Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
Thu gọn cột thông tin

[HOT] CUỘC THI VIẾT: NHÂN VẬT ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG KDRAMA NỬA ĐẦU NĂM 2015 / TỔNG KẾT TRAO GIẢI PAGE 1 (#2)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-6-2015 13:02:35 | Xem tất
Năm 2015 có khá nhiều phim, đặc biệt là có nhiều nội dung lạ với những nhân vật độc đáo, nên mình phải ngẫm lại một hồi, thế là nhớ được một nhân vật khá ấn tượng. Nhân vật này không nằm trong loveline nào cả, nhưng cũng không phải dạng tích cách quen thuộc, vừa mạnh mẽ táo bạo, vừa nữ tính duyên dáng. Đó là nữ cảnh sát Yeom Mi do Yoon Jin Seo thủ vai trong Cô Gái Nhìn Thấy Mùi Hương.

Ban đầu mình không để ý đến nàng lắm, có vẻ mạch phim ban đầu cũng chỉ tạo hình cho nhân vật này một cách khái quát. Mình cũng đã nghĩ Yeom Mi chỉ là một nữ cảnh sát kỷ luật, nghiêm túc, có trách nhiệm với công việc, đặc biệt xem thường những thằng đàn ông hèn nhát.

Thế nhưng, càng theo dõi chuyện tình của hai nhân vật chính, tính cách của Yeom Mi gắn liền với mạch truyện càng lúc càng rõ ràng hơn. Ban đầu, cô ở bên Moo Gak, làm cho Cho Rim ghen lên rồi nhận ra mình thích ảnh mất rồi ) Thế rồi sau đó cô lại ở bên nghe Cho Rim tâm sự, giống như người chị, người bạn, hỏi han, xúc tiến chuyện tình cảm của hai người. Yeom Mi cũng là người đầu tiên biết được Cho Rim là người chứng kiến năm nào, là nguyên nhân gián tiếp dẫn đến cái chết của em gái Moo Gak, và cô lập tức loại anh khỏi đội điều tra để cả hai tránh bị tổn thương. Yeom Mi hiện lên không chỉ là người phụ nữ quyết đoán trong công việc, mà còn rạch ròi trong tình cảm; không chỉ là người nắm rõ tâm lý tội phạm mà còn thấu hiểu tình cảm con người. Càng lúc cô càng là người phụ nữ vừa sâu sắc, duyên dáng, vừa thông minh, mạnh mẽ, nhiệt huyết.

Thế nhưng mình có ấn tượng mạnh mẽ nhất với người phụ nữ này chính là ở khoảng ba tập cuối. Yeom Mi đã lợi dụng chứng nhầm lẫn khuôn mặt của kẻ sát nhân hàng loạt để trở thành người bị bắt cóc, sẵn sàng chờ đợi cái chết. Cô có lẽ đã lo sợ, đã thấp thỏm từng giờ hy vọng đội điều tra tìm thấy mình. Nhưng đứng trước kẻ sát nhân, cô trở nên điềm tĩnh đến lạ thường. Đến lúc này, nhân vật Yeom Mi trở nên cao thượng hơn bao giờ hết. Vừa giống như một người bảo vệ công lý, vừa giống người mẹ xù lông để bảo vệ con mình. Cái nhìn sắc lạnh của kẻ sát nhân đối diện trực tiếp với ánh nhìn khinh bỉ, mạnh mẽ của người phụ nữ này, một cảnh tượng rùng mình bởi diễn xuất tuyệt vời trong hai nhân vật đối lập. Sau khi Yeom Mi được cứu ra, ở bữa tiệc chia tay của đội điều tra, cô đã ôm mặt khóc, một cách rất mộc mạc, rất đời thường. Có lẽ cũng có những người phụ nữ như vậy trong cuộc sống, vô cùng nghiêm khắc trong công việc nhưng cuối cùng vẫn là người phụ nữ dạt dào tình cảm.

Yeom Mi không phải là những nhân vật mình nghĩ đến đầu tiên, nhưng sau khi nhớ lại, vẫn dành một tình cảm đặc biệt cho nhân vật này :X

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:42 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2015 13:20:28 | Xem tất
Viết về Shin Se Ki bá đạo, một nhân cách của Cha Do Hyun

Một cậu bé phải chịu quá nhiều tổn thương, chứng kiến cảnh cô bé mình thích bị cha ngược đãi, một cậu bé bất lực không làm được gì đã gần như bùng nổ dùng diêm đốt cháy hầm để cứu cô bé đó thoát khỏi tay người bố của mình. Từ đó, nhân cách Shin Se Ki ra đời. Một Shin Se Ki ngang ngược, phá phách như vậy cũng chỉ vì vết thương lòng của cậu quá lớn, và cậu cũng là mảnh vỡ cuối cùng được hoá giải. Cậu biết mọi chuyện đen tối nhất của gia đình mình, biết mọi kí ức đau thương nhất mà Cha Do Hyun đã quên mất. Có lẽ nỗi đau ấy phải lớn đến như thế nào mới khiến Cha Do Hyun khó lòng vượt qua đến như vậy?

Cậu ấy đã ngủ quên bao lâu, bỗng nhiên Oh Ri Jin, cô bé ngày nào xuất hiện làm cậu bừng tỉnh. Có lẽ trước giờ cậu chưa bao giờ đấu tranh mạnh mẽ đến như thế, đấu tranh để chiến thắng trở thành nhân cách chính, đấu tranh để có được cô gái mình yêu. Cả cuộc đời Shin Se Ki gần như chỉ hướng đến Oh Ri Jin, cậu muốn được thay thế Cha Do Hyun ở bên cạnh Oh Ri Jin mãi mãi... Shin Se Ki ngang tàng như vậy, ấy vậy mà khi gặp Oh Ri Jin cậu răm rắp nghe lời như một chú cún con. Ngay: từ những ngày đầu tiên khi gặp Oh Ri Jin, cô bảo cậu quay mặt cậu quay mặt, bảo cậu tránh ra xa cậu tránh ra xa, cho đến sau đó khi Oh Ri Jin phải lòng Cha Do Hyun, cô bảo cậu không gây chuyện cậu cũng không gây chuyện nữa, dù rằng phải kìm nén rất nhiều, thậm chí hi sinh mái tóc đã thành thương hiệu của mình

Có lẽ cũng phải nói thêm nữa, cậu đúng là đen đủ đường, dù làm thế nào đi nữa thì người mà Oh Ri Jin gào thét gọi tên cũng chỉ là Cha Do Hyun mà thôi. Cậu gào thét thậm chí có phần trẻ con ép buộc Oh Ri Jin phải chọn lựa mình, nhưng cũng không được vì Oh Ri Jin yêu Cha Do Hyun mất rồi, dù rằng nhiều phút giây Cha Do Hyun quá yếu đuối, Shin Se Ki đã phải sử dụng sự mạnh mẽ của mình để bảo vệ Oh Ri Jin thay anh. Có lẽ cậu chỉ có giây phút đi hẹn hò với Ri Jin là toàn vẹn, còn đâu tất cả những thời khắc khác khi ở bên Oh Ri Jin, cậu đều bị Cha Do Hyun cướp mất. Cho đến những giây phút cuối cùng trước khi biến mất, món quà cậu cần cũng chỉ là một nụ hôn của Oh Ri Jin mà thôi. Có lẽ cậu chấp nhận ra đi trong lặng lẽ, cũng là vì chính Oh Ri Jin.

Một nhân vật vừa đáng thương vừa đáng ghét. Dù cậu có gây ra nhiều chuyện đến mấy, cũng khó lòng mà ghét được...

P/s: nhớ Se Ki quá thì viết, giải thưởng là phụ, giãi bày tấm lòng là chính ^^ Văn vủng câu cú lủng củng mong mọi người thông cảm :">

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:42 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2015 14:22:16 | Xem tất
Lời đầu tiên xin cảm ơn ban tổ chức đã mang đến một sân chơi vô cùng bổ ích đến với mọi cư dân trên xom diều. Mặc dù, viết không hay lắm, cơ mà mình cũng xin được góp một chút sức mọn để cho cuộc thi thêm đông zui hơn ạ. Năm nay, nói đến bộ phim yêu thích thì chắc không thể để lọt lưới được kill me heal me rùi, nhớ lại lúc đầu khi mới ra mắt mình đã rất phân vân giữa phim này với phim của cpBin-Min, bởi hai phim đều về đa nhân cách, mặt khác lúc đầu là chọn oppa Bin vào kill me heal me cơ mà cuối cùng oppa lại không chọn phim này nên mình nghĩ chắc kịch bản của phim kia có phần nhỉnh hơn, cơ mà mình thấy mình thật may mắn khi đã lựa chọn kill me heal me để xem. Phải nói thế nào nhỉ, một bộ phim đưa chúng ta từ bất ngờ này đến bất ngờ khác. Và điều bất ngờ nhất đối với mình chắc là tính cách Yona trong phim này..^^
Vì vậy mà, đối với mình có lẽ Yona tuy chỉ là 1 trong 7 tính cách của anh Cha thôi nhưng đó là nhân vật đặc biệt, đặc biết ấn tượng nhất với mình.
Ở Yona mình nhìn thấy một phần của mình trong đó..^^, thấy thần tượng là sáp sáp vào, thấy trai đẹp thì sáng mặt lên nhé, "ai đẹp trai em cũng gọi là oppa hết". Mỗi lần nghe em ấy gọi oppa là mình biết ngay em ấy lại hiện hồn mà, rồi cảnh em ấy lấy nước bọt đánh giấu chủ quyền với oppa orion nữa chứ, dễ thương không đâu tả hết.
Vì có đến tận 7 nhân vật, nên đất diễn của em nó không được nhiều lắm, cơ mà mỗi lần em ấy xuất hiện đều cười đến không nhặt được mồm về. Nếu bạn đã xem phim rồi, mà lại không thích Yona mình kiến nghị bạn nên xem lại lần nữa để yêu em ấy nhiều hơn một chút nhé. hihihi...

Bình luận

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
[W]ednesday + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2015 14:51:54 | Xem tất
Ủng hộ ... 2 cái luôn. Nhưng mà... mới đọc event nên phải lượt lại các phim đã xem mới tham gia được.

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2015 19:40:16 | Xem tất
Nhân vật ấn tượng nhất: Gong Tae Kwang - School 2015.
Xem School 2015, để lại ấn tượng sâu đậm nhất trong mình chính là nhân vật Gong Tae Kwang, một cậu bé có chút "điên", có chút nghịch ngợm, có chút ngang bướng và có chút...đáng yêu.Trong mắt bạn bè cùng lớp, cậu khùng khùng, lời nói chẳng đáng để tin tưởng.Nhưng rồi khi Lee Eun Bi xuất hiện, người xem có cơ hội để hiểu rõ cậu hơn.Ẩn trong bộ dạng điên khùng đó là một trái tim đầy cô độc và đau đớn.
Khác với Han Yi An- một cậu bé tài năng luôn có bố, bạn bè và huấn luyện viên ở bên cạnh, Tae Kwang đã luôn phải chống chọi với mọi thứ một mình - cho đến khi Eun Bi đến bên cậu.Nụ cười của cậu đã trở về đúng nghĩa của nó.Tae Kwang luôn xuất hiện đúng lúc bảo vệ Eun Bi và cậu thích Eun Bi vì chính con người cô bé..."Đối với tớ, cách để thời gian trôi qua nhanh nhất chỉ có một, đó là ở bên cậu"...Nhưng liệu Eun Bi có đáp lại tình cảm của cậu? Liệu cậu có thể tìm thấy ít nhất là một người mà cậu có thể dựa dẫm trong thế giới tàn nhẫn này?
Gong Tae Kwang - cậu bé với trái tim mạnh mẽ mà yếu đuối...

Bình luận

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2015 22:10:20 | Xem tất
Dành tặng Ahn Yo Na (Kill Me Heal Me), nhân vật có một không hai trong lịch sử đóng phim của Ji Sung.

Gửi em, nhân vật “nữ” ấn tượng nhất trong lịch sử coi phim hàn của chuỵ

Em không đẹp lung linh, không xinh như hoa hậu, không ăn mặc sếch xi, không thuỳ mị nết na, túm quần là không có cái gì giống như một đứa con gái bình thường. Em tăng động, nhoi như con cá mòi, mê trai đẹp, là phăng gơ cuồng nhiệt của các ộp pa.

Nhưng em làm cho tất cả người xem phải nhớ đến mình bằng tất cả những điểm độc đáo mà em có.

Em mê trai một cách cuồng nhiệt. Vô cùng cuồng nhiệt. Thấy trai đẹp là tươm tướp tươm tướp. Ngày xưa lúc mới biết em lần đầu, chị đã thầm chửi “con gái con đứa mới có 17 tuổi đầu đã hám trai”. Nhưng phận làm gái, đương nhiên là phải mê trai đẹp. Nên chị hoàn toàn đồng cảm với em.

Em khoẻ như vâm. Em mang tâm hồn của một đứa con gái nhưng thể xác của một thằng con trai, chắc là vì thế. Em làm người ta rượt chạy theo em tán loạn tận 2 lần, nắm tóc bứt tai con gái nhà người ta, đến cuối còn chơi cả trò kéo chân với ộp pa mà em thích, với kết quả là em làm ộp pa ngất lên ngất xuống.

Em hay chửi bậy. Lần nào chị thấy cái bản mặt em, em cũng chửi bậy. À không, chính xác hơn thì em dùng tiếng Đan Mạch hơi nhiều thôi chứ không phải là chửi. Nhưng mà em có biết không, lâu lâu được nghe mấy cái tiếng beep beep ấy nó cũng đã lỗ tai lắm.

Em “ngựa”, ưa làm điệu. Em mắng Ri Jin con gái con đứa gì tới miếng mỹ phẩm cũng không có. Từ lần em gặp được ộp pa, em cầm son suốt ngày. Tô tô trét trét đến nỗi, hun ộp pa 1 cái thôi mà vết son lem lên thấy rõ luôn. Nhưng mà, son em quảng cáo bán chạy lắm đó, bán cháy hàng luôn, em có biết không?

Em thích mào hường. Chị đây ghét mào hường nhất trên đời. Em tô son hường, mặc đồ màu hường, đã vậy mỗi lần em xuất hiện nhà đài còn blend hình cho em màu hường nữa. Coi nhức mắt muốn chết. Nhưng mà giờ nghĩ lại, chị thích cái bộ đồ thỏ hồng đó quá em ơi!!

Nãy giờ chê em vậy thôi, nhưng em là một người sống thật với bản thân mình, sống hết mình cho hôm nay một cách hạnh phúc. Em không ngại ánh nhìn dị nghị của người khác khi được gặp và đi cùng ộp pa. Em quậy tưng bừng Ri Jin là thế, nhưng em rất thích Ri Jin, coi Ri Jin như bạn của mình. Lúc em vùng vằng với anh Yo Sub vì không muốn xa ộp pa và bạn Jin ấy, chị thấy em đáng yêu lắm.

Yona à, tuy không còn được gặp em nữa, nhưng chị sẽ luôn nhớ về em, một đứa con gái toàn tánh xấu nhưng lại vô cùng dễ thương trong từng điểm tính cách ấy.

Chúng ta, khi bắt đầu là fangirl của Ji Sung, của Jung Eum, của Do Hyun, của Se Ki, của Ri On, của tất cả mọi người, nhưng kết thúc lại là fangirl của em, AHN YO NA, nhân vật nữ đáng yêu nhất cả bộ phim.

Bình luận

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2015 08:14:45 | Xem tất
Vô cùng thích các nhân cách của Cha Do Hyun. Mỗi nhân cách có những đặc điểm vô cùng riêng biệt làm mình thật sự bị cuốn hút.
Thật sự thì tất cả các nhân cách mình đều thích, không biết chin ai, nhưng nếu phải chịn lựa thị phải chọn Cha Do HYun thôi. Vi sao vậy? chỉ có thể nói rằng anh ấy là một hình mẫu lý tưởng mà một người phụ nữ cần cho gia đình của mình

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2015 09:38:56 | Xem tất
Mình ấn tượng nhất với nhân vật Choi Min Woo (Joo Ji Hoon) trong Mask.
Min Woo mồ côi mẹ khi còn nhỏ, sau đó chuyển đến sống với bố- chủ tịch một tập đoàn lớn trong nước. Min Woo nỗ lực làm việc để được bố công nhận tài năng và trao quyền thừa kế công ti. Có vẻ như tình tiết này xuất hiện không ít trong K-drama nhưng tổn thương về tâm lí mà nhân vật bị ảnh hưởng về sau thì mỗi phim khai thác theo những hướng khác nhau. Mình thích lối khai thác tâm lí trong Mask, Min Woo bị ám ảnh bởi cái chết của mẹ, luôn nghi ngờ đó không phải là một tai nạn đơn thuần và luôn đề phòng mọi người xung quanh dù đã sống với những con người ấy mấy chục năm trời. Cảm giác thật cô đơn, lạc lõng, phải luôn tạo ra cho mình một chiếc mặt nạ che đi những vết thương tinh thần đó. Joo Ji Hoon thể hiện khá tốt diễn biến nội tâm nhân vật, những đau đớn, áp lực, xung đột tâm lí... Ở Choi Min Woo mình thấy một con người vì công việc nhưng đồng thời cũng thấy anh là một con người tình cảm. Vốn ưa sạch sẽ, không thích skinship, nhưng vì sự chân thành của Ji Sook mà MW đã thay đổi một chút. Con người ấy đáng được nhận tình yêu thương để có thể chữa lành những vết thương tình cảm hằn sâu trong trái tim.
Mình hi vọng phim không chỉ là tình cảm lãng mạn đơn thuần mà có thêm nhiều tình tiết về chuyện đấu đá quyền lực (phim đã đi được 1/4 chặng đường rồi). Thêm nữa, chất giọng của Joo Ji Hoon khiến mình có cảm giác ấm áp.
Đó là những cảm nhận của mình về Choi Min Woo-nhân vật mình ấn tượng nhất. Một con người tình cảm nhưng cũng rất giỏi giang...

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:43 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2015 16:09:17 | Xem tất
tôi muốn viết về healer bí ẩn seo jung hoo cũng chính là bong soo khờ khạo. Trong chàng trai ấy có cả những nổi đau, sự cô đơn, luôn ẩn mình trong bóng tối, ước mơ lớn nhất chính là sở hữu 1 hoang đảo, chàng trai ấy cũng ấm áp nữa. Từ khi gặp người con gái định mệnh đã khiến cho những ước mơ và mục đích sống của chàng trai đó thay đổi. Chiến đấu để tìm ra sự thật, tìm lại công lý cho cha và bảo vệ người con gái mình yêu.
Ji chang wook đã đóng rất tốt vai diễn này, healer thì khác, jung hoo cũng khác và 1 bông soo hoàn toàn khác với 2 người còn lại. Ấn tượng với những cảnh healer chạy trên mái nhà
Xem xong phim cứ luôn mong tìm thấy healer của riêng mình. Tình yêu của healer cũng ấm áp, chân thành và hết mực vì người yêu

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2015 18:49:58 | Xem tất
rua_loveyunnie gửi lúc 12-6-2015 10:50 AM
Nhân vật mà mình ấn tượng nhất nửa đâu năm 2015 có lẽ là nhà văn Omega đẹp trai b ...

Thanks ciu các bạn nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách