Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: CinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]Công viên kỷ Cin Gia ♥ Happy Anniversary 31-3-2017 ♥ A seven year old Family ♥

[Lấy địa chỉ]
314#
Đăng lúc 21-11-2015 22:37:20 | Chỉ xem của tác giả
em mượn chỗ để lưu bài này lại nhé ^^
thôi thì, gởi nhớ thương về với gió mây, yêu thương đã rời xa, cũng chẳng còn gì để giữ lại, chỉ kí ức là vẫn còn nguyên, ng chắc là ko còn nhớ, bạn cũng vậy thôi, nhưng lâu thật lâu rồi kí ức mới chợt ùa về trong bạn nhiều như vậy á, thôi thì bạn xem nó như 1 phần đáng nhớ và đẹp đẽ đâu đó trong lòng bạn nhé, ko phải là buồn đâu nhé

"Tôi nhớ một người không nhớ tôi
Một người đâu đó ở chân trời
Ở nơi xa đó người đâu biết
Trong lòng tôi chỉ chua chát thôi.

Tôi nhớ một người không nhớ tôi
Hoàng hôn cháy rớt ở lưng đồi
Ừ thì cũng biết là buồn đó
Mà sao kỳ lạ lệ không rơi.

Tôi nhớ một người không nhớ tôi
Nhiều khi cũng bảo nhớ chơi chơi
Trái tim nhoi nhói đau chút chút
Dường như đăng đắng ở trên môi."
{Phan Hải}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

313#
Đăng lúc 14-8-2015 15:26:37 | Chỉ xem của tác giả
Có phải bạn @vicuamua mới thay đổi nội dung của bài post 1 hơm
Hôm nay là tròn 5 năm ngày chúng ta gặp mặt lần đầu tiên. 5 năm trước có 1 đứa (là mình) lọ mọ bắt 2 tuyến bus để tới trường Ngoại thương gặp đồng bọn. Người đầu tiên mình gặp là vic, nhìn phát nhận ra luôn.
Ầy đang trong giờ làm việc, ngồi hồi tưởng quá khứ thật chẳng ra làm sao cả. Thôi lại giả vờ làm việc tiếp đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

312#
Đăng lúc 29-4-2015 00:31:20 | Chỉ xem của tác giả
hôm qua là giỗ Tổ rồi, mai lại là 30/4, năm nay dịp này lễ lớn quá nhỉ, mn chắc cũng đc nghỉ nhiều.. ở bên Mẽo giờ này đã đỡ lạnh hơn chưa nhỉ?
chúc cả nhà chơi lễ vui vẻ, mát mẻ nhé

sửa lúc 3:00
e ngồi rảnh đọc Tony Buổi Sáng, dù giữa đống bộn bề bài vở sắp thi để đọc mớ chữ này.. ko mong gì nhiều, hi vọng e có thể thay đổi đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

311#
Đăng lúc 7-3-2015 01:00:54 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay 7/3 rồi, mai là 8/3 đấy ạ, chúc các chị nhà mình nghỉ lễ (cn nè) vui vẻ :3
.
.
.
ps: chả hiểu tại sao e càng ngày càng thấy mình tệ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

310#
Đăng lúc 24-2-2015 17:44:14 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mồng 6 Tết òi.
Chúc mừng năm mới cả nhà. Mừng tuổi mỗi người một

Năm mới, chúc mọi người không bị giục có người yêu nhé. Còn trẻ thì cứ ngăn cấm này nọ, đến lúc không trẻ nữa thì lại giục loạn lên. Người lớn đúng là khó hiểu nhề
Mình khoe là tết vừa rồi tổng cộng mình đã rửa 26 mâm cỗ, chưa kể các bữa nhà mình tự ăn
Ký ức về tết của mình bây giờ toàn thấy bát đũa với "bao giờ?"

Tết của các bạn như nào?

Bình luận

>:D< chúc c năm mới vui vẻ ạ ^^  Đăng lúc 25-2-2015 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 2-2-2015 19:31:00 | Chỉ xem của tác giả
nhà bụi nhiều quá rồi, e vào quét mạng nhện xong lại đi ra đây ạ
100 chữ: icon này ko còn đc nhìn thấy thường xuyên rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 1-11-2014 22:22:38 | Chỉ xem của tác giả
e lại post thơ lên nhé ^_^

Người Đàn Bà Thứ Hai

Mẹ đừng buồn khi anh ấy yêu con
Bởi trước con anh ấy là của mẹ
Anh ấy có thể yêu con một thời trai trẻ
Nhưng suốt đời anh yêu mẹ, mẹ ơi!

Mẹ đã sinh ra anh ấy trên đời
Hình bóng mẹ lồng vào tim anh ấy
Dẫu bây giờ con đuợc yêu thế đấy
Con cũng chỉ là người đàn bà thứ hai…

Mẹ đừng buồn những chiều hôm, những ban mai
Anh ấy có thể nhớ con hơn nhớ mẹ
Nhưng con chỉ là cơn gió nhẹ
Mẹ luôn là bến bờ thương nhớ của đời anh.

Con chỉ là cơn gió mong manh
Những người đàn bà khác có thể thay thế con trong tim anh ấy
Nhưng có một tình yêu âm ỉ cháy
Anh ấy chỉ dành cho mẹ, mẹ ơi!

Anh ấy có thể sống với con suốt cuộc đời
Cũng có thể chia tay trong ngày mai, có thể
Nhưng anh ấy suốt đời yêu mẹ
Dù thế nào, con chỉ là người thứ hai…

Bình luận

A, ko phải e cần những lời này ở hiện tại đâu, chỉ là nhỏ bạn đọc cho nghe, thấy nó hay và ý nghĩa nên e post ra thôi :)  Đăng lúc 3-11-2014 09:02 PM
trời ơi sao em đã post bài này rồi, chắc có khi nào phải nói thật nhiều thật nhiều về nó quá  Đăng lúc 3-11-2014 09:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 24-10-2014 11:09:06 | Chỉ xem của tác giả
Ơ 1 tháng rồi không ai nói gì này
Hôm nay là mùng 1 âm thế mà sáng ra đã gặp mấy chuyện bực mình. Cũng không rõ đấy là chuyện đáng bực thật hay là vì dạo này tính khí có phần thất thường nên dễ bực dọc. Khổ. Già rồi đấy.
Cắm 1 lọ cúc tím trên bàn, xinh xinh yêu yêu cũng thấy tinh thần được cứu rỗi 1 tí chút.
Tháng 11 sắp đến rồi. Trời cũng lạnh hơn nữa. Năm nay không thích mùa đông tí nào, không hiểu sao :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 23-9-2014 12:25:14 | Chỉ xem của tác giả
chap gửi lúc 22-9-2014 08:49 AM
Xin chào. Lâu lắm rồi không có ai post gì vào đây nhỉ. Mình cũng thế mặc dù ngày n ...

Bên ta thì từ 2 tuần trước nhiệt độ đã giảm hẳn rồi, thấy lành lạnh rồi cơ. Sáng ra có tầm 12-14* thôi. @.@ Sợ mùa lạnh thế không biết. T_____T Đúng như ngta nói, hồi đầu nghĩ thích mùa đông, nhưng ai thích thì không biết, chứ ta thấy mùa đông mệt lắm. Phát ốm vì nó.

*này là phần lảm nhảm của ta*

Kiểu càng già càng lười nói, càng lười giao tiếp, càng phụ thuộc vào những gì sẵn có đấy, không có thì thôi, ngại thử, ngại làm mới, ngại thay đổi. Nhỡ thay đổi ng quen chả nhận ra nữa, hoá ra đã cô đơn sẽ cô đơn hơn thì sao?!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 22-9-2014 08:49:28 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào. Lâu lắm rồi không có ai post gì vào đây nhỉ. Mình cũng thế mặc dù ngày nào mình cũng vào ngó phát xem sao
Hôm nay là thứ 2 ngày 22/9/2014. Hà Nội thời tiết có nắng không hề nhẹ, nhiệt độ vừa đủ mát không khó chịu lắm. Tuy nhiên vì là thứ 2 nên tinh thần của đa số đều thấy không được thoải mái dễ chịu nhiều cho lắm.
Mấy bữa nay bận nhiều thứ chuyện vớ vẩn linh tinh quá nên bỏ bê bản thân và công việc ghê gớm. Phải cải thiện tình hình này sớm thôi. Bạn @vicuamua89 đang đi vi vu rồi ấy, chúc bạn đi làm cu li vui vẻ nha

Bình luận

c Vic đã đi đâu và về chưa ạ  Đăng lúc 28-9-2014 09:50 PM
Labor day của mẽo n ạ. Ta cũng chả hiểu nữa í, trc h cứ nghĩ 1/5 là của qte rồi cơ. Mà 1/5 thì ko dc nghỉ, nhưng 2/9 thì dc. @.@ Thôi, cứ cho nghỉ thì nghỉ.  Đăng lúc 23-9-2014 12:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách