Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Kid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Horoscope] SCORPIO - THẦN NÔNG 24/10 - 22/11 - Update Tử vi tháng 12 (Page 5)

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 2-6-2013 10:56:24 | Chỉ xem của tác giả
trangluncute200 gửi lúc 31-5-2013 19:35
hiiiii!! Chào bạn!! Bạn thuộc cung Thần Nông luôn à?
Mình sinh ngày 30/10!! Còn bạn th ...

ừa
mình cũng là TN ^^
10/11 nhá...
chuẩn tính TN luôn, k lai tạp mấy
nếu bạn tìm hiểu kỹ, mỗi người còn bị ảnh hưởng theo Moon sign nữa dù Sun sign là chủ đạo
sun sign chính là scorpio đó. còn moon sign thì phải tra ^^
thế tính bạn sao mà bảo vậy? @@"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 2-6-2013 11:56:56 | Chỉ xem của tác giả
_ Nữ Thần Nông đa cảm, nhưng lại giữ kín, không bộc lộ ra ngoài

_ Vẻ đẹp của Thần Nông là “thần bí” (có lẽ khi trưởng thành bộc lộ điều này mạnh hơn ) hãy nhìn BOA (ảnh minh họa) sexy, quyến rũ cháy bỏng :”>

_ Nhược điểm: Tự đắc

_ Ưu điểm: khéo léo và trực giác thì cực ổn

_ Sở thích: thích khiêu khích người khác

_ Nữ Thần Nông có tính thực tế cao nên khi yêu họ chọn những mối tình mang tính bền lâu và có tỉ lệ đi đến đích cuối cùng cao nhất.

_ Nữ Thần Nông không thích những ai cam chịu số phận, đặc biệt là những chị em cùng giới (oằn mình hầu hạ lão chồng nào đó). Phương châm: nữ giới có thể tự làm chủ

_ Giác quan thứ 6 cực nhạy

_Có thể đánh giá tốt giá trị của nhiều người, tốt xấu và ai
nên tránh  Hay nhỉ

_ Thần nông nữ có thể tạo ấn tượng ít nói hoặc lạnh nhạt khi mới quen, nhưng thật ra nói không hề ít

_ Đừng tán tỉnh một nữ thần nông theo 1 cách thông thường như đong đưa mấy lời mật ngọt hay quà, hoa.

_ Đừng bao giờ xúc phạm họ, Thần Nông có cơn giận dữ đáng sợ và sẽ làm bạn phải hối hận

_ Cho dù theo nguyên tắc họ lạnh lùng lạnh nhạt thế nào thì ở thần nông nữ vẫn có tố chất của người con gái dễ thương, có thể quyến rũ chết người nếu họ muốn

_ Bạn có thể tin tưởng mà kể cho thần nông nghe bí mật của bạn mà không sợ bị lộ

_ Đa nghi, ghen và chiếm hữu. Bạn cứ thử phản bội họ đi, đời bạn sẽ tràn ngập ánh lửa địa ngục (nói hơi quá). Yêu là yêu hết mình mà hận là hận thấu xương

_ Trong công việc, họ có tham vọng cao

_ Nội tâm của Thần Nông rất khó để hiểu, họ cũng ít muốn ai hiểu

_ Thích cuộc sống tiện nghi, cách chi tiêu thất thường: khi tiết kiệm khi xài không chớp mắt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 2-6-2013 18:46:42 | Chỉ xem của tác giả
Thần Nông: mong muốn của Thần Nông là đối phương có tình yêu, tiền tài và tinh thần để hỗ trợ lẫn nhau

- Đối tượng tốt nhất:

Song Ngư biết tôn trọng bí mật của đối phương.

Cự Giải có thể giúp đỡ trong việc gây dựng bảo vệ gia đình.

Thần Nông cùng cung, có khả năng duy trì lòng tin, cuộc sống hòa bình và vui vẻ.

- Không hợp nhất:

Bảo Bình nhanh mồm nhanh miệng. Kim Ngưu cố chấp mà nhiều ham muốn sẽ dễ gây xung đột. Sư Tử ham hư vinh và cố làm ra vẻ sẽ khiến họ thất vọng.
-st-
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
 Tác giả| Đăng lúc 3-6-2013 08:58:26 | Chỉ xem của tác giả
hainhu0511 gửi lúc 2-6-2013 18:46
Thần Nông: mong muốn của Thần Nông là đối phương có tình yêu, tiền tài và tinh thầ ...

ths bạn đã góp bài nhá
về đối tượng tốt nhất thì SN và CG hợp là đúng rùi ^^
cùng là hệ Thủy với nhau mà
đều là các cung sống khá tình cảm ^^
nếu chọn, mình muốn chọn CG hơn là SN
còn về cung k hợp cũng thấy chuẩn luôn
sao gặp các bợn BB mà thấy khó chịu >"< ... Sư tử còn đỡ, chắc tại tiếp xúc ít... còn KN thì là cung khắc TN mình rồi.. cơ mà BBF lại là KN mới ngược đời =
mà gặp 3,4 bạn cũng là TN nhưng bạn thân là KN rồi... kiểu trái dấu hút nhau í nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 3-6-2013 09:01:11 | Chỉ xem của tác giả
maraget gửi lúc 2-6-2013 11:56
_ Nữ Thần Nông đa cảm, nhưng lại giữ kín, không bộc lộ ra ngoài

_ Vẻ đẹp của Thần ...

Thích câu này
Thần nông nữ có thể tạo ấn tượng ít nói hoặc lạnh nhạt khi mới quen, nhưng thật ra nói không hề ít

trước có đứa bạn bảo lần đầu gặp sao lạnh lùng thế )
giờ gặp nhau thì buôn thôi rồi
tuy nhiều nhược điểm nguy hiểm mà sao vẫn tự hào về TN lắm cơ
chắc tại cái tính "tự đắc" như đã nói

Bình luận

Mình cũng rất ưng câu đó {:429:}  Đăng lúc 3-6-2013 09:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 3-6-2013 09:01:15 | Chỉ xem của tác giả
Kid gửi lúc 2-6-2013 10:56
ừa
mình cũng là TN ^^
10/11 nhá...

Moon Sign của mình là Kim Ngưu :D Trước đến giờ chỉ chăm chăm đọc về Thần Nông, mình chưa hiểu nhiều về cung Kim Ngưu nữa.
Lỡ đâu tính cách 2 cung đá nhau thì sao nhỉ !?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 3-6-2013 09:10:11 | Chỉ xem của tác giả
hainhu0511 gửi lúc 3-6-2013 09:01
Moon Sign của mình là Kim Ngưu Trước đến giờ chỉ chăm chăm đọc về Thần Nông, m ...

Hự
MS là KN á???
k rõ nữa
có lẽ cũng đá nhau đó
vào đây đọc thử xem
http://henrylongnguyen.com/moon- ... uu-taurus-moon.html
Kid hay đọc ở cái trang này
phân tích khá rõ
trước có người bạn còn kể với Kid nhìn thấy trên diễn đàn mật ngữ có 1 bạn
SS là TN, MS là Sư tử... còn Hướng thiên là gì đó
nói chung nghe thôi đã thấy con người này chắc phải "bá đạo" lắm
k đỡ được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 23-11-2013 09:13:52 | Chỉ xem của tác giả
  Nghe cô nàng nào đó kêu gọi vào thớt Thần Nông tám cùng mọi người cho đông vui mà giờ mới ló mặt vào được. Thực ra nếu còn tình yêu cũ thì chắc hẳn mình đã có cái hay để post về TN cho mọi người đọc rồi… Chẹp!
Nếu hỏi một người không phải cung TN là hãy nhận xét về những TN mà bạn từng tiếp xúc có lẽ sẽ nhận được câu trả lời rằng dân TN tính cách phức tạp, chơi xã giao thì được chứ chơi thân thì hơi… nguy hiểm (nào là hay để bụng, dễ gây thù, có thù phải trả…) Nhưng họ đâu biết rằng vì thân thiết nên TN mới để bụng (chứ những kẻ mà TN ko để trong lòng thì có làm gì TN cũng mặc xác), TN không bao giờ chủ động ra tay nếu đối phương không gây sự trước, gây thù kết oán không phải điều mà TN muốn, chỉ có những kẻ không chịu để TN yên, và đương nhiên có thù phải trả là điều dễ hiểu (chẳng lẽ cứ nhu nhược cho kẻ khác bắt nạt sao?). TN là người có thể thua trên võ đài một chọi một chứ nhất quyết không chịu nhục mà đứng giữa đám đông. TN là thế là loại người có chết chứ không chịu khuất phục, khi có tranh cãi, đừng đánh giá vẻ bề ngoài của TN, TN không phải là loại người không nói đạo lý, không phân phải trái tuy nhiên lại là người cực kỳ cố chấp, cố chấp trong suy nghĩ cho dù trong đầu hiểu rõ được vấn đề…

Thực ra bản thân mình luôn nghĩ tâm tư TN không đến nỗi quá phức tạp như nhiều người vẫn nghĩ. Yêu ghét rõ ràng là một ưu điểm của TN, đơn giản nhưng vô cùng dứt khoát và sâu sắc. Bạn đối xử với TN như thế nào TN cũng sẽ theo đó mà đáp lại như vậy, không phải là tính toán thiệt hơn nhưng TN không muốn mắc nợ ai và cũng không để bản thân chịu thiệt.

Đa số TN sống hướng nội, bề ngoài lạnh nhạt hờ hững chẳng qua là do chưa gặp người hợp làm bùng lên ngọn lửa vốn âm ỉ trong máu TN mà thôi. Trong tình bạn TN không phải là kẻ bỏ mặc bạn bè khi khốn khó. Nếu một ngày cả thế giới quay lưng lại với bạn biết đâu bên cạnh bạn vẫn còn một TN. Vậy mới nói TN chung thủy không chỉ trong tình yêu mà trong mọi mối quan hệ - đương nhiên điều kiện tiên quyết là đối phương cũng chân thành mà đối đãi với TN.

TN có thể chẳng có nhiều bạn bè nhưng những người TN đã coi là bạn thì quả là những người bạn đích thực, ở tình bạn của TN người ta sẽ nhìn thấy sự sẻ chia, giúp đỡ với một niềm tin không dễ gì phá đổ...

Một bài viết về Thần Nông với title là “Chòm sao Thần Nông cực đoan”, có khẳng định “Thần Nông – Bọ Cạp là kẻ theo đuổi chủ nghĩa cực đoan một cách toàn diện”. Cực đoan hiểu theo khía cạnh tích cực thì là sự cầu toàn trong mọi việc, mọi mối quan hệ, điều đó có nghĩa TN toàn tâm toàn ý với điều mình theo đuổi. Nhưng cực đoan cũng (gần như) đồng nghĩa với việc chỉ số lạc quan của TN rất thấp nếu rơi vào nghịch cảnh, “các nhà chiêm tinh học đã từng tiến hành quan sát khi bị con người vây vào góc tường và không còn đường rút lui, Thần Nông tự nguyện lựa chọn cách thà dùng nọc độc ở đuôi tự đâm chết mình, còn hơn để  con người bắt được và làm nhục” . Những điều này quả thật khiến nhiều Bọ Cạp phải suy nghĩ, TN hoặc sẽ thành thiên thần hoặc sẽ là ác quỷ. TN khi gặp phải nghịch cảnh, hoặc là chiến thắng chính bản thân mình hoặc là xuôi theo bản năng, hoặc là làm “phượng hoàng lửa vút lên cõi niết bàn để tái sinh” hoặc là làm “rắn độc đang uốn lượn thân mình giữa địa ngục”.

Tháng 11 chỉ còn vẻn vẹn một tuần nữa là sẽ kết thúc, hơi tiếc vì những chia sẻ này lẽ ra nên post sớm hơn. Đây coi như là lời chúc sinh nhật muộn cho members TN, đặc biệt là Kid và Shin (nhớ hồi ở KST, sinh nhật ở thớt TN còn vào post quà chúc mừng tưng bừng với hai nhóc được)…

P/S: Ngồi nghe My Friend của Mỹ Tâm, nhẩm từng ca từ làm mình nhớ đến trong khảo sát Các cung hoàng đạo sợ mất gì nhất ? kết quả của TN là Bạn Bè. Không biết TN mình sẽ là ai trong hai nhân vật tôi – bạn trong bài hát này?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-11-2013 18:08:32 | Chỉ xem của tác giả
Hello m.n. Em là cô gái Thần Nông đây ạ. Haizzz...đúng với tính cách của TN là bí ẩn, sâu  thẳm, khó đọc vị như nước vậy á.
Mà em thuộc dạng đôi lúc hơi phởn, tưng tửng, vui là vui hết mình. Mà đã buồn là buồn kinh khủng luôn
Bạn bè nói em khá thất thường :)
Vào đây giao lưu chút rồi ra ạ. Goodbye các scorpios
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 25-11-2013 07:56:50 | Chỉ xem của tác giả
Oimeoi, đọc bài người cung Thần Nông thuộc nhóm máu O mà có cảm giác bị lôi hết toàn bộ ruột gan ra phơi bày {:157:} Sao nó có thể đúng một cách kinh khủng như vậy được {:157:}
Thần Nông: mong muốn của Thần Nông là đối phương có tình yêu, tiền tài và tinh thần để hỗ trợ lẫn nhau

- Đối tượng tốt nhất:

Song Ngư biết tôn trọng bí mật của đối phương.

Cự Giải có thể giúp đỡ trong việc gây dựng bảo vệ gia đình.

Thần Nông cùng cung, có khả năng duy trì lòng tin, cuộc sống hòa bình và vui vẻ.

- Không hợp nhất:

Bảo Bình nhanh mồm nhanh miệng. Kim Ngưu cố chấp mà nhiều ham muốn sẽ dễ gây xung đột. Sư Tử ham hư vinh và cố làm ra vẻ sẽ khiến họ thất vọng.

Cái này thì trật lất luôn {:184:} Nói một cách chính xác ra là hoàn toàn ngược lại Không chơi được với Song Ngư (đặc biệt là con trai) và Cự Giải, Không nhớ ra ai thuộc cung Bảo Bình, nhưng trong mấy người bạn thân thì có một người thuộc cung Kim Ngưu và ba người thuộc cung Sư Tử rồi {:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách