Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HOT] CUỘC THI VIẾT: NHÂN VẬT ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG KDRAMA NỬA ĐẦU NĂM 2015 / TỔNG KẾT TRAO GIẢI PAGE 1 (#2)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 6-6-2015 20:41:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn viết về nhân vật Moo Gak trong phim "Cô gái thấy mùi hương"

Đây là một đàn ông không hoàn hảo như nam thân trong các phim Hàn trước đó. Nếu bạn muốn tìm hình bóng của một bạch mã hoàng tử ở trong phimthông qua nhân vật này thì bạn hãy quên đi. Thật chất nhân vật này âm áp như một anh trai hàng xóm và anh trai ấy cũng có hàng tá những khuyết điểm cũng như độ "bựa" đủ vừa làm bạn ôm bụng cười nghiêng ngả. Tuy nhiên cũng rất nhiêm túc đúng lúc đúng chỗ lắm đấy, khi cần.

Thích nhất vẫn là nhưng phân cảnh Moo Gak thể hiện tình cảm. Nó ấm áp, ngọt ngào biết bao.

Cám ơn BTC đã tổ chức event để các thành viên trong kites có thể tham gia bày tỏ những suy nghĩ về các nhân vật trong tim thế này

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 4 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-6-2015 20:42:41 | Chỉ xem của tác giả
Chết thật, trái tim nhiều ngăn quá, chứa cả đống người.
Shin Se Ki, Seo Jung Hoo, Kang Ja, Choi In Ha... Ai cũng thích hết cả.
Nếu không phải đang giữa mùa thi cử, chắc mỗi ngày viết một bài luôn đó.
Hy vọng có thời gian tham gia.
Chúc game thành công và chúc các bạn giật giải.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-6-2015 20:55:07 | Chỉ xem của tác giả
Kill Me Heal Me - Cha Do Hyun hay Shin Se Gi
Nói thật tôi chẳng biết chọn ai trong 2 người ấy. Bởi với tôi họ đều là những nhân vật đáng thương nhất. Tôi cũng chẳng có khướu văn chương để trải hết lòng mình lên giấy được. Nhưng có những câu hỏi cứ quanh quẩn trong suy nghĩ của tôi suốt những tập đầu của bộ phim mà chỉ đến gần kết nó mới có lời giải đáp. "Rút cuộc cậu bé trong phim đã phải chịu đựng những gì để rồi đến khi lớn lên có quá nhiều nhân cách cùng sống dưới 1 con người như vậy. Sẽ ra sao khi 1 sáng thức giấc chợt nhận ra mình chẳng còn là mình của vài giây trước đó. Lúc như vậy cậu ấy có cô đơn không, có tủi hờn hay muốn trách cứ ai không? Phải đau bao nhiêu mới đủ biến 1 Cha Do Hyun dịu dàng ấm áp thành 1 Shin Se Gi lạnh lùng, tàn nhẫn. Nỗi đau ấy chắc chẳng ai có thể hiểu được bằng cậu."

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-6-2015 20:58:50 | Chỉ xem của tác giả
Mị chỉ yêu Bok Dong của Angry Mom thôi~

Ôi anh chàng~ hồi đầu xem phim tưởng xấu tính lắm ý. Này thì bắt nạt Ah Ran, theo lời dụ dỗ của ông chú Ah Ran làm việc xấu. Nhưng càng xem càng thấy cậu bé này đúng là "Gần mực mà chẳng đen chút nào". Nhất là đoạn cậu vì chiếc điện thoại có chứng cứ giúp 2 mẹ con Kang Ja không phải đi du học cưỡng ép xong chỉ vì thế mà ị trường đổ sập, nằm hôn mê ý TT trời ơi coi đến đó mà khóc cả mấy thau nước mắt.

Hài nhất là tình cảm giữa cậu và Kang Ja.. Đánh chồng người a lại còn đưa ví tiền cho 1 bà thým và dặn phải biết tự chăm lo bản thân haha sao mà đáng eo thế :'( Người ta bảo tình cảm đó là do cậu k đc bên mẹ từ nhỏ nên thiếu thốn, gặp 1 người chăm lo cho nên mới nhất thời thích bà thým ấy. Nhưng dù thế nào, đoạn tình cảm ấy cũng thật trong sáng và dễ thương làm sao.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 4 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-6-2015 21:10:20 | Chỉ xem của tác giả
Muốn viết cho người chồng nhu nhược của Kang Ja trong phim Angry Mom

Người đàn ông này mình hồi đầu xem thật không thích anh ta tí nào. Đã yếu đuối lại còn chả ra dáng chồng j hết, tối ngày tập thể dục trong nhà =]]] Xem mà hô hào cho chị vợ bỏ phắt anh ta đi cho rồi, hãy đi theo thầy giáo mầm non hay Bok Dong nhưng về sau, nhân vật này lại khiến mình suy nghĩ lại. Một ông bố ngỗng đích thực hi sinh bản thân để lấy một người đã có một đứa con vì quá yêu cô ấy. Cũng có lúc phạm sai lầm nhưng vì con gái (k phải ruột ra máu mủ) mà dẫn đến mất mạng. Càng xem càng xót xa làm sao. quả thật, cuộc đời ông yêu và sẽ không bao giờ hối tiếc vì yêu người ấy.

Haiz, viết mà cứ muốn xem lại phim TT

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
Rika-chan + 5 Ủng hộ 1 cái!
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 6-6-2015 21:40:43 | Chỉ xem của tác giả
Năm 2015 mới qua gần hơn nữa nên không biết mình sẽ tiếp tục thích ai nhưng ngay lúc này mình cực kỳ ấn tượng với Han In Sang trong phim Thế giới tin đồn.
Từ hình ảnh  một idol, một sát thủ và một tên giết người Lee Joon đã mang cho mình một bất ngờ lớn với Han In Sang. Mình không ngờ một Lee Joon lạnh lùng mình từng nghĩ lại có thể thể hiện một Han In Sang trẻ con, nhiệt tình thái quá, yêu vợ vô cùng nhưng nhiều lúc cũng rất yếu đuối.
Trong cả 30 tập phim, mỗi phân cảnh lại tạo cho mình một Han In Sang đầy bất ngờ. Từ một sinh viên trẻ con rồi khi biết mình là một người bố, cho đến cuối lại vô cùng mạnh mẽ bảo vệ tình yêu của mình đã rất ấn tượng với mình.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:35 PM

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-6-2015 22:16:29 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chưa có nhân vật nào để lại ấn tượng sâu sắc cho mình như nhân vật Lee Eun Bi của School 2015

Xem phim nhìn Eun Bi mình như thấy được chính mình lúc còn đi học vậy. Mình cũng từng là một người bị bắt nạt bị tẩy chay bị hiếp đáp nên nhìn Eun Bi mình thương và đồng cảm. Bề ngoài Eun Bi nhìn yếu đuối không mạnh mẽ bằng Eun Byul nhưng con bé đã làm được điều Eun Byul luôn muốn làm đó chính là đứng lên bảo vệ bạn mình mặc dù nó hiểu rõ mình có lẽ sẽ bị bắt nạt nhưng con bé vẫn làm. Điều ấy làm mình cảm động. Những người bị bắt nạt luôn chung tâm lí chỉ cần một người quan tâm thôi thì cũng đủ thấy hạnh phúc rồi. Chỉ cần một câu nói có sao không cũng sẽ cứu được một mạng người. Eun Bi dám đứng lên bảo vệ bạn khiến mình thấy ấm lòng và chợt nghĩ nếu như mình có người bạn là Eun Bi thì thời đi học của mình cũng không đau khổ đến vậy.

Eun Bi đi xuyên suốt bộ phim và mình thấy con bé nó rất rõ ràng về chuyện tình cảm. Yi An thương nó cho nó tình cảm nó đáp lại bằng tình cảm của nó dù nó hiểu những tình cảm đó là cho Eun Byul không phải cho Eun Bi nhưng nó vẫn đáp lại sự ấm áp quan tâm của Yi An dành cho nó. Eun Bi có lẽ là thích Yi An nhưng nó chưa bao giờ có ý nghĩ giành Yi An về cho mình. Có lẽ Eun Bi cho rằng Yi An là của Eun Byul nên con bé quan tâm Yi An chứ không hề có ý định giành Yi An về cho mình. Về phần Tae Kwang, Eun Bi chấp nhận Tae Kwang như một người bạn thân một người có thể chia sẻ chứ không phải một người mình thích nên con bé đã "phũ" Tae Kwang. Có lẽ tới đây mấy bạn không thích Eun Bi nhưng đó là cách tốt nhất để Tae Kwang không bị tổn tthương. Nếu cứ giữ mối quan hệ mờ ám với Tae Kwang làm cho Tae Kwang hi vọng thì Eun Bi còn đáng ghét hơn. Bởi vậy nên mình thích Eun Bi vì nó thích là thích không thích là không thích. Không để cho Tae Kwang hi vọng rồi lại thất vọng thì đây là cách duy nhất. Có lẽ cậu ấy vẫn thích Eun Bi nhưng cậu ấy sẽ không quá thất vọng nếu Eun Bi lại thích Yi An

Eun Bi là người sống nội tâm có gì cũng giữ trong lòng ít chia sẻ nhưng nó là người nhân hậu và có trái tim tốt bụng. Eun Bi như vậy khiến mình không thể ghét nỗi dù đôi lúc nó hơi bánh bèo. Mình thích Eun Bi như vậy, nhìn thì yếu đuối bánh bèo nhưng nó có trái tim đầy ắp tình thương và chính tình thương ấy đã khiến con bé mạnh mẽ hơn để đối mặt với những thứ đã khiến chính nó và Eun Byul đau khổ.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:35 PM

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
Sury + 5 Ủng hộ 1 cái!
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 6-6-2015 22:53:01 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn BTC đã tạo ra sân chơi bổ ích như này, tuy em văn ngu chữ xấu nhưng cũng xin được góp chút cảm nhận

cảm nhận của em về nam diễn viên Cha Seung Won trong bức họa vương quyền

Ở trong phim tuy rằng anh này đóng vai phản diện chính ( nếu đc tính là phản diện), nhưng đi vào lòng người chính là ước mơ, tham vọng của anh ấy.

Mục đích chính của anh ấy có thể biến chất theo thời gian, vì quyền lực làm người ta như vậy, mới đầu anh ấy nghĩ cho dân chúng nếu xảy ra chiến tranh, sau khi lên ngôi anh ấy nghĩ cho đất nước, không muốn bị áp bức, bị mất nước. Anh ấy tư duy sâu rộng nhưng điểm tồn lại chắc là tính cách, anh ấy nghĩ đến tình thân nhưng không dứt khoát, nếu không lúc bé, công chúa đã không bị thượng cung bên cạnh vua hãm hại.

Ấn tượng nhất với mình chính là lúc công chúa còn bé, anh ấy rất thân thiện, sau này là khi anh ấy chỉ để hoàng hậu mang thai, anh ấy từng trải qua nên hiểu được tranh đấu là thế nào.

Thậm chí biết người tài không về phe mình, không hoàn toàn trung thành nhưng vẫn ủng hộ, vẫn sử dụng, vì đất nước, vì anh ấy là vua nên những kẻ cùng phe không dám tin hoàn toàn.

Người xem có nhận ra nét cô đơn khi anh ấy suy nghĩ, có nhận ra nỗi lòng của anh ấy hay không. Không biết có phải đọc ngôn tình nhiều hay không mà mới đầu lại có suy nghĩ anh ấy yêu công chúa.

Mong rằng những tập phim sau anh ấy sẽ không làm người xem thất vọng.

Cuối cùng là phải kể đến diễn xuất tài tình của nam diễn viên Cha Seung Won.

Em xin hết~

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 7-6-2015 00:23:35 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật yêu thích nhất của mình là Choi Dal Po aka Ki Ha Myung trong 'Pinnochio'.

Đây thực sự là một nhân vật vô cùng bi kịch. Mất gia đình, sau 13 năm gặp lại thì anh trai đã thành tội phạm giết người, yêu một cô gái nhưng bị ngăn cách bởi trùng trùng thân phận và ân oán, … Nhưng ngược lại, Ha Myung cũng rất may mắn. May mắn được trở thành con trai của ông Choi, có được một gia đình mới, có được cả tình yêu thương và sự quan tâm. Chính vì vậy mà cuộc đời cậu đã khác với Jae Myung anh trai cậu.

Từ đầu đến cuối, mình thấy ở Ha Myung một sự trưởng thành. Cậu ấy không phải nhân vật hoàn hảo lí tưởng, Ha Myung cũng có những sai lầm, chủ quan, ích kỉ, phiến diện của riêng mình. Nhưng đặc quyền của tuổi trẻ chính là mắc sai lầm. Bởi họ có thể sửa chữa, có thể làm lại, và rồi từ đó sẽ trưởng thành. Ha Myung cũng vậy. Để trở thành một phóng viên thực sự, để ở bên người con gái cậu yêu, Ha Myung đã phải đấu tranh rất nhiều, với không phải ai khác mà là chính bản thân cậu. Để có thể nhìn thấy sự thật đằng sau tầng tầng lớp lớp những thứ tương tự, để có thể bỏ qua những ẩn ức mà đứng thẳng với cái tên thật của mình, để tha thứ cho bản thân và ở bên người con gái mà cậu yêu. Tất cả những điều đó, Ha Myung đều phải nỗ lực, đều phải rất khó khăn và đau khổ, từng bước từng bước vượt qua. Nhưng cũng chính vì sức mạnh ấy mà Ha Myung xứng đáng được hạnh phúc.

Ki Ha Myung là một nhân vật hay ho và phức tạp. Nhưng Lee Jong Suk đã làm tốt hơn những gì mình mong đợi, rất nhiều! Ha Myung từ ánh mắt cho đến cử chỉ cho đến tâm tư đều quá đỗi sinh động và đáng yêu. Nếu không phải Lee Jong Suk, sẽ không thể có một Ki Ha Myung / Choi Dal Po tuyệt vời như vậy <3

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
[W]ednesday + 5 Ha Myung của mình :3
Fox. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 7-6-2015 08:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật mình muốn nhắc đến chắc phải là GHS trong Blood.

Thực ra chị ấy vào phim này bị đồn thổi chỉ trích rất nhiều, chủ yếu là chê diễn xuất của chị ấy.

Tuy nhiên trong quá trình theo dõi bộ phim này thì mình thấy rất đạt, không phải diễn viên nào đạo diễn cũng chọn đâu.

Nữ chính trong phim là hòn ngọc trong tay gia đình, sau đó thì được cậu đùm bọc, mặc dù chị ấy chả biết lòng tham của cậu mình, đương nhiên dẫn đến tính cách kém là đúng rồi.

Thích cả cái cách chị ấy đối mặt với sự thực là người mình rung rinh là ma cà rồng, hay trước đó là khi 2 người không hợp nhau.

Nếu không phải anh là ma ca rồng chắc anh sẽ chẳng được như chị, sẽ chẳng nổi bật, vì thực sự chị là một người tài năng.

Thậm chí lúc kết thúc, mình cũng thấy nó khá hợp lý cho cả nam chính và nữ chính.

Điều đọng lại của nữ chính là hình mẫu các cô gái mơ đến, xinh đẹp, tài năng, được yêu thương che chở, thậm chí không kém phần quyết đoán, cái tôi vừa đủ để là một hình mẫu lý tưởng.

Rate

PRTeam + 5 Ủng hộ 1 cái!
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách