Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Allypettis
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[ Horoscope ] Scorpio - Thiên Yết ( 24/10 - 22/11 ) < Bò cạp >

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 21-4-2013 00:48:53 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào cả nhà. Mình cũng thuộc cung Thần Nông nè. Rất vui được quen biết các bạn a. Hêm biết viết gì hết. Vậy mình post tử vi năm nay của cung Thần Nông nha. ^^
*Tử vi năm 2013 của cung Thần Nông:

Năm 2013 là một năm đầy thú vị với những người thuộc chòm sao Thần Nông. Đời sống xã hội của bạn được nâng cao, tuy nhiên với bản chất thất thường của mình, bạn có xu hướng muốn sống khép mình hơn. Do đó, cuộc sống của bạn có thể là một chuyến hành trình đầy bất ngờ và không dễ đoán trước. Vấn đề tài chính của bạn trong năm nay khá ổn định, tuy vậy bạn cũng nên tiết kiệm để tránh những chi phí không cần thiết phát sinh.
* Tình yêu
Thần Nông được biết đến là những người có niềm đam mê cuồng nhiệt, tình yêu thường là một trò chơi có sức hấp dẫn lớn đối với họ. Tuy vậy, họ cũng có một tâm hồn vô cùng lãng mạn. Năm 2013, Thần Nông có thể sẽ gặp phải một số trở ngại trong chuyện tình cảm. Nếu muốn tình yêu của mình tốt đẹp hơn, bạn cần đầu tư công sức và tạo ra những cách tiếp cận thực tế hơn.
Bạn đừng mong người khác có thể hiểu được tâm trạng cũng như cảm xúc của mình, nhưng hãy dành thời gian để thể hiện suy nghĩ cũng như tâm trạng một cách rõ ràng hơn.
*Sự nghiệp
Sự nghiệp của bạn sẽ có những bước tiến lên một tầm cao mới trong năm 2013. Những nỗ lực của bạn sẽ thu được kết quả tốt và được công nhận. Những quyết định và ý tưởng của bạn sẽ được đồng nghiệp và cấp trên đánh giá cao. Sự sáng tạo của bạn sẽ được phát huy ở mức cao độ, đồng thời những thông tin mà bạn khám phá được cũng nâng sự hiểu biết của Thần Nông lên một tầm cao mới. Năm 2013 cũng là thời gian bạn cần phải đưa ra những quyết định về mục tiêu sự nghiệp lâu dài của mình.
* Sức khỏe
Đây là vấn đề mà Thần Nông phải hết sức quan tâm và chú ý trong năm 2013. Sự bận rộn trong công việc có thể khiến bạn cảm thấy căng thẳng mệt mỏi, và điều này là nguyên nhân khiến sức khỏe của bạn bị giảm sút. Khoảng tháng năm hoặc tháng sáu, bạn có thể sẽ gặp phải những rắc rối nghiêm trọng trong vấn đề sức khỏe. Hãy duy trì cho mình một chế độ dinh dưỡng hợp lý và chăm chỉ tập thể dục để duy trì cơ thể khỏe mạnh.
*Tài chính
Bạn nên lập một kế hoạch chi tiêu cụ thể ngay từ đầu năm bởi những món đồ điện tử đắt tiền có thể là nguyên nhân khiến bạn trở nên viêm màng túi. Tháng ba hoặc tháng tư, bạn sẽ có cơ hội kiếm thêm thu nhập từ một công việc làm thêm khá phù hợp. Tuy nhiên, tháng sáu lại là khoảng thời gian Thần Nông nên cẩn thận bởi sự mất mát có thể cuốn trôi hết mọi cố gắng và nỗ lực của bạn. Vì vậy, bạn nên chuẩn bị một khoản tiền dự trữ để đề phòng trong những trường hợp cần thiết.

Cre: Thu Trang@Xzone/ TTTĐ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 21-4-2013 09:38:05 | Chỉ xem của tác giả
Thần nông đa số ân oán phân minh, hắc bạch tuyệt không trộn lẫn. Như Bao Công, thà rằng đắc tội chúng quan, cũng muốn thưởng phạt công bằng. Tính nghĩ nhiều mà ít nói đặc biệt, đủ trí tuệ thấu đáo, khiến tất cả những người mang mặt nạ khủng hoảng không ngừng. Vì vậy, Thần nông bản chất im lặng quái gở cực dễ bị người khác khiển trách hoặc đổ tội mà họ không làm. Mà do bản chất vừa cường ngạnh lại vừa nhu nhược, thường khiến họ chịu oan cũng không biện hộ, không cúi đầu. Điển hình của câu “Độc đương thiên cổ thác, lãnh mạc tự tiêu dao” (Một mình mang sai lầm thiên cổ, lạnh lùng tự mình tiêu dao) là phong cách của Thần nông.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 21-4-2013 23:39:05 | Chỉ xem của tác giả
Thứ 2 ngày 22/04/2013
Tình cảm: ★★★
F.A thì không nên kén chọn!

Sự nghiệp: ★★★★
Bạn mong muốn được sáng tạo và nếu bạn dám nghĩ dám làm bạn sẽ làm được thứ mình muốn đấy!

Thể chất: 72%
Sao bạn không dành thời gian để tập luyện hay chơi thể thao, cũng vì vậy mà bạn đã bỏ qua cơ hội thay đổi mình rồi!

May mắn trong ngày:
Màu may mắn: Đỏ          Số may mắn: 3         Sao hợp cạ: Song Tử

Tỉ lệ đàm phán thành công: 79%

CER: matngu12chomsao.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 22-4-2013 14:27:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình sinh vào ngày giao giữa hai cung Thiên Bình và Thần Nong. 24-10 nên tính cách không rõ ràng như Thần Nông hay Thiên Bình được. Mà có cảm giác được lai giữa hai cung này         

Bình luận

Chắc bạn là TN lai TB chăng? :">  Đăng lúc 22-4-2013 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 22-4-2013 23:59:31 | Chỉ xem của tác giả
Thứ 3 ngày 23/04/2013 - Một ngày quá tệ với Tiểu Yến
Tình cảm: ★
==’’ Trong tình yêu không có chỗ cho sự nghi ngờ đâu nhé tiểu yết !!! … bạn sẽ đánh mất người mình yêu thương đấy …

Sự nghiệp: ★★
Sự thật là bạn đang lơ là công việc rồi đấy !!! chấn chỉnh lại ngay đi nào @^^@

Thể chất: 50%
Hjx hjx bạn đang quanh quẩn với những nổi lo không đáng có mất rùi…

May mắn trong ngày:
Màu may mắn: Xanh lá         Số may mắn: 9       Sao hợp cạ: Song Ngư

Tỉ lệ đàm phán thành công: 34%

cre: matngu12chomsao.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 23-4-2013 16:18:44 | Chỉ xem của tác giả
Đúng rồi. Mình nghĩ mình lai giữa hai cung.                                                                                                      

Bình luận

Bạn xem lại quy định và edit lại bài của mình đi nha!  Đăng lúc 25-4-2013 01:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 25-4-2013 01:28:30 | Chỉ xem của tác giả
Thứ năm ngày 25/04/2013
Tình cảm: ★★★
Yết luôn tự hỏi là đang có chuyện gì xảy ra thế này? Mình bị làm sao vậy chứ? Nhưng rồi cũng bối rối vô cùng vì không tìm ra được câu trả lời.

Sự nghiệp: ★★★
Bạn nhiệt tình không được lâu, nhưng chí ít nó cũng giúp bạn vượt qua những rắc rối nhỏ của bản thân.

Thể chất: 77%
Có thật sự tốt hay không nếu bạn cứ phải che đậy cảm xúc của mình như thế này?

May mắn trong ngày:
Màu may mắn: Nâu         Số may mắn: 6        Sao hợp cạ: Bạch Dương

Tỉ lệ đàm phán thành công: 54%

ps: Sorry cả nhà vì hôm qua bận quá nên quên mất không post bài cho mọi người! ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 25-4-2013 12:24:29 | Chỉ xem của tác giả
Allypettis gửi lúc 2-8-2012 21:28
Ừa, tớ cũng là TN :">

Hì hì, bạn biết ai là TN nữa, rủ vào nhà cho vui đi :">

Hihihi, Tớ cũng là Thần Nông nè =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
Mình kết bạn nha, tớ là nữ giới Thần Nông hihihi
=================================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 25-4-2013 12:31:46 | Chỉ xem của tác giả
Thần Nông là mình nè!

bạn cũng Thần Nông ư!

mình mần quen nhá!

bạn nhớ up nhiều nhiều nha!
P/s: thank chủ thớt nhìu ạ ♥
==================================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 26-4-2013 00:41:02 | Chỉ xem của tác giả
Thứ 6 ngày 26/04/2013
Tình cảm: ★★
Mọi thứ buộc Tiểu Yết phải trở thành người dẫn đường …

Sự nghiệp: ★★
Tiểu Yết ơi bạn nên làm rõ mọi thứ trước khi nó trở nên quá phức tạp .

Thể chất: 70%
Hãy nghĩ cho sức khỏe của bạn đi nào … Cố gắng đi ngủ sơm và tận hưởng một đêm ngon giấc ^^~

May mắn trong ngày:
Màu may mắn: Bạc        Số may mắn: 3       Sao hợp cạ: Thiên Bình

Tỉ lệ đàm phán thành công: 69%

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách