Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HOT] CUỘC THI VIẾT: NHÂN VẬT ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG KDRAMA NỬA ĐẦU NĂM 2015 / TỔNG KẾT TRAO GIẢI PAGE 1 (#2)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 9-6-2015 21:15:53 | Chỉ xem của tác giả
thêm một nhân vật khác khiến mình ấn tượng~~
gần đây có xem producers, phim này nội dung khá hài hước, dàn diễn viên khủng gồm toàn trai xinh gái đẹp, cơ mà thật kì lạ mình lại bị thích anh quản lí của Cindy, một vai rất phụ và vẻ ngoài còn hơi xí trai nữa
thấy anh này tuy xí mà dễ thương chết đi kiểu ko biết còn hay tỏ ra nguy hiểm suốt ngày bị Cindy, bà giám đốc rồi người này người kia bắt nạt nhìn tội tội mà thương thương
biểu cảm của anh nhìn rất hài hước~ cứ mỗi đoạn có anh này là mình cười té ghế luông
mà cũng không biết anh tên thật là gì nữa, chắc tại phim nhèo người nổi tiếng nên seach GG ko có ra anh*ai nói mền biết được ko*

Bình luận

Anh này đóng trong phim Hãy cười lên nào cách đây lâu lắm rồi, phim đó có Kim Soo Huyn đóng nữa nhưng lúc đó cụ còn rất ngơ :)))  Đăng lúc 10-6-2015 04:08 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
YuChunsa + 5 Sao không vết về huệ :))
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 9-6-2015 22:35:13 | Chỉ xem của tác giả
                VIẾT VỀ KANG JA TRONG DRAMA “ ANGRY MOM” MỘT NGƯỜI MẸ MẠNH MẼ ĐẦY ẤN TƯỢNG.

Nói về nhân vật Kang Ja trong drama “ Angry Mom” chúng ta có thể thấy đó là một người mẹ mạnh mẽ hết lòng yêu thương con gái, dám đứng lên đấu tranh chống lại những bất công trong xã hội để bảo vệ con gái mình. Và có lẽ bất cứ người mẹ nào cũng sẽ yêu thương con và hết lòng bảo vệ con mình như Kang Ja.

Nhưng điều mà tôi thích nhất ở Kang Ja đó cách sống của cô ấy, Kang Ja không phải là người vì một lần bị bạn bè hãm hại mà trở nên thù hằn người bạn đó, cô ấy vẫn nhìn vào mặt tốt mà người khác đã đối xử với mình để bao dung và tiếp tục cuộc đời mới của bản thân chứ Kang Ja không hề mãi nghĩ về những điều tồi tệ của người khác dành cho mình để sống. Đó là điều  khiến tôi thích nhất ở nhân vật này

Kang Ja mặt khác cũng cho chúng ta thấy và giá trị của lòng tin trong xã hội này. Cô ấy vẫn tin tưởng người đã từng phản bội mình, điều đó không phải là 1 sự ngu ngốc mà vì cô ấy tin rằng con người sẽ thật sự thay đổi mặc dù người bạn đó lại tiếp tục phản bội cô lấn nữa, Dù vậy, Kang Ja vẫn luôn có lòng tin với con người, cô vẫn tin Ahn Dong Chil, kẻ đã lỡ tay ghết chết bố của con gái mình có thể giúp đỡ mình và chính vì lòng tin đó, đã  giúp cô vượt qua được thế lực đen tối và giúp cho Ahn Dong Chil tìm lại được giá trị của chính mình. Qua đó cho chúng ta nhìn nhận sâu sắc hơn về giá trị của lòng tin đối với con người trong cuộc sống, giúp chúng ta hiểu rằng con người sống không thể không có  lòng tin và sự tin tưởng  của chúng ta với 1 người nào cũng sẽ giúp bản thân họ tự tin, vững bước hơn, dù đôi khi điều đó phản bội mình !!!

Một tính cách mà tôi rất thích ở Kang Ja đó là cô ấy luôn biết cách chi phối tính cách xã hội và tính cách trong gia đình 1 cách rất hài hòa. Với những bon chen trong cuộc sống và buôn bán Kang Ja có thể là một người phụ nữ nóng tính thậm chí là chửi bới  nếu kẻ nào đó làm càn hay làm phiền đến cô. Tuy ở ngoài xã hội Kang Ja có thể là 1 con người cục tính như thế nhưng khi cô trở về với vai trò 1 người mẹ, một người con và 1 người vợ trong gia đình cô luôn tỏ ra nhẹ nhàng, nhúng nhường lo toan công việc trong gia đình 1 cách chu toàn. Cô cũng luôn là người có chính kiến của bản thân đối với những vấn đề xảy ra trong gia đình. Đó cũng là 1 đức tính tôi rất thích ở người mẹ trẻ Kang Ja này

Nói một chút về vai diễn Kang Ja do Kim Hee Sun thủ vai, có nhiều bạn cho rằng Kim Hee Sun quá già để cải trang thành 1 học sinh nhưng mình nghĩ Kim Hee Sun đã diễn rất tốt vai diễn Kang Ja, đúng là chị ấy vào vai học sinh thì có phần già dặn nhưng đó là điều tất nhiên, ở đây qua nhân vật Kang Ja đao diễn muốn thể hiện ước mơ của những bậc phụ huynh đó là có thể hiểu hơn về con mình duới vai trò là một người bạn của con mình  khi ở trường, chính vì thế hình ảnh của Kim Hee Sun là hoàn toàn phù hơp vì nó có thể đến gần hơn trái tim của các bà mẹ, chứ nếu muốn 1 người gương mặt trẻ trung để hợp với việc cải trang thành học sinh thì điều đó không khó vì có rất nhiều diễn viên trẻ

Nói cho cùng tôi rất thích nhân vật Kang Ja hihii

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:40 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ bạn
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn
Rika-chan + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuoithaga92 + 5 Ủng hộ 1 cái!
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 9-6-2015 23:19:29 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ai đã có xem The girl who can sees smells chắc ko thể quên được đầu bếp Kwon Jae Hee. Dù chẳng phải nam chính, lại còn phản diện nữa, nhưng mình vẫn vô cùng tâm đắc với nhân vật này của anh già. Tuy nhiều lúc xem mà ghét lắm, ghét kinh khủng, căm thù cái tên giết người tàn nhẫn, 1 gã đầu bếp đẹp mã mà giả tạo. Nhưng càng về cuối, càng thấy nvật này thật đáng thương, để che giấu đi tự tổn thương của bản than, che giấu đi quá khư bị bạo hành và để tự chữa lành vết thương của bản thân, một con người cô độc đã tự đưa mình tới đường cùng. Dù cho phải trả giá bởi tội ác mà mình gây ra nhưng Kwon Jae Hee vẫn vô cùng đáng thương.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 9-6-2015 23:28:33 | Chỉ xem của tác giả
xem cũng nhiều phim lắm, mà gần đây nhất chắc bà mẹ bá đạo Jo Kang Ja khiến mình bấn loạn nhất ý.
Đúng chuẩn bà mẹ cuả năm. Dù có phần bá đạo không ai sánh bằng nhưng mình cảm nhận được tấm long của người mẹ hy sinh vì con mình lớn đến thế nào, bất chấp hiểm nguy, bất chấp dư luận, Jo Kang Ja sẽ làm mọi việc để bảo vệ con gái. Chưa kể đến hành động điên rồ là giả mạo làm học sinh đi học cùng con gái, để luôn ở bên cạnh chăm sóc, bảo vệ và tìm ra những kẻ bắt nạt con mình. Dù quá khứ không bình yên, cũng đã phải chịu nhiều uất ức, nhưng người mẹ ấy vẫn chấp nhận, đối mặt với sợ hãi, đối mặt với quá khư, và với cả những mối nguy hiểm ở hiện tại. Thật sự là một nhân vật mà mình rất thích

Rate

NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 10-6-2015 00:27:56 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình đang hồi hộp theo dõi tưng tập một của bộ phim School 2015. Phải nói bộ phim hấp dẫn cả về tình tiết lẫn dàn nhân vật: một Lee   Bi  lành đáng thương,một Go Eun Buyl đầy cá tính và cả hai anh chàng tốt bụng Han Yi An và Gong Tae Kwang nữa. Nhưng không thể thiếu nhân vật nữ sinh độc ác  Kang So Young. Phải nói rằng đây là một nhân vật vai nữ sinh đáng sợ nhất mà mình từng biết. Kang So Young có gia thế, điểm số luôn cao nhưng lại bị Lee Eun Bi khing thường vì thế cô ta đã hành hạ Lee Eun Bi đến mức phải tự tử. Những tưởng cuộc sống của Eun Bi ở Seoul đã yên bình thì Kang So Young lại xuất hiện và tiếp tuc quấy phá Eun Bi. Cứ mỗi lần cô ta nghĩ ra đủ mọi cách để lật tẩy thân phận của Eun Bi thì mình lại thấy lo lắng. Nhiều lần mình mong Eun Bi có thể phản kháng lại cô ta một lần nhưng không thể. Nhưng bù lại Euun Bi có những người bạn tốt luôn ở bên bảo vệ cô ấy. Điều tuyêt vời hơn nữa là sự trở lại của cô chị Go Eun Buyl, mình đang mong chở xem Kang So Young còn có những chiêu trò nào nữa không.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:40 PM

Rate

NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 10-6-2015 09:44:07 | Chỉ xem của tác giả
Trước tiên mình xin cảm ơn BTC event đã cho chị em giãi bày tâm sự lại còn được quà. Chúc cho event thành công rực rỡ. hú hú
Mình là Team nam phụ, vì chẳng hiểu sao phim nào cũng mê nam phụ hơn nam chính. Thật éo le quá mà.
Bài thi này mình xin bày tỏ cảm nhận về cậu bé Go Bok Dong trong Angry Mom.
Nhân vật Go Bok Dong do một diễn viên mới sinh năm 93 tên Kim Ji Soo đảm nhận. Mình thề là đôi mắt của anh chàng này hợp với nhân vật của mình ghê.
Mấy tập đầu thì đôi mắt ý lạnh lùng, vẻ mặt bất cần đặc trưng của đại ca học đường, nhưng thỉnh thoảng lại có gì đó bất đắc dĩ.  Những cảm hăm dọa khiến mình cũng thấy sợ. Thế mà cũng đôi mắt ý khi cảnh báo Ah Ran, cũng là hăm dọa nhưng lại có cả bất lực và sợ hãi. Đôi mắt quyết tâm bảo vệ bạn bè mình. Đến khi có loveline giữa thằng bé và bà cô già thì ánh mắt lúc đầu là nghi ngờ, chuyển sang ngại ngùng rồi quan tâm.
Một nhân vật và lúc đầu làm mình thấy sợ, sau đó lại thương cảm nhiều lúc cũng cảm thấy buồn cười  với cuộc đời số nhọ của thằng bé, lần đầu yêu đương mà vớ đúng bà cô hơn mình gần hai chục tuổi lại còn là mẹ của bạn.
Nhân vật Bok Dong phản ảnh phần nào hình ảnh của những học sinh thuộc hàng đại ca trong học đường. Chúng không phải không tốt bụng, chúng không phải ghét bỏ bạn bè của mình, chúng không phải không có những cảm xúc của tuổi học trò. Nhưng làm sao đây khi không có sự đùm bọc chăm sóc của gia đình, bị những thành phần xấu dụ dỗ lợi dụng. Chúng sợ hãi vùng vẫy để thoát khỏi đó những nhơ nhớp vẫn bám lấy. Go Bok Dong trong Angry Mom vẫn rất may mắn khi gặp được bà cô Kang Ja, thầy giáo No Ah đưa tay ra và kéo cậu bé thoát khỏi phần thế giới tối tăm đó. Thật sự may mắn!
Mình thật sự ấn tượng với Go Bok Dong vô cùng, yêu thương thẳng bé lúc nào không hay.

Bình luận

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Rika-chan + 5 Ủng hộ 1 cái!
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn !!!!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 10-6-2015 14:40:24 | Chỉ xem của tác giả
VIẾT CHO NGƯỜI ANH THẦM LẶNG OH RI ON
Với mình mà nói, Kill Me Heal Me thực sự là một bộ phim xuất sắc, từ kịch bản cho đến cách xây dựng nhân vật, và cả diễn xuất của dàn diễn viên chính. Không thể phủ nhận khả năng nhập vai xuất thần của Ji Sung và Jung Eum, nhưng ở đây mình chỉ xin dành một chút suy nghĩ cho người anh OH Ri On của Park Seo Joon thôi.
Thực ra Oh Ri On vẫn được xây dựng theo kiểu nam thứ điển hình, ấm áp, luôn đứng phía sau quan tâm, che chở, chúc phúc cho người mình yêu. Nhưng cách biên kịch xây dựng nhân vật là người anh trai yêu em gái "hờ" của mình càng khiến mình thấy thương cho anh nhiều hơn. Mỗi cuốn tiểu thuyết của Omega cũng chính là viết cuộc đời của Oh Ri On, ẩn trong đó là cả tình yêu với người em gái mà mình không thể bộc lộ. Anh luôn là người đầu tiên Ri Jin nhớ tới khi đau khổ, khi gặp ác mộng,... Vì sợ anh không nhận người em gái này, Rin Jin mới có thể mạnh mẽ đứng dậy. Có những lúc mình cảm giác Ri Jin biết tình cảm của anh mình, 2 lần cô ấy nói "Em yêu anh Oh Ri On, anh biết chứ" thực sự khiến mình xúc động và cả đau lòng nữa. Mình nhớ nhất cảnh khi Ri On và Do Huyn nói chuyện "Ba chúng ta thực sự có duyên phận tốt sao... Nếu như nhà Seung Jin có lòng khoan dung tiếp nhận mẹ con Ri Jin như người nhà, thì không phải Ri Jin và tôi, mà có thể là Do Huyn ssi và Ri Jin trở thành anh em sinh đôi cùng lớn lên, còn tôi trở thành người đàn ông của cô ấy..". Số phận thật trớ trêu, tất cả chỉ là "nếu như" mà thôi. Vì bây giờ anh vẫn mãi sẽ là người anh của Oh Ri Jin.
"Đối với người đàn ông thì tình đầu có ý nghĩa như thế nào?
Một lần gặp được thì vô cùng cảm kích
Lần đầu tiên thì sẽ rất lưu luyến
Lần thứ hai thì là bi thương
Nếu như là lần thứ ba thì sẽ là đau khổ
Cứ như thế cứ luôn mở ra, sau khi tách ra thành từng mảnh, thì trái tim cũng bị xé nát như vậy "

Bình luận

Hi cám ơn bạn. Mình thấy ai cũng viết cho Do Hyun rồi nên mình muốn dành cảm nhận cho Ri On, có nhiều chi tiết đắt giá mà ^^ Thực ra muốn viết về Se Ki nữa cơ :3   Đăng lúc 10-6-2015 10:34 PM
hihi cám ơn bạn đã viết cho Ri On, mình chỉ thi 1 bài nên đã viết anh Cha Gu rồi, đúng là Ri on rất dễ thương và đáng thương nữa :)  Đăng lúc 10-6-2015 03:09 PM

Rate

PRTeam + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 10-6-2015 21:00:45 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật mà mình ấn tượng khi xem K-DRAMA là Oh Cho Rim trong phim "The girl who can smell"
Khi phim mới bắt đầu mình chưa thật sự tin tưởng về diễn xuất của Shin Se Kyung nhưng khi xem khi xem phim rồi mới thấy Chị ấy đã rất thành công khắc họa được nhân vật Oh Cho Rim. Cô gái ấy có 1 quá khứ không hề tốt đẹp, có 1 bên mắt khác người nhưng cô gái ấy vẫn tươi cười, vẫn bỏ ngoài tai mọi sự dòm ngó để sống, dù có bị mọi người trong đoàn kịch bêu rếu nhưng vẫn luôn cố gắng, nỗ lực học cách mang tiếng cười đến cho khán giả. Khi biết được rằng em gái của người yêu do mình và bị sát hại cũng luôn ân hận và tự trách bản thân, lấy đó làm lý do buộc phải làm mọi cách để tìm ra hung thủ. 1 cô gái nhí nhảnh, đáng yêu, luôn hết lòng vì bạn bè, sống thật với bản thân! p/s: Shin Se Kyung, Chị đã làm rất tốt!

Bình luận

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 10-6-2015 21:01:13 | Chỉ xem của tác giả
Từ lúc có event này đã đắn đo rất lâu, vì đầu năm đến giờ xem và thích hơi nhiều drama, nhưng cuối cùng thôi đành chọn Ahn Dong Chil, người anh hùng thầm lặng của Angry Mom vậy.

Thú thật ban đầu mình đã nghĩ Ahn Dong Chil sẽ giống như tất cả những nhân vật giang hồ trước đó của Kim Hee Won. Thực sự thì trước giờ Kim Hee Won chỉ toàn nổi bật với những vai giang hồ, đến nỗi trong Misaeng đóng vai tổ trưởng của đội bán hàng mà tính tình cũng côn đồ không khác các nhân vật trước.

Ấn tượng nhất của Ahn Dong Chil trong Angry Mom của mình đó là đạo diễn rất hay quay nhân vật này từ phía sau lưng. Không biết là vô tình hay cố ý mà những shot hình từ sau lưng này làm cho Ahn Dong Chil trở thành một nhân vật vừa cô đơn vừa lặng lẽ. Vốn ngay từ đầu "người thân" duy nhất của Dong Chil là Beom, sau Beom có Bok Dong, nhưng hai người này từng người từng người đều rời xa Dong Chil. Căn nhà của Dong Chil chẳng khác gì một cái kho, vừa tối tăm vừa trống trải.

Một điểm mình thích nữa, chính là biên kịch không cố gắng làm cho Ahn Dong Chil hoàn toàn lương thiện hay hoàn toàn nham hiểm. Nói cách khác, dù Dong Chil rất hay động tay động chân trong mọi tình huống, thì bên trong hắn cũng có một phần nào đó ấm áp. Nhớ lại cảnh lúc Dong Chil bắt cóc Ah Ran, ánh mắt của hắn sắc lạnh đến kinh sợ, nhưng sau khi thấy Kang Ja xuất hiện cứu Ah Ran thì ánh mắt trở nên vô hồn, thực sự lúc xem cảnh đó mình cảm thấy rất nể Kim Hee Won, vì trong một thời gian ngắn ngủi có thể biểu hiện hai trạng thái cảm xúc khác biệt đến như vậy. Ở những tập sau, Dong Chil vẫn không hoàn toàn trở thành một người tốt, nhưng nhìn chung đã có thay đổi so với trước kia.

Còn những cảnh hay của Ahn Dong Chil thì theo mình là cảnh hắn bán đứng Joo Ae Yeon để rồi lặng lẽ đứng khóc bên ngoài khi cô bị Chủ tịch Hong đánh. Tiếp nữa là cảnh lúc trốn khỏi xe cảnh sát, hắn chạy về tìm Ah Ran và khóc nức nở trước cháu mình như một đứa trẻ. Và cảnh còn lại là cảnh mình đã nhắc ở trên, lúc hắn phát hiện ra Kang Ja là mẹ của Ah Ran, sau đó đâm No Ah và bước đi một cách vô hồn.

Sau Angry Mom thì mình yêu Kim Hee Won thêm vài phần, vì phát hiện ra khả năng khóc kinh hoàng của anh . Thực sự mong sau này Hee Won có thể chọn được những nhân vật hay như thế này nữa, để có thể bỏ bớt cái danh xưng "diễn viên chuyên trị vai phản diện" trước tên mình.

Bình luận

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 10-6-2015 22:20:35 | Chỉ xem của tác giả
linh.sj13 gửi lúc 6-6-2015 10:16 PM
Chưa có nhân vật nào để lại ấn tượng sâu sắc cho mình như nhân vật  ...

Bài viết hay. Mình cũng thích Bi. Ủng hộ bạn <3.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách