Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HOT] CUỘC THI VIẾT: NHÂN VẬT ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG KDRAMA NỬA ĐẦU NĂM 2015 / TỔNG KẾT TRAO GIẢI PAGE 1 (#2)

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 13-6-2015 20:11:55 | Chỉ xem của tác giả
rua_loveyunnie gửi lúc 12-6-2015 10:50 AM
Nhân vật mà mình ấn tượng nhất nửa đâu năm 2015 có lẽ là nhà văn Omega đẹp trai b ...

Nẫu cả ruột, có lẽ phải đợi dài dài, chỉ khổ lão gà, lâu lắm mới đóng phim, suốt từ hồi Two weeks haizz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 14-6-2015 13:23:32 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu tiên có 1 bộ film khiến mình phải hóng chờ từng ngày từng giờ theo dõi, đã đu live và chém gió tung trời dù nửa chữ Hàn cắn đôi không biết.
"KILL ME HEAL ME" - bộ film đã lấy đi biết bao cái đầu tiên của mình và đặc biệt, lần đầu tiên có một nhân vật hấp dẫn mình đến thế - cô nữ sinh khó trị - Ahn Yo Na
Dù JS oppa đã gần U40 nhưng AYN của oppa thì hok thua kém j nữ sinh tuổi 17 đâu nhá: cũng mê idol, thik theo đuổi zai đệp, mún có 1 ng bạn cãi nhau, oánh nhau và công nhận mềnh, lúc bùn cô nàng thik nghe nhạc và nhảy theo vũ điệu của thần tượng, ... trong các nhân cách, DH sợ nhứt YN cũng đúng thui, cô nàng là 1 nữ sinh đúng chất của tuổi 17 lun, nổi loạn và gần như hok thể kiểm soát, những màn tấn công Cá Ngừ và rượt đuổi với "con nhỏ hung dữ" (Oh Ri Jin) đúng là làm fan cười chảy nước mắt, con mắm hường đó, lúc nào cũng phải đồng phục màu hường, băng đô nơ hường, môi hường, hok thì giành lấy bộ ngủ con thỏ chẳng ăn nhập j với vẻ ngoài của cô nàng,...

Nhưng khi phải chia tay cô nàng, hẳn fan ruột nào của KMHM cũng đều rơi nc mắt . Nhớ lắm cái vẻ mặt cong cớn, cái dáng chạy theo oppa và RO cá ngừ, rùi cái sức khỏe phi thường của đàn ông trong dáng vẻ 1 cô nữ sinh, nhớ cả cái vẻ đắc ý lúc hun đc RO và lúc phát hiện RO nói dối về vụ nhập ngũ . Nhưng cái dáng vẻ vùng vằng hok muốn rời đi của con mắm đó sao mà thương mà xót thế, sao mà thấy nhớ nó ghê cơ .

Con nhỏ kia!
  Cảm ơn chị đã xem tôi như bạn bè.
  Cảm ơn chị đã đối xử với tôi như chị em.
  Cảm ơn chị hôm nay đã đáp ứng nguyện vọng của tôi.
  Nói chung là cảm ơn về tất cả.
  Cứ sống...
  rồi lần đầu tiên tôi gặp một người mà có thể cãi nhau thú vị như chị.
  Bảo trọng nhé.
  Ghét chết được!

Ahn Yo Na, con nhỏ đó đi cũng im hơi lặng tiếng, sau khi xuất hiện bất ngờ, khiến người ta cười ra nước mắt, khóc chảy nước mắt thì nó cứ biến mất như vậy, bảo sao mà ko nhớ cho được, lần nào xem lại cũng y như rằng khúc trc vừa cười là khúc sau khóc ngay đc, oa oa oa nhớ con mắm hường đó quá đi

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:43 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 14-6-2015 23:51:32 | Chỉ xem của tác giả
Không giỏi viết lách, nếu có viết dù bất đắc dĩ hay tự nguyện thì hầu như lần nào cũng rơi vào tình trạng rối ngôn từ, loạn suy nghĩ. Chính vì thế mà cứ đắn đo có nên viết hay không, nhưng thật sự cũng rất muốn. Nếu là nhân vật mình yêu thích, ấn tượng khắc sâu nhất thì chí ít phải làm được cái này, viết vài lời thổ lộ với người ấy, vài dòng tâm tình về người ấy. Tại sao không chứ? Khi mà từ lúc kết thúc cho đến tận bây giờ, hình bóng của người vẫn rõ ràng vẹn nguyên, khiến tôi rung động đến mức ám ảnh, bị mắc thứ “tâm bệnh” kéo dài không biết đến bao giờ mới chấm dứt, hay có lẽ bản thân chẳng muốn được chữa khỏi cũng chưa biết chừng.

Vậy nên, đây là dành cho anh, Seo Junghoo.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:44 PM
<3 JungHoo  Đăng lúc 17-6-2015 01:46 AM
@Ja.ne: uy anh nhà thật là hot ;)) lượn tới lượn lui thấy cũng kha khá bài dự thi viết về Junghoo rồi xD  Đăng lúc 15-6-2015 09:43 PM
có. mình viết rồi. mình cũng viết về SJH á :))))))  Đăng lúc 15-6-2015 01:32 PM
@Ja.ne: ồ baby i like it =)) thế b có thi không? nếu có thì viết về ai vậy, lại SJH nữa đi mà chúng ta cùng bấn :)))))  Đăng lúc 15-6-2015 12:08 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 15-6-2015 11:17:52 | Chỉ xem của tác giả

Nhân vật Lee Jung Joo trong Warm & Cozy là nhân vật mình yêu thích nhất bởi tính cách mạnh mẽ, cương định của cô ấy, tuy có pha chút bựa trong đó nhưng điều đó lại làm cho nhân vật thêm nổi bật

Chính vì cuộc sống khó khăn từ bé nên Jung Joo đã sớm hình thành trong mình tính cách mạnh mẽ, tự quyết một mình và không dựa vào bất kỳ một người hay chỉ ngồi đó vào trông chờ sự giúp đỡ của ai. Jung Joo khi đi đến Jeju với mong muốn tìm cậu em đã lừa tiền của mình thì lại vô tình phát hiện ra anh chàng người yêu của mình bao nhiêu năm qua đã lừa dối mình đi lấy người khác. Lần trở về Jeju này của cô thật đen đủi, phát hiện sự thật về người yêu, bi mất việc và cuối cùng là "căn chòi vịt " mà cậu em đã mua dùm cô, tất cả đổ ập xuống đầu cô gái ấy thật bất ngờ, tình không có, tiền cũng ra đi và cuối cùng là công việc tất cả cùng bỏ cô mà ra đi trong ngày sinh nhật lần thứ 29 của mình. Nhưng thay vì ngồi đó mà khóc cô lại quyết định đánh canh bạc cuối cùng của cuộc đời mình vào "cái chòi vịt" đó, biến nó thành quán cafe ở cái nơi "khỉ ho cò gáy", nơi mà người hướng dẫn viên nhắc đi nhắc lại với khách du lịch "ở đây không có gì để tham quan đâu, nên chúng ta đi vệ sinh rồi đi ngay"

Hay như khi cô chứng kiến cái mái nhà của mình bay theo gió lốc và bật khóc ngon lành, cô khóc như chưa bao giờ được khóc, đó là lần đầu tiên sau khi trải qua bao nhiêu khó khăn dồn dập đến với mình chúng ta thấy Jung Joo khóc, cô khóc vì tiếc cái mái nhà và thương cho hoàn cảnh "không mái nhà che thân" của mình bây giờ và những giọt nước mắt đó như là sự kìm nén bao lâu nay Jung Joo đã chịu đựng bao sự vất vả, vùi dập của cuộc sống và chưa một lần rơi lệ, nhiều khi xem phim cứ nhủ lòng, "trời ơi sao chỗ đó không khóc đi, khóc Bụt mới biết và hiện ra giúp chứ " Và lần này cô gái ấy đã khóc và "Bụt" đã hiện ra ngay tức khắc, đó chính là Baek Geon Woo.

Lee Jung Joo, cô ấy khóc đấy rồi lại cười ngay được sau đó. Tự nhủ với lòng mình, khó khăn ập đến với mình, giờ mình ngồi đây khóc thì chẳng biết có giải quyết được vần đề hay không hoặc có ai giải quyết cho mình hay không hay rồi cũng tự mình phải giải quyết, nếu thế thi khóc làm gì cho nó tốn thời gian và tốn nước mắt. Và nghĩ thế cô lại ngưng khóc rồi đứng lên tự giải quyết tất cả, lại tự động viên mình, Fighting! Cô không trông đợi sự giúp đỡ từ bất kỳ ai nhưng nếu ai giúp đỡ mà có lợi cho bản thân thì cô sẵn sàng nhận ngay , đó là tôn chỉ sống của Lee Jung Joo, nghe có phần hơi phũ phàng và thực dụng nhưng đó là thực tế, vì cơ hội chỉ đến 1 lần trong đời, không nắm bắt sẽ mất.

Tính mạnh mẽ, độc lập trong suy nghĩ và cách sống của Lee Jung Joo được thể hiện trong quá trình cô làm ở nhà hàng, để tiết kiệm tiền mua nguyên liệu cô một mình đi nhặt ốc, đi đăng ký học lặn để có thể bắt được bào ngư, cô tự mình làm tất cả và tiết kiệm tối đa những chi phí để mang lại lợi nhuận cao nhất cho nhà hàng, tuy tất cả việc Jung Joo làm chỉ vì một chữ Tiền, nhưng không phải vì thế mà cô lợi dụng ai hay hại ai, để có được tiền cô chịu khổ, vất vả cho bản thân. Nhân vật Lee Jung Joo, yêu ghét rất rõ ràng rất cương trực và thẳng thắn, mạnh mẽ, chính cô là chất xúc tác kéo Baek Geon Woo lại gần hơn và hòa nhập vào cuộc sống của dân đảo và làm cho Geon Woo nhận thấy cuộc sống tươi đẹp và đáng sống biết dường nào

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:44 PM

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 15-6-2015 15:39:24 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những nhân vật mình ấn tượng nhất trong Kdrama nửa đầu năm 2015 chính là Ahn Yo Na của KMHM

My Favorite Confessions Ever

Yona à... Có thể em đanh đá, em đỏng đảnh, em mê trai, em dữ dằn... Nhưng chị vẫn thương em lắm...
Em hay chửi bậy.. thì sao chứ, chị cũng hay chửi bậy... nhưng chị chỉ chửi trước mặt những người chị yêu quí, những người chị coi là bạn chị mới bộc lộ bản chất của mình...
Em mê trai... thì sao chứ, trai đẹp sinh ra là để gái ngắm chứ để làm cảnh à...
Em điệu đà... thì sao chứ, con gái phải biết chăm sóc bản thân, phải biết làm đẹp bản thân...
Em dữ dằn... thì sao chứ, sống ở xã hội này hiền quá bị ng khác ăn hiếp đấy
Em đanh đá... thì sao chứ, "em đẹp em có quyền" =]]]]]

Em là con gái, nhưng lại mang hình hài của 1 chàng trai, ngày trước có thể em đã rất đau khổ nhỉ...
Sau khi gặp RiJin, em ngang nhiên xuất hiện, em không e dè, em đã có một người chị em quan tâm chăm sóc em, không dè bỉu em.
Em hay mắng RiJin là "con quễ" nhưng mà em thương RiJin lắm đúng không...
Lúc em không muốn đi, chị nghĩ không phải vì RiOn 100% đâu nhỉ...
Theo chị hơn 50% em muốn ở lại là vì RiJin phải ko??
Vì có RiJin em mới được là chính em...
Thương em nhiều lắm... Khi em đi rồi chị mới chợt nhận ra, chị thương em nhiều cỡ nào...
Chị khóc vì em đi nhiều nhất, và giờ khi chị viết về em chị lại khóc...
Ahn Yo Na... chị sẽ không bao giờ quên em đâu...
Con quễ đanh đá của chị

Em biết không Ahn Yo Na... sau khi em đi một thời gian, chị đã rơi vào trạng thái khủng hoảng tinh thần khi chia tay bạn trai... Nhờ có em, nhờ cô gái mạnh mẽ đáng yêu này chị đã vui hơn, mạnh mẽ hơn đấy... Trong khoảng thời gian đó chị suốt ngày chỉ muốn em đừng trước mặt và hát "unnie cố lên nhé, đã có Yona ở đây"...
Chị thật sự thật sự rất ngưỡng mộ sự vui tươi, hoạt bát của em. Ngưỡng mộ sự "mặt dày" của em
Nhưng chính vì em như thế nên Cha Do Hyun mớicòn tồn tại...
Cảm ơn em vì đã khiến tâm trạng chị tốt lên rất nhiều...
Yêu em nhiều Ahn Yo Na

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Bài viết hữu ích
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 15-6-2015 16:01:47 | Chỉ xem của tác giả
Viết cho Gong Tae Kwang – Who are you/School  2015.

Điên điên khùng khùng mà được cái dễ thương, sến rện: ở đâu xoắn xoắn ra từ tầng thượng bệnh viện đu xuống, nhiêu đó thôi tự nhiên thấy bị thích thích, rồi love là khi lúc Tae bắt đầu  để ý Bi. Bị khoái cảnh Tae dùng tay hất hất (không biết dùng từ gì để diễn tả hành động đó) càm Bi . Vô học toàn nằm ngủ, tuy nhiên lúc nào ánh mắt cũng âm thầm dõi theo Bi, đôi lúc cảm thấy “đắng” thay cho Tae khi Tae nhìn thấy Bi cũng đang nhìn xuống nhưng nhìn sang chỗ YiAn. Là người đầu tiên biết thân phận thật sự của Bi, bảo Bi đừng đứng đó mà sợ So Young, phải chống lại chứ, phải là một Go Eun Byul thât sự. Hôm sau đi học, Bi thay đổi kiểu tóc cho giống Byul, bước vào lớp, ai cũng ngơ ngác, duy chỉ có 2 người hiểu, 2 đứa nhìn nhau cười, cái chi tiết này nhỏ nhưng có thể nói Tae đã tác động được Bi, có thứ hạnh phúc gọi là tua đi tua lại cái đoạn này. Vớ được cái cặp của Bi do BFF của Bi đưa, mừng như giật được cúp trên Inkigayo. Hồi hộp, lo lắng không biết trả bằng cách nào, đành selfie với cái cặp rồi gửi cho người ta, mong được gặp người ta, riết rồi muốn gặp mặt cũng phải đành nhờ cái vật vô tri vô giác như thế đó, nhưng trời không thương, không gặp được thì thôi còn được đối thủ lấy đem về đưa Bi “đắng!”. Bi bị bệnh lên phòng y tế nằm,lo lắng, liền chạy theo chăm sóc bằng cách nằm xuống giường kế bên nhìn. Đám cưới mẹ về còn được bố mắng cho một trận, buồn bã nhớ đến người duy nhất khiến mình cười liền chạy đi tìm. Chơi bời, quậy phá, ăn to nói lớn bỗng tuông ra mấy lời sến rện rồi “mình vẫn thích cậu”. Rồi người ta từ chối, bước ngang qua nhưng không Tae nhanh hơn bắt được cái tay rồi quay lại ôm vào lòng, khoảnh khắc đẹp nhất phim có lẽ là khoảnh khắc này, không quá lãng mạn nhưng ngọt, coi mà thương. Tỏ tình thất bại đi nhuộm lại cái đầu, vô lớp gặp cái chỉ chỉ “sân thượng”, đứng chờ mọc râu không thấy, phát hiện ra đó không phải Bi, ba chân bốn cảnh chạy xuống Tongyeong, gặp Bi rồi ăn vạ đó luôn. Rồi 2 đứa đi chơi, có lẽ tập 14 này là nhưng gì biên kịch đền lại cho Tae, Tae cười hạnh phúc, còn được hôn má Bi, hết bệnh luôn.

Troll ông thầy một cách bá đạo : Thầy bảo “cự ly an toàn để đảm bảo vạn sự là mục tiêu của thầy, giống như giữa xe trước xe sau, giữa thầy và trò”. Sáng hôm sau đi học, ngồi trên xe thấy thầy phía sau, quất ngay cái triết lí ấy, cố tình làm thầy đâm xe mình rồi xuống xe xổ trả lại 1 tràng trước đó thầy dạy. “Thông minh” biết cái gì gọi là "gậy ông đập lưng ông",“cười người hôm trước hôm sau người cười”.

Nhân vật mẹ của Tae tuy không xuất hiện nhiều nhưng có lẽ Tae thích mẹ hơn. Vốn làm biếng học, sẵn có cớ mới bị xe thầy đâm phải nên bay vô phòng y tế nằm, check điện thoại đọc tin tức của mẹ, biết mẹ kết hôn lần nữa,……..,về lớp đang nằm bọn bạn nói xấu mẹ mình, liền xông vào đánh tới không cần biết trời trăng mây gió gì hết, “mẹ của tôi ai cho các người nói xấu?”. Đùng một cái, xuất hiện với style chỉnh tề nhất đó giờ, để đi đám cưới của………….mẹ .Chỉ lặng lẽ đứng nhìn mẹ, mẹ nhìn thấy thì liền mỉn cười -“con chúc mẹ hạnh phúc”- có nước trong mắt.

Nói chung đâu bán người như Tae cho tôi mua. Hỉ nộ ái ố có đủ!

Bình luận

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 15-6-2015 18:49:22 | Chỉ xem của tác giả
Những ai là mọt phim Hàn chắc hẳn đều biết bộ phim Kill me heal me làm mưa làm gió suốt nửa đầu năm 2015.
Và nếu bạn đã xem rồi thì không thể không nói tới nam chính Ji Sung khi anh hóa thân vào 7 nhân cách với 7 cá tính khác biệt. Là một Shin Se Gi lạnh lùng dã thú, hay một Ferry park quê mùa hài hước, một Ahn Yo Sub sầu đời triết lý hay thậm chí cả một Ahn Yo Na đanh đá mê trai thì Ji sung đều có thể hoàn thành xuất sắc. Nhưng nhân cách khiến mình có nhiều cảm xúc nhất và những cảm xúc đó vẫn còn đọng lại trong mình chính là nhân cách chủ thể - Host Personality - Cha Do Hyun

Nếu như Shin Se Gi là một bad guy tính cách lạnh lùng cuốn hút với eye line kẻ đậm thì Cha Do Hyun chính là một Good guy điiển hình với nụ cười ấm áp và ánh mắt sâu thẳm. Bởi trong ánh mắt đó ẩn giấu những con người khác, những cái tôi khác mà CDH phải chịu đựng từ căn bệnh đa nhân cách DID. Tất cả các nhân cách đều có điểm nổi bật và hầu hết thường hành động theo sở thích của từng cá nhân, nhưng thật ra CDH lại là người đặc biệt nhất, dũng cảm nhất, không bao giờ hành động theo sở thích của mình, biết kiềm nén và hy sinh rất nhiều. Nếu Shin Se Gi dám nghĩ dám làm bất cần hậu quả, chỉ cần có được người mình yêu, thì CDH lại suy nghĩ rất cặn kẽ, hy sinh luôn cả người yêu chỉ để bảo vệ người yêu, không làm bạn với ai chỉ để bảo vệ họ, chấp nhận sống trong cô độc suốt 11 năm, bạn hãy thử sống như vậy 3 tháng xem sẽ thế nào !!?? Còn mình, chắc sẽ không trụ nổi bởi con người nếu chìm trong cô đơn và đau khổ vì mặc cảm căn bệnh quái ác, có thể sẽ trở nên oán hận cuộc đời nhưng CDH đã không như vậy, anh đã cố gắng sống tốt bằng mọi cách, có trách nhiệm với cuôc đời dù vô cùng nghiệt ngã. Suốt cả bộ phim, mình đã khóc cùng nhân vật này rất nhiều vì có thể mình đã nhập tâm vào nhân vật của anh, anh đau khổ hơn cả những giọt nước mắt bên ngoài, vì vậy mình thực sự yêu thương và trân trọng nhân vật này.

Ở đoạn cuối ep 3 , khi lần đầu tiên Ri Jin bắt gặp DH trước cổng bệnh viện. Khi được cô hỏi tên, anh đã nở nụ cười hiền hậu mà đáp lại rằng: "Người có khuôn mặt này, ánh mắt này chính là Cha Do Hyun". Đồng thời lúc đó vang lên bản sound track "I am Cha Do Hyun" khiến tim mình đột nhiên thắt lại. Và mình chợt nhận ra rằng người đàn ông này quả thật rất đáng thương, đáng thương bởi chính tên thật của mình anh cũng không thể nắm giữ. Cuộc gặp gỡ này dường như rất ấm áp tươi sáng. Nó có thể là khởi đầu cho điều gì đó tốt đẹp trong chuỗi đời đầy cô độc của DH, người đàn ông đã phải một mình chiến đấu đơn độc với bệnh tật

Và phải chăng trong hoàn cảnh ấy, người thấu hiểu và cảm thông cho DH chỉ có thể là một bác sỹ tâm thần?   Dám cá lắm nhân vật Oh Ri Jin từ đầu yêu DH chính vì lòng thương cảm. Ngay cả tiến sỹ Suk Ho Pil phải điều trị cho anh ngần ấy năm mới hiểu được hóa ra rằng thằng nhóc ấy là một người vô cùng tốt, suy nghĩ cũng rất nhiều...

Giống như người bán mạng để tiến hành một cuộc chiến không thể nào chấm dứt vậy. Có lúc sẽ nghĩ rằng, phải oan ức biết bao chứ? Đau khổ biết bao? Lại cô độc biết bao

Ta thấy dường như Ri jin cũng nhìn DH bằng đôi mắt cảm thông này mà mới trở nên yêu mến anh, mới quyết định vì anh mà trở thành bác sỹ điều trị bí mật.
Là một bác sỹ tâm thần, hơn ai hết, Ri Jin hiểu được DID không phải là căn bệnh dễ chữa, nhưng không có nghĩa là không chữa được.
Và điều quan trọng nhất mà cô biết đó chính là cần một người thấu hiểu bên cạnh để hàn gắn vết thương "HEAL ME"

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:45 PM
Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:45 PM

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 15-6-2015 21:53:05 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật mình ấn tượng nhất nửa đầu năm nay là chàng cảnh sát Choi Moo Gak. Một anh chàng vô cảm song vô cùng dễ thương. Moo Gak không chỉ là người anh trai hết lòng yêu thương em gái mình mà còn là con người chính trực. Anh còn chàng trai vô cùng ấm áp và luôn biết quan tâm đến mọi người xung quanh và điều đó đã dẫn chinh phục không chỉ trái tim của Oh Cho Rim mà cả tất cả người xem. Thật sự thì Yoochun đã hóa thân tuyệt vời vào nhân vật và thực sự đúng như nhận xét của nhiều người nhân vật cảnh sát Choi được tạo ra chỉ là để dành riêng cho Park Yoochun.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:46 PM

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 16-6-2015 23:03:15 | Chỉ xem của tác giả
Tham gia vì ham hố ^^
Khi nghĩ đến nhân vật mình ấn tượng nhất trong K-drama, đến giờ vẫn chỉ có một người hiện lên trong đầu Cha Do Hyun của Kill Me Heal Me.
Không giống như Shin Se Gi tự do, hoang dại và ngây thơ; cũng không giống Yona hoạt bát; càng không phải Ferry Park tưng tửng... Cha Do Hyun mang đến cảm giác như mùa thu vậy, rất dịu dàng, rất sâu lắng, nhưng lại ... rất đau lòng.

Thú thực ban đầu, Cha Do Hyun không phải nhân cách mình thích nhất trong 7 nhân cách mà Ji Sung đóng. Như bao fangirl khác mình cuồng Se Gi và đôi mắt kẻ của ảnh. Lúc đó với mình, Cha Do Hyun chỉ là một chủ thể phải chịu nhiều đau khổ, nhưng có phần yếu đuối và dịu dàng đến nỗi chẳng có gì nổi bật.
Nhưng mà, khi diễn biến phim bắt đầu nhanh hơn, dần dần mình lại bị con người dịu dàng này thu hút.

Là khi anh nhìn vào mắt Ri Jin, nói bằng tất cả dịu dàng rằng "Tên tôi là Cha Do Hyun"
Là vẻ ngỡ ngàng khi người con gái ấy nói với anh rằng, cô ấy sẵn sàng ở bên anh, dù anh là một con quái vật.
Là khoảnh khắc khi những giọt nước mắt của anh lăn dài, nhận ra rằng bao năm nay, mình đã đánh cắp cái tên của cô bé ấy.
Là sự sững sờ trong ở trường đoạn trí nhớ trở lại, sự dằn vặt, đau xót, là ánh mắt gằn đỏ chỉ toàn đớn đau và tuyệt vọng.

Những lúc ấy, tôi đều nín thở.
Vì Cha Do Hyun thật sự phải chịu đựng quá nhiều. Tôi thật sự không thể tưởng tượng nổi tại sao một con người có thể sống một cuộc đời tăm tối như vậy. Giấu giếm, trốn chạy, lừa gạt và bị phản bội. Anh nghĩ gì khi phải đưa tiền cho bạn để giữ kín bí mật? Anh nghĩ gì khi đối diện với người bà luôn coi anh là người thay thế chờ con trai tỉnh lại? Anh nghĩ gì khi thu dọn chiến trường cho những nhân cách khác? Có lẽ là rất sợ hãi đúng không? Rất bất an đúng không? Rất buồn đúng không?
Vì anh, thậm chí còn chẳng thể dựa vào gia đình mình.

Tôi yêu Cha Do Hyun - người đã phân tách con người mình, thành tất cả những gì có thể để bảo vệ cô bé ấy, thành bạn, thành bố, thành chính Ri Jin... Tôi yêu Cha Do Hyun - người đã từ bỏ bản thân mình để cho cô ấy, và cho chính mình một gia đình hoàn chỉnh. Cha Do Hyun - kẻ sống như một con quái vật có nhiều trái tim, vậy mà trái tim nào cũng lương thiện, trái tim nào cũng đầy yêu thương!
Làm sao có thể không yêu một con người như thế?

Ri Jin đã lựa chọn, và tôi tin, đó là lựa chọn chính xác nhất trong cuộc đời cô ấy.
Lựa chọn ở bên Cha Do Hyun.

Bình luận

Vote cho bài viết hay nhất nhé :x http://forum.kites.vn/thread/-binh-chon-co-thuong-cuoc-thi-viet-nhan-vat-an-tuong-nhat-trong-kdrama-nua-dau-nam-2015-454167-1-1.html  Đăng lúc 20-6-2015 06:46 PM

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 17-6-2015 06:35:23 | Chỉ xem của tác giả

Seo Jung Hoo. Anh chính là nhân vật mà tôi yêu mến nhất trong tất cả các nhân vật ở K-Drama mà tôi biết. Tôi thích anh đến mức tôi từ chối việc chỉ coi anh là một nhân vật tồn tại trong phim, hiện tôi vẫn tâm niệm rằng ở một góc nào đó tại Seoul anh đang ngồi trên nóc của một tòa nhà mà nhìn ngắm cuộc sống, hoặc là đang cùng với YoungShin trong một cuộc hẹn của hai người…Với tôi anh vẫn đang tồn tại ngay giữa hiện thực này. Tôi thích anh đến mức tôi hạn chế tìm hiểu quá sâu về diễn viên Ji để tránh ảnh hưởng đến hình ảnh của anh trong tâm trí tôi, dù cũng một phần vì diễn viên Ji mà tôi mới thích anh đến thế. Tôi thích anh đến mức mà dù có cố gắng hạn chế đến đâu thì bài cảm nhận này về anh cũng sẽ rất rất dài.

Trước hết tôi muốn nói về HealerBongsoo, hai danh tính khác của anh. Trong mấy tập đầu nhiều người chỉ biết đến 2 cái tên này mà không thực sự để ý đến Seo Jung Hoo.

Black-Healer. Thông minh, phản ứng nhanh nhạy, sức chịu đựng cao, có tư duy không gian, thân thủ cũng hơn người, nói chung anh đa tài và năng lực phi phàm. Anh đẹp trai, lạnh lùng, giọng nói hay pha chút chế nhạo, thái độ thờ ơ, lãnh đạm, không quan tâm đến đạo đức hay chính nghĩa (nhưng nhất quyết không giết người), chỉ quan tâm đến đạo đức nghề nghiệp đó là hoàn thành công việc được giao và bảo mật thông tin khách hàng. Healer dĩ nhiên không phải là anh hùng. Anh không phải là vỏ bọc của Junghoo, Healer chính là hình ảnh Junghoo tự vệ với thế giới bên ngoài, tránh tổn thương bản thân, chính là kết quả của quá khứ liên tiếp bị bỏ rơi, của việc 8 năm sống đơn độc tại tòa nhà bỏ hoang.
        Một so sánh vui ngoài lề -Có thể bạn chưa biết về Healer: Healer có nhiều nét giống Hermes: đều là người truyền tin (HealerNight Messenger), hình tượng kẻ trộm (việc lấy tin của Healer hầu hết là phạm pháp nên nó mang tính chất như kẻ trộm, Hermes có thiên bẩm về trộm, mới chào đời đã có thể trộm nguyên đàn bò của Apollo). Cây quyền trượng của HermesCaduceus, một biểu tượng dùng cho ngành y. Code name: Healer cũng có nghĩa là thầy thuốc.

White-Bongsoo Hiền lành, nhát gan và đáng yêu. Đây chỉ là một dạng ngụy trang của Healer, nhưng khá đặc biệt vì giúp Junghoo bộc lộc nhiều đặc điểm trong tính cách bị ẩn giấu. Bongsoo giúp thể hiện một Junghoo đáng yêu khi ghen, một JungHoo loay hoay xoay sở trong việc giao tiếp xã hội, trong việc thích ứng với cuộc sống bình thường. Có một phần của Bongsoo trong Junghoo hay nói đúng hơn là một phần của Junghoo đã được bộc lộ qua danh tính giả Park Bong Soo

Blue-Junghoo. Từ nhỏ Junghoo đã rất mạnh mẽ, người mẹ nói rằng chờ Junghoo ăn xong bữa cơm sẽ đi, đứa trẻ ấy vẫn ngoan ngoãn ngồi ăn dù nước mắt đã rơi không ngừng. Không một câu ngăn cản mà lời nói thốt ra với mẹ là sau này có thể đi tìm mẹ hay không? Người thân lần lượt bỏ rơi Junghoo trong quá trình trình trưởng thành của anh. Bố, mẹ, bà rồi đến cả người thầy vốn tìm đến cũng bỏ rơi anh mà đi. Junghoo vì sợ bị tổn thương lần nữa, sợ hãi một mối quan hệ xã hội nào khác, nên anh có một mơ ước duy nhất: cuộc sống trên hoang đảo với một chú báo. Cho dù vậy, Junghoo thực sự là một người có ý chí mạnh mẽ vì anh vẫn chưa thực sự từ bỏ. Trong giấc mơ của anh vẫn là mong muốn được hạnh phúc dù là tách biệt với xã hội: anh nghĩ đến việc làm sao để sống thoải mái và tiện nghi ở hoang đảo, nuôi dưỡng một con báo vì anh cảm nhận sự đồng cảm với loài vật này và nó sẽ không bỏ rơi anh. Junghoo cho đến lúc này chưa từ bỏ cuộc sống, anh luôn sợ mình một lúc sẽ giống bố tự kết liễu cuộc sống của mình. JCW trong khi phân tích nhân vật của mình cũng nghĩ trong hoàn cảnh đó thật tốt là Junghoo không trở nên điên loạn. Tuy nhiên Junghoo dù trưởng thành đơn độc vẫn bản chất vẫn là tình cảm, dịu dàng và dễ mềm lòng, điều đó có thể thấy trong mỗi lần anh đi gặp mẹ. Lần trong thời niên thiếu hay trong lúc trưởng thành, đều không thể chịu đựng được khi nước mắt mẹ rơi. Junghoo không bao giờ là có thể thành kẻ vô cảm, anh đau khổ tột cùng trước cái chết của Sabu, từ bỏ cuộc sống theo cách khắc nghiệt nhất là để sự sống từ từ rời bỏ cơ thể. Anh lo lắng nhiều cho Moonho, cho Ajumma. Và tất nhiên sự dịu dàng nhất của Junghoo vẫn là đối với Youngshin, Junghoo quả thật là đứa trẻ sinh ra với tâm hồn đáng quý nhất khi dù lớn lên trong môi trường như vậy, anh vẫn là một con người dịu dàng, tinh tế và ngay thẳng. Youngshin đối với anh vô cùng quan trọng, tuy nhiên mối quan hệ của hai người thật đáng ngưỡng mộ khi nó tồn tại sự quan tâm và tôn trọng từ cả hai phía. Bình thường luôn để Youngshin là người chủ động, nhưng trong tình thế nguy hiểm sẽ bảo vệ cô, khuyên bảo cô trong nhưng lúc cô có suy nghĩ không thích hợp. Một người yêu như vậy ai mà mơ ước chứ.
        À có một từ mình mới đọc hôm qua và cảm nhận anh chính là người như vậy để bổ xung vào việc Seo Jung Hoo là mẫu người bạn trai tuyệt vời nhất: “Demisexual” : “Nếu không phải là người mình yêu, thì hoàn toàn không có cảm giác gì về dục vọng”
        Dù đã rất dài rồi nhưng cảm xúc thì chưa vẫn hết, nhưng có viết gấp đôi nữa cũng không thỏa mãn. Một điều chắc chắn là Seo Jung Hoo sẽ ở trong tâm trí tôi rất lâu rất lâu về sau này.

Bình luận

và đây là bài viết thông thái của #TeamHealer TT^TT òa c viết hay thật í quá sáng suốt rất tỉnh <333  Đăng lúc 28-6-2015 11:07 AM

Rate

PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách