Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HOT] CUỘC THI VIẾT: NHÂN VẬT ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG KDRAMA NỬA ĐẦU NĂM 2015 / TỔNG KẾT TRAO GIẢI PAGE 1 (#2)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 10-6-2015 23:28:23 | Chỉ xem của tác giả
Trong thời gian hạn định thì mình thích nhất nhân vật Seo Jeong Hu, nam chính trong phim Healer.
Bí ẩn, mạnh mẽ, thông minh nhưng đôi lúc rất chi là ngốc và điều quan trọng là luôn hướng về người mình thích.

Anh ấy hoạt động vào ban đêm, công việc của anh ấy không ổn định, không nhẹ nhàng do đó buộc anh phải cần những thứ cần thiết cả về trí tuệ lần thể chất.
Những pha hành động không thực cho lắm ( theo mình thấy là như thế ^^) nhưng không sao, vẫn qua đó thể hiện anh ấy mạnh mẽ như thế nào, đúng kiểu mình thích, mạnh mẽ nhưng lại nhẹ nhàng.
Công việc nguy hiểm, táo bạo đòi hỏi con người thông minh, nhanh nhẹn mới có thể thành công, mình ưa thích những người như thế, thông minh không nhàm chán.
Và cuối cùng quan trọng nhất là anh ấy luôn chăm sóc cho người mình thích, hành động đối với người đó luôn thể hiện sự quan tâm tuyệt đối nhưng vẫn luôn nhẹ nhàng, luôn nghĩ cho người đó, với anh người đó là lựa chọn cho hành động.
Tất cả những điều trên tạo nên một hình tượng nhân vật tuyệt vời trong mình đó là lí do mình chọn lựa.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:41 PM
cuối cùng cũng được, thanks các bạn^^  Đăng lúc 11-6-2015 11:34 PM
Hiện tại kites k xem được ảnh trên imgur nên bạn up sang photobucket, minus,.. nhé :) sau đó bấm nút Sửa bên dưới bài viết của bạn để sửa nhé  Đăng lúc 11-6-2015 12:40 PM
img ko hiện ảnh đâu bn à, muốn hiện ảnh thì phải [img] link ảnh[/img]  Đăng lúc 11-6-2015 12:35 AM
không hiểu sao mình tạo ảnh trong code ẩn không được...  Đăng lúc 10-6-2015 11:36 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Ủng hộ 1 cái!
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 11-6-2015 00:59:05 | Chỉ xem của tác giả
Viết cho nhân vật yêu thích nhất nửa đầu năm 2015.
Có lẽ nhiều người không biết đến Punch, cũng phải vì nó ra cùng thời điểm với Healer, cũng là đối thủ với Healer. So với dàn diễn viên trai xinh gái đẹp là Ji Chang Wook hay Park Min young mình lại về phe anh luật sư Kim Hyun Woo của Chuyện tình Harvard và cô nữ chính của Sắc Đẹp Ngàn Cân hơn.
Thật sự thì xem phim này ngay từ những khi nó ra mắt đã chẳng được PR hay quảng cáo rầm rộ gì lên mạng xem có bài Pan nào về phim không cũng may ra là được một hay hai bài. Nhưng trái lại Punch để lại cho người xem nhiều cảm xúc quá thực, đưa người xem vào một thế giới thực tại như bây giờ như Ha Kyung từng nói “Cuộc sống này chưa bao giờ công bằng cả..”. Mình muốn viết cho công tố viên Park Jung Hwan của mình, người đã đưa mình hết từ bất ngờ này sang bất ngờ khác, đưa mình cùng khóc vì thương, cũng cười vì hả hê, cũng bất ngờ vì cái đầu thông minh của anh.
Phim lấy đề tài chính trị, là cuộc tranh giành giữa cái thiện và cái ác, mà nơi xảy ra đó lại chính ở nơi cái công bằng, cái công lý được đặt cao nhất. Bạn cũng biết những người làm luật ở Hàn Quốc không chỉ giỏi mà còn phải mưu mô thế nào, nếu không mưu mô bạn sẽ chả thể tồn tại trong cái thế giới ấy. Park Jung Hwan từ khi là học sinh đã là học sinh xuất sắc nhưng anh lại sinh ra trong một gia đình nghèo, so với các bạn cùng lớp anh không được lên Seoul học chỉ học ở trường làng. Thế nhưng từ một công tố viên nhỏ bé từng bước, từng bước anh đi lên trở thành cánh tay phải thậm chí là bộ não của Han Tae Joon để đưa ông ta ngồi vào cái ghế tổng trưởng bộ Tư Pháp.
Park Jung Hwan thì thông minh, mưu mô khỏi phải nói rồi chả ai qua được con mắt của anh ngay cả khi anh chỉ còn sống vài ngày nữa. Đến tập cuối mình vẫn phục sát đất vì cú vượt dòng đầy ngoạn mục của anh.
Một Park Jung Hwan hết lòng vì sếp của mình dù cho ông ta đã gần như đi vào ngõ cụt. Để câu giờ anh sẵn sàng nhảy ra ngoài cửa sổ mà chỉ đến không kịp vài phút nữa thôi anh sẽ chả trụ được nữa. Nhưng đúng là lòng tham của con người vô đáy, vì ông ta anh ly hôn với vợ, anh hết lòng vì ông ta nhưng đến ngày anh phẫu thuật nghe bác sĩ nói anh sẽ hôn mê đến suốt đời ông ta lại vu khống tội giết người lên đầu vợ anh. Anh tỉnh lại biết mình sớm muộn gì cũng sẽ chết nhưng vì anh là ba của Yerin, vì cô con gái của anh, vì thế giới mà con gái anh sẽ sống, anh sẽ đưa hết bọn họ vào tù sau đó anh cũng sẽ chết.
Cả phim thì có nhiều cảnh ấn tượng lắm nhưng ấn tượng nhất vẫn là cảnh anh xin lỗi con và cho con biết về số phận của mình rằng anh sẽ dành hết những ngày còn lại để ở bên cạnh con bé. Xem cảnh ấy mắt mình trực chào nước, từ Kim Rae Won cho đến em bé diễn viên phụ đều đóng đạt đến mức mình cảm nhận được nỗi đau của cả hai. Cũng ấn tượng với cảnh JungHwan nghe được cuộc điện thoại khi HaKyung vợ mình bị tai nạn, anh khi ấy không nói được, mắt thì đỏ hoe, tay nắm chặt thành nắm đấm. Mình cùng khóc với cả dàn diễn viên trong phim khi anh dành những ngày còn lại của cuộc đời mình để bảo vệ công lý bảo vệ lẽ phải, dẫu trên cái chiến trường ấy anh chỉ có một mình có hay chăng là cô công tố viên Choi Yeon Jin mà thôi.
Đúng như comt của 1 bạn netizen Hàn nói phim này đến bà thím bán bánh gạo còn đóng đạt đến mức xuất sắc thì phim đưa con người ta đến với những cảm xúc như thế nào. Mình ấn tượng nhất với Park JungHwan, cũng vô cùng ấn tượng với Kim AhJoong vì mình đã quen với những bộ phim hài lãng mạn của chị ấy, ấn tượng với cô bé đóng vai Yerin vì con bé đã hoàn thành vai diễn của mình một cách hoàn chỉnh đến vậy.
Dàn diễn viên còn lại đều là những tên tuổi gạo cội, đôi mắt đỏ hoe của bà mẹ thương con, cuộc hành trình biến mình thành quái vật của bà Bộ trưởng, cuộc tranh giành đầy gay cấn giữa Tổng trường và Bộ Trưởng và đặc biệt là sự đổi vai giữa cái thiện và cái ác.
Nếu bạn là fan của phim Hàn nhất định bạn phải xem, ở đấy không chỉ là cuộc chiến chính trị, cuộc chiến giữa cái ác và cái thiện. Đó còn là cuộc chiến vì những người mà mình yêu thương. Thật sự cám ơn biên kịch, bác đạo diễn và dàn diễn viên đã đem một bộ phim xuất sắc như thế đến cho khán giả. Mong là đến cuối năm nay cả đoàn làm phim sẽ gặt được thật nhiều giải thưởng cho nỗ lực của mình.
Cám ơn đã đọc và cho mình cơ hội để viết một bài dài loằng ngoằng thế này.
Thôi thì xem đi không tiếc đâu, mình xem còn chả tua giây nào ấy…

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:41 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Khahi + 5 Cảm ơn bạn
PRTeam + 5 Ủng hộ 1 cái!
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 11-6-2015 01:03:44 | Chỉ xem của tác giả
Viết về Han In Sang trong Heard It Through the Grapevine
Đối với mình thì In Sang đúng chuẩn người chồng đáng mơ ước. Đây là một người vô cùng dễ thương, hơi ngô nghê, ngốc nghếch, nhưng yêu vợ vô đối dù đôi khi còn thấy anh bị lếp vế trước cô vợ thông minh, khéo léo mà phát thương.
Ấn tượng nhất với mình là hình ảnh anh ở tập 24, với ánh mắt phát ra lửa vì câu nói của Seo Bom “Cha anh là một con quái vật đáng thương”, ánh mắt đó thể hiện sự giận dữ, nhưng cũng nhiều nỗi buồn và thất vọng về cô vợ bướng bỉnh của mình.
Lee Joon đã làm xuất sắc vai diễn này và nhờ In Sang mà mình càng hâm mộ Joon hơn nhiều nữa

Bình luận

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 11-6-2015 15:23:47 | Chỉ xem của tác giả
Nửa đầu năm nay quá nhiều phim để lại ấn tượng trong mình, mỗi nhân vật lại có 1 cuộc sống, 1 câu chuyện, 1 tính cách khác nhau. Mình đã định viết về Healer Seo Jung Ho nhân vật khiến mình bấn loạn mất ăn mất ngủ vì xem phim nhưng nhân vật khiến mình phải suy nghĩ nhiều nhất là Jo Kang Ja hay còn gọi là Jo Bang Woo trong Angry mom

Thực sự lúc đầu ko có ý định xem phim vì ko khoái Kim Hee Sun cho lắm, nhg nghe theo lời con bạn đã từng ngày ngặm nhấm bộ phim này Jo Kang Ja là nhân vật trung tâm xuyên suốt toàn bộ phim, là 1 người mẹ, 1 người bạn của con gái mình. Vì lỗi lầm sự cố năm xưa mà luôn giấu con gái mình là mẹ ruột, luôn đứng sau âm thầm bảo vệ con, nhưng đến lúc khi sự việc dần dần đi quá xa thì để bảo vệ đứa con bé bỏng của mình, Kang Ja quyết định đóng giả học sinh cùng con sống, học tập tại ngôi trường đầy rẫy nguy hiểm thế lực đằng sau. Hai mẹ con cùng nhau trải qua, vui có, từ hạnh phúc cho đến đau khổ cùng nhau vượt qua.

Điều mình thấy ấn tượng ở nhân vật này là sự hi sinh thân mình, vượt mọi cách để bảo vệ con, để phanh trần sự thật thối nát của 1 bộ phận nền giáo dục, lên án mạnh những việc làm sai trái của thế lực đen tối. 1 người mẹ hết lòng vì con, người phụ nữ vì sự lầm lỡ trong quá khứ mà đứng lên đấu tranh cho con mình, cho bọn trẻ 1 tương lai tốt đẹp.

Jo Kang Ja đã làm toát lên nhân phẩm của 1 ng phụ nữ, 1 ng mẹ, 1 ng vợ, 1 ng con dâu, thể hiện rõ tư tưởng của bộ phim mà BK muốn gửi gắm đến tất cả mọi người. Cám ơn Jo Kang Ja, cám ơn Kim Hee Sun, cám ơn đoàn làm phim đã mang tới ng xem 1 bộ phim thật sự rất hay, rất ý nghĩa

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Ủng hộ 1 cái!
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 11-6-2015 17:02:01 | Chỉ xem của tác giả
Mình cực thích nhân vật Healer/Bong Soo trong phim Healer và nhân vật Choi Dal Po của Pinocchio. Trong lúc phân vân không biết chọn nhân vật nào, nếu viết về cả 2 thì khả năng văn chương không đủ, mình chợt nhớ đến 1 nhân vật mà mình đã rất thương và tội nghiệp khi xem phim, mình quyết định chọn đó là nhân vật mình ấn tượng của K-Drama nửa đầu 2015: nhân vật anh trai ruột của Choi Dal Po, Ki Jae Myung.
Đều mang trong người nhiều vết thương lòng không gì xoa dịu được nhưng so với anh trai, Dal Po có phần may mắn hơn, ít ra trong mười mấy năm qua bên cạnh cậu luôn có “Ba”, “em trai”, “cháu gái” – 1 mái ấm và cả tình yêu với In Ha nữa. Còn Ki Jae Myung, nếu anh cũng được nuôi nấng, được che chở bằng những yêu thương như thế thì có lẽ cuộc đời anh sẽ khác đi nhiều… Biết thế nào được, số phận anh là như vậy rồi hay đúng hơn là Biên kịch, Đạo diễn bắt anh phải như thế, còn người xem chúng ta chỉ có thể thở dài xót xa…
Cuộc sống gia đình vốn đang rất yên ấm với 1 người cha là niềm tự hào, kiêu hãnh cho những đứa con, 1 người mẹ yêu thương con hết mực, 1 cậu em trai đáng yêu, láu lỉnh. Nhưng mọi thứ tốt đẹp ấy đều tan biến chỉ trong 1 đêm, chỉ vì 1 bất cẩn rồi sau đó là những dối trá, dối trá vì nhầm lẫn, dối trá để che đậy sai lầm, dối trá vì danh vì lợi… Từ đêm định mệnh ấy cuộc đời Jae Myung phủ đầy những đau đớn, những ân hận và oán giận. Nỗi đau khi phải thốt ra rằng cho dù Ba mình là người xấu cũng được miễn ông ấy còn sống và trở về. Nỗi đau khi nhận lời phỏng vấn với mong muốn tìm lại chút công lý, danh dự cho Ba mình, nhưng đổi lại anh được gì, 1 sự lừa dối trắng trợn, 1 đêm tại trụ sở cảnh sát, 1 nỗi day dứt, ân hận không nguôi vì ngay đêm ấy anh mất thêm Mẹ và Em trai. Nỗi đau khi tận mười hai, mười ba năm sau, bộ hài cốt của người cha đáng thương mới được phát hiện, nỗi oan khuất mới được tỏ bày. Vậy mà nó chỉ được thể hiện bằng 1 bản tin nhỏ, không 1 lời xin lỗi, không 1 sự đền bù. Và định mệnh vẫn tiếp tục trêu cợt anh, xém tí nữa anh đã có thể gặp được em trai sớm hơn - nếu như anh không quá hiền lành, tốt bụng như thế hoặc nếu có thể hãy cho anh biết em trai anh vẫn còn sống khi anh đi nhận hài cốt của Ba, để anh biết rằng anh không chỉ 1 mình, để có thể ngăn anh bất chấp tất cả mà dấn thân vào con đường trả thù đầy tội lỗi, chứ không phải để anh gặp lại người em tưởng đã mất đi trong 1 hoàn cảnh nghiệt ngã, đau xót như thế…
Trong phim “I Hear Your Voice”, nhân vật của chị Lee Bo Young từng khuyên Park So Ha, đại loại là cho dù như thế nào cũng không thể giết người bởi vì khoảnh khắc mình cầm dao giết người thì mình đã mất đi tư cách phán xét, oán giận và cũng không thể bào chữa cho hành vi của mình. Anh lầm đường và phải trả giá là đương nhiên, không ai trao cho anh cái quyền tước đi sinh mệnh của người khác. Nhưng sao mình không thể ghét anh được, mình chỉ thấy tội nghiệp và đáng tiếc cho anh. Thực sự bản chất anh không phải người xấu, anh được mọi người xung quanh yêu quý, anh yêu động vật, anh có thể bỏ qua cho người làm hỏng xe của mình vì cảm thấy không thiệt hại gì lớn, anh còn không tiếc sinh mạng để cứu cậu bé học sinh. Anh hành động tiêu cực vì lúc ấy không ai cho anh niềm tin vào công lý, anh thấy những kẻ làm hại gia đình mình vẫn sống nhởn nhơ như thế, những kẻ góp phần đẩy gia đình mình vào bi kịch vẫn sống sung sướng, nổi tiếng như thế, cuộc đời anh bao lâu nay chỉ đau khổ và oán hận, anh cảm thấy cô độc, anh không muốn tiếp tục như vậy nữa, anh muốn dùng nó để đòi lại chút gì đó công bằng….
Sau tất cả, giờ đây tuy sống trong lao lý nhưng anh đã có thể có những ngày tháng thanh thản, em trai trưởng thành, giỏi giang và hạnh phúc thì cũng chính là niềm hạnh phúc của anh. Ki Jae Myung, hãy gỡ bỏ những ưu phiền luôn chất chứa trong đôi mắt đi anh nhé, hãy cải tạo thật tốt để có thể sớm trở về đoàn tụ với em trai và làm lại cuộc đời nhé…

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 woa :x
NgânĐinh + 5 Bài viết ấn tượng với mình ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 11-6-2015 20:17:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật mình ấn tượng khi xem K-DRAMA là Choi Moo Gak trong phim "The girl who can smell". Chàng cảnh sát vì cái chết của em gái mà dấn thân vào ngành, muốn tìm bằng được hung thủ đã sát hại em gái. Chàng cảnh sát luôn cố gắng để được tham gia vào đội điều tra đã không ngại bất cứ gian khổ, đứng chờ nghi phạm cả đêm không biết mệt mỏi. Chàng cảnh sát luôn nghiêm túc trong công việc nhưng cũng khi yêu thì lại ngờ nghệch đến "đáng yêu", nghĩ ra đủ trò để cầu hôn người yêu nhưng giữa đường lại gặp trắc trở, cũng may yêu được người cũng nhí nhảnh không kém nên 2 người thành 1 cặp đẹp đôi thôi rồi! :-D

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Ủng hộ 1 cái!
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 11-6-2015 20:29:38 | Chỉ xem của tác giả
ôi giờ mới biết healer cũng thuộc kdrama nửa đầu năm, nhảy vào cảm tác cho anh healer cái
đầu tiên, JCW quá đẹp trai và sự đẹp trai của anh gần như đánh cắp con têm fg ngay từ những cảnh đầu tiên rầu *tuy rằng ko đánh cắp được têm em vì em đã cúng tim cho gà cơ mà mỗi lần nhìn thấy anh vẫn bị quắn qéo í*
anh rất dễ thương khi là chính mình, nụ cười nửa miệng yêu chớt đi thôi
khi đeo kính vào nhìn lại rất oách
có điều em vẫn hơi khó hiểu, thật ra anh là người vô tâm hay có tâm anh thực hiện nhiệm vụ, đánh thương người, tiếp tay việc sai trái chỉ để kiếm tiền rồi sau đó vạch trần những chuyện kia chỉ để trả thù hay còn một phần chính nghĩa nữa
bởi vì trước khi xem phim này em cực kì cực kì bấn bộ Iljimae nên khi cảm thấy nhiều điểm tương đồng giữa healer và iljimae thì cứ luôn ko ngừng so sánh giữa hai nhân vật í
nói cho cùng những nam chánh giỏi võ cool ngầu cả đời giấu trái tim mình sau chiếc mặt nạ vẫn luôn kích thích fg mà
ừm tóm lại healer là nam chính ấn tượng nhất kdrama nửa đầu nam đến giờ với em, và phim cũng là bộ kdrama duy nhất em xem trọn vẹn tua ít trong nửa đầu năm này, hi vọng JCW sớm ra phim mới

Rate

PRTeam + 5 ........................................
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 11-6-2015 22:01:17 | Chỉ xem của tác giả
Đầu bếp Kwon Jea Hee - Một vai diễn ấn tượng Của Nam diễn viên NamGoong Min trong Cô Gái Thấy Mùi Hương.
Đảm nhận vai nam thứ một cách xuất sắc. Anh đã thể hiện thành công kẻ sát nhân máu lạnh đến rợn người, không ai có thể phủ nhận rằng khi nhìn vào ánh mắt ấy họ cũng phải lạnh cả người. Nhưng bên cạnh đó anh cũng đã lột tả được hết tâm trạng của kẻ sát nhân ấy làm cho người xem có cảm giác thương cảm hơn là ghê sợ.  

Bình luận

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
NgânĐinh + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 12-6-2015 02:53:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình viết cho Da Jung của Producer. Đây là nhân vật mà xem nửa phim rồi, mãi tới cái cảnh ấy, mới lục lại xem em ý tên gì.
Cuối tập 7, khi Ye Jin vướng vào scandal đẩy ngã Cindy, trên mạng mở cuộc thăm dò ý kiến, 90% người nghĩ là cố ý. Và Da Jung nhấn vào ô “Không cố ý.” Mình thực sự cay mắt khi xem đến đó.
Ấn tượng của mình trước đó về Da Jung là cái mặt pokerface của em diễn viên này từ Reply 1997 sang đây lại được nâng lên một trình cao mới rồi: trang điểm đậm hơn, ăn mặc sexy hơn, mắt cá chết tận dụng triệt để hơn.

Da Jung là điển hình của nữ nhân viên văn phòng, cả ngày chỉ có ngồi trực bàn điện thoại, lướt web, chat, buôn dưa lê. Mấy cô nàng này cực kỳ quan tâm tới thời trang, chăm sóc sắc đẹp, chuyện bà tám trong công ty lẫn ngoài xã hội, trên trời dưới đất. Họ có thể nói đồng thời về loại son dưỡng môi mới giảm giá cùng việc Obama được bắt gặp đi tập gym chẳng hạn. Và rõ ràng rất có thể cô nàng chưa từng gặp bất kỳ ai được nhắc tên trong cuộc nói chuyện.
Da Jung nhỉ, ờ, em này còn trái tính trái nết hơn. Có điện thoại cũng không thèm nghe, sếp nói cũng mặc xác nhà sếp, luôn tìm ra lý do để hợp lý hóa việc lười biếng của mình, chỉ được cái nhắn tin với giai thì nhanh như chớp. Ở đây bạn Seungri vinh dự được lôi ra làm ví dụ.
Da Jung có lẽ không có ai chống lưng sẵn mà đi lên từ các mối quan hệ tự gây dựng của bản thân. Cô nàng có vẻ không coi trọng mối quan hệ trong nhóm của mình lắm nhưng cực kỳ nhiệt tình mở rộng quan hệ ra chung quanh. Suốt nhiều tập, cảm giác về cô nàng là hời hợt, vụ lợi, chộp giật, dựa hơi, quan hệ rất rộng mà không sâu – tóm lại nhân vật rất thú vị nhưng có thật ngoài đời thì còn phải tính.
Kiểu như Da Jung sẽ có nhiều bạn bè là con trai, hay được mời chào để ý, nhưng cũng thường bị con gái bàn ra tán vào. Mình mà là quản lý của em này thì chỉ cưng chiều em ý vì có tác dụng đi ngoại giao thôi. Ví dụ như đi mấy phòng kỹ thuật yêu cầu đèn đóm, thiết bị âm thanh sẽ được các anh giai kỹ thuật viên đáp ứng luôn chứ không phải chờ, rồi giấy tờ này nọ. Để ghét thì có thể nghĩ về Da Jung theo kiểu có một ngàn cái tên trong danh bạ nhưng khi ốm lại không biết gọi ai nhờ mua một bát cháo.

Nghĩ lại, mình thấy Da Jung được gửi gắm rất nhiều quan điểm, tư tưởng của người làm truyền hình. Nổi bật nhất là mối quan hệ. Nhiều người nghĩ có tài là được. Mình cũng từng nghĩ vậy. Nhưng càng về sau thì mới càng thấy các mối quan hệ nhiều khi còn quan trọng hơn, nhất là môi trường giải trí mảng truyền hình. Rồi người ta phải học cách nhạy bén, nắm bắt mọi thứ, có nguồn tin riêng, làm sao kiếm được cả ô dù che trên đầu lẫn thảm chùi chân dưới đất, làm sao phân phối sự quan tâm cho các mối quan hệ để nó đem về hiệu quả tốt nhất... Nhìn chằm chặp vào Da Jung và mình thấy được hầu hết.

Vì thế, mình vừa bất ngờ vừa cảm động ở cuối tập 7. Một cái vote của Da Jung không làm thay đổi tình thế, và cô nàng có chọn “Cố ý” cũng chẳng ai hay. Một chi tiết rất nhẹ nhàng, đơn giản và con người. Tự hỏi trong vô số người quen của Ye Jin ở KBS, có mấy người sẽ chọn “Không cố ý”, có mấy người không cười thầm trước scandal này?

Da Jung là mẫu người hiện đại, sẽ không lo chuyện bao đồng, không đưa tay ra giúp người khác vô tư, nhưng cũng không làm chuyện gì có lỗi với lương tâm. Có thể dựa hơi người quen, có thể nhanh tay lựa thịt thà cho thằng khác gánh phần xương xẩu... nhưng sẽ không ném đá giấu tay. Sống ở chỗ ồn ào, nhất định phải có vây cánh, ai cũng thủ sẵn ba bảy cái mặt nạ thì giữ được lương tâm trong sạch là rất đáng quý rồi.  Không ai nhìn vào mà cảm tình được với một cô nàng váy ngắn cổ trễ, nhắc việc mới làm, chăm lấy số điện thoại của giai hơn trực điện thoại bàn... Nhưng bỗng chợt phát hiện cô ấy tốt theo vài cách nào đó cực kỳ lặng lẽ, khó xác định. Rồi hôm sau cô ấy lại vác cái mặt poker face lên, tiếp tục nhác nhưởi và làm người ta ngứa mắt. Cho nên người ta vẫn nói đừng nhìn vào chiều sâu cổ áo và độ ngắn của chiếc váy để đánh giá một cô gái là thế đúng không? Chiếu ngay sang vai cameo của Lee Seung Gi, vừa buồn cười vừa thương.

Producer có nhiều chi tiết tốt. Phim mang hơi hướng slice of life nên nói chung mình thích nhất phần gần cuối mỗi tập. Đoạn như kiểu ra kết luận cho cái tên của tập hôm đấy ấy. Người ta sẽ có vài phút điểm qua hết các nhân vật với câu chuyện của riêng họ. Những điểm đáng giá nhất, các tình huống lật lại hay có ở chỗ này. Ở tập 8 thì có đoạn Cindy xem video gửi đến rồi thêm Go Ara vào danh sách bạn bè chẳng hạn.

Rất cảm ơn Producer vì nó mang đến một cái nhìn khá tổng quan, thú vị, xác thực (tuy vài chỗ điêu rõ rành rành) về truyền hình. Cảm ơn vì kể cả nhân vật phụ cũng đầy màu sắc và cá tính. Da Jung là một trong rất nhiều nhân vật từ phim, truyện... nhắc nhở mình về cách nhìn nhận sự việc và con người. Nhưng chỉ được thời gian ngắn rồi mình thường quẳng hết, đi theo cảm tính cho đến khi gặp được một nhân vật khác

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:42 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Khahi + 5 Cảm ơn bạn
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 12-6-2015 10:50:40 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật mà mình ấn tượng nhất nửa đâu năm 2015 có lẽ là nhà văn Omega đẹp trai bí ẩn, yêu cô em gái của mình như 1 người em mà cũng như 1 người phụ nữ, luôn ở bên cạnh cô khi mơ thấy ác mộng hay khi gặp khó khăn, vậy mà không thế thổ lộ tình yêu đó, thật là người đàn ông cao thượng, vừa thích mà vừa thương nhân vật Oh ri on này, cũng khâm phục tài viết văn siêu phàm, xem hêt phim vẫn không hiểu tại sao anh ấy có thể viết văn sát sự thật như thế nhỉ ???
Nói chung là kết anh này lắm ạ

Bình luận

bạn đăng bài trong link theo mẫu, và bấm nút vote trong bảng chọn nhé :)  Đăng lúc 21-6-2015 09:58 AM
tự vote như thế nào bạn ơi :D  Đăng lúc 20-6-2015 11:01 PM
có thể tự vote cho bản thân đc nhé :))  Đăng lúc 20-6-2015 08:32 PM
Thanks bạn nhé  Đăng lúc 20-6-2015 07:59 PM
Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:42 PM

Rate

Thư-chan + 5 thương bạn quá :))
PRTeam + 5 ........................................

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách