Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: CinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

[Lấy địa chỉ]
274#
Đăng lúc 31-7-2014 08:30:50 | Chỉ xem của tác giả
vicuamua89 gửi lúc 30-7-2014 08:51 AM
Thích đọ tiếng Việt à  
Chủ ngữ của từ "lấy vài năm kinh nghiệm" là nàng, thì  ...

Hôm qua đọc cái này rồi mà chưa kịp rep, hôm nay thì hết hứng muốn rep nó rồi nên nói chuyện khác

Nàng bẩu cái gì mà đọc được tin gì rồi liên quan gì tới mọi người thế? Cái post dưới dưới ở đây này. Hóng phát
Hôm qua ta tự dưng thấy khỏe mạnh lạ thường, buổi tối phi xe sang nhà bạn Bi chơi, hôn hít bạn ấy 1 lúc rồi về. Đi đường Láng Hòa Lạc cứ phóng vèo vèo 50 60km/h, mát cực luôn

Đấy, thấy nhạt nhẽo chưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 31-7-2014 08:25:18 | Chỉ xem của tác giả
vicuamua89 gửi lúc 30-7-2014 08:51 AM
Thích đọ tiếng Việt à  
Chủ ngữ của từ "lấy vài năm kinh nghiệm" là nàng, thì  ...

Hôm qua đọc cái này rồi mà chưa kịp rep, hôm nay thì hết hứng muốn rep nó rồi nên nói chuyện khác

Nàng bẩu cái gì mà đọc được tin gì rồi liên quan gì tới mọi người thế? Cái post dưới dưới ở đây này. Hóng phát
Hôm qua ta tự dưng thấy khỏe mạnh lạ thường, buổi tối phi xe sang nhà bạn Bi chơi, hôn hít bạn ấy 1 lúc rồi về. Đi đường Láng Hòa Lạc cứ phóng vèo vèo 50 60km/h, mát cực luôn

Đấy, thấy nhạt nhẽo chưa

Bình luận

thảo nào ta lại thấy nó báo thêm 1 cái bóng đèn nữa =))  Đăng lúc 31-7-2014 08:44 AM
Nó báo có lỗi nên ta bấm post lại, hóa ra lại thành 2 bài. Kệ nhớ :))  Đăng lúc 31-7-2014 08:31 AM
sợ quá, khỏe mạnh lạ thường ư? =)) chuyện ấy ta bảo là ko ảnh hưởng đến mọi người mà, ko phải là liên quan đâu =))  Đăng lúc 31-7-2014 08:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 30-7-2014 08:51:37 | Chỉ xem của tác giả
chap gửi lúc 29-7-2014 07:41 PM
Dùng trả lời để trả lời cho cái comment kia nhưng thực ra cũng chẳng biết trả lời c ...

Thích đọ tiếng Việt à
Chủ ngữ của từ "lấy vài năm kinh nghiệm" là nàng, thì chủ ngữ đằng sau cũng phải là nàng chứ

Ai nói n chẳng có điểm gì thú vị đấy? Ai cũng có điểm thú vị, có điều người đối diện có phát hiện ra không, hay có đủ thú vị để mình show cái thú vị của mình ra hay ko thôi.
Nói vậy chứ ta cũng ko biết rõ là thế nào là thú vị @@ ý là nói chuyện thấy hay hay ư?

Còn việc ko biết cách nói chuyện, không nghĩ ra chủ đề gì để nói thì ta cũng tự nhận thấy mình như thế, chẳng cần ai bảo.
Nói chung là chúng mình nhạt nhẽo quá đi.
Chắc vì thế nên mới chưa lập gia đình? Thế thì chị Vịt phải nói là siêu siêu nhạt nhẽo, siêu siêu chán ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

271#
Đăng lúc 29-7-2014 19:41:38 | Chỉ xem của tác giả
vicuamua89 gửi lúc 29-7-2014 04:55 PM
Hé hé yêu quá

Thích nhỉ, em còn được đi tình nguyện mùa hè cơ đấy, còn may  ...

Dùng trả lời để trả lời cho cái comment kia nhưng thực ra cũng chẳng biết trả lời cái gì cả

"Nhưng lấy vài năm kinh nghiệm sống hơn em rằng sau này em sẽ.." có phải nên là "Nhưng lấy vài năm kinh nghiệm sống hơn em, chị cho rằng sau này em sẽ.." ko n?

Thực ra ta nghĩ là chỉ cần thêm dấu phẩy sau "hơn em" thôi, nghe có xuôi k

Nói chuyện cuộc sống nhạt nhẽo, hôm nay ta cũng bị nói rằng chẳng có điểm gì thú vị. Không biết cách nói chuyện, không nghĩ ra chủ để gì để nói, và 1 số kiểu chê bai tương tự như vậy. Tự ti quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 29-7-2014 16:55:57 | Chỉ xem của tác giả
k_sakura0204 gửi lúc 29-7-2014 02:29 PM
e đang viết bài review cho mhx đầu tiên của mình, bài e dài, chưa nghĩ ra đc gì thê ...

Hé hé yêu quá

Thích nhỉ, em còn được đi tình nguyện mùa hè cơ đấy, còn may mắn hơn chị nhiều, vì đến tận lúc ra trường rồi chị mới có một vài ký ức gọi là tình nguyện (nhưng mà ko được đi xa như em), thời SV chị thực hiện triệt để 5 không: Không đi chơi xa, không đi tình nguyện, không làm cán bộ lớp, không hoạt động đoàn, không tham gia câu lạc bộ. Ngẫm lại thấy đời sinh viên nhạt nhẽo quá

Thế mới thấy đúng là Đi một ngày đàng học một sàng khôn em hey.
Người ta cũng hay nói "Trông lên thì chẳng bằng ai, trông xuống lại chẳng thấy ai bằng mình" cũng vì thế.
Hóng cái bài review ấy quá đi mau post nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 29-7-2014 16:30:33 | Chỉ xem của tác giả
k_sakura0204 gửi lúc 29-7-2014 02:29 PM
e đang viết bài review cho mhx đầu tiên của mình, bài e dài, chưa nghĩ ra đc gì thê ...

Chào em
Thật tốt khi nghe câu chuyện của em. Thật đấy. 1 trong những điều đáng tiếc nhất của chị trong cuộc đời sinh viên là không tham gia mùa hè xanh. Chị chỉ tham gia mỗi 1 đợt tiếp sức mùa thi mà bây giờ mỗi lần nhớ lại đều thấy rất tuyệt. Chị nghĩ 3 tuần mùa hè xanh chắc sẽ là 1 kỉ niệm rất đẹp trong cuộc đời sinh viên của em đấy, cho dù có thể (mà có lẽ là chắc chắn) trong thời gian 3 tuần ấy vẫn có những điều khiến em thấy không vừa lòng. Nhưng lấy vài năm kinh nghiệm sống hơn em rằng sau này em sẽ thấy những điều không vừa lòng ấy chẳng đáng gì so với những kỉ niệm đẹp trong thời gian này được đâu. Hãy trân trọng nó nhé.
Chị thấy hay lắm. Vào 1 thời điểm nào đó trong cuộc đời em sẽ thấy dường như mình đang ở đáy cùng của nỗi buồn vậy. Nhưng rồi cứ thế mà nó trôi qua, khi nhìn lại em sẽ thấy rằng thực ra nó cũng chẳng có gì, cái mình đang phải đối diện lúc này còn kinh khủng hơn cơ. Buồn cười thế đấy và xung quanh mình ai cũng đang như vậy. Giờ cứ hô thần chú All izz well như trong phim Ba chàng ngốc ấy. Thế thôi, All izz well! Không sao hết cả em à

Nhắn vic phát: chồng giàu nó chẳng thích gái nghèo đâu nàng

Bình luận

"Nhưng lấy vài năm kinh nghiệm sống hơn em rằng sau này em sẽ.." có phải nên là "Nhưng lấy vài năm kinh nghiệm sống hơn em, chị cho rằng sau này em sẽ.." ko n?   Đăng lúc 29-7-2014 05:03 PM
All izz well, thế nào cũng có thằng giàu nứt đố đổ vách nó bị gái nghèo sét đánh :)) Ra đường hãy chăm chỉ liếc ra sét nhé :))  Đăng lúc 29-7-2014 04:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 29-7-2014 14:29:30 | Chỉ xem của tác giả
vicuamua89 gửi lúc 27-7-2014 11:59 PM
Xin chào các bạn,
Lâu lắm lắm lắm rồi mình mới về đây. Cơ mà thực tế là mỗi ngà ...

e đang viết bài review cho mhx đầu tiên của mình, bài e dài, chưa nghĩ ra đc gì thêm, vào thấy c đăng 1 bài dài thế này, mừng húm. e đã cứ tưởng ko còn ai ra vào chỗ này rồi chứ, hoặc dã chắc mn có ra vô nhưng cũng chẳng còn muốn share gì nữa rồi. e thì có rất nhiều thứ để nói, dưng chỉ có mình mình viết vào đây thì thành ra nó hơi ngộ nên thôi
e vừa trải qua 3 tuần đc sống lại ngoạn mục nhất cuộc đời mình, e đã đc trải lòng, đc cùng sẻ chia, ko phải chỉ theo cái cách tự ngồi gõ rồi tự ngồi đọc, đã có ng nghe e nói (ngoài c Vic), có ng cho e thấy, ko phải e là đứa buồn khổ nhất, ai cũng có tâm tư của riêng mình, ai cũng cố gắng che đậy nó bao nó lại = 1 vẻ ngoài vui vẻ và, có thể cho e gọi là, kiên cường nhất. Để rồi cho e thấy, e phải cố gắng lại, bắt đầu lại, đáng lẽ e phải làm tốt hơn như thế nhiều.
e bây giờ đã vui hơn, có lẽ đang thay đổi mạnh mẽ, chắc sau này sẽ bận hơn và bớt suy nghĩ tiêu cực đi rồi, vì bây giờ e đã có thêm 1 gia đình nữa, đội Sóc Trăng 1 thân iu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 27-7-2014 23:59:10 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào các bạn,
Lâu lắm lắm lắm rồi mình mới về đây. Cơ mà thực tế là mỗi ngày mình đều lượn vào 1 lần, có điều bận quá nên chỉ có load xong đọc rồi lại bay ra. Hôm nay có lý do đặc biệt nên mới post bài.
Mình vừa đọc được một thông báo về một số sự thay đổi lớn sắp diễn ra. Cụ tỉ thế nào mình không bô bô ra đây được, chỉ là về cơ bản nó không ảnh hưởng đến cuộc sống thường nhật của chúng ta, nhưng trong lòng thì có một nỗi buồn gì đấy hơi nhẹ.
Với lại, sau nhiều tháng làm staff cá cảnh (nói thế chứ cũng mới 1 tháng tròn), mình đã xin setdown rồi. Há há thế là chỉ còn mỗi Tu với em Đỏ là làm quan thôi nhé Còn lưu luyến rất nhiều, còn mắc nợ rất nhiều, nhưng mà phải dừng thôi.

Mình lại nhớ, sắp đến kỷ niệm 4 năm miền Bắc off lần đầu tiên rồi cơ đấy. Hôm rồi mới chat với em Butbi92 (còn chả nhớ nick e ý đúng thế ko), em nó đã tốt nghiệp từ tháng 5 rồi. Mới ngày nào cả nhà còn hỏi thăm các em 12 thi đại học thế nào, mà ngoảnh lấy vài phát, các em đã sắp đi làm hết cả. Ngoảnh đi thấy các em nhỏ lớn hết cả, mà ngoảnh lại thấy một lượt các anh chị già vẫn đứng yên một chỗ, tuy mình không thấy sốt ruột như phụ huynh, nhưng cũng đã đặt nhiều hy vọng lắm chứ. (Nhưng các bạn hãy chờ đấy, mình cứ nói mãi chưa được đi ăn cưới ai nhà Cin, biết đâu mình lại là người cưới đầu tiên thì tèo, nhề.)

Lại có mục than thở về công việc của mình, dạo này mình hơi bị bận, mình đang cống hiến tuổi thanh xuân cho công việc hay sao ấy. FB không update stt tí nào, toàn ảnh bạn bè tag vào, thấy đời thật nhạt nhẽo. Rất nhiều ý định của mình đã bị cái bạn "Khả năng tài chính" bạn ý vùi dập. Rất là bực mình nhé.

À nhưng mà tóm lại mình muốn nhờ các bạn một số việc sau đây:
- Thấy rảnh tay thì Click vào quảng cáo của kites. Cái này mình mới nghiệm ra là những thành phần như chúng ta chỉ có thể giúp kites bằng cách ấy. Trước nay chắc chẳng ai thích quảng cáo, mà có thấy thì cũng đành bơ lác đi, cơ mà các bạn ạ, ai cũng bơ lác vậy thì nền kinh tế đi xuống mất. Cũng giống như chúng ta ai cũng tự cắt tóc được cho mình hoặc cho nhau thì hàng quán sập tiệm hết ý. Hãy giúp cả hai bên bằng cách click vào quảng cáo đi nhé.
- Ai có lượn vào đây thì rep người gần nhất một vài câu, nói ít cũng được, nói nhiều càng tốt, để mình thấy mà lại hăng hái buôn chuyện với các bạn như ngày xưa ý nhé.

Các bạn ngủ ngon.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 2-6-2014 23:07:05 | Chỉ xem của tác giả
Hà Nội nóng quá
Cụ thể là phòng mình nóng quá
Hay là lắp điều hòa nhỉ nhưng mà ở sướng quá không có động lực đi lấy chồng thì làm sao
Cuối tuần này nhà đi Cô Tô, không biết có mát không nhỉ
Nóng ơi là nóng ấy

Bình luận

Lắp điều hòa->nhiều tiền điện hơn->mỗi ngày một nghèo->có động lực lấy chồng giàu. Hãy lắp đi lắp đi đừng ngại ngùng =))  Đăng lúc 28-7-2014 12:02 AM
trong này mưa rồi mà cũng nóng nè c T_T  Đăng lúc 7-6-2014 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 29-5-2014 21:22:00 | Chỉ xem của tác giả
“Giá mà lúc mình buồn như tận thế
Có một ai bấm máy gọi cho mình
Mình sẽ khóc mặc thân sơ quen lạ
Quên dặt dè mà thổ lộ linh tinh

Giá mà lúc lòng mình đang yếu đuối
Có một ai yên lặng nắm tay mình
Thì có lẽ mình sẽ mang tình đó