Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: CinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

[Lấy địa chỉ]
304#
Đăng lúc 3-9-2014 19:45:58 | Chỉ xem của tác giả
thấy nó hay nên e share thôi ạ.. mà bài thơ gì buồn quá

Chúng mình bây giờ chỉ là những người dưng
đứng lặng bên đời mình để nhìn cuộc đời kia sống tiếp
cũng có lúc nghĩ về nhau khi hết ngày mỏi mệt
cũng đã giả sử rằng "...còn bước tiếp...thì sao?"

Chúng mình bây giờ xa lạ như ngày nắng với trận mưa rào
như đi giữa ồn ào và thấy ai cũng đều hối hả
vậy mà có một thời xem nhau là tất cả
vậy mà có một thời đã luôn nghĩ về nhau

Chúng mình bây giờ đều là những người có quá khứ đằng sau
có những ngày thấy trái tim mình nhàu tươm phát khóc
rồi thấy cuộc đời cũng có lúc bão giông và nhiều khó nhọc
muốn được sẻ chia vì biết sợ sự cô độc rồi

Chúng mình bây giờ nghĩ về nhau,đôi lúc cũng thấy vui
đôi lúc là những nghĩ suy đi hết đời mình cũng không hiểu nổi
tự nhận về mình bao nhiêu lầm lỗi
giả sử bây giờ làm lại liệu sẽ đổi khác hay không?

Chúng mình bây giờ chỉ là những người dưng
đứng giữa lằn ranh của hai mùa sắp đến và rồi đi khấp vội
anh chọn quay lưng bước về phía mùa thu có lá vàng ngập lối
em đi về mùa đông và cố quên bàn tay đã từ chối giữ mình

Chúng mình bây giờ và sẽ mãi lặng thinh
em không thể nói tiếp những điều mà mình từng nghĩ
anh lại trở về với nhiều thói quen đã trở thành cũ kĩ
nhung nhớ ít nhiều có lẽ chỉ đôi khi...
(P2T)

Bình luận

cảm ơn em vì đã share bài thơ này  Đăng lúc 5-9-2014 10:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
Đăng lúc 31-8-2014 08:28:26 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình ( thật ra đếm được 3 người, dưng cứ bảo nhà mình cho xôm ) vẫn chịu khó ra ra vào vào nói nhảm với nhau nhỉ. Ta cũng hay ra ra vào vào chỉ có điều là lười nói ( Thôi chết rồi, tuki nặng lắm rồi, đến nói cũng lười Mà cũng chả biết nói gì cơ, chả nhẽ đi ra đi vào lúc nào cũng ủ ê thì chán lắm ấy   

Ở nhà chắc được nghỉ lễ rồi nhở, bên ta 2/9 cũng lễ, cũng được nghỉ. Đi làm thì mong được nghỉ, nghỉ thì lại thấy buồn tay buồn chân, cứ ngủ vùi không à.
Giờ nói gì nữa giờ ta?  Mn nghỉ lễ vui vẻ nhá!!!

Bình luận

2/9 bên ấy là nghỉ lễ j ấy n?  Đăng lúc 3-9-2014 11:02 AM
>:D<  Đăng lúc 31-8-2014 04:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 22-8-2014 21:47:22 | Chỉ xem của tác giả

chỉ muốn khoe với hai chị là em thích bài này ghê lắm
giai điệu cũng hay, ng hát cũng hát hay
hehe nói chung là e thích nó đó, cũng đc 1 thời gian rồi

mình hết thích bạn rồi, thật may mắn quá, nhỉ! bài hát này gắn liền với quãng thời gian đó, mỗi lần nghe lại cảm thấy nhẹ lòng lắm, cám ơn bạn, vì đã bước qua cuộc đời mình nhẹ như bài hát đó nhé!

Bình luận

>:D<  Đăng lúc 23-8-2014 09:46 PM
:x  Đăng lúc 23-8-2014 12:45 PM
:)  Đăng lúc 23-8-2014 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

301#
Đăng lúc 20-8-2014 14:00:21 | Chỉ xem của tác giả
k_sakura0204 gửi lúc 19-8-2014 12:14 PM
nếu ở trong trường hợp này, cam đoan sẽ bị rùng mình ((
đáng sợ quá
((

Em post cái gì đấy chị chẳng thấy gì cả, cứ thấy nó xoay xoay mà không biết là gì hết nên cũng hơi rùng mình đấy

Mấy hôm nay cứ bị chết chìm với mấy trang quần áo mỹ phẩm các kiểu linh tinh, chẳng mua đâu mà cứ ngồi xem hết cái này tới cái kia rồi thèm thuồng Bao giờ mới là đại gia để tha hồ shopping đây

Nói tóm lại 1 câu là đi làm ngày vắng sếp rất nà xung xướng

Bình luận

Mình ngày nào cũng không có sếp ngồi canh nên mình thấy sướng suốt =))  Đăng lúc 20-8-2014 10:20 PM
;))  Đăng lúc 20-8-2014 10:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

300#
Đăng lúc 19-8-2014 12:14:21 | Chỉ xem của tác giả

nếu ở trong trường hợp này, cam đoan sẽ bị rùng mình ((
đáng sợ quá
((
(

Bình luận

là e lười viết lại 1 cái nữa để đăng lên ý ạ ;(  Đăng lúc 22-8-2014 08:21 AM
ớ, mất hết thì thôi là thôi kiểu gì vậy @@, hôm nay khó hiểu quá à nha =)))  Đăng lúc 20-8-2014 10:20 PM
e đã viết xong 1 bài post thì nó lại tự out rồi mất hết, nên thôi ạ =))  Đăng lúc 20-8-2014 10:17 PM
có gì rùng mình đâu nhỉ? :-?  Đăng lúc 19-8-2014 04:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

299#
Đăng lúc 18-8-2014 17:49:58 | Chỉ xem của tác giả
chap gửi lúc 16-8-2014 09:38 PM
rep ở trên nảy ccho nó có nối tiếp
Tình hình là chị chưa gặp bé Đào ở ngoài nhỉ ...

Ghét thật, tại sao sáng nay ta vào mà không thấy bài post của nàng? Trong khi nó đều ghi là "Đăng lúc Hôm kia"
Ta đi rep cho em Đào, xong đang rep được 2 dòng thì firefox lại crash, lại mất, nên không vào lại nữa. Ghét luôn cả Firefox rồi nha!!!!
Hồi này tóc ta lại dài rồi này buộc lại dài như đuôi ngựa đến nơi rồi
Vẫn cứ mãi suy nghĩ xem nên để tóc ngắn hay tóc dài. Vì nếu mà lấy chồng, thì tóc dài làm được nhiều kiểu hơn đấy ))) [theo như kinh nghiệm của chị đồng nghiệp]
Kể mà có người yêu, thì những việc nhỏ xíu này sẽ chỉ cần hỏi xem bạn người yêu thích thế nào là xong ấy nhờ , bạn chap có công nhận không?

@k_sakura0204 : Em nhớ chi tiết ghê à nha Em nhắc lại làm ký ức cũng ùa về như thác này
Sau này mình nên tự sướng nhiều với nhau hơn, lúc xem lại ảnh, nhớ lắm đấy
cơ mà chap nói đúng, hãy hướng tới tương lai đi, tương lai có thể chị sẽ gặp em ở SG hoặc em gặp chị ở HN, nhỉ

Thôi đến giờ về rồi, đi về thôi. Nhân viên gương mẫu vớ vẩn quá.

Bình luận

Thế mới hay, biết thế nhưng lần sau lại vẫn cứ hỏi :))  Đăng lúc 21-8-2014 08:16 AM
Thế thì có ng yêu để làm gì cơ chứ :|  Đăng lúc 20-8-2014 10:14 PM
Người yêu bạn sẽ nói các câu đại khái kiểu "Cũng được", "Kiểu gì chẳng được", "Ừ" hoặc các kiểu tương tự như thế =))  Đăng lúc 20-8-2014 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

298#
Đăng lúc 18-8-2014 10:43:50 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

:)))))  Đăng lúc 19-8-2014 09:25 AM
chị có thấy tag đấy, vic lởm khởm nên không thấy thôi :))  Đăng lúc 19-8-2014 08:34 AM
Em tag vậy mà chị ko thấy báo gì hết :((  Đăng lúc 18-8-2014 05:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

297#
Đăng lúc 16-8-2014 21:38:40 | Chỉ xem của tác giả
k_sakura0204 gửi lúc 16-8-2014 10:27 AM
c nhớ đc thật là hay quá
mém 1 tí nữa là e quên mất mình đã gặp c trước lần c ...

rep ở trên nảy ccho nó có nối tiếp
Tình hình là chị chưa gặp bé Đào ở ngoài nhỉ nên chẳng có tí gì để mà lôi ra kể lể được chứ
Loanh quanh đã 4 năm, dù sao cũng không nên cứ nhớ nhung mãi quá khứ làm gì mà chỉ cần hướng tới tương lai thôi, do đó nghe theo lời vic, mỗi lần gặp nhau chúng ta hãy chụp thật nhiều ảnh vào nhé, sau này nhìn lại sẽ rất là thích cho xem

@vic: đúng là ta mặc áo đen đỏ, còn nàng mặc áo kẻ màu trắng xanh và hồi đó tóc vẫn còn dài :3 À mà hình như lâu phết rồi chúng ta không gặp nhau ấy nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

296#
Đăng lúc 16-8-2014 10:27:18 | Chỉ xem của tác giả
vicuamua89 gửi lúc 14-8-2014 10:26 PM
Xin chào.
Lạ một điều là hôm qua và hôm nay ta đều vào nhà mình nhưng sao không t ...

c nhớ đc thật là hay quá
mém 1 tí nữa là e quên mất mình đã gặp c trước lần c ở nhà e rồi ấy . e còn nhớ cái hôm c vào đây để công tác mà vẫn dành ra tg để gặp bọn e, chiều đó mưa nhiều, e với Sập mặc áo mưa vào đi mà vẫn ướt. dù ở tp nhưng 2 đứa tìm đg cũng rất vất vả, rồi đến nơi sớm thì thấy 1 bà cụ đội mưa bán vé số, thế là e mua dùm bà mấy tờ, nhìn bà tội lắm, xong thấy bà cũng dọn về luôn. rồi nhớ vì ko biết đg xá gì nên bé Dê gọi ra rước mà chạy 2, 3 vòng gì đó quanh chỗ con bé đứng mà cũng ko biết. hôm đó ấn tượng của e với c rất mạnh í c Vic ). Đầu tiên là nói chuyện rất tự nhiên, thật, kiểu tụi e lần đầu gặp còn ngượng ngùng này nọ, vì c như thế nên ko khí đỡ ngột ngạt í . nhớ màn khoe đt mới trá hình của c này, Sập đem bánh tráng ra ăn cay xè, rồi tiền kem, tiền nc' mắc ơi là mắc (nhớ là lúc đó mình về sẽ kiện a Hột Vịt (hay a Họa ấy nhỉ) vì đã giới thiệu 1 cái chỗ mắc như này). rồi cả vì c có việc nên mn phải vội vã chào nhau ra về. à, hôm ấy cũng là lần đầu tiên gặp Nò Rí ở ngoài đời nữa, bạn ấy đến trễ nên ngồi khoảng 30' là về luôn rồi. c còn mang quà cho cả đám nữa. gì nữa ko nhỉ, e nhớ nhiêu đó đó
hehe, 1 phần nữa e ko quên đc là khúc cuối c ôm e nhé! ~ hì hì, thích lắm c ạ, nhưng tại chưa có dịp khoe với c là e thích thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

295#
Đăng lúc 14-8-2014 22:26:01 | Chỉ xem của tác giả
chap gửi lúc 13-8-2014 11:11 AM
ten ten thực ra chẳng biết viết gì cả, chỉ là vì trời đang mưa gió và người thì lư ...

Xin chào.
Lạ một điều là hôm qua và hôm nay ta đều vào nhà mình nhưng sao không thấy bài post mới của nàng.
xin được phục vụ ngay đây, mặc dù hôm nay không còn mưa nữa.
http://mp3.zing.vn/embed/song/IWAOD6O8
chả nhớ code có đúng không nữa.
Sửa code mấy lần không được, nghỉ khỏe.

ngày này 4 năm trước chúng mình đã gặp nhau lần đầu tiên ở cổng trường Ngoại Thương đấy.
Ta vẫn nhớ nàng đi xuống từ xe bus và hớn hở đi về phía ta cười rất tươi nữa, nhớ cái lúc ấy cực.
Nàng mặc cái áo đỏ đen hay sao ấy nhỉ, lát phải đi xem lại ảnh xem có đúng không.
Còn chị Vịt mặc cái áo có cờ Anh thì phải. Nhớ cả em Mưa buồn mặc áo sơ mi ca rô tím ngắt
Hơ hơ tự nhiên nhớ quá. Nhớ bông hoa bát nước chấm ốc, nhớ cả "Shj chờ Na một đời"

Trong dòng nhớ nhung, đang cố nhớ xem lần đầu tiên gặp em @k_sakura0204 thì em ấy mặc áo gì, mà có vẻ như không nhớ nổi màu áo thật. Chỉ nhớ là áo màu sáng, không phải cái màu xanh nõn chuối nổi bần bật như của chị. Hay là áo màu tối không biết chừng. Năm 2012, Một ngày tháng 10 phải không nhỉ? Nhớ món kem rất đắt, và cái quán cafe vẫn nhớ như in tên và lối vào. Nhớ cái ôm với bé Đào, nhớ cơn mưa hôm ý, nhớ cả cái lúc chị eunjo chạy xe vèo vèo trên đường đưa ra sân bay nữa.

Ôi ôi phải đi xem lại hết tất cả những ảnh mình có mới được.

Đấy, trông vậy mà đã quen nhau được 4 năm. Các bạn trẻ đã già thật rồi.
Chỉ tiếc là mỗi ngày, một ít ký ức lại bị những sự việc mới ghi đè lên, dần dần biến mất. Ta rất sợ, hoặc là trẻ mà mắc An Dây Mơ, hoặc là già mà quên mất những khoảnh khắc đáng trân trọng ấy.

Thế nên hãy chụp ảnh thật nhiều vào, Sau này nếu có quên mất, có khi nhìn lại ảnh những năm tháng ấy, ký ức ùa về như thác không biết chừng.

Mọi người ngủ ngoan nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách