Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HOT] CUỘC THI VIẾT: NHÂN VẬT ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG KDRAMA NỬA ĐẦU NĂM 2015 / TỔNG KẾT TRAO GIẢI PAGE 1 (#2)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 8-6-2015 10:33:44 | Chỉ xem của tác giả
Cô phóng viên mắc hội chứng pinnochio Choi In Ha là nhân vật mà mình cực kì ấn tượng.

Điều khiến cho cô ấy đặc biệt đó là sự chân thật. Chân thật từ cảm xúc cho đến hành vi.  In Ha và sự chân thành đầy ấm áp của mình, quả thật có sức lay động rất lớn. Nó đã tác động đến Dal Po, đến Beom Jo và cả mẹ cô - Song Cha Ok. Tính cách ấy có lẽ cũng chính là lí do khiến Ha Myung hiểu In Ha rất rõ, và càng hiểu thì càng yêu mến cô ấy nhiều hơn. Tình yêu của Darling couple cũng bởi đầy thấu hiểu, lẫn tin tưởng, lẫn chân thành mà bền vững.

Bên cạnh đó, Choi In Ha còn là một phóng viên nhiệt huyết và đầy trách nhiệm. Cô không ngừng đấu tranh để tìm ra sự thật và cho dù sự thật đó có khiến cô ấy đau lòng thì In Ha vẫn không trốn tránh mà đối mặt với nó một cách đầy can đảm.

Choi In Ha là một nhân vật đầy sức sống mà mỗi khi nghĩ đến cô ấy, mình dường như có thêm động lực để vượt qua khó khăn. Đây cũng là vai diễn khiến mình yêu quý Park Shin Hye. Diễn xuất của Shin Hye trong Pinnochio thật sự rất sinh động, gần gũi, đáng yêu. Mong chờ những vai diễn tiếp theo trong các tác phẩm tiếp theo của cô.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 8-6-2015 10:57:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn nói về nhân vật Baek Seung Chan trong Producers :3

Đây thật sự là một nhân vật rất đáng yêu ^^ So với hình ảnh cụ giáo ngoài hành tinh thì mình lại thích nhân vật lần này của Kim Soo Hyun hơn, rất nhiều! Baek Seung Chan là chàng trai thật thà và lương thiện, luôn làm việc bằng tất cả nỗ lực! Cậu ấy còn rất quan tâm đến những người xung quanh. Với Cindy hay Ye Jin là sự quan tâm của Seung Chan đều xuất phát từ sự chân thành, không hề toan tính vụ lợi.

Cũng có nhiều ý kiến này nọ nhưng cá nhân mình rất thích kiểu trả thù cá nhân của Seung Chan = Nói là trả thù nhưng cách thức của cậu ấy, hoàn toàn không có toan tính gì, lại còn rất trẻ con, đáng yêu cực ý :"x Vì Seung Chan rất ngốc nghếch mà Làm việc đến giờ còn chưa biết nhìn sắc mặt cấp trên, chỉ biết một mình "đi thẳng" :v

Phim mới đi được hơn một nửa, nhưng mình tin rằng dù về sau có chuyện gì xảy ra thì Baek Seung Chan vẫn sẽ chân thành, lương thiện và ấm áp không hề thay đổi!

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-6-2015 12:50:09 | Chỉ xem của tác giả
Trong những bộ phim mình đã xem trong thì mình ấn tượng nhất về nhân vật Cha Do Hyun. Một người mang trong mình đến 7 nhân cách khác nhau với những ký ức vụn vỡ. Dù là con người lạnh lùng Shin Seki hay ông chú Jeollado phóng khoáng, dù là "cô bé" "Cứ đẹp trai thì là oppa cả" - Yona hay cậu bé "Kill me!" - Yosub, dù là ông bố yêu thương con gái Mr.X hay cô con gái chịu nhiều tổn thương trong quá khứ Nana thì tất cả các nhân cách này vẫn đều là Cha Do Hyun và giúp ký ức Cha Do Hyun trở nên đầy đủ nhất.
Qua từng cảnh phim, cùng khóc với Cha Do Hyun, xót xa khi anh phải cô đơn một mình chống chọi với căn bệnh và giải quyết hậu quả mà các nhân khác gây ra, đau buồn khi anh phải giấu căn bệnh với gia đình của chính mình. Rồi lại vui mừng vì Cha Do Hyun có thể cùng Oh Ri Jin trải qua khoảng thời gian ấy và cùng nhau vượt qua nỗi đau, tìm lại ký ức bị đánh mất.
Kết thúc phim, nhưng bộ phim không dừng lại ở đấy mà dư âm của nó vẫn còn lại trong lòng khán giả, đó chính là bởi nhân vật Cha Do Hyun và những cảm xúc anh để lại cho người xem. Đối với mình nhân vật Cha Do Hyun là tuyệt nhất!

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 8-6-2015 12:54:14 | Chỉ xem của tác giả
Tôi muốn viết về Cindy trong Producers - Nhân vật để lại cho tôi nhiều cảm xúc nhất trong số các K-drama nửa đầu năm 2015 mà tôi đã xem.

Tôi mạn phép được gọi Cindy là con bé vì tôi cảm thấy Cindy thật đáng yêu và cần được yêu thương biết bao.

Đến với Producers vì dàn cast trong mơ: Cha Tae Hyun, Gong Hyo Jin, Kim Soo Hyun và sự hứng thú đối với nghề PD. Nhưng rồi qua 8 tập phim tôi đã hoàn toàn bị Cindy chinh phục rồi. Nếu chỉ đọc qua phần giới thiệu nhân vật có lẽ rất nhiều người sẽ lầm tưởng về Cindy. Con bé là top star thật đấy nhưng nó không sang cũng không chảnh, chỉ đơn giản là nó mệt mỏi và cô đơn nên cố tạo vỏ bọc lạnh lùng cho bản thân.

Cindy debut từ năm 13 tuổi. Trong khi những cô bé cậu bé cùng tuổi với nó tung tăng đến trường, thỏa sức ăn thứ mình muốn, chơi trò mình thích thì con bé phải tập luyện miệt mài trong phòng tập, đói bụng cũng phải lén gọi đồ ăn nhanh. Có một cảnh làm mình rất thương con bé là khi nó cầm dù che mặt đứng ăn vặt ở một quán ăn ven đường. Nó vừa ăn ngấu nghiến vừa quan sát xem có ai nhìn mình không. Trông vừa yêu mà vừa tội làm sao! Vậy mới thấy trở thành một idol không phải là chuyện dễ dàng, phải trả giá bằng mồ hôi, nước mắt và thậm chí là chính mình và người thân.

Điều khiến mình đồng cảm với Cindy hơn cả có lẽ vì con bé là người cô đơn nhất trong 4 nhân vật chính của phim. Seung Chan, Ye Jin hay Joon Mo ít ra vẫn có gia đình, bạn bè ở cạnh. Cindy chỉ có 1 mình. Không gia đình, không bạn bè. Cái người mà con bé gọi là “mẹ” ấy thì chỉ biết vắt kiệt sức con bé để kiếm tiền cho mình, ngay cả khi con bé đau chân mà vẫn bắt nó đi dự sự kiện. Ừ thì Cindy có rất nhiều người hâm mộ nhưng mà nó lại cảm thấy lạc lõng giữa rừng người ấy. Cảm thấy cô đơn khi ở một mình là chuyện bình thường nhưng ngay cả giữa đám đông ồn ào mà vẫn cảm thấy cô đơn là chuyện đáng buồn biết bao! Cái cô đơn ở đây không phải là sự xa cách về địa lý mà là khoảng cách tâm hồn. Con bé cảm giác như không ai hiểu nó và cũng không ai thực sự quan tâm đến nó, mọi người chỉ đang lợi dụng nó mà thôi. Mà có thể trách ai chứ, vì chính bản thân nó cũng không thực sự hiểu nó thì làm sao người khác có thể hiểu nó chứ. Khi Cindy tham gia 2D1N PD Joon Mo đã nói nó chỉ cần cho khán giả thấy con người thực sự của mình và vẻ mặt con bé lúc ấy thể hiện rõ sự bối rối. Rồi khi PD Seung Chan nhắc lại vấn đề này, con bé đã thực sự bùng nổ. Ai cũng nói với nó là hãy bộc lộ con người thật của mình nhưng vấn đề là nó không biết con người thật của mình ra sao. Con bé đã quen với việc phải diễn trước “mẹ”, trước người hâm mộ, trước đồng nghiệp. Diễn xuất đã trở thành một phần trong cuộc sống của nó. Có lẽ nó đã quên mất nó từng là một cô bé hay cười như thế nào từ cái năm 13 tuổi ấy.

Cindy tạo vỏ bọc lạnh lùng nhưng thực ra con bé rất hay quan sát và để ý đến mọi người. Từ cái cách có chỉ cho mấy bé thực tập sinh gọi đồ ăn đến cổng sau không có camera đến sự bất bình của nó khi thấy bà giám đốc Byul đó tát anh quản lý. Từ cách nó bảo Seung Chan chỉnh sửa đoạn ghi hình để mọi người đừng ghét cái chị chung nhóm, rồi cái cảnh mà con bé bật khóc khi xem tin nhắn hình ảnh của Goo Ah Ra và lặng lẽ thêm cái con người mà trước giờ nó vẫn xem là đối thủ nhưng thực sự rất hiểu nó vào danh sách bạn bè trước giờ vẫn trống trơn của nó. Cái cảnh mà con bé phân loại rác rồi tự mình đi đổ nhìn cứ như con bé hàng xóm đáng yêu ý.

Phim cũng đã đi hơn nửa chặng đường rồi. Không mong đợi gì nhiều ở một loveline cho Cindy nhưng hi vọng BK hãy cho con bé một kết thúc hạnh phúc. Một người bạn, một người anh hay người chị gì đó cũng được. Con bé xứng đáng được hạnh phúc mà.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:38 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
Rika-chan + 5 Cảm ơn bạn
atlibby + 5 Cảm ơn bạn
Aqua + 5 Bài hay
MyCoi + 5 Ủng hộ 1 cái!
[W]ednesday + 5 mình cũng rất thích Cindy ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 8-6-2015 13:27:12 | Chỉ xem của tác giả
Chae Young Shin – phim Healer
Cô gái lạc quan, yêu đời, luôn tin tưởng cuộc sống này.
“khi bạn không đề phòng thì sẽ có người đâm sau lưng bạn, khi bạn mở lòng mình thì ai đó sẽ tiến vào trái tim bạn và làm nó tổn thương”
Đó là những gì cô ấy biết về cuộc sống này, cô gái ấy biết rằng cuộc sống này đâu phải màu hồng. Cô ấy đã phải trải qua những kí ức đau đớn của tuổi thơ, bị lạc mất mẹ, bị người nhận nuôi đánh đập. Đứa trẻ ấy đã không nói gì vì trước khi bị lại mẹ đã dặn là đừng nói gì cả. Cho đến khi gặp được bố nuôi, vị thần may mắn và ấm áp của Chae Young Shin, đưa bé ấy mới mở lòng mình.
Người ta bảo rằng, hình thành tính cách của 1 con người bao gồm cả bản chất và sự giáo dục. Và may thay, Chae Young Shin, cô ấy có cả 2 thứ. Cô có 1 người bố nuôi mà ai cũng phải ngưỡng mộ. Ngưỡng mộ vì phẩm chất và nhân cách của ông ấy. Bố nuôi đã nói với cô rằng:
“ Tỉ lệ người đâm sau lưng mình là 1/50, vì thế đừng vì 1 người mà nghi ngờ 49 người còn lại”
“ Con người sống trên thế giới này quan trọng nhất vẫn là tin tưởng và yêu thương lẫn nhau”
Đó là người đã biện hộ cho rất nhiều vụ cướp bóc và trộm cắp, nhưng ông ấy vẫn tin tưởng như vậy. Và điều tuyệt vời là ông đã truyền niềm tin ấy cho Chae Young Shin. Cô ấy đã phải trải qua rất nhiều chuyện, bị người ta lừa vào thang máy để hại chết, nhưng cô ấy vẫn nói rằng:
“Nếu như có người có thể thực sự tin tưởng và dựa vào, dù chỉ 1 người thôi, thì dù có bị đâm bao lần đi nữa cũng không cảm thấy đau đớn đến mức ấy. Tôi là người như vậy đấy, nên thay vì nghi ngờ người khác, tôi thấy dễ dàng tin tưởng họ hơn”
Điều mình rất thích ở chị ấy chính là sự lạc quan yêu đời này. Bạn lạc quan không phải vì bạn không biết cuộc sống nó khắc nghiệt phũ phàng như thế nào mà là bạn biết nhưng bạn vẫn yêu nó.
Chae Young Shin – cô gái ấy không phải người hoàn hảo, cô ấy biết mình có điểm yếu, có nỗi sợ hãi. Nhưng cô ấy vượt qua được nó, Có người từng nói “dũng cảm không phải là không sợ hãi mà là dám thừa nhận sự sợ hãi và đứng dậy đấu tranh”. Lúc nào cô ấy cũng đấu tranh mà không bỏ chạy. Lúc bị đám người vây quanh uy hiếp thế mà cô gái ấy vẫn tỉnh táo và lo cho hậu bối của mình “tôi sẽ chặn chúng, cậu hãy chạy đi và báo cảnh sát”.
Chae Young Shin – cô gái ấy đối với những người mình tin tưởng thì chỉ cần nghe người đó đảm bảo thôi thì sẽ không nghi ngờ. Đó là điều mình cực kì thích.
Chae Young Shin – cô gái ấy không phải tài năng xuất chúng, nhưng cái cô ấy có còn lớn hơn, đó là sự say mê công việc, và dũng cảm theo đuổi ước mơ đó.
Chae Young Shin – nhân vật làm mình vô cùng ngưỡng mộ, sống có ước mơ, luôn lạc quan, yêu đời, dũng cảm vượt qua nỗi sợ hãi của bản thân.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:38 PM

Rate

MyCoi + 5 Bài viết hữu ích
Ja.ne + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 8-6-2015 13:47:21 | Chỉ xem của tác giả
Healer, bộ phim kết thúc đã lâu, cho đến giờ thì đã quên mất tên của anh ấy, nhưng mà đọng lại trong trí nhớ mình vẫn là Healer, một anh chàng đáng thương và đáng mến. Nói sao về anh ấy đây, vẻ ngoài đẹp trai hào nhoáng, nụ cười gây kích thích mạnh mẽ. Xem rất nhiều phim, có thể không nhớ được tình tiết phim nhưng mà đọng lại trong mình vẫn là cảm giác. Nhớ tháng 12 năm ngoái, thời tiết SG rất lạnh, đợi đến thứ 4 và thứ 5 hàng tuần để nhìn thấy nụ cười ấm áp của anh ấy. Mỗi lần nhắc đến phim hay nghe bài Eternal love là mình lại nhớ đến cái cảm giác lạnh bên ngoài nhưng ấm áp bên trong đó. Xuất hiện với một hình ảnh gây ấn tượng mạnh, một người có khả năng phi phàm bay nhảy như người nhện, nhưng bên trong con người là chi chít những tổn thương. Bị bỏ rơi từ bé, lớn lên không được sự dạy dỗ và bao bọc trong tình thương của gia đình. Anh ấy có suy nghĩ vì đã sinh ra nên phải sống, con người không có bất cứ tình thương và quan tâm đến ai. Nhân vật này đã mang lại cho mình nhiều ấn tượng mạnh, cái cảnh anh đứng bên bờ sông với ánh hoàng hôn của buổi chiều tà, cái cảnh anh vừa đi vừa đá lon trong bãi phế liệu. Có những lúc anh như một đứa trẻ khi co ro một mình trong vỏ bọc của mình, lúc hành động thì liều mình như chẳng cần cuộc sống này. Anh ấy đã sống như thế cho đến khi gặp Chae Young Shin, những tình cảm lạ lẫm của người dành cho người đã làm anh ấy thay đổi. Anh ấy biết quan tâm hơn, biết lo lắng và bảo vệ cho người mình yêu. Từ một người chẳng thiết tha gì, anh ấy có thể ngồi im lặng bên điện thoại để nghe cô gái đó xả giận hay tâm sự. Đây là nhân vật đã làm mình tốn nhiều chất xám và vận dụng hết khả năng văn chương hạn hẹp để viết về anh ấy. Viết về anh nhiều rồi, nghĩ về anh nhiều rồi giờ chỉ muốn cám ơn bộ phim đã mang lại một nhân vật mà cho mình những cung bậc cảm xúc mạnh mẽ như thế khi theo dõi.

Bình luận

Người thực hành thì ấm :D  Đăng lúc 22-6-2015 02:31 PM
Nụ hôn cũng lạnh ngắt luôn :))  Đăng lúc 22-6-2015 02:07 PM
gì kỳ vậy, giận cá chém thớt hả =))  Đăng lúc 8-6-2015 04:52 PM
không ss ơi :) em ghét JCW lắm :v :v :v tại hồi coi Empress Ki chửi lộn vs mấy đứa fan của JCW ghét lắm nên em cũng ghét JCW lun :v  Đăng lúc 8-6-2015 04:32 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +18 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Ủng hộ 1 cái!
Ja.ne + 5 Ủng hộ 1 cái!
MyCoi + 3 JCW k đáng ghét :(

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 8-6-2015 20:27:53 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra năm nay mình phải tập trung ôn thi đại học nên cũng không coi được nhiều phim lắm. Tuy nhiên nhân vật mình yêu thích nhất có lẽ là Cha Do Hyun của Kill Me Heal Me.
Cha Do Hyun mang trong mình 7 nhân cách. Thực chất, những nhân cách này đến từ những tổn thương mà cậu phải chịu đựng ngay từ còn nhỏ. 7 nhân cách là 7 mảnh ghép, mỗi lần những nhân cách xuất hiện thì người tổn thương cả về tinh thần và thể chất nhiều nhất là Cha Do Hyun. Rồi khi Oh Ri Jin xuất hiện, giúp đỡ cậu vượt qua chứng tâm thần phân liệt của mình thì cũng ngay lúc đó cậu nhận ra rằng những kí ức ngày còn bé của cậu hoàn toàn sai lệch. Cậu nghĩ cậu bị bạo hành khi còn nhỏ, nhưng thực ra, chính Oh Ri Jin mới chính là người bị bạo hành. Ngay khoảnh khắc khi biết sự thật, con tim cậu đỡ vỡ thành từng mảnh. Cứ ngỡ là cậu mang trong mình những tổn thương ngay từ còn nhỏ, Oh Ri Jin sẽ là người giúp cậu vượt qua những tổn thương ấy. Cuối cùng chính cậu lại là người khơi gợi những tổn thương trong Oh Ri Jin sống dậy. Cha Do Hyun tự day dứt bản thân và cũng từ đó mà yêu thương Oh Ri Jin nhiều hơn. Sự nỗ lực vượt qua những tổn thương tinh thần của Cha Do Hyun thực sự rất cảm động. Và cuối cùng cậu cũng đã chiến thắng được những vết thương lòng. 7 mảnh ghét hòa làm 1.
Thực ra mình còn muốn viết nữa nhưng vì admin kêu ko nên viết quá dài, nên em xin dừng tại đây
Các bạn nào là fan của Kill Me Heal Me thì ủng hộ mình nhé ) <3 <3

Bình luận

Rate

NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 8-6-2015 20:30:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình viết bài tham gia chủ đề này cho anh bạn đầu bếp của phim Cô gái thấy mùi hương Nam Goong Min trong vai anh đầu bếp giết người hàng loạt.
Thật kỳ lạ là anh bạn này khiến mình cũng thấy rùng mình khi ánh mắt sắc lạnh của anh ấy ánh lên trên khuôn mặt rồi lại ngay đấy thay đổi bộ mặt thành cười tươi và vô tư trông thấy.
Con người ta chắc phải có nhiều nỗi đau lắm và trải nghiệm lắm để có thể hoá thân thành một nhân vật phản diện đáng sợ như vậy. Nếu không có biểu cảm gương mặt của anh ấy mà "đạo diễn" muốn cho khán giả chúng ta nhìn thấy thì chắc hẳn chúng ta cũng như những cô gái đáng thương khác đã bị mờ mắt vì nụ cười của "ma cà rồng" này thôi.
Mặc dù vậy tới kết thúc bộ phim mình cũng vẫn chưa thực sự hiểu ý đồ của tác giả...

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 8-6-2015 20:36:09 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết này của mình là tham gia chủ đề với anh bạn Hyun Bin trong vai đa nhân cách của bộ phim "Bởi vì yêu anh"
Mình tất nhiên là fan hâm mộ của Bin rồi, mặc dù mọi người đều đánh giá bộ phim không mấy tốt và lúc đầu suýt chút nữa mình đã không xem ...rồi khi xem thì suýt cũng bỏ vì nội dung phim "cổ tích" quá, chẳng có gì hợp lý cả...
Nhưng để nói về diễn xuất của Bin thì phải nói là rất tuyệt vời. Cũng vẫn con người đó khi là Goo Seo Jin thì sao mà đáng ghét đến vậy, rồi khi trở thành Robin thì thật là đáng yêu và cả đáng thương nữa. Ai đó nói rằng Bin đã nhận lầm bộ phim này làm phim quay trở lại sau bao lâu nay nhưng mình thấy thì cậu ấy vẫn rất tuyệt khi khắc hoạ hai nhân vật trái ngược nhau này. Mình yêu quý cả hai nhân vật của cậu ấy.

Rate

NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 8-6-2015 22:10:35 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi lần này mình muốn gửi tới nhân vật chàng cảnh sát đáng yêu choi moo gak trong phim cô gái thấy mùi hương do park yoo chun đảm nhận
quả thật khi xem bộ phim này mình đã trúng "tiếng sét ái tình" ngay từ lần đầu tiên
mình thấy nhận vật này để lại cho mình sự ấn tượng sâu sắc
mình chưa từng chứng kiến tình cảm của một người anh dành cho em lại sâu sắc mãnh liệt đến như vậy
đến mức khi em gái mất người anh đau khổ tột cùng đến mức không còn cảm thấy gì, mất cảm giác không còn biết đau, buồn ngủ ... là gì nữa
mình vẫn nhớ như in hình ảnh người anh và người em chỗ nhà xem cá
tuy người em mất nhưng trong chiếc ví của người anh lúc nào cũng có tấm ảnh người em
xem phim mình cảm nhận được tình thương quá lớn lao, quá xúc động

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách