trá hình)

Post lại cái S.Project, công trình kỷ niệm 1 năm phim phát sóng, cho các bạn thưởng thức. Mình vẫn nhớ nỗi vất vả mệt nhọc của các bạn và mình khi làm nên cái MV OST độc đáo này. Cảm ơn tất cả mọi người, một lần nữa.

P/S cuối: Một trong những nỗi băn khoăn và trăn trở của mình trong những năm tiếp theo, đó là được đi ăn cưới các bạn trong nhà mình. Nên ai nhận thấy việc cắt tiền duyên là cần thiết thì hãy làm ngay kẻo muộn.

Bình luận

diễn văn hay lắm...khoe khóe lắm;)) iu iu nàng nè...rất rất vui vì được quen biết nàng và mọi người trong nhà.  Đăng lúc 1-4-2014 07:55 PM
>:Đ< :x... nhà mình tập cho e quen sài mấy cái kí hiệu này  Đăng lúc 1-4-2014 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 31-3-2014 19:40:12 | Chỉ xem của tác giả
một năm nữa lại qua đi
nhà chúng ta lại thêm một tuổi mới
nhớ lắm nhà mình ơi
quãng thời gian gắn bó với nhà mềnh là một kỷ niệm đẹp với mình
chúc cả nhà luôn mạnh khỏe và đi đâu cũng đến Cin's house nhé...yêu cả nhà

Bình luận

:x  Đăng lúc 1-4-2014 07:31 PM
:x yêu :x  Đăng lúc 1-4-2014 01:04 AM